Kipindi ni Habari Rafiki, makala pekee kutoka hapa Radio France International inayokupa fursa wewe msikilizaji, kutoa maoni yako kwa uhuru. Na hii leo katika Habari Rafiki tunaangazia tamasha la tano la muziki kwa ajili ya kuhimiza amani ambalo limeanza huko Goma, mashariki mwa Jamhuri ya Kidemokrasia ya Congo. Msikilizaji, unazungumziaje tamasha hilo? Mimi ni Fredrik Nwaka, karibu kwa jina anaitwa watoto fimbo toka Kimgi Goweko. mi maoni yangu inavyoona hilo tamasha, mimi itakuwa ni jambo zuri sana, maana maana ukiangalia mziki unafikisha ujumbe, yaani mahala pengi sana wakitumia kuhamasisha amani kupitia mziki, amahakika ujumbe utawafikia watu walio wengi, na ninawaomba tu Wakongo mimi watakapopata tu ujumbe huo, na wajaribu wa kuutumia kwa ufasaha. Maana unaweza ukaupata ujumbe ukalielewa tatizo amani kabisa, unaiona kabisa kwamba ni kweli wanachoongelea ni kitu cha maana, alafu tena mkaanza kupuuzia. Wa waendelee kuhamasisha amani na waitumie amani vizuri. Jina langu ni Fostine Bashali, nikiwa mji wa Kisangani hapa DRC. lakini mimi ni mzaliwa wa huko Nord Kivu ktika moja ambao wanaita Kichanga kwa leo na keti hapa Kichangani, maoni yangu ni kwamba sisi kabisa hapa hapadasi, mimi sioni sioni hata kitu ya maana ambayo wanamziki wanaweza kufanya ni hapa sasa hivi, ukisikiliza hata habari za Bunia, ukisikia uko na nafasi nyingi katika vijiji, watu wako wanakufa, watu wanauliwa sana. Sijui kama amani itapatikana. Sisi tunahitaji kwamba uchaguzi ufanyike, guvernema hii ambayo inaongoza iondoke madarakani, guvernema mpya iingie, hapa tunaweza pata amani, lakini okay, wakati viongozi hao wangali wanalingania madaraka, sione kama ya kufanya hio Amani Kisirito, nope, nope, nope. Ah, mimi naitwa Migere Kambaeko, niko Buigwe, Kigoma, Tanzania. Eh, mimi naona kwamba hili tamasha ni wako sahihi tu, kwa sababu matamasha nayo huwa ni mojawapo ya kuhamasisha amani, lakini nadhani hii amani ya Congo ya nadhani jumuia ya kimataifa na hasa viongozi wa nchi zetu za kiafrika wangesimama, nadhani mambo yangeenda vizuri, lakini kwa haya matamasha tu sidhani kama anaweza akasaidia zaidi. Kikubwa tu ni kwamba hawa viongozi wa Afrika wajaribu kusimama kama viongozi, waweze kukemea na aweze kumwambia ukweli kwamba hafai kuongoza anga, ang'atuke madarakani. Kwa mi naona kwamba viongozi wa Afrika wakae, wasimame, wamwambie ukweli ili ache madaraka, lakini haya matamasha hata kama atahubiri uh, amani bado ama ya tamasha yaweza kusaidia kwa kiasi kinachotakiwa kwa majina mimi kabisa nilikuwa bogai mara napatikana huko kaskazini mwa burundi bu, kirundo yaani hivi sasa napatikana bujumbura chuo kikuu cha burundi naona kwamba tamasha hilo ilitaka kupatikana huko nchini DRC kawaida tu mnaona kwamba hivi sasa nchi hiyo inapatikana katika hali ya vurugu inayotokana na, na siasa sasa hivyo sasa, nadhani katika tamasha hilo kuna ujumbe ambao utapapitia ili tu kuwashawishi viongozi wa, wa nchi hiyo, yaani kurudisha amani uh, katika nchi hiyo na kuhurumia ra raia wao ambao wanaendelea kuitoroka nchi hiyo. Naweza nikasema kwamba yatakayosemwa katika tamasha hilo hilo uh, awe, yawe tu maneno ambayo yatapeleka ujumbe kwa viongozi ile tamasha haitabadilisha hata kitu Mkongo. ile tamasha haitaleta ta haita hata mabadiliko mabadiliko. Ni rahisi rahisi, akitoka wakongomani watafanya kila kitu inafanyika. wata, ma, watapata makazi, wanafunzi wamemaliza masomo maso hakuna makazi, wachuuzi watafanya kila kitu, itaendelea maendeleo itafanyika Mkongo rahisi akishaondoka na uchaguzi ukifanyika, ndio shida ya wakongo mpaka hivi. Ile tamasha hakuna tamani iniyotaleta hata hapa kwetu ukavu hakuna hata mabadiliko yenye taone. Wengine watafuta kucheza tu me wakiangalia, wakifikiri haitabadilisha hata kitu ya juu hapa kwetu Kongo ara aaaikna <tipa> mi sana <tipa> <tipa> <tipa> Niko Mwashilindi Autege na napatikana maeneo ya Maenje, Mbozi, mkoa wa Songwe, Tanzania. Tamasha hili la mziki huko Kongo, mimi naomba lingeelekea moja kwa moja kuitafuta amani ya nchi ya Kongo, kufuatana na mziki wao unafikisha ujumbe mara moja kwa wananchi. Kwa hiyo mimi mi nikuomba ili tamasha lifanyike kiufasihi na kwa ufasaha, ili wananchi wapate amani ambao wanaitafuta miaka mingi sana. Mziki huwa unafikisha ujumbe kwa haraka zaidi. Mi naona wakae chini wote watafakari kwa pamoja, ili kuileta amani ya Kongo bila kutumia silaha, na nimependa zaidi kwa sababu wametumia tamasha la mziki. Mi naona wangeendelea <facial> hivyo hivyo, ili kuitafuta amani ya Kongo. Ninaitwa Johnson Wayezu kutoka Rwanda, magharibi mwa nchi. Eh, ni kweli kabisa kufanyika kwa tamasha hilo la amani, lakini mi kitu ambacho nikiona kama shida ni kwamba hii ndio mara ya tano, lakini hadi sasa amani haijashuhudiwa hasa nchini DRC. Tunaona ingekuwa vizuri wale ambao ndio wanawajibika kuandaa lile tamasha kabisa, wakizingatia lengo lake kama ni vile kuhimiza amani kabisa, ingekuwa vizuri wao wakiliandaa kwa lengo la kuhimiza a, amani sio tu kujiburudisha kimziki. Kabisa mimi naona hayo yakifanyika, wakazingatia kwamba tamasha ni la kuhimiza amani, sio kujiburudisha kimziki, bila shaka ndipo tamasha lile litazaa matunda kwa kongomani kabisa, nao ingekuwa vizuri wao wakishiriki kwa ajili eh, ya kujua kwamba tu ni, ni, ni kuhimiza amani, sio kujiburudisha kimziki. Naona ni jambo jema kwa jia kwamba nadhani itasaidia zaidi ya upatikanaji wa amani, sababu watu wengi wanazidi kupoteza maisha huko kutokana na waasi na, na, mapijano na ko kongamano hilo nadhani itakuwa na mabadiliko zaidi, kwa sababu hapo ni kikubwa zaidi, ni hizo au mazungumzo au kumoka kwa bwana kabila yani waziri tu kuijenga nchi yao Asi, na, na maana kundi, kwa sababu wakongomani labda wengine labda wanaweza wakashawishika kujiunga kundi la wasi napozidi kuongezeka, na maana ya, yani Kongo inazidi kuharibika kwao, yani wasi wasiinge na makundi wajenge nchi yao, wakufanya mambo mema zaidi na iadle madeha napatikana songe kilingi tanga. Maoni yangu kuhusu tamasha la muziki kuhusu amani, ni tamasha nzuri linaimiza na jambo lema, hususan nchini DRC Kongo. Amani ni hakuna amani saa hivi katika miji mikubwa hasana sana Goma, Shasa. Kwa hiyo tunaombea walioliandaa ilo tamasha wafanikishe katika lile waliolipanga, e linaweza lika, likaitikiwa lika na wananchi, kwa sababu amani imetoweka sana humo nchini na siasa ni tofauti na tamasha ya muziki, ni tukio na ya kuvuka mkubwa zaidi kipindi na, na, na, na, na. ni habari rafiki msikilizaji, unaweza kushiriki nasi kwa kutuandikia maoni yako kwa kupitia mtandao wetu wa kijamii yaani wa kwenye Facebook RFI Kiswahili. Nikiangazia ujumbe wako uliotuma kwenye ukurasa wetu wa Facebook Lawena Alawe Ramadhani wa Ndanda Tanzania anasema dunia nzima inalilia amani kwa hivyo anawapongeza wanamuziki wa DRC kwa kufanya tamasha la amani. Wilson Mshibi pazuri yeye anawapongeza kwa hatua nzuri waliochukua huko Goma kwa kuweka tamasha. Mungu awe pamoja na nchi ya DRC katika mkakati wa kusaka amani. Na ujumbe wa mwisho ni wake Elias B Baraka wa Lusaka, Zambia, anasema ni hatua nzuri endapo baadaye serikali itaheshimu katiba ya nchi, la sivyo itakuwa ni balaa tupu. Na hadi hapo ndo nafika mwisho wa makala ya habari rafiki. Mimi ni Fredrik Nwaka, ninakutakia wikend njema.