Kipindi ni habari rafiki, makala pekee kutoka hapa Radio France International inayokupa fursa wewe msikilizaji kutoa maoni yako kwa uhuru. Asante sana Emmanuel Makundi. Waislamu duniani kote leo wanasherekea sikukuu ya Idi el Fitri baada ya kumalizika kwa mfungo wa mwezi mtukufu wa Ramadhani. Msikilizaji, tuambie hapo ulipo unasherekeaje sikukuu hii na unatoa ujumbe gani kwa dunia? mimi ni Fredriki Nwaka, karibu. Mi naitwa Abdala Faridi Alapo, anaongea kutoka maeneo ya Ilala, Dar es Salaam. Aidi kwanza ni sherehe ya Waislamu baada ya kumaliza mwezi mtukufu wa Ramadhani wa mfungo. Inatupelekea kwenye kujumuika na familia, ndugu na jamaa, kusherekea kwa sababu watu kwamba wajue, sio kwamba dini ya Kiislamu ni kuswali tu na kufunga, pia tunapewa muda wa kusherekea Siku kama leo, kwanza, kufunga ni dhambi, haitakiwi. Tumeambiwa tule tunywe vilivyokuwa vya halali, sio kwamba wameambiwa yale mabaya walikuwa wamejizuia nayo waendelee nayo, hapana. Kusherehekea kwa leo ni kwa vile vya halali na kunywa vya halali, na leo ni siku kurudi pia kwa Mungu wako, mtu na kuwa karibu na familia, lakini kwa sio kwamba ndio umeruhusiwa kusherehekea wanavyozungumzia kwamba kusherehekea kwa, uh, kwa mazuri. Naitwa Fina Masawe, natoka Tegerea, Dar es Salaam, Tanzania. Kwa sikukuu ya leo, nawapa ongera wenzetu tu Waislamu, kusherehekea kwa amani. Na hata hivyo napenda kuwashauri kwamba yaani, mfungo huu usiwe kwamba wamefunga tu hivi hivi na kumaliza ka, kama kawaida, waendelee kuenzi yaani kwamba isiwe wa waanze kufanya mambo ya ajabu ajabu, wamtukuze Mungu, waendelee kufanya hayo hayo zaidi ya mfungo, waendelee kumshukuru Mungu usiku na mchana. Ila na mimi pia ningependelea kwamba kuwashauri tuendelee kudumisha hii amani ya Tanzania yetu na Afrika kwa ujumla, yani tuendelee ku kuitekeleza yani hivyo hivyo, tumshukuru Mungu usiku na mchana. Maombi, sala ziendelee kama kawaida, sio kwa sababu tu tumemaliza mfungo. Hapana, tuendelee kudumisha amani yetu kama kawaida. Mimi ni Mateno Zagabe, uh, naishi Cape Town city tocity. Uh, adifitri yetu tumesherehekea salama kabisa. Nashukuru Mwenyezi Mungu kabisa, ametuwezesha kuingia kwa siku ya leo na kuiona hapa Cape Town tumepata tatizo uh, sio tatizo, ni furaha uh, mvua imenyesha mingi tangia asubuhi hivi, tuko mvu, mvua sherehe yetu ya kutoka nje wala kwenda sehemu imefeli kabisa, lakini tunamshukuru Mwenyezi Mungu kabisa kwa kutuwezesha kuona siku ya leo, tunasherekea vizuri na ulimwengu. Tunawahimiza Waislamu wote walipo duniani kuendelea kufunga kifungo kama hichi cha uh, mwezi mtukufu wa Ramadhani kwa jina naitwa Mimwani Kennesi, niko Nyakato, Bukoba, Tanzania. Kwa kweli sikukuu ya Eid al-Fitr nimesherekea nikiwa nyumbani pamoja na familia yangu, na vile vile nichukua fursa hii kuwapongeza Waislamu wote duniani popote walipo kwa kusherekea siku hii. Labda nina ujumbe mkuwadhimisha siku ya Eid al-Fitr, kwa katika kusherekea sikukuu hii, ni bora watu wote duniani tukaishi kwa amani, upendo na mshikamano, huku tukimtanguliza Mungu katika shughuli zote tunazozifanya kwa kuwaza, kwa kunena na kwa kutenda. Vile vile nitumie fursa hii katika kusherehekea ya sikukuu ya Idi El Fitri, niihimize, niwaombe mataifa yote duniani ambayo yana migogoro amani uvunjifu wa, wa amani, Mungu aweze kuwajalia amani, watu wote wapatane, makundi ya simu yote duniani yaweze kuweka kwa, silaha chini, ikiwa ni njia mojawapo ya kukumbuka maadhimisho ya sikukuu muhimu ya Idi El Fitri. Yaitumie fursa hii kuzitakia timu zetu za, za Afrika ambazo zinashiriki kombe la dunia kule Urusi, nizitakie kila la heri na mafanikio katika sikukuu hii ikibidi, ikibidi situmie sikukuu hii kurejesha kombe hili Afrika, ili angalau ya Afrika tuweze kuweka historia, kuweka historia mashariki mwa Jamhuri ya Kidemokrasia ya Congo. Sherekee hii kabisa. Mimi naona ni afadhali ni ni vizuri kwa wao Waislamu. E, hapa kwetu jarasio anasherekea baada ya kumaliza watangia kutumia wao kwa wao na wengine fura, fura, kabisa furaha e, furaha kati yao Waislamu kwa wao kabisa, hapa kwa amani tunasema afadhali kidogo afadhali kidogo kabisa, na kupitia ile jambo ambao wanafanya Naitwa Hilde Dabi, nipo Ilinga, <tangos> Tanzania jinsi inavyosherehekea siku hii ya leo ya sikukuu hii ya leo. Nasherehekea kwa amani kwa sababu Watanzania <tangos> sote tunatamani sana amani ambayo tupo nayo, tunaomba idumu sana amani yetu hii tunachoshauli wenzetu hao au watu wote dunia nzima tudumishe amani tu. <tos> <tos> Asante dolo tuasante. Naitwa Mandelo Dolo Tieno, natokea Dar es Salaam Tanzania. Kwa upande wangu mimi, hapa naisherekea vizuri, nimealika marafiki zangu tupo nao hapa lakini, vile vile, mimi ninachowasi dunia kwa ujumla, sio Waislamu, kwa sababu tunaamini kwamba neno la Mungu linasema kwamba ni yule ambaye anatii amri zake huyo ndio atakuwepo mtifu kwake kwa. Mimi sasa nafikiri kwamba lisiwe tu ni mwezi ambao ikifika mwezi wa sita tarehe kama hizi uwe ni mwezi tu pekee, mimi na wasii waislamu wote, miezi yote iwe mitukufu tu tende yale ambayo yanampendeza Mungu kwa kadri ya uwezo wetu. Asante sana ndugu mtangazaji. Mimi naitwa Hamisi Manghati Mnyone Mnyausi toka Mayamaya, Dodoma, naakilisha chama South Media. kwa kweli kwa upande wangu, hii hapa taani nilipo hapa tunasherekea vizuri na bizuri, apa, kulaha, kwa furaha kwa utulivu, na ningependa tu tuwe watumizi katika hali hii nayo ya siku hii ya leo idi alisiti, kwa sababu kuna baadhi ya maeneo anaweza kuenda mtu asipokuwa na utulii na matatizo yanaweza kuja kujitokeza. Kwa jina anaitwa Doto Abasi Masilamba, napatikana mkoa wa Tabora, wilaya ya Uyui, kijiji cha Goeko. Kwanza kabisa ninamshukuru Mwenyezi Mungu kwa kunifikisha salama katika sikukuu hii ya leo. Pia ninatoa salamu kubwa duniani kote zaidi tusherekee na kutenda yaliyo mema ili tupate amani na sara katika safari yetu hii tunaoendekea hivi sasa. Kwa hapa Gouku nilipo kwa siku hii ya leo nina furaha kubwa sana, tumearisiana ndugu jamaa na marafiki Tunasherehekea kwa pamoja kwa furaha kabisa kabisa. Kuna vinywaji hapa na bati nzuri hapa, amenipigia hipo katika chakula, tunakula kwa pamoja kabisaasu hioyaaiyak kwa usalama watu wote wamesia karamu, hata wa wa mefutia, tumela chakula, kwa Kristo wengi wamekuja tumela nao chakula tu moja, hakuna shida lolote, lakini hasa tu wale ambao wanabeba jina hili Kiislamu, mbaya ni wao ambao wamedanganyika. Lakini sisi tunaishi vizuri na kila mtu wowote wa kwani sisi tumeishi kwa usalama na kwa upendo ila mtu tumeishi naye kabisa kwa usawa. Kwa majina, naitwa kwa jina la Lensi Kosiko na natokea DRC jijini Uvira katika jimbo la Kivu ya Kusini. Kwangu mimi nasema hongera sana na sherehe njema kwa Waislamu wote hapa kabisa. Sherehe inapitikana vizuri, ila tatizo ni fedha hamna, nchi yenyewe unajua, ni vile tu pesa hazionekani. Ila tunashukuru Mungu kuona tumefunga na tunafungua tena. Kwetu si Waislamu, ninaomba upendo udumu kabisa, upendo udumu. Tukiangalia vizuri, wakati tulikuwa katika mwezi huu mtukufu, wengi kabisa upendo ulionekana, lakini inaonekana ambapo tunapomaliza au tunapofungua, siku mbili baadaye, unajikutanisha ile roho ya upendo inapotea, yaani tusemeke, vurugu inakuwa tena. Lakini ningelipenda ile mwenendo tulikuwa tunafanya katika mwezi huu uendelee kabisa, hata maishani mwetu kabisa, italeta sura nzuri na amani itadumu. Ni habari rafiki msikilizaji, unaweza kushiriki nasi kwa kutuandikia maoni yako kwa kupitia mtandao wetu wa kijamii, yaani kwenye Facebook RFI Kiswahili namna. Sasa basi niangazie ujumbe wako ulioutuma kwenye ukurasa wetu wa Facebook RFI Kiswahili. Young Baisa kutoka Mbezi, Dar es Salaam, Tanzania, unasema Waislamu wote duniani tunasherekea kwa heri sikukuu ya Idi Elfitri. Ujumbe mwingine ni wake Robert Nachime kutoka Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo, Goma. Wewe unawatakia Waislamu wote sikukuu njema ya Idi, iwe na amani na ujenzi wa ulimwengu mzima. Na ujumbe wa mwisho ni wake Golfe Kefas, ukiwa Kampala nchini Uganda. Unasema ni vizuri, ingelikuwa heri kuendelea kuenzi mfungo wa mwezi mtukufu wa Ramadhani kwa kuheshimu misingi ya Mwenyezi Mungu na kutenda yaliyomema na kufikia hapo, sina la ziada katika makala ya habari Rafiki. Kwa muda wote huo umekuwa nami Fredrik Nwaka na kutakia sikukuu njema ya Eid el Fitr.