Nbila shaka ni saa kumi na mbili la dakika 35 ni wakati wa makala jukwaa la michezo nam. Asante sana kwa kuendelea kuwa pamoja nasi popote pale ulipo. Ni faili oje kuwa pamoja nawe jioniii, katika makala jukwa la michezo, kwa kufahamisha mengi yaliyojiri viwanjani wiki hii, lakini kikubwa tunaangazia michuano ya soka barani Afrika kufuzu kucheza fainali ya mataifa bingwa barani Afrika mwaka ujao kule nchini Cameroon. Mchezo hii ilianza kuchezwa Uh, wiki hii siku ya Ijumaa, siku ya Alhamis, siku ya Ijumaa na leo Jumamosi. Uh, michuano kadhaa inaendelea, na kukupa mengi zaidi naungana na mwenzangu Fredrick Mwaka. Karibu sana katika jukwaa la michezo jumamosi hii. Nam uh, sana, asante sana Victor, asante sana tunaendelea kufuatilia mm. Mchezo unaoendelea hivi sasa kati ya Nigeria na Libya nam, bila shaka lakini pia uh, tunaungana naye Kahozi uh, si Kahozi bali ni Abdul Suleiman Semgenyi <laughs> yeye ni mwenyekiti wa mashabiki wa klabu ya Arsenal anaungana like, nasi moja kwa moja akiwa uh, jijini Kampala na amekuwa akishuhudia mchuano kati ya Uganda Cranes na Lesotho katika uwanja wa Nambole. Karibu uh, karibu sana bwana Simgeni, na tuambie, mambo yamekuwa vipi hapo Kampala? Asante <coughs> <coughs> uh, sana bwana bu, uh, Victor Abusu, mambo yalikuwa mazuri hapa Kampala kwa sababu tumeshinda mechi yetu uh, uh, mechi ya, ya ya mwanzo Uganda Friends na Tanzania ilikuwa sufuri sufuri. So, tibaya, tundel, sasa hiyo ikatufanyia kibaya sasa tunge kuongoza uh, uh, kundi letu na point nane, sasa tuko na point saba. Uh, na huyu Mfaransa Sebastian Desabre sasa kiboi chake cha maji kina ina cha moto, sasa io cha baridi baridi, ana nafasi ana, ana ya kusema sasa tunasubiri ka mwendo ya siku ya Tuesday kuko Maseru, tuone kama at, at, atafanyaje ya mechi ingefanya in, in, in, in, vizuri tu mgumu moja iko Cameroon na uh, tuone kama mechi ingine ya, ya Tanzania na ile ya ya, ya, ya Cape Verde itaufanyia it, it, Lakini sasa tuko afadhali kwa, uh, kwa kundi letu na wa mboma, kwa bila shaka ushindi wa mbao matatu bila jijini Kampala kwa wenyeji Uganda Cranes, matokeo mazuri sana bwana mwaka namna hii you inadhihirisha know wazi kwamba kundi hilo sasa Victor Abuso taswira yake inaanza kuonekana dhahiri shairi, kwa sababu Uganda katika mechi tatu ambazo wamecheza mbili nyumbani na moja wamecheza ugenini, waliwafunga wali Cape Verde nyumbani kwao, lakini wakatoka sare bila kufungana na Tanzania, na hivi leo wanapata ushindi mzuri kabisa, ushindi safi ambao umechagizwa na, na, uwezo mzuri na uchezaji wa ari ambao umeonyeshwa na, na wachezaji wa timu ya taifa ya Uganda Faruk Mia ambaye amefunga mchezaji Emmanuel Okwi mchezaji ambaye anaendelea kuthibitisha kwamba huyu ni mchezaji wa daraja la juu sana katika ukanda wa Afrika Mashariki. Anafunga magoli mawili muhimu, ambayo sasa yanaiwezesha Uganda aa, katika kundi la Elo kufikisha alama saba. Sasa kimahesabu kule nchini kule mjini Maseru huenda basi tukaanza kushuhudia nani hasa na nusa nusa, harufu ya kule nchini Kamerun, namni kule kabisa. Mwaka ujao fainali hii itachezwa kule Kamerun na mataifa ishirini na nne kwa mara ya kwanza yatashiriki katika fainali hii, na katika makundi yote timu mbili zinafuzu. na na bila shaka bwana Kahozi uh, bwana Semgenye, <laughs> ukiangalia namna mambo yalivyo na namna wachezaji wa ugarakiliso walivyocheza, unaweza ukasema kwamba matumaini yapo ya Uganda Cranes kwa mara nyingine yakufuzu katika fainali ya AFCON mwaka ujao. <esh sitzt> <programmes excuses> na bwana ujaonaonawaasimueye kidogo ametoweka. Nauliza kwamba ukiangalia namna wachezaji wa Uganda Cranes walivyocheza na mambo yalivyokuwa uwanjani, je, inatoa hakikisho kwa wa Uganda kwamba mambo huenda kawa mazuri, huenda Uganda Cranes kafuzu mwaka ujao. Ni matumaini yetu kufuzu mwaka ujao, lakini kuna wachezaji wakiwa wamecheza kiwanjani, kuona Farouk mia, kuona golikipa Onyango alikuwa mchezaji hodari huyo Mfaransa, kocha Mfaransa ashape nao wachezaji wetu, kwa sababu leo ukuona timu ikimaliza kula chakula cha usiku leo, wata wataenda Maseru kwa rais alipondisha ndege ya kuwafikisha Maseru, then ndege irudi, watakuja na ndege nyingine. Sasa watapata muda wa wa kurest wakifika Maseru, wajaribu jaribu kupinduza pinduza na hiyo makosa kosa alikuwa amefanya wakati uwanja, afadhali turudi tudu, tudu, na pointi zingine tatu tuwe na pointi zetu kumi, na bila shaka tutaona mambo yatakavyokuwa. Asante sana Abdul Suleiman Semgenyi, mchambuzi wa soka na mwenyekiti wa mashabiki wa klabu ya Ason hapo Uganda. Uh, umezungumza nasi moja kwa moja ukiwa katika uwanja, bila shaka umeshatoka katika uwanja wa Nambole. Asante sana asante sana Victor Bosu na, na, wamombi nam bila shaka <laughs> ni Fredrik nwaka naam anuka okay, ukiendelea kutathmini kundi hili ambalo sasa Uganda Cranes wanaongoza kwa alama saba, tulikuwa na mchezo mwingine hapo jana kati Tanzania wakati Tanzania cheza na Kevad Uh, kule mjini Praia na mambo alikuwa mazito sana kwa uh, timu ya taifa ya Tanzania nam, na, na, na nafikiri uh, sasa hivi maswali ni mengi sana, Victor Abuso, namna watanzania wanavyojiuliza wanavyojiuliza uh, nini hasa kimesibu timu yao kwa sababu hamasa ilikuwa kubwa sana kwa Tanzania mara baada ya kupata sare katika mchezo uliopita dhidi ya Uganda, lakini jana, kwa hakika, dakika ishirini za kwanza ndizo ambazo zilimaliza Tanzania Gadieli Maiko na kumwingiza Shomari Kapombe pamoja na kwamba yalirejesha timu kwa kiasi mchezoni, lakini hayakuwa haya na manufaa kwa sababu tulifungwa bao la tatu katika dakika ya themanini na tano. Kwa hivyo matokeo ni ya kusikitisha sana, na hata mwalimu mwenyewe pia nimemsikia amezungumza, anasema kwamba uh, kile ambacho alikuwa amekidhamiria kukifanya katika dakika za awali hawakukifanya, na ndio maana wakaadhibiwa. Kwa hivyo kwa Tanzania nafikiri ni msiba mkubwa na mm -hmm. Licha ya kwamba tuna, tuna mechi zingine takriban tatu ikiwa ni pamoja na Cape Verde ambao Tanzania itawapokea wiki ijayo, lakini kwa ujumla ni wazi kwamba tuna mlima mkubwa wa kupanda Tanzania ili kuweza kufuzu fainali za Afrika, na mlima huo ni kwamba lazima tuwafunge Cape Verde watakapokuja na ni lazima tukawashinde eh, Lesoto kwao na pia Uganda atakapokuja hapa tuwafunge, na tukiombea e, Kipvede apotee. Sasa nafikiri ni kimahesabu, hata kwa ujumla ukiangalia, Victor Abuso, ni kama shughuli inaelekea kuwa yenye kuwa, kuwa, kuwa mlima mrefu zaidi kwa Tanzania, lakini chochote katika mpira kinawezekana kwa sababu Uganda ana alama saba katika mechi tatu alizocheza Tanzania na alama mbili, mbili, mbili, wakati Kipvede wana alama wana alama Asa na na Lesotho na, na, na, na, na, na, na, na wana alama na mbili, hmm. Kwa hivyo bado unaona kuna, kuna, kuna nafasi kemahesabu, lakini lazima ucheze uwanjani, kwa sababu kama katika mchezo wa jana ambao tulitarajia uh, pengine Tanzania ingetoka sare, hmm. Uh, angalau ikusanya alama moja lakini ikafungwa. Mechi za wiki ijayo zitaamua nam zitatoa picha halisi ya kundi elo eh, kwa sababu kama Uganda anamfunga Lesotho nyumbani kwao, moja kwa moja atakuwa anajipatia tiketi, na kama Tanzania anamshinda Cape Verde uh, maanake ataongeza uh, presha zaidi kwa ya kwa ya kupatikana na kwa timu nyingine ambayo itaungana na Uganda. Lakini kwa ujumla, aa, nikiangazia taifa la Afrika Mashariki Uganda na Tanzania nadhani, aa, Uganda bado wanajiweka katika nafasi nzuri zaidi kilinganishwa na na Tanzania kutokana na namna ya matokeo ambayo wanayapata hususa wanapokuwa katika uwanja wao wa nyumbani wa Mandela mjini Kampala, na bila shaka mpira huo wa marudiano utachezwa siku ya Jumanne wiki ijayo katika uwanja wa taifa jijini Dar es Salaam, lakini kabla usikie Uganda kwa kule mjini Maseru. Uh, kucheza na Lesoto lakini baadaye hivi leo, kuna mchindo kadhaa itakuwa inachezwa. DRC watakuwa nyumbani kucheza na Zimbabwe, Burkina Faso na Botswana, Morocco watakuwa na Pepetana na Comoros, Tunisia na Niger na Senegal na Sudan. Kuna michezo ambazo zinaendelea kwa sasa Noka? Na Victor Abuso, mchezo ambao unaendelea ni kati ya Nigeria na Libya. Uh, Nigeria wanaongoza kwa mabao moja kwa bila ambalo lilifungwa na mchezaji Igal uh, kwa penati dakika ya tatu, lakini Afrika Kusini imeibamiza uh, Ushelisheli mabao sita bila majibu, na bila shaka hayo ni mabao mengi sana na ushindi mkubwa sana namna. Lakini jana Burundi, pia Victor Abuso, walifanya vyema wakiwa mjini Bamako, Mali, walilazimisha Mali sare ya kutofungana katika mchezo mwingine wa kundi che. Na mechi nyingine, Gabon wao waliwachapa Sudan Kusini mabao matatu kwa bila. Na kundi hili sasa, Victor Abuso, a, pia Burundi pia na wenyewe wanajua katika nafasi angalau ambayo unaweza kusema kwamba kuna matumaini kiasi, na wana alama tano, wana alama tano chini ya Mali ambao wana Mali wana alama saba, lakini Gabon wao wana alama nne, wana alama nne baada ya ushindi wa jana, kwa sababu walikuwa na alama moja koo. Nafasi ipo, lakini katika kundi H ni wazi kwamba timu za mataifa ya Ivory Coast na Guinea ndizo ambazo zitafuzu katika fainali hizi kwa sababu zimeshinda mechi zao zote tatu aa, za kwanza na e, Rwanda pamoja na Jamhuri uh, ya ya ya Afrika Kati zimepoteza mechi zao zote tatu ikiwa ni pamoja na matokeo ya jana ambapo Rwanda ilifungwa na Guinea mabao mawili kwa bila na Ivory Coast ilichakaza Jamhuri ya Afrika ya Kati mabao manne kwa sifuri. Naam, Rwanda, Rwanda watakuwa nyumbani wiki ijayo katika Stade de Nyamirambo kucheza na timu ya taifa ya Guinea. Itakuwa ni siku ya Jumanne, lakini pia Burundi watakuwa katika uwanja wa nyumbani wa Prince Louis Rwagasore jijini Bujumbura kuwakaribisha Mali, mchuano ambao pia ni muhimu sana na mashabiki wa Burundi watakuwa naomba kwamba wapate ushindi ili kuendeleza matumaini ya kufuzu kwenda kule Cameroon. Na mimi hapo na unajiunga nasi popote pale ulipo unasikiliza makala Jukwaa la Michezo kutoka hapa RFI Kiswahili. Mimi ni Victor Abuso, nikiwa na mwenzangu Fredrick Nwaka, tunakuletea uchambuzi wa michuano inayoendelea uh, kutafuta tiketi ya kufuzu kwenda kucheza finali ya bara la Afrika mwaka ujao kule nchini Cameroon. Mataifa 24 kwa mara ya kwanza yatacheza ya kinyume na mataifa kumi na sita ambayo yamekuwa wakishiriki katika mashindano makubwa barani Afrika. Kesho utakuwa na mchezo muhimu sana kule Nairobi nchini Kenya. Harambee Stars itakuwa inaikaribisha Ethiopia katika uwanja wa Kasarani kuanzia saa moja usiku atakuwa kuanzia saa kumi na moja usiku saa za Afrika Mashariki, na mchezo ambao ni muhimu sana Bwana Noah kwa sababu nakumbuka wiki hii na ramaas wakucheza kule Ethiopia walitoka sare ya kutofungana, na ni, ni, ni kwamba pengine mchezo huo ndo unaongeza no, no, hamasa zaidi kwa Kenya kwa sababu Uh, licha ya kwamba hakucheza vizuri katika uwanja katika mji wa Addis Ababa, ambapo Ethiopia waliutawala mchezo kwa asilimia kubwa sana, Victor Buso, lakini uh, walishindwa kutumbukiza mpira ki, kimiani. Kwa hivyo uh, Kenya wanapaswa kujiuliza, kwa sababu sasa hivi kundi lao uh, lina afueni kwa namna ambavyo mambo yalivyo baada ya Sierra Leone kufurushwa ama kufungiwa na, na, na FIFA. Sasa ma, eh, kazi kubwa imebaki kwa timu tatu, eh, Ghana ambayo ina alama tatu wakati Kenya ina alama nne mm, baada ya kuwafunga Gana na kutoka sare na Ethiopia na kwa sababu mchezo wao na na Sierra Leone ulifutwa. Kwa hivyo Ethiopia wao wana alama moja. Kwa hivyo ukiangalia, uh, kimahesabu wana alama nne pia, pia, pia, kwao. Kimahesabu Kenya analazimika kumfunga Ethiopia katika mchezo wa kesho, kesho ili amkimbie, kwa sababu mchezo wa mwisho Kenya atakwenda kucheza na na Gana eh, Akra no, mambo mm, yatakuwa magumu sana kwa Kenya kwa sababu uh, kihistoria, Kenya haijawahi kuifunga Gana katika mchezo uliochezwa kule nchini Ghana. Sasa Ngedumka walifunga Ghana Nairobi, namna ilikuwa ni kwa mara ya kwanza baada ya kupita muda mrefu. Kwa hivyo kwa namna hiyo vita ni kwamba Kenya wanalazimika kwa namna moja ama nyingine kuwafunga Ethiopia kesho, na wakipata ushindi wa mabao mengi itakuwa na manufaa zaidi kwao katika hatua za mwisho ambapo hesabu zitakuwa zinapiga kuweza kujua ni timu gani ambazo zitaingia a, katika fainali kwa sababu pamoja na kwamba ziko timu tatu bado e, kundi hilo pia lina nafasi ya timu mbili ambazo zitakwenda katika fainali. Kwa hiyo kinyang'anyiro kikubwa kitakuwa ni kati ya Ghana E, kati ya Kenya na na Ethiopia. Na matumaini kwamba gani itaweza kusawazisha mambo kwa sababu mechi zinazofuata itacheza katika uwanja wake wa nyumbani. Na bila shaka tukumbushe tu kwamba Sierra Leone ilifungiwa na shirikisho la soka duniani, FIFA, kwa sababu serikali ya nchi yao iliingilia masuala ya uendeshaji wa soka baada ya maafisa wake kuvamia makao makuu ya soka na kutaka kumkamata rais na karibu mkuu kwa madai ya ufisadi. Na kanuni za za, za FIFA haziruhusu mataifa ama serikali kuingilia Uh, usimamizi wa soka na sasa serikali leo imefungiwa kwa muda usiojulikana. Tutaona mambo itakavyokuwa kesho. Harambee Stars na Ethiopia mambo itakuwa vipi? Ni mechi ya kufa na kupona. Uh, na serikali ya Kenya imeahidi kupitia naibu waziri, naibu rais William Ruto kwamba iwapo watashinda watapewa milioni hamsini. Hizo ni shilingi za Kenya. Tutaona mambo yatakavyokuwa, na unakumbuka pia hivi karibuni, uh, kule Uganda, rais Museveni aliahidi na ameahidi kutoa ndege. Tukikuwa tukishuhudia ahadi kama hizi, uh, ni hoja pana sana, Victor Abuso, ambayo mara nyingi viongozi wa Afrika wanakuwa wanaifanyia kazi uh -huh. uh, pindi kunapoonekana dalili za mafanikio. Na mtupate simulizi kidogo kuhusu hatua hii inamaanisha nini? Mechi za kuwania kufuzu fainali za mataifa ya Afrika za mwaka elfu mbili na kumi na tisa zinaendelea kupigwa katika miji tofauti tofauti barani Afrika. Licha ya makocha na wachezaji wa mataifa mbalimbali kupambana uwanjani, lakini swali ni ipi nafasi ya serikali katika mchakato huu? Mapema wiki hii mataifa ya Tanzania, Kenya na Uganda yameshuhudia serikali za nchi hiyo zikiongeza hamasa kwa timu zao licha ya kwamba matokeo hayakuwa mazuri kwa Tanzania ambayo jana ilifungwa mabao matatu kwa bila na Cape Verde katika mchezo wa kundi elo wa michuano hiyo. Nchini Uganda Rais Yoweri Museveni alitoa shilingi milioni tano za Uganda kwa kila mchezaji wa timu ya taifa ya nchi hiyo na kuahidi serikali yake kodi ndege itakayowapeleka wachezaji katika mchezo marudiano Lesotho, wa marudiano dhidi ya Lesotho utakaochezwa wiki ijayo. Hatua hii inatajwa kuongeza hamasa na uwajibikaji kwa wachezaji pindi wawapo uwanjani. Kenya nayo haiko nyuma. Katikati ya wiki hii, Naibu Rais William Ruto alitembelea kambi ya Harambe Stars katika uwanja wa Moi Kasarani na kuahidi serikali kutoa milioni 50 za Kenya ili kusaidia matayarisho ya mchezo dhidi ya Ethiopia utakaochezwa hapo kesho. Lipo swali la kujiuliza, kwa nini serikali zinajitumbukiza katika michezo pindi dalili za mafanikio zinapoonekana? Ni swala linalohitaji utashi kuliangazia. Lakini ni wazi hatua hii inaongeza kitu kunako kambi za mataifa haya ya Afrika Mashariki. Ujio huu wa serikali utakuwa fursa kwa Kenya, ambayo haijacheza fainali za Afrika tangu mwaka elfu mbili na nne nchini Tunisia. Na je, Tanzania itafanikiwa kufua dafu katika kundi elo kupitia mgongo wa serikali ya Tanzania ambayo imeweka wazi kuwa safari ya kuelekea Kameruni inawezekana? Na je hatua ya rais Yoweri Kaguta Museveni na serikali yake kujitumbukiza moja kwa moja katika kikosi cha Uganda Cranes itazaa matunda, ni jambo la kusubiri, maana Waswahili wanasema muda haudanganyi. na asante sana mwenzangu Fredi, kwa ripoti hiyo na maswali mazito sana umeweza hapo. Tunatumai kwamba <laughs> yatapata jibu. Tukumbushe tu kwamba tunakuletea utathmini wa michuano ya kufuzu kwenda kule uh, Kamerun kucheza fainali ya Afrika mwaka ujao. Na kama unavyofahamu, mapema hivi leo kidogo jioni, muda huu muda mfupi uliopita, Uganda Cranes wameishinda Lesotho mabao matatu kwa bila, lakini kuna michezo kadhaa ambayo inaendelea kwa sasa. Msumbiji unacheza na Namibia, lakini Nigeria wako nyumbani dhidi ya Libya. Baadaye kidogo kutakuwa DRC na Zimbabwe, Moroko na Komoros, Botswana na Burkina Faso, Senegal na Sudan na Tunisia na Nijer. Lakini pia kesho, Harambee Stars ya Kenya itakuwa inacheza na Ethiopia, na mengi zaidi mwenzangu Fik Mwaka atakuletea katika makala Jukwaa la Michezo. Mletu umekwenda sana, lakini uh, tumalize tu na visa vya kusikitisha wiki hii. Uh, mfadhili mkuu wa klabu ya Simba nchini Tanzania modeuji alitekwa lakini pia unakumbuka ile ajali mbaya ya basi kule nchini Kenya kuna mchezaji alikuwa na hodha wa Thika United alikuwa anasafiri uh, kwenda kujiunga na klabu mpya ya home, homeboys akaangamia katika jali hiyo, Bwana Nowaka. Ni matukio mawili ya kusikilisha sana wiki hii namna, bila shaka yametengeneza mjadala mpana Victor Abuso, ambao unaangazia uh, maswala ma mengi lakini kubwa zaidi ikiwa ni usalama katika barabara na vilevile vile usalama wa raia kwa tukio ambalo limetokezea lime nchini Tanzania, na bila shaka uh, ripoti ambazo tumekuwa tukizisikia vyombo vya usalama uh, mathalani vya Tanzania vinasema kwamba vinaendelea kuchunguza kisa hiki na kwaidi kwa, kwa, kwa kwamba mwamedeoji atapatikana na vinafanya juu chini. Lakini kwa hili la Kenya ni wazi kwamba, uh, matukio ya ajali yanaua ya watu wengi sana, na takwimu ambazo zimetolewa na idara inayoshughulikia swala hilo nchini Kenya zinasema watu zaidi ya elfu tatu poteza maisha kila mwaka kutokana na ajali za barabarani. Kwa hivyo uh, ipo haja ya kuyafanyia kazi matukio kama haya yanayotokea, ili basi usalama wa raia na mali zao uwe salama, kwa sababu michezo pia ni sehemu ambayo inachangia ina, ina, kuleta usalama usala, usala, usala, usala katika jamii na kweli kabisa tunatumai kwamba familia ya mchezaji huyo itapata faraja, lakini pia mfadhili wa Simba atapatikana. Naam, ni kweli na, mnikweli, na ee, mashabiki wa Simba wanaomba mm, juu chini, ili mambo yakae kae barabara, kwa sababu ni mtu ambaye kwa muda mrefu sana amekuwa kwenye mpira kwenye mpira na Simba yenyewe hii. Yeye amekuwa sehemu ya mafanikio yake makubwa sana. Mwaka elfu mbili na mbili alipoingia. Mwaka elfu mbili na tatu Simba ilifuzwa hatua ya makundi ya klabu bingwa barani Afrika, wakiwavua ubingwa walikuwa mabingwa watetezi Zamalek. Yeye ndo alikuwa alikuwa, alikuwa, alikuwa, alikuwa, alikuwa, alikuwa Mstari wa mbele katika maswala mazima ya kifedha na tangu ameingia tena kwa wakati mwingine simba imerejesha hali yake uwanjani kwa hivyo mbali na maswala ya kijamii ambayo amekuwa akiyafanya lakini katika michezo ni mtu ambaye pia amekuwa na mchango mkubwa sana nchini Tanzania kampeni ya saidia taifa stars ishinde mwaka 2013 yeye alikuwa miongoni mwa hao akiwa pamoja na kina Dionis Malinzi Zito Kabwe kwa hivyo ni mtu ambaye anafahamika sana katika tasnia ya michezo Tanzania na swala hili limewagusa wadau mbalimbali Wakiwemo viongozi wa klabu kubwa za Simba na Yanga lakini pia uh, wadau mbalimbali. Lakini Victor, tukielekea ukingoni, ni kwamba klabu ya Monaco nchini Ufaransa ambayo hivi ma, majuzi ilimfuta kazi kocha Leonardo Jardim imemtangaza nyota wa zamani wa klabu hiyo na timu ya taifa ya Ufaransa uh, Thierry Henry kuwa kocha wake mpya akisaini kandarasi ya miaka mitatu na Kesho muda na wakati kama leo, mwenzangu Fredrick Nwaka atakuwa hapa kupasha mengi zaidi uh, lakini nakushukuru zaidi pia kwa kuwa pamoja nami katika matangazo ya jioni hapa RFI Kiswahili. Bila shaka ni furaha yetu sana kuwa pamoja nawe kuletea matukio mbalimbali yanayotokea katika maeneo mbalimbali duniani. Mimi ni Victor Buso, kwa niaba ya mwenzangu Fredrick Nwaka, kwa heri kutoka hapa Dar es Salaam, Tanzania. Ule Jamaika ya kibao no ordinary love, ni mwanamuziki Alain kutoka kwaunamaliza hiyo kutoka hapa area Kiswahili mda mfupi ujao kutoka kule jini Paris, kusikiliza matangazo mengine. Imekuwa ni furaha sana kuwa pamoja nawe jioni hii kwa kwaheri kutoka hapa Dar es Salaam.