Radio France Internationale. Naam, hivi sasa ni mpishe mwenzangu Frederik Nwaka na makala ya jukwaa la michezo. Naam, asante sana Emmanuel Di Makundi. Uh, msikilizaji, Makundi alikuwa akikufahamisha habari za dunia kutoka maeneo mbalimbali duniani. Karibu sana katika makala ya jukwaa la michezo jumapili ya leo, tunakuletea uchambuzi wa kwa jumla ya wa michuano ya, ya, ya fainali za mataifa barani Afrika kwa upande wa wanawake ambazo uh, hatua ya makundi inapangwa hivi leo kule nchini Ghana milango ya saa nne za usiku kwa saa za afrika mashariki, wakati huu taifa la afrika mashariki la Kenya likiwa limepata tiketi ya kushiriki fainali hizo Uh, kwa mlango wa nyuma baada ya timu ya taifa ya Equatorial Guinea kuondolewa katika mashindano hayo, ikitumiwa kumtumia mchezaji ambaye ilibainika kuwa si raia wa nchi hiyo. Kwa ujumla, tunaangazia mjadala wetu utatuama katika mashindano haya ya msikilizaji, na nafasi ya soka la wanawake barani Afrika, na wageni wangu ambao nimewaalika hivi leo katika makala ya jukwaa la michezo ni naibu rais wa shirikisho la kandanda nchini Kenya, Doris Petra ambaye anaungana nasi akiwa jiji la Nairobi nchini Kenya. Karibu sana, uh, Doris Petra, katika makala ya jukwaa la michezo siku hii ya Jumapili ya, asante. Na pia msikilizaji, katika laini nyingine naungana na mwandishi wa habari za michezo na mchambuzi wa soka Samuel Joni akiwa Mwanza, kaskazini magharibi mwa Tanzania. Karibu sana Sam, katika makala ya jukwaa la michezo. Nimekaribia, asante sana. Shukrani sana msikilizaji. Basi nikujuze kwa muktasari tu habari mbalimbali za michezo ambazo zinajiri duniani kwa sasa tukianzia kule katika jiji la Amsterdam nchini Uholanzi, Mkenya um, Lawrence Cherono ametetea ushindi wake katika mbio za Amsterdam Marathon baada ya kutumia muda wa saa 2 dakika 4 na sekunde tano. Huu ni muda pungufu wa sekunde 67 ikilinganishwa na muda aliotumia aliposhinda mbio hizo mwaka 2017 ambapo alitumia muda wa saa mbili dakika tano na sekunde tisa. Kule nchini Uhispania, mchezaji bora wa dunia mara tano Lionel Messi atakosa mchuano baina ya wapinzani wa jadi katika soka la Uhispania, Barcelona na Real Madrid wiki ijayo, baada ya hapo jana kuumia katika mchezo wa ligi kuu ya kandanda ya Hispania dhidi ya klabu ya Sevilla. Messi alipata jeraha la mkono wake wa kulia na madaktari wa Barcelona wamethibitisha kwamba mchezaji huyo atakuwa nje ya dimba kwa majuma matatu. Kwa mantiki hiyo, sasa Messi atakosa pia mchuano wa ligi Mabingwa Ulaya, ya mabingwa Ulaya dhidi ya kati ya timu yake ya Barcelona ambayo itachuana na Inter Milan ya Italia Jumatano ya Italia, ya Italia ijayo na nikihitimisha, na kule nchini Ufaransa nyota ya kimataifa wa kandanda wa Ufaransa Kylian Mbappe hapo jana amefunga bao lake la 11 msimu huu wakati klabu yake ikipata ushindi wa mabao matano kwa bila dhidi ya amne. Uh, huo ulikuwa ni ushindi wa kumi mfululizo wa PSG katika ligi kuu ya kandanda nchini Ufaransa, na sasa wamefikisha alama thelathini. PSG inaongoza ligi hiyo ikifuatiwa na klabu ya Lille Metropole ambayo ina alama ishirini na mbili wakati Olympic Lyon ni ya tatu ikiwa na alama kumi na saba Tayari Mbape ametabiriwa na vyombo kadhaa vya habari duniani na majarida mbalimbali kuwa atakuwa nyota mkubwa wa kandanda Duniani. Namna sasa turejelee mj mjadala wetu wa hivileo msikilizaji, kama nilivyokujuza, tunaangazia kwa kina fainali za kumi na moja za mataifa ya Afrika kwa upande wa wanawake ambazo zitangoananga tarehe kumi na saba na kutamatishwa Disemba mosi kule nchini Ghana, na hivi tunavyozungumza ni masaa machache yamesalia kabla ya ile dro kupangwa katika mji wa Akra kule nchini Ghana. Kenya itawakilisha Afrika mashariki lakini ikipata nafasi hiyo kupitia mlango wa nyuma, baada ya iktori ingine kuondolewa mashindanoni kufuatia kumtumia mchezaji ambaye alikuwa si raia wa nchi hiyo. Nikianza na Debora Doris Petra, naibu rais wa kandanda nchini Kenya, FKF, kwanza kabisa, uamuzi huu mmeupokeaje na nafasi hii ya Kenya kupata nafasi ya kushiriki fainali za mataifa ya Afrika kwa mara ya pili katika kipindi cha miaka mitatu kama shirikisho la kandanda nchini Kenya, mmeipokeaje? Tumeipokea na furaha sana sababu hata tukicheza na Equatorial Guini, ingawa mnasema tumeingia na mlango ya nyuma, tulicheza na Equatorial Guini home na tukawashinda, alafu tulipoenda kwao wakatumia illegal players wengi, na kama Kenya federation na asomimi nasimamia mchezo ya wanadada tumefurahia sana na tunafurahia kupata hiyo nafasi ya mara ya pili ku- kushiriki kwa AFCON qualifiers na sasa, uh, nafasi ya mara ya pili mwenyewe unakiri hapo. Uh, Kenya imejiandaa kushiriki mashindano haya. Tumekuwa tukingoja hiyo umwamuzi imekuja uh, late, lakini psychologically wasichana wako ready kucheza na tunaingia camp immediately, sababu tulikuwa tunangoja tu hiyo barua ya kafu yenye tulipata last week na saa hii tuna kesho, tuko na mkutano na technical bench wa present list yao ili tuite wasichana kwa camp mara moja, waanze waanze kufanya maandalizi ya ya ku-participate kwa hiyo tournament ya World Cup qualifiers. Na asante sana uh, Doris Petra, salia kwenye laini ya simu. Kenya inaungana na mataifa mengine ya Zambia, Ghana wenyeji, uh, Afrika Kusini, Mali, Cameroon, uh, Algeria Uh, na Nigeria ambao ndio mabingwa watetezi wa, wa michuano hiyo akiwa ameshinda mara nane kushiriki finali hizo ambazo zitachezwa katika miji miwili kule nchini Ghana. Samuel John, ukitathmini namna ambavyo mashindano haya yamekuwa kipewa uh, uzito mdogo sana na vyombo vya habari barani Afrika achilia mbali ushiriki idadi ndogo ya timu ambazo zinashiriki michuano hii, kwa mtazamo wako unadhani uh, uzito ambao unastahili una, una, una, unaonekana kwa mashindano, kwa mashindano haya? Hakuna ha, uzito ambao unastahili, kwa sababu utaangalia hata sa Kenya wamekuja kuambiwa juu ya nafasi ya kushiriki kwao baada ya muda mrefu. Ina maana ni kwamba mashindano yalifanyika na tayari kuna wachezaji ambao hawakutakiwa kushiriki katika mashindano wakatumi- katika timu wakatumika, na moja kwa moja timu ambayo ilicheza na Kenya kitoringine ikawa imeondolewa katika mashindano. Kwa hiyo utaangalia, wameambiwa takriban juma lililopi- juma hili na tayari hii leo tunakwenda kushuhudia makundi kuna muda mdogo sana mda, mda finyu sana kwa Kenya kujiandaa. Hii inaonyesha ni kwa kiasi gani kumekosekana commitment katika shirikisho la mpira barani Afrika, kafu Lakini hata ukiangalia katika mataifa yenyewe ya Afrika bado hakujakuwa na msukumo wa hali ya juu sana katika mataifa ya Afrika katika kukuza soka la wanawake Utaangalia jitihada kubwa tumeona zimekuja kuanza kuonekana zaidi baada ya kampenia, ya kampeni ya Jennifer Tina aliyokuja ya kuhakikisha wanakuza soka la wanawake katika bara la Afrika. At least tunaona kuna mwamko, lakini bado sioni kama kuna, kuna dhamira ya dhati hasa ya kuhakikisha mashindano haya yanakwenda mbele na kusaidia mpira wa wanawake unakuwa barani Afrika, kwa sababu kila mwaka tumeshuhudia kwamba mm, mashindano yamefanyika na timu ambazo zinashiriki zina katika mashindano idadi imesalia kuwa chache sana. Utaangalia hivi karibuni tulikuwa tunazungumza juu ya mashindano haya yalitazamiwa kufanyika nchini Cameron lakini mara yakapelekwa nchini Ghana, hakuja kuwa na mjadara mkubwa kama vile ambavyo tumeshuhudia mjadara ulivyo kwa upande wa fainali za wanaume. Yalikuwa ni maamuzi ya muda mfupi tu yamechukuliwa, na mwisho wa siku tukaona ya kwamba mashindano yanapelekwa nchini Ghana. Kwa hio unaona kabisa kwamba kuanzia katika shirikisho la mpira barani Afrika, Kafu, lakini mpaka katika mataifa, bado bado hakuna dhamira ya dhati katika kuhakikisha soka la wanawake linakwenda mbele, kwa sababu hata ukiangalia miundombinu ambayo ni wezeshi bado hakuna kwa kiasi kikubwa. Utaangalia katika nchi zote za Jumuia ya Afrika Mashariki, viwanja ambavyo vinatumika katika mchezo wa mpira wa miguu vimeoziwa na wanaume no. na mfumo ndio upo hivyo, kwa hiyo kuna nafasi finyu sana kwa wanawake kupata eneo ambalo litawafanya moja kwa moja waende wakashiriki na kuwa katika utayari kama vile ambavyo n mashindano haya yana kwa mwaka watatu sasa mfululizo yanadhaminiwa na, na kampuni ya Total ambayo pia ndio inadhamini mashindano kwa upande wa wanaume. Unadhani ni kwa nini idadi ya timu haijaongezeka tofauti na uamuzi wa haraka ambao ulitolewa kwa kuongeza idadi ya timu katika mashindano kwa upande wa wanaume kutoka 16 mpaka mpaka 24? Nafikiri kwamba sababu ni moja tu, kwamba wakati wanaingia makubaliano na Total kulikuwa na idadi ya timu ambazo zilikuwa zimeelekezwa. Sasa na zaidi makampuni haya yamekuwa yakifanya kazi ya kuangalia mazingira ya namna gani na yenyewe yatanufaika. Sasa kwa sababu hakuna chochote ambacho kimebadilika, mfumo umeendelea kusalia kama vile ambavyo ulikuwa zamani, basi hata wadhamini wameona kwamba ni bora mfumo uendelee kama ulivyokuwa. Na uta, utaona kwamba kukosekana mikakati thabiti na ya dhati kwa nchi za Afrika katika soka la wanawake imepelekea kwa kiasi kikubwa sana hata makampuni kutokuwa na mwamko wa kuangalia kwamba ah ah kuna soka la wanawake, na hivyo kumekuwa hakuna kipaumbele chochote, vile tumeona kwa kiasi kikubwa katika jumuiya ya Afrika Mashariki. Nafikiri kwa hivi sasa Tanzania inafanya vizuri sana, lakini bado bado hakujaonekana jitihada za wazi katika mataifa yote, ili kuhakikisha soka la wanawake linakwenda kwa asilimia mia moja hasa Kenya, wanakwenda kushiriki katika mashindano lakini hakuna maandalizi. Sasa hili ni jambo ambalo ni lazima tulitazame na tuangalie ni kwa namna gani tunakwenda kuifanya michezo kama sehemu ya ajira kwa wa, wa, wa, wa kina dada wanaopatikana katika nchi za Afrika Mashariki lakini Afrika kwa ujumla. Naam, asante sana uh, Samuel John Salia hapo hapo kwenye laini ya simu. Uh, kuna kuna mambo ambayo umeibua hapa lakini nirejee moja kwa moja kwake naibu rais wa shirikisho la kandanda nchini Kenya FKF, uh, Doris Petra Gazeti la Daily Nation limechapisha ripoti hivi leo likimnukuu uh, rais wa shirikisho la kandanda nchini Kenya FKF, uh, Nick Mwenda akisema kwamba hakuna afisa yoyote kutoka shirikisho la kandanda nchini Kenya atakayehudhuria, uh, upangwaji wa hatua ya makundi ya michuano ya, ya, ya leo kule nchini Ghana kwa sababu uh, hii ni hatua imekuwa ni mchakato umekuwa ni wa haraka zaidi. Sasa unasema kwamba mlipokea barua ya uthibitisho kwamba mmepewa nafasi ya ushiriki wiki iliyopita lakini, katika kipindi cha wiki moja, ina maana shirikisho la kandanda nchini Kenya halina rasilimali za kupeleka mtu ambaye atawakilisha Kenya katika upanguaji wa makundi, ni kweli tu kupeleka mtu? Kwanza kwa, kwa, kwa, kwa mara ya number one ni kuwa hatukupata invitation ya CAF ya kwenda kushirikia kwa wa grouping stages hiyo ya, ya ya mchuano pili pia ni ukweli hatukwenda lakini hata tukienda huwezi badilisha ile ile ile grouping vile ita, ita, itafanyika with influence so tututa, tutashirikiana tuta, tuta na na Wakenya kusupport wasichana wa, wa prepare na tunangoja leo usiku tujue tuko kwa groups gani, alafu tujue vile tunajiandalia ita inform kabisa marudufu vile tuta tuta, tuta, tuta prepare. Asante sana. Lakini uh, ripoti zaidi ni kwamba msiki, zaidi msikilizaji ni kwamba rais wa shirikisho la soka barani Afrika CAF Ahmad Ahmad tayari ameshawasili jijini Accra kushuhudia uh, hafla hiyo ya upanguaji wa makundi na amelakiwa na naibu katibu mkuu wa CAF Uh, Antony Bafoo lakini pia vilevile vile amelakiwa na uh, mwenyekiti wa kamati ya uh, kusimamia uendeshaji wa soka nchini Ghana Dr. Kofi Amoa. Sasa tukiangalia uh, Doris Petra maandalizi ya timu nyingi za Afrika mashariki na kati yanapata nafasi ya kushiriki na mashindano makubwa yamekuwa ni yatia maji, kwa maana kwamba si mazuri. Mwaka 2016 Kenya ilinyukwa mechi zote tatu. Pengine mwaka huu kama shirikisho la kandanda nchini Kenya, mipango gani ya awali sasa mmeshaanza kuiweka kuweka hadharani, ili kwa kuhakikisha kwamba maandalizi yanakuwa ni ya uhakika, kwa sababu mnakwenda kuchuana na timu nyingine ambazo ni vigogo kwa soka la wanawake barani Afrika? Kile maandalizi tuko nayo ni leads zetu, leads zimekuwa strong tofauti na vile zilikuwa mbeleni. Tumekuwa na wasichana we wengine, wasichana wanne wenye wameenda trials nje ya Kenya na watakuwa kwa squad. So ile mara ya kwanza tukishiriki, hatukuwa na uzoefu hata hatukuwa na experience yoyote, na tulikuwa tuna tunashiriki kwa hiyo mchuano bila a strong league Kenya, lakini kama sasa tuko na strong league na the federation ina support hiyo league, sasa kila kitu itakuwa tofauti. Kile tu tunaomba CAF kama Equatorial Guinea walibaniwa na FIFA, hata wangeenda AFCON wafaulu, hawawezi enda kushiriki kwa world cup. Hii uamuzi to be fair wangefanya mapema, ili Kenya wa prepare like any other country yenye wamekuwa wame-, wanaenda kushiriki kwa hiyo competition kwa hivyo una wasiwasi kwamba huenda Kenya ikashindwa kufu, kufurukuta katika michuano hii kwa sababu muda wa maandalizi na muda ambao umepewa taarifa kwamba mtashiriki ni, ni, ni, ni, ni finyu? Hatuogopi, hatuogopi na tufikiri hivyo because uh, wasichana wako roho juu, ni kitu yenye wamekuwa wakiexpect na tunaenda kwa AFCON tofauti na vile tulikuwa the other time, we are stronger now na, na psychologically wasichana wame-prepare na maandalizi na federation ya Kenya sahi, wana support uh, mchezo ya wanadada kabisa kuliko vile ilikuwa zamani, so tuko na a lot of confidence na tunaenda kuparticipate, tunaenda kuprove what we could not prove in the first the first round the first time we went to Gavcon. Naam, asante sana uh, Doris uh, eh, Petra Salia hapo hapo katika laini ya simu. Msikilizaji, ni saa 12 na dakika 50 kwa saa za Afrika Mashariki. Unasikiliza makala ya Jukwaa la Michezo kutoka hapa idhaa ya Kiswahili ya Radio France International Afrika, na mimi jina langu ni Frederick Nwaka, na kwenye laini ya simu nao wachambuzi naye mchambuzi Samuel John ambaye ni mwandishi wa habari na mchambuzi wa soka akiwa Mwanza, Tanzania na pia tuna katika laini nyingine A, tunaye naibu rais wa shirikisho la kandanda nchini Kenya FKF Doris Petra ambaye ameungana nasi akiwa jijini Nairobi nchini Kenya. Na msikilizaji, kwa taarifa yako tu ni kwamba e, michuano hii itakayoshirikisha timu nane, timu tatu za juu zitakazofanya vizuri zitawakilisha bara la Afrika kwenye michuano ya kombe la dunia kwa upande wa wanawake, ambayo itachezwa kuanzia mwezi wa Juni uh, mpaka Julai Juni saba mpaka Julai saba kule nchini Ufaransa. Samuel Joni, nikirejea kwako sasa, unaliona wapi soka la Afrika? Kwa sababu uh, moja kati ya changamoto kubwa ni kukosekana kwa ligi madhubuti za wanawake katika mataifa mengi ya Afrika, achilia mbali kama Nigeria ama Afrika Kusini ambayo tayari imepiga hatua una, unaona changamoto zaidi na, na, ambazo zinapaswa kufanyiwa kazi ni zipi ili basi mataifa ya Afrika Mashariki yaweze kunawiri katika soka kwa upande wa wanawake? Changamoto ipo kuanzia katika wakufunzi, lakini miundombinu, kwa kiasi kikubwa, na wadhamini ni maeneo ambayo yanatakiwa yafanyiwe kazi kwa kiasi kikubwa. Kwa hiyo rasilimali fedha imekuwa ni changamoto sana, kwa sababu kama hauna rasilimali fedha ni kwamba huwezi ukaandaa wakufunzi ambao watakuwa wanavinua vilabu hivi, lakini pia hata namna ya kuweza kuwaoganiza hawa wachezaji inakuwa ni ngumu sana. Kwa mataifa ambayo yanafanya vizuri, Afrika ya Kusini, nafikiri kwamba ni utamaduni vilevile. Nigeria, hizi ni ni mataifa ambayo yamenufaika kwa kiasi kikubwa. Utaangalia kumekuwa na safari nyingi sana za wachezaji kutoka katika mataifa hayo kwenda ng'ambo. Kaskazini mwa bara la Afrika hawafanyi vizuri, kwa sababu tu ya utamaduni na masuala ya dini pengine hayajawafanya wawekeze kwa kiasi kikubwa katika soka la wanawake, na ndio maana umeona kwamba hawawiki sana. Lakini katika nchi za Afrika Mashariki nimeona Tanzania inakuja vizuri, lakini bado kuna changamoto kubwa sana na lazima sasa mamlaka zichukue hatua kwa kuhakikisha zinawekeza katika miundo mbinu, lakini vile vile kwa kuhakikisha wanahakikisha rasilimali fedha inakuwepo wakati wote, ili kuandaa wale wakufunzi wa ambao watakwenda sasa, kwa lengo la kuweza kuandaa wachezaji hawa ambao watakuwa katika timu zinazoshiriki katika ligi kwanza, kuanzia nyumbani, kabla ya kutengeneza vikosi vya taifa ambavyo vitakwenda kushindana katika ngazi ya kimataifa, kama ambavyo tunaona mashindano haya ambayo yanakwenda kuanza kule nchini Ghana. Nam, uh, pengine sasa uh, Samu una, una, unadhani hili litawezekana kwa mantiki ipi? Kwa sababu muda ni mfupi wa maandalizi, tuna mashindano kadha wa kadha kama vile sekafa ya, ya wanawake chini ya miaka kumi na saba na hata yale ya wakubwa, unadhani uzito wa mashindano haya unaweza kusaidia kupatikana kwa timu imara za wanawake za taifa katika mataifa ya Afrika Mashariki na Kati? E, nimeona kwa namna ambavyo FIFA wamekuwa committed kwamba FIFA wameweka commitment ya kwamba kuna fedha ambazo watazitoa katika mashirikisho ya mataifa kwa lengo la kuhakikisha mashirikisho haya yanakuza soka la la wanawake. Na hapa nyumbani Tanzania, tumeshuhudia Rais Dr. John Pombe Magufuli akionya viongozi wa soka kwamba ni lazima kuwe na usimamizi bora wa, wa, wa, wa, wa rasilimali ambazo zinatolewa na mashirikisho makubwa duniani katika eneo la michezo. Nafikiri kwamba hiyo inaweza ikawaogopya. Kwa hiyo fedha za FIFA kama zitakuja na hazitochezewa, zitakwenda kutekeleza yale malengo na mipango ambayo tumejiwekea, na vile ambavyo mashirikisho yenyewe yatakuwa yanaendelea kufuata programu nyingine za kuhakikisha ligi ya wanawake inapata nguvu, yeah. basi nafikiri kwamba tutakuwa na nafasi kubwa, na lazima tutengeneze kalenda sasa, ambayo itakuwa inakwenda kuhakikisha michezo ya wanawake inakwenda sambamba na vile ambavyo ligi ya wanaume inaendelea. Hii itakuwa ni njia pekee ya kuweza kusisimua hii michezo kuanzia katika ngazi ya mashinani na hivyo kupata timu ambazo zitakuwa na uwezo mkubwa wa kushindana katika ngazi ya kimataifa. Kwa hiyo ni lazima tuhakikishe tunawekeza kuanzia mashinani huku mm. Kwa kuhakikisha miundombinu thabiti inapatikana na zile tamaduni ambazo zinaendelea kumminya mwanamke basi zinaondolewa katika jamii ili wanawake wengi zaidi waendelee kushiriki. Aa, katika michezo na kutengeneza timu ambazo zitakuwa zinakwenda kuleta ushindani. Kwa hiyo ni jambo ambalo litaweza kuleta manufaa makubwa. Kwa hivi sasa utaona kwa kiasi kikubwa timu nyingi zimekuwa zikitoka katika maeneo ya majiji, hiyo ni changamoto. Kwa hiyo ni lazima sasa kuwe na commitment kuanzia katika ngazi ya mashinani kwa kuangazia mikoa yote kwa Tanzania na mataifa yote ya Afrika Mashariki. Nam, asante sana Samuel John. Pengine kwa kuhitimisha, uh, Doris Petra, uh, una, una una kuna msaada wowote pengine ambao kama shirikisho la kandanda nchini Kenya mnauhitaji kutoka kwa serikali ya Kenya ya Rais Uhuru Kenyatta ili kuhakikisha kwamba Kenya inafanikiwa kushiriki fainali hizi kikamilifu, bali isiende kule ikiwa msindikizaji? y Yeah, tunatarajia government of Kenya haswa ministry ya mchezo kusupport hiyo team sababu ukiangalia sports act ya Kenya inasemekana kila timu yenye inaparticipate kwa to represent the nation inafaa ifadhiwe na ministry, na siwa ministry ya sports ya Kenya wamefanya kazi kubwa kusupport our national teams, na tunatarajia hiwe ati wanasupport vijana peke yake, tunataka tusupport hata uh, mchezo ya wanadada, na tunataka kuwe, tuwe kwa kwa East Africa Afrika asea, tunataka tuwe na competitions ya junior junior side. Nam, sababu huwezi develop game kwa kwa senior kwa senior peke yake, tunataka under, under 17, under 20, under 15 tunataka hizo mchuano tucheze kati yetu iwe supported na CAF na FIFA. Nam, uh, Doris, muda unatukimbia sana ni kushukuru sana kwa kushiriki nami katika makala ya jukwaa la michezo na salamu sana hapo Nairobi. Asante sana. Na pia nakushukuru sana Samuel John kwa kushiriki nami katika makala ya jukwaa la michezo Jumapili Jumapili ya hivi leo. Asante sana. Na msikilizaji, mimi ni Frederick Nwaka ndio natamatisha hivyo makala ya jukwaa la michezo kwa niaba ya wote, la namwachia kipaza sauti hiki mwenzangu Emmanuel Makundi atamatishe matangazo ya jioni. Karibu sana Makundi. Nam asante Fredrik Nwaka kwa makala murwa kabisa ya jukwaa la michezo. Usikose kutusikiliza kesho asubuhi sa moja na nusu na sa mbili na nusu. kwa heri.