Ni nishike ni Charlie na Nina ambao tunawazungumzia leo katika makala ya muziki Juma Radio France International. Mimi ni Ali Bilali. Charlie ambaye jina lake halisi ni Charlotte na mwenzie Nina ambaye jina lake halisi ni Fatuma Umuhoza ni wanamuziki wawili wa kike kutoka nchini Rwanda ambao walianza muziki katika mwaka 2014 na na kufanikiwa kuwateka mashabiki wengi wa Afrika Mashariki na Kati na hata huko Ulaya. Kabla ya kuanza rasmi kuimba kama Shagali na Nina, wanamuziki hawa walikuwa wakisaidia vitikio mbalimbali katika nyimbo za wanamuziki huko nchini Rwanda, ama backup singer. Kuingia kwao katika gemu la muziki, wanaeleza kwamba ni ushawishi kutoka kwa wanamuziki wakongwe waliowatangulia, ambao waliona kwamba wanaweza kufaulu kwenye muziki, hasa ukizingatia kwamba kipindi hicho nchini Rwanda kulikuwa hakuna wanamuziki wengi wa kike na mwisho, Charlie na Nina wakaamua kutoa kibao chao cha kwanza kabisa kilichokuja kwa jina la Ngwino, yani njoo, kibao ambacho hata hivyo kiliwatambulisha licha ya kwamba hakikufanya vizuri sana. Baada ya kumshirikisha mwanamuziki nguli kutoka nchini Burundi, Big Fizo katika kibao chao Indoro, ndipo Charlie na Nina wakafahamika zaidi, kwanza nchini Rwanda, lakini pia nje ya mipaka ya Rwanda wakaanza kupata mialiko barani Ulaya na Marekani. Nam, kabla kuendelea asikiliza kibao Indoro, kibao ambacho ndicho kilichowatoa Sharli na Nina. hbyawe biriranga na bindi bisanabyo na nibyo nzonona kuko wabimaye sinabivuga ngo ni ukuhari bivuganiy udahari bwo bitera benshi imihari ye ye sinabivuga ngo ni ukuhari bivuganiy udahari bwo bitera benshi imihari Kibao indoro Sharli na Nina walichomshirikisha big fizo kutoka nchini Burundi. Wakati kinatoka kila kona ya Kigali hata Bujumbura, kwenye sherehe mbalimbali klabu bila kucheza kibao hicho, basi sherehe haijanoga. Baadaye Sharli na Nina walifululiza mwendelezo wa kurekodi vibao mbalimbali ambavyo navyo vilifanya vizuri kama vile kibao agateka mwenyura face to face. Owino kibao Owino ambacho alimshirikisha mwanamuziki kutoka Uganda. Haya, sikiliza kibao murua kabisa, agatege Charlina Nina <tikin> uravyiravyosinzkuvijeaeeakufievyouakatika michuano ya CHAN iliyofanyika jijini Kigali Charlie na Nina walikuwa wasanii aidha wanamuziki waalikwa kutumbuiza jukwaa wakati wa ufunguzi na walikuja na kibao chao Indoro ambacho walimshirikisha Big Fizzo ambaye naye pia alikuepo uwanjani kwa ajili ya kutumbuiza, uwanja ambao ulikuwa umefurika kiasi kikubwa na watu, hasa ukizingatia kwamba ilikuwa ndio siku ya ufunguzi wa michuano ya Chan ambayo ilifanyika nchini Rwanda. Makala ni muziki Juma, bado ungali nami, Ali Bilali. Unaweza kutufollow kwa Instagram kwa kuandika Billy underscore Bilali Sharli na Nina ambao tunawazungumzia leo kwenye makala yetu muziki Ijumaa waliendelea kukonga nyooza wapenzi wa muziki, ambao mwaka 2016 walialikwa mjini Goma, mashariki mwa Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo kwa ajili ya kutumbuiza katika tamasha Amani ama Festival Amani. Mbali na Goma, Sharli na Nina walialikwa pia nchini Nigeria, ambako nako pia walikwenda kutumbuiza baada ya kukubalika nchini humo. Mwaka uliopita Charli na Nina walialikwa nchini Uganda, ambako walitumbuiza katika sherehe ya harusi. Bwana harusi alimfanyia surprise mkewe, ambaye alikuwa mpenzi wa wanamuziki hao na kuwaalika katika sherehe hiyo ya harusi. Na Rais wa Uganda Yoweri Kaguta Museveni alikuwa miongoni mwa wageni waalikwa kwenye sherehe hiyo. Walipokuwa wanaimba, walipewa bahasha na Rais Museveni na hivyo kuzua mkanganyiko, na ambapo kila mtu alitaka kujua nini kilichokuwemo ndani ya bahasha hiyo, lakini Shagali na nina wao wali maliza kabisa mkanganyiko na kueleza kwamba kilichokuwemo ndani ya bahasha hiyo ni siri yao na Rais Museveni. Kwa sasa Sharli na Nina wanatamba na kibao chao dhahabu, ambacho nakupa nafasi kukisikiliza Shalina. Naam ni kibao hicho dhahabu cha Charlina Nina kinatufikisha kwenye tamati ya makala yetu muziki Ijumaa, na hadi hapa sina la ziada. Ali Bilali niliyekuwa nawe na kutakia siku njema ya Ijumaa, mm.