Nakusalimu msikilizaji wa RFI Kiswahili popote pale ulipo, na karibu katika makala ya nyumba ya sanaa kutoka hapa jijini Dar es Salaam nchini Tanzania. Jina langu ni Stephen Mumbi, na leo ni fahari iliyoje kuwa nao mbanaye. Bendi ni bendi ya muziki kutoka pale nchini Malawi. Karibu msikilizaji msikilizaji kuzungumzia muziki wa bendi na bendi yamba naye kwa ujumla wake. Nitakuwa naye mmoja wa wasanii kutoka katika bendi hiyo. Naitwa Jubert Simuchova, ninapiga drums kwenye bendi Yambanaye, hebu tupe historia fupi ya bendi Yambanaye. Iliundwa lini na ilikweje kweje mkakutana pamoja na kuunda bendi hii? Tulikutana huku huku Malawi, wote sisi kwa sababu sisi uh, wote kwenye kwenye, kwenye kundi letu wote uh, ni wa Malawi. Tulianza kupiga mziki pamoja uh, ilikuwa 2016 elfu mbili na kumi na sita. Ni miaka miwili sasa mko pamoja. Hebu tuambie bendi Aya hii inaundwa na wakina nani na wanapiga vyombo gani katika bendi yenu na waimbaji pia e, wako wangapi? Tuna Tennis Band, huyo anaimbaga ana, ana, ana, ana, ana voice ndo, ndo ana, ana, ana piga front line ya voice kwenye bendi. Tuna Toko Chiraga, huyo ndo anapiga ana acoustic guitar, na tuna Sanderson mpapo, huyo anapiga bass guitar na tuna Salimu Daud, huyo anapiga saxophone, na tuna mwingine Lenzo, na yeye huyo anapiga saxophone, na kuna mimi ndo napiga drums, na kuna mmoja tena anapiga lead guitar. S sijaona katika bendi yenu msichana, kwa nini mko wanaume watupu? Ah, hatujawahi kugundua msichana yani anaweza kupiga mziki na sisi. Kwa nini Malawi wasichana wanaofanya muziki hakuna? Wapo wengi sana, shida iko wapi? Sasa kwa nini hamjaweza kuwashawishi kujiunga na bendi yenu? ni bendi ndogo yani, tuna, tuna, kama hapa tumeongeza mtu mmoja wa saxophone yani tuki, tuki, tukitaka mchana tutamtafuta na tutam, tutampata. Wasikilizaji wa makala ya Nyumba ya Sanaa wangependa kufahamu ama kusikia miongoni mwa vibao vyenu ambavyo ni maarufu kibao cha Odi, tupate kionjo kidogo cha kibao hiki halafu tuanze kuzungumzia sanaa yenyewe ya utunzi na aina ya nyimbo ambazo mna, mnaimba. kidone ahe, lenge mdima ahe, ahe. na magule ya kwitu ah. Gilbeti, kibao hiki kinazungumzia nini kwa Kiswahili? uh, kwa Kiswahili ina- inakuwa kama tunasema kwamba sisi, sisi ni bendi mpya na tu, tunakuja sasa kwenye kwenye kwenye continent kama tunawambia, tuna, tuna watu wote kwamba kwamba sisi ni Mbanaye, msituogope. Kama hilo tunasema, mnabisha hodi, mnaomba kukaribishwa katika sanaa hii ya muziki. E, nyinyi kama bendi mpya inayoitwa Mbanaye. Mbana, mbanaye kwa Kiswahili maana yake nini? Mbanaye kwanza, mbanaye kuli, tulikuwa watu wanne. Hivi tulikuwa watu wanne ndio tukasema kwamba ah, tujipe tu kwa, jina kwamba nne. So sa hilo hilo ni, ni kitumbuka cha huku Malawi, inamaanisha mbanaye, mbanaye inamaanisha wanne. Tuk, tukiz, yeah. tukizungumzia sasa mpaka eh, sasa hivi mna vibao vingapi au mna nyimbo ngapi ambayo mmeshatunga? Tuko na ipi kama kao album uh, iko na nyimbo iko na nyimbo tano, ndo tume ndo tume tume, tume, tume kwenda nazo studio hizo tano, na zingine hatuja hatuja hatuja rekodi ha. kwa kuzitaja, pengine nyimbo zenyewe ni zipi? tuna odi ya kwanza, tuna oela, tuna wapala moto kudambwe, tuna Tukizungumzia nyimbo hizi mfano oyela oyela, mnazungumzia nini katika kibao hiki cha oyela? Oyela tu inaongea kama kama kwa kumtukuzi Mungu, unajua kwamba sijui Kiswahili kwa kwa yani kwa Kiingereza ni his holy, holy, holy. Mwenyezi Mungu ni mtakatifu, yeah yeah, yeah, yeah, yeah. Ah, waparamoto kudambwe, waparamoto kudambwe, kama huku Malawi kuna kuna sehemu fulani, yani wanakwenda tu wamizee wetu, yani watu wakubwa tu, yani sisi kama watu wadogo wadogo sisi hatusifiwi at, yani kwenda uh, sehemu kama hiyo sasa kulikuwa jamaa mmoja alikwenda, yani sehemu hiyo, na alikuwa anavuta bange huko huko, yani ka, ka, ka, kaifanya beni ile ile sehemu ile, alikuwa anavuta bange yani, kaenda kule sehemu yani, kawasha moto kule yani, ndo sasa watu walikuwa wanaanza kuimba, sasa kwamba wapala yani wa, moto kudambwe, yani kawasha moto sehemu hiyo, alikuwa yeye alikuwa atakiwe awe yani, alikuwa atakiwe aende huko yani, wanaenda tu ni ni wababu zetu. ujumbe <laughs> mzuri sana na wimbo huu mwingine umesema ngondo, ina maana gani? na wimbo unazungumzia nini? Ngondo, uh, kwa Kiingereza tu, tunaweza kusema uo vita e, vita e. kama kama sisi wa, wa, wanaafrika watu wazungu wana, wanatoka nchi zao wanakuja huko Afrika na wanachukua wana, wanaanza vita Yaani wanataka tu wachukue vitu vyetu, kama kama wakina gold wakina aluminium, yani waende nazo kwao yani, vire, yani wa, kuchukua kwa kuchukua tu vitu vile yani hawawezi kuchukua tu, kwamba kutuambia kwamba tunataka hiki tunataka hiki. Uh, wana, wanaanza vita wachukue vitu vyetu huku Afrika kwa, inatumika kama njia ya kuleta machafuko ili waweze kudhurumu mali za Waafrika, yes. Msikilizaji wa RFI Kiswahili, bado unategea sikio makala ya nyumba ya sanaa kutoka hapa jijini Dar es Salaam nchini Tanzania. Jina langu ni Steven Mumbi na bado nazungumza naye Gilbeti Simchoba, msanii wa muziki kutoka nchini Malawi na akipiga ngoma katika bendi ya Mbanaye, ni bendi kutoka pale nchini Malawi, na bendi hii imeshiriki katika matamasha mbalimbali, ikiwa ni pamoja na lile la Sauti za Busara nalofanyika na kila mwezi wa pili ya kila mwaka pale visiwani Zanzibar nchini Tanzania. Na mwaka uliopita walishiriki, na pia wameshiriki katika matamasha mengine, ikiwa ni pamoja na lile la matumaini linalokuwa likifanyika pale nchini Malawi. Na bado tunazungumza nao, na sasa tupate kibao cha kwao Mbanaye bendi kinachoitwa Odi. Ni kibao cha hodi cha kwao mbanaye bendi kutoka nchini Malawi, na bado tunazungumzia sanaa hii ya muziki wa asili kutoka nchini Malawi na safari yao ya kimuziki. Jina langu ni Stephen Mumbi, na haya ni makala ya Nyumba ya Sanaa. Tunataka kufahamu e, mlipateje fursa ya kushiriki kwenye matamasha mbalimbali hasa hili la sauti za busara linalofanyika kila mwaka nchini Tanzania huko visiwani Zanzibar? Uh, sisi kama kundi tuko na manaja, yani mtu anayemanage bendi yetu ana, jina yake anaitwa huyo ni mzungu, tulikutana naye tu huko huko Malawi. Na jiji tulikutana naye huko Malawi, ndo kaanza kutufanyia apply uh, festival za za, za, za za international, ndo alifanya apply kwa Sauti za Busara huko Zanzibar, Tanzania, ikafanikiwa kwamba wakatukua wakatu, tukapige muziki huko kwenye festival. Niambie, mlifanikiwa kiasi gani? Ama tamasha lenyewe mlipokelewa kwa uzito gani? Tulipokelewa vizuri sana na tulifurahi tu, tu sana sisi kama bendi. Yani ilikuwa kama adventure kwa sisi wote kwa sababu ilikuwa kwamba mara ya kwanza kutembea sisi wote kama bendi kwenda, uh, nje ya nchi. Tukafika Zanzibar kwa Sauti za Busara, ndo tulifurahi tu, tu, tu, tu, tu sana. Watu wakatupokea vizuri sana. katika tamasha hili la Sauti za Busara mliposhiriki kwa mara ya kwanza mwaka elfu mbili na kumi na saba, mlijifunza nini? Sisi kama kama kundi sisi tukafanya tukasikia tukasikia nyimbo yani, uh, tofauti na zetu, yaani tofauti na na huku Malawi watu wanachukua kama uh, different types of uh, genres, kama jazz African traditional, wanafuse na kufanya kitu kimoja, yaani tukajifunza kwa hiyo kwamba na sisi kama wa Malawi tunaweza kufanya tu hiyo hiyo, kuchukua nyimbo zetu za huku huku Malawi za traditional na kuzifanya tena, kwamba ziwe kubwa na na na nyimbo na, na zingine kama tusema kwamba za huko Tanzania. Asante sana msikilizaji, kama ndiyo kwanza ujiunga nasi, hii ni RFI Kiswahili na unasikiliza makala ya Nyumba ya Sanaa kutoka hapa jijini Dar es Salaam nchini Tanzania. Jina langu ni Steven Mumbi. Msikilizaji, ukiwa Nairobi nchini Kenya ni 89.9 FM, hali kadhalika ukiwa Mombasa nchini humo Kenya ni 105.5, ukiwa Burundi huko Manga ni 103.7, Juba katika nchi ya Sudani Kusini 91 Msikilizaji ukiwa katika jiji la Dar es Salaam pamoja na Moshi ni 90 kupitia TBCFM kwa nchini Tanzania, na wewe ambaye unapokea matangazo yetu kupitia www RFI kiswahilicom asante sana. Na sasa sikiliza kibao hiki cha kwao Mbanaye bendi Oyela. Msikilizaji, kibao hiki cha Oela ni kibao kinachotoka katika albamu yao ya kwanza walioipa jina la Hodi, yaani wakipiga Hodi katika tasnia ya muziki wa asili popote pale duniani. Nimekuwa nikitazama nyimbo zenu nyingi, mmeimba kwa lugha ya kwenu Malawi. Mna mpango gani sasa, ili kulifikia bara zima la Afrika na kuvuka mipaka zaidi ili bendi yenu iweze kufahamika na kufanikiwa zaidi. Sisi tunaimba kwa lugha zetu kwa sababu tradition ya, ya kwetu huku, unajua kwamba tukiona nyimbo kama kama za za za, za huko Tanzania watu wengi wana, wanaimba nyimbo kwa Kiswahili na sisi I, I, I make kwamba sisi tuimbe kwa Kiingereza. Yaani, Kiingereza siyo lugha yetu. Tukiimba kwa, kwenye lugha nyingine, yani hiyo uh, sio ya huku Malawi, hatuwezi kugundulika kwamba hawa ni wa Malawi originality kama our tradition hatuwezi kufuga ile tradition yetu ndio maana tunaimba kwa, kwa, kwa, kwa lugha zetu za huku Malawi. Mna mpango gani sasa siku za usoni kuhusu e, muziki huu ambao mnaufanya? Kama mwezi unaku, unakuja huu uh, September tunaenda kupiga kwenye festival huu Mozambiki inaitwa Watana Festival. Mna mipango yoyote ya kushirikisha wasanii wengine katika nyimbo zenu kutoka katika nchi za Afrika Mashariki kama Tanzania, Kenya na Uganda? Sisi tunatamani tu, tu, tu sana kuweka fanya featuring na watu kama wakinadamu ndo huko Tanzania na watu wengine kama Tuseme wa Kongo DRC, kuna wakina Kofi Olomide, tuseme Nigeria, tuna wakina wakina Jenea RD, yani watu kama hao, sisi tunaweza kupenda sana, yani kupiga nao muziki kama international muziki wa Malawi unaona, unapenya mipaka na kuteka soko la Afrika Mashariki sana sana. Hiyo ndio dream yetu sisi kama bendi yani tunataka tuweke muziki wa Malawi na tradition ya Malawi kwenye kwenye unajua kwenye mapu ya ya ya ya nchi zote yani tugunduike, kwamba hawa ni wa Malawi, yani tu, tu tujuikane popote pale, nchi zote za za za za, za chini. Unajua, bila shaka, katika safari yoyote kunakuwa kuna vikwazo au katika mafanikio yoyote kumekuwa kuna changamoto. Nyinyi katika bendi yenu yambanaye, ama muziki wa Malawi, mnaona zipi ni changamoto zinazokwamisha muziki huu kustawi? Watu wengi watu wengi hawapendi ku-, kupiga traditional music ya kwao, wanapenda kupiga mziki wa wa, wa, wa watu wengine yani wa, wa nchi nyingine yani, sisi ndo tukachukua tuka zetu hizi hizi traditional za huku ndo tuna, tuna, tunazoona kwamba hizo ndo changamoto zetu. Nini kifanyike ili muziki wa Malawi ufike mbali zaidi? Basi sisi tu, tu, tu, tu, tunatakiwa tuwe tunapiga mziki wa traditional wetu wa huku, tuweke kwenye nchi zote yani watu wajue kwamba hii ndo, watu wakisikia tu mziki wa Malawi wagundue kwamba hii ndo mziki wa Malawi. Unajua Tanzania huko mimi, na hicho nachokipenda nacho, Tanzania akipiga mziki watu wowote wana wa, wakisikia mziki ule wanajua kwamba huu ni Mtanzania, huu huu mziki wa Tanzania huu, kia huu ni Tanzania, originality ya Tanzania au Nigeria, watu wanajua kwamba hili ndo mziki wa Nigeria. Ndio hilo sasa, na huku Malawi inatakiwa sisi tuwe tunagunduika na hilo traditional music. Asante sana Gilbert Sim Choba, mwisho kabisa una ujumbe gani kwa wapenzi wa muziki? Sisi kama bendi Ambanaye tunawapenda watu wote, yani wanatufanya wa, wa following na tupo sisi kwenye nchi zote, yani tunatakiwa, t, tun, tunataka tu support yenu. Watu kama huko nje, mnapatikana vipi kwenye mitandao ya kijamii? Kwenye Facebook tuna page inaitwa Ambanaye Banaye band na mziki wetu uko kwenye Spotify, uko kwenye iTunes. Kama mtu anataka anataka mziki wetu, anaweza kupata hapo, na kama anataka kuongea na sisi, anaenda tu kwenye Facebook, kuna kuna page Banaye band, tunaweza kuongea nao nao. Voto nambari ya simu ukiwatajia wasikilizaji Naweza ku- kunipigia mimi kwa kwenye namba yangu plas two six five double eight twenty three nine triple one three, au msikilizaji, kwa Kiswahili ni alama ya kujumlisha mbili sita tano nane nane mbili tatu tisa moja moja moja tatu, utampata gilbert simchoba ambaye ni miongoni mwa wapiga ngoma wa bendi yambanaye imekuwa fahari yangu sana kuzungumza nawe gilbert simchoba kuhusiana na bendi yenu yambanaye asante sana karibu tena mara nyingine wakati mwingine asante msikilizaji ulikuwa ukitegea sikio makala ya nyumba ya sanaa kutoka hapa rfi kiswahili na nilikuwa nikizungumza naye gilbert simchoba mmoja wa wasanii kutoka bendi ya Mbanaye kutoka pale nchini Malawi, wakifanya muziki wa asili kutoka katika nchi hiyo. Unayo nafasi ya kunitumia maoni yako katika ukurasa wetu wa Facebook, andika RFI Kiswahili e, moja kwa moja maoni yako yatanifikia. Hali kadhalika katika kurasa zangu za Facebook, Instagram, Facebook pamoja na Twitter, andika Stivu Mumbi, Steve Mumbi, katika Twitter ni at Steve mumbi moja kwa moja ujumbe wako utaweza kunifikia. Kunako majaliwa ya kwake Mola, tukutane juma lijalo katika makala ya nyumba ya sanaa. Kwa heri.