Asante sana msikilizaji, na nikushukuru Ruben Lukumbuka, amekuwa akikujuza habari za dunia. Jioni hii nakusalimu msikilizaji hapo ulipo, nikikualika kwenye makala ya jukwaa la michezo Jumapili ya hivi leo. Basi tunatathmini kwa kina mwenendo wa mambo ndani ya klabu ya Young Africans, mojawapo ya klabu mashuhuri nchini Tanzania, ambayo inashiriki michuano ya taji la shirikisho barani Afrika na hivi sasa ikiwa ni hatua ya makundi lakini mwenendo wake umekuwa si wa kuridhisha, uh, ndani na nje ya uwanja. Inashika mkia katika kundi lake D, uh, ikiwa na alama moja, na nje ya uwanja mambo yanaonekana si mambo pia, hususa ni katika swala zima la kiuchumi. Namna katika basi kuyajadili haya yote, msikilizaji, jioni hii nimeungana na wachambuzi wasoka nikianza na Alois Mchunga, mwandishi wa habari na mchambuzi wa michezo, akiwa Iringa uh, kusini magharibi mwa Tanzania. Alois, karibu sana katika makala ya jukwaa la michezo jumapili hii. Nashukuru sana Fredrick Nam, asante sana lakini pia katika laini nyingine, msikilizaji, nimemwalika uh, mchambuzi wa soka anayefuatilia kwa karibu uh, soka la ukanda wa Afrika mashariki na kati, anaitwa Austin Odor Otieno akiwa Nyanza magharibi mwa Kenya. Udol, karibu sana katika makala ya jukwaa la michezo jumapili hii. Asante sana, Fredrick Mwasa. Nam, shukrani sana msikilizaji, endelea kusalia nasi ni kujuze kwa muktasari habari za michezo zinazojiri duniani. Wakati huu tukianza na pale nchini Kenya, kumekuwa na mchuano baina ya wapinzani wa jadi katika soka la Kenya uh, Gor Mahia na AFC Leopards, mchuano wa ligi kuu ambao umetamatika kwa a kupata ushindi wa mabao mawili kwa moja lakini uh, mwandishi wa habari kule nchini Kenya, Bonifas Osano amekuwa akifuatilia kwa karibu sana uh, mchuano huu na nimezungumza naye punde tu baada ya mchezo kumalizika. Gor wameweza kushinda 2-1, mabao yamefungwa na Rwanda anaitwa Jacques Tuyisenge, na pili kafungwa na George Odhiambo. Bao la FC ilifungwa na Ivoni Souza, kwa ushindi wa leo inapatia Gor. Ukiangalia katika table ya Kenya Premier League, Gor kwa kushinda leo wameweza kufungua ile gap kati yake na namba namba 2 katika ligi, Sofapaka imeenda mpaka Uh, pointi uh, kumi na mbili na mwasante sana, uh, Bonifasi Osano, mwandishi wa habari kule nchini Kenya, alikuwa akifuatilia kwa karibu mchuano huu ambao umetamatika uh, mida ya saa kumi na moja kwa saa za Afrika Mashariki katika uwanja wa Moi Complex nchini Kenya. Na hatua ya kumi na tano ya makala ya mia moja kumi na tano ya michuano ya baiskeli ya Tour de France imetamatika hivi punde kwa mwandishi wa baiskeli kutoka Uholanzi, Bauke Molema uh, kuongoza uh, ambaye mwendesha baiskeli huyu anaitumikia timu ya treki Segafredo, na ameshinda hatua hiyo siku moja baada ya akiongoza aki, aki mbele ya Diego Ulis pamoja na Ton Galopin ambaye ameshika nafasi ya tatu. Hapo jana mwendesha baiskeli wa Uhispania Omar Fraile alimaliza wa kwanza katika mzunguko wa kumi na nne mbele ya Jasper Stuyven. Na kule nchini Uingereza, msikilizaji kocha meneja wa klabu ya Liverpool Jurgen Klopp amefutilia mbali ripoti zinazoendelea katika vyombo vya habari zikikosoa hatua ya klabu yake kutumia kiasi kikubwa cha fedha wakati huu wa usajili. miaka miwili iliyopita kocha huyo uh, raia wa Ujerumani alitangaza kuwa ataachana ata na soka endapo wakati Manchester United ilipomsajili Pogba po, kutoka Juventus kwa kiasi cha euro milioni 89. meneja huyo ameviambia vyombo vya habari nchini Uingereza kwamba hayo yalikuwa maoni yake, lakini hajali ikiwa watu wanakosoa usajili unaofanywa na kikosi chake. Liverpool imemsajili golkipa wa Brazil Alison kwa ada ya euro milioni 68 na, na imetumia karibu euro milioni 250 katika kipindi cha miezi kumi na miwili iliyopita. Nam msikilizaji, sasa turejeree mjadala wetu wa hivi leo, na kama nilivyokujuza, nimeungana na wachambuzi wetu Alois Mchunga na Austin Odoro akiwa kule Nyanza, magharibi mwa Kenya. Yanga inapitia kipindi kigumu. Alois Mchunga, maswali ni mengi, kwa nini yanga imefika hapa? Nafikiri ni suala ambalo lilitarajiwa bila shaka na watu mbalimbali ambao wa wamekuwa wakiyafuatilia maswala haya ukijaribu kuangalia tangu kuanza kwa msimu huu kumekuwa na changamoto nyingi sana ukiandama na kuizonga klabu ya Yanga, lakini kubwa, nafikiri, yako mambo matatu ambayo hatuwezi kuacha kuyagusia tunapojaribu kuitazama miamba uh, hawa wa soka nchini Tanzania. Liko tatizo la maandalizi kwa timu yenyewe, liko swala la, la kisaikolojia, na yako masuala pia ya kukosekana kwa wachezaji muhimu kabisa ambao amekuwa msaada mkubwa sana kwa Ta, utajaribu kuona wakati msimu unaanza, waliokosa mtu kama Donald Ngoma aliyekuwa msada mkubwa, aliondoka Simon Msuva aliondoka, kuacha kumtaja goalkeeper wao aliondoka. Kwa hiyo walikuwa ni wachezaji muhimu sana waliondoka mwanzoni mwa msimu tu, kabla, kabla, kabla, um, msimu haujaanza, lakini katikati unakumbana na tatizo la majeruhi, mtu kama Stambwe, mshambuliaji mkubwa kabisa, Tabani Kamusoko, kiungo ambaye amekuwa muhimu sana kwa klabu hiyo na na wachezaji wengine muhimu wamekosekana, akina Kevin Yondani, akina akina akina Hassan Kes. Kwa hiyo hayo tu kujaribu kuangalia yanakujengea picha kwamba ilitarajiwa e, Yanga atakuwa na hali ngumu sana na sasa sijui nini kitatokea ndani ya siku tano zijazo wanatakiwa kurejeana na Gor Mahia, na na bado hakuna lolote kati ya changamoto zinazowakabili ambao limetatuliwa. Kwa hiyo sababu tatu hizo za za saikolojia, maandalizi pamoja na swala la kukosekana wachezaji muhimu nafikiri imekuwa ni mwiba mkali katika mchezo uliopita Gor Mahia na michezo mingine ya kundi lao. Na uh, Aloisi umemtaja al al al al al Donald Ngoma. Huyu licha kwamba ameshaondoka katika klabu ya Yanga uh, na lakini alikuwa na mchango mkubwa katika misimu miwili iliyopita. Yanga inashiriki michuano ya kombe la shirikisho barani Afrika ikiwa na kikosi chake hiki hiki, imefuzu kwenda hatua ya makundi, na sasa inashiriki hatua ya makundi licha kwamba imekuwa haifanyi vyema. Eh, sababu ni zipi sasa? wanacheza wa, wa, wa tu alimadi kutamatisha ratiba ama wamekumbana na ushindani ambao hawakutarajia kutoka katika timu shiriki zilizopo katika kundi D. Nafikiri na hata nafasi yao ama safari yao ya kufuzu kuingia makundi ilikuwa ni nyepesi ukilinganisha na kikosi walichokuwa nacho, na hawezi ukaacha kuiweka bahati kwenye safari yao wa. ni kama wali- walipata nafasi hiyo kibahati bahati tu, kwa sababu utakumbuka walilala wali, wali hapa nyumbani dhidi ya Township Rollers baadaye wakaenda kule, kule kule kule nchini chini waka- wakaenda kulazimisha sare wakafungua goli moja. Kwa hivyo ukijaribu kuangalia ni kama ni, ni timu ambayo imepita kwa bahati, lakini sasa umeona, baada ya kuingia wamekutana na kundi ambalo lina vigogo. Kuna ile Saja, kuna Lion Force, kuna Gor Mahia. Wamekuta ni mlima mkubwa kuliko huko alikotoka kwenye kwenye kwenye hatua za awali, na sasa utaona hata mchezo uliopita zile ya Gor Mahia, unaitazama Yanga inaanza na, na mchezaji kama Yohana Mkomola, kijana mdogo miaka kumi na nane, mchezaji kama Juma Mahadhi ambaye hakupata nafasi kabisa msimu uliomalizika wa ligi kuu ya nyumbani. Mchezaji kama Mwinaji anacheza nafasi ya katikati, mchezaji ambaye naye msimu unamalizika kwenye ligi ya Vodacom hajapata nafasi kabisa ya kuweza kucheza. Kwa hiyo unaona tu ni kwa sababu inawalazimu kufanya hivyo, lakini kama wangekuwa na, uchaguzi na uchaguzi wa kusema waendelea matembele na sili yanza wangesitisha safari yao, na utaona wamefanya hivyo kwenye kombe la la la, la klabu bingwa barani la la klabu bingwa Afrika Mashariki na kati, Kagame hmm. kwa kipindi hicho cha kujiandaa, lakini maandalizi yenyewe hayajafanyika. Aaloisi na, na, na, na, nitarejea tena kwako, nitarejea tena kwako. au si ni Oduoru, umekuwa kimya kwa muda mrefu. Gor Mahia wamekuwa washindani uh, wa madhubuti katika kundi hili kiasi cha kupelekea timu kama Yanga sasa hadi hivi sasa kuwa, ku ku ku kuwa chini, kwa maana kwamba wakiwa wa mwisho katika kundi lao D wamepoteza michezo miwili tena kwa kufungwa mabao manane wakiwa hawajafunga bao hata moja unadhani mashabi, wachambuzi wa mambo mnalitathmini vipi swala hili la ushindani mkubwa katika kundi hili hasa kizingatia kwamba Yanga ilionekana kama ni moja kati ya timu tishio. Na msikilizaji, tumempoteza katika uh, laini ya simu. Austin Odoro Aloisi, Gormaia ukiwatazama wat, uki wengi walitegemea kwamba watatoa ushindani kutokana na namna walivyotawala soka la Kenya. Je, hii imekuwa kikwazo kwa Yanga y kufanya vyema? Uh, siweki si, si, si, si, mbali sana Gorumahia na Yanga ukijaribu kuangalia katika mizania, kwa maana ya uwezo, kwa maana ya miundombinu, kwa maana ya, ya namna ambavyo timu zipo, Yanga wako mbali sana Gorumahia. Tatizo tu ni kwamba Yanga ya sasa hivi si Yanga ile ambayo ilikuwa inajulikana, wala si kwa sababu Gorumahia labda wako juu sana kwao, kwa sababu utaangalia Gorumahia wamekuja wame, wame, wame, nchini kushiriki kombe la Kagame, wamekutana na timu za Tanzania zimewatoa jasho wameambulia nafasi ya tatu. Kwa hiyo pamoja na kwamba aliacha baadhi ya wachezaji wao nyumbani, tumeona katika michuano ya sports pressa sasa walichukua wali-walichukua ubingwa, lakini hawezi ukasema ni timu ambayo inatisha sana kiasi kwamba unaiweka mizania ya juu mno kuliko timu za hapa Tanzania ikiwemo Yanga. Kwa hiyo nafikiri udhaifu wa Yanga ndio ambao umeipa nafasi Gor Mahia, lakini si kwamba Gor Mahia ni bora mno kuliko Yanga nafikiri kama Yanga watajipanga, labda usajili walioufanya hapa katikati, kama utaweza kuingia katika timu mechi ya marudiano baada ya siku tano, sijui kama watakuwa wamekamilisha hilo. Nafikiri wanaweza wakawa waka wakafanya lolote, lakini nafikiri Gorumahia si, si, si, si kwamba ni timu ambayo inatisha sana. Ni kwamba tu Yanga ni, ni timu ambayo imekuwa dhaifu mno kwenye kwenye kwenye, kwenye, kwenye mechi hizi za komu, za makundi za michuano ya kafu. Na uh, msikilizaji, Yanga ina iko chini kwenye kundi D ikiwa na alama moja, wakati timu ya USM Alger ya Algeria yenyewe inaongoza ikiwa na alama saba, wakati mabingwa wa soka nchini Kenya Gor Mahia wakiwa wa, wa, wa na alama tano, na timu ya Rayon Sports ya Rwanda ambayo pia katika mchezo uliopita ilicharazwa mabao mawili kwa moja na uh, arja ili inashika nafasi ya tatu ikiwa na alama, na alama mbili, na timu mbili pekee ndizo zitakazokwenda katika hatua ya robo fainali hapo baadaye. Swali jingine ambalo a, a, aloisi pengine lilitarajiwa li, li, li, li, li, li, li, ni kwamba uh, haya mashindano yameikuta Yanga katika wakati mbaya, kwa sababu unazungumzia zaidi ndani ya uwanja. Lakini je, nje ya uwanja Yanga ilikuwa imejipanga kukabiliana na ushindani uliopo katika mashindano haya? ndiyo maana nimeanza nikasema yako matatizo ya ndani ya, ya uwanja kwa maana ya kama hayo ya kukosa wachezaji kama hayo ya yya maandalizi, lakini nao matatizo ya kisaikolojia tunajua klabu yenyewe ya Yanga moja kati ya klabu kongwe kabisa ukanda wa Afrika Mashariki na Kati, inazongwa na ukata mkubwa. E, ni watu ambao wanaishi maisha ya dhiki. Tumeona kuna baadhi ya wachezaji mpaka wameshindwa kwenda kushiriki mchezo zile za Gorumahia kwa sababu tu za kimaslahi hawajaweza kukamilishiwa mikataba yao wengine hawajalipwa fedha zao, waligomea mazoezi, hawakuweza kusafiri na timu. Lakini ukiangalia hata waliopo pia ni kwamba tu wana, wanacheza kwa sababu tu wanaupenda mchezo wa soka, lakini klabu yenyewe nje ya uwanja, tumeona baada ya ligi kumalizika, mwezi mmoja na nusu Yanga hawajacheza mchezo wote mkubwa kira wa kirafiki zaidi ya kusema tu kwamba wamejifungia, wanafanya mazoezi na sijui mazoezi yenyewe alikuwa anayafanya na nani. Kwa hiyo hautarajii kwa timu kubwa kama Yanga, kwa timu kubwa e, nje ya uwanja inashindwa ku, kumudu mfano kuandaa michezo ya kirafiki na, ku, na kukaribisha timu kubwa kubwa imeshindwa kushiriki kombe la Kagame na si tu kwa sababu nyingine, lakini sababu ni kwamba ni ukata. Wachezaji wengi walikuwa hawajalipwa mafao yao, wachezaji wengi hawana mikataba, timu yenyewe haijui itaingia vipi katika michuano. Kwa hiyo nafikiri nje ya uwanja Yanga bado inayumba sana, hasa baada ya mdhamini wake Yusuf Manji kuweza kujiondoa katika klabu hiyo, asa na haha kuona namna gani wanaweza akaokoa hali ya mambo hili, katika katika katika katika njia kwa hiyo nafikiri mambo yote ndani ya uwanja bado ni magumu sana kwa klabu ya Yanga, na sioni chochote kama kitawezekana kitu katika siku tano zijazo wakati atarudiana na Golomahia hapa nyumbani nchini Tanzania. La sivyo, wanahitaji sana sana sana wachezaji mkubwa wa ndani na nje ya uwanja ili kuhakikisha kwamba wana, wana, wanarekebisha mambo na unaweza kuingia katika mchezo wakiwa na ari, kwa sababu kufungwa goli tatu na Golomahia hapa nyumbani itakuwa ni aibu, na si tu aibu, itakuwa pia inaondosha matumaini yao na pengine wakajiona sasa kwamba wamefikia mwisho naku-na ku na kuendelea kutoa pointi kwa timu nyingine ambazo zitasalia kwenye kundi lao. Na, asante sana asalia hapo hapo, Aloisi Nchunga. Tusikilize maoni ya mashabiki wa soka nchini Tanzania wakitathmini mwenendo wa klabu ya Yanga, na kisha Aloisi, tutarejea hapo baadaye kutathmini uh, maoni haya ya mashabiki wa soka. Naitwa Juma Mudini. Ni klabu ya Yanga ambacho inatakiwa kukifanya kikubwa ni wachezaji kuweza kujitoa kwa ajili ya timu, maana timu ipo kwenye mkwamo na wachezaji wamekuwa wakifanya migomo ya mara kwa mara kugomba kuchezea baadhi ya mechi. Mfano tumeona katika mchezo dhidi ya Gor Mahia vilitoka takriban vikosi vinne tangu asubuhi. Sasa hiyo inaonyesha kwamba labda huenda mchezaji fulani alikuwa anasema mi nitacheza baadaye, anabadilika sichezi. Kwa hiyo wachezaji lazima waweze kujitoa. Kwa majina anaitwa Elia Saule, niko Songea, mshabiki wa Yanga, lakini changamoto ambayo inatokea kwenye timu yetu mmoja wapo, na hilo swala la kiuchumi. Lakini ili iweze kufanya vizuri zaidi tunahitaji kwanza tuimarishe swala letu la, la kiuchumi. Pia tuachane na masuala ya usiasa pake. Soka likishachanganywa na masuala ya kisiasa inakuwa ni changamoto. Mimi naitwa Asha Aure, yuko Mwanza wilayani Sengerema. Naona kitu kikubwa ndani ya Yanga ambacho kinaendelea kifanyike sahizi ni kuachana na masuala mazima ya siasa ndani ya mpira kwamba ni na ni siasa. Naam, hayo ni maoni ya wasikilizaji wetu uh, katika eneo la Afrika Mashariki. Msikilizaji uliyetuandikia ujumbe kwenye ukurasa wa, wa Facebook RFI Kiswahili uh, Masanja Kanono ukiwa Geita, Tanzania anasema hapo kinachotakiwa ni mazoezi tu, tatizo letu wa Tanzania unasema tatizo letu wa Tanzania hatupendi kujituma, pia tupunguze uongeaji sana, yaani tunaongea utafikiri Uh, tume, tunaweza kufanya vizuri. Ujumbe mwingine ni wake Henry Kishiwa akiwa Kibamba, CCM, Dar es Salaam, Tanzania, anasema kitu ambacho Yanga wanapaswa wakifanye ni kuvunja tu ukimya na kuanza kutembea na kuomba msaada kutoka kwa watu wenye mwelekeo mzuri wa kiuchumi ili klabu hiyo isiyumbe katika uh, ushiriki wa mashindano haya. Na unasikiliza makala ya jukwaa la michezo kutoka idhaa ya Kiswahili ya Radio France International, Afrika Mashariki ni saa 12 dakika 51 na, na tunatathmini kwa kina uh, ushiriki wa klabu ya Yanga katika michuano ya klabu ya taji la shirikisho barani Afrika, hatua ya makundi ambao umekuwa si mzuri msimu huu. Na hapa studio mimi ni Fredrick Nwaka, na katika laini ya simu ni naye mchambuzi Aloisi Mchunga ambaye uh, pia ni mwandishi wa habari akiwa kule mkoani Iringa ni Kusini Magharibi mwa Tanzania. Aloisi, tumesikia maoni ya wasikilizaji wetu lakini uh, kinachoonekana wazi ni kwamba Yanga inaweza kutoka hapa. Hivi karibuni tulishuhudia mkutano ulioitishwa na viongozi wakitoka na azimio la kuundwa ku, kwa timu ambayo itasaidia ku, kuisaidia Yanga katika mchakato wa usajili na vilevile vile, baraza la wadhamini na hata serikali ya Tanzania kupitia kwa waziri wa habari, utamaduni, sanaa na michezo Dr Harrison Mwekembe ilisema kutofanikiwa kwa Yanga ni fedheha kwa michezo ya Tanzania. Hawa wadau wako wapi kwa sasa? Nafikiri ziko ziko ziko sababu nyingi, na kama ni suala la kutoka hapa, nafikiri ni itakuwa ni kwa kuchelewa, kwa sababu tunazungumza bado chini ya juma moja. Yanga inabidi wacheze mchezo wao na Burumahia wa marudiano, kwa hiyo hautarajii katika siku tano zilizobaki kuna lolote ambalo litarekebishwa kwamba stahiki za wachezaji zitalipwa. E, usajili wa wachezaji uliokwama utakamilika kama watafanya uchunguzi kwa, kwa maana kupata mwenyekiti, kwamba Yusuf Manja atarejelea ndani ya siku hizo tano, kwa mimi sioni. Nafikiri hata kama hatua yote itafanyika itafanyika kwa kuchelewa sana, kwa sababu mchezo unaokuja zidi ya Gor Mahia ni mchezo muhimu sana kwa Yanga wa kuamua kama wanaendelea kufuadafu kwenye michuano hii ya ya ya ya shirikisho barani Afrika, ama sasa ni kuhitimisha ndoto zao na pengine kuanza kutazama michuano mingine, labda ya ligi ya Vodacom na mashindano mengine madogo madogo. Kwa hivyo mimi nadhani na, na wadau wanaweza kawa wapo, lakini kwa hali ilivyo hivi sasa na tumechelewa sana, hata kama serikali itaamua kuingilia kati, hata kama wanachama atangum wachangishe wa, wa hata kama uchaguzi utaitishwa, hata kama Yusuf Manji atarejea sidhani kama hayo yote yatafanyika ndani ya siku tano zilizosalia kabla mchezo wao dhidi ya, ya, ya goruma hii wa marudiano hapa jijini hapa hapa hapa nchini Tanzania. Kwa hiyo nadhani kwa sasa kinachotakiwa kufanya ni kuwajenga zaidi wachezaji tukisaikolojia, kuweza kuambia kwamba bana, tupambane kama ni mambo yatakuwa vizuri, kama ni Yusuf Manji anaweza labda akafanya hata hata hata hata, hata ziara kwa wachezaji kuambia kwamba anarejea hivi punde, ama lolote inaweza kufanyika, kama ni serikali weke mkono wake, lakini nafikiri bila hivyo mchezo zidi ya goruma hii Yanga itapoteza na hata kama itapoteza hiyo ni kama na uelekeo wa kufanya kufanya kitu chochote kizuri, na hiyo ndio itakuwa mwisho wao sasa kwenye michano hii ya klabu bingwa ya ya, ya shirikisho barani Afrika na tunakumbuka msimu ujao Yanga haona nafasi tena kuiwakilisha nchi kwenye kwenye michoano mm, ya kimataifa. Kwa hiyo nafikiri yote hayo uliyoyataja ni muhimu yafanyike kabla mchezo wa Gor Mahia, siku tano zilizosalia. Na hilo siioni kama linawezekana. Na uh, mchoano kati ya Yanga na Gor Mahia, msikilizaji, utachezwa uh, Julai 29 katika uwanja wa taifa jijini Dar es Salaam, na hivi leo uongozi wa klabu ya Yanga umekuwa ukikutana na wachezaji makao makuu ya klabu hiyo iliyopo mtaa wa Jangwani a uh, jijini Dar es Salaam kutathmini eh, namna ya kutatua changamoto zilizopo na na, na ili waweze kusonga mbele kuelekea katika mchezo huo siku chache zimebakia. alioisi Tumewashuhudia leo hii Gor Mahia wakipata matokeo mbele ya wapinzani wao kule nchini Kenya. Je, wanaweza kuisimamisha Yanga? Yanga kwa sababu imekuwa licha ya kwamba haifanyi vyema, lakini katika uwanja wa nyumbani imekuwa haishindwi, imekuwa ina, inaweza kupata matokeo hata ya sare kama ilivyotokea katika mchezo wa kwanza wa nyumbani dhidi ya timu ya Rayon Sports. unadhani Yanga itathubutu bado unaendelea kuweka karata yangu kwa Gor Mahia. Wana faida mbili, hasa katika suala la maandalizi. Kikosi cha awali ama kikosi cha kwanza kilibaki nchini Kenya, wakati wenzao wale wa kikosi cha pili ambao hawapati nafasi sana walikuja kwa ajili ya kushiriki michuano ya kabingwa uh, kwa, kwa kwa Afrika mashariki na kati yeah. Kwa hiyo ni watu ambao wako timamu kimwili, wako timamu kiakili, saikolojia iko vizuri eh, uwezo wao wa kifiziki kama wachezaji wako vizuri tofauti na Yanga ambao tumeshuhudia kabla mchezo wa Gor Mahia hawakuwa na mchezo mwingine katikati hapa baada ya ligi ya Tanzania kumalizika. Kwa hiyo hata wache, kuna wachezaji mfano, kocha wa Yanga alizungumza baada ya mchezo wa Gor Mahia kule Kenya kwamba kuna wachezaji ambao hata hawajafanya mazoezi, wamejiunga na timu siku tatu kabla ya safari na wakaunganisha kwenda Kenya kucheza. Kwa hiyo, kulingana na hilo la maandalizi, na unajua mpira ama mchezo wote ule, iwe masumbwi iwe iwe mpira iwe iwe, iwe, iwe riadha mazoezi ndio kila kitu, sioni Yanga kama wana utimamu huo wa kuweza kuwasimamisha Gor Mahia, na utakumbuka Gor Mahia si wenyeji sana wa Tanzania, wametoka juzi tu kucheza hapa michezo hiyo ya Kagame. Kwa hiyo, Alois pengine nikukatishe pia hapo, ni kwamba sasa klabu nyingi zi, zi, katika ukanda huu zinamilikiwa na, na wanachama. Ukienda nchini Kenya Gor Mahia, FC Leopard, hapa Tanzania Simba Yanga, lakini pia hata kule nchini Rwanda Rayon sporti, pale nchini Uganda vile vile, unadhani ipi itakuwa suluhu ya ya, ya, ya klabu hizi ili ziweze kuendelea kufanya, kufanya vyema katika mashindano ya ngazi ya klabu uh, barani Afrika, kwa sekunde kumi, mfano wa Simba na Azam ni muhimu. Tunaona sasa hivi wanacheka tu, Azam hawana matatizo yaliyoko Yanga, tunaona timu kama Singida United hawana matatizo hayo Tuona timu kama timu kama, kama kama kama kama Simba wenyewe sasa hivi baada ya kubadilisha mfumo, kwa unafikiri fikiri, cha msingi ni, ku, ni kuzipeleka klabu hizi kibiashara zaidi. Tuachane na mfumo wa wanachama naam. Tuwaite wawekezaji wawekeze, ili kusiwe tena na mambo haya ya kuzungusha bakuli ama mambo ya kuanza kuomba michango na kutegemea na kutegemea wanachama waweza kuibeba klabu. Asante sana, shukrani sana Aloisi Mchunga kwa kujumuika nami katika makala ya jukwaa la michezo siku hii ya Jumapili ya Julai 22 mwaka 2018. Shukrani sana naam. Lakini pia msikilizaji, hapo awali tulikuwa naye uh, Boniface Osano eh, Austin Odor kumradhi, lakini uh, tulishindwa kumpata wani kutokana na matatizo la kiufundi. Mimi ni Frederick Nwaka na namuona mwenzangu uh, Ruben ukumbuka tayari ameshaingia hapa studio kutamatisha matangazo haya ya jioni. Karibu sana Ruben. Asante sana mwenzangu Fredrik Nwaka, na msikilizaji, shukrani za dhati uh, kwa kuwa nasi katika matangazo haya, muda umeturuhusu kuwa na haya bila shaka katika matangazo yetu ya jioni hapa RFI Kiswahili. Mimi naitwa Ruben Lukumbuka, na nikutakie uh, alamsiki, nikutakie jioni njema. Uh, usikose kumwomba Mungu utakapolala. Hacha nikuache na wimbo huu zaji ndivyo nasi tunatamatisha matangazo yetu ya jioni hapa idhaa ya Kiswahili ya RFI. Sekunde chache kutoka hivi sasa utajiunga na wenzetu huko Paris, Ufaransa, kwa matangazo mengine. Mimi naitwa Ruben Lukumbuka, kwa heri kutoka Dar es Salaam.