Habari za jioni hapo ulipo, asante sana kwa kuungana nasi. Ni furaha ilioje kuwa pamoja nawe tena kukuletea mengi yaliyojiri viwanjani wiki hii saa barani Afrika na kuinia kwa duniani. Miongoni mwa leo tuliokuandalia ni pamoja na dro ya hatua ya makundi kuwania taji la shirikisho katika mchezo wa soka barani Afrika baina ya vilabu mbalimbali, masaibu yaliyompata rais wa shirikisho la soka kule DRC Constantin Omar, michuano ya CECAFA kwa vijana wa suzi ya miaka 17 inayoendelea kule nchini Burundi na tangazo la kocha wa muda mrefu wa Arsenal Mfaransa Arsene Wenger, ambaye amesema imetosha, mwisho msimu huu ataondoka Arsenal. Mimi ni Victor Abuso nikiwa na mwenzangu Fredrick Nwaka, tunajaribu kumtafuta bwana Kahozi, kocha akiwa kule Lubumbashi. Karibu uh, sana bwana Fredrick, natumai kwamba wiki yako okay, imekuwa ni njema sana. Naam, asante sana Victor Abuso. Na, natumai bwana Kahozi, kama unanipata, habari za jioni hapo Lubumbashi. Jioni njema, Vita Buso. Lubumbashi tunaendelea vizuri. E, bonsware bonsware, na niseme kwamba ni furaha yangu sana kuwa pamoja nawe katika jukwaa la michezo baada ya miezi kadhaa, nafikiri miezi miwili mitatu hivi. Eh, wewe ulikuwa likizo huko Kenya Nairobi, bwana, umetuletea dhahabu. <laughs> the dhahabu zinapatikana huko DRC maeneo ya mashariki na uh, Lubumbashi, Nairobi bwana waka na. Uh, zaudi gani napatikana kule? Bila shaka ni shughuli za za utalii <laughs> utafahamu, Nairobi ni moja kati mm ya maeneo ambayo hmm yana mbuga za wanyama, na mkweli kabisa. Na kuna mbuga ya wanyama katikati ya jiji, makaribu na jiji. Kwa hivyo Kahozi Uh, na ndio zawadi pekee ambayo siku moja ukienda kule uta utajioneonea maeneo, lakini twende katika uh, maswali unayozungumzia leo hii. Shirikisho la soka bani Afrika CAF limetangaza draw ya hatua ya makundi uh, kwenye taji la shirikisho bani Afrika mwaka huu. Timu kumi na sita kutoka maeneo mbalimbali dunia bani Afrika zimeratibiwa kuanza kumenyana nyumbani, ugenini kuanzia mwezi Mei na mwezi Agosti. Kuna makundi manne, kila kundi lina timu nne na Bwana Nwaka anaweza kuzungumzia kundi la mwisho, kundi la D. Kuna Rayospo ya Rwanda, Young Africans ya Tanzania, Gor Mahia ya Kenya na USM Alja ya kule Algeria. Namkabisa Victor Abuso. Na hili naweza nikasema kwamba ni kundi gumu sana, na timu mbili ambazo zitafuzu kucheza hatua ya nusu fainali kutoka hapa, basi huenda zi, zikafanya vizuri huko mbele ya safari. Utafahamu uh, yanga uh, gormaia pamoja na Rayon Sports ni timu ambazo zilikuwa zinashiriki uh, ile michuano ya ligi ya mabingwa barani Afrika, lakini ziliondolewa pia wakati Gormaye wao wakishinda, uh, wakifanikiwa kuiondoa Supersport ya Afrika Kusini, ambao ndo walikuwa makamu bingwa. Supersport walifika wali fainali mwaka jana. Kwa hivyo ni kundi ambalo linakutanisha kwanza timu e, nyingi, idadi ya timu ambazo zilikuwa kwenye michuano ya klabu bingwa tatu na moja. Hii ya USM Alger yenyewe ilikuwa katika michuano ya taji ya shirikisho. Sasa naamini fika kwamba watu wengi mathalani nchini Tanzania wanaweza kusema kwamba Yanga imepata kundi ambalo ni jepesi. Mi nafikiri no, hili mm, ni kundi gumu sana, kwa sababu kwa sababu kwanza linakutanisha timu tatu zinazotoka katika ukanda wa Afrika Mashariki na Kati na timu za mpira wa Afrika Mashariki na Kati unafahamia, klabu zinafahamiana, wachezaji walio nao na wao wanacheza pamoja katika mchezo wa Sekafa muda mrefu sana, mara kadhaa, na utaona timu kama Gor Mahia na wachezaji kutoka uh, Rwanda na wachezaji kutoka Uganda. Kwa hiyo naamini fika kwamba kutakuwa kuna mchuano mkali sana kupata timu mbili za kuzokwenda katika hatua ya ya ya, ya nusu, ya, ya nusu final, na hii timu ya USM Alger na fundo itakuwa kikwazo zaidi kwa timu za Afrika Mashariki uh, zote mbili kuenda katika hatua ya nusu final. Bila shaka timu mbili zitakazokuwa zimefanya vizuri namba um, uh, timu ya kwanza na pili zitafuzu katika hatua ya robo fainali ambayo itachezwa kuanzia mwezi Septemba. uh, tuangalie kundi la A, turudi tena huko juu ambapo tume uh, d imefanyika na ASEC Mimosas ya kule Ivory Coast ama Cote d'Ivoire imepangwa pamoja na Raja Casablanca ya Morocco, AS Vita Club ya DRC na Aduana Stars ya Ghana. Uh, kahozi, watu wanazungumzia vipi hidro na yes, klabu hii ya AS Vita Club ilikojikuta uh, huko Lubumbashi. hey, kwa kweli Victor Abuso, hapa DRC hapa Lubumbashi, makao makuu ya TP Mazembe, kama alivyosema mwenzi wangu ya kwamba kundi B ni kundi ya kufa na kupona eh, kundi A vile vile ni kufa ni kundi ya kufa na kupona kwa sababu eh, utakumbuka Victor ma- maklabu kutoka Afrika ya Kaskazini eh, kama hii ya huku Morocco mwaka huu, kweli Kongo ilikuwa na bahati mbaya, ikiwa kandanda, ikiwa ngu, mchezo wa ngumi, ikiwa volleyball, ikiwa eh, ikiwa mchezo sijue wa eh, mchezo wa wa wa handball eh, Kongo ilipigwa ndani na nje na Morocco, na hiyo ndio bahati mbaya kwa Kongo, lakini tukumbuke kwamba timu ya Vita Club ambayo imepatikana kwenye kundi A ni timu ambayo ilikuwa ikichezea kombo la mabingwa na kupromosha kwenye kombo la kishirikisho na ila, inaingia katika raundi ya makundi na shindo mno kwa kuweza ilipiga bila huruma timu ya Shas kutoka huko Congo Brazzaville. Hiyo ndio ina, inatisha, lakini nikiangalia pale Raja kutoka Morocco, hiyo ni barua ngumu. Eh, ASEC Mimosas kutoka every coast, utakumbuka every coast rovbuso mm. ina matimu mawili kwenye makundi, hiyo ndio tu pekee ambayo inawakilishiwa, ina na matimu ma, ma, maklabu mawili, hiyo ndio itakuwa inaweza kuwa na bahati, lakini Kongo kundi e, timu moja, Tanzania timu moja e, Rwanda timu moja, ukanda wetu e, nafikiri kuwa itakuwa ni mechi ya kukata na shoka na hiyo kama walivyosema hapa, Lubumbashi hapa Kongo, wanasema kwamba wachezaji, washambuliaji wa timu ya Vita Club wamelipa rushwa, wamelipa mshahara wao, kwa sababu walikuwa na matatizo sana na, wa, na wale wa mazinga yombo walibeba wali ma, madawa wa kulipa mshahara hivyo, wanalipa <laughs> na amefanya mafanikio huko Brazzaville <laughs> na tuwaoni itakuwaje kwa sababu <laughs> mechi ya maingilio huko Kinshasa Vita E, washambuliaji wa Vita Club walichelewa kuingiza magoli karibu saba lakini hivyo waliingiza tano. Nafikiri kuwa hao mababu wao ama wale mazinga yombo ime, imeshika kabisa, lakini sijui itakuwaje no, mbele ya e Mimoza Raja Casablanca na hiyo timu ya Star kutoka huku Ghana, kweli kabisa, tutasubiri tuone mambo yatakavyokuwa. Na likuwa umetaja kwamba codivo na timu nyingine katika mchono hii, bila shaka ni William, Williamson Villa a uh, ambayo imepangwa katika kundi moja na Enyimba Nigeria, uh, kasa Casa Cara Brazzaville Congo na Joliba ya Mali, lakini pia Kunlebe kuna RS Berkane ya Morocco, Al Masri ya Misri, USD Songo ya Msumbiji na Al Hilal ya Sudan na uh, ni klabu nyingine pia kutoka ukanda wa Sekafa bwana Nwaka. Ah uh, naam, Victor Abuso, lakini nikiangalia niki naweza kusema kwamba kwa tathmini ya, ya haraka haraka Uh, kundi ah, mi na, kwa mtazamo wangu mm -hmm. Wabuso, nafikiri ni gumu zaidi kwa sababu ni uh, kundi ambalo linakutanisha timu takribani tatu ambazo tayari zimeshashinda mataji kadhaa ya ngazi ya klabu barani Afrika. Anazungumzia ASEC Mimosa, wameshashinda taji la ligi ya mabingwa barani Afrika, Raja Club Athletic ya Morocco, Raja Casablanca wameshinda; lakini pia AS Vita Club pia walikuwa mabingwa wa ligi ya mabingwa barani Afrika mwaka elfu mbili na kumi na tatu kama sikosea, kumi na nne, wakifunga timu ya Entente Setif ya kwa hivyo ni timu ambazo zina uzoefu mkubwa sana na mashindano. Pengine wasiwasi utakuwa ni kwa timu ya Aduana Stars mm, ya kule nchini Ghana, ambayo wachezaji uh, wake wengi wamekuja huku uh, nchini Tanzania kucheza soka, ambayo naamini fika kwamba itakuwa haina uzoefu mkubwa sana lakini kwa upande wa kundi B uh, bila shaka uh, timu wa Tanzania wengi wanaikumbuka Elmasri ambayo iliondosha Simba, lakini ukiangalia klabu kama vile Renaissance Sportive de Berkane ya Morocco. Morocco ametoa timu idadi ya timu nyingi sana katika ngazi ya makundi, taji la shirikisho na klabu bingwa na, na klabu bingwa. Kwa hivyo mimi naamini fika kwamba kundi A na kundi B uh, ni makundi ambayo yatakuwa na upinzani mkubwa sana katika hatua ya makundi ambayo yanatazamiwa kuanza mwezi Juni. Victor Abuso na bingwa mtetezi wa taji hili ni TP Mazembe ambayo msimu huu inashiriki katika michuano ya klabu bingwa barani Afrika, na tutasubiri tuone uh, nani atakuwa bingwa katika michuano hii uh, mwaka huu, wakati michuano ya makundi itakapoanza mwezi ujao. Nam, tuende kule DRC. Rais wa shirikisho la soka Fekofa, Constantin Omari, ambaye pia ni makamu rais wa shirikisho la soka barani Africa, CAF, na mjumbe wa kamati kuu ya shirikisho la soka unioni FIFA, alikamatwa wiki hii na kuzuiwa kwa saa zaidi ya ishirini kabla ya kuachiliwa huru kwa madai kwamba serikali miku, ilikuwa imetoa karibu dola milioni moja aitumike uh, kuisaidia timu taifa leo pana vile vya soka lakini, uh, bwana Kahozi, inaonekana ina kinaonekana kwamba hizi pesa zifahamiki zimekwenda wapi? Nini kinafanyika huko DRC? huko katika nafasi nzuri sana kutufafanulia eh hey, kwa kweli Victor Abuso, kwanza ni kwa kufahamishi kuwa ni nyoka, kama nyoka inakuwa ndefu mno, inaweza kujiuma yeye mwenyewe, kama wanasema hapa wangwanga wanasema hapa Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo eh, bwana Costa Omari alishtakiwa na suma ya kuweza kutumia vibaya e, hela ya umma dola kama vilivyosema hapa awali dola milioni moja ambayo serikali ya Congo ilitoa ili kutayarisha e, timu ya taifa, timu ya kandanda taifa ya taifa ya mchezo wa kandanda ya Leopard kucheza mechi ya kirafiki na timu ya, ya taifa ya Tanzania na vilevile kutayarisha mechi ya timu ya taifa ya vijana wasiozidi miaka ishirini wakimwomba bajeti, Bwana Kosta Omari aliomba dola milioni moja, na katika orodha ya mpango wa hiyo dola kulikuwa dola elfu tano tu, dola elfu tano kwa ajili ya kufua mavazi ya wachezaji. Bwana Vikta, hata mwizi mwenyewe, dola elfu tano kwa kufua mavazi ya wachezaji hao. Hiyo dola inaweza kununua tu, unaweza kununua mavazi ya wachezaji hmm? Alafu waziri wa michezo, waziri wa michezo Bwana Koko Nyange alimstaki huyu Kosta Omari akwamba, bibaya, ahela, ya kwamba alitumia vibaya ya hela ya umma. Sasa mambo ni aje? Kosta Omari kisha ku-, ku, ku kutia mbaroni mnamo siku mbili aliachiliwa uhuru kwa muda na anakataziwa kutoka india y muto kwa sababu Kosta Omari aliomba asafiri ende Marekani ambapo ni mgonjwa apate matibabu lakini serikali imemkataza. Lakini wakati ambao alikuwa akisikiliza kesi yake Kosta Omari alisema kuwa naye waziri wa michezo ni mwizi, na ndiyo maana atangia jana serikali imemfungua mashtaka waziri wa, wa, wa michezo wa Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo kwa tuhuma ya, ya wizi, naye pia aliiba e, mnamo siku zilizopita hela kutoka mm. kwenye sanduku la serikali. Itakuwaje ka, ka, ka, ka, ka, ka, uh, kama nilivyosema hapo awali. Ndio, ndio nilikuwa nataka nikuulize swali kidogo, unapoendelea kuelezea kuna kuna wale ambao wanasema kwamba ni, ni siasa tu ambazo imeingizwa kwenye soka, lakini pia kuelekea uchaguzi wa disemba Lakini pia tufafanulie, je, ligi kuu ya uh, linafoot imerejea au vipi? Tulisikia pia ligi ilikuwa imesitishwa ili kusimama na Rais Constantino Mari e, ilikuwa ni matisho kwa, kwa, kwa wakati ambao walikuwa akitupa korokoroni. Kosao Mari aliingia njama kuomba ligi kuu isiendelee kwenye, kwenye jamhuri ilisimamishwe, lakini wakati huu alimeachiliwa huru kwa muda, ligi imeendelea. Hata jana kulikuwa mechi huko Kinshasa, Lubumbashi, ligi imeendelea. Hii ilikuwa ni namna kutisha watu. Wengi wadadisi wa mambo wanasema Kosao Mari ni, mfa, ni mfasi wa karibu sana wa rais wa jamhuri. Hakuna siasa. Ukiangalia kanuni ya FIFA inasema siasa ikiingilia kati hiyo e, FIFA inaweza e, Kongo inaweza kupata malipizi makali, ndio mm. Maana wakati huo wote wanachongeana kosa Omari, anasema waziri pia ni mwizi, tumekuwa tumekula naye hela ya serikali, naye pia amefunguliwa mashtaka kosa Omari, naye anakatazwa kuondoka Kongo, kwa sababu naye pia alikuwa ali, ali, ali, alienda kinyume na kanuni. Maichi ya kirafiki tu Kongo na hapa, Kongo na Tanzania ni waichi jirani, kuomba dola milioni moja hili ilionekana kuwa dola serikali alitoa alitoa hela hiyo, lakini matumizi ilikuwa no, a no, no. mm, mm. kama nilivyosema hapo awali ni nyoka, nyoka kwa urefu wake imejiumiza yeye yenyewe. Mambo tutajua <laughs> tutajua kweli kabisa, kweli kabisa, na, na. Uh, nyoka ni umesikia um, kutoka kwa, kwa, kwa, kwa hozi Uh, lakini pia katibu katika wizara ya michezo uh, Bethlehemi Okito na wasaidizi wa Bwana Omari Roja bondembe Bonde, Bonde na Theobada Binamungu, pia wao wako hatarini, wamezuiwa. Nafikiri ni sintofahamu ya muda mrefu sana, Victor Abuso, ambayo imekuwa ikishuhudiwa kwenye soka barani Afrika. Utafahamu Tanzania, tunazungumza hivi sasa, aliyekuwa rais wa, wa chama cha soka nchini Tanzania yuko ndani zaidi ya miezi saba sasa kutokana na maswala ya fedha. Unajua, unapongoza mpira, rais aliyeingia madarakani wa FIFA Gianni Infantino anasisitiza uwajibikaji. Sasa uwajibikaji unaanzia kwa mashirikisho ya nchi wanachama. Kama kiongozi unapewa fedha za kupeleka timu ya taifa sehemu fulani, dola elfu tano kwa mujibu wanavyosema, kaozi kosha kufulia nguo peke yake nafkiri ni fedha nyingi sana, jezi za timu ya taifa ni, ni fedha nyingi sana, lakini pengine tusubiri kwanza uchunguzi ambao unaendelea ambao utathibitisha eh, ikiwa uh, Constant Omar pamoja na na wenzake kina Roger Bondembe na Theobald Binamungu na, wana, mm, wana, wanatia lakini, lakini kwa sababu haya, haya ni mashtaka. Lakini kwa hakika Victor Busa, kitendo cha kutuhumiwa tu inaonyesha wazi kwamba bado mm, uh, mpira wa Afrika katika swala zima la utawala una changamoto na, na si tatizo la Kongo peke yake. Tumeshuhudia Nigeria, tumeshuhudia Uganda, tumeshuhudia mashirikisho mbalimbali watu wakigombana kwa sababu ya nini? Ya fedha. Na uzuri hapa serikali imeingilia kati nchini Kongo ni na nimefurahishwa, kwa sababu serikali ndo inayotoa fedha kwa ajili ya safari, lakini inatokea viongozi wanatumia fursa hizo kuweka fesa fedha mifukoni mwao, jambo ambalo si sahihi kwa kiongozi wa mpira, kwa sababu unapewa fedha ili usimamie maendeleo ya mpira, lakini kama zinachepushwa kwenda kufanyia mambo mengine, nafikiri si sahihi sana, na uchunguzi wakati ukiendelea, hili ni doa kwa uongozi wa Constant Omari ambaye ni mjumbe wa kamati ya utendaji ya ya FIFA na na na na na na na na na na na na na na na na na na na na na na Pengine kiwajibikaji na kulinda hadhi yake angekuwa ameshajiuzuru uzuru ili mambo mengine yaweze kuendelea. Sijui Kahozi, una maoni gani kuhusu hii kauli ule ambayo Bwana Nuaka ameitoa hapo mwishoni? Unajua Bwana Konstantini aliosema ni mjumbe mkubwa katika FIFA lakini pia naiba rais wa kaf wakaf. E, ni mjumbe mkubwa ni takuwa unaona, kosta o mari ni siku nyingi sana anaongoza Uh, Federation ya kandanda hapa Kongo, katibu wake, wakati tumezungumza vita, katibu wake ame, amefichama leo. Serikali kwa sababu yeye ndio anajua siri yote, leo serikali imetoa, anasema italeta italeta zawadi nono kwa hiyo yote atakayemkamata katibu wa Costa Omar, kwa sababu yeye ndio ana siri na yeye ndio alipewa hela na yeye ndio ana anakimbia, lakini hayakimbia indi india, amefika amemafichama tu huko cha anamtafuta kwa makini, na serikali imesema mwenye atamwona katibu mkuu wa soka hapa Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo atapata zawadi nono. Utakumbuka bwana e, Victa Abuso, timu ya taifa ya Kongo wakati ilikuwa Tanzania kuna wachezaji wane walikataa kwa sababu hoteli iliyopewa na wachezaji hakuna hakuna huduma wowote. E, walikataa kucheza mpira na wakarudi e, Ulaya. Kwa sababu unaona, serikali ya Kongo ni mtu mbaya. Serikali ya Kongo imetoa hela milioni moja ili wapate kulipa tiketi, hoteli nzuri, chakula kila kitu, lakini waende wakawapatie, waende wakawapelekea wachezaji wa Kongo wa, wa wa kwenye hoteli mbaya hata no. Wale wachezaji wa kulipa kusikupata hasira na kurudia, unaona hiyo mambo kama hayo, sio kama serikali itaingilia kati Sifa ikiona kama kuna serikali inaendelea kadi Kongo itapata malipizi makubwa, kweli kabisa. Tutaona mambo atakavyokwenda kuhusu kinachoendelea kurudia. Sina katika jukwaa la michezo, tutakuletea ukweli wa mambo na mchambuzi wetu Kahozi Kosha akiwa kule Lubumbashi. Muda wetu umekwenda sana. Ukiwa Lubumbashi, unatupata kupitia 98.0 FM. Ni saa 11 dakika 53. um, Kampala, Uganda, ni saa kumi na mbili na dakika hamsini na tatu. Mimi ni Victor Abuso nikiwa na Fredrick Nwaka na Kahozi Kosha akiwa kule Lubumbashi nchini DRC kusalia ukanda wa Afrika Mashariki na Kati ni kwamba michuano ya soka kuwania taji la mataifa ya Afrika Mashariki na Kati SEKAFA kwa wachezaji wasiozidi miaka kumi na saba inaendelea kule Burundi. Lakini wiki hii uh, timu ya taifa Zanzibar ilifukuzwa katika mashindano hayo baada ya kubainika kwamba wachezaji wake tisa walikuwa na umri mkubwa, kwa hivyo walikiuka ka kanuni za SEKAFA, lakini wametozwa faini ya dola elfu kumi na tano kabla ya kuruhusiwa kucheza katika mashindano yote ya SEKAFU. Lakini pia Ethiopia wao walisamewa, walisalia, lakini wachezaji wake watatu walibainika kwamba wana umri mkubwa uh, wakatozwa dola elfu tano. Bado kuna, kuna shida sana bwana Fredrick, kunaambiwa leta wachezaji wenye umri wa miaka kumi na saba. Zanzibar unapeleka wachezaji wenye umri wa miaka 20 ama 21. Serikali ya Mapinduzi ya Zanzibar wiki ilipanga kutoa tamko, Victor Abuso, lakini kwa hakika swala hili limefedhesha sana soka la ukanda huu na si tu kwa Zanzibar peke yake. Unafahamu, hadi mashindano ambayo tunaweza tukaita ni ngazi ya msingi ambayo yanasaidia kutoa wachezaji bora ambao baadaye ndo tutawashuhudia wakicheza uh, timu mbalimbali za taifa, lakini kwa kilichotokea, nafikiri Zanzibar inapaswa kujilaumu yenyewe, ilishindwa kukidhi vigezo vilivyowekwa na Sikafa, kazi yao namtumalizie kule Ulaya na, na, na ningependa nipate kauli yake kwa kifupi tu ya Kahozi kosha uh, kocha wa Arsenal, Arsenal wiki hii alitangaza kwamba anaondoka klabu hiyo uh, ifikapo mwisho wa msimu huu uh, raa hu a Ufaransa amekuwa akiongoza Arsenal kwa zaidi ya miaka ishirini na mara mwisho Arsenal kunyakua taji la uh, ligi kuu ya soka kule nchini Uingereza ilikuwa ni mwaka 2004 lakini pia 2002 na mwaka wa 98. Uh, Kahozi una tathmini vipi hatua hii ya Arsene Wenger? Ah, nafikiri kwa ikiwa kama ikiwa kama mle, kama wanavyosema mkipoti Faransa eh uh, il faut savoir quitter les choses avant que les choses ne vous quittent. Eh uh, ukiona kama mambo yaendelee vizuri ni vema kuiondoa kwa sababu huenda itakuweka katika uh, masuala mabaya. Nafikiri kuwa uh, ni vizuri, uh, ingawa watu wengi walipendelea aendelee. Uh, nafikiri kuwa mm -hmm, ni, ni uamuzi mzuri kwa kwangu, mimi nafikiri uh, alichelewa sana uh, Arsene Wenger miaka kumi na ngapi hiyo. Victor Abuso, Arsenal, ipo inalegalega, alichelewa, kikaacha aondoke na waje makocha wengine waje kuchukua nafasi yake, lakini na atakumbukwa sana mengi zaidi katika jukwaa la michezo. Bila shaka unakuwa na mwenzangu freiknoka hapo kesho, lakini kwa kipekee na kushukuru sana msikilizaji kwa kuwa pamoja nasi jioni hii, lakini zaidi ya yote asante sana, kahozi kosha, ukiwa hapo Lubumbashi, na kutakia jioni tulivu. Merci beaucoup, Victor Abuso. Merci beaucoup, jioni tulivu vile vile huko Dar es Salaam. Asante sana, mimi naitwa Victor Abuso, fredikoka, asante sana. Namwona dada Sabina na Bigambo wameingia hapa studio. Karibu Sabina. Asante Victor Abuso. Basi tuhitimishe kwa kumwaga msikilizaji. Asante sana msikilizaji kwa kuwa nasi jioni ya leo. Mimi ni Sabina Crispin na Bigambo, hadi wakati mwingine, kwa heri. ezaji hadi hapa, hatuna la ziada. Burudani ni ya kwake mialade, anakwambia meri m me, ndio inayotufikisha tamati mwa matangazo ya jioni. Ulikuwa nami Sabina Crispin na Bigambo. Kwa niaba ya wote nasema asante. Punde tutaungana na wenzetu Paris, Ufaransa, kwa matangazo mengine. Kwaheri.