Ni wasaa sasa wa makala ya Jukwaa la Michezo na Fredrik Nwaka Nam. Asante sana Victor Robert Wille, msikilizaji Victor Robert Wille alikuwa hapa akikufahamisha habari za dunia, nami nakualika jioni hii katika makala ya Jukwaa la Michezo, na kikubwa tunatathmini tukio kubwa la kimichezo ambalo limejiri kwa wiki hii, na kwa hivi leo, uh, mjadala wetu tutatuama kuangazia mkutano wa nane wa baraza la utendaji la shirikisho la kandanda duniani FIFA ambao umemalizika mjini Kigali nchini Rwanda siku ya Ijumaa wiki hii, kwa wajumbe kujadili masuala mbalimbali, mbali ya ushuyo mchezo wa kandanda Duniani. Mkutano huo ni wa kimkakati na mbali na mambo mengine mengi, umeazimia kuunda kikosi kazi ambacho kitahakikisha kunaanzishwa mashindano ya klabu duniani miaka kadhaa ijayo. Basi katika kuyangazia haya yote kwa kina na kile kilichojiri katika mjadala huu, mimi ni Fredrick Nwaka hapa studio, na kwenye laini ya simu naungana na wachambuzi wa soka Samuel John akiwa Mwanza nchini Tanzania, na vilevile vile Boniface Osano akiwa Kisumu magharibi mwa Kenya. Karibuni sana nyote katika makala ya jukwaa la michezo hii leo. Asante sana asante sana kaka Noah, nam shukrani sana. Lakini kabla hatujaanza, msikilizaji ni kufahamisha japo kwa muktasari habari mbalimbali za michezo zinazojiri duniani wakati huu, tukianzia nchini Tanzania. Timu ya taifa ya Tanzania ya soka la ufukweni imepangwa kundi B katika mechi za fainali za mataifa ya Afrika ambazo zitachezwa katika mji wa Sharm el Sheikh nchini Misri Uh, baadaye mwezi wa kumi na mbili na Tanzania imepangwa na timu za Senegal, Nigeria pamoja na Libya katika kundi B, wakati kundi A lina timu za Morocco, ivory Coast, Madagascar na wenyeji Misri. Fainali hizo zitachezwa kuanzia Disemba 4 hadi 18, hadi 18 katika mji wa Sharm el Sheikh kule nchini Misri. Nchini Kenya, uh, Abraham Kiptum yuleo ameweka rekodi ya mashindano ya riadha ya dunia ya nusu marathon yaliyofanyika mjini Valencia kule nchini Uhispania. Kiptamu amevunja rekodi hiyo iliyokuwa ikishikiliwa na mwanariadha kutoka nchini Eritrea Zersenari Tadese, ambaye alitumia muda wa sekunde dakika 58 na sekunde 23, wakati Kiptamu ameshinda kwa kutumia muda wa dakika 58 na sekunde 19. Nam, ligi ya kandanda ya Tanzania bara inaendelea hivi leo katika mechi viwanja mbalimbali mbali. Mchezo ambao umeshatamatika ni kati ya JKT Tanzania dhidi ya Tanzania Prisons. Tanzania Prisons ikipoteza kwa kichapo cha mabao mawili cha bao moja kwa bila, lakini mchezo mwingine ambao unaendelea ni baina ya Singida United dhidi ya Azam FC Alliance na Coast Union na Kagera Sugar wanachuana na Mtibwa Sugar katika uwanja wa Turiani kule mkoani Morogoro, na hapo baadaye kidogo kutakuwa kuna mchezo baina ya Simba ambao ni mabingwa watetezi na timu ya Ruvu Shooting kutoka mkoani Pwani na katika soka kule nchini Uhispania, mchuano wa ligi kuu ya kandanda ya Hispania baina ya wapinzani wa jadi katika soka la nchi hiyo FC Barcelona na Real Madrid unaendelea hivi sasa msikilizaji, na hadi hivi sasa ni dakika ya kipindi cha kwanza na mchezo unaendelea hivi sasa, ni kipindi cha kwanza tayari, Barcelona walikuwa wanaongoza kwa bao moja kwa sifuri lakini nitaendelea kukujuza kile ambacho kinajiri hivi sasa. Ilikuwa dakika, dakika 24 kipindi cha kwanza tayari. Uh, Real Madrid imeshafungwa bao moja kwa bila na nitaendelea kukufahamisha kile kinachojiri hapa hapa katika makala ya jukwaa la michezo nama ni rejelee kwenu sasa, wachambuzi wangu, nikianza nawe uh, Bonifasi Osano, ukiwa Kisumu nchini Kenya. Ni mkutano wa nane wa FIFA unafanyika barani Afrika, maazimio mengi mengi yanaonekana kuwa na manufaa na mengine mengi pia yanaonekana kutiliwa kuzua mjadala. Wewe kwa tathmini yako unaona vipi? Asante sana. Eh, ya muhimu ilikuwa ya kwamba eh, FIFA walikuwa wanajaribu kuweza kutengeneza ile ile kupanua mchuano wa Club World Cup ili uh, iweze kuleta fedha eh, nyingi na kuweza kuleta uh, vilabu vingi katika duniani ili ukuja kucheza eidha eh, kila mwaka ama kila baada ya mwaka nne, lakini ilionekana kwamba ilikuwa ni jambo sugu sana na uh, uh, tuliweza kusikia kwamba UEFA hawakuwa wameipendelea mswada eh, huo na FIFA waliweza kusema ya kwamba wataunda kamati ili waweze kuitambua zaidi nambi, baadaye wataweza kuipitisha na, eh, mbibadae, na uh, tena uh, FIFA waliweza kupitisha msoda kwamba kutakuwa na ile tunaitwa football for program for schools, ambapo FIFA wataweza ku, kupea uh, mashule uh, mpira uh, about 9 million ili kugawa katika zile ma, kanti uh, ambao bado wako, wako chini ya FIFA. So ilikuwa na masuala mengi. Pia tuliona kwamba mchezo World Cup ya wanawake FIFA uh, waliweza kuongeza ile prize money fika uh, 30 million, uh, na tena walitenga uh, takriban milioni nane ili iweze kusaidia uh, vilabu ambao wachezaji wao wanacheza wana, wana katika World Cup ya wanawake Nam, lakini Osano, uh, wengi wanajiuliza, umetaja baadhi ya mambo ambayo yamegusa Afrika moja kwa moja. Bado miundombinu katika bara la Afrika kwa upande wa soka si ya kuridhisha sana. Unadhani pengine uamuzi huu utakuwa na matokeo chanya kwa maana ya kukuza mchezo wa soka na kwa ujumla barani Afrika? hasa e, ukiangalia hiyo eh, proposal ya kutengeneza Club World Cup uh, unapata ya kwamba eh, vilabu ambao wanashiriki katika makombe ya, ya bara, uh, kama bara ya Afrika yani Champions League wangeweza kupata uh, Eh, fedha ili eh, kuweza kuendeleza eh, mchuano huo katika nchi zao, lakini eh, vile nilivyosema, UEFA uh, wanaona kwamba mashindano yao ya Champions League, iko, iko iko imara na inaleta ina, ina fedha mingi kwao, na wangependelea FIFA pia ikuwe na mchuano um, um, mwingine ambao unaweza kuwa unaleta ushindani kwa Champions League yao, so kidogo naona ni eh, Afrika tulipoteza kidogo na bila shaka uh, endelea kusalia hapo hapo katika laini ya simu Osano. Samuel Joni uh, Afrika uh, Gianni Infantino anaonekana kuitolea macho sana ukiangalia uh, kwa upande wake ameidhinisha uh, pendekezo la fainali za Afrika za mwaka 2023 kuchezwa mwezi wa Juni hadi Julai badala ya Januari na na, na na Februari. Lakini ukiangazia pia bara la Afrika ndio bara ambalo liko nyuma zaidi kwenye maendeleo ya mchezo wa kandanda. Ukiangalia kwenye miundombinu, achilia mbali vipaji ambavyo vipo Anataka nini hasa kwa bara la Afrika ukiangazia kiongozi huyu? Uh, kitu kikubwa ni lazima tukubaliane ya kwamba bara la Afrika ni moja kati ya eneo ambalo lina uungwaji mkubwa wa Gianni Infantino, nikiwa na maana ya kwamba katika kura na tayari, utaangalia Afrika imekwisha kuridhia kwamba itampigia kura za kuendelea kuwa rais. Kwa hiyo utaona kwamba ni mtaji katika jicho hilo, lakini bado kwa kiasi kikubwa mpira hauzungumzwi kama biashara. Lakini tukitaka kuangalia kwa kiasi kikubwa, bara la Afrika limekuwa likitoa nafasi kubwa sana ya kibiashara, japokuwa mpira hautazamwi katika jicho la kibiashara. Kwa hiyo utaangalia kwamba programu ambazo zinakuja katika kipindi hiki barani Afrika ni programu ambazo zaidi zinataka kutengeneza taswira ya rais mwenyewe katika shirikisho la mpira, kwa sababu kama utaweza kutoa ushawishi katika bara ambalo lina wanachama wengi, nafikiri taswira yako inakuwa ni kubwa zaidi. Lakini pengine labda ni ni, ni mpango thabiti uh, na wadhati alionao moyoni mwake wa kusema sasa, ngoja tuangalie ni kwa kiasi gani tunakuza soka la bara la Afrika. Sasa hilo tunaweza tukalizungumza katika, katika mtazamo huo, kwa sababu utaangalia kwa yale ambayo ameweza kuyatazama zaidi kwa upande wa bara la Afrika, utaangalia ni bara ambalo limekuwa limfaiki kwa kiasi kikubwa na fedha ambazo zinatolewa na shirikisho la mpira duniani FIFA kwa mfano sisi tanzania taingia mwaka elfu mbili kumi na tano hadi elfu mbili kumi na nane hatujapata takribani dola milioni tatu ambazo kwa wastani wa fedha za kitanzania ni kama bilioni sita nukta saba hizi hatujazipata kutokana tu na namna ambavyo hatukuwa wawazi namna ambavyo shirikisho la mpira wa miguu miguli lilivyokuwa linaendesha shughuli zake sasa haya yapo barani Afrika, na pengine sasa Jan Fatino katika kuhakikisha anasafisha na, na mpira sasa unatazamwa katika jicho lililochanya. A pengine ndo maana anaitazama Afrika zaidi, kwa sababu Afrika imekuwa ikikumbwa na kashfa mbalimbali, ambazo zinaonekana kashfa hizi zipo katika upande hasa wa kuhujumu uchumi, nikiwa na maana ya kwamba mapato mengi ambayo yamekuwa yakipatikana Afrika yamekuwa hayapo katika hesabu zilizo sahihi, nikiwa na maana ya kwamba hakuna hakuna ukaguzi wa kina ambao umekuwa ukifanywa namsam na, na, na, pengine nikiingilia kati hapo Sam, ukiangalia uki, uki hapa ni kwamba mashirikisho ya nchi wanachama sasa yatapokea fedha za maendeleo dola milioni sita kutoka milioni tano ya awali, na ikiwa ni nyongeza ya dola milioni moja. Lakini ukiangalia hapa pia wanasema kwamba dola milioni mbili zitapaswa kutumika katika miradi iliyo kwenye makubaliano na ambayo inalenga kuimarisha miundombinu ya mchezo wa kandanda barani Afrika. Hii ni changamoto. Unaweza kukubaliana na mimi, tukiangazia kuanzia kule Ghana ambako rushwa imemwondoa madarakani Kwesi Nyantakyi, ukienda mpaka Afrika Kusini ambako Danny Jordaan alikuwa akikabiliwa na na, na, na, na, na, na, mazonge ya ukosefu wa maadili. Unadhani hizi fedha ambazo zinaletwa kwa viongozi wa Afrika zitatumika kama inavyotakikana? Usisahau na viongozi pia, shirikisho la mpira wa miguu nchini Tanzania bado wapo wanaotuhumiwa. Nafikiri kwamba hili lita, litawezekana kukiwa na uwazi, na hiki ndicho ambacho FIFA wamekisisitiza zaidi katika mkutano uliofanyika kule nchini Rwanda. Wanasema kwamba ni lazima uh, uwazi uwepo katika swala zima la fedha hizi ambazo zinatolewa ni lazima fedha ziende katika miradi. Sasa hapa ni akili kwa mashirikisho, ndio maana tunataka mashirikisho yetu yafanye kazi kwa uwazi zaidi, yafanye kazi kwa uwazi zaidi, nikiwa na maana ya kwamba yawe ni mashirikisho ambayo yatafanya kazi kwa uadilifu wa hali ya juu. Tunahitaji viongozi ambao ni imara, ambao hawatatikiswa na upepo wa wale ambao wanania hovu na shirikisho ama mashirikisho ya mpira barani Afrika. Sasa tukiwa na watu kama hao, pengine tunaweza tukapata tukapata mabadiliko makubwa. Utaangalia kwa kipindi fulani hivi, Afrika ilikuwa imegubikwa na changamoto kubwa, kuanzia katika nafasi ya mwenyekiti amini, nafasi ya ya rais wa shirikisho barani Afrika CAF alikuwa kakaa kwa muda mrefu, lakini pia hata katika mashirikisho unamzungumzia Isa Hayatu na namzungumzia Isa Hayatu. Kwa hiyo utaona kabisa kwamba pengine Ahmad Ahmadi ambaye yuko hivi sasa na jitihada ambazo tunaona kwa Infantino zinaanza zikaleta matunda, lakini ni lazima na huku kwetu tunao kina tunaye rais Hivi sasa ni lazima sasa hakikishe yale ambayo FIFA wanayoelekeza yaweze kufanikishwa ili tuweze kupata hizi fedha, kwa sababu tumeshindwa kupata fedha ambazo tulitakiwa kupata. Na rais alilizungumza ili kwamba tumepoteza takribani bilioni sita nukta saba ambazo zingeweza kusaidia soka la Tanzania. Sasa badala yake leo hii, kama hatutoweza kuwekeza katika kile ambacho hasa FIFA inataka ikione kinafanyika, yani kwamba kuwe na uwazi wa fedha ambazo zinatolewa na zinakwenda katika programu maalum, nafikiri kwamba kishindwa kufanya hivyo basi, hatutaweza kuzipata fedha na tutaendelea kubakia nyuma. Lakini Infantino amekuwa ni kiongozi wa mfano, naweza nikasema ni kama ilivyokuwa kwa mtangulizi wake brata. Ni watu ambao wamekuwa wakitazama FIFA zaidi, na, nafikiri, wa, wa wamekuwa wakitazama Afrika. Na wanaitazama Afrika zaidi kwa sababu wanachama wake ni rahisi sana kuwashawishi na wakakunga mkono na mwisho wa siku ukawarahisishia uka, uka, uka, uka kazi katika maamuzi makubwa ambayo wao wa, kama viongozi wanahitaji baraka za hawa hawa wajumbe ambao wanatoka katika vyama kama katika ngazi ya bara lakini pia katika mashirikisho na uh, msikilizaji, hii ni mara ya pili sasa kwa shirikisho la kandanda duniani FIFA kupitia baraza lake la utendaji kuketi barani Afrika kufanya vikao vyake. Utafahamu kwamba uh, Februari mwaka huu iliketi katika jiji la Dar es Salaam nchini Tanzania, na kikao ambacho kiliongozwa na rais Gianni Infantino na watendaji kadhaa wa soka barani Afrika. Na unasikiliza makala ya Jukwaa la Michezo kutoka idhaa ya Kiswahili ya Radio France International Afrika Mashariki. Ni saa kumi na mbili na dakika na mimi ni Fredrick Nwaka, na mjadala wetu hivi leo umetuama kuangazia mkutano wa nane wa baraza la utendaji la, wa, la FIFA ambao umetamatika wiki hii katika jiji la Kigali pale nchini Rwanda, na wachambuzi wangu jioni hii ni Samuel Jioni, mwandishi wa habari za michezo na mchambuzi wa soka akiwa Mwanza Tanzania, na vilevile vile kutoka kule Kisumu magharibi mwa Kenya a, nimeungana naye Bonifasi Osano, mwandishi wa habari wa tovuti ya Kaawatungu akiwa kule Kisumu nchini Kenya. Pale Kigali a, mwenzangu mwandishi wa RFI Kiswahili Bonavensha Chuba Hiro alizungumza na baadhi ya Wanyarwanda ambao walitoa mtazamo wao kwa namna ambavyo wameona mkutano huo kati ya wa FIFA uliofanyika jijini Kigali. Uh, Infantino ni eh, rais wa FIFA ambaye anataka uh, um, Afrika waendelee Uh, waendelee na kinachoonekana ni kwamba aliongeza idadi ya timu ambazo zitakuwa zinashiriki eh, World Cup. Hiyo ni kuonyesha kwamba anawapa fursa hata Afrika kwa wanaweza kupata timu zaidi za kushiriki eh, mashindano makubwa kama haya uh, ya World Cup ama Kombe la Dunia. Hilo ni moja na anataka uh, timu zote kwa, kwa kuendelea ziwe na maendeleo, kuendelea ziwe na maendeleo sio uh, kimsingi tu hata kimchezo nao wenyewe waweze kuendelea. Nafikiri kwamba uh, ni miongoni mwa marais wa FIFA uh, wanaweza kuisaidia uh, Afrika kupata maendeleo zaidi. Naam, hao ni baadhi ya wasikilizaji wetu kutoka Kigali nchini Rwanda ambao walizungumza na mwenzangu Bonaventure Tubahiro kutoka pale Kigali. Na uh, Osano, umesikia maoni ya wasikilizaji wetu. Wengi wanajenga imani kwa kiongozi huyu wa wa, wa, wa, wa FIFA na namna ambavyo amekuwa akitoa kipaumbele kikubwa cha kufanya mabadiliko ambayo pengine yasingeliwezekana katika miaka ya karibuni na hususan akilitazama kwa jicho chanya bara la Afrika. Wewe kwa mtazamo wako, nadhani viongozi wa Afrika wanaelewa haya ma, ma, ma, ma, mabadiliko ambayo wanafanya na FIFA na mwisho wa siku wanayatilia mkazo, kwa sababu ukiangalia katika hizi dola bi, milioni, milioni sita ambazo zimetajwa, dola milioni mbili zitapaswa kutumika katika miradi iliyo kwenye makubaliano. Kwa hivyo hivi vyama vya soka vitapaswa kuwa na miradi ambayo tayari vyenyewe vinaona kwamba itakuwa na manufaa katika miundombinu ya michezo. Unadhani wanafikiria ama kuna tafishi ambayo si sahihi? kana ka, niniweza kusikia Infantino akisifu Moritani akisema kwamba ni maadhi ya ya nchi za Afrika ambao wameweza kutumia zile fedha ambao wanapata kutoka kwa FIFA vizuri sana, na kufikia sasa wameonyesha maendeleo. Wameweza kujenga maviwanja ambayo, uh, kufikia sasa zinaweza kusaidia kukuza mchezo wa kandanda katika nchi hiyo. Uh, so uh, kwangu uh, leo jana tulikuwa na ile tunaita AGM ya FKF , ilikuwa huko Kisumu, na tulisikia uh, uh, rais wa FKF uh, uh, Nick Mwendo akisema ya kwamba uh, katika ule mu muhula ambao unakuja wa kupata usaidizi kutoka FIFA wataweza kujenga viwanja uh, kote nchini Kenya. Alisema kwamba hapa Kisumu wataweza kujenga viwanja uh, kama tano hivi. Kwangu so, uh, uh, itabidi wahusika wote waweze kukuja pamoja na kuhakikisha kwamba hizi uh, fedha ambazo zinatoka kwa FIFA zinatumika katika uh, ile kujenga na kukuza mpira wetu hapa mjini uh, Afrika. Naam, asante sana. Lakini Sam uh, Infantino anasifu chama cha soka nchini Mauritania pekee hii hii, ina maana gani ukiangazia uh, namna ambavyo soka la Afrika mashariki na kati linaendeshwa kiutawala, tukianzia Uganda, Ethiopia, Kenya, uh, Tanzania, uh, vile vile Burundi na Rwanda, maana yake ni moja tu kwamba uchafu ni mwingi sana, uh, ama uchafu mitamalaki katika mashirikisho ya soka barani Afrika, na ndio maana utaona kwamba tuna visa vya upangaji matokeo, tuna visa vya kuchezesha mamluki, wachezaji ambao hawana sifa. Tuna visa ya kula fedha ambazo ni za shirikisho. Tuna kesi nyingi, mataifa mengi ambayo yanafungiwa ni Afrika, viongozi wengi ambao wapo katika tuhuma, ukiachana na viongozi wa juu ambao wapo FIFA, ambao tuliwashuhudia katika kipindi cha nyuma, FIFA wengi wapo Afrika, lakini pia hata kesi zao zimekuwa zikisuasua. Ina maana kwamba hata ule mkakati mzima kuwawajibisha pia umekuwa ukisuasua. Sasa haya ni mambo ambayo yanatia yana, yana, yana ukakasi zaidi, na utaona sasa nchi ya Maritani imekuwa ni nchi ya kupigiwa mfano kwa hiyo unaona kabisa kwamba jitihada za dhati ni lazima zichukuliwe zi, zi, zi na zikichukuliwa jitihada za dhati, basi nafikiri kwamba tutakuwa katika njia iliyo sahihi ya kuhakikisha kwamba tunakwenda sambamba na, na, na mataifa mengine. Na ndiyo maana utaona kwamba hata mpango wa ligi moja mataifa ya Ulaya yanapinga, kwa sababu yanajua ya, ya kwamba kuna baadhi ya mataifa hususan katika bara la Afrika pengine tutawarudisha nyuma kwa hiyo ndo maana utaona kwamba wamekuwa wakipinga hoja kama hiyo kwa nguvu moja Kwa hiyo nafikiri kwamba ni lazima sasa hawa ambao wamechaguliwa katika mashirikisho wajue kwamba wana wajibu mkubwa mbele ya mamilioni ya watu ambao wanapatikana katika bara la Afrika, ambao kwa kiasi kikubwa hivi sasa wanautazama mpira kama burudani, lakini pia mpira unatazama kama fursa ya kiuchumi, waajiri watu wengi kwa hivi sasa barani Afrika. Kwa hiyo ni lazima tuweze kuangalia kwa namna gani tunaheshimu kiwanda hiki ambacho ni kiwanda muhimu sana kwa hivi sasa. Naam, uh, Osano hapo nchini Kenya, kwa uzoefu wako, umekuwa ukiandika sana kuhusiana na soka la Kenya. Niki Mwenda na Dorin Petra ambao ndio viongozi wa ngazi ya juu FKF, huu mkutano wanaweza kawa umetoka na chochote kwa maana ya kubadilisha misingi ya uendeshaji wa soka la, la Kenya pengine. <K sax Dan compliqué> Naam, Bonifasi Osano. na msikilizaji, tumempoteza kidogo Bonifazo sana, lakini atarejea hivi hewani hivi punde. Sam, pengine unadhani Tanzania inaweza kutoka na kipi hasa, kwa sababu dola milioni sita si fedha ndogo, na ni fedha ambazo zinaweza kusaidia kukuza vipaji kwa maana ya kuwa na miundo mbinu imara. Lakini haya mambo yote yakifanyika katika ngazi ya mashirikisho, nadhani klabu za ukanda wa Afrika Mashariki na kati zina chochote cha kuchota kufuatana na haya yanayokubaliwa na, na viongozi wa ngazi ya juu ya FIFA. Yeah, nimeona Rais Dr. John Magufuli anatujua mfano kwa kupambana na rushwa, na rushwa na ufisadi kwa hivi sasa, na alikutana na viongozi na wachezaji wa timu ya taifa Tanzania. Alitoa ujumbe mkali sana na aliweza kuziangazia fedha ambazo Tanzania tumezikosa kwa kipindi cha miaka mitatu. Kwa hiyo naamini wale sikaria kama rais wa shirikisho ana kazi kubwa sana, na yeye mwenyewe katika mikutano yake amekuwa akijipambanua. Ni lazima tujue kwamba licha ya vile ambavyo tutakuwa tunamtazama, lakini lazima tujue kwamba ana changamoto kubwa sana katika shirikisho la mpira wa miguu nchini Tanzania kwa sababu si wote ambao watamkubali, na yeye mwenyewe ni lazima sasa ajipambanue ya kwamba ni msafi, ili aweze kulisimamia shirikisho la mpira wa miguu nchini Tanzania, ili Tanzania tuweze kuendana na yale ambayo wanayohitaji FIFA, na tuwe mfano wa ku... tuwe natu, mfano kwa mataifa mengine. Nafikiri kwamba tunaweza tukafanikiwa kwa kiasi hivyo. Pasipokuwa na uwazi na tusipokuwa na wachezaji ambao wana dhamira dhati ya, ku... ya kuendeleza soka hatutoweza kupiga hatua yoyote, na tutaendelea kuvurugana kila uchao. Nam uh, muda si rafiki sana kwa upande wetu, msikilizaji, unatukimbia lakini tulitarajia kuwa na mengi zaidi, ila tunabudi kukomea hapa. Usikose kuungana nasi tena wiki ijayo katika makala nyingine ya Jukwaa la Michezo. Mimi ni Fredrik Nwaka, asanteni sana wachambuzi wangu ambao wameungana nami jioni hii, Samuel John pamoja na Bonifasi Osano na watekeni. Jioni njema, asante sana. Nam, shukrani sana msikilizaji, na kuaga kutoka hapa Dar es Salaam katika makala ya jukwaa la michezo, na kipaza sauti kinamwachia, namwachia Victor Robert Willi atamatishe matangazo ya jioni. Karibu sana Victor. Asante sana Frederik Nwaka. Na basi kwa nukta hiyo, msikilizaji leo jioni tumeweza kukusanyia hayo. Nikushukuru kwa kuendelea kuisikiliza idhaa ya Kiswahili ya Radio France International inayokutangazia kutoka hapa jijini Dar es Salaam. Mimi naitwa Victor Robert Wille, na punde tu basi tutajiunga na wenzetu kutoka kule Paris nchini Ufaransa kusikiliza matangazo mengine.