Nam, na kushukuru sana mwenzangu Ruben nikukumbuka na kusalimu popote pale ulipo. Habari za jioni na karibu sana katika makala Jukwaa la Michezo. Tumekuandalia mengi yanayotokea viwanjani ya saba na Afrika kuhusu michuano ya hatua makundi kunyakua taji la klabu bingwa na shirikisho. Mimi ni Victor Abuso nikiwa na mwenzangu Fredrick Nwaka, habari gani? Habari za leo Jumapili, natumai kwamba mambo yako si mabaya sana. Asante sana uh, Victor Abuso, mambo ni mazuri kabisa nam, asante na, masante, na tutakuwa pia tunajiungana mwandishi wetu wa Kigali bonventure Chubahiro. Habari uh, za Kigali bwana Bonventure, habari za Kigali? Safi kabisa, tunashukuru Mungu nam, asante sana. Bila shaka na tuanze kuangazia michuano ya taji la shirikisho atu makundi mchuano hii inaanza kuchezwa leo katika mataifa mbalimbali barani Afrika ana, na tukiweza kuzungumzia kundi D ambalo lina mataifa ya Afrika Mashariki, kuanzia saa moja jioni saa za Afrika Mashariki, Rayon Sports ya Rwanda itakuwa inakaribisha Gor Mahia ya Kenya katika uwanja wa Nyamirambo jijini Kigali, na mechi hii itaanza kuchezwa kuanzia saa moja kamili saa za Afrika Mashariki. Kama dakika ngapi bwana Nwaka? dakika... ni kama dakika ishirini na nne hivi kutoka sasa, kabla mechi haijaanza namna hmm. Ni mechi ambayo inahusisha ina klabu mbili ambazo zina umashuhuri mkubwa sana katika kanda ya afrika mashariki. Gor Mahia, unapozungumzia moja kati ya klabu kongwe na, na mashuhuri nchini Kenya. Uh, uwezi kuikosa kuitaja klabu hii ambayo ndio klabu pekee katika timu za afrika mashariki ambayo imewahi kushinda uh, taji la klabu barani afrika. Lakini pia Rayon Sports imeweka, uh, rekodi ya kuwa klabu ya kwanza kutoka kule nchini Rwanda kufuzu, kucheza hatua ya makundi ya michuano ya ngazi ya klabu barani afrika ukilinganishwa na ukilinganisha na nchini na klabu nyingine kutoka pale nchini Rwanda hazijawahi kufanya hivyo. Kwa hivyo ni jambo la kusubiri na kuona nini hasa kitakachotokea, Victor Abuso, kwa sababu huli ni pambano mkubwa sana na bila shaka uh, Shubairu atatujuza kinachojiri pale Kigali kuelekea uwanja wa Mahoro. Ni kweli kabisa. Shubairu Bonaventure, ukiwa hapo Kigali, unaweza kutuambia mambo yalivyo. Asante sana kwa kuungana nasi uh, Jumapili leo. Tuambie uko wapi na tuambie hisia za mashabiki uh, hapo Kigali ni zipi? Uh, hali kabisa ni hatari, mchezo huu ni, ni mkali sana kwani, sasa hivi wameisha funga stadium, washabiki wako nje wamekosa uh, namna ya kuingia, kwani uh, stadium imeisha jaa, naona uh, wana, wanagombana wana na uh, askari polisi wanataka kuingia, lakini uh, uh, askari polisi imekataa uh, kwa kuacha wa tu Naam, unaonekana uwanja wa Nyamirambo umejaa Orijen, kwa sababu ya mchuano huu mkubwa. Unajua, ni kama ulivyosema na mara ya kwanza kwa, kwa Rayon Sports kufuzu katika hatua hii, na kingine ambacho kinatia kina, kina hamasa Victor Abuso, unaona kwamba uh, Rayon Sports ni klabu kubwa Rwanda na inafanya vizuri kwa mara ya kwanza kufuzu hatua ya makundi, na bila shaka ni Wanyarwanda wanya wengi kwa muda mrefu walikuwa wanataka kuona Uh, timu zao zikifanya vizuri kwa sababu Rwanda ina timu imara sana mbili ambazo ni Rayon Sport na APR, lakini zimekuwa zifanya vyema katika mashindano ya, ya, ya, ya, ya, ya kimataifa, na pengine huu sasa umekuwa ni mwanzo, na bila shaka tutashuhudia muendelezo mzuri wa Rayon Sports na hatimaye waweze kucheza katika hatua ya robo finali. Kwa hiyo ni jambo la kusubiri, lakini kwa ujumla ni kwamba uh, huu ni mchezo mkubwa sana na ni muhimu kwa timu zote mbili na hasa kwa Rayon Sport ambao wako katika uwanja wao nyumbani, na tutasubiri kuna nini kitatokea, lakini bila shaka Wanyarwanda ni watu ambao wanapenda na sana mpira na naamini fika mwenyewe kwamba wamejitokeza kwa wingi katika uwanja wa Amahoro hivi, mm. Leo bila shaka tutashuhudia uwanja wa Nyamirambo. No, no, no. Tutashuhudia mpambano mkali na ambao utakuwa ni wa kusisimua kwa dakika zote 90 za mchezo. Na kwanza siku ya Ijumaa mabasi kadhaa kutoka Nairobi yamekuwa kielekea jiji Kigali kwenda uh, kuo yekeo uh, wameobeba mashabiki wa Goruma <laughs> hili tutashuhudia mpambano hili uh, na utaona mambo takavyokuwa. Unajua, kocha wa APR, uh, kocha wa klabu hii ya Rayo Sport kumradhi, Ivan Minait aliwahi kuifunza klabu ya FC Leopards kule Kenya na ameambia wachezaji wa, wa Rayo Sport kwamba wawe makini sana na wachezaji hawa wa Gurmahia. Ni kikosi ambacho uh, bwana Lwaka, kina wachezaji ambao kidogo wanafahamika kama uh, Jackis Tuisenge ambaye ni raia wa Rwanda Uh, lakini a kuna huyu Medi Kagere na, na, kuna mchezaji wa Uganda Geoffrey Walusimbi ambaye amerejea tena kwa, kwa hivyo unaona wazi ni timu ambayo imekuwa na mseto wa wachezaji kutoka ukanda huu Afrika Mashariki, na bila shaka wanafahamu nini hasa Gor Mahia inataka, kwa sababu mpira wa Kenya kwa miaka kama mitatu minne, Gor Mahia hiyo wameutawala kwa muda mrefu sana, kwa muda wote huu, lakini kilichokuwa kinatarajiwa ni kuona kwamba wao wanafanya wana, wanafuzu kucheza hatua ya makundi ya michezo ya ngazi ya klabu, lakini si tukufudhu bali ku kufanya vyema. Sasa kipimo kimojawapo ni mchezo wa leo, na anachokizungumza kocha wa wa Ryan Sport bila shaka ni kuwajenga vijana wake kisaikolojia, ki, ili waingie katika mchezo wa leo wakiamini, waki kwamba mambo yatakuwa mazuri kwa upande wao na wanaweza kupata matokeo. Lakini ni mechi ngumu, kwa sababu pia Ryan na wachezaji wazuri sana kama Jihad, uh, uh, Jihad Hakizimana ambaye amekuwa akibeba hii timu kwa, kwa, kwa, kwa muda mrefu sana, na kuna taarifa kwamba ameshapata timu kule nchini Ubelgiji nam bila shaka tona mambo taka vikuwa wachezaji kutoka kule Burundi ambao wanacheza klabu hii uh, Pirota Kwizera, na Kaleba Binyimana nao pia wamrejea katika kikosi cha Rayo Sport, lakini bwana uh, chuma hilo uh, mashabiki wa Rayo Sport wanasema nini, wana izungumziaje gorma hia na labda kufurika uwanjani uh, juni hii uh, kuna maanisha nini katika mchezo huu ambao ni muhimu sana kwa hapo nyumbani. Ah, uh, uh, bupo kitu kina kinashangaza ni kuona kweli washabiki amevuka mpaka kukusaidia ya, brusa, revoka, ku ya, k -ta, k ya kushinda Rayon Sports, lakini washabiki wa Rayon Sports wameomba wachezaji wao ya kupiga ya omaria e watashinda watapata watawalipa mengi fedha nyingi, ili waweze kuingia katika wafike kule lakini inawezekana kwamba timu hizi mbili zinaweza kufika uh, robo fainali kulingana uh, na, na, na, na, na timu wanazo wa, wa, wa, walikuwa nazo na wanakuwa wana nazo katika makundi. Romali inaweza kufika nusu robo fainali na raao inaweza kufika. Ndio maana mchezo huu ni mkali, wanataka tu kufika mbali wakaandika historia na bila shaka asante sana, Bwana Bonventure Chuba Hiro, ukiwa nje kidogo ya uwanja wa Nyamirambo hapo jijini Kigali. Imekuwa ni furaha yetu sana kuzungumza nawe, tunasubiri mambo yatakavyokuwa. Najua wachezaji wameanzaanza kuingia ama wanajiandaa kuingia uwanjani, bado kama dakika kumi na nane hivi pamano hilo lianze kati ya Gor Mahia na Rayo Sport ya Rwanda katika uwanja wa Nyamirambo. Mwamuzi wa leo ni Amin Muhamed Omar kutoka kule nchini Misri. Asante sana Chuba Hiro. Shukrani sana kaka Buso, Afrika Mashariki ni saa kumi na mbili dakika arobaini na mbili Afrika ya Kati ni saa kumi na moja dakika arobaini na mbili Unasikiliza makala jukwaa jukwa la michezo. Mimi ni Victor Buso nikiwa na mwenzangu uh, Fredrick Nwaka na leo kule Algiers, Algeria kutakuwa na pambano lingine kati ya wenyeji USM Alja na Young Africans ama Yanga ukipenda kutoka nchini Tanzania. Uh, ni mchezo ambao Uh, pia utakuwa unasubiria utachezwa kuanzia saa nne usiku uh, saa za Afrika Mashariki. Na mimi ni hakika Victor Abuso, mashabiki wa soka nchini Tanzania wanasubiri kwa hamu na ghamu mchezo huu na tunatarajia kuona ni kitu gani cha televisheni kitaonyeshwa kwa sababu ni jambo ambalo limekuwa likiulizwa sana na mashabiki wa soka. Yanga ni klabu kubwa na inacheza mashindano haya ni makubwa ya pili kwa ngazi ya klabu barani Afrika, kwa hiyo kila mtu anataka kuiona, na achilia mbali hayo bali mazingira yenyewe yanayoizunguka Yanga katika mchezo huu ni magumu kwake kwa sababu wachezaji wake kadhaa kutoka nje ya hawajasafiri na timu Obrey Chirwa uh, Donald Ngoma, Thabani Kamusoko, lakini pia kuna wachezaji wake wengine ambao ni Watanzania kama Kevin Ondani na Ibrahim Ajibu hawajasafiri kwa sababu mbalimbali mbali. Kwa hivyo uki, ukiangalia mazingira haya yanaifanya Yanga ingie katika mchezo ikiwa katika wakati mgumu kwa sababu imekwenda na washambuliaji wawili tu, Juma Mahathi pamoja na, na, na Yohana Mkomola ah, ni wachezaji ambao si wazoefu wakubwa katika mashindano ya kimataifa na wanakwenda kukutana na timu kutoka Warabuni ambazo kwao kufanya vizuri imekuwa ni kawaida katika mashindano haya, na bila shaka nafikiri mambo yatakuwa si mambo Victor Abuso, usiku wa leo, na tutathamini kuona nini kitakachotokea katika mchezo huu, na moja kwa moja, mimi binafsi naamini fika kwamba Yanga watakuwa na wakati mgumu sana, Abuso leo usiku, pamoja na kwamba katika mpira dakika 90 ndizo ambazo huwa zinasema hasa nani ataibuka mbabe. Kweli kabisa, na mchezo huu utachezwa katika uwanja wa Stade du Sank Juliet ama uwanja uh, wa tarehe tano mwezi wa Julai na uh, kule jijini Aljas uh, nimeona mm, kupitia akaunti ya ya Twitter ya ama ukurasa wa Twitter wa klabu ya Yanga wameshatoa orodha ya wachezaji ambao wanaanza katika mchezo wa leo ambao ni uh, Youth, Rostand, ni golkipa kutoka kule nchini Kamerun. Hassan Kesi anacheza nambari mbili, Gadiel Michael, Abdallah Shaibu, Vincent Andrew, uh, Said Juma Makapu, Juma Mahadhi, Pius Buswita, Yusuf Muhiru, Rafael Daudi na Geoffrey Mwashuya. Ukitathmini kikosi cha Yanga ambacho kinaanza, wameweka idadi kubwa sana wachezaji katika eneo la kiungo, na pengine wanataka kuudhibiti mchezo kutokana na kwamba wameenda nchini Algeria wakiwa hawana washambuliaji wengi na katika benchi yupo Emmanuel Martin, Yoana Mkomola, Pato Ngonyani, Mwinyi Haji Juma Abdul na vile vile, yuko golkipa Ramadhani Kabwiri. Kwa hivyo hiki ndicho kikosi cha Yanga, Victor Abuso. Utaona wazi kwamba ni mwalimu ameamua kuingia na idadi kubwa ya viungo ikilinganishwa na washambuliaji ambao amewakosa katika mchezo huu. Bila shaka katika ukurasa wetu wa Facebook, asante sana bwana Louis Manda ukiwa kule Kirungu ni kule Kintenta DRC unasema kwamba Uh, uslj watawachabanga Yanga mabao mawili bila jibu. Lakini padri moshi ukiwa maeneo ya kule kotela Moshi, Tanzania unasema kwamba unatakia kila heri Yanga katika mchuano wa leo, na chochote kinaweza kutokea uh, katika mechi hii ya leo kama ulivyosema. <laughs> licha ya kwamba kuna changamoto mbalimbali mbali, na hata uh, wanakna katika mchuano huu bila ya kuwa na na, na, na kocha ni kweli kabisa kwa sababu hata mm, ukiangalia katika hii laini hapo ambayo imetolewa kocha wa Yanga atakuwa ni Noel Mwandila. Huyu ni kocha ambaye alikuwa msaidizi wa George Chicken Rwanda Mina, uh, nani, nani, Mzambia, lakini msaidizi wake ni Shadrack Insajigwa. Kwa hivyo pamoja na kwamba Yanga amemtangaza kocha mpya hivi karibuni, uh, Zahera Mwinyi kutoka kule nchini Ufaransa mwenye asili ya Kongo, lakini hata kuwepo kwenye benchi katika mchezo wa leo, mchezo wa leo, kwa sababu bado hajapata vibali vya kufanya kazi Victor Buso. Kwa hivyo ni mtihani mwingine kwa Yanga, na tunasubiri kuona nini kitakachojiri katika dakika tisini za mchezo, na ni pambano gumu sana lakini litatoa taswira ya kundi D katika, katika michuano hii kwa sababu wakati Rayon Sport watakuwa wameshamaliza mchezo wao na Gor Mahia, Yanga watakuwa na wenyewe wanachuana na, na, na MC Arja. Kwa hivyo matokeo ya mechi za leo yatatoa taswira hasa ya mwelekeo wa kundi D katika michuano hii itakuwaje. Nam, asante sana bwana Peter Msengi, ukiwa Iringa Tanzania, unasema unaotakia kila laheri Yanga. Uh, Ebeneza Venta ukiwa ilula iringa unasema kila la heri yanga dhidi ya USM Alger tutaona mambo atakavyokuwa baada ya mchezo huo kukamilika baadaye usiku wa leo lakini mbali na mechi hizo mbili katika kundi uh, D leo uh, hii kuna michono kadhaa. ASEC Mimosas ya kule Ivory Coast anacheza na Aduana Stars ya Ghana, Enyimba Nigeria dhidi ya Djoliba ya Mali, Raja Casablanca Morocco atakuwa nyumbani dhidi ya AS Vita Club ya DRC, huko Al Masri ya Misri kicheza na Songo ya Msumbiji na Waki ya kule Cote d'Ivoire ama Ivory Coast atakuwa nyumbani kupepetana na Kara uh, Brazzaville. tutakuletea matokeo haya bila shaka Uh, katika habari zetu za RFI michezo hapo kesho. Kwa hivyo usiende mbali sana hapo kesho. Hivyo ndivyo mambo yalivyo Juni hii na, uh, kama tujarejea bana Afrika, nikukumbushe tu kwamba ikiwa pia unafuatilia mambo kule nje kidogo bara Afrika, leo hii kuna mchuano wa soka kule nchini Uingereza, ligi ya soka al Chelsea wanapambana na Liverpool, na hadi sasa ni kipindi cha kwanza dakika 16 hakuna aliyeona lango la mwingine. Ni mchuano ambao unatazamwa sana jioni hii na hakika, na uzuri zaidi ni kwamba mchezo huu bingwa una, una, una unachezwa una wakati ambapo Chelsea ina, ina saka zaidi nafasi ya ku, ya kwenda kucheza kumaliza ka ligi katika nafasi nne za juu. Kati ya wao Liverpool nafikiri, uh, katika mchezo wa leo zaidi wanataka kufanya mazoezi pamoja na kwamba nao bado hawajakaa sawa sawa katika kuania nafasi nne za juu. Wachezaji, mashabiki, hata makocha mwenyewe wa Liverpool, Jurgen Klopp, taswira yake kubwa ni mchezo wa fainali wa ligi ya mabingwa barani Uropa dhidi timu ya Real Madrid utakaochezwa Mei 26 kule nchini Ukraine. Manchester City wakucheza mapema kidogo, hawajafungana na Huddersfield Town, lakini Arsenal wanaongoza kwa bao moja kwa bila dhidi ya Burnley. Lakini kule nchini Uhispania pia kutakuwa na mchuano muhimu sana usiku wa leo, uh, kati ya Barcelona ambao watakuwa wanawakaribisha Real Madrid kuanzia saa tatu dakika arobaini na tano saa za Afrika Mashariki. Naam, Abuso huu ni mchezo pia ambao umezigawa timu hizi, umegawanya ume, ume, kwa, kwa kiasi kikubwa sana, umegawa mashabiki wa kandanda duniani na utaona, uh, mashabiki wengi wanaomshabikia wana, wana, wana Cristiano Ronaldo, wangependa kumwona akiyeye na klabu yake ya Real Madrid wakishinda, lakini wale mashabiki ambao wanamuunga mkono ama wana, wana, wanapenda uchezaji wa Lionel Messi, wao wangependa kumwona kwamba akikiongoza aki, aki, aki, aki, aki, aki kiasi chake kushinda, lakini mchezo wa leo utakuwa na, na rekodi tofauti tofauti. Utakuwa ni mchezo wa mwisho kwa kiungo wa Barcelona Andreas Iniesta ambaye hivi karibuni Victor Buso alitangaza kui, kui hama kia klabu yake mishoni mwa msimu baada ya kuitumikia kwa zaidi ya miaka kumi na tano na utafahamu kwamba hii leo atakuwa akicheza mechi yake ya, ya 38, ya El Klasico, ama pambano watani wa jadi, eh, baada ya kupita michezo 37. Huu ni mchezo wake wa 38, lakini Cristian Ronaldo amefunga mabao kumi na moja na nafikiri kama sikosei ya karibuni katika michezo ya, ya dhidi ya Barcelona ambayo imecheza kwenye uwanja wa, wa, wa, wa Real Madrid wa Santiago Bernabeu na naamini kwa eh, kwa na pia kwamba hivi leo mambo yatakuwa si mambo na tutashuhudia pia kuanzia majira ya saa nne usiku kwa saa za Afrika Mashariki. Naam, bila shaka, asante sana. Tukirejia barani Afrika, jana kulikuwa na michuano kadhaa ya kuwania pia taji la klabu bingwa hatua makundi na kundi A, uh, Township Rollers ya Botswana walianza vema baada ya kuifunga KCCA ya Uganda bao moja kwa bila nyumbani, na sasa inaongoza kundi hili kwa alama tatu. Alakhili ambao haku, nao hawakufungana na Express de Tunis, hawakufungana ya Tunisia ya wana alama moja kila uh, timu. Lakini kundi B, mabingwa wa mwaka 2015 TP Mazembe walianza vema baada ya kuishinda yes, Setif Algeria mabao manne kwa moja huku MC Alja wakitoka sare ya ba moja kwa moja na Difa El Jadidi ya kule Moroko. Huu ni hili ni kundi ambalo bingwa wa Victor Uso linatajwa kwamba ni kundi lenye ushindani mkubwa kilinganisha na kundi makundi mengine, kwa sababu Mazembe wanaonekana wamekuja, wanatafuta matokeo na pengine wanataka ubingwa baada ya kusotea kwa miaka kama mitatu hivi, ubingwa wa klabu bingwa barani Afrika, na naamini fika kwa kikosi chao wanaweza, kwa sababu ukiangalia mchezo wa jana nilikuwa nikifuatilia kupitia njia ya mtandao. Victor Uso Mazembe kwa kweli wanatumia uzoefu wa wachezaji wao katika mashindano haya makubwa, mchezaji kama Nathan Sinkara, mchezaji kama vile Uh, Rainford Kalaba uh, na wachezaji na, na, vijana kama vile Mesha, kicha, eh, Mesha Kielia pamoja na Ben Malango ambaye alifunga mabao mawili katika mchezo wa jana. Na hawa ni wachezaji ambao wanaibeba timu na pengine Mazembe sasa wanajaribu kusahau zile zama ambazo zilikuwa zimepita za wachezaji wa Kongo ambao wameondoka akiwemo goalkeeper Muteba Kidiaba na kujaribu kutengeneza timu nyingine ambayo itakuwa na manufaa makubwa baina yao. Kwa hivyo naamini, fikiria kwamba Victor Abuso huyu ni mpambano eh, Mazembe wana wakati mzuri msimu, na mimi binafsi sitashangaa kama wakiwa moja kati ya timu mbili kumaliza katika hatua ya, ya juu na kufuzu kucheza hatua ya robo finali, japo ushindani mkubwa sana utakuwa ni kutoka katika klabu ya Defire Jadida ya kule nchini Morocco ambayo pia na uzoefu mkubwa na imeonyesha kwamba imedhamiria kufanya vyema msimu huu na bila shaka tutaona mambo yatakavyokuwa. Jana kulikuwa na furaha kubwa sana katika mji wa Lubumbashi na mashabiki wa TP Mazembe kule DRC, uh, mashariki mwa nchi hiyo, lakini pia kwingineko barani Afrika. Ni klabu ambayo ni ya zamani sana uh, unakumbuka rais wake ni aliwahi kunukuliwa akisema kipindi fulani kwamba pamoja na kwamba yuko nje, lakini kwa namna klabu ya TP Mazembe ilivyo, taratibu zake zilivyopangwa, e, kila jambo linakwenda kama lilivyopangwa na, na mm. hii ndio <laughs> changamoto ambayo pingine e, inaikumba klabu kama Yanga sasa hivi. Aliondoka Yusuf Manji, mambo yote yameshabadilika, tofauti na Mazembe. Kwao ni mambo ya, ambayo yanahitaji zaidi uratibu ili kufanikisha mafanikio katika klabu zetu. Naam, anamuita president Moise Katumbi Chapwe <laughs> naam, naam Nam, katika matokeo ya kundi che Horoya ya Guini nayo ilianza vyema baada ya kuifunga eh, Stogopot mabao mawili kwa moja. Na mabingwa wa mwaka elfu mbili na kumi na sita Mamelodi Sandos Efa Kusini, wao walitoka uh, sare ya bao moja kwa moja na Wydad Kasablanca ya Morocco wale Casablanca wanakumbuka, na mabingwa na mabingwa tetezi nafu um, Sundowns waliwahi kushinda pia mwaka wa nyuma, mwaka 2016 walikuwa mabingwa, na ukiangalia katika kundi lao wao ndio na wanaonekana kama wa, ni, ni timu kubwa ambazo zitafanya vizuri Victor Abuso na achilia mbali timu nyingine Kwafe. Kwa hivyo naamini fika kwamba mchezo huu mchezo huu ambao ulikuwa baina yao, kocha wa timu ya Mamelodi Sundowns ambaye ni Pitso Mosimane amesema kwamba pamoja kwamba hajaridhishwa na matokeo Ma, amekubali ame, matokeo lakini ajaridhishwa na namna kiwango kilichoonyeshwa na timu yake, na pengine huu ni mwanzo tu, na mara nyingi wanasema unapocheza nyumbani katika mashindano haya hakikisha unapata alama tatu, kwa sababu huwezi jua taswira utakakutana nayo katika mchezo wa ugenini, na hii bado imeendelea kuzisumbua sana timu kutoka katika bara la Afrika na mambo mambo yalikuwa uh, kidogo tofauti katika kundi D. Hakuna timu iliyopata ushindi. Zesco United ya Zambia walicheza nyumbani, walipata sare ya bao moja kwa moja na Mbabane Swallows, huku mambo yakiwa vivyo hivyo kwa Disportivo de Agosto ya Angola dhidi ya Etoile du Sahel ya Tunisia na wajua klabu ya, na na, na ya Yanga na, jana nafikiri uh, huwezi kumhukumu moja kwa moja Rwanda Mina kwa matokeo yao, kwa sababu hakuwa na timu muda mrefu, na ndio mchezo wake wa kwanza tangu alipotambulishwa, na kila mtu anataka kumuona akifanya uh, vyema, lakini matokeo ya, ya kufungana bao moja kwa moja na, na Zesco na Mbabane na Swallows nafikiri sio matokeo mabaya sana, ni mwanzo mzuri kwa sababu Zesco hata katika miaka misimu miwili mitatu iliyopita wamekuwa wakipata matokeo hata kwenye viwanja vya ugenini. Kwa hivyo naamini ni changamoto kwa kocha Rwandamina, na bila shaka na kikosi chake watafanya hima kuhakikisha kwamba wanaitoa kimasomaso nchi ya Zambia katika mashindano, lakini muhimu zaidi katika haya, Victor Abuso, naona mm -hmm, wazi kwamba mabadiliko ambayo yalifanywa na shirikisho la kandanda barani Afrika, kafu la kubadilisha ule mfumo wa timu nane pekee kufuzu katika hatua ya makundi na badala yake timu kumi na sita zipambane katika makundi ili kuweza kupata timu nane, kwa kiasi kikubwa sana kuongeza hamasa na, na, na mashindano katika michuano hii hapa. Lakini pia pia, vile vile uamuzi wa kuweka fedha za kutosha kwenye mashindano haya umesaidia sana klabu nyingi kujitathmini, na ndio maana hivi sasa tunashuhudia kama klabu kama Township Rollers kutoka kule nchini zi, eh, Botswana zikifanya vizuri katika hatua ya makundi ya Bingwa barani Afrika. Na muda wetu umekwenda sana, lakini tukumbushe tu kwamba msikilizaji, uh, muda mfupi kutoka sasa Gor Mahia watakuwa ugenini, uh, kucheza na Rayon Sports katika uwanja wa Nyamirambo jijini Kigali, uh, mchuano wa kwanza kabisa hatua makundi kundi D, uh, uh, kuwania taji hili barani Afrika. Bila shaka kesho tutakuletea matokeo zaidi. Uh, tuone mambo yatakavyokuwa. Ni mchuno mkubwa sana katika ukanda wa Afrika Mashariki, eneo la Sekafa watakuwa <laughs> wanatazama sana kuona mambo yatakavyokuwa na atakavyokuwa na anaambiwa nchini mm, Rwanda Rayon Sport ni klabu yenye mashabiki wengi na zaidi ukilinganisha na klabu yoyote ile na mamia ya mabasi yametoka Nairobi kwenda nilikuwa <laughs> <laughs> nikiona uh, picha <laughs> Victor Buso kwenye mtandao, mashabiki wa gormaia wakienda kumwaga waziri mkuu wa zamani wa Kenya, yeah, uh, kabla hawajaelekea nchini Rwanda. Kwa hivyo bila shaka aliwapa baraka zao na za kwamba wakafanya vizema, pia majapo mpira maandalizi ndio ambayo yanachukua nafasi yake, kweli kabisa. Na Ruben Kumbuka, naona umeingia unaja mchono huu kati ya rasport na gormaia, bwana Ruben. Na, <laughs> na, <laughs> na, mimi naitwa Victor Buso, nimekuwa na mwenzangu Fredrik Nuaka kuletea uchanganuzi wa mambo yanayoendelea viwanjani Jumamosi, Jumapili hii na kutakia kila laheri na kabidhi kwa mwenzangu Ruben Lukumbuka. Nam, asante sana Victor Buso na uh, Fredrik Nwaka kwa Jukwaa la Michezo. Na msikilizaji, hivi ndivyo nami natamatisha matangazo yetu ya jioni hapa RFI Kiswahili kwa niaba ya wenzangu, bila shaka timu, tumekuwa wote hapa studio RFI Kiswahili. Mimi naitwa Ruben Lukumbuka, asante sana kwa muda wako na kwa heri kutoka Dar es Salaam, na kuacha na kibao sauti ya beni Mwana waammoi mtoto wa Adam asana omba apana kumukata ha ham ya kueshikina pasi, anapenda kulima shamba na kwenda shule na kufanya biashara zake tena kasalama hivi. Kwa nini izi ya beni leo inakuwa muchungu? Ona mtoto wa beni naona anza zoea magumu oto nakuja napone mubeni, loo anapata majiwe nakuzi ya beni napenda usikie dunia muzima ijue Mtoto wa Beni sisi sisi, hakuna mwingine kama sio sisi. Mimi ni mtoto wa Beni. Hapana, kaleni kuchinja kwetu shodeni, lazima niseme ukweli na mupenda namna hiyo, msikilizaji. Wimbo unaosikiliza sauti ya Beni na uh, demba demba kutoka huko huko Beni, Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo, mashariki mwa DRC, kutoka hapa idhaa ya Kiswahili ya RFI Radio France International. Umekuwa nami Ruben Lukumbuka katika matangazo ya jioni, na punde hivi tu utajiunga na wenzetu kule Paris katika matangazo mengine. Habari zinaendelea hapa.