zaji wa RFI Kiswahili popote pale ulipo, na kusalimu na karibu katika makala ya nyumba ya sanaa. Leo katika makala haya ninaye mgeni hapa studio ambaye atajitambulisha majina yake na kutueleza kuhusu kazi ya sanaa anayoifanya. Jina langu ni Sabina Crispin na Bigambo. Fuatana nami mwanzo hadi mwisho wa makala haya, karibu na msikilizaji, basi moja kwa moja nimkaribishe mgeni wangu hapa studio ambaye atajitambulisha majina yake na kutueleza ni nini hasa anakifanya katika sanaa ya muziki. Karibu. Asante sana. Majina anaitwa Sheila Glory, ni mwimbaji wa nyimbo za Injili. Ndio nam, Sheila, msikilizaji angependa kufahamu Sheila ni nani hasa na ameanza lini sanaa hii ya uimbaji wa nyimbo za injili? Mwanzo niseme kwamba Sheila Glory ni mtumishi wa Mungu aliye hai, ameokoka na nampenda Yesu. Kwa hiyo nafanya muziki wa Injili. Muziki wa Injili ambao ninaofanya ni wito, ni kipaji na vile vile, yaani napenda kuifanya. Nimeanza mwaka, mwaka wa elfu mbili kumi na sita na mpaka sasa anaendelea vizuri. Na ni kipi hasa kilikushawishi kuingia katika sanaa ya uimbaji wa nyimbo za injili na si sanaa nyingine? Ndio, asante sana kwa swali hiyo, ni swali nzuri sana. Uh, nafanya nyimbo za injili kwa sababu ya hii, ya kwanza imsema, ni wito, ni wito. Yani ni kazi ambayo nimepewa na Mungu ya kwamba, Shila Glori, natamani ufanye uimbaji, uguse mioyo, uhubirie nafsi kwa kupitia wimbo. Kwa hiyo ndio maana inaitwa wimbo wa injili. Yani ni wimbo unahubiria nafsi unasogesha nafsi karibu na muumba wake, inaleta makubaliano kati ya ndugu na ndugu, inaleta amani. Kwa hiyo ni nyimbo za habari njema. Aha, kwa hiyo vile vile, yaani, moja kwa moja lazima ikuwe ya Injili. Naam, ndio. Kuna aina mbili za uimbaji ambao upo kwa sasa, uh, katika mataifa ya Afrika Mashariki hasa mm, kwa waimbaji wa muziki wa Injili. Kuna ambao wanaimba uh, injili ambayo ni ile ya zamani, ama wanasema old school, lakini pia kuna ambao vijana sasa, walio wengi, ambao ndio waimbaji wa sasa, wanaimba gospel ambayo inaitwa modern gospel. E, kwako wewe, unaimba uimbaji upi? Ah, sante. Kwangu mimi nafanya wimbo wa old school gospel na pia nafanya modern gospel. Kwa unafanya zote? Yeah. Ni kwa nini? Ni kwa sababu wakati fulani Mungu angetaka ufanye kazi fulani kwa sababu ya kusudi fulani. Kwa hiyo jinsi atakapokupatia maelekezo ndivyo utakapoenda kuifanya. Tunaita zingine modern, zingine tunaita old school kwa sababu ya ile mtindo vile, lakini Injili ni ule ule ule, bora meseji ifike. Kwa hiyo kwa namna yote ile Mungu akikupatia iko mtindo fulani, yani ambaye ananisikiza ama mwimbaji yoyote naomba yani, ufanye vile vile umepatiwa. Kwa hiyo nashukuru Mungu ya kwamba anaweza nipatia mtindo wowote, na kwa sababu napata urahisi sana wa kuzifanya na napenda. Kwa hiyo, nafanya old school na naweza pia nikafanya modern vile vile. Hapa pembeni yangu niko na mwenzangu Victor Abuso ambaye pia amekuwa akifuatilia sana, uh, kazi za wasanii wa muziki wa injili, pengine labda na jambo la kumuuliza Sheila, hapa karibu Asante Sabina. Kwanza nashukuru sana kwa kunikaribisha katika makala ya nyumba ya sanaa. Mara ya mwisho nilikuwa hapa nafikiri nilikuwa na Martha Saranga, lakini pia nilikuwa na Edmond Lwangicheli, na mara nyingi wa na nikipata nafasi na namna hii na tunashiriki pamoja karibu sa vijana wengi hasa kutoka nchini Kenya. Unaweza ukajionea ni wale ambao wanaimba muziki ya kisasa, ukiwauliza. Oh, unasema kwamba lengo ni kuwafikia vijana ambao uh, ndio wengi. Labda Shila, hilo hujakumbana uh, na changamoto kama hiyo kwamba vijana, nakwambia mbona unaimba kizamani na sisi ni vijana, ungependa kusikia kwa njia kisasa. Ndio ninachoweza -ni kusema kuhusu hilo ni kwamba ile muziki ambapo Mungu atanituma nayo ndo nitakaofanya mm. Kwa hiyo nashukuru Mungu kwa kuwa naweza fanya old school vile vilevile nikafanya modern sawasawa. Aha. Katika uimbaji, uh, wa aina hizi mbili kuna watu ambao wanakosoa kwamba wale ambao wanaimba modern, ama, okay, muziki wa kisasa wa Injili ambao ni wa kisasa, uh, lengo lao hasa ni biashara na si kuhubiri Injili kama ambavyo inakusudiwa. Kwako hili unalizungumziaje? Okay, naweza sema kwamba watu hawafanani, wanaitwa tofauti tofauti, na watu wana vipaji, wako na karama kwa hiyo hata katika nyimbo za dunia hata katika nyimbo za injili. Yaani ninachosema ni kwamba watu waofanani. Kuna mwingine anaelewa mziki kama kazi ya biashara, mwingine anaielewa kama wito, mwingine ni kitu amepewa na Mungu. Yaani kuna ile baraka unapatiwa ya ziada. Kwa hiyo hawa watu wanafanya kazi kwa tofauti tofauti. Ndio kwa hiyo kuna utofauti kidogo pale, ambapo kuna mwingine ameitwa, mwingine anaelewa kibiashara, ambapo yaani wote wako na. Kwa upande wako wewe, uko kwenye upande upi, wito ama biashara? Wacha niseme kwamba ni swali nzuri. Okay, nafanya cha kwanza ni wito. Naam, hiyo ndo kitu iliyotangulia sana. Cha pili, yani napenda muziki mimi, napenda sana nimwimbie Mungu, yani hapo ndo nasikia eh, nasikia sasa, yani nahisi yani nimebarikiwa, hata kupitia wale ambao wamebarikiwa kunipita. Kwa hiyo nahisi sana yani furaha mm, nahisi yani nimeridhika wakati nimeimba wimbo wa Injili, ndio naupenda. Aha, ndiyo. Kwa hiyo kwako si biashara, bali ni wito, lakini pia ni kitu unachokipenda. Biashara, ni weze kusema kwamba pia kuna ile sehemu ya biashara ya kwamba umeenda mahali, umeenda na CD zako, watu wamebarikiwa sana, wanataka wachukue hizo CD waende wakasikize pia nyumbani. Kwa hiyo wakati kama ule watakupa hela: dada, CD naweza pata kwa begani? Labda utawapatia bei fulani, ili kwamba siku ingine nawe ukirudi studio usiende kuomba kule, na wewe unapata kitu kidogo, unaweza kutumia, unaweza kunywa maji, unaweza rudi studio ukarekodi nyimbo nyingine. Ndio, kwa hiyo inakuwa ni kama tuseme, hapo ndo unaweza sema kwamba ni kama biashara vile, ndio, lakini si kwa kiasi kikubwa Nam Gloria, yeah. Uh, alisema kwamba uh, wito ndio ulimleta hasa kuimba nyimbo za Injili. Labda ni kat, katika mazingira gani uh, uligundua kwamba huu wito ambao Mungu ameniita, unaweza kutusimulia kidogo ilikuwaje? mm -hmm. Uh, chakwanza, uh, kusema ukweli, mwaka jana Januari sikuwahi jua kama nitawahi record, sikuwahi jua kama nitaenda kufanya uh, recorded music uh, nifanye kwenye CD. I never thought of that kabisa, sikudhania kabisa, kwa hiyo kilichotokea ni kwamba ingawa mara nyingine ningeudumu tu madhabahuni, e, mtu unapata yani mtu labda yani amefanyika deliverance mbaya sana yani, ukienda pale unapata mtu amefunguliwa sana kupitia uimbaji wako kupitia uimbaji na labda saa zingine dakika tu kumi umeimba, saa zingine dakika yani dakika kidogo, unapata kuna kitu kimetendeka maishani mwa watu. Mwingine anakuambia, jamani, unavyoimba hivi singekuwa vizuri saa zingine una rekodi tunaenda nyumbani tunabarikiwa na wimbo wako hata nyumbani. Kwa hiyo nikaanza kufikiria oh, kwa hiyo ikirekodiwa mtu anaweza sikiza hata nyumbani. Kwa hiyo naweza kuwa niko hapa eh, Dar es Salaam na mwingine anabarikiwa na uimbaji wangu akiwa Kenya, oh, akiwa Rwanda, akiwa na inakusaidia kusambaza neno zaidi nzuri. Hmm, lakini bado sikuridhika kwenda studio, wala kutuna, nilikuwa nimeogopa sana ila kuna kuna kuna siku nikuwa nimesafiri mahali fulani nikaenda kule nikuwa nimehama mkoani ambao nilikuwa nikenda kuishi mkoa mwingine. Nilipoenda kule nilienda kufikia kwa mchungaji fulani. Kwa hiyo nilipofikia kule nikakaa siku ya kwanza usiku, nisingelala mm. Ningeshinda ninalia usiku nzima, yani sina amani mm-hmm. Najikuta na saa zingine nakosa amani, nafanya kama fasting vile yani si, ikifika usiku yani nasikia sauti ya Mungu ananiongelesha, naambia kwa nini kwa nini kwa nini kwa nini kwa nini usingen imbia unaelewa? Akanaambia kwamba wewe karama nimekupa, utaki kuitumia. Wakati nitachukua hii karama, utaitafuta sana na utaipata usiku wa pili, usiku wa nne usiku wa saba e, nikaona, wacha tu nimwambie yule mchungaji. Sijui jinsi, jinsi atakavyonichukulia, lakini ni bora niwe wazi mm. kile Bwana ananiambia. Kwa hiyo mimi moja kwa moja asubuhi moja tu nikamwelezea kile nachokihisi, uh, Mungu ananielekeza kufanya recorded music. Akaniambia no, hiyo wezi ikafanyika. Ngalia hali ulivyo saizi, ungekaa utulio ufanye biashara. Akanipatia ufunguo za magari kule, alikuwa na showroom kubwa sana. Akaniambia kwamba yani adhani kama hiyo ni wazo la Mungu na nilipomwambia kwamba ni Mungu na ndio maana sina amani usiku, singelala mm. sinku saba nalia tu, siku ana furaha, kakaambia sawa basi. Tukaachana. Tulipoachana pale ilikuwa yani kama niko njapanda, mm, sijui nianze wapi, maana mkoani kule nilikotoka nishatoka kabisa, na nimehama kila kitu, nimepeana na pale niko e, sina hata nauli ya kwenda popote. Kwa hiyo nikawa niko kama njapanda panda vile, nikamua kwenda milimani kuomba. Nilipotoka mlimani nikarudi mkoani kule nilikokuwa, nikasema wacha tu niende nikaanze maisha, lakini vilevile nifanye kile Mungu amesema, ambayo ni recording music. Then katika siku ya nne nikaenda studio mm. Ndio nikafanya kazi ya kwanza, wimbo inaitwa Yawe. Na msikilizaji huyo ni Sheila, basi tupate nafasi ya kusikia safari yake ya uimbaji ilipoanzia, ambapo anasema baada ya kutoka milimani, basi Mungu akampa ufunguo na akaandika wimbo huu na ndipo safari yake ilipoanzia. Karibu tusikie yes. Skilizaji, ni wimbo mzuri kabisa huu, ujumbe pia ni mzuri. Sheila, hongera sana, una sauti nzuri na una namna fulani ambayo mtu akisikia unamgusa Amina. Nam, nimeguswa kwelikweli hapa studio <gulikweli> namwona buso pia anabubujika. Ni kweli e, kabisa na, nafkiri labda she naeza kutuambia, naonekana wimbo huu ni wa ushuhuda fulani alikuwa amepita katika maisha yake ama mtu fulani e, namshukuru Mungu e, kwa neema amenipatia ya kumtafuta mara nyingi namtafuta usiku sana e, kwa muda mrefu kwa hiyo yawe ni wimbo niliupata usiku e, nilikuwa katika maombi ya mlimani naam. E, kwa muda mrefu tu kidogo. Kwa hiyo nika, e, ilifika mahali nikajikuta mdomo uko wazi unasema, yawe wewe ni Mungu. Nikahisi kwamba yani sina cha kumwambia mm. Nika, ndio nikamwambia tu wewe, yani wewe mm, ni Mungu. Nam, ni ujumbe mzuri kweli kweli, na hakika wimbo huu utawabariki wengi na bila Amina. shaka umekwisha kuwabariki wengi nam. Na msikilizaji kama ndo kwanza unaungana nasi makala y hewani, ni nyumba ya sanaa, na leo nimetembelewa na mgeni kutoka Kenya anaitwa Sheila Glory. Yeye ni mwimbaji wa muziki wa Injili. Sheila, kuna jambo ambalo limekuwa likizungumzwa na watu mbalimbali mbali kuhusiana na uimbaji wa nyimbo za injili, hasa huu ambao ni wa kisasa. Ndiyo. Kuna nyimbo ambazo uh, zinaimbwa bila kutaja jina la Yesu. Ndiyo. Na kuna nyimbo ambazo zinaimbwa Uh, jina la Yesu likitajwa. Sasa kuna uh, namna ambavyo watu wanamtazama wana mwimbaji wa injili, mm, ambaye anaimba bila kutaja jina la Yesu, mm, na inaonekana kwamba pengine injili haikamiliki bila kutajwa jina la Yesu. Ndiyo. Hili unalizungumziaje kwa upande wako? Asante sana kwa swali nzuri ya kwanza nataka niseme kwamba jina Yesu ni jina lenye nguvu E, jina la Yesu inapotajwa kuna mambo makubwa yanatokea. E, niseme kwamba jina Yesu wakati unapoitaja, sio kwa watu wote vitu vinatendeka wanapoitaja. E, kuna mtu akisema katika jina la Yesu na kuombea ukapone, anabaki vilevile vile, hakuna kitu kimetokea, na kuna mwingine anasema pona na na nyanyuka, mtu yuko wheelchair anaamka na tembea, ajaambiwa Yesu wala nini, lakini amwambia amka, tembea anaamka tayari, anatembea niseme hivi, Yesu unapoitaja katika wimbo ama unapokosa kuitaja, wewe kama binafsi unatembea naye? Je, yuko ndani? Je, nguvu zake zinafanya kazi pamoja na wewe, kando ya kuitaja katika wimbo wako? E, kuna mwingine anamwita Bwana, Bwana, lakini siku ya mwisho atambua kwamba ondoka, sikujui. Unanipata? mm-hmm. Kwa hiyo jina Yesu, wakati unapoitumia katika wimbo, inastahili kwamba uu, Yesu la kwanza, unaishi naye, mnajuana, mnafanya kazi pamoja, unafahamu nguvu zake. Ndio hata wakati unapoitumia katika wimbo wako unaweza kuwa na pawa fulani. Kwa hiyo unapotaja Yesu, iko na nguvu, inaweza ikaponya mgonjwa katika ile wimbo. Na pia kuna mtu anaitumia unaitaja Yesu lakini hakuna nguvu, umeitaja tu. Pia kuna yule mtu ambao anaimba nyimbo ya gospel hajataja Yesu lakini anamjua Yesu, ile nyimbo iko na pawa iko na nguvu ndio, hajaitaja lakini nyimbo iko na ujumbe, iko na meseji. Utaokoka mwishowe na uanze um kutafuta huyo Yesu ambaye alikuwa hata ujatajiwa jina lake pale ndani, ila kwa namna yoyote injili ifike, iwe umetaja ujataja, kwa namna yoyote wacha injili ifike. Ndiyo, na ndio na kama una ujataja kwa, kwa kusudi sijui kwa nini ama vile, lakini nataka niseme kwamba kuna uwezekano uka, ukapata nyimbo Mungu akakupatia wimbo ukaenda studioni ukairekod mwanzo mpaka mwisho, hakuna jina la Yesu, ila nyimbo imebeba nguvu za ufufuo. Na ndio na bila shaka na, unada muda wetu nakwenda sana, lakini unamwone gani kuhusu uh, nyimbo za Injili katika mataifa ya Afrika Mashariki, sanaa ya muziki haswa ya Injili inafanya vizuri kusema ukweli kushinda hapo awali, yani imeinuka inakuwa na, nafurahia sana jinsi watu wameinuka kufanya nyimbo za injili nam. Na labda sasa, katika sana yako, pamoja na kwamba umeanza mwaka uliopita, pengine ni kipi ambacho umekutana nacho kikakupa hmm, changamoto kweli kweli katika uh, kazi hii? Uh, kile kimenipa changamoto zaidi ni uh, uh, njia ya kufikia mataifa ama tuseme njia ya kufikia watu wengi, hata kama ni kijiji hiki kimoja, njia ya kuwafikia wote kwa pamoja, e, njia ya kusambaza ile neno ifikie kila mmoja, ndo niseme imekuwa chalenji ya kwanza kikubwa. Na, na, hadi sasa una nyimbo ngapi ambazo umezimba na labda kama una albam kama hicho? Ndio, eh, mpaka sasa nina albam ya uh, moja, ambayo nimefanya mm -hmm. Ila nyimbo ziko nyingi, ziko jikoni. Uh -huh. Eh, nyi, lakini ningeza kuwa mamia uh, ah, sio mia, ama ama elfu <laughs> Okay, ni, ni, ni chini ya mia niko, ni ni e, mm -hmm. E, na kazi ambayo nafanya albam tu iko jikoni, na muda sio mrefu itaingia no. yeah. Pengine labda uh, albamu yako unatarajia lini utaizindua na ina nyimbo ngapi, na pengine jina la albamu, ili watu wakae mkao wa kula wakati itakapozinduliwa, basi watafute. Alright, mwezi wa tano mwakani, mwaka wa kesho kuna kitu kizuri eh, kwa neema ya Mungu na, itaweza kufikia nafsi Yeah. Na bila shaka hii ni moja ya mafanikio ambayo sasa utakuwa unajivunia tangu umeingia kwenye sanaa, bila shaka nam, na, na msikilizaji akitaka kukupata sasa, ama mtu akatamani kufanya kazi na Sheila, nimemsikia Sheila Radio France, nataka nifanye naye kazi, labda mtu kutoka kutoka Bujumbura. Ndiyo. mtu kutoka diara Kongo kule, anatamani afanye kazi na wewe, anakupata vipi, na kazi zako pengine anapata wapi, ndio Ah, niko na page ya Facebook ninaitwa Sheila Glory. Katika Facebook ni Sheila ambayo iko na L moja E moja na H hapo mwishoni, alafu Glory tu ya kawaida, Sheila Glory then katika YouTube pia niko na niko na channel inaitwa Sheila Glory Music ya na pia vilevile niko Instagram natumia jina Sheila Glory. Kwa hiyo bila shaka mtu yoyote wakati wowote ukiandika tu Sheila Glory utaweza labda kunipata vile aha. Na namba ya simu ndio ni utaandika plus alafu unaandika mbili tano nne saba ishirini na saba themanini na nne aa, sabini na tatu ishirini na tisa. Nitarudia, ni utaandika plus alafu unaandika mbili tano nne saba ishirini na saba themanini na nne sabini na tatu ishirini na tisa. Na msikilizaji, hadi kufikia hapa, sina la ziada katika makala ya nyumba ya sanaa. Jina langu ni Sabina Crispin na Bigambo, hadi wakati mwingine, na kutakia siku njema. Kwa heri. <muchos>