Kipindi ni Habari Rafiki, makala pekee kutoka hapa Radio France International inayokupa fursa wewe msikilizaji kutoa maoni yako kwa uhuru na asante sana kwa kuungana nami kwenye makala ya habari rafiki. Leo ni Januari mosi mwaka elfu mbili na kumi na nane, na tunaangazia mwaka huu na namna ulivyoupokea na ni nini hasa matarajio yako kwa mwaka huu wa elfu mbili na kumi na nane. Mimi ni Fredrick Nwaka, utazungumza nami ukiniambia unaitwa nani, uko wapi, na utoe maoni yako. Naitwa Alan Sikosiko toka Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo, jimboni Kivu ya Kusini, tarafani Uvira. Kwangu mimi mwaka huu wa elfu mbili na kumi na nane kwangu, nimepokea vibaya sana. Naweza nikasema kwamba kwa ujumla wakongomani wote tumepokea vibaya sababu, ukiangalia huu mwaka ambao umekwisha, ma maafa ilikuwa mengi, watu wamekufa. Ukiangalia uchumi umeshuka, maisha yanakuwa magumu sana. Sasa kwangu, kwa mimi ningeliomba katika nchi yetu ya DRC viongozi wetu wajikaze sana, waangalie kisi ya kukorihei mambo, make maafa, mauaji kuwa mingi hata hapa hapa kutu tarafani Uvira, watu walikuwa wakisafiri wanasimamishiwa na magaidi wana... Plis, tunaomba sekuriti sana na viongozi wajikaze kuelewana. huu mwaka damu zisimwagike mingi, tunaomba amani iwe katika mwaka wa elfu mbili kumi na nane. Naitwa Hussein Nasser, anapatikana Nzega, Tabora, nchini Tanzania. Mwaka elfu mbili na kumi na nane nimepokea la kwa sababu pia ni uzima Sababu kama kuna wengine ambao wamepokea, wengine walikuwa wazima lakini wamepata ulemavu. Kuna wengine wamepokea walikuwa wako vizuri lakini wamepata ulemavu elfu mbili kumi na saba. Lakini pia shukulani kwa sababu umeona mwaka mwaka mpya ukiwa mzima. Wengine ni majaliwa tu kama kupata mali, kufikiwa malengo kama kuafikia elfu mbili kumi na saba, unaweza ukajitahidi elfu mbili kumi na nane ukayafikia. Kingine ambacho na nashukuru pia kurusha salama elfu mbili kumi na saba familia yangu wazazi wangu wanangu pia na mambo mengine ambao hata sijasikia. Elfu mbili na kumi na nane pia naweza kajalia, ina maana nikayafikia wito wangu kwa mataifa, Afrika Mashariki ama Afrika ya Kati wote. Pia tunaona mivutano ambao inaendelea, maazimio ambao wanayoazimia sasa hivi, na maana kufikia nchi ambazo zina mvutano, Sudani Kusini kule elfu mbili kumi na nane maana. naomba wafikie mwafaka ina maana. yale mvutano unamaliza kwa mazungumzo waweke e, silaha chini, elfu mbili kumi na nane iwe ya amani ina maana, kwa sababu wamelia vya kutosha ndugu zetu kama kuna mvutano rahisi, kama kuna wapinzani, Rais Kabila nadhani anasikia kila siku tunazungumza, ajaribu kuwaita wapinzani wazungumze naye, ili ya kule wajaribu kufikia mwafaka na wenyewe, ili na wenyewe na, na amani Somali ya kule na penyewe, ndio hivyo mvutano, watu wajaribu elfu mbili kumi na nane hiyo ni elfu mbili kumi na nane ya amani. <coughs> Kwa jina naitwa Philip Jenasa, ni shambi, nipo maeneo ya shamba Muleba, Kagera, Tanzania. Kuhusu mwaka mpya ambao tumeuanza leo wa elfu mbili kumi na nane, kwa kweli nimepokea kwa shangwe na vigeregere na nderemo kubwa. Kwa sababu gani? Ni mwaka ambao wengi huwa tunataka kuona alafu na wengi huwa wanaachwa kwenye mwaka ambao unamalizika mbalimbali. Kwa e, niseme kwamba mwaka ule ulioisha elfu mbili kumi na saba ni mengi tu changamoto mbalimbali tume- nimezipitia, ila nimejitahidi sana kufanyia kazi kuhakikisha kwamba malengo langu au zile yale malengo yangu yanakamilika. Matarajio kwa mwaka huu wa elfu mbili kumi na nane ni ni makubwa. Kwa sababu nasema hivyo kwamba nayaendeleza yale ambayo ni imeshindwa kuyamalizia kuyama mwaka wa saba, ili mwaka huu ukija kuisha niwe nimeshamaliza na kuyatekeleza yote. Ndo heri na ndo busara, na tunaendelea kuishi ama Mungu anavyotutaka tuishi. Shukrani sana kwa kunipa nafasi. Mimi naitwa ninaita kutoka Mtengo, DRC. Ninamshukuru Mungu kama tumevuka mwaka elfu mbili kumi na saba ni kwa neema yake. Isipokuwa matatizo katika nchi yetu ilikuwa mengi sana, lakini kwa neema ya Mungu tumevuka. Matarajio yangu ni kwamba Mungu atuletee amani na alete mabadiliko katika nchi yetu kama vile nchi zingine zinavyokuwa na amani, na pia mwaka huu ninatamani ni uinjili, maana mimi ni mwinjilisti hivi. Nashukuru kwa ri kuweza kunipokea na kusikiliza maoni. Asante sana sana. Miraji <totipa> <totipa> Kibinda anapatikana Morogoro, mtaa Sabasaba. Binafsi nimeupokea mwaka mpya mwaka elfu mbili kumi na nane kwa furaha kubwa sana kwa sababu Mwenyezi Mungu kujalia kufika mwaka huu ukiwa mzima wa afya pamoja na familia yako Kiukweli ni kitu kikubwa sana binafsi jinsi ya nilivyojipanga mwaka huu kiukweli, nimejipanga vizuri sana. Nataka nijipange swala la ufugaji, swala la kilimo. Kiukweli nimejipanga kwa mwaka huu, Mungu ajalie, naomba tu uendelee vizuri, kwa sababu mwaka elfu mbili na kumi na saba kwa upande wangu kidogo nimekumbwa na changamoto nyingi sana, baada ya biashara nyingi kuwa na mitihani ya kutofanya vizuri, lakini mwaka elfu mbili na kumi na nane kiukweli nimejipanga vizuri sana na namuomba Mwenyezi Mungu anijalie malengo yangu yafikie vizuriana zangu. Naitwa Gorigota Magabe wa. Kwa upande wangu mimi nimepokea mwaka mpya kwa furaha zote, tena mwaka umekuwa w amani sana, kuna matukio, maana miaka mingine matukio ya ajabu ajabu yajitokeza, lakini mwaka huu mwaka umekuwa amani sana, wa upendo. Mkesha katika makanisi ulienda vizuri. Serikali tulilindwa vizuri na serikali tuli ya, ya Geita tulinda vizuri tukamaliza vizuri vile vile. Katika mwaka huu wa elfu mbili na kumi na nane nimejipanga vyema sana kwamba Mungu anisaidie na kunijalia nipate maisha mazuri tofauti nilipo sasa. Namshukuru Mungu kwa sababu niko hai na matarajio yangu yataenda vizuri. Asante na, kwa jina <tipa> naitwa Halima Bamhiga tokea Kibaa, Pwani, Tanzania. Mwaka mpya nimeupokea kwa shangwe na furaha nikiwa na familia yangu nyumbani na majirani pia. Lakini mwaka huo pia ulikuwa na changamoto nyingi sana kwangu, na nashukuru Mungu, nimejitahidi, nimefanikisha baadhi ya malengo ambayo niliyatarajia na pia yale ambayo sijayafanikisha basi Mwenyezi Mungu atakapojalia nitajitahidi niyafanikishe kwa mwaka huu elfu mbili na kumi na nane. Mimi kwa jina naitwa Theophil Ismail napatikana Rukwa Sumbawanga Kanundo. Ah, kwanza kabisa nimepokea kwa furaha huu uh, uh, mwaka elfu mbili kumi na nane. Na pia namshukuru Mungu kwa kuweza kunivusha salama mwaka elfu mbili kumi na saba, na matarajio yangu katika huu uh, mwaka elfu mbili na kumi na nane. Uh, ni kuweza kutimiza hata robo tatu ya malengo yangu ambayo eh, kwa namna moja ama nyingine sikuweza kuyatimiza mwaka elfu mbili kumi na saba, na naimani nitaweza kuyatimiza kwa sababu namwomba Mungu aendelee kunipa uzima uh, na naam, um, uzima ndo kila kitu. Ukiwa mzima unaweza ukafanya kila kitu ambacho unahitaji. Namshukuru sana Mungu kwa kunifikisha huu mwaka elfu mbili kumi na nane. Wito wangu kwa wananchi wa Tanzania na Afrika Mashariki kwa ujumla ni kuendeleza ni kuendelea kudumisha Amani. Amani kikosekana sidhani kama watu wanaweza wakawatimiza yale malengo yao ambayo walikuwa wamekusha kipangia. Kwa kuwepo na amani, kila kitu kinawezekana. James <tulisa> <tulisa> anajua Shokoro, kutoka Kihonda, Morogoro, Tanzania. Maoni yangu kwa mwaka elfu mbili kumi na nane ambayo tumepokea siku ya leo, nimshukuru Mungu kwanza kwa kunifikisha mwaka huu, maana ni neema tu kufikia mwaka kama, maana wengi walitamani kuufikia lakini hawajafikia ya matarajio yangu na mipango yangu, namwomba Mungu aniongoze nikafanikisha katika malengo yangu ambayo nimeyapanga kwa mwaka huu, kwamba nitayafanya Mungu anisaidie nikayafanye. Nika pia, kwa taifa langu Tanzania, tuendelee kudumisha amani na upendo na mshikamano. Pia tuchukue ile kauli ya Mheshimiwa Rais John Pombe Magufuli ya hapa kazi tu, Watanzania tufanye kazi ili kuinua uchumi wa taifa letu. Wito wangu kwa maeneo Afrika Mashariki na, na, na Afrika kwa ujumla, ningependa kuomba viongozi wa Afrika waache marumbano, pia wadumishe ni maana tunaona nchi nyingi barani Afrika zimekumbwa katika hati ya vita vya wenyewe kwa wenyewe. Kipindi ni habari. Rafiki msikilizaji, unaweza kushiriki nasi kwa kutuandikia maoni yako kwa kupitia mtandao wetu wa kijamii, yaani kwenye Facebook, RFI Kiswahili. Msikilizaji unaitwa David Sechenga kutoka Muheza, Tanga, Tanzania. Unasema umeupokea vizuri mwaka huu mpya, tena panapo uhai uweze kutimiza malengo yako. Yusuf Mbelwa kutoka Mbeya, Tanzania, anasema anashukuru Mungu kwa kumpa uzima na nguvu tele ili aweze kupunguza angalau machache aliyonayo kwa mwaka huu mpya wa elfu mbili na kumi na nane. Na Pius Dankala wa Dodoma, Tanzania, unasema umeupokea mwaka mpya ukiwa kanisani na matarajio yako nifanyo kazi kwa juhudi na maarifa. Asante sana msikilizaji kwa kuungana nami kwenye makala ya Habari Rafiki, na kutakia heri ya mwaka mpya wa elfu mbili na kumi na nane.