Makala ni muziki Jumaa, Radio France International langu jina ni Ali Bili Bilali ileo. Uh, nipo Vujumbura kule nchini Burundi, nazungumza na msanii ambaye mwenyewe atajitambulisha jina lake. Karibu Radio France. Asante sana, Bili Bilali. Mi naitwa Jibo Jibanga, niko mwanamuziki wa Burundi. Jibo Jibanga, karibu katika makala yetu Muziki Ijumaa. Nashukuru sana Bibi Bilali, asante kabisa. Aha, sasa, kuhusiana na muziki wako, labda watu wangependa kujua kwa ufupi, ilikuwaje umeanza muziki katika mazingira gani? Nimeanza mziki uh, mwaka elfu mbili na sita lakini nimeachaga mziki nikaendelesha masomo juu, nikaa bado sijamaliza masomo, nikaendelea tena mziki mwaka elfu mbili na kumi na tatu ndo nimekuja kuendelesha tena mziki na mpaka sasa niko nakufanya mziki, na nimepata chansi ya kuchaguliwa na lebo fulani hivi, imenisponsi kila kitu juu ya kufanya album. Na hivi niko natarisha album yani. Aha, uh -huh. Unaandaa album. Album yako itaitwaje na ni albamu ya kwanza au tuseme jumla na nyimbo ngapi? Ya, ni album ya kwanza lakini pako anm pako nyimbo nne zilikuwa zatoa mbele nitaziweka kwenye album. Kiujumla aba uh, zinakuwa nyimbo kumi na tano. Albamu albamu inaitwa 4G, nimeipanga 4G. 4G sababu ya ubora wa miziki yenyewe kuwemo ndani ni miziki enye kuna kwaliti nzuri na ni miziki ya kisasa pia. Nam, kuna wimbo wako naona unafanya vizuri kwa sasa katika maeneo mbalimbali hususan hapo Bujumbura na hata Afrika Mashariki, wimbo wako unaitwa yeah. unaitwa Overdose Hebu tufahamishe, yeah. mazingira yake yeah. labda umepokelewaje hapo Bujumbura? Umepo, umepokelewa vizuri sana sababu Overdose ni kama vile nifanya music live you know? ni kwa bado sijafanyaga muziki ya hivyo, yani kutulia ya hivyo ya hivyo ya kutulia ya kikubwa ta, watu wamepokelea vizuri sana, style nyingine nimefanya nimeleta katika muziki wa Burundi yeah. Ha, ya haya basi tupate fursa kusikiliza kibao hicho Overdose. Mwiba, yangu ya shike. You are my baby eh. <coughs> Bado tungali na Jibo Jibanga Jibo Jibanga, kutoka kule Bujumbura, Burundi, ambaye ni mwanamuziki tunazungumza naye katika makala yetu muziki Ijumaa Radio France International. Jibo Jibanga, tufahamishe basi kuhusiana na mipango yako kwa sasa, kuna ratiba gani? Ya mipango yangu ya sasa iko sawa. Sababu jana ko ya nimefanya lancha ya albumu yangu jana. 4G, ya, a, na na na na ya ya ya ya ya ya vizuri sana kabisa, mazingira mazuri. Kinachofuatia ni ni ni kufanya kufanya promotion ya album CD CD za uzishiwa uh, after Burundi, anataka contact kwenye Facebook yangu ya atapata 4G. So mipango ya kuja ni kwenda kufanya kazi inze, na, ni wa dhamini wangu Fashion so, atanisaidia sana kunipeleka mbele mipango hiyo ya. Aha. Na tuseme katika mipango hiyo hakuna labda eh, ratiba kuweza kufanya uh, featuring na wasanii kutoka katika mataifa haya Afrika Mashariki na Kati. Oh. Ya mipango kufanya featuring na wasanii wakubwa ipo, lakini sasa hizi siwezi nikasema msanii msanii gani, sababu naweza nikasema msanii huyo mipango ikabadilika, so ngoje muda itatupatia ukweli wote na labda jibo jibanga na swala zima la muziki, wewe ni mwanamuziki ulivyoeleza hapo, umepitia hatua nyingi za kimuziki. Ni changamoto za aina gani ambazo umekabiliana nazo hadi kufikia katika hatua hii, umetoa wimbo na video ya kisasa? A, changamoto nimepata ni ku ni management. Zamani hapo nilikuwa bila management, yani nilikuwa najisaidia mimi mwenyewe Unaona, pesa kidogo nilikuwa nikipata nilikuwa natumia katika mziki. Unaona, pesa yote nilikuwa nikipata nilikuwa natumia katika mziki, ndio nimepata changamoto kubwa sana hasa kwa kulipa studio, kulipa video, kulipa nini. Lakini sasa hivi wewe mwenyewe umeona video overdose, tumetumia ki, kiwango kikubwa sana cha pesa, unaona. Lakini hivi hayo matatizo hayapo tena, sababu niko chini ya usimamizi wa Dimoda Fashions na kila kitu kitaendeka poa sana. Changamoto nilikuwa napata ni hizo hizo za kutokulipa studio mapema, mara miziki na bana wa studio, unaona. Lakini hivi hayo yote ameisha mambo kwa poa. Mm -hmm. Na, na, na labda kwa mtu ambaye anamsikiliza Jibo Jibanga, angependa kujua ni nani huyo, ni mtu wa aina gani? Jiboni kijana fulani hivi mtaratibu, mwenye ko na adabu na mcha Mungu sana, yani <laughs> Wendo nafanya maumivu yangu ya sikike. You are my baby, eh. Aha, na katika kumalizia makala yetu muziki Juma hii leo, labda unawaambia nini watu ambao wanakusikiliza kwa wakati huu? Watu wanasikiliza wakati huu, naomba support yao, niko msanii wa mpya, niko nakuja, so bila support ya watu siwezi nikafika fasi. Wakiona video yangu kwenye Facebook wa share, wakiona kitu wa comment, yani ndio support, na waomba hiyo. Na CD pia kitu naomba sana, CD yangu i kaduka za burungi wasa CD yangu ya 4G yao wanunue kwa support. Namna ya kushukuru sana uh, Jibo Jibanga Jibanga, nikutakie mafanikio mema katika kufanikisha kazi yako hii ya muziki. Nashukuru sana Bili Bilali, Mungu akubariki na nawe baba wangu. Nashukuru pia RFI RFI, uh, Swahili Tanzania. Nashukuru sana kwa kuzidi kusupport wasanii. Nashukuru sana kabisa RFI.