Na asante sana mwenzangu Ruben Lukumbuka na kusalimu msikilizaji popote pale ulipo. Habari za jioni hapo ulipo na karibu sana katika makala ya jukwaa la michezo. Jumapili hii tumekuandalia mengi yanayotokea viwanjani, lakini yale utakayoyasikia pia yanayotokea wiki hii ni pamoja na safari ya klabu ya Barcelona kule nchini Afrika Kusini, na jioni hii michuano ya soka kufuzu kucheza fainali ya vijana wasiozidi miaka ishirini inaendelea katika viwanja mbalimbali mbali barani Afrika. Tutakuletea pia riadha bila kusahau mchezo wa bondia. Mimi ni Victo Abuso nikiwa na mwenzangu Fredrick Nwaka, ambaye muda mfupi uliopita alikuwa anaendelea endelea na jitihada za kuangalangelea viwanja ambavyo vinatumika wakati wa fainali ya kombe la dunia mwezi ujao kule nchini Urusi. Nwaka. Naam, na asante sana mwenzangu Victo Abuso. Ni kweli kabisa msikilizaji, na bila shaka aendelee kutembelea tovuti yetu kwa anwani ya www RFI Kiswahili com A, ah, mambo yote yako sawa sawa, na sasa hivi eh, habari zinaendelea kumiminika kuhusiana na viwanja na mambo mengine kemkem yanayoendelea wakati huu kombe la dunia likiwa lime tukiwa tumesalia na takriban siku 25 kabla ya mm -hmm. kuanza kwa fainali hizi. Na mtawazia barani Afrika, baada ya usiku wa leo kutakuwa na michuano kadhaa ya soka kwa timu za taifa ya, zenye wachezaji chini ya miaka 20 kutafuta nafasi ya kufuzu kucheza fainali ya Afrika mwaka ujao kule nchini Nigeria. Mataifa nane yatashiriki katika mchuano hii na mataifa ya Afrika mashariki pia yapo mbioni kujaribu kuona iwapo yatafuzu katika mchuano hii. Uh, kwa bahati mbaya sana jana timu ya taifa ya Uganda iliondolewa baada ya kufungwa na Cameron bao moja kwa bila, lakini kuenda katika hatua ile ya, ya, ya penalti na Cameron wakashinda kwa penalti tano kwa nne. Uh, lakini baadaye hivi leo timu ya taifa ya Burundi utakuwa unacheza na Sudan kule jini, jini Hatum. Mchezo wa kwanza timu zote mbili zilitoka sare bomu moja kwa moja na mchezo mwingine utakuwa ni kati ya timu ya taifa ya Tanzania ambayo atakuwa unacheza gerini na Mali. Mchezo wa kwanza Mali walishinda bomo mawili kwa moja. Bwana bwananiwaka. Vema sana, jini Dar es Salaam. Ni kweli kabisa, Victor Abuso, na timu ime, ime, ya Tanzania ilifika mapema sana kule nchini uh, Mali, na mchezo huu utachezwa kwenye uwanja wa Modibo Keita. Uh, huyu ni rais wa kwanza wa, wa, wa taifa la Mali, ndiko ambapo mchezo utakapochezwa, utakapo na tunasubiri kuona nini katakachotokea. Unafahamu fika kwamba Tanzania walifika hatua hii baada ya kuiondosha timu ya Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo kwa mikwaju ya penalti, na utafahamu kwamba wamekuwa hawakupata matokeo mazuri nyumbani, na kama ilivyotokea ka kwa mchezo wa Maarif, sasa wanakwenda wakiwa nyuma kwa mabao mawili. Bila shaka benchi la ufundi na wachezaji kwa ujumla wanatakiwa kuona namna gani wanaweza kufanya ili kubadili matokeo ya kufungwa katika mchezo wa kwanza, na bila shaka mechi ni ngumu sana kwa sababu Mali ni moja kati ya timu imara sana, Victor Abuso, kwenye soka la vijana katika ukanda wa Afrika. Utafahamu mwaka jana walishinda fainali za chini ya miaka 17 na ambao ndo wachezaji wake wengi wako kwenye timu ya vijana chini umri wa miaka 20 na hata kwenye fainali za kombe la dunia za vijana wamekuwa wakishiriki mara kwa mara. Kwa hivyo Tanzania inakabiliwa na kibarua pevu sana ili kuweza kupita katika mtihani huu na timu nyingine ya Afrika mashariki na kati ambayo imeendolewa katika michuano hii ni Rwanda. Jana ilikuwa inacheza na timu ya taifa ya Zambia kule ugenini, na licha ya kufungwa bao mawili kwa bila nyumbani, walitoka sare bao moja kwa moja, na hivyo Zambia kufuzu kwa jumla bao matatu kwa moja. Uh, nuka hii ni ishara tosha kwamba mataifa Afrika mashariki, namna mambo yalivyo, huenda mambo yasiwe mazuri sana kutokea kule nija. Ni kweli kabisa, na ukiangalia tume Rwanda imeshaondoka Uganda imeshaondoka, Kenya iliondolewa mape tayari, Rwanda ndo hao wameshaondoka. Na zilizobaki sasa ni Tanzania na Burundi ambazo zinacheza kwenye mechi ya marejano, lakini zikiwa hazina matokeo mazuri. Unafahamu kwamba Burundi kwenye mchezo wa kwanza na Sudani walilazimishwa sare ya kufungana bao moja kwa moja. Kwa hivyo kama wanataka kwenda kushinda mchezo wa leo, wanalazimika kupata ushindi na kama ni sare basi ianzie mabao mawili kwa mawili ndipo itakayowezesha Burundi kwenda mbele. Kwa hivyo matokeo ya Rwanda, pamoja na kwamba wanakocha mzoefu Vincent Mashami ambaye ni mchezaji wa zamani wa kimataifa wa Rwanda, na pia amewahi kuchezea klabu ya IPR, kwa hivyo naamini fikia kwamba yanaonesha soka la vijana kwenye ukanda huu hapa, na inaonyesha wazi kwamba bado kuna kazi kubwa sana ya kukuza wachezaji vijana na ya kutengeneza timu imara ambazo ndo zitapelekea timu za taifa. Unafahamu Vikta, katika nchi nyingi za Afrika Mashariki soka la vijana Klabu hazijawekeza sana. Kwa hivyo mwalimu anapochagua timu ya taifa ya vijana, anapata wakati mgumu, na ndio maana utakuta mashirikisho ya soka mfano Tanzania TFF wanapeleka kambi ya kutunza vijana chipkizi ambao ndio wanakwenda kwenye timu za taifa. Klabu zinazoshiriki ligi kuu daraja la kwanza na daraja la pili hazijawekeza kwenye vijana. Kwa hivyo ni ngumu sana kufanya kazi, kuf, kupata mafanikio kwenye soka la vijana ikilinganishwa na nchi kama vile Mali ambako unashuhudia kuna ligi ya vijana chini ya umri wa miaka kumi na tano mathalani chini ya mle miaka kumi na saba ya kitaifa. Kwa hivyo hayo hiyo ndio changamoto kubwa ambayo inazikabili nchi za Afrika Mashariki. Na Masenegal nayo pia imefuzu licha ya sare ya kutofungana na timu ya taifa ya Misri, waliwafunga mabao saba kwa sita kupitia mkoja wa penalti hapo jana. Lakini Mauritania pia imekwisha fuzu katika ile hatua ya tatu baada ya sare ya bao matatu kwa matatu na Guini, lakini uh, wakawafunga Uh, baada ya kupata ushindi mwembamba wa mabao mawili kwa matatu ma, kwa mawili hapo jana kufuzu kwa lile goli la ugenini, na mtasubiri mambo yatakavyokuwa baada ya mchana wa usiku wa leo um, na, na, kuna matukio ambayo umeyapata ume pata bwana baadaye bada, bila shaka na, mm-hmm. na, mm. Tukiachana hilo ni kwamba shirikisho la soka nchini Ivory Coast limekwenda katika mahakama ya kimataifa ya michezo kupinga uamuzi wa shirikisho la soka duniani FIFA ambalo lilitangaza kuwa linakwenda kupitia uh, uh, akaunti za kifedha na namna uongozi wa soka nchini humo uh, unavyoendesha shughuli za soka, uongozi wa soka nchini Ivory Coast. Tunasema kwamba kwa miaka kwa mitatu, FIFA imekuwa ikifuatilia kwa karibu sana na ni swala ambalo limeleta hali wasiwasi. Unajua, wakati huu tunapozungumzia swala hili, hata Ivory Coast, the Elephants, hawana kocha baada ya maka kujiondoa hakika, Victor abusa, na utafahamu kwamba Ivory Coast wanapitia wakati mgumu tangu waliposhindwa kupata tiketi ya kucheza fainali za kombe la dunia mwaka huu na haya ya FIFA. Mi sidhani si si kama ni sababu moja kubwa ambayo inapelekea uongozi wa soka nchini Ivory Coast uende kwenye mahakama ya kimataifa ya michezo kasi, kwa sababu aa... FIFA wanasisitiza uadilifu na uwajibikaji. Sasa uadilifu mara nyingi sana unakuwa unakosekana kwenye maswala yanayohusu fedha. Tumepata tume, kuna taarifa za mara kwa mara zikionyesha namna mashirikisho ya soka barani Afrika, CAF, inavyotumia ovyo fedha ambazo zinatolewa na FIFA, kwa sababu hizi fedha huwa zinaelekezwa kwenye miradi mbalimbali, miradi kama vile goal project ambao unasaidia ujenzi wa viwanja na miradi mingine. Sasa kama hakuna usimamizi mzuri, bila shaka FIFA watalazimika kuingilia kati na kufanya uchunguzi ili kuweza kufahamu nini hasa kinacho endelea katika, katika matumizi ya, ya FIFA unafahamu kwamba alikuwa Tanzania mapema mwaka huu akasema kwamba uwajibikaji ni moja kati ya kipengele ni, ni, ni moja kati ya jambo muhimu ambalo linatiliwa mkazo na uongozi wake, na lengo ni kuhakikisha kwamba viongozi wanasimamia rasilimali wanazopewa kwa ajili ya maendeleo ya soka katika nchi zao. Na tutaona iwapo mahakama ya michezo hiyo kimataifa itaamua vinginevyo au maafisa wa FIFA watakwenda kule. Uh, nchini Ivory Coast kufanya utathmini huo. Uh, tukisalia barani Afrika, lakini kumbuka msikilizaji kwamba unaweza pia kutuandikia maoni yako kupitia ukurasa wetu wa Facebook RFI Kiswahili, utuambie unatusikiliza uh, ukiwa wapi. Afrika Mashariki ni saa kumi na mbili dakika arobaini na tano. Unasikiliza makala ya jukwaa la michezo, mimi ni Victor Buso nikiwa na mwenzangu Fredrick Mwaka. Klabu ya soka ya Barcelona kutoka nchini Uhispania wiki hii imekuwa ziarani Afrika Kusini. Klabu hiyo ilikwenda kucheza mechi ya kimataifa kirafiki dhidi ya wenyeji Mamelodi Sundowns katika mchezo huo ambao Barcelona ilipata ushindi wa mabao matatu kwa moja na lengo la mchezo huo ilikuwa ni kusherehekea miaka mia moja tangu kuzaliwa kwa kiongozi wa kwanza mweusi nchini humo Nelson Mandela, ambaye alifariki dunia mwaka elfu mbili na kumi na tatu akiwa ni miaka tisini na nane noka. Kilichoonekana wazi ni kwamba waraia wengi Afrika Kusini, wapenzi wa soka walikuwa wanakwenda kumwona Mesi. Ni kweli kabisa, na tumeshuhudia. Uh, ukiangalia picha mbalimbali zilizopigwa, tunaona mchezaji Lionel Messi ndiye ambaye amepiga picha na wachezaji wengi na mashabiki wengi wa soka kusaini jezi zao, lakini hata wanasiasa pia walitumia fursa hiyo kupata umaarufu kidogo. Nimeona picha ikimwonyesha kiongozi wa chama cha Economic Freedom Fighters Julius Malema naye pia akiwa na Lionel Messi, lakini pia mashabiki mbalimbali wa soka nchini Afrika Kusini, na hata nimemwona mwenyekiti wa zamani wa klabu ya Simba ya Tanzania Ismail Aden Rage pia alikuwa nchini Afrika Kusini na picha, kuna picha zimemwonyesha kwenye mitandao ya kijamii ki, akiwa pamoja na, na, na, na, na, na wachaza, baadhi ya wachezaji wa Barcelona kwa hivyo heshima ambayo yameonyesha Barcelona ni namna gani, uh, ina, inaonyesha hata mchezo wa soka ama michezo kwa ujumla iliungwa mkono na, na, na, na Nelson Mandela ambaye ndo alikuwa kiongozi wa kwanza mweusi nchini Afrika Kusini na utakumbuka kwamba kabla Barcelona wajaelekea nchini Afrika Kusini, uongozi hmm, wa klabu hiyo kupitia tovuti yao ulieleza wazi kwamba wanakwenda kwa heshima ya Nelson Mandela, wanakwenda kwa harakati alizozifanya Nelson Mandela wakati wa wao yake. Kwa hivyo naamini Barcelona amefanya kitu sahihi kuunga mkono uh, wananchi wa Afrika Kusini na ulimwengu kwa ujumla, lakini uh, inaweza kasema dosari ni kwamba mashindano, mechi ambayo ilikuwa imepangwa baina ya michuano ya hatua ya makundi kwenye taji la shirikisho bwana Afrika. Lakini Barcelona nayo iliwatumia mchuano huo, uh, kama mazoezi na maandalizi ya kukabiliana na real Sociedad. Uh, baadaye hivi leo mwendo wa saa nne, saa tatu na dakika arobaini na tano za Afrika Mashariki uh, utakuwa ni mchuano wa mwisho kabisa wa soka kule uh, nchini Hispania na Barcelona watakuwa wanatuzwa rasmi taji lao baada ya hadi sasa wanaongoza kundi kwa alama tisini kufuatwa na atletico madrid wakiwa na alama sabini na nane real madrid nafasi ya tatu na alama sabini na sita na mchuano kadhaa pia kule uspani na anacheza jioni hii na. wakati huu tunapozungumza uh, mchuano kati ya valencia na deportivo la kurunya nafikiri umekamilika na val, atliko, alet, uh, valencia wameshinda bao mawili kwa moja lakini baadaye Atletic Madrid wanacheza na Elbar, na wakati tukizungumza, Atletic Club unaomenyana na Espanyol. Kwa hivyo mambo ndio hivyo, hivyo kule nchini Hispania. Naona kuna ujumbe kupitia ukurasa wetu wa Facebook. Naam, ni kweli kabisa, Victor Abuso. Wasikilizaji wetu wametutumia ujumbe kwenye ukurasa wa Facebook RFI Kiswahili, na huu nikianza na ujumbe wake, anasema huyu ni kutoka Mpanda Rukwa. Bila shaka Mpanda ni Katavi kule Tanzania. Anasema kwamba anategea matangazo haya ya RFI Kiswahili kwa uzuri kabisa. Lakini ujumbe mwingine wa msikilizaji wetu ni Juma Yasini wa Buswakala Mbogo, Geita, Tanzania, anasema yeye anampongeza rais wa Tanzania John Magufuli kwa kuonekana kama ni mpenda michezo kuonekana mpenda michezo kwa kujitokeza jana katika uwanja wa taifa Dar es Salaam. Lakini ujumbe wa mwisho ni wake Frank Matei kutoka Arusha, Tanzania, pia anasema yeye anatoa hongera sana kwa klabu ya Simba kwa kushinda ubingwa wa ligi ya Tanzania. Na ujumbe wa, eh, nikihitimisha naye Zakayo Pius Bundala akiwa Zanzibar anasema, nah, wa, anasema wikendi yake imeisha salama sana kwa Chelsea kuishinda Manchester United kwa mabao kwa bao moja kwa, kwa bila na kutoa ubingwa wa kombe la FA kule nchini England. Naam, uh, <laughs> lakini kocha wa Manchester United uh, Jose Mourinho amesema Chelsea haikustahili kushinda taji hilo la FA hapo jana. Uh, amesema nami kost chake kilikuwa bora, lakini amewapongeza Chelsea, lakini aoni kama walistahili bwana Nwaka kunyakua taji hilo. Ose eh, Morinho ni, ni, ni kocha mjanja sana, Victor Abuso, ambaye huwa anafahamu sana namna ya kujitetea pindi timu yake inapokuwa haijafanya vizuri, na bila shaka kila mtu ambaye aliona mchezo wa jana, pamoja na kwamba sawa Manchester United icheza vizuri, lakini mtu anayepata matokeo ndio nasabajika kwamba amefanya vizuri, kwa hivyo yeah. Nami nifike kwamba uh, Jose Mourinho hii ni, ni, ni mbinu tu anayoitumia ya kujitetea kwa sababu msimu umemalizika hajavuna chochote na ikiwa ni mwaka wake wa pili katika kikosi cha Manchester United, jambo ambalo linaendelea kumpa presha, na natafikiri pengine ye, kwa mtazamo wangu mimi, ni kwamba anajitahidi kupunguza presha ili asiendelee kusemwa sana na, na, na dau mbalimbali wa, wa klabu na mashabiki ambao wamekuwa wakisema kwamba morio anacheza mchezo wa kujilinda zaidi, tofauti na utamaduni wa klabu ya Manchester United ambao ulikuwa ni mchezo wa kucheza kwa kasi zaidi na kutafuta matokeo uwanjani. Naam, ilikuwa ni taji la nane la klabu ya Chelsea, na iliwahi kushinda taji hili mwaka elfu mbili na tisa elfu mbili na kumi na elfu mbili na kumi na mbili Na Manchester United uh, pamoja na kwamba kunyakua taji lolote msimu huu, lakini walimaliza katika nafasi ya pili, na hivyo wana matumaini makubwa wa, katika michuano ile ya klabu bingwa barani Ulaya msimu ujao. Sio, sioni kama kama kama ni mafanikio Victor Abuso, kwa sababu Manchester United ni klabu kubwa duniani, ni klabu yenye utajiri kuliko zote duniani. Lakini kwa misimu hii ambayo tangu amekuja Jose Mourinho uwanjani mambo yamekuwa sio mazuri sana. Na hivi leo nilikuwa nikiangazia katika baadhi ya mitandao ya kijamii, mathalani ukurasa wa Twitter wa mchezaji wa zamani wa Chelsea Didier Drogba, nasema kwamba hatua ya wao kumaliza uh, kwa kupata taji ni maana kubwa sana, si tu kwa maana ya kocha kumlindia kibarua chake, bali kwa Chelsea ni klabu kubwa. Sasa ukiona kama Chelsea wanapata taji, alafu Manchester United hata taji, wanasema taji dogo kabisa, wanalikosa, nafikiri Mourinho basi atakuwa anajaribu kupunguza presha ambayo inamkabili kwa kiasi kikubwa, wengi wakitaka bodi mfute kazi na kutafuta kocha mwingine. Katika mchezo wa riadha, Mwingereza Mufara, wa riadha Mwingereza Mofara, bingwa wa dunia katika mbio za Olimpiki, mbio za mita elfu kumi na elfu tano hatimaye ameshinda mbio zake za kwanza ndefu za kilomita kumi uh, marathon katika mbio za Manchester Run. Fara alimpita Mkenya Moses Kipsiro karibu uh, mwishoni mwishoni wa mbio hizo na kushinda mbio hizo kwa muda wa dakika ishirini na nane na sekunde ishirini na saba. Ushindi huu unakuja baada ya kumaliza katika nafasi ya tatu katika mbio za London Marathon mwezi uliopita. Um, Mkenya mwingine Abel Kirui alimaliza katika nafasi ya tatu huko Ethiopia, Tirunesh Dibaba akishinda kwa upande wa wanawake mbele ya Mkenya mwingine Joslin Chepkosgei. Na kusalia na riadha uh, Wakenya wamefanya vyema sana katika mashindano ya ndani ya Boston ambayo anaendelea kule nchini Marekani na mwanariadha wa Kenya Aj Wilson ameshinda mbio za mita mia nane leo Jumapili. Uh, na ili mambo ilikuwa hivyo hivyo kwa Mkenya mwingine ambaye uh, anafahamika kama Cyrus Ruto ambaye ameshinda mbio za mita elfu tatu kuruka viuzi na maji. Lakini kwa upande uh, wa wanawake Caroline Kipkurui ameshinda mbio za mita elfu tano kwa upande wa wanawake. Ndio hivyo mambo yalivyo. Naam, ni kweli kabisa lakini, ukiangazia mchezo wa, wa, wa riadha kwa maana ya mafanikio, bila shaka Mo Farah amejitahidi sana, safari hii Victor Abuso, kwa sababu alipata matatizo katika michuano ya London Marathon ambapo alimaliza watatu, mm. lakini aliamuka akalazimika kukimbia na kumaliza. Lakini ukimzungumzia akina Kipsiro, ni wachezaji ambao ni wakimbiaji ambao wamekuwa wakibeba sana Kenya katika michuano ya riadha, iwe ya mbio ndefu ama mbio fupi, na mi naamini fika kwamba matokeo haya ya Kenya Eh, yamekuwa na manufaa zaidi kwa upande wao kama wachezaji licha kwamba hayatambuliki na ile kamati ya kimataifa ya michuano ya Olimpiki ama michuano ya Paralimpiki. Naam, bila shaka ndio mambo yalivyo. Ni matumaini na ni ishara tosha kwamba Mufara akiendelea hivyo, huenda akaleta ushindani mkubwa sana katika mbio zijazo ndefu, kama London Marathon, uh, kama Paris Marathon na Berlin Marathon na mbio kama hizo. Nam, mwanabondia Adonis Stevenson, raia kutoka kule Canada mwenye asili ya Haiti, ametetea taji lake la dunia la WBC lenye uzito wa light heavyweight baada ya majaji wengi kutoa alama za kutoshana nguvu nguvu, au sare dhidi ya Badu Jack kutoka kule Sweden, katika pambano ambalo limechezwa katika ukumbi wa Air Canada Center jijini Toronto. Uh, majaji wawili baada ya pambano hilo walisema kwamba wakiangaliangalia mambo yalivyokuwa, bwana mwaka, kila mmoja alipata alama mia moja na kumi na nne nam, lakini mwisho wa siku wakaja kuamua kwa pointi za mezani. Sasa ukiangalia namna hiyo, mabondia wengi wanaonekana kama hawakubaliani na ushindi, ndiyo maana hata Stevenson anasema kwamba yuko tayari tena kupigana na na mpinzani wake katika mchezo mwingine ili adhihirishe kwamba ajashinda <laughs> kwa pointi ama kwa, mm, kwa alama kama ambavyo imetokea katika pambano hili. Hapa na kwa hakika mchezo wa ngumi, wiki kadhaa zilizopita, no, tulikuwa na, na kiongozi wa chama cha ngumi Tanzania alisema kwamba kushinda kwa pointi ni sehemu mojawapo ya, ya mchezaji mwanandonga kupata matokeo awapo ulingoni na bila shaka naona wetu umekwenda sana a, lakini a, hii ni bahati iliyoje! Naona tumetembelewa na mgeni <laughs> kari karibu sana kule Mombasa, tuwasikika kupitia 105.5 FM. Karibu sana, tuambiwe umetembelea hapa katika jukwaa la mchezo bwana. Amani ya bwana iwe nani. Asante <laughs> sana Shafi, <laughs> kwa, kwa, kwa jina naitwa Nati OJ kutoka Mombasa pale Kenya na nilikuwa katika ziara tu hapa hmm, Tanzania, nikaona ndugu zangu bwana kuja bila kuwapitia hapa basi itakuwa mwiko kwangu. Na bila shaka mm -hmm. na ni msikilizaji mzuri sana wa jukwaa la michezo akiwa kule Mombasa nchini Kenya. Namwona pia bwana Steven Mumbi, leo Jumapili umepatikana hapa katika makala ya jukwaa la michezo. Bila shaka mara chache, bila shaka mara chache huwa anapanda jukwani na eh, kuangazia yale yanayohusu michezo. Unajua mara nyingi mimi nakuwa kwa nyuma huko ya michezo. Naam, bila shaka, bila shaka wiki ijayo utamsikia Steven Mumbi na TJ katika makala ya nyumba sana. TJ ni mwanamuziki pia wa nyimbo za reggae. Naam, natumai na, na, na, kwamba tumefika mwisho. naona Ruben likumbuka anaingia <laughs> <laughs> matangazo haya, asante sana msikilizaji kwa kuwa pamoja nasi Uh, katika makala jukwaa la michezo mimi ni Victor Abuso, na kutekea kila laheri, asante sana, kwa heri kutoka hapa Dar es Salaam, na mwana Ruben nikukumbuka, karibu Ruben. Asante uh, sana Victor Abuso, lakini pia asante sana msikilizaji wetu wa Idhaa ya Kiswahili ya Kiswahili RFI Radio France Internationale, kwa niaba ya fundi, eh, fundi ya mitambo mwenyewe hapa ndio fundi sasa hivi, na kwa niaba ya uh, wote ambao umewasikia Uh, bila shaka mimi naitwa Ruben Lukumbuka, asante sana kwa muda wako, na nikutakie jioni njema. Ala msiki bali nakuacha na kibao usiku unafika wake, uh, Lokwa Kanza kutoka huko Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo. Usiku inafika tutamami na pashulali usiku na na ni ni dunia yo yo yo, namna hiyo. Msikilizaji, umekuwa ukisikiliza idhaa Kiswahili ya RFI, Radio France International. Sikundi chache kutoka hivi sasa, bila shaka kupeleka kule Paris ujiunge na wenzetu eh, kupata habari. Habari zinaendelea RFI.