Be your baby. Da flow. Song Four. Skize kwa makini we mtoto mzuri mrembo, mimi sina akili kwako kitambo najua. Skize we mtoto mzuri mrembo, mimi mimi sina sina kitambo kwako unajua. Makala ni muziki Ijumaa, wapenzi msikilizaji radio france international. Mimi ni ali bilal, ambaye niko nawe leo studio. Nipo na mwanamuziki mzee wa ngangana. Karibu Fobi. Asante sana. ni mara ya kwanza unatembelea studio zetu? Kabisa. Studio nzuri, nimependa, nafurahi sana. Wasikilizaji wetu ambao wanakusikiliza kutoka katika maeneo mbalimbali ya dunia wangependa kujua Fobi ni nani? Uh, Fobi kwanza, jina lake halisi ni Franky Frederick Ngumbuchi. Fobi ni mzaliwa wa mkoa wa Ruvuma, huko Songea. Uh, kuna wilaya inaitwa Tunduru, kuna kijiji kinaitwa Mbesa, ya huko ndo nakotokea. Fobi ni mwanamuziki wa kizazi kipya Tanzania. mm -hmm. yeah. na upo kwenye gemu hili la muziki tangu lini? Uh, nafikiri ni miaka mingi kidogo kama saba, lakini uh, serious game kuanza kuhaso, sasa naanza kuhaso moja kwa moja ile kwenye muziki ni kama miaka mitano nyuma. <laughs> Yeah. Miaka mitano ya nyuma. Yeah. Labda kwa kwa ufupi, Fobi, tueleze kuhusiana na swala zima hili la muziki, ilikuwa kuwaje hadi ujikute tayari upo kwenye uh, gemu hii la muziki. Um, ni, ni, ni, toka muda mrefu kulikuwa na dalili toka niko mtoto Kipaji changu cha kwanza kilikuwa mpira wa miguu, na ndo nilikuwa naamini kuwa mpira utanitoa kwenye maisha yangu, lakini nilikuwa na dalili za kufanya muziki, kuimba, kwa sababu nyumbani kulikuwa na redio. Muda mrefu nilikuwa naimba sana na kopi nyimbo za watu, nilikuwa naanza kukopi nyimbo za watu na nini, kwa hiyo ndipo nilipoanza kugundua kuwa na kipaji cha, cha, cha kuimba. Hmm. Yeah. Umbo wako, wa kwanza tuseme, muda kabla kuingia studio, kuna mbo wako tunasikiliza hapa, ulimshirikisha mwanamuziki nani huyu? Mr. Blue. Mr. Blue. Yeah. Aha. Hebu nipe mazingira ya kushirikiana na Mr. Blue, ilikuaje? <laughs> Uh, mazingira ya kushirikiana na Mr. Blue nakumbuka kulikuwa na show tulienda kufanya mkoani kwetu, tulitoka hapa Dar es Salaam. Uh, tuliitwa mkoani kwetu. Kuna manager mmoja ndo alitupeleka kule, so njiani, wakati tunaenda, kuna wimbo nilifanya na msanii mmoja anaitwa Jilak, naye pia wa mkoani kwetu Alafu yule Jilaki akampa Bluu ule wimbo kusikiliza, ikafika vasi yangu mimi, Bluu akawa ameuliza nani huyu mona? Kwa hiyo yu, yule akamwambia huyu ni Fobi, ni msanii mpya. Bluu akasema Dai, bana akanambia, kwa sababu nilikuwa nimekaa siti ya nyuma, akanigeukia akanambia embu tafuta ngoma kama tatu, alafu niangalie nikae kwenye ngoma gani moja nikusaidie mdogo wangu, nikamwambia basi sawa ya yeah, kwa hiyo uh, mi sikutafuta nyimbo tatu, nikatafuta hiyo hiyo moja, nikawa nayo nikamtumia, akasema ya ngoma kali sana, ndo tukaingia studio tukafanya kweli yeah. na ni ngoma imesimama vizuri <laughs> namshukuru Mungu. kwa sasa unatamba na kibao chako ng'ang'ana kabisa, umemwimbia nani? <laughs> <laughs> <laughs> <laughs> ni ujumbe tu ambao kila mtu unamwendea, una mpenzi wake <laughs> ya yeah, kwa sababu mtu akiusikiliza kama yupo kwenye mahusiano ni ujumbe mzuri sana ewi kipi unachotaka shepo, macho umevipata, sura, ngozi vimewaka, kipi ambacho hoja kipata, ewi kipi unachotaka shepo, macho umevipata, sura, ngozi vimewaka Labda tuseme fobi, unatunga mwenyewe au unatungiwa? Uh, mimi na si, situngi mwenyewe kiukweli, sina uwezo wa kutunga, sina uwezo wote wa kutunga. mm-hmm. ya yeah, natungiwa, natungiwa yeah, natungiwa, unatungiwa. Yeah, mm-hmm. na Mwenyezi Mungu anawapa malaika mimi nakuwa mwandishi toka kwenye peni na karatasi. <laughs> <Yeah>. <laughs> <laughs> unachanganya <laughs> kuna, kuna wasanii ambao ana uwezo wa kuandika mwenyewe yeah, yeah. Sasa wewe upo katika kategori gani, yule ambaye anaandika mwenyewe au anaandikiwa na mtu mwingine? Mimi naandika mwenyewe na ndio maana nimesema anaandika, Mwenyezi Mungu anawapa malaika, mimi nakuwa mwandishi toka kwenye peni na karatasi, lakini kila kitu kinatoka kwa Mwenyezi Mungu. Kweli kabisa. So unaandika mwenyewe, na nikifanya ni, ni, ni hivyo kuwa, huwa nawaandikia na watu wengine kwa sababu kuna nyimbo nyingi ambazo sasa hivi zinafanya vizuri nimeziandika za wasanii wengine pia, mm -hmm. ya yeah, kwa sababu hiyo ni kazi yangu pia. Aha, na ukiangalia kwa sasa, je una una team management, unasema kuna watu wanakusimamia ili kuhakikisha unapiga hatua mbele. Uh, kuna yani, sina strong management kwamba tumesaini kama watu wengine walivyo kwenye lebo, lakini kuna watu tu wananipush push. Unajua, mtu anaamua tu bana, dogo una kipaji kikubwa, so mi nitakusaidia, labda ukikwama nauli, au ukikwama na mavazi, au ukikwama nini, mi nitakusaidia. Kwa hiyo na watu kama hao, yupo Reed Fried Richard, ni mtu wa mkoani kwetu, ya yeah, na alafu yupo Junkin John Junde pia yeye yeah, ananisaidia sana yupo yuzo, yani ni watu ambao muda wote wako bega kwa bega na mimi, nikikwama nauli au mavazi au vitu fulani. mm -hmm. mm. na tuseme tangu upo kwenye gemu hili la Bongo Flava, labda ni kitu gani ambacho kinakukwaza ambacho hupendi kinaendelea katika tasnia ya muziki Tanzania? Aa, kitu ambacho sikipendi kwenye tasnia ni kwamba kuna watu yani, hawataki ile kusapoti kitu kizuri, unaona yani mtu anaamua yani anaamua tu kumsapoti mtu mwingine yani awasapoti kitu kizuri. Kuna watu hawasapoti vitu vizuri, unaweza ukamfata na nini, lakini yeye anahitaji tu wewe yani afaidike kitu fulani, pasipo wewe kukusaidia hicho kitu. Kinaniudhi sana na sikipendi kabisa, unajua huu ni mziki, natakiwa tusapotiane. Sio kila mtu lazima awe na n ndo ili upate wewe kitu fulani au nini, umaona hiyo. Kuna mtu mwingine anajiendesha mwenyewe. Kwa hiyo vitu vingi sana sivipendi, mi napenda sana kutetea mziki mzurina mm -hmm. Yeah. Tuseme kuhusiana swala zima la mafanikio yeah. ili lipoje mafanikio, kikweli yapo ni makubwa, kwa sababu nikiangalia Mm, fobi yule alioanza kwenye kwenye star sio fobi huyu wa sasa. Ya, ilikuwa ngumu sana mi ku, wakati mwingine unaweza ukalala na njaa, lakini sasa hivi siwezi kulala na njaa hata siku moja. Ya, nilikuwa nashindwa na uli, sasa hivi sishindwi na uli, nilikuwa nashindwa kulipa kodi, sasa hizi nalipa kodi mwenyewe. Kwa hiyo ya, hayo ndio mafanikio ambayo nimeyapata mpaka muda huu, kwa sababu unapigiwa simu za show unafanya hivi. Ya, Muziki Ijumaa, mpenzi msikizaji jijini Bujumbura, tunasikika vema hapo Buyenzi kupitia 103.7 FM jijini Kigali nako pia twasikika vema kupitia masafa ya 92.1 FM. Bado niko na mwanamuziki Fobi ambaye anafanya vizuri kwa sasa na kibao chake Ngang'ana. <laughs>