Nam msikilizaji, basi nimpishe mwenzangu Frederik Nwaka kwenye makala ya jukwaa la michezo. Asante sana Emmanuel Makundi, na bila shaka, msikilizaji, amekujuza habari za dunia zinazojili wakati huu duniani. Na hivi sasa tunakuletea makala ya jukwaa la michezo, tukitathmini kwa kina mwenendo wa ligi ya Tanzania inayotazamiwa kuanza wiki ijayo, huku changamoto kubwa ikionekana wazi ni kukosekana kwa mdhamini mkuu wa ligi hiyo. Utafahamu kwamba Uh, ligi mdhamini mkuu wa ligi hiyo alikuwa ni kampuni ya mawasiliano ya simu za mikononi Tanzania Vodacom, lakini kwa sasa mkataba wake umemalizika na tayari mamlaka zinazosimamia soka nchini Tanzania zimethibitisha kwamba msimu ujao ha, wata, ligi itaanza pasipokuwa na mdhamini mkuu. Basi tutaangazia haya kwa kina na baadhi ya mambo tutakayogusia ni je, klabu zimejiandaa kikamilifu kushiriki uh, ligi bila kuwa na mdhamini mkuu na tutarajie nini uh, ikiwa kutoka kuna ushindani wa kweli katika ligi hii. Haya ni baadhi ya maswali ambayo tutakuwa tukijadili na wageni wangu kwa hivi leo, na ambao ni mtendaji mkuu wa klabu ya Azam Abdulhamim Abdulkalim Amim. Huyu ni mtendaji mkuu wa klabu ya Azamu ambayo inashiriki ligi kuu ya Tanzania. Anaungana nasi akiwa jijini Dar es Salaam, Tanzania. Karibu sana Abdulkalim Amim katika makala ya Jukwaa la Michezo RFI Kiswahili. Asante uh, sana Nam na pia msikilizaji, katika laini nyingine, tunaungana na mchambuzi wa soka Samuel John akiwa Mwanza, kaskazini magharibi mwa Tanzania. Pia ameungana nasi kwa njia ya simu jioni hii. Karibu sana Samuel John. Asante sana Nam, asante sana msikilizaji, na nikujuze kwa muktasari tu habari zinazo za michezo zinazoendelea duniani kwa sasa nikianzia pale nchini England. Uh, Manchester United hivi sasa kama unashuhudia mchezo wa ligi kuu, imesha chapwa mabao mawili kwa moja na timu ya Brighton and Hove Albion. Uh, mpambano huu unaochezwa kule katika ligi kuu ya kandanda chini England, ikiwa ni kipindi cha kwanza, na hapo awali Manchester City imeshusha kisago cha mbwa mwitu kwa klabu ya Huddersfield Town kwa mabao sita kwa moja huku mshambuliaji kutoka nchini Argentina Sergio Kuni Aguelo akifunga mabao matatu katika mchezo huo. Na pale nchini Italia Cristiano Ronaldo jana alianza ligi kuu ya soka nchini Italia na klabu yake ya Kievo Verona kwa kupata ushindi wa mabao matatu na klabu yake ya Juventus ikipata ushindi wa mabao matatu kwa mawili dhidi ya Kievo Verona, na huo ulikuwa ni mchezo wa kwanza kwa Cristiano Ronaldo ambaye amejiunga na Juve msimu huu akitokea kwa mabingwa wa soka wa Ulaya, timu ya real Madridi ya Uhispania. Na michuano ya taji la shirikisho barani Afrika hivi leo uh, majira muda mfupi kutoka sasa, Yanga ya Tanzania inaipokea timu ya uh, USM Arja ya usm Algeria, mchezo ambao unashuhudiwa na mwenyekiti wa klabu ya Yanga Yusuf Manja ambaye kwa muda mrefu alikosekana katika klabu hiyo, lakini tayari ripoti mbalimbali mbali kutoka nchini Tanzania zinaainisha kwamba ameshaasiri katika uwanja wa taifa kushuhudia pambano hilo. Na mchezo mwingine utakuwa ni kati ya mabingwa wa soka nchini Kenya, Gormaya wanaowapokea Rayon Sporti ya Rwanda. Naam, na sasa, msikilizaji, turejelee ta mjadala wetu wa hivi leo na kama nilivyokujuza, tunaangazia kukosekana kwa mdhamini mkuu katika ligi kuu ya soka Tanzania bara Uh, msimu huu ambayo inatazamiwa kuanza Agasti 22. Kwanza nianze na Abdul Kalim Amim, mtendaji mkuu wa klabu ya Azam. Je, kama klabu mlilifahamu mapema hili kwamba kutakuwa na kukosekana kwa mdhamini mkuu wa ligi kuu ya soka Tanzania bara? Uh, kiukweli, hatukuwa tunalifahamu kwa sababu hatukupewa taarifa rasmi awali, lakini wasiwasi walikuwepo kutokana na kuwa na... mkataba mpya walikuwa wanasiwasiwa ku- ku- kurudiwa kuongezwa mkataba mpya. Kwa hiyo wasiwasi ulikuwepo, isipokuwa tukuwa na uhakika zaidi Taarifa rasmi imetolewa na, ta na mamlaka inayosimamia ligi ya Tanzania kwa maana ya bodi ya ligi na TFF. Wamesema ligi itaanza pasipokuwa na mdhamini, na tunafahamu kwamba katika kipindi cha miaka minne iliyopita, Vodacom walikuwa wakitoa kiasi cha zaidi ya bilioni 2.3 kwa mwaka, wakitoa vifaa vya, vya, vya, vya, vya michezo kwa timu shiriki, lakini pia wakitoa zawadi kwa washindi na nauli kwa timu ambazo zinashiriki ligi hiyo. Imewaathiri kwa kiasi gani katika maandalizi? Virikoli imetuathiri, na pia inaweza kuathiri zaidi timu zingine ndogo ndogo, kwa sababu kama walikuwa wanasaidia sana kupush mambo mengine kama usafiri, vifaa. Kwa hiyo ni mipigo, ni kubwa sana kwa timu zinazoshiriki ligi kuu na asante sana uh, Abdulkarim Amim, salia sali hapo hapo, nije kwako Samuel Joni. Uh, klabu zinasema kwamba ziliona zi, zi kwamba jambo hili litajitokeza lita, unadhani klabu za zinazoshiriki ligi ya Tanzania, hususan hizi klabu ndogo, zimejipanga kikamilifu kucheza ligi pasipokuwepo pa, pa, pa, na mdhamini mkuu? hakuna mipango yoyote ambayo ipo katika klabu hizi ambazo tunasema ni klabu ndogo ndogo na hilo la kuziita ni klabu ndogo ndogo, unaweza ukalishuhudia zaidi kupitia klabu ya Dar es Salaam Young Africans ambayo ni klabu ya muda mrefu, lakini tumeona katika kipindi cha hivi karibuni namna ambavyo imepata msukosuko na swala so zima likielezwa kuwa ni changamoto ya kifedha. Sasa kwa klabu kongwe na kubwa kama Dar es Salaam Young Africans, mambo yalikuwa hivyo kutokana tu na kukosa kiwango cha fedha ama kiasi cha fedha walichokuwa wanakihitaji. Niambie leo kwa hivi vilabu ambavyo ni vidogo vidogo vinavyoshiriki ligi kuu soka Tanzania Bara, vinashiriki ligi vikiwa havina mipango yoyote, vinashiriki ligi vikiwa havijui kwamba vinataka nini katika ligi hiyo. Kukosekana kwa fedha hizi ambazo ni takribani milioni themanini kwa mwaka ni pigo kubwa sana kwa vilabu hivi, na lakini niseme tu kwamba licha ya kwamba fedha hizi kukosekana nafikiri sasa kuna kwenda kuiharibu ligi kama fedha hazitopatikana, kwa sababu kwa kiasi kikubwa sisi ambao tumekuwa tukikaa karibu sana, na ukipita katika vijiwe, unasikia wanazungumza wenyewe kwamba katika ligi kuu soka unatakiwa ucheze tu michezo yako kadhaa, ushinde, ujikusanyie pointi takribani thelathini mzunguko wa kwanza, mzunguko wa pili uanze biashara ya kuuza mechi. Sasa kama hiyo ilikuwa inazungumzwa hivyo na fedha za mdhamini zilikuwepo Leo hii kama kuna fedha za mdhamini, unaona kabisa kwamba vilabu hivi vitakuwa katika hali mbaya, na pengine tunaweza tukashuhudia moja kati ya ligi mbovu kabisa ambazo hazijawahi kutokea. Na tayari dalili zilionekana mapema tu kwamba ligi kwa kiwango kikubwa itakuwa ni ya upande mmoja, nikiwa na maana ya kwamba klabu zenye uwezo wa kifedha zitafanya vizuri sana katika ligi kuliko hizi klabu ambazo zimekuwa zikizitegemea hizo klabu ambazo pesa zinazotokana na pesa ambazo wanazipata kutoka kwa mdhamini no. kwa ajili ya kuendeleza shughuli zake. Kwa hiyo unaona kabisa kwamba ligi itakuwa na changamoto kubwa sana endapo fedha hazitopatikana kwa wakati. Na, na, sasa uh, tukisalia hapo, Samu, wadhamini wa wanaobaki ni kampuni ya, ya, ya Azam Media ambayo ina, ina, inaonyesha mechi za ligi kuu ya Tanzania ambayo itatoa kiasi cha shilingi milioni 162 kwa kila timu inayoshiriki lakini kwa awamu, lakini pia vile vilevile benki ya KCB ambayo pia ni wadhamini wenza watatoa milioni 15 kwa, kwa, kwa kila timu zinazoshiriki. E, ukitathmini, e, gawio hili la fedha kwa hizi timu, unadhani kutakuwa kuna chochote ambacho wanaweza wakapambana, mathalan timu kama Mbao au unazungumzia pia vilevile timu kama African Lioni ambayo iliteremka daraja na sasa hivi imerudi ime, ime, ime tena, timu hizi changa zinaweza kujinasua licha ya uwepo wa hizi fedha ndogo, achilia mbali kukosekana kwa mdhamini mkuu? Ah, zitapambana na zitapambana, huku mtaani tunasema kwamba watapambana na hali yao. Hicho ndicho ambacho kitatokea kwa sababu kwa kiasi fulani katika suala hili, mi nataka niweke katika mdhania wa namna hii. Kuna pahala ambapo moja kwa moja tunatakiwa tuilaumu TFF, lakini kuna sehemu nyingine tunatakiwa tuvilaumu vilabu vyenyewe, kwa sababu utaangalia kwamba licha ya kwamba hakuna pesa za mdhamini na tayari mamlaka zimekwisha kutoa taarifa ya kwamba ligi itaanza, lakini baadaye mdhamini anaweza kapatikana, hivi vilabu vyenyewe ambavyo vinashindana vina mkakati gani hasa ambao upo wa muda mrefu, mbali na fedha za wadhamini zimejiandaa vipi kwa ajili ya kuweza kushindana? Hiyo ni changamoto nyingine ambayo unaiona ukitoa timu ya Azam, ukitoa Simba, ukitoa Dar es Salaam Young Africans, ukitoa Mtibwa, ukitoa Kagera Sukali, hizi timu ambazo zinaonekana kuwa zina ushirikiano ama zina uhusiano na taasisi, timu nyingine, unaona kwamba kuna changamoto kubwa sana na changamoto kubwa inaonekana pale ambapo pindi fedha hizo zinapokuwepo, kwamba zinakuwa ni fedha zinazogombaniwa na wachache katika kuziongoza ambao ni viongozi wa hizo timu. Sababu nilikuwa naongea na moja kati ya viongozi ambao wamekwisha kuwahi kupita katika klabu ya Toto ananiambia kwamba bajeti yao kwa mwaka ilikuwa inakaribia takriban milioni mia tano. Sasa leo hii kama wanasema kwamba wana bajeti ambayo inakaribia milioni mia tano kwa fedha zile ambazo zilikuwa zinatolewa milioni themanini hizi ambazo wanazitoa KCB pamoja na Azam, unaona kwamba inakuja kama karibia katika milioni mia mbili hata milioni mia mbili hamsini haifiki. Sasa bado kulikuwa na changamoto kubwa sana, kwa hiyo unaona kabisa kwamba katika vilabu vyenyewe kumekosekana mkakati thabiti wa kuweza kuvifanya vilabu viweze kuwa na vyanzo vya mapato na mpira ni biashara, lakini TFF nayo ina eneo la kulalamikia, mbali na mdhamini tu. Leo hii wametuongezea, timu zipo takribani timu ishirini. Sasa hizi timu ishirini zinakwenda kushindana vipi kama hakuna hela? Lakini na, na Samu, Samu nitarejea Samu nitarejea kwako, nitarejea tena kwako uh, uh timu hazina fedha, uh, idadi ya timu imeongezeka. Abdulkarim Maimu, na klabu mnatupiwa lawama kwamba pengine na, eh, na na hamkuwa na mipango ya uh, moja kwa moja kujiandaa na, na, na, na, na adha hii ambayo sasa ndio inatokea wakati huu, ligi ikiwa imesalia siku chache kabla haijaanza, tunafahamu kwamba kuna klabu chache ambazo angalau unaweza kusema kwamba zinajiendesha vizuri kama vile Azam, uh, Kagera Sugar, uh, Mtibwa Sugar na, na, na, na klabu ambazo zinamilikiwa na, na vyombo vya ulinzi na usalama. Uh, ukitathmini kwa ujumla, wewe kama kiongozi wa klabu, unadhani Ah, itakuwa ni ligi ya namna gani hasa kwa haya yanayoendelea hivi sasa? Ah, ki, ki ki ki ushindani kidogo unaweza kupungua kwa sababu <coughs> achilia mbali hizo timu ndogo, kama mwenzangu hapo ametolea mfano Yanga klabu kubwa, na imekuwa imeumba kidogo hapa katikati kwa kukosa tu mfadhili wao mwenyekiti wao Yusuf Manji. Sasa, sikwambia hizo timu zingine ndogo ndogo, ambazo kawaida kwenye ligi, zilikuwa zikishindana, lakini ikifika raundi ya pili una- unaona kabisa namna zinavyofungwa. Ukiangalia hali yao, time nyingine wanashindwa kusafiri. Msimu uliopita tumeona Njombe, kuna time walikuwa yani hata kusafiri ilikuwa tatizo. Sasa sikuambii sasa, hii ikiwa Vodacom umeondoa ile hela, sisi wenyewe hizo timu tunazoitwa kubwa ya Azam, Yanga, Simba pia kukosa ile hela itatuathiri, kwa sababu ile hela haikuwa ndogo, ilikuwa ni kiasi kikubwa ambacho kilikuwa kinatusaidia sasa itapunguza kidogo ushindani, especially sasa hivi timu zimeongezeka, zimekuwa ishirini. Sasa kuna namna ya kusafiri, mikoa imezidi, kwa hiyo yaani ni tatizo, kuseye tatizo na pengine, sasa umesema hapo awali kwamba mliona viashiria vya uwepo wa swala hili kabla hata halijatangaza rasmi. Unadhani nyinyi kama Azam, pengine mlichukua hatua gani sasa, ili kuhakikisha kwamba mnakabiliana na hali hii ambayo sasa inaonekana kwenda kuwaathiri kiuchumi? Actually sisi kwa sababu tulikuwa tushaanza kuiona picha, kwa sisi haiwezi kutuathiri sana, lakini hata hivyo itatuteteresha kidogo. Tumepunguza kitu tulikuwa tunacho, lakini kimeondoka. Kwa hiyo tu- tutapigana tu, saidi tutaenda hivyo hivyo, lakini inaniumiza kichwa kutokana na timu nyingine ndogo ndogo. Kuna timu ligi itayumba kidogo, italeta tatizo, inawezekana timu ikashindwa kusafiri, sijui itakuwa vipi. Yani mpaka sahivi inaumiza kichwa. Asante sana uh, salieni kwenye laini ya simu wa wageni wangu. Msikilizaji unategea sikio makala ya jukwaa la michezo kutoka idhaa ya Kiswahili ya Radio France International Afrika Mashariki, ni saa 12 na dakika 48. Na, hivi leo basi tunatathmini uh, ligi kuu ya soka Tanzania bara ambapo pazia lake litafunguliwa Agosti 22, lakini hadi hivi sasa mdhamini um, mkuu wa ligi hiyo hakuna kwa hivyo, klabu itabidi zijikakamue ili kuweza kushiriki katika ligi hiyo. Na kwa maana ya wageni niko naye Abdul Karim Amim, ambaye ni mtendaji mkuu wa klabu ya Azamu FC ambayo inashiriki ligi kuu ya soka Tanzania bara msimu wa kumi sasa, bila shaka lakini pia uh, kwenye laini nyingine tumeungana na Samuel John ambaye ni mchambuzi wa soka akiwa mjini um, Mwanza kaskazini magharibi mwa Tanzania. Hebu tuwasikie wasikilizaji wetu, pia nao wana maoni gani kufuatana na haya yanayoendelea katika baada ya kukosekana kwa wadhamini katika ligi ya Tanzania bara msimu unaoanza hivi karibuni? Ibrahim Kumbakumba, mimi na klabu chama cha soka cha TFF yani wamechelewa. Kwanza ili swala libidi ishurikiwe kabla ligi haijaanza, ya ligi ile ilivyoisha msimu uliopita, ilibidi washurikiwe kwanza swala hili sasa. Ukiangalia okay, changamoto aaakumia maoni yangu naona kwamba hawa nani TFF wao wow, ndo walikosea kwa sababu wangekuwa kama wangejua ilibidi hawa wawataarifu wa, kwanza walivoda kwamba sisi tumeshapandisha timu mwaka huu zimefika ishirini. Kwa hiyo sisi tulikuwa tunawaombeni tufanye nini katika udhamini wetu mwakani tufanyaje, ili tuzimiliki hizi timu ishirini ambazo tumezitoa kutoka kumi na sita mpaka ishirini. Eh, mi naona kutokana na na, uwezo wa hizi timu ni, ndo, ni mdogo. Ni wale Vodacom walisaidia, walisaidia sana. Kwanza udhamini wao ulikuwa ni wa muda mrefu, alafu pili fedha zilizokuwa natoa kidogo zilikuwa zinaridhisha, kwa zile zinafata, zinafata aa, kwa zi, kwa sahibi, timu ambazo zinazopata ushindi ushindi. Mi naitwa Muhammed, kwa sasa hivi navyoona asasahi tuone zitakuwa sababu, kwanza sasa hivi timu zimeongezwa tofauti na mara ya kwanza, timu zilikuwa chache, inawezekana kwa changamoto ikatolewa kwa nani vilabu au aiiuonan. Kwa maoni yangu kuhusiana na hii ishu ambayo ya Vodacom kujitoa kuto kudhamini kama mdhamini mkuu kama ilivyozoeleka timu ndogo zitaathirika kwa kiasi kikubwa sana, kwa sababu tunajua kabisa kwa uchumi wa Kitanzania kwa timu nyingi hazina wadhamini kwao, ziknategemea hiyo hiyo pesa katika kujiendesha. Safari hii tutegemee kwa kiasi kikubwa sana ligi kuwa chini ya timu hizi kubwa ambazo zitakuwa na uwezo wa kifedha. Kwa jina, mimi naitwa Atibu. Kwa mimi binafsi, naona timu zitakazoathirika timu ndogo ambazo bado hazijajitosheleza, tukiacha Simba mfano, Azamu, Yanga. Na msikilizaji, hayo ni maoni ya wasikilizaji wetu kutoka jijini Dar es Salaam, Tanzania ambao nilizungumza nao hapo awali, nao pia wakiangazia yale ambayo wameyaona baada ya kukosekana kwa mdhamini mkuu wa ligi ya Tanzania bara msimu huu. Amim, sasa ume, umesikia maoni haya ya, ya, ya, ya wasikilizaji ya wa wetu, pengine uh, unaona suluhi itakuwa ni nini sasa, kuelekea uh, msimu huu ambao unatazamiwa kuanza hivi karibuni? Aki, kiugoli, ki, kiugoli, nabidi Timu zijipange tu ziendane na realisti ilivyo, labda tuendelee kuomba kabla ligi haijaanza, kwa sababu moja ligi na CFF walivyotuambia ni bado mchakato unaendelea, kwa hata ligi inaweza ikaanza na akatokea mdhamini labda akaendelea au akatokea mwingine kwao, tuendelee tukuomba na tuwe tukubaliana na hiyo hali ilivyo kwa sasa hivi, hamna namna mwingine yote, lakini kiukweli akikosekana kabisa mdhamini Ligi yetu itayumba nase. Kwa muda, karibu zaidi ya miaka minne, tumekuwa tukienda vizuri, lakini bado kuna simu iliyoiwewa ili ili ilikuwa iwatoshi. Kwa hiyo gharama zinakuwa ni kubwa kuliko ile inayopatikana, lakini hamna amna jinsi na mna jinsi, simu inabidi zijiandae tukisaikolojia nam na, na, na, samu, samu un, unaona ligi itakuwa ni ligi ya namna gani kwa maana ya umadhubuti wake, kwa sababu uh, wasikilizaji wetu wapo wamewasikia wanatupa wana, wana lawama kwa shirikisho la soka Tanzania, TFF na pia wakisema kwamba uh, mambo yatakuwa magumu sana kwa, kwa, kwa klabu ndogo ligi itakuwa ya upande mmoja na timu ambayo itakuwa na uwezo wa kifedha itakuwa na uwezo pia wa kununua matokeo, kwa sababu hicho ni kitu ambacho watu wanaogopa kukizungumza, lakini huku ambapo sisi tupo na tunashuhudia michezo inafanyika, ndio yanayoendelea hayo. Kwa hiyo ligi itakuwa ni ya upande mmoja na nafikiri kwamba suluhisho pekee ni TFF sasa, na bodi ya ligi kuwa wawazi katika masuala haya ya kimikataba na kuhakikisha kwamba kunakuwa na uwazi pindi ambapo wanatafuta wadhamini, kwa sababu kama kuna uwazi na watu wameleta tenda ama wameleta ume, ume, wanataka kudhamini ligi, mmejadili mnafikiri kwamba mnaweza mkawa na suluhisho zuri zaidi, kwa sababu mi naona wakati wote tumekuwa tukipata wadhamini, lakini haujui kwamba huyo mdhamini alipatikana katika mchakato upi. Kwa hiyo nafikiri kwamba kukiwa na uwazi itasaidia sana na tusifikirie tu ligi kuu, ni kukumbushe tu hata ligi daraja la kwanza, mfumo umebadilika, lakini unapiga hesabu, unaangalia hivi vilabu vitasafiri vipi? Kwa hiyo unaona bado kuna changamoto kubwa sana. TFF wanafanya kazi nzuri, lakini wafanye kazi nzuri na ya ziada zaidi kuhakikisha kwamba wanakuwa na utaratibu ambao utakuwa na utaratibu wenye uwazi ili kufanikisha soka la Tanzania lifike pale ambapo siku zote tumekuwa tukitamani lifike. Na, na, na, Sam tutarejea pengine a, a, amimu. Sasa, wakati huu tukielekea ukingoni kabisa mwa makala yetu kwa hivi leo, Sam ametaja swala la uwazi hapo mara kadhaa. Tumekuwa tukishuhudia TFF ikitangaza wadhamini wanaosimamia watakaofadhili wa, wa, ligi daraja la kwanza ligi Ku, una, u, kama klabu ambao ni wadau muhimu juu ya, ya, ya maswala haya, mmekuwa mkishirikishwa pengine na kutoa ushauri wenu e, juu ya nini kinachopaswa kufanyika katika swala zima la udhamini. Kiukweli tusitupie lawama sana TFF yenye viongozi wapya hawasaidi kwa sababu huu mchakato wa oo ulikuwa ni kabla, wao wameukuta. Sasa kuna kosa, kuna tatizo, lazima lilifanyika mwanzo, ambayo linafanya mkataba mpaka unakwisha usijulikane tena, kama unaendelea au anakuja mzamini mwingine. Sasa hapo kuna tatizo ambayo ilifanyika kabla. Kwa hiyo kilichokuwepo ni, ni kujipanga, isipokuwa hilo sala kama nashirikishwa ni kweli, kwa sababu bodi ya ligi huwa inakaa na na viongozi wa klabu. Kwa hiyo viongozi wa klabu wanapewa wanapewa taarifa kabla au kuambiwa kama tunaenda kwenye mchakato no. wa mkataba mpya au naongezwa au ongezwe. Lakini sasa mpaka mara mwisho vilabu vilivyokaa na kodi ya ligi, mchakato bado ulikuwa unaendelea, lakini sadli imetoka taarifa kama Vodacom hawaendelei kwa sasa hivi sasa, lakini TFF na bodi ya ligi bado wanatuambia kama mchakato tena unaendelea. Sasa tainiote, na tunaambiwa kama timu yote ligi wakati inaendelea, mzamini anaweza akapatikana na mpengine sasa wamewacha wa, wa njia panda yote kwa yote. Uh, klabu yako ya Azam ime, ilikuwa na kambi ya wiki mbili uh, kule nchini Uganda ikijiandaa na ligi. Kwa sekunde kumi, pengine unaahidi nini uki, ukiwa kama mtendaji mkuu uh, juu ya maandalizi ya klabu ya Azam msimu huu? Maandalizi yalikuwa mazuri, tumemaliza tumerudi vizuri na sasa tuko hapa hapa Dar es Salaam tunaendelea na mazoezi. Mazoezi yameanza jana mara mbili, asubuhi na jioni, na leo mara mbili na kesho ataendelea, tuko tayari kwa ajili ya msimu mpya unaanza. Sisi uh, tunaanza Alhamis na Mbea. Naam tu. Kwa hiyo wapenzi wetu washabiki wetu wawekwa tayari kwa msimu mpya unaoanza. Shukrani sana Abdul uh, Abdulkarim Amim, mtendaji mkuu wa klabu ya Azam kwa kushiriki nami katika makala ya Jukwaa la Michezo Jumapili. Asante sana. Asante sana. Naam, pia nakushukuru sana Samuel Joni kwa kuungana nami katika makala ya Jukwaa la Michezo Jumapili hii. Asante sana, wasalimia dar es salaam bana. Shukrani sana. mimi ni frederik nwaka. Namwona uh, emmanuel makundi ameingia hapa kutamatisha matangazo ya jioni. Karibu sana makundi. Nam, asante frederik nwaka. Usikose matangazo yetu mengine kesho asubuhi saa moja na nusu na saa mbili na nusu. Kwa heri.