Na masante sana kwa kuendelea kuwa pamoja nasi. Habari za jioni hapo ulipo, karibu sana katika makala jukwaa la michezo. Uh, jina langu ni Victor Abuso nikiwa na mwenzangu Fredrik Nwaka tunakuletea uchambuzi wa matukio makubwa ambayo yametokea viwanjani mwishoni mwa juma hili, lakini kikubwa tutakuwa tuna tathmini ni kwa nini timu taifa ya Uganda haikufanya vyema katika michuano ya mataifa bingwa barani Afrika kwa wachezaji wanaosakata kabumbu nyumbani, CHAN mchano hiyo inaendelea kule nchini Moroko, lakini kabla ya kujadili hilo kwanza, ni kukaribisha bwana Fredrik Noa, karibu sana katika makala jukwaa la michezo jumapili hii. Asante sana Victor Buso, nam tuanza na mchezo wa tenis. Roger Federer, mchezaji kutoka Uswizi, ameshinda taji la mwaka huu la Australian Open kwa upande wa wanaume baada ya kumshinda Marin Silich kutoka kule Kurasia kwa seti za sita mbili sita saba sita tatu tatu sita na sita moja. Mchezo huu ulichezwa kwa muda wa saa tatu na dakika tatu. Hili ni taji lake la sita la Open lakini ameshinda um, mataji 20 uh, kwa ujumla katika mashindano haya ya kimataifa. Baada ya ushindi huu, Federer ambayo alikuwa na hisia nyingi sana, akitoka na machozi ya furaha, alikuwa uh, na haya ya kusema oh, I'm so happy. It's unbelievable. Um... Ninafurahi sana. Siamini. Ilikuwa safari ndefu kusubiria fainali na kusubiri kutimiza ndoto ambayo hatimaye imekuwa kweli. Muhimu ni kuendeleza mafanikio ya msimu uliopita, ni kitu kizuri. Nam, huyo ni Roger Federer, bingwa wa mashindano ya tenis kwa upande wa wanaume, Australian Open, baada ya kushinda hivi leo kwa upande wa wanawake ama wanadada, Caroline Wozniacki kutoka Denmark aliibuka mshindi jana baada ya kumshinda Simona uh, Halep kutoka kule Romania kwa seti za 76 36 na 64. Hivyo ndivyo mambo yalivyo katika mchezo wa tenis, Fredia, kwa kifupi tu kwa hakika Roger uh, Federer amekabiliwa ame na, na upinzani mkali sana kutoka kwa Cilic raia uh, wa Croatia ambaye amecheza naye katika mchezo wa fainali, na uh, abuso hili ni taji lake la ishirini la mashindano yale makubwa kwa maana ya mashindano ya Grand Slam, ambao unazungumzia Australian Open eh, US Open, eh, French, eh, eh, Open, kwa hivyo la, e, pia vivile vile mashindano ya London o, e, ambayo pia yamekuwa Wimbledon, ambayo pia wanariadha hawa wamefanya vizuri katika mashindano haya makubwa. Kwa hivyo upinzani ulikuwa mkubwa sana, na hata yeye mwenyewe Roger Federer amemsifu mshindani wake na kueleza wazi kwamba mafanikio ambayo ameyapata ni kutokana na changamoto kubwa anayoipata kupitia kwa wachezaji tenisi wanaotoka katika mataifa mbalimbali ambao ni washindani wake. Nam, asante sana. Tukitoka barani Afrika, uh, tukitoka kule barani Ulaya uh, kwingineko duniani, tuje barani Afrika. Mabingwa wa ligi kuu ya soka nchini Kenya, Gor Mahia ndio mabingwa wa mwaka huu wa taji la ngao ya hisani baada ya kuwashinda watani wao wa jadi FC Leopards bao moja kwa bila. Mechi um, hii imechezwa katika uwanja wa Afraha mjini Nakuru jioni hii. Siku zote timu zimbili zinapokutana, mchuano huo hupewa jina la mashemeji dabi, kutokana na uhusiano wao bora wa muda mrefu ni upinzani katika mchezo wa soka kule nchini Kenya. Mchuano leo unaashiria kuanza kwa msimu mpya wa ligi kuu ya soka kule nchini Kenya, na ligi hiyo itaanza wiki ijayo. Uh, bila ya kuwepo na mfadhili mfadhili Sport pesa <laughs> alijiondoa ama alijiondoa kwa sababu ya masuala ya kodi, ni kweli Abuso. Na kumekuwa na wasiwasi kwamba e, kutokuwa kuna ushindani katika ligi yenyewe, lakini pia e, klabu zitaweza kupata wachezaji wazuri. Nyingi klabu hazijasajili, za, za nchini Kenya zimelazimika kutumia watu wake tu wa pembeni, ambao wanaziunga mkono, na hasa hizi klabu za watu kama AFC Leopards na Gor Mahia, ambazo zitawakilisha Kenya kwenye, kwenye mashindano ya ngazi ya klabu barani Afrika, na kumekuwa na hata wasiwasi kwamba Kenya itatoa ushindani sahihi kwa, kwa, kwa, kwa klabu zake, lakini nafikiri tu, tu, tujipe muda kwa sababu mpaka kufikia Februari 10 ni muda mfupi, lakini huenda tukasikia taarifa yoyote. Lakini dhahiri katika eh, mechi za hivi karibuni eh, AFC Leopards wamekuwa wa, wamekuwa wa wa, wa, wa, wanafungwa sana na, na Gorma utakumbuka kwenye ligi kuu walifungwa mabao matatu kwa bila. Kwenye mashindano ya SportPesa yaliyofanyika Tanzania walifungwa pia walipokutana katika mchezo wa fainali, na bila shaka Gorma hiya inafahamika kama Kogalo, lakini FC kama Ingwe, kwa hayo ni majina ya utani ya majina, majina maarufu sana nchini Tanzania. Kumekuwa na michuano kadhaa ya ligi kuu ya soka Tanzania bara, na Fredrick Nwak ametoka uwanjani kutazama mchuano kati ya Simba na Maji Maji katika uwanja Uh, wa taifa jijini Dar es Salaam nam. Ni kweli kabisa, Victor Abuso. Mchezo umemalizika kwa Simba kupata ushindi wa mabao manne kwa bila, na hivyo basi katika hatua ya mzunguko wa kwanza wenye kuhusisha mechi 15, Simba wanamaliza wakiwa na alama 35, wakati Azam ambao jana walipoteza mechi yake ya kwanza katika ligi kuu baada ya kufungwa na Young Africans kwa mabao mawili kwa moja wanasaliwa na alama zao 29 wakiwa nafasi ya pili, na Yanga sasa wanapanda, e, alama zao wameongeza mpaka 28 wakiwa katika nafasi ya tatu. Ligi ni yenye ushindani. Simba wana alama 35, utaona tofauti yao na Azam ni kama alama sita, tofauti yao na Yanga ni kama alama saba. Hiyo ni michezo miwili tu, Simba anaweza akapoteza na Yanga na Azam ni zinazozikapanda kwa hivyo, natabiri ushindani mkali zaidi kadri duru inavyozidi kuendelea, hususan baina ya hizi klabu tatu, kwa maana ya Simba, Yanga na Azam na pengine yoyote kati ya hizi timu ndio ambayo inaweza ikatoa taji msimu huu na bila shaka tutaona mambo yatakavyokuwa. Ikiwa ndi unajua, nasi popote pale ulipo unasikiliza makala jukwa la michezo uh, jioni hii kutoka hapa RFI Kiswahili. Jina langu ni Victor Buso nikiwa na mwenzangu Fredrick Nwaka, tunakuletea uchambuzi wa uh, matukio ambayo ametokea viwanjani leo Jumapili ukiwa jini Kampala nchini Uganda ni saa kumi na mbili na dakika arobaini na mbili. Asante sana, sana. uh, uh, kabisa. Unaanza na alama ya kujumlisha, uh, mbili, tano, tano, saba, sita, nene, sifuri moja tano 7 4 7 alama ya kujumlisha 2 5 5 7 6 4 0 1 5 7 4 7. Unaweza kutuma maoni yako kuhusu tunachozungumzia leo, lakini pia chochote ambacho kinatokea viwanjani hapo ulipo. nam kabla kuzungumzia ni kwa nini imekuwa ni vigumu sana kwa timu ya taifa Uganda kufanya vizuri katika michuano ya chana uh, kati ya mataifa Afrika, mchuano hiyo ambayo inaendelea kule nchini Moroko. Leo hii kutakuwa na michuano miwili ya robo fainali Nigeria watacheza na Angola kuanzia saa moja na nusu saa za Afrika Mashariki, lakini baadaye Congo Brazzaville watamenyana na Libya. Jana mwenyeji Morocco alifuzu baada ya kuwashinda Namibia mabao mawili kwa bila, huku Sudan wakiwachabanga Chipolopolo Zambia bao moja kwa bila. Nusu fainali itachezwa siku ya Jumatano wiki ijayo mjini Casablanca, Morocco inacheza na mshindi kati ya Congo Brazzaville na Libya, huku Sudan ikimenyana na labda Nigeria au Angola, kwa namna mambo takavyokuwa yamefanyika hivi leo. Nam, ni kwa nini Uganda imekuwa ifanya vizuri sana katika mchano hii, bwana Fredrik Nwaka? Kumbuka toka mwaka elfu mbili na kumi na moja imekuwa ikishiriki, lakini kwa muda wote Uganda Cranes imeondolewa katika hatua ya makundi. Uh, kabla ya kunipa tathmini yako, nimemuuliza aliyekuwa naibu kocha wa timu taifa ya Uganda Cranes sasa, bwana Jackson Mayanja, akiwa jijini Kampala nchini Uganda kupata tathmini yake uh, kuhusu uh, tatizo hili la Uganda ugandakasi katika mchuano hii ya Chan. Ni muda, mimi nilikuwa namwambia watu kutoka miaka mbili nyuma, ama tatu, namwambia ni muda sasa imeshafika, timu ya taifa ipewe wazawa. Wazawa, wazawa ni watu wa nyumbani. Ndio uliona, mimi nikaweka karatasi zangu nikaomba kazi hiyo, na tulikuwa na Moses Basena, lakini wakachagua mweupe. Lakini nafikiri nilifikiri kwa muda hii ilikuwa ni mbaya sana kugeuza mwalimu kama alikuwa timu inaenda kwenye michuano kama hiyo, wangemgoja anatoka huko alafu anakaleta wanakageuza waona, wanamgeuza sababu alikuwa ameshajua wachezaji vizuri, alikuwa ameshaelewa nini na nani na nani, tena ndiye mwenyewe amemita timu. Naam, huyo ni kocha Jackson Mayanja, aliyekuwa naibu kocha wa Uganda Cranes miaka ya nyuma. Kuhusu ni Uganda uh, kreins, vizuri katika, amenigusa sana kwa sababu amezungumza kitaalam na hiki kitu. Hata mimi na wao tulikuwa tukizungumza hapa takriban majuma mawili aliyopita, kwamba ilikuwa ni sahihi kwa Fufa kumtangaza Sebastian Desabre wiki moja kabla ya Uganda haijakwenda kushiriki fainali za Chan, naye mwenyewe alisema kwamba anataka kufanya vizuri, lakini akasahau kwamba hajawa familia na wachezaji, hajawafahamu wachezaji wake vizuri, na kulikuwa kuna huo wasiwasi, na utaona wazi kwamba anachozungumza Mayanja, ni sahihi kabisa, katika kipindi cha muda wa wiki moja, katika, unakwenda kucheza mashindano makubwa kama ya CHAN, mwalimu, hata uwe na uwezo kiasi gani, hata uwe na CV kubwa kiasi gani, kwa wachezaji wa Kiafrika unahitaji muda ili uweze kutengeneza programu zako, uweze kujua aina ya mashindano unakwenda kukutana nao, na mwisho wa siku wapangie mikakati sasa. Kwa Uganda, utaona wazi kwamba mwalimu alikosa muda wa kuwasoma wachezaji wake, na pia naweza kasema hata wapinzani wake, kwa sababu Uganda ilikuwa katika, katika kundi gumu kupambana na Ivory Coast, kupambana na chipolopolo Zambia, kupambana na Namibia, mechi ambazo zote hawakufanya vizuri. Kwa hivyo moja kwa moja anachokizungumza Mayanja ni sahihi, na ndio imekuwa changamoto kwa, kwa, kwa, makocha wengi katika bara la Afrika wanakabiziwa majukumu ya kuzinua timu za taifa katika muda mfupi sana, uh, ni vigumu sana moja, ilikuwa muda mfupi sana, anachozungumza na, na, na na, Mayanja pia kwamba eh, ni bora eh, kocha ah, Moses Basena ambaye alikuwa ni, ni, ni, wa kocha wa muda angekwenda na timu kwenye mashindano ya CHAN alafu baada ya hapo sasa ndio kocha vizuri, na Gafra, kabla ya wiki moja mashindano haya ikilinganishwa aaakumbuka na, na, na, na, na, na, na, kwam hmm. baada ya kufanya fufa basi na aliondolewa alipelekwa kusoma, tukaambiwa baada ya muda tena atakuja kwa ajili ya programu nyingine. Kwa hivyo ni wazi kwamba kipindi cha maandalizi na aina ya ya mwalimu mm-hmm. pia Uganda imewagharimu katika katika mashindano haya. Na ulikuwa unazungumzia matukio yalivyokuwa ni kwamba mechi ya kwanza Zambia mm. waliwashinda Uganda mabao matatu kwa moja. Mchezo mm. wa pili Namibia wakawashinda Uganda bao moja kwa bila bao ambalo lilipata katika dakika za lala salama, lakini mchezo wa mwisho hawakufungana na a, Ivory Coast na hivyo Uh, wakamaliza kundi la be kwa alama moja wakarudi Kampala kwa alama moja uh, lakini kuna kitu ambacho kocha Mayanja anasema kwamba amekuwa ame akijaribu kuwashauri uh, watu hapa wa, anazungumzia bila shaka Moses Magogo ambaye ni raisi wa shirikisho la soka kwamba hii <laughs> timu ya taifa ya Uganda Cranes wapewe waganda wenyewe, wa mtu wa pale nyumbani. Kuna usoo kwamba hata labda kocha Disabra alikuwa hawafahamu majina ya wachezaji <laughs> ili abuso linawezekana, kwa sababu kama katika kipindi cha muda wa wiki moja matokeo yake ndio haya. Maana yake ni tafsiri yake ni kwamba mwalimu hakuwa anaielewa timu, na kwa maana ya kuelewa wachezaji, alikuwa hajui wachezaji, ni aina gani ya wachezaji alionao na anataka nini kutoka kwao. Kwa hiyo unaweza usimlaumu mwalimu, lakini e, u, ukapeleka e, lawama moja kwa moja kwa mamlaka za soka nchini Uganda. Mimi naamini wazi kabisa kwamba anachokisema Mayanja ni sahihi kwamba Uganda ungekuwa na mwalimu ambaye ni mzawa na tulishuhudia katika mchakato wote wa kufuzu kucheza finali za chani Moses Basana ndio aliziondoa e, aliyeiondoa Sudan mpaka kuiwezesha Uganda kupata tiketi ghafla. Kama nilivyotangulia kusema, unampa nafasi mwalimu ndio mm. Sudan kusini mm. e, e, wiki, wiki mm. moja kabla ya mashindano, kwa kweli ni vigumu sana, na anachokisema eh, Mayanja kwamba bado anaamini ana, makocha ya Uganda wana nafasi Nisai ukiangalia, katika mataifa ya Afrika Mashariki, Uganda ni moja kati ya nchi ambazo zinatoa makocha bora sana. Mbali na Mayanja mwenyewe unaozungumzia, Moses Basena, Sam Timbe ambaye amefundisha klabu kama ta, kama Tusker Kenya Sports Club Villa, amefundisha Yanga ya Tanzania, amefundisha soka nchini Rwanda, amefundisha Unaona ule, ule, ule ubora alionao alionao eh, makocha ya Uganda kwa maana ya kupata uzoefu katika mataifa mbalimbali. Hii inaonesha wazi kwamba wanajua aina ya wachezaji ambao Uganda inayo na wanataka nini. Kwa hivyo kwa vyovyote vile eh, makocha wa, wa, wa, wa kigeni, unaweza usimtupie lawama mwalimu moja kwa moja, kwa sababu alikuwa na muda mfupi ya kuiandaa timu, lakini lawama zinaweza kwenda moja kwa moja kwa shirikisho, kwamba halikuzingatia programu ya mwalimu pengine, ambaye alikuwa ameiwezesha Uganda kupata tiketi ya kwenda kushiriki fainali za CHAN, na bila shaka inaonekana kwamba Uh, sera ya Uganda Cranes imekuwa ni, ni, ni kuwaamini sana makocha kutoka kwa geni. Unakumbuka boses Basena alichukua nafasi yake mtu, uh, uh, ni Micho, baada ya Micho kujiuzulu karibu, nafikiri ilikuwa ni mwezi wa Julai ama Agosti mwaka uliopita, na uh, bwana Basena akaiongoza Uganda Krens, katika michono ila kwanza ya kufuzu kuelekea kumla dunia kule uh, Urusi lakini kwa bahati mbaya Uganda Krens haikufanikiwa, lakini akaifanikisha kufuzu katika michono ya CHAN. Unafikiri labda kwa ni nini FUFA haikumwamini Basena, uh, kuna kikosi hiki kule Moroko? Ni, ni mtazamo wa buso. Uh, bado tuna fikra kwamba kuna watu ambao si sehemu yetu wanaweza kuwa sehemu ya mabadiliko katika katika jamii jamii yetu. Mimi naamini binafsi kwamba Uganda wange wangeendelea wange na Moses Basena pengine hiki ambacho wamekivuna kwenye fainali hizi za CHAN e, wange, wange, wange, kingekuwa kikubwa zaidi. Ukiangalia uh, Tanzania pia sasa hivi wana, wanaendelea na mchakato wa kumtafuta mwalimu kutoka nje, lakini Tanzania na, na walimu lukuki ambao hawajawezeshwa tu, kwa maana kwamba hawathaminiwi kama ambavyo wanathaminiwa makocha kutoka nje. Alikuja Tanzania Marcio Maximo, eh, kila mtu alikuwa anamuona mungu wa soka la Tanzania kwa sababu serikali ilikuwa inamthamini, eh, eh, wadau wa soka, kwa maana kwamba kwa maana ya wadhamini na hata wachezaji, ni dhamu alijisha katika mpira una, utaona Kenya Kenya pia pia imepitiwa na, imepitiwa na makocha kadha wa kadha akiwemo Antoine Hey Sabri Ramuchi, ambao hao wote ni makocha wazuri, lakini na mmm, wanatengenezewa mazingira gani? Ko makocha wazao wazawa hawatengenezwi mazingira kama ambavyo wanatengenezewa mazingira makocha kutoka nje na ndio maana wanashindwa kufanya vizuri. Taifa Stars ilikuwa na kocha Boniface Mkwasa, kila siku alikuwa analalamika stahiki zake tu yeye kama mwalimu. Sasa unajiuliza kama mwalimu analalamikia stahiki zake e, atakuwa na kufanya nini? Na, na mara nyingi napokuja kocha wa kigeni na aondoke akapewa kazi yule wa nyumbani hata mshahara huo uwa... unapunguzwa. <laughs> <laughs> Utakumbuka Kenya imekuwa ime ikiokolewa zaidi na walimu kama akina Jacob Ogosti mm. ule hmm. ambao pindi makocha wa kigeni wanapo wan, wanapoondoka kwa sababu wana misimamo yao, basi mashirikisho ya soka ndio yanawachukua walimu hao wazao kwa ajili ya kushikilia tu nafasi hizo kwa muda na baada hapo wanaondoka. Kwa hiyo ni kama kasumba hivi ya wa Afrika bado hatuamini kwamba makocha wetu wanaweza, naamini huwa najiuliza tunaandaa makocha kwa sababu gani kwa sababu kama tunaandaa makocha, maanake ili tuwatumie tu, tu, tu tuwe na makocha wa timu za vijana, tuwe na makocha wa klabu zinazoshiriki ligi za ngazi mbalimbali, na vilevile timu za taifa, kuanzia timu za, za taifa za vijana na hata timu ya taifa wakubwa. Lakini huku kwetu bado haijatengenezwa mfumo ambao makocha wanaozalishwa wa ndani watapewa nafasi, na badala yake tumekuwa na ile kasumba ya kwa kuamini kwamba mtu kutoka nje ama kocha kutoka nje Ata, ata, atasaidia timu ya taifa ya, mataifa ya, ya, ya mataifa ya Afrika Mashariki na kati, na ukiangalia timu ya taifa ya Uganda katika miaka ya hivi karibuni uh, kuanzia mwaka elfu mbili na tuseme mwaka elfu mbili na tatu hivi nafikiri kocha makocha watatu, tu ndio wazawa, ndio ambao wamechukua nafasi hiyo. Uh, ukizungumzia leo adra mwaka elfu mbili na tatu hadi mwaka elfu mbili na nne Mike Mutebi pia aliwahi kuwa kocha, lakini pia sasa mwezi basi, lakini hapo katikati kulikuwa na Mahmoud Abbas toka kule Misri. Uh, Usaba Lazilo eh, uh, pia likuwa ni kocha kigeni, Bobby Williamson MTL Micho na. Na. Sasa Sebastien Desabre <laughs> <laughs> unaona, una, unaona huo mzunguko. Kuna wakati uh, sasa hivi Kameruni mathalan wamekuwa wakiwatumia wachezaji wao wa ndani, wameonyesha katika fainali za Chani, wamempa nafasi uh, Ligobetsong, ingawa timu haikufanya vizuri lakini inaonesha ni namna gani wanavyothamini uh, wacheza wa, wa, wa, wa, wa, watu ambao wamejitolea katika mpira wao mm. Ukiangalia pia Uganda ina wachezaji wazuri sana wa zamani kama akina Andy Mwesiga, ambaye hivi sasa tunavyozungumza amewekeza kwenye soka la vijana. Hao ndio wanabidi waandaliwe wa, wa mazingira ya baadaye kwa kupewa mafunzo eh, ili baadae aweze kuifundisha timu za taifa. Lakini unaona wazi ni kwamba watu kama hao wanasauliwa, na mwisho wa siku wanaishia kukaa chini wali mechi mbili na, nafikiri e, kwa maana ya aina maandalizi aliyofanya mwalimu, ushindani ulikuwa ni mkubwa kwa wapinzani waliocheza nao. Niliangalia mechi ya kwanza kati ya Uganda na, na Zambia Zambia na, walikuwa mm, bora kwa dakika zote tisini za mchezo wakiwazidi Uganda na kufanikiwa kupata ushindi wa mabao matatu. Kwa hivyo mbinu ambazo waliingia wali, wali nazo na aina ya wapinzani walikuwa wanakwenda kupambana na na na na na nao E, zilikuwa zimewagharimu kwa kiasi kikubwa sana Uganda Cranes. Na hata katika mchezo na Namibia walipambana sana kujaribu kutafuta matokeo ambayo yangia, pengine yangekuwa muhimu kwao kadiri ambavyo mashindano ilikuwa inaendelea lakini walishindwa kufanikiwa na walishindwa kujilinda na hatimaye wakaja wakafungwa katika dakika za mwisho mwisho. Kwa hivyo unaweza kusema kwamba ni aina ya mbinu za kimchezo walizokuwa naingia nazo na aina ya wapinzani walikuwa nakutana nao walikuwa ni ni bora sana hasa katika kutumia nafasi walizokuwa wakizipata. Na si kwamba Uganda haikucheza vizuri, walicheza vizuri, lakini walikuwa wakitengeneza nafasi wanashinda kuzitumia. Na bila shaka kuwafunika angalia mchuano kati ya Namibia, Uganda Kristo kusema kweli walicheza vizuri sana, lakini makosa ya dakika za lasalama bekiwa wakapewa kadi nyekundu katika ule muda wa ziada wa nyongeza, na kusababisha Uganda pres wakapoteza uh, umakini katika zile dakika za lasalama, na kusababisha nambio kupata bao na uh, waka matumaini ya kusonga mbele yakawa wamezikwa kabisa. Huwa wanasema uh, mechi kama hizi, Victor Abuso, ni za kufa na kupona, kwa maana kwamba uh, kundi lako lina timu nne, ili uende katika hatua inayofuata, unahitaji kushika katika na, nafasi mbili za juu Mbali na kucheza mpira huo naangalia na mahesabu ndo ambayo yaliangusha Tanzania mwaka jana kwenye fainali za matokeo ae gani? Kwa hivyo naweza kasema kwamba uh, Uganda walikuwa wamekutana na timu bora katika kundi lake ikilinganishwa na uwezo ambao wachezaji wake walikuwa wanauonyesha. Na bila shaka timu hizo zilikuwa ni Zambia, Namibia na Cote d'Ivoire, na hadi sasa timu hizo zote zimeondolewa katika michuano hii ya Chana ambayo imefika katika hatua robo fainali. Jana Zambia walifungwa Uh, na uh, Nile Crocodiles na kule Sudan. Sudan na kocha Zdravko Logarusi bila <laughs> shaka kabla ya mchezo ule <laughs> alitabiri kwamba Chipolopolo ah, ni timu bora sana dio, kutoka yeah, ukanda wa kusini mwa Afrika, lakini ndio hivyo tena timu yake ikafanikiwa kuwalaza mapema wananchi wa Zambia hiyo jana, na angalo inatoa matumaini kwa ukanda wa SEKAFA kwa sababu baada ya Uganda na Rwanda kuondolewa, Sudan sasa inawakilisha ukanda wa SEKAFA. Uh, na sasa nasubiri mshindi wa hatua ya uh, robo fainali ya nyingine ambayo itachezwa leo. Naam, bila shaka leo usiku tutashuhudia pambano michezo miwili ambapo uh, timu ya taifa ya Nigeria itakuwa inapambana na Palancas Negras mm, ya Angola Lamu, na timu ya taifa ya Congo yenyewe itakuwa inapambana na Libya inavyoonekana kwamba kombe hili litakwenda kaskazini mwa Afrika au magharibi kwa, <laughs> kwa namna timu ambazo zinasaidia e, bado mimi pia nina imani kwamba Sudan huenda ikatoa kimasomaso e, katika ukanda huu wa SEKAFA vya chabu <laughs> na mtoto wao na mambo yake vikuu, kwa kwamba uh, nusu finali ichezo wa wiki ijayo itakuwa siku ya Jumatano na finali itakuwa ni mwishoni mwa juma lijalo itakuwa tarehe 4, na mimi nitakuwa siku ya Jumapili, tutakuwa hapa pia kukuletea uchambuzi wa, namna mambo yatavyokuwa yamekwenda kule Moroko. Basi kwa bahati mbaya sana muda wetu umefika mwisho. Tunatamatisha namna hiyo makala jukwaa la michezo, lakini pia uh, nimshukuru sana mwenzangu Fredrick Mwaka kwa kuwa pamoja nami katika makala haya jioni hii, nam asante sana Victor Abuso, na mimi naitwa Victor Abuso na, na imekuwa ni fahari yangu sana kuwa pamoja nawe jioni hii, ni kuletea pia habari za dunia, lakini pia makala jukwaa la michezo na kutakia jumapili tulivu popote pale ulipo. Asante sana na kwa heri, kutoka hapa Dar es Salaam. Muda mfupi ujao tutakupeleka kule jini Paris kusikiliza matangazo mengine mkuani. Fahari yetu sana kuwa pamoja nawe. Usikose kuwa pamoja nasi tena kesho saa moja na nusu saa za Afrika Mashariki. Kwa heri kutoka hapa Dar es Salaam.