Nam, asante sana mwenzangu Victor Abuso. Habari za hapo ulipo msikilizaji, na nikualike kwenye makala ya jukwaa la michezo hii leo, siku ya jumapili ya Februari 25 mwaka 2018. Tumekuandalia mengi, lakini kwa muktasari ni pamoja na mchuano um, wa super cup barani Afrika kati ya Wydad Casablanca na Tupuisa Mazembe ambao ulichezwa jana kule nchini Moroko na Tipi Mazembe wakipoteza fainali yao ya pili ya Super Cup barani Afrika, lakini pia tutatathmini kwa kina serikali ya Tanzania kutoa mrejesho wa mkutano wa FIFA uliofanyika uh, wiki hii nchini humo kwa kuzungumzia mambo mbalimbali ikiwemo mbali, swala la Zanzibar kupata uanachama wa shirikisho la soka duniani FIFA. Hali kadhalika swala zima la matumizi ya fedha za maendeleo zinazotolewa na shirikisho hilo la kandanda duniani FIFA. Jina langu ni Fredrick Nwaka na kwa njia ya simu naungana na mchambuzi wa michezo na mwandishi wa habari Samuel John akiwa Mwanza kaskazini magharibi mwa Tanzania. Karibu sana Samuel John katika makala ya jukwaa la michezo Jumapili hii. Asante sana Fredi Knoka. Shukrani na pia hapa studio ninaungana pia na mchambuzi wa masuala ya michezo Cassian Mbunda. Karibu sana na bila shaka ni mara yako ya kwanza kufika RFI Kiswahili. Asante sana. Na msikilizaji, awali nikujuze kwa muktasari habari za dunia za kimichezo zinazojiri wakati huu tukianzia kule nchini kule Korea Kusini ambapo michuano ya uh, Olimpiki ya msimu wa baridi imetamatika nchini humo leo, huku rais wa Kamati ya Kimataifa ya Olimpiki Thomas Bach akieleza kuwa kukosekana kwa wanamichezo wa Urusi hakujaathiri michuano hiyo. Urusi ilipigwa marufuku kushiriki michuano hiyo baada ya kubainika wanamchezo wake kutumia dawa zilizopigwa marufuku michezoni. Akizungumza punde tu kabla ya sherehe hizo kufungwa, amesema kifungo cha Urusi kitaondolewa tu ikiwa vipimo vya wanamchezo wake vilivyochukuliwa nchini Korea Kusini vitaonyesha kuwa hawakutumia dawa hizo. Msikilizaji, utafahamu ya kwamba wanamchezo kadhaa waliokwenda kule Korea Kusini kutoka nchini Urusi walichukuliwa vipimo ikiwa wanatumia dawa za kulevya ama la. Kule kaskazini mwa Afrika nchini Moroko, rais wa zamani wa shirikisho la kandanda duniani FIFA Joseph Sepp Blatter amesema anaunga mkono ombi la Moroko kutaka kuandaa fainali za kombe la dunia za mwaka elfu mbili na ishirini na sita na akieleza kwamba ni wakati sahihi kwa taifa hilo la kaskazini mwa Afrika kufanya hivyo. Hata hivyo, Moroko inakabiliwa na ushindani mkali kutoka kwa mataifa ya Amerika ya Kaskazini, ambapo nchi za Marekani, Kanada na Mexico zimeomba kwa pamoja kuandaa fainali hizo. Moroko iliomba kuandaa fainali za kombe la dunia za mwaka elfu mbili na kumi kule nchini Afrika kusini lakini zilizofanyika nchini Afrika Kusini, lakini ilishindwa jaribio hilo na taifa la Afrika Kusini. Na wakati huo huo Blatter amezungumza hayo wakati huo akitumikia kifungo cha miaka sita cha kutojihusisha na soka baada ya kupatikana na hatia ya matumizi mabaya ya madaraka na fedha na ukosefu wa maadili wakati alipokuwa kiongozi wa shirikisho hilo. <coughs> Na mkumbuzi msikilizaji, sasa tutuame kwenye uh, mjadala wetu wa hii leo lakini tukianzia na mchuano wa wa Super Cup barani Afrika kati ya Tupuisa Mazembe ambayo ilikuwa ugenini kule nchini Moroko kupambana na timu ya Waidadi Kasablanka na mchuano huo ukitamatika kwa Mazembe kufungwa bao moja kwa bila lililofungwa na Amini Kulev dakika ya 83, na, na hivyo basi Waidadi Kasablanka kuwa timu ya tatu katika historia ya Moroko kutoka Moroko kushinda taji hilo. Mch mchuano huo ulichezeshwa na mwamuzi mashuhuri barani Afrika, Janny Sikazwe anayetoka kule nchini Zambia. nikianza na Samuel John, uh, bila shaka tathmini yako katika mchezo huu ambao umepigwa jana ikoje? Uh, kwa mchezo ambao ulifanyika jana, kikubwa amba ambacho nimekipata ni kwamba bado TP Mazembe wana timu nzuri sana ikilinganishwa kwamba umepoteza mchezo wa jana lakini umeonyesha ni na kwa namna gani ambavyo pengine wanaweza wakasumbua katika hatua ya makundi yatakapoanza ya ya mashindano ya, ya ya Afrika. Lakini kwa timu ya Wydad Casablanca walichokifanya jana, nafikiri kile umetuonyesha ni namna gani sasa Moroko imeamua kutaka kuteka mpira wa bara la Afrika, na pengine niseme tu kwamba kwa haya ambayo tunayaona kwa Moroko na kwa mchezo mzuri ambao tumeuona jana kutoka kwa Wydad ni ni ni ni hatua ya muda mrefu. Utaangalia hata kuondoka kwa Issa Hayatou madarakani, nyuma yake kulikuwa na harakati kubwa ambayo imefanywa na Moroko na siku za hivi karibuni amekuwa akifanya ushawishi mkubwa sana kuhakikisha mataifa ya bara la Afrika yanaingia katika makubaliano mbalimbali na taifa la Moroko. Utaangalia juzi, tunaangalia Sepp Blatter anatoka na kusema kwamba Moroko sasa inaweza ikaandaa mashindano ya kombe la dunia, lakini utaangalia ni programu ambayo ilianza mwaka elfu mbili na tisa pindi ambapo Muhammadi wasita alipowekeza fedha takriban ni dola milioni kumi na tisa kwa ajili ya kujenga akademi. Utaangalia hii ni jitihada ya muda mrefu. Madrid mara kadhaa wametaka kuwekeza pale Morocco, lakini AC Milan pia tumeona mwaka elfu mbili kumi na saba umesema watawekeza pale katika maswala ya mpira. Kwa hiyo haya yote yanaleta taswira katika mchezo wako jana na hivi sasa. Kwa ushindi wa jana, unawafanya Moroko sasa wanamiliki vikombe karibia vitatu: cha klabu bingwa barani Afrika, Super Cup jana wamechukua, na mashindano ya kombe la CHAN wao. Ulikuwa ni mchezo mzuri ambao pia umetupa umetupa radha sasa ya ile vari yaani kwamba tunasema video referee assistance. Tuliona jana ikifanya kazi kwa mara ya kwanza katika bara la Afrika. Kwa hiyo kulikuwa na maswala mengi ambayo tumeachukua lakini zuri zaidi ni namna gani ambavyo Morocco imefikia katika mpira wa bara la Afrika. na, na, na asante sana Samuel John Tipi Mazembe wanafungwa katika fainali yao ya pili mfululizo utafahamu kwa msikilizaji kwamba mwaka jana walichuana na timu ya Mamelodi Sundowns si ya Afrika Kusini, mchezo um, ambao pia TP Mazembe walipoteza kwa kushindwa kwa bao moja kwa bila. Lakini Wydad Kasablanka ni inaibuka moja kati ya timu bora sana barani Afrika kwa hivi sasa, natukiachana na hilo na turejee sasa hapa nchini Tanzania, kwamba uh, serikali ya Tanzania imetoa mrejesho wa mkutano wa wa FIFA ulioshirikisha nchi zaidi ya 20 uliofanyika Februari 23 na kuongozwa na rais wa FIFA uh, Gian Infantino, waziri wa habari michezo, utamaduni, sanaa na michezo wa Tanzania Dr Harrison Mwekembe amesema mkutano huo ulikuwa na manufaa makubwa kwa Tanzania na kwamba FIFA imekubali kuongeza fedha za maendeleo kwa shirikisho la soka Tanzania TFF. Lakini kwanza hapo, Dkt Mwakiyembe pia anazungumzia swala la wanachama wa Zanzibar ambao lilicheka mjadala ikiwa Zanzibar ipewe wanachama wa FIFA ama la. Kabla ya ziara hiyo ikikaribia, tumsikilize husu wanachama wa Zanzibar kaafu na FIFA. Kwanza nirudie tena kuwashukuru wanahabari kwa, kwa kutolishabikia swala hilo, kwani serikali zetu mbili Zisha lifanyia kazi kubwa, kazi ya awali na kusikilizwa na wakubwa hawa hawa. Tulishasikilizwa, tulishaanza. Hili ni swala la kidiplomasia Inde. sisi ni serikali tu, yaani kweli Zanzibar izuiwe, halafu sisi tukae tu, kwa kuzingatia mfumo wa kisheria wa muungano wetu unaoipa Zanzibar mamlaka yake katika maswala yasiyo ya, ya muungano. Nam huyo ni waziri wa habari na utamaduni na, na michezo Uh, wa Tanzania Dr. Harrison Mwakembe. Lakini aidha, kuhusu mrejesho wa kikao cha pamoja baina ya serikali ya Tanzania, FIFA na TFF, Dr. Mwakembe anasema FIFA iko tayari kusaidia maendeleo ya soka Tanzania, hususa ni katika miundombinu. Kwa mara ya kwanza, FIFA chini ya rais wake Gianni Infantino na CAF chini ya rais wake Ahmed Ahmad watunge mkono katika ujenzi, uboreshaji wa viwanja vya mpira katika mikoa tisa nchini, mikoa miwili au kanda mbili Zanzibar, yaani kwa upande wa Unguja na Pemba, na kanda saba Tanzania bara, kwa maendeleo ya uhakika ya soka nchini. Rais wa FIFA alisema kwa ushirikiano wa pamoja wa FIFA, TFF na serikali, hilo linawezekana. Nam, huyo ni waziri wa michezo utamaduni, habari na sanaa nchini Tanzania, Dr. Harison Mwakembe. Mambo mawili kasi ni mbunda yameibuka katika uh, ziara hii ya, ya FIFA serikali ikielezea swala la Zanzibar na swala la, la, la, la, la maendeleo kwa maana ya miundombinu. Tukianzia na swala la Zanzibar, unatathmini vipi mrejesho wa serikali juu ya swala hili? Uh, kama, kama walivyomsikia waziri Mwenye, mwenye zamana na michezo Dr. Helson Mwakyembe kwamba ni swala la kisheria na kubwa zaidi linagusa maswala ya muungano. Kwa hiyo Zanzibar kama, kama sehemu ya muungano wa Tanzania na Zanzibar ali itakuwa ni vigumu sana kupewa wanachama wa FIFA na, kama unakumbuka hapo awali alikuwa alipewa wanachama na kafu baadaye akaja akaondolewa kwa hiyo hivi sasa wanapigania nafasi ya kwenda kuwa mwanachama wa FIFA lakini ni jambo ambalo lina mjadala mkubwa kama ulivyolisikia na, na li, kwa muda mrefu sasa limekuwa linaleta mvutano hapa na pale na, uh, Zanzibar walipewa wanachama na shirikisho la soka barani Afrika Kafu mwezi Machi katika mkutano maalumu uliofanyika kule Addis Ababa nchini Ethiopia, lakini wanachama wao walidumu kwa miezi michache tu kabla ya rais wa shirikisho la soka barani Afrika Kafu, Ahmad, Ahmad Amadi kusema kwamba haiwezekani nchi moja kuwa na mash, wanachama wawili wa shirikisho la soka barani Afrika Kafu. Lakini uki, tukisalia hapo hapo kwenye kwenye uh, swala zima la mrejesho, utaangalia pia Dkt. Mwakimbe alizungumzia swala la miundombinu. Tumeshuhudia mataifa yetu yakikabiliwa na changamoto kubwa za viwanja, uwekezaji kwa maana ya klabu na mashirikisho. Unadhani eh, mpango huu wa FIFA na serikali ya Tanzania utakuwa na manufaa jumuishi? uh, mnaka nafikiri Haya ni moja ya matunda ya ziara ya tuseme, mkutano uliofanyikwa na maafisa wa FIFA hapa jijini Dar es Salaam. Kama Waswahili wanavyosema, mgeni njoo mwenyeji apone. Kwa hiyo nafikiri ni moja ya matunda ambayo tumeyapata kama taifa letu, na ni msaada mkubwa kama alivyosema waziri mwenye zamana ya michezo, kwamba kabla hawajasitisha msaada huu nafikiri mapema mwaka elfu mbili kumi na tano wali, eh, FIFA walikuwa wanatoa fedha za maendeleo takriban milioni mia tano na ushe hivi, lakini, lakini kwa sasa wamepandisha amekuwa kama dola eh, ni takribani mil, milioni bilioni mbili. Ube, bilioni mbili na ushe, kwa hiyo ni kiasi kikubwa, ni karibia mara nne ya kile kilichokuwa kinatolewa awali. Kwa hiyo nafikiri tukitumia vyema, basi itakuwa tutapata maendeleo makubwa sana, hususani ya maswala ya miundombinu ya michezo kwa maana ya viwanja na miundombinu mingine ambayo inagusa mchezo wa mpira na uh, Samuel John, nikirejea kwako uh, tathmini yako ikoje asa katika mrejesho huu wa serikali katika swala la Zanzibar na kwa ma ma maendeleo hususan katika sekta ya miundombinu mm, katika suala la Zanziba, ukiwasikia Zanzibar wa, wa, wa, wakizungumza, na nilibahatika kusikiliza Sale Hali ambaye aliibua hoja hii, mbunge kutokana na chama cha wananchi CUF, kuna hoja ya msingi ambayo ipo na pengine sasa inatakiwa iangaliwe kwa umakini zaidi, kwa sababu utaangalia kweli Zanzibar ipo katika nchi ya Tanzania, lakini chama cha mpira Zanzibar na shirikisho la mpira Tanzania utaona kwamba ni kama vile ni vitu viwili tofauti vifanyi kazi pamoja. Sasa hawa kwa sababu wamekuja na hoja ya swala zima la, la la wanachama ndani ya FIFA, mimi nafikiri kwamba sasa shirikisho la mpira Tanzania TFF na chama cha mpira Zanzibar sasa vingeenda kufanya kazi pamoja, kukawa na ile sura ambayo inaleta taswira halisi ya muungano, kwa sababu kuna kitu ambacho unakiona ni kama vile TFF inaoperate ama inafanya kazi kwa peke yake na chama cha mpira Zanzibar kinafanya kazi peke yake. Ndio maana kuna wakati kuna ma, ma, ma, ma, maneno yanaibuka ya, ya kwamba pengine hata ligi ya mpira Tanzania ingekuwa moja. Kwa hiyo ukiwasikiliza pia, kuna hoja ya msingi nafikiri kwamba ipo ambayo kimsingi inatakiwa itazamwe zaidi, licha ya kwamba tunazungumza juu ya masuala ya muungano. Lakini ukiachana na hilo, kwa upande wa pili juu ya swala la, la, la fedha ambazo zimetolewa, mi nafikiri kwamba ni jambo jema, ni jambo jema kwamba fedha zimetolewa, na tumepata taarifa kwamba mgawanyiko wa viwanja sasa, saba vitajengwa Tanzania bara na viwili vitajengwa Tanzania Zanzibar. Ni jambo zuri, lakini hizo viwanja vinajengwa wapi? Hilo ndio suala ambalo yatupasa tuliangalie. Lakini utaangalia katika taarifa serikali ni kwamba serikali wanaeleza kwamba wataka wataanza kujenga na FIFA watapewa taarifa, kwa ona wenyewe wataweka mkono wao kwa hiyo nafikiri ni lazima tuangalie tunapeleka wapi hivyo viwanja na tuna malengo gani katika soka la Tanzania. Hapo mwanzo niliangalia namna ambavyo Moroko umefanikiwa katika mpira, ni wamefanya uwekezaji mkubwa sana katika maeneo hayo lakini jambo jingine na, na nafikiri kwamba ni swala la uandaaji wa mashindano ya mwakani ya vijana chini no. ya miaka kumi na saba. Tunapata taarifa mrejesho kwamba FIFA imekubali maandalizi yafanyike katika mji mmoja tu wa dar es Salaam. Mi nafikiri kwamba ni swala zuri, tunafanya maandalizi kwamba katika mji mmoja wa dar es Salaam, lakini kwa upande mwingine ni kama vile sisi ambayo tumeomba yafanyike katika mji mmoja wa dar es Salaam, tunaminya fursa kwa maeneo mengine ya taifa la Tanzania, kwa sababu kama maandalizi haya ama mashindano haya yangefanyika kwa miji miwili tungeweza kujipanua zaidi na tukaweza kuitangaza zaidi Tanzania. Kwa hiyo ni fursa na ni maeneo ambayo ni lazima tuyatazame sisi kama taifa no. na tuweze kuangalia ni kwa kiasi gani tunajiandaa, kwa sababu kama leo tunaandaa mashindano haya katika katika mji wa Dar es Salaam, utaangalia yatafanyika katika viwanja vile vile katika uwanja wa Karume, lakini uwanja wa taifa ama uwanja wa Uhuru pale na Chamazi, nafikiri maeneo hayo yanaweza yakawa ni mazuri sana kwa kuanda mashindano lakini tunatoa fursa katika mikoa mingine, tungetoa fursa katika mikoa mingine ingekuwa rahisi sana, kwa sababu kama utapeleka Arusha, ni lazima tungeweza kuweka miundombinu mizuri. Kama utapeleka Mbeya, utapeleka Mwanza, ni lazima huko kungewekwa miundombinu mizuri ambayo baadaye ingeweza kuleta matokeo chanya. Sasa. Kwa sababu michezo mingi imezoeleka kufanyika Dar es Salaam. Kwaona, na msamwe nikikukatisha hapo, pengine na, na, na, na tukaweza kufanya hata katika mikoa mitatu, lakini kwa sababu tumeomba katika mkoa mmoja, nafikiri haina afya sana kwa mikoa mingine, kwa sababu tunataka tukuze mpira katika nchi ya Tanzania. Na, na asante sana Samuel Joni. Unasikiliza makala ya jukwaa la michezo kutoka hapa idhaa ya Kiswahili ya Radio France International huko nami, Fredrik Nwaka, na nipo na Samuel John, mwandishi wa habari za michezo akiwa Mwanza, kaskazini magharibi mwa Tanzania, na hapa studio ninaye Kasian Mbunda, mchambuzi wa maswala ya kimichezo. Kwa kina tunatathmini ziara ya FIFA ya, ya, ya, ya mkutano maalum wa FIFA ambao umefanyika Tanzania wiki hii na mrejesho. Serikali ya Tanzania imetoa mrejesho juu ya masala mbalimbali mbali ya usuyo e, eh, maendeleo lakini pia vilevile vile, vile swala la Zanzibar na nikirejea kwako Kasian Mbunda, unadhani uh, wa, wa wadau wenyewe wa soka Tanzania wako tayari kupokea huu mrejesho ambao umetolewa na, na, na, na serikali kuhusiana na, na, mkutano wa, wa, wa, wa FIFA? Ah uh, swala la utayari inapaswa wanapaswa kuwa nalo kwa sababu kama walivyosema ni FIFA imeongeza fedha hizi za maendeleo karibia mara nne ya kiwango kilichokuwa kinatolewa awali kabla hawajasitisha mwaka 2015. Kwa hiyo ni swala la utayari wenyewe kwa sababu fedha zinaweza zikatolewa lakini swala la matumizi ya zile fedha ni kitu kingine. Kwa hiyo wadau wa, kwa maana ya shirikisho la mpira wa Tanzania TFF, pamoja na wadau wengine, vilabu, kwa sababu vilabu ndio vina, vinaibua wachezaji ndio vinakuza michezo kwa ujumla katika nchi, lakini kwa hiyo napasa kuwa tayari kuupokea msaada huu kwa, kwa kwa moyo mweupe kabisa na kwa utayari wa hali ya juu zaidi. Kiwango FIFA, wangeweza kupeleka fedha hizi nchi nyingine, lakini wameleta kwa nchini kwetu. Kwa hiyo ni fursa ambayo tunapaswa kui, kuitumia kama wadau wa michezo kwa ajili ya mustakabali wa maendeleo ya soka la nchi yetu. nam Uh, shirikisho la soka duniani FIFA, msikilizaji, limekuwa likitoa fedha kwa mashirikisho ya nchi wanachama kwa ajili ya kusaidia kuinua kui, kui, kui uh, mchezo wa soka kwa kujenga miundombinu mathalani viwanja uh, kuimarisha utendaji, lakini uh, FIFA imekuwa ikisisitiza swala la maadili kwa maana kwamba watendaji waliopewa dhamana ya kusimamia uh, um, mchezo wa soka katika mashirikisho wasimamii fedha zitungie kama zilivyopangwa. Na hapa nchini Tanzania tunashuhudia baadhi ya miradi ambayo ime, imefanyika kutokana na mpango huu wa FIFA, ni mathalani uwanja wa Nyamagana umewekewa nyasi bandia kwa kupitia mradi wa Go Project ambao ulikuwa unatekelezwa na FIFA. Uwanja e, wa Kaitaba ulioko mkoani Kagera pia umetekelezwa kupitia mradi huu na maeneo kadha wa kadha ya kiutendaji ndani ya shirikisho la soka Tanzania TFF. Pengine nikirudi niki, niki tena kwako. Uh, changamoto kubwa ni, ni, ni, ni matumizi ya fedha hizi kwa sababu Tanzania haijapokea katika kipindi cha miaka miwili, na ni kipindi ambacho kulikuwa kuna kuna madai mbalimbali yanayoelezwa kwamba uh, utendaji ndani ya, ya, ya, ya, TFF na hususan usimamizi wa hizo fedha umekuwa na changamoto. Sasa unadhani uh, kutakuwa kuna kuna mwamko kiasi gani wa, wa, wa nchi zenyewe wanachama ama Tanzania mathalani kutumia hizo fedha kama zilivyokusudiwa, uh, kama ulivyomsikia. Na waziri mwenye zamana ya michezo alisema kwamba wao kama serikali hawataingilia masuala ya uendeshaji wa shirikisho la mpira wa miguu Tanzania TF, kwa maana ya TFF na taasisi zingine ambazo zinajihusisha masuala ya soka, lakini kwenye masuala kwenye masuala matumizi ya fedha hususan hizi zinazoletwa na FIFA kama msaada kwa ajili ya maendeleo ya mpira watakuwa, yani alisema hawatafumba macho, lazima wataku, yani, macho yatakuwa yako yako wazi muda wote kushuhudia kwamba hizi fedha zinatumika kwa, kwa namna ipi. Na, e, kama wenyewe wanaotoa kwa maana ya shirikisho la mpira wa miguu duniani FIFA wa wanavyotoa na malengo ya kutoa hizi fedha. Naam, uh, Samuel John nikirejea kwako sasa, unaiona una, una wapi Tanzania mara baada ya, ya, ya mkutano huu wa, wa, wa, wa FIFA uliofanyika nchini na baadhi ya mambo ambayo yamekubaliwa kuhusiana na swala la Zanzibar kwa maana ya kuendelea kuzungumzwa, lakini pia swala la ujenzi wa miundombinu kama viwanja ambalo limeamuliwa kujengwa viwanja viwili Zanzibar na saba Tanzania bara, unaiona una wapi Tanzania uh, baada That... ya mkutano huu Zamira ni nzuri, zamira ni nzuri sana, lakini mpaka tuanze kuona utekelezaji ukifanyika katika taifa la Tanzania, kwa sababu bado kwa kiasi kikubwa vyama vya mpira katika mikoa ya Tanzania ni kama vile hawajui wanalofanya. Kwa hiyo unaona kabisa kwamba kupiga hatua katika soka kuna kuwa na kazi kubwa. Kwa hiyo nafikiri kwamba matokeo ni mazuri na yale yaliyowasilishwa katika makaratasi kama mrejesho kutoka FIFA ni maswala mazuri, lakini kikubwa tunasubiri utekelezaji kwamba ni nini hasa ambacho kitatekelezwa hapo ndio tutakuja tuta tutoe, tutoe tathmini yetu na kusema kwamba kweli ziara ya FIFA ilikuja na hili limebadilika, lakini mpaka hivi sasa yote tunayazungumza yapo kwenye makaratasi. Kwa hiyo ni mazuri ukiyatazama, lakini tunasubiri kuona utekelezaji wake utakuwa namna gani, na kama utakwenda kama ambavyo wao wenyewe FIFA wanatazamia, basi nafikiri kwamba soka la Tanzania litapiga. Lakini nataka ni Samuel Joni na, nikukatisha ni, hapo muda umekwenda sana, nikihitimisha ni na, na, na, na Cassian Mbunda hapa, unasemaje una sasa baada ya, ya mkutano huu, na wapi unaiona una, una soka la Tanzania kwa maana nje ya uwanja ndani ya uwanja, kwa kweli, kama taifa tunapaswa kutumia fedha hizi zinazokuwa naletwa na FIFA sahi, pango, kretro, kwa matumizi sahihi kabisa yaliyopangwa ili ziendelee kuletwa. Kama unakumbuka hapo awali walikuwa wanazeta, lakini baadaye wakasitisha, kwa maana baada ya kutolizishwa na matumizi ya hizi fedha. Kwa hiyo naliona kama taifa tukanufaika na hizi fedha wa msikili... kwa sababu kama zimeongezwa karibia mara nne ya kiwango kile chukua natolewa awali namshukuru sana Kasiani Bunda na nakushukuru sana na nakushukuru na nakushukuru sana sana sana kwa kwa kushiriki kushiriki nami nami katika katika makala makala ya ya jukwaa jukwaa la la michezo michezo jumapili hii asante sana namna samuel john pia nakushukuru sana kwa kushiriki nami katika makala ya jukwaa la michezo jumapili hii asante sana msikilizaji kwa kuwa nami mimi ni Fredrick Nwaka narejesha matangazo haya kwa mwenzangu Victor Melkizedek Abuso Atamatishe matangazo ya jioni. Asante sana mwenzangu Fredrick Nwaka. Msikilizaji, tunafika mwisho wa matangazo ya jioni kutoka hapa RFI Kiswahili. Sikose kuwa pamoja nasi tena kesho saa moja na nusu saa za Afrika Mashariki. Mimi ni Victor Abuso, unaotakia jioni njema popote pale ulipo. Asante sana na kwa heri kutoka hapa Dar es Salaam. Now the door and I'm ni mwanamuziki wa Marekani wow. Billy Din na kibao sonly the wind akimaliza namna hiyo. Kutoka hapa RFI Kiswahili, muda mfupi ujao tutakupeleka kule jini Paris kusikiliza matangazo mengine. Asante sana na kwa heri kutoka hapa Dar es Salaam.