Asante sana uh, makundi msikilizaji, na nakusalimu sana hapo ulipo. Uh, habari za Jumapili, nikikualika katika makala ya jukwaa la michezo uh, tukiwa tumesheni kwa kina kuangazia michuano ya ya kufuzu kwa nia ya kucheza fainali za mataifa ya Afrika mwakani kule nchini Kamerun, ambazo zitakuwa ni fainali za 32 tangu kuasisiwa kwa michuano hii mwaka 1957 na, na, hivi leo kumekuwa na michuano mbalimbali mbali ambayo imekuwa ikichezwa katika uh, miji tofauti tofauti barani Afrika, lakini macho na masikio yetu yatatuama katika michezo uh, takribani miwili hivi ambayo imekuwa uh, moja umeshachezwa umetamatika hivi punde kati ya timu ya taifa ya Rwanda Amavubi dhidi ya timu ya taifa ya Ivory Coast si maarufu kama uh, tembo wa pwani ya magharibi mwa bara la Afrika, pambano ambalo imemalizika kwa Rwanda kupoteza bao ma, mchezo wa pili mfululizo ambapo wamechapa mabao mawili kwa moja mchezo ambao umemalizika katika uwanja wa Amahoro. Uh, uliopo jijini Kigali. Mimi ni Frederick Nwaka, msikilizaji, na katika kutathmini haya yote na mchezo wapo baadaye kati ya Liberia ambayo inaipokea Jamhuri ya Kidemokrasi ya Congo, tunaungana katika njia ya simu na mchambuzi wa masuala ya michezo Kaozi Kosha akiwa mjini Lubumbashi nchini Jamhuri ya Kidemokrasi ya Congo. Kaozi, karibu sana katika makala ya jukwaa la michezo. Na msikilizaji, naona kaosi kidogo ametoweka, lakini pia katika laini nyingine tunaye uh, Austin Odor, mchambuzi wa masala ya michezo ambaye amekuwa akifuatilia mchezo huu kati ya Rwanda na Ivory Coast pale mjini Kigali, lakini kwa sasa akiwa uh, mpakani mwa Tanzania na Kenya kule Sirari. Karibu sana Austin Odor. Naam, kumradhi sana msikilizaji, naona mambo kidogo bado wa, tunasubiri kuona namna tukavyoungana na wachambuzi wetu moja kwa moja ni ku... tuungane na mcham... mwandishi wetu wa Kigali Bonaventure Shubairo ambaye alikuwa akifuatilia mchezo huu na moja kwa moja anatujuza kile ambacho kimejiri katika mpambano ambao umemalizika hivi punde katika uwanja wa Amahoro pale jijini Kigali nchini Rwanda. Punde tu msikilizaji, tutaungana naye. Uh, Bonventure Chuba hilo akiwa pale Kigali nchini Rwanda. Imeisha poteza mchezo wa leo, imefungwa mabao mawili kwa moja, lakini uh, mechi ilikuwa nzuri sana kwa, imekuwa nzuri kati ya Rwanda na Ivory Coast. Uh, timu zote mbili zilicheza kabisa, zote ziko revo moja, lakini kuna wachezaji tu walijaribu kucheza vizuri kama Kagere Medimu, na muji kutoka hapo Tanzania alijaribu kabisa kushambulia timu ya ya ya, ya, ya Ivory Coast. Ni mtihani mkubwa kwa m-kwa kwa, kwa kocha wa timu ya Rwanda, kwani kupoteza mchezo miwili uh, unakumbuka mchezo kwanza, ili upoteza, uh, ta, Afrika, wa kwanza iliupoteza huko South Africa na huyu wa Kigali anaupoteza sijui uh, ikiwa anaweza kushinda akifika uh, pale Ivory Coast, ni shida kubwa kwa kwa kwa, kwa, kwa kocha wa timu ya mavui. Nam huyo ni Bonaventure Shuba hilo makundi mm. -hmm. Uh, kocha Vincent Mashami na uh, kibarua chake cha kwanza kama kocha wa uh, mavubi mm. -hmm. anapoteza mchezo ambao ni wa pili kwa Rwanda katika kundi H. Utafahamu mchezo wa kwanza dhidi ya Afrika ya kati walifunga mabao mawili kwa moja. Leo hii pia wanafungwa nyumbani mm. -hmm. kundi H sasa ni wao wanashika mkia, wakipitwa na uh, timu ya uh, uh, Afrika ya kati na Guine. Nam uh, ni matokeo mabaya kama ambavyo ametoka kusema Bon, ni matokeo mabaya kwa Rwanda. Uh, kwa sababu ninachokiona kwa Rwanda kwa sasa uh, bado hawajapata ile rhythm, bado hawajapata ile uh, kile kitu ambacho wanafikiri wanakitafuta. Wameshajaribu makocha kadhaa wa kigeni. Namkumbuka Mackenzie ambaye alienda hata Uganda wakati fulani uh, kijana kabisa kuchukua timu, lakini na yeye Hakuwa na mafanikio na, na timu ya Mavubi. Na nafikiri pia kinacho uh, wakosta ama kinacho wagharimu timu ya taifa ya Rwanda ni kwamba wachezaji wengi pia ambao wamo katika kikosi ni wachezaji wa kongwe ambao uh, umri wao kidogo umekwenda. Wapo baadhi ya wachezaji ambao wana, wana umri wa chini, lakini nafikiri kuna haja ya wao pia kutazama namna wanavyokisuka kikosi ili wapate ule mchanganyiko wa wachezaji ambao wana uzoefu na wachezaji vijana kwa sababu nikitazama kwa mfano, Rwanda ingefuzu katika, ama ingefuzu katika michuano ya mwakani, ni wazi kwamba ingekuwa na changamoto, kwa sababu baada ya fainali za mwakani wachezaji wengi wangekuwa umri umewatupa mkono. Kwa hivyo, nafikiri sasa hivi Rwanda wanachokifanya ni kama majaribio, wako on test, naweza kusema hivyo ya kujaribu kutengeneza kikosi na kupata kikosi ambacho uh, kinaweza pengine kikaleta matokeo ambayo Wanyarwanda wengi wanataraji, wana si matokeo mazuri sana, na hii uh, ni sawa sawa na, na, na pengine kinachotokea kilichotokea kwa Tanzania wakati fulani, wakati wanajaribu kubadilisha makocha na kutafuta ile rhythm ya wachezaji. Angalau sasa hivi kidogo rhythm inaweza ikaonekana kama inataka kupatikana kwa Tanzania, kwa sababu pia wachezaji wake wengi wanacheza soka la kulipwa uh, barani Ulaya na kwenye nchi nyingi za hapa barani Afrika. Kwa hivyo, kuna, kuna ile experience ambayo inakuja katika, katika timu, nafikiri imewasaidia mi, na hata ndio maana jana angalau wakapata uh, sare uh, katika uh, ardhi ya Uganda ambayo ni ngumu sana, kwa hivyo Rwanda, nafikiri uh, wana wakati mgumu sana mm -hmm. Uh, makundi -ma umetaja, uh, swala la ukongwe uh, uh, uh, wa wachezaji huo, wanasema uh, kila kijiji wa kikosi wazee, lakini ukiangalia kwenye kikosi cha Rwanda, Haruna Niyonzima ameanza kuchezea timu ya taifa mwaka elfu mbili na tano miaka kumi na tatu iliyopita. uh, mchezaji uh, Medi Kagere ambaye ndo amefunga bao pekee la Rwanda katika mchezo wa leo, pia uh, awali alikuwa amezaliwa Uganda lakini pia amecheza mpira kwa muda mrefu sana. Mchezaji kama vile uh, yani, Kimukunzi uh, Jean Baptiste Mugiraneza, hawa ndio wachezaji ambao wamekuwa kwa miaka mingi ya karibuni wakibeba Rwanda. Je, ukiangazia sasa hawa uh, wachezaji unafikiri pengine muda wao umekwisha na kuna haja sasa ya kuleta kizazi kipya ambacho kitakuja na matokeo chanya kama vile mchezaji kama uh, Hakizimana Muhaji ambaye anachezea APR ambaye amekuwa akionyesha uwezo mkubwa katika mechi za karibuni? Na, na, nafikiri kuna, kuna hiyo haja na ndio maana nikasema kwamba ukitazama kikosi cha Rwanda kina wachezaji wengi ambao umri umewatupa mkono, wengine wamecheza uh, katika kikosi kwa muda mrefu. Unajua ni, ni sawa na ambavyo tunasema uh, katika uongozi kwamba unaweza ukaongoza ukaanza kuongoza kwa uka, uka uka mafanikio sana, lakini itafika muda labda miaka kumi ama kumi na tano uh, umemaliza ume mbinu zote hauna tena mbinu za ziada za kuweza kuongoza na ndivyo hivyo ambavyo inatokea katika kabumbu. Mchezaji anaweza akawa na uwezo mkubwa sana, mchezaji mzuri sana, akiwa anacheza, lakini kadri muda unavyomzidi kumtupa mkono, ndivyo ambavyo kiwango chake na chenyewe kinashuka. Ukimzungumzia Haruna Nionzima, si Haruna Nionzima pengine wa miaka kumi ama miaka saba iliyopita, akicheza soka, kiungo mtanashati nilikuwa napenda kumuita, ambaye alikuwa ni maridadi kulikweli katika, katika dimba, lakini si Nionzima huyu ambaye pengine tunaweza kuona anavyocheza klabu ya Simba ya hapa, ya hapa Tanzania. Uh, unawazungumzia hata wachezaji wakubwa kule barani Ulaya kama kina Lionel Messi, unawazungumzia wachezaji kama uh, kina Cristiano Ronaldo, umri umekwisha watupa mkono, na ndio maana hata mafanikio yanapungua. Kwa hivyo, Rwanda inahitaji ina, ina kutengeneza kikosi ambacho kitakuwa na vijana. Angalia kikosi cha timu ya taifa ya Uingereza ambacho kimecheza jana dhidi ya Uhispania. Ki, ni kikosi ambacho kinasukwa kwa ajili ya future ya mustakabali wa baadaye wa soka la Uingereza. Kwa hivyo nadhani na na hata makundi la hapo mm, mm. Ukitathmini ni kwamba uh, mabadiliko kwa ambayo yamefanywa na CAF sasa hivi, kutoka kuna timu ishirini na nne mm. zitakazocheza fainali za mataifa ya Afrika na si timu kumi na sita kama tulivyokuwa tumezoea hapo mm. awali mm. na katika kundi H ambalo Rwanda ndo yupo mm. kuna Guinea kuna Ivory Coast na vilevile kuna Jamhuri ya Afrika ya Kati mm. na katika kila kundi timu mbili zinakwenda moja kwa moja. mm. Alafu timu nyingine zitatafuta mlango mlango, eh, kwa njia ile ya wanasema pembeni. Bado kuna uwezekano Rwanda ikapenya kwa sababu haina alama yoyote, na Guinea ambao wanacheza baadaye na Afrika kwamba nafasi ndogo ya kati na, na wana alama Cheza labda washinde mechi ambazo uh, zimesalia na kwa namna ambavyo Rwanda wamecheza ni wazi kwamba wana wakati mgumu sana wa kufanya, wa kufanya vizuri. Rwanda wameshindwa tu kuwatumia kutumia vizuri uwanja wa nyumbani. Angalia timu zote ambazo zimecheza uwanja wa nyumbani imekuwa ni vigumu sana kupoteza. Angalia Harambee Stars walivyocheza jana, uno, unaona kabisa pamoja na kwamba Ghana walipoteza nafasi nyingi ambazo wangeweza kuwafunga Harambee Stars lakini ushindi wa nyumbani, mashabiki ni wakwenu, wanakuwa ni mchezaji wa kumi na mbili pengine uwanjani, ilitosha kufanya uh, Kenya wafanye vizuri. Kwa hivyo hata hivi leo nilitarajia kuona pengine Rwanda kwa kuwa wamecheza nyumbani wangefanya vizuri zaidi ili wawafunge Ivory Coast. Ivory Coast ambaye si Ivory Coast yule akina Yaya Toure, si Ivory Coast yule akina Didier Drogba, ni Ivory Coast naweza kusema mwepesi tu sasa hivi katika bara la Afrika kama ambavyo mataifa mengine nane, ambaye alikuwa naamini kwamba Ghana naweza akafungwa jana na harambausta magumu, unataja Ivory Coast ambayo katika mchezo wa leo ilikuwa na mchezaji Eric Bailly ambaye anachezea Manchester United, ilikuwa na mchezaji Serge Aurier anayecheza Tottenham Hotspur. Frank Keshi anacheza AC Milani ya mm. Italia mm. bila kumsahau Roger Assale mchezaji ambaye alikuwa TP Mazembe, sasa anachezea klabu ya Young Boys ya nchini Uswisi. Ni mm. kama uh, ukiangalia wachezaji wa Ivory Coast kwa ujumla wa mchezaji wa Rwanda, pamoja na kwamba ume umetolea mfano mchezo wa jana kati ya Kenya na mm. na na Ghana lakini na na mm. mm. ni kama mbingu na ardhi, kwa sababu hawa ni wachezaji ambao wanacheza <laughs> kila wiki, ndio maana nasema kwa mfano katika kabumbu uh, so sasa hivi ile miamba ambayo ilikuwa inasema kwamba ni miamba, wako wapi akina Ivory Coast, wako wapi akina Misri ambaye baada ya takribani zaidi ya miaka kumi anaenda kushiriki fainali za kombe la dunia na anaondolewa kwa kwa aibu. Unajua uki, ukiangalia katika miaka ile ya tisini tisini na nne kuja mpaka miaka elfu mbili ulikuwa unazungumzia akina Cameron, ulikuwa unawazungumzia akina Tunisia, ulikuwa unawazungumzia akina Misri, ulikuwa unawazungumzia akina Cote Divoir, lakini hivi sasa ni nadra sana kusema kwamba labda Misri ndo atakuwa championi wa kombe la mataifa ya Afrika ama Ivory Coast ndio atakuwa championi wa kombe la mataifa ya Afrika. Ni kwa sababu gani? pamoja na kwamba wanasheheni wana wachezaji ambao wanacheza soka la kulipwa, lakini mara zangu mara yangu zote nimekuwa nikisema kwamba ukiwaangalia wachezaji wanacheza soka la kulipwa wanapokuja kwenye timu ya taifa, sio wale ambao tunaona wakicheza katika vilabu vyao kule barani, barani Ulaya. Ukiangalia hata jana <laughs> kwa mfano kwa Tanzania, ukimwangalia Mbwana Samata anayecheza Genk nam. ni Mbwana Samata tofauti anayecheza katika timu timu ya taifa. Kwa hivyo kuna hayo mapungufu na hizo dosari kidogo ambazo zimechangia soka ile miamba ambayo tulikuwa tunasema miamba kutofanya vizuri nam, kabla tujatazama mchezo wa baadaye kidogo kati ya Jamhuri uh, ya kidemokrasia ya Kongo ambayo iko kule Afrika Magharibi uh, ikichuana na Uh, Liberia. Kuna matokeo ya kushangaza uh, Madagascar imeibana Senegal e, na kutoka nayo sare ya mabao mawili kwa mawili. Mlinzi Khalid Kolibali ambaye anachezea klabu ya Napoli ya nchini Italia amejifunga dakika za mwisho za mchezo. Lakini matokeo ya michezo mingine ni kwamba Tunisia imeitandika Swaziland mabao mawili kwa bila, na Ethiopia, baada ya kupoteza mchezo wa kwanza kwa mabao matano kwa bila, katika mchezo wa kundi F dhidi ya Ghana, imeishinda timu ya Sierra Leone bao moja kwa bila. Na sasa kundi F timu zote zina alama tatu tatu tatu, tatu: Ghana na alama tatu, Kenya na alama tatu, Sierra Leone alama tatu na Ethiopia alama tatu. Unasikiliza makala ya jukwaa la michezo, msikilizaji, kutoka hapa RFI Kiswahili. Mimi ni Fredrik Nwaka, nipo na mwenzangu Emmanuel Makundi, lakini wachambuzi wetu tumeshindwa kuwapata kutokana na changamoto ambazo ziko nje ya uwezo wetu hususani za kimawasiliano, kima. Lakini Makundi, tuangazie sasa mchezo kati ya Kongo DRC dhidi ya Liberia hapo baadaye kidogo. Tayari kikosi cha timu ya taifa ya Kongo kimetangazwa kinachoanza katika mchezo wa leo, akiwemo mchezaji Jonathan Bolingi, Junior Kabananga, lakini pia vile vile mchezaji uh, Christian Luinda, ama huyu unamfahamu fika, alikuja kucheza hapa ta, na Tanzania na Isama Mpeko, bila Kedrick Bakambu na, uh, nafikiri ukiniuliza uh, kikosi gani ambacho unakiona angalau kina ahueni katika ukanda huu wa Afrika Mashariki na Kati ukiondoa Jamhuri ya Afrika ya Kati, ambayo licha ya machafuko ambayo yapo Jamhuri ya Afrika ya Kati, lakini kikosi chao kinafanya vizuri, basi naweza kudiriki kusema kwamba ni Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo, pamoja na kwamba haina wachezaji tuseme asilimia themanini ama tisini wanaocheza soka la kulipa Ulaya, lakini ni miongoni mwa timu ambazo zimeonyesha uhai. Hawa ni wale ambao walicheza katika Kombe la Mataifa ya Afrika kwa wachezaji wa ndani nchini Rwanda na kutoa kombe kini, Naam, mwaka elfu mbili na kumi na sita kilikuwa ni kikosi hatari na ni kikosi ambacho uh, kina wachezaji wachache tu sana ambao wameondoka wame, lakini ukiwazungumzia kina Bolingi, ni wachezaji wa muda mrefu wa wachezaji ambao wanajituma. Ukiangalia Congo, na, na timu nyingine DRC na timu nyingine DRC, nafikiri wana kikosi kizuri, na, na, na, na, na nikitazama naona wanayo nafasi ya kufanya vizuri uh, baadaye ukilinganisha na, na, na, na mpinzani wake, kwa hivyo uh, ni matarajio yangu kuona kwamba pengine uh, sana sana labda ni sara, lakini naona uh, si wana uwezo wa kufanya vizuri kulingana na wachezaji ambao wanao na wana namna ambavyo DRC si wamekuwa wakicheza, wana, wana, wana aina mbili wana, wana namna ya kushambulia kwa kasi no, na wana namna ya kucontain mchezo ama kucheza ile possession, lakini ukiangalia makundi um, uh, wachezaji ambao tumewataja hapo awali w, w, wengi wanacheza nje, lakini hata walioko Sabu, kwa maana walioko benchi wanasubiri kuingia. Mm. Kuna yani Kibolasi anachezea Aston Villa ya Uingereza. Mm. Kuna, uh, mchezaji anayekwenda kwa jina la Filimini Ntombe Mubele ambaye, mm, ndo alikuwa mfungaji bora, anacheza kule nchini Ufaransa katika klabu ya Toulouse. Mm. Lakini vile vile kuna mchezaji Luamba Fabrice anachezea AS Vita Club, bila kumsahau mchezaji, uh, Ungenda Muselenge ambaye anachezea Premiero de Agosto ya Angola. Mseto wa wachezaji kutoka barani Afrika, na, na, na, na Ulaya. Mm. Lakini vile vile Kongo ikiwa katika kundi G ikiwa na alama tatu sawa na Zimbabwe ambayo hadi hivi sasa inaongoza katika mchezo wake dhidi ya Kongo Brazzaville, mm, ikiwa ugenini. Unaonekana ushindani utakuwa ni kati ya Zimbabwe na na Kongo katika hili kundi G. Naam, uh, ni kweli uh, kwanza watu waelewe kwamba Zimbabwe uh, kuna wakati katika, nafikiri katika mechi kwanza, ilipeleka timu tatu, karibia tatu tofauti, ilipeleka katika Cosafa, ilipeleka ile wa wachezaji wa wanaocheza nyumbani na ile ya sini ya timu ambayo ilikuwa inacheza katika qualification ya kombe la mataifa ya Afrika. Kwa hivyo wametengeneza kikosi ambacho ni solid, um, kikosi ambacho unaweza kusema kinaaminika. Ukiangalia mpira wa mpira wa Zimbabwe, haona tofauti sana na mpira wa Afrika Kusini. Kasi, speed ya kushambulia kwa kasi sana. Na kama wanaongoza Zimbabwe wanastahili kwa sababu uh, ni miongoni mwa timu ambazo pia naziogofia katika kundi hili kwamba huenda zikafanya vizuri na pengine huenda Zimbabwe akawa miongoni mwa timu ambazo zita zitafuzu katika uh, m -m mashindano ya kombe la mataifa ya Afrika mwakani. Lakini uki, uki, ulipogusia swala la wa, mseto wachezaji wa, wa DRC wa ndani na wale wa, wa, wanaocheza soka la kulipa kule barani Ulaya, hii inakuonyesha kwamba Uh, tayari nchi nyingi zimeonyesha kutoa wachezaji ambao wanajitambua na, na kucheza vizuri katika, na hata kuchukuliwa na, na timu za hapa barani Afrika na hata timu za kule barani Ulaya, na ndio ambacho kimekuwa ni kilio changu cha siku zote katika nchi za ukanda huu wa Afrika Mashariki: Kenya, Uganda, Rwanda, Burundi, ni lazima wachezaji ambao wanachezea timu kubwa kama za APR, wanachezea timu kubwa kama za Simba, wanachezea timu kubwa kama za Gormahia ni lazima ama vita uh, sports club vila kule, kule Uganda ni lazima wacheze uh, kwa malengo kwamba waangalie tageti zao si kucheza Uganda tu peke yake, ama si kucheza barani Afrika, lakini kucheza kule barani Ulaya. Ni kwa nini inabidi tu, tu, tu, tufanye kazi kubwa tu, na tujiulize kwa nini Ivory Coast wanakuwa na asilimia tisini ya wachezaji first 11 yote inatoka ina ina ina barani, ula, barani Ulaya na makundi muda. Mm, unatukimbia sana. Pengine tuangazie sasa kwa ujumla timu za Afrika mashariki na kati. Jana mm, Burundi ikiwa mjini uh, um, Libreville ilibana mbavu timu ya Gabon na kutoka nayo hmm, sare ya bao moja kwa moja, moja na hivi sasa katika kundi che Burundi anaongoza akiwa na alama nne akifuatiwa na Mali yenye alama tatu. Mm. Gaboni na alama moja na Sudani kusini ina alama sifuri. Kwa hivyo basi mm. uh, ushindaji upinzani unaonekana kuwa ni kati ya Burundi na Mali na Kenya. jana Sadio uh, Berahino uh, zaidi ya siku 900 na Sheikh amepata bao angalau kwa upande wa Burundi, na kwa mara ya kwanza kizi Burundi pia Rwanda ndio hivyo imeanguka. mm. uh, Tanzania jana ilifanikiwa kupata sare mm. Kenya ikapata ushindi mm. Uganda pia na hivyo Una, unaona nafasi ipi kwa timu za Afrika Mashariki na Kati kupata tiketi ya kushiriki fainali za mwakani? Nianze <laughs> uh, nianze na, nianze na, Kenya. Na Kenya Kenya kwa namna walivyocheza jana uh, ushindi wao uh, ulikuwa ni ushindi wa bahati ama ngekea, naweza kusema kwa sababu hata bao lenyewe ni la kujifunga kwa, kwa, kwa, kwa Ghana mm, na Ghana ni lazima wajilaumu wao wenyewe kwa sababu walikosa magoli mengi mengi mengi mengi ya wazi ambayo kama jana wachezaji wake wangekuwa na umakini akina Asu na wengine wangekuwa na umakini pengine Kenya walikuwa nakula bao sita hadi saba jana, kwa namna mchezo ulivyokuwepo. Kwa hivyo nawapa nafasi, lakini si kubwa sana. Kama kwa asilimia, naweza kusema asilimia arobaini ya Kenya wanaweza wakafuzu. Ukiengelea Uganda wana ubutu mkubwa sana katika safu yao ya shambuliaji Emmanuel Okwi ameshindwa kufanya kazi ile ambayo waganda wengi wanatarajia, na jana alikuwa nangalia mitandao ya kijamii Napi. walikuwa wanamponda sana Emmanuel Okwi, walikuwa wanamponda sana Masama. inabidi isifie safu ya ulinzi ya Tanzania kwa sababu ndio ilimweka mm. chini ya ulinzi na wachezaji watatu na unaweza ukaona kila mechi ambayo Uganda Cranes wanacheza Kampala na, ni sare sare sare sare, manake hawafungwi, wana historia kutokufungwa katika ardhi yao ya Uganda. Lakini kwa Kenya vile vile, ndio nimesema kwamba nawapa 40% labda ya kufuzu, kwa sababu jana walikuwa ni bahati tulikuwa kwao. Uganda wanahitaji kufanya mabadiliko makubwa katika safu ya ushambuliaji. Ukija kwa Tanzania, na wenyewe wanahitaji kufanya mabadiliko makubwa katika safu ya kiungo na safu ya ushambuliaji, lazima wa, wa, wa ni lazima washambulie wafanye ile mashambulizi ambayo na, wengi wanatarajia kuona kwamba Tanzania inayafanya, ina ama sivyo itakuwa ni kipindi kigumu sana uh, kwa Tanzania uh, kufuzu. Burundi wanaongoza kundi lao nafikiri na wanao nafasi, kwa namna ambavyo Burundi imekuwa ime ikibadilika kadri, kadri miaka inavyozidi kwenda, na Rwanda vile vile uh, matumaini ni machache sana kwa hivyo siamini kama Rwanda itafuzu na hizi it, kwa Tanzania, Burundi, Kenya na Uganda. Naam. Tusubiri tuone hadi mechi zao za mwisho ili angalau za mwisho mwisho za na kujua namna watakavyochanga na, na, na, na, na, na, na, na, karata vizuri kabisa na, na, na, na, na msikilizaji, mchezo kati ya Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo na Liberia utaanza majira ya saa moja kwa saa za Afrika Mashariki na bila shaka hapo kesho asubuhi utapata matokeo ya mchuano huo muhimu kutoka ukishirikisha taifa kutoka Afrika ya kati. Na ndo tunakomea hapo kwenye makala ya Jukwaa la Michezo. Umekuwa nami Fredrick Nwaka na mwenzangu Emmanuel Makundi, na kutakia jumapili njema, na mwachia sauti Makundi atamatishe matangazo ya jioni. Karibu Makundi. Naam, asante Fred. Msikilizaji asante sana kwa kuungana nasi. Usikose matangazo yetu ya kesho asubuhi saa moja na nusu na saa mbili na nusu. Naitwa Emmanuel Richard Makundi. kwa heri. Msikilizaji ni msanii Yemi Alade nakwambia izoke Ndivyo anavyotamatisha matangazo uh, yetu kutoka hapa Dar es Salaam Tanzania. Usikose matangazo yetu ya kesho asubuhi saa moja na nusu na saa mbili na nusu kwa saa za Afrika Mashariki. Muda mfupi ujao, tutakuunganisha na wenzetu wa Paris, Ufaransa, katika uh, matangazo mengine ya Radio France International. kwa heri.