Asante sana Emanuel Makundi, na bila shaka msikilizaji amekujuza habari za dunia zinazojili wakati huu duniani na hivi sasa tunakuletea makala ya jukwaa la michezo tukitathmini kwa kina aa, mwenendo wa ligi ya Tanzania inayotazamiwa kuanza aa, wiki ijayo, huku changamoto kubwa ikionekana wazi ni kukosekana kwa mdhamini mkuu wa ligi hiyo. Utafahamu kwamba Uh, ligi mdhamini mkuu wa ligi hiyo ilikuwa ni kampuni ya mawasiliano ya simu za mikononi Tanzania Vodacom, lakini kwa sasa mkataba wake umemalizika, na tayari mamlaka zinazosimamia soka nchini Tanzania zimethibitisha kwamba msimu ujao ha, wata, ligi itaanza pasipokuwa na mdhamini mkuu. Basi tutaangazia haya kwa kina na baadhi ya mambo tutakayogusia ni je, klabu zimejiandaa kikamilifu kushiriki uh, ligi bila kuwa na mdhamini mkuu na tutarajie nini uh, ikiwa kutakuwa kuna ushindani wa kweli katika ligi hii. Haya ni baadhi ya maswali ambayo tutakuwa tukijadili na wageni wangu kwa hivi leo, na ambao ni mtendaji mkuu wa klabu ya Azam Abdulhamim Abdulkalim Amim. Huyu ni mtendaji mkuu wa klabu ya Azam ambayo inashiriki ligi kuu ya Tanzania. Anaungana nasi akiwa jijini Dar es Salaam, Tanzania. Karibu sana Abdulkalim Amim katika makala ya jukwaa la michezo RFI Kiswahili. Asante sana. Na pia msikilizaji, katika laini nyingine tunaungana na mchambuzi wa soka Samuel John akiwa Mwanza, kaskazini magharibi mwa Tanzania. Pia ameungana nasi kwa njia ya simu jioni hii. Karibu sana Samuel John. Asante sana. Naam, asante sana msikilizaji, na nikujuze kwa muktasari tu habari za michezo zinazoendelea duniani kwa sasa nikianzia pale nchini England. Uh, Manchester United hivi sasa kama unashuhudia mchezo wa ligi kuu, imeshachapwa mabao mawili kwa moja na timu ya Uh, mpambano huu unaochezwa kule katika ligi kuu ya kandanda nchini England, ikiwa ni kipindi cha kwanza, na hapo awali Manchester City imeshusha kisago cha mbwa mwitu kwa klabu ya Huddersfield Town kwa mabao sita kwa moja huku mshambuliaji kutoka nchini Argentina uh, Sergio Kuni Aguelo akifunga uh, mabao matatu katika mchezo huo. Na pale nchini Italia uh, Cristiano Ronaldo jana alianza ligi kuu ya soka nchini Italia na klabu yake ya Kievo Verona kwa kupata ushindi wa mabao matatu na klabu yake ya Juventus ikipata ushindi wa mabao matatu kwa mawili dhidi ya Kievo Verona. Na huo ulikuwa ni mchezo wa kwanza kwa Cristiano Ronaldo ambaye amejiunga na Juve msimu huu akitokea kwa mabingwa wa soka wa Ulaya timu ya Real Madridi ya Uhispania. Na michuano ya taji la shirikisho barani Afrika hivi leo uh, majira muda mfupi kutoka sasa, Yanga ya Tanzania inaipokea timu ya uh, USM Alger ya Algeria, mchezo ambao unashuhudiwa na mwenyekiti wa klabu ya Yanga Yusuf Manja ambaye kwa muda mrefu alikosekana katika klabu hiyo, lakini tayari ripoti mbalimbali mbali kutoka nchini Tanzania zinaainisha kwamba ameshasiri katika uwanja wa taifa kushuhudia pambano hilo. Na mchezo mwingine utakuwa ni kati ya mabingwa wa soka nchini Kenya, Gor Mahia wanaowapokea Rayon Sports ya Rwanda na namna. Sasa msikilizaji, turejelee mjadala wetu wa hivi leo, na kama nilivyokujuza, tunaangazia kukosekana kwa mdhamini mkuu katika ligi kuu ya soka Tanzania bara a, msimu huu ambao inatazamiwa kuanza Agasti 22. Kwanza nianze na Abdul Karim Amim, mtendaji mkuu wa klabu ya Azam. Je, kama klabu mlilifahamu mapema hili, kwamba kutakuwa na kukosekana kwa mdhamini mkuu wa ligi kuu ya soka Tanzania bara? Kiukweli hatukuwa tunalifahamu kwa sababu hatukupewa taarifa rasmi ya awali, lakini wasiwasi huu walikuwepo kutokana na kuwa mkataba mpya, walikuwa na wasiwasi wa ku- ku- renew, yaani kurudiwa kuongezwa, ni mkataba mpya kwa hiyo wasiwasi ulikuwepo, isipokuwa tukuwa na uhakika zaidi. Nam, sasa taarifa rasmi imetolewa na ta na mamlaka inayosimamia ligi ya Tanzania kwa maana ya bodi ya ligi na TFF. Wamesema ligi itaanza pasipokuwa na mdhamini, na tunafahamu kwamba katika kipindi cha miaka minne iliyopita Vodacom walikuwa wakitoa kiasi cha zaidi ya bilioni 2.3 kwa mwaka, wakitoa vifaa vya michezo kwa timu shiriki, lakini pia wakitoa zawadi kwa washindi na nauli kwa timu ambazo zinashiriki ligi hiyo. imewaathiri kwa kiasi gani katika maandalizi? Vilkoli imetuathiri na pia inaweza kuathiri zaidi timu zingine ndogo ndogo, kwa sababu Vodacom walikuwa wanasaidia sana kupus mambo mengine kama usafiri, vifaa. Kwa hiyo ni mipigo nipigo kubwa sana kwa timu zinazoshiriki ligi kuu. Na, asante sana uh, Abdulkarim mwamim sali, salia salia hapo hapo, nije kwako Samuel Joni uh, klabu li, zinasema kwamba ziliona zi, zi kwamba jambo hili litajitokeza lita, unadhani klabu za zinazoshiriki ligi ya Tanzania hususan hizi klabu ndogo zimejipanga kikamilifu kucheza ligi pa, pa, pasipo kuwepo na mdhamini mkuu? Hakuna mipango yoyote ambayo ipo katika klabu hizi ambazo tunasema ni klabu ndogo ndogo? na hilo la kuziita ni klabu ndogo ndogo, unaweza ukalishuhudia zaidi kupitia klabu ya Dar es Salaam Young Africans ambayo ni klabu ya muda mrefu, lakini tumeona katika kipindi cha hivi karibuni namna ambavyo imepata msukosuko na swala so zima likielezwa kuwa ni changamoto ya kifedha. Sasa kwa klabu kongwe na kubwa kama Dar es Salaam Young Africans, mambo yalikuwa hivyo kutokana tu na kukosa kiwango cha fedha ama kiasi cha fedha walichokuwa wanakihitaji? Niambie leo, kwa hivi vilabu ambavyo ni vidogo vidogo vinavyoshiriki ligi kuu soka Tanzania Bara, vinashiriki ligi vikiwa havina mipango yoyote, vinashiriki ligi vikiwa havijui kwamba vinataka nini katika ligi hiyo. Kukosekana kwa fedha hizi ambazo ni takribani milioni themanini kwa mwaka ni pigo kubwa sana kwa vilabu hivi, na lakini niseme tu kwamba licha ya kwamba fedha hizi nafikiri sasa kuna kwenda kuiharibu ligi kama fedha hazitopatikana, kwa sababu kwa kiasi kikubwa sisi ambao tumekuwa tukikaa karibu sana na ukipita katika vijiwe, unasikia wanazungumza wenyewe kwamba katika ligi kuu soka unatakiwa ucheze tu michezo yako kadhaa, ushinde, ujikusanyie pointi takribani thelathini mzunguko wa kwanza, mzunguko wa pili uanze biashara ya kuuza mechi. Sasa kama hiyo ilikuwa inazungumzwa hivyo na fedha za mdhamini zilikuwepo Leo hii kama kuna fedha za mdhamini, unaona kabisa kwamba vilabu hivi vitakuwa katika hali mbaya, na pengine tunaweza tukashuhudia moja kati ya ligi mbovu kabisa ambazo hazijawahi kutokea. Na tayari dalili zilionekana mapema tu kwamba ligi kwa kiwango kikubwa itakuwa ni ya upande mmoja, nikiwa na maana ya kwamba klabu zenye uwezo wa kifedha zitafanya vizuri sana katika ligi kuliko hizi klabu ambazo zimekuwa zikizitegemea hizo klabu, ambazo pesa zinazotokana na pesa ambazo wanazipata kutoka kwa mdhamini no. kwa ajili ya kuendeleza shughuli zake. Kwa hiyo unaona kabisa kwamba ligi itakuwa na changamoto kubwa sana, endapo fedha hazitopatikana kwa wakati. Na sasa na, uh, tukisalia hapo samu wadhamini wa wanaobaki ni kampuni ya, ya, ya Azam Media ambayo inaonyesha ina, ina mechi za ligi kuu ya Tanzania ambayo itatoa kiasi cha shilingi milioni 162 uh, kwa, kwa kila timu inayoshiriki, lakini kwa awamu, lakini pia vile, vile benki ya KCB ambayo pia ni wadhamini wenza wanatoa milioni 15 kwa, kwa, kwa kila timu zinazoshiriki e, wakapambana timu timu kama Mbao, au pia vile vile, timu kama pia African Leoni ambayo iliteremka daraja na sasa hivi imerudi ime, ime, ime tena. Timu hizi changa zinaweza kujinasua licha ya wa ndogo kukosekana mdhamini mkuu? Ah, zitapambana na zitapambana, huku mtaani tunasema kwamba watapambana na hali yao. Hicho ndicho ambacho kitatokea, kwa sababu kwa kiasi fulani katika suala hili mi nataka niweke katika mdhania wa namna hii. Kuna pahala ambapo moja kwa moja tunatakiwa f lakini kuna sehemu nyingine tunavotakiwa tuvilaumu vilabu vyenyewe, kwa sababu utaangalia kwamba licha ya kwamba hakuna pesa za mdhamini na tayari mamlaka zimekwisha kutoa taarifa ya kwamba ligi itaanza, lakini baadaye mdhamini anaweza kapatikana, hivi vilabu vyenyewe ambavyo vinashindana vina mkakati gani hasa ambao upo wa muda mrefu, mbali na fedha za wadhamini? Zimejiandaa vipi kwa ajili ya kuweza kushindana? Hiyo ni changamoto nyingine ambayo unaiona ukitoa timu ya Azam ukitoa Simba, ukitoa Dar es Salaam Yanga Africans, ukitoa Mtibwa, ukitoa Kagera Sukari, hizi timu ambazo zinaonekana kuwa zina ushirikiano ama zina uhusiano na taasisi, timu nyingine, unaona kwamba kuna changamoto kubwa sana, na changamoto kubwa inaonekana pale ambapo pindi fedha hizo zinapokuwepo, kwamba zinakuwa ni fedha zinazogombaniwa na wachache katika kuziongoza ambao ni viongozi wa hizo timu. Sababu nilikuwa naongea na moja kati ya viongozi ambao amekwisha kuwahi kupita katika klabu ya Toto ananiambia kwamba bajeti yao kwa mwaka ilikuwa inakaribia takriban milioni mia tano. Sasa leo hii kama wanasema kwamba wana bajeti ambayo inakaribia milioni mia tano kwa fedha zile ambazo zilikuwa zinatolewa milioni themanini, hizi ambazo wanazitoa KCB pamoja na Azam, unaona kwamba inakuja kama karibia katika milioni mia mbili hata milioni mia mbili hamsini haifiki. Sasa bado kulikuwa na changamoto kubwa sana, kwa hio unaona kabisa kwamba katika vilabu vyenyewe kumekosekana mkakati thabiti wa kuweza kuvifanya vilabu viweze kuwa na vyanzo vya mapato, na mpira ni biashara. Lakini TFF nayo ina eneo la kulalamikia mbali na mdhamini tu. Leo hii wametuongezea timu, zipo takribani timu ishirini. Sasa hizi timu ishirini zinakwenda kushindana vipi kama hakuna hela? Lakini... na, na, samu, samu nitarejea Samu, nitarejea kwako nitarejea tena kwako uh, uh timu hazina fedha, uh, timu idadi ya timu imeongezeka. Abdulkarim Mwamimu, na klabu mnatupiwa lawama kwamba pengine hamkuwa na na, mipango ya uh, uh, moja kwa moja kujiandaa na, na, na, na na, na dhahama hii ambayo sasa ndio inatokea wakati huu ligi ikiwa imesalia siku chache kabla haijaanza. tunafahamu uh, kwamba kuna klabu chache ambazo angalau unaweza kusema zinajiendesha vizuri kama vile Azam, uh, Kagera Sugar, uh, Mtibwa Sugar na, na, na, na klabu ambazo zinamilikiwa na vyombo vya ulinzi na usalama, uh, ukitathmini kwa ujumla wewe kama kiongozi wa klabu unadhani Ah, itakuwa ni ligi na ya namna gani hasa, kwa haya yanayoendelea hivi sasa uh, ki ushindani ki, ki, kidogo unaweza akapungua kwa sababu <coughs> asili mbali za timu so, ndogo kama mwenzangu umetolea mfano Yanga, klabu kubwa na imekuwa imeumba kidogo hapa katikati kwa kukosa tu mfadhili wao mwenyekiti wao Yusuf Manji, sasa siku mbili hizo. Timu zingine ndogo ndogo ambazo kawaida kwenye ligi zilikuwa zikishindana, lakini ikifika raundi ya pili una- unaona kabisa namna zinavyofungwa, ukiangalia hali yao, time nyingine wanashindwa kusafiri. Msimu uliopita tumeona Njombe, kuna time walikuwa yani hata kusafiri ilikuwa tatizo. Sasa sikuambii, sasa hii ikiwa Vodacom umeondoa ile hela, sisi wenyewe hizo timu tunazoitwa kubwa ya Azam, Yanga, Simba pia kukosa ile hela itatuathiri kwa sababu ile hela ilikuwa ndogo, ilikuwa ni kiasi kikubwa ambacho kilikuwa kinatusaidia. Sasa ita, itapunguza kidogo ushindani especially safari. Timu zimeongezeka zimekuwa ishirini sasa kuna ku, namna ya kusafiri mikoa imezidi, kwa hiyo yaani ni tatizo ni tatizo. Na pengine sasa umesema hapo awali kwamba uh, mli, mliona viashiria vya, vya uwepo wa swala hili kabla hata halijatangazwa rasmi. Un, unadhani uh, nyinyi kama Azam pengine mlichukua hatua gani sasa ili kuhakikisha kwamba mnakabiliana uh, na hali hii ambayo i, i, i, sasa inaonekana kuenda kuwaathiri kiuchumi. Actually, sisi kwa sababu tulikuwa tushaanza kuiona picha, kwa sisi haiwezi kutuathiri sana tarifo, kile, sumacho, lakini hata hivyo itatuteteresha kidogo. Tumepunguza kitu tulikuwa tunacho, lakini tumeondoka kwa hiyo tu- tutapigana aji saidi, tutaenda hivyo hivyo. Lakini inaniumiza kichwa kutokana na timu nyingine ndogo ndogo. Kuna timu, ligi itayumba kidogo, itaweza tatizo. Inawezekana timu ikashindwa kusafiri, sijui itakuwa vipi. Yani, mpaka saa hizi inaumiza kichwa timu Asante sana uh, salieni kwenye laini ya simu wa, wageni wangu. Msikilizaji unategea sikio makala ya jukwaa la michezo kutoka idhaa ya Kiswahili ya Radio France International Afrika Mashariki. Ni saa 12 na dakika 48, na, na hivi leo basi tunatathmini uh, ligi kuu ya soka Tanzania bara ambapo pazia lake litafunguliwa Agosti 22, lakini hadi hivi sasa mdhamini um, mkuu wa ligi hiyo Hakuna, kwa hivyo klabu itabidi zijikakamue ili kuweza kushiriki katika ligi hiyo. Na kwa maana ya wageni, niko naye Abdul Kalim Amim ambaye ni mtendaji mkuu wa klabu ya Azamu FC ambayo inashiriki ligi kuu ya soka Tanzania bara msimu wa kumi sasa, bila shaka lakini pia, uh, kwenye laini nyingine, tumeungana na Samuel John ambaye ni mchambuzi wa soka akiwa mjini um, Mwanza kaskazini magharibi mwa Tanzania. Hebu tuwasikie wasikilizaji wetu, pia nao wana maoni gani kufuatana na haya yanayoendelea katika baada ya kukosekana kwa wadhamini katika ligi ya Tanzania bara msimu unaoanza hivi karibuni. Ibrahim Kumba Kumba, mimi na klabu chama cha soka cha TFF yani wamechelewa kwanza, ili swala ilibidi ishughulikiwe kabla ya ligi haijaanza. Ligi ile ilivyoisha msimu uliopita ilibidi washughulikiwe kwanza swala hili. Sasa ukiangalia changamoto zinakuja vipi, vilabu vile kuwa vilabu kumi na sita kipindi cha nyuma, je, vilabu vimeongezeka sasa hivi vilabu vipo ishirini, je, changamoto sio zitazidi? Na maoni yangu naona kwamba hawa nani TFF wao, wao ndo walikosea kwa sababu, wangekuwa kama wangejua ilibidi hawa wawataarifu wa, kwanza walivoda kwamba sisi tumeshapandisha timu mwaka huu zimefika ishirini. Kwa hiyo sisi tulikuwa tunawaombeni tufanye nini katika udhamini wetu mwakani, tufanyaje ili tuzimiliki hizi timu ishirini ambazo tumezitoa tutu, tutu, e, kutoka kumi na sita mpaka ishirini. Mi naona kutokana na uwezo wa hizi timu ni, ni mdogo, ni wale Vodacom walisaidia, walisaidia sana. Kwanza udhamini wao ulikuwa ni wa muda mrefu alafu pili fedha walizokuwa wanatoa kidogo zilikuwa zinaridhisha kwa zile zinafata. Aa, zi, sahibi, timu ambazo zinazopata ushindi. Naitwa Mohamed, mi navyoona kwa sasa hivi tuone zitavokuwa, kwa sababu kwanza sasa hivi timu zimeongezwa tofauti na mara ya kwanza, timu zilikuwa chache. Inawezekana kwa changamoto ikatolewa kwa vilabu au kawa, lakini, atu, tuone ta n kwa maoni yangu kuhusiana na hii ishu ambayo ya Vodacom kujitoa kutokudhamini kama mdhamini mkuu kama ilivyozoeleka timu ndogo zitaathirika kwa kiasi kikubwa sana, kwa sababu tunajua kabisa kwa uchumi wa Kitanzania kwa timu nyingi hazina wadhamini, kwa hiyo ziko nategemea hiyo pesa katika kujiendesha. Safari hii tutegemee kwa kiasi kikubwa sana ligi kuwa chini ya timu hizi kubwa ambazo zitakuwa na uwezo wa kifedha. Kwa jina, mimi naitwa Atibu. Kwa mii binafsi, inaona timu zitakazoathirika timu ndogo ambazo bado hazijajitosheleza, tukiacha Simba mfano, Azamu, Yanga. Nam msikilizaji, hayo ni maoni ya wasikilizaji wetu kutoka jijini Dar es Salaam, Tanzania, ambao nilizungumza nao hapo awali, nao pia wakiangazia yale ambayo wameyaona baada ya kukosekana kwa mdhamini mkuu wa ligi ya Tanzania bara msimu huu amim. Sasa ume, umesikia maoni haya ya, ya, ya, ya wasikilizaji ya wa wetu, pengine uh, unaona suluhi itakuwa ni nini sasa kuelekea uh, msimu huu ambao unatazamiwa kuanza hivi karibuni? timu zijipange tu ziendane na realisti ilivyo, labda tuendelee kuomba kabla ligi haijaanza, kwa sababu moja ligi na CFF walivyotuambia ni bado mchakato unaendelea, kwa hata ligi inaweza ikaanza na akatokea mdhamini labda akaendelea au akatokea mwingine kwao, tuendelee tukuomba na tuwe tukubaliana na hiyo hali ilivyo kwa sasa hivi, hamna namna nyingine yote. Lakini kiukweli akikosekana kabisa mdhamini ligi yetu itayumba nase kwa muda. Karibia zaidi ya miaka minne tumekuwa tukienda vizuri, lakini bado kuna simu iliyoiwewa ili ilikuwa iwatoshi. Kwa hiyo gharama zinakuwa ni kubwa kuliko ile inayopatikana, lakini amna, amna jinsi namna, jinsi simu inabidi zijiandae tukisaikolojia nam na, na, na, samu, samu, unaona ligi itakuwa ni ligi ya namna gani kwa maana ya umadhubuti wake, kwa sababu uh, wasikilizaji wetu wapo wamewasikia wanatupa, wana, wana lawama kwa shirikisho la soka Tanzania TFF, na pia wakisema kwamba uh, mambo yatakuwa magumu sana kwa, kwa, kwa klabu ndogo ligi itakuwa ya upande mmoja, na timu ambayo itakuwa na uwezo wa kifedha itakuwa na uwezo pia wa kununua matokeo, kwa sababu hicho ni kitu ambacho watu wanaogopa kukizungumza, lakini huku ambapo sisi tupo na tunashuhudia michezo inafanyika, ndio yanayoendelea hayo. Kwa hiyo ligi itakuwa ni ya upande mmoja, na nafikiri kwamba suluhisho pekee ni TFF sasa na bodi ya ligi kuwa wawazi katika masuala haya ya kimikataba na kuhakikisha kwamba kunakuwa na uwazi pindi ambapo wanatafuta wadhamini, kwa sababu kama kuna uwazi na watu wameleta tenda ama wameleta ume, ume, wanataka kudhamini ligi mmejadili, nafikiri kwamba mnaweza mkawa na suluhisho zuri zaidi, kwa sababu mi naona wakati wote tumekuwa tukipata wadhamini, lakini haujui kwamba huyo mdhamini alipatikana katika mchakato upi. Kwa hiyo nafikiri kwamba kukiwa na uwazi itasaidia sana, na tusifikirie tu ligi kuu. Ni kukumbushe tu, hata ligi daraja la kwanza mfumo umebadilika, lakini unapiga hesabu unaangalia hivi vilabu vitasafiri vipi? Kwa hiyo unaona bado kuna changamoto kubwa sana. TFF, wanafanya kazi nzuri lakini wafanye kazi nzuri na ya ziada zaidi kuhakikisha kwamba wanakuwa na utaratibu ambao utakuwa na utaratibu wenye uwazi ili kufanikisha soka la Tanzania lifike pale ambapo siku zote tumekuwa tukitamani lifike, na, na, na, msamu tutarejea pengine amimu. Sasa wakati huu tukielekea ukingoni kabisa mwa makala yetu kwa hivi leo, samu ametaja swala la uwazi hapo. Mara kadhaa tumekuwa tukishuhudia TFF ikitangaza wadhamini wanaosimamia watakaofadhili wa, ligi daraja la kwanza ligi Ku, una, u, kama klabu ambao ni wadau muhimu juu ya, ya, ya masuala haya, mmekuwa mkishirikishwa pengine na kutoa ushauri wenu eh, juu ya nini kinachopaswa kufanyika katika swala zima la udhamini. Kiukweli tu- tusitupia lawama sana f hi yenye viongozi wapya hawasaizi kwa sababu huu mchakato wa oaom ulikuwa ni kabla, wao wameukuta. Sasa kuna kosa, kuna tatizo lazima lilifanyika mwanzo ambao linafanya mkataba mpaka unakwisha usijulikane tena, kama unaendelea au anakuja mdhamini mwingine. Sasa hapo kuna tatizo ambayo ilifanyika kabla. Kwa hiyo kilichokuwepo ni, ni kujipanga, isipokuwa hilo swala kama tunashirikishwa, ni kweli, kwa sababu bodi ya ligi huwa inakaa na na viongozi wa klabu. Kwa hiyo viongozi wa klabu wanapewa wanapewa taarifa kabla au kuambiwa kama tunaenda kwenye mchakato no. wa mkataba mpya au naongezwa au ongezwe. Lakini sasa mpaka mara mwisho vilabu vilivyokaa na bodi ya ligi, mchakato bado ulikuwa unaendelea, lakini suddenly, imetoka taarifa kama Vodacom hawaendelei kwa sasa hivi sasa. Lakini TFF na bodi ya ligi bado wanatuambia kama mchakato tena unaendelea. Sasa ote, che, na tunaambiwa kama timu yote ligi, wakati inaendelea, mdhamini anaweza akapatikana na mpengine sasa wamewacha wa, wa njia ya panda yote kwa yote. Uh, klabu yako ya Azamu ime, ilikuwa na kambi ya wiki mbili uh, kule nchini Uganda ikijiandaa na ligi. Kwa sekunde kumi pengine unaaidi nini, uki, ukiwa kama mtendaji mkuu juu uh, ya maandalizi ya klabu ya Azamu msimu huu? Maandalizi yalikuwa mazuri, tumemaliza, tumerudi vizuri na sasa tuko kambi hapa hapa Dar es Salaam Chamazi, tunaendelea na mazoezi. Mazoezi yameanza jana, mara mbili asubuhi na jioni, na leo mara mbili na kesho ataendelea, tuko tayari kwa ajili ya msimu mpya unaanza. Sisi uh, tunaanza Alhamis, uh, na ndio pipi. Naam. Kwayo, kwa hiyo wapenzi wetu, washabiki wetu, wako tayari kwa msimu mpya unaanza. Mshukrani um, sana uh, Abdul Karim Amimu, mtendaji mkuu wa klabu ya Azam kwa kushiriki nami katika makala ya jukwaa la michezo Jumapili. Asante sana. Asante sana. Nam, pia nakushukuru sana Samuel Joni kwa kuungana nami katika makala ya jukwaa la michezo Jumapili hii asante sana wasalimie dar es salaam bana shukran sana mimi ni frederik nwaka namwona uh, emmanuel makundi ameingia hapa kutamatisha matangazo ya jioni karibu sana makundi nam asante frederik nwaka usikose matangazo yetu mengine kesho asubuhi saa moja na nusu na saa mbili na nusu kwa heri Msikilizaji ni kibao hill the world. Na msikilizaji ni kibao hill the world kutoka kwake msanii pato ranking kutoka kule nchini Nigeria. Ndivyo anavyotamatisha matangazo yetu kutoka hapa Dar es Salamu nchini Tanzania. Usikose kusikiliza matangazo yetu mengine kesho asubuhi saa moja na nusu na saa mbili na nusu. Muda mfupi ijao ni matangazo yetu mengine kutoka Paris, Ufaransa.