langu ni Ali Bilali na hii ni idhaa Kiswahili ya Radio France Internationale. Karibu katika makala haya ya changu chako chako changu, makala ambayo hukuletea historia ya mambo mbalimbali, utamaduni, le parle francophone na muziki. Hii leo makala ya changu chako chako changu, nazungumza na Mr Charles Shemererwa ambaye anatueleza namna anavyoendesha shughuli yake ya uchoraji, na kwanza kabisa ameanza kwa kujitambulisha. Jina langu naitwa Mr Charles Shemererwa Audax. Mimi ni mchoraji na pia ni mtengenezaji wa picha za kupamba ukutani ambazo zinakuwa zimegawanyika katika makundi tofauti tofauti. Na kazi hii uliianza lini? Kazi hii nimeanza, nina muda wa miaka mitano. mm-hmm. Ndo nimefanya kazi kwa muda wa miaka mitano na tuseme Umejifunzia wapi kazi hii ya uchoraji? Kazi hii hapa, kuna mzee mmoja alinifundisha namna ya kuchora. Huyu mzee yuko Vingunguti, anaitwa mzee Mbelwa. Sasa baadaye kuwa amenifundisha kuchora, na mimi nikawa nimejiongeza zaidi ili mm -hmm. ku, ku, ku, kubuni kitu ambacho kinaweza kuwavutia watu zaidi na namna ya kutengeneza kipato mm -hmm. mm. <coughs> sasa tuseme una kazi nyingine unafanya mbali ya hii au ni hii ya kuchora ndio nakuendeleza maisha yako? Sina kazi nyingine zaidi ya hii. Kazi hii hapa ndio inanifanya niishi hapa mjini. tuseme, inalipa? E, namshukuru Mungu inalipa. Una familia? Ndio. Na ndio inategemea kipato kutoka katika kazi hii. Katika kazi hii tuseme, kwa siku unaweza kuingiza shilingi ngapi? Hizi hii kazi naingiza kipato kutokana na na, na, na uzalishaji wangu kwa sababu kauli ambayo inaweza kusema ni kwamba soko mm -hmm. baka ni zuri na mpaka sasa hivi ni kwamba uzalishaji wangu aukidhi mahitaji ya soko, nikiwa namaanisha kwamba bidhaa inatoka. Aha. Mm -hmm. Na tuseme sasa, kuhusiana na swala zima la ugumu wa kuchora, nimeona mm -hmm. hii picha ambayo umeleta ume hapa ya, ya, ya saa, ndio inspiration inakuwaje? Una, unafanyaje hi, hii picha ya saa? ninachokifanya ni kwamba nanunua saa mpya dukani, navunja, natoa mashine yake, ndo naweka kwenye picha. Ndo kitu ambacho nakifanya kwa upande wa saa. Kwa hiyo kwa upande mwingine pale unaona kuna matirio ya karatasi, kuna mbao pia kuna vitu vingine ambavyo havionekani kama gundi, kwa sababu ile picha na, inaifunga kwa kutumia gundi ya Pattex. Kuna gundi aina kama tano ambazo zinatumika ili picha ile ikamilike. Kuna super glue, inatumika baadhi ya sehemu fulani. Kuna pateksi na pia kuna gundi ambao, na hizo ndo baadhi ya gundi ambazo tunazitumia. na ugumu katika kutekeleza kazi yako hii upo wapi? hmm. Uh, ugumu upo kwenye kwenye kwenye mtaji mm hapo -hmm. Eh, ndo palaijia ugumu, lakini swala la matengenezo ni swala la kawaida kama zilivyo kazi zingine, kwamba kuna taratibu zake. Unaanza hatua hii, unaisha hatua hii, unauliza hatua hii. Na unavyokuwa unachora, unangoja kupata oda, au unafikiria tu ni chore kitu fulani na unaweka barabarani kuuza, inakuwaje kazi hapa? Mara nyingi huwa tulikuwa tunatengeneza, alafu tunawauzia watu ambao wapo kwenye sehemu maalum ya kuuza vitu vya sanaa kama Mwenge Mm -hmm. Silipwei, au kuna baadhi ya maduka mengine ambayo yapo mjini, lakini sasa kwa wakati mwingine unakuta wale hawawezi kununua mahitaji, hawawezi kununua uzalishaji wako wote, hawawezi mm -hmm. kununua, hawawezi kununua uzalishaji wako wote kwamba unaweza ukatengeneza picha ishirini au kumi wao hawawezi kuzinunua zote tanua labda tatu ya tanua mbili, kwa hizi zingine ni namna ya kujiongeza, kwamba sehemu nyingine ambayo naweza nikauza moja, niingie barabarani. Lakini namshukuru Mwenyezi Mungu barabarani zinatoka. Sasa mi nilifikiri ni kwamba labda unapokea oda, mtu anakuambia kama mfano hmm, nitengenezee picha ya saa, nitengenezee picha ya ndege. Nifikiri nakuwa hivo. Aa, ni kwamba katika utaratibu wa kawaida wa sokoni na mara nyingi huwa anapata oda kutokana na mahitaji ya mteja mwenyewe, kwa sababu mteja mwingine anaweza kuambia kwamba mi nahitaji picha ya design hii, lakini nataka iwe kubwa kuliko hii ulionayo sasa hivi. Kwa hiyo ananipa oda, natengeneza ile kazi, alafu ikikamilika, nampa taarifa, nampelekea kazi yake. au, mm -hmm. Eh, au wakati mwingine mteja anaweza akakwambia kwamba mi ni dini flani na dini yangu airuhusu labda sanamu hizi, lakini kazi yako hii nimeipenda, kwa hiyo naomba ujaribu kudizaini hivi baadhi ya vitu kama hizi, sanamu za watu zisiwepo, ila hivi vijumba nasa, na saa najaribu kubuni labda kitu kingine kama ua, kama ua niwekee. Sawa, mm -hmm. E, kwa hiyo mi nafanya hivyo. Wanasema kwamba hakuna jambo ambalo linalokosa hasara, ndio vipi kuhusiana na hasara katika kazi yako hii? Hasara kwa upande wa kazi yangu naweza kusema kwamba haipo. mm -hmm. Haipo kwa sababu kazi yapa inategemea na mtaji wangu, kwamba nauza kutokana na kile kitu nilichokizalisha. Nisipouza leo nitauza kesho, nisipouza kesho nitauza kesho kutwa, kwa sababu hivi ni vitu ambavyo haviozi. Kwa hiyo hasara ni inaepukika, haijawahi mm -hmm. kutokea mtu katoa oda, umefanya gharama kubwa, alafu dakika za mwisho mteja anapotea, ana anaingia mitini, au hachukui tena ile kazi. Hapana, hii kabla ya mteja kuchukua oda, lazima nitengeneze mazingira ambayo nihakikishe kwamba huyu mtu kweli ni mhitaji. Kwa hiyo kile kitu nakilenga kabla hata tujakubaliana kufanya ile kazi kwayo. Kwa hiyo lazima nitengeneze mazingira ya kuhakiki kwamba huyu mtu hiki kitu anaki, atakichukua. Kwa hiyo natengeneza kitu ambacho kina uhakika. Mm. Na ukiangalia kuna vijana wengi tu kama wewe ambao wame badala ya kujifunza shughuli mbalimbali za kujiendeleza kama wanavyofanya, mm, badala yake wamekuwa wakikaa vijiweni kuendesha mambo ambayo sio mazuri katika jamii. Labda kwa watu kama hao unaotolea wito gani? Uh, wito ambao ninaweza kuwashawishi vijana au kuwashauri vijana wenzangu ni kwamba wa, wa, wanatakiwa watambue kwamba maisha unaanza na sifuri, hatimaye unakuja moja, unaenda mbele. Kwa hiyo wasitaki mafanikio ya njia za mkato. Na pia ushauri mwingine ambao ni wa ziada zaidi kwa uki, ni kwamba ukijishughulisha na ukijishughulisha, ni kwamba taratibu za kupata mafanikio ya, ya ambayo ni makubwa yanakuja mbele ya safari Kuliko kukaburi. Na bila shaka nikushukuru sana. Nikumbushe tena unaitwa, naitwa Charles Shemelerwa Kamazima. Ah, nikushukuru sana Charles Shemelera Kamazima. Nashukuru pia. Jina <laughs> lako <laughs> lina maana gani? Chazi ni jina la la, la, la utamaduni hawa wenzetu, lakini Shemelerwa ni flaa. Uh -huh. Eh, kwa kwa kwa Kiruga kule kwetu. Sasa tuelekee kwenye kipengele cha muziki mpenzi msikilizaji, na kuletea hapa mwanamuziki Rashid Taha ambaye aliwahi kutisha miaka hiyo na muziki wake wenye mitindo tofauti. Rashid Taha, memba wa zamani wa kundi liliojulikana kama Carte de Sejour, aliyejipatia umaarufu mkubwa baada ya kurejelea wimbo Douce France mwaka 1986 wimbo wa mwanamuziki Charles Treney. Mwanamuziki Rashid Taha ambaye anakuletea leo amefariki katika usiku wa Jumanne Septemba 11 kuamkia Jumatano Septemba 12 kutokana na maradhi ya mshtuko wa moyo akiwa nyumbani kwake huko Lilas, mji wa Saint-Denis na amefariki akiwa na umri wa miaka 59. Taarifa za kifo chake zilitolewa na familia yake. Amezaliwa Septemba 18 mwaka 1958, karibu na mji wa Oran kaskazini mwa Algeria, na ndiko mazishi yake yalifanyika siku ya Ijumaa. <mulia> Rashidi Taha alikwenda kuishi nchini Ufaransa, katika mji wa Marseille na wazazi wake akiwa na umri wa miaka kumi. Ni mwimbaji raia wa Algeria aliyeishi kwa muda mrefu nchini Ufaransa. Muziki wake unaongozwa na mitindo tofauti kama rai, chabi, tekno, rock and roll na punk. Baadaye familia yake ilipata makazi Sant Marie omin ambako baba yake alikuwa anafanya kazi katika kiwanda cha nguo. Hapo ndipo alijiunga na shule ya Jamhuri, ambapo anaeleza alikuwa hajui hata neno moja la Kifaransa, alikuwa akiongea Kiarabu pekee. Baada ya kupata chiti chake cha shule, familia yake iliondoka kwenda kuishi katika mji wa Lepange sur Vologne. Akasoma masomo ya uhasibu na kufanya kazi katika maeneo mbalimbali, ikiwemo ya kuuza vitabu kabla ya kuweka makazi katika mji wa Lyon. Mwishoni mwa miaka ya 1970 akiwa mfanyakazi katika kiwanda alikutana na ndugu Mohamed na Mohtar, ambao kwa pamoja wakaunda kundi liloitwa Karte de Sejour mwaka 1981, yeye akiwa kama mwimbaji, Mohamed Amin kwenye gitaa na Mohtar Amin kwenye gitaa la bass. Baadaye wakaja wanamuziki wengine. Kundi hilo lilipata umaarufu mkubwa mno kupitia rekodi zao na albamu zao kama vile albamu yao ya kwanza ambayo iliwatoa kabisa iliyoitwa Rorhomani mwaka 1984 ambao walichanganya mtindo wa rock, punk na rai kutoka Algeria. Anasikiliza ha, hapa moja miongoni mwa nyimbo zake zilizopata sifa tele anakuambia raya. muda umeturuhusu kuwa na haya. Jina langu ni Ali Bilali, ni kutakie bondimanshi.