Naam, habari za hapo ulipo msikilizaji, na kusalimu sana siku hii ya Jumapili ya Septemba 30 mwaka 2018, na tunakuletea uchambuzi wa tukio kubwa la kimichezo ambazo linajili hapa nchini Tanzania hivi. E, leo mchezo kati ya Simba na Yanga unaendelea hivi sasa katika uwanja wa Taifa wa Dar es Salaam, na hadi hivi sasa kipindi cha pili kina dakika like, zinaelekea kuyoyoma yoyoma hivi, mabao ni bila bila mimi ni Fredrick Nwaka na katika laini ya simu naungana na mchambuzi Michael Macheku akiwa Mwanza Tanzania Michael karibu sana katika makala ya jukwaa la michezo hivi leo Asante sana bwana Fredrick Mwaka na mshukrani sana msikilizaji pia nitaungana na mchambuzi mwingine Stadius Libenti ambaye yuko uh, Dar es Salaam, yuko Eh, Shinyanga kule nchini Tanzania hivi punde. Aa, lakini awali ya yote, kwanza ni kujuze japo kwa muktasari habari mbalimbali za michezo zinazojiri duniani wakati huu, tukianzia nchini Ubelgiji. Mshambuliaji wa kimataifa wa Tanzania Mbwana Samata hapo jana alifunga mabao matatu na kuiwezesha klabu yake ya KRC Genki kupata ushindi wa mabao manne kwa bila dhidi ya Zulte Waregem. Uh, Samata alifunga mabao yayo katika dakika 20 na 31 na 68 na 86 na na na na bao lingine likifungwa na Pozuelo kunako dakika 29 ya mchezo. Sasa Samata ametumikia klabu yake katika michezo 119 akifunga mabao 43, uh, ikiwa ni pamoja na hattrick mbili. Jana ilikuwa ni hattrick yake ya pili kufunga tangu amejiunga na klabu hiyo Januari mwaka 2016. Nchini Uingereza, mchezaji wa safu ya ulinzi wa zamani wa kimataifa wa Uingereza kima na Manchester United uh, Rio Ferdinand amesema ya klabu yake inapaswa kufanya uamuzi mgumu kufuatia mwanzo mbaya wa ligi kuu ya kandanda ya England. United hadi hivi sasa imekusanya alama kumi pekee katika michezo saba iliyocheza na ukiwa ni mwanzo mbaya katika kipindi cha miaka 29 tangu msimu eh, wa mwaka 1989 1990, na kumekuwa na, na, na taarifa kwamba huenda United ikamfuta kazi Jose Mourinho, na kumpa nafasi kocha wa zamani wa Real Madrid Zinedine Zidane yazidi, zizuo. Na msikilizaji, sasa turejelee mjadala wa hivi leo, na hapo baadaye nitakuja kukusomea ujumbe wako ambao umekuwa ukiuandika kwenye ukurasa wetu wa Facebook RFI Kiswahili na ninaungana na mchambuzi Michael Macheku, anaungana nami akiwa Mwanza. Kama nilivyokujuza hapo awali, tunatazama mchezo kati ya Simba na Yanga ambao unaendelea hivi sasa, mabao ni bila kwa bila. Lakini uh, una tathmini vipi namna mambo yanavyokwenda Michael Macheku, ukiwa hapo mjini Mwanza? ni kweli yeah? Eh, ni moja kati ya michezo mikubwa sana anapozungumzia timu ya Simba na Yanga, hasa zinapokutana katika mechi hiyo. Ni dabi, ni timu mahasimu ambao wamekuwa ni wapinzani wa jadi wa wa wa ina. Kwa hiyo kila kila timu huwa inakuwa ina joto ina kuelekea mchezo huo, lakini vile vile, eh, mashabiki kwa upande wao, kila shabiki anakuwa na kitu kubwa ya kuona timu yake ikipata, eh, matokeo. Lakini kimsingi, eh, kwa namna ambavyo tunashuhudia mechi hii ikiendelea ni kwamba E, nafasi kubwa inaonekana zaidi kwa upande wa klabu ya Simba ambao kimsingi e, hata katika takwimu e, wamefika zaidi langoni mwa Yanga Afrika, tofauti na Yanga. Lakini unaona umakini bado kwa wachezaji wao hususan e, katika wachezaji wa safu ya mbele tunamwona mtu kama Emmanuel Okwi e, Medi Kagere wamejaribu, lakini bado hawajatibu kiu ya kile ambacho mashabiki wengi hasa wa klabu ya Simba walikuwa wakihitaji. Michael, ukiangalia namna ambavyo timu zote mbili zimeanza, Yanga wameanza na uh, Andrew Vincent Dante na Kevin Ondani, lakini pia wakiwachezesha walinzi watatu Kevin Ondani, Dante pamoja na, na Abdalla Shaibu katika safu ya ulinzi, unadhani pengine hii imekuwa kikwazo hasa kwa Simba, kwa sababu hawa wachezaji watatu wamedhibiti safu ya ulinzi wakisaidiwa kwa mbele kidogo na Gadiel Michael na Godfrey Paul. Ya, ukiangalia ni kwamba kwa bahati e, kwa nzuri mchezaji kama Kevin, e, Yendani, e, Andrew Vincent almaarufu kama Dante kwa siku za karibuni pamoja na, na Abdalla Shaidu ambaye ameonekana kuaminika pia katika safu ya ulinzi wamekuwa wakimenteni ile pressure ya mchezo hasa wa Simba na Yanga. Kwa hiyo tunaona kabisa kwamba kwa namna ambavyo wametulia, e, ni kwamba wameweza kuwadhibiti wachezaji ya wao, lakini bado kuna makosa ambayo wamekuwa wakifanywa madogo madogo ambayo kimsingi kama klabu kama Simba ama wachezaji wake wale wa mbele e, eh, kinaashika Ramadhani Kichuya si pamoja na Medi Kagele akiwepo pia Manuel mm ofi kama, hakika wangetulia, hususan katika kipindi cha kwanza, nafikiri tungekuwa tunazungumza mambo mengine hivi sasa e, na tungekuwa tunawapa nafasi kubwa hata ya ushindi pengine, kwa sababu e, walijaribu kutengeneza nafasi, lakini e, wakati mazingira ambayo yalikuwa yakiwaonyesha watu wao kutokuwa makini, kuna baadhi ya makosa ambayo yalikuwa yakifanyika mpaka yakamfanya mtu kama e, Kevin Yonda ni kutoka katika kadi, eh, kutoka kabisa mchezoni ka akaanza mpaka ikasababisha ka, akapata kadi ambayo kimsingi kwangu sikuiona kabisa kama angestahili ange kupata kadi ya namna ile. Kwa hiyo utaona kabisa kwamba namna ambavyo wamekaa lakini pia umakini kwa upande wa goalkeeper lazima naye, eh, tumpe credit. Kwangu ni moja kati ya wachezaji ambao, eh, wame, wameonyesha kiwango kizuri sana katika mchezo wa leo. Maiko, salia hapo hapo kwenye laini ya simu, nitarejea. Lakini tayari pia tumeungana na Stadius Libent, mchambuzi wa soka akiwa Dar es Salaam Tanzania. Karibu sana Stadius, unatathmini vipi namna mambo yanavyokwenda katika mchezo huu? Unajua fika kwamba haujakwenda uwanjani, lakini unafuatilia kwa karibu zaidi. Ndiyo ndugu mtangazaji, nashukuru sana kwa jinsi mechi ilivyo. Yanga leo naona wamejitahidi kukaa nyuma, wanacheza kwa tahadhari nyingi, na wapongeza kwanza kwa hilo sababu vinginevyo saa hivi wangekuwa wameshafunga goli si chini ya goli tatu, lakini kwa jinsi walivyokuja wakauchukua mchezo na jinsi wanavyoendelea naona wamejitahidi kwa kiasi fulani. Simba wanajitahidi kupushi mashambulizi ili waone angalau kama wanaweza kupata goli, lakini mpaka saa hivi naona bado milango ni migumu. Mechi imekuwa ngumu kwa sababu timu moja imekuja kwa kujami zaidi, moja ikuja ikitafuta ushindi Namni dhahiri kabisa msikilizaji. Uh, mimi mwenyewe punde nilikuwa uwanja wa taifa kushuhudia kipindi cha kwanza cha mchezo huu. Yanga imekuwa ikicheza zaidi katika eneo lake la kujilinda na Simba wakijaribu ku, ku, kupeleka mashambulizi hasa wakiwa wamemiliki zaidi eneo la kiungo na kuwafanya viungo wa, wa Yanga uh, Papi Kabamba Shishimbi, uh, Fei Toto pamoja na Deus Kaseke washindwa kabisa kuichezesha kui, kui timu yao na kupeleka mashambulizi uh, mbele. Lakini yote kwa yote Yanga walifanikiwa kujihami na Simba wakapeleka mashambulizi na walifanikiwa Anafanikiwa kufunga bao lakini, uh, tayari mshambuliaji Emmanuel Okwi alikuwa amejenga kibanda golini kwa Simba golini kwa Yanga kunako kipindi cha kwanza cha mchezo, lakini mambo yanavyoendelea hivi sasa ni dhahiri shahiri kwamba pambano hili huenda likamalizika kwa sare ya bila kufungana uh, baina ya Simba na Yanga katika uwanja wa taifa wa Dar es Salaam. Kuni mchezo mkubwa sana uh, ukiangalia Michael Masheku na namna ambavyo unakutanisha Watanzania wengi. Unadhani makocha wa timu zote mbili kwa nini waliamua kuingia na mifumo tofauti? uh, kwa upande wa Yanga kocha Mwinyi za pamoja na Patrick usems kwa upande wa Simba, ya, ni, ni, ni ni kutokana na, approach na ukubwa wa mchezo huu. Kumbuka kwamba hii huwa ni sehemu ya michezo ambayo pia inatoa taswira ya makocha kuendelea kusalia katika vilabu hivi. Kwa hiyo eh, kila kocha anaingia na aina yake ya mfumo ambao anahisi kabisa kwamba kama atautumia unaweza ukamtengenezea eh, kwake nafasi ya kuweza kupata matokeo ya pointi tatu ukiangalia Eh, kwa, kwa, kwa, kwa upande kama Young Africans kwa defensive technique ambao wamekuja nayo, naona walijaribu zaidi kutumia mipira mirefu, kitu ambacho eh, baadhi ya wachezaji kama Ibrahim ajibu mpaka tunamuona kabisa ameshindwa kutamba katika mchezo, kwa sababu ni mtu ambaye anakuwa mara nyingi na faida pale ambapo mnakuwa eh, na umiliki wa mpira, lakini pale wanapoelemewa mara nyingi amekuwa si mtu wa faida kubwa sana, lakini utaona eh, kabisa kwamba kwa namna ambavyo eh, wameingia na tekniki hii pengine imeweza kutengeneza kwao walau hakikisha kwa kwamba wanaweza kutoka hata na pointi moja, kwao itakuwa ni muhimu, kwa sababu ukiangalia hata katika pointi eh, bado wana wanaizidi wana, wana eh, klabu ya Yanga ya, ya Simba, lakini vile vile utaona hata idadi ya michezo walionao ni na michache, kwao ni kitu ambacho ni faida kwa upande wao. Aidha kutoka na, eh, na pointi moja katika mchezo huu pengine itakuwa ni faida zaidi kwa upande wao, kwa sababu tayari bado hata katika michezo eh, wako wako nyuma katika michezo waliocheza zaidi pamoja, ukilinganisha mchezo ambao uh, Simba amecheza. Lakini kwa upande wa Simba eh, utaona kabisa kwamba walikuwa hawana cha kupoteza na kikubwa ambacho mwalimu ameingia nacho ni kwanza ni approach ya, ya, ya mashambulizi yenye ya kasi, lakini vile vile kuweka viungu ambao kimsingi wameonekana kabisa kulitawala eneo la katikati. Kwa hiyo kwangu binafsi kuna baadhi ya wachezaji nimewaona eh, mtu kama Chota Chama, namna ambao amecheza eh, wakisaidiwa waki kabisa na Jonas Gerard Mkude ambaye muda mwingi amekuwa akitengeneza defense, ha, akicheza nyuma eh, ya, ya, ya ya walinzi wa timu na kuwasaidia vilivyo sana kublock up e, yale mashambulizi ambayo yangekuwa yanaenda katika lango lao kwa hiyo e, kwa upande wa wa, wa, wa klabu ya Simba waliingia na approach ya kuweza kupata matokeo zaidi kwa hiyo kwa upande wao winning mentality ilikuwa ni kubwa lakini nafikiri umakini pia bado lazima tulaumu safi mbele ya ushambuliaji kwa kutokuwa na umakini wa kuweza kutengeneza matokeo kwa upande wao Sedu si wewe unasemaje kwa sababu uh, Yanga imecheza mechi nne na imeshakusanya alama kumi na mbili imeshinda michezo yote nne za kwanza na Simba wamecheza mechi tano wameshinda tatu wametoka sare mchezo mmoja na kuchapwa mchezo mmoja dhidi ya Mbao FC. Kama matokeo yataendelea kubaki kama hivi alivyo, uh, itakuwa na maana gani? Matokeo yatabaki kama alivyo, itakuwa ni faida kwa Yanga na approach yao itakuwa imefanikiwa, kwa sababu wameonekana zaidi kwamba wanakuja angalau wapate sare, na kama wamaendele matokeo wataendelea kubaki hivi, basi watakuwa wamefanikiwa, kwa sababu kama alivyosema aliyetangulia hapo kwamba tayari wanazidi Simba point Alafu wana mchezo mmoja nyuma, kwa hiyo yani hii ni faida kwao mpaka sasa hivi. Ndio maana unawaona no, wako nyuma zaidi kuliko kwenda mbele. Angalau wakipata sare, basi wataendelea kubaki pale pale, watazidi kumzidi Simba pointi kwa, kwa pointi mbili, kwa hiyo ambayo ni faida kwao kwa matokeo haya kwao leo. Kama ikibaki hivi, basi watakuwa na faida kuliko Simba. Naam uh, msikilizaji, asante sana. Wachambuzi wangu salieni hapo hapo, nasikiliza makala ya jukwaa la michezo kutoka idhaa ya Kiswahili ya Radio France International. Tunatathmini mchezo wa Simba na Yanga ambao ndo unaelekea ukingoni. Niseme msikilizaji, na mabao bado ni bila kwa bila na uh dakika ikiwa ni za mwisho mwisho kabisa hizi. uh, timu hizi bado hazijafungana huku Yanga ikionekana zaidi kucheza mchezo wa kujilinda uh, kwa wachezaji wake, lakini Simba wakijaribu kushambulia, lakini kukosa umakini katika safu yao ya ushambuliaji kumewanyima uh, mabao hadi hivi sasa. Jina langu mimi ni Fredrik Nwaka na katika laini ya simu nimeungana na wachambuzi wa michezo Michael Macheku akiwa Mwanza, Tanzania, na vilevile tunaye Stadius Libent mchambuzi wa michezo akiwa jijini Dar es Salaam nchini Tanzania. Pia wanafuatilia kwa karibu zaidi mchuano huu baina ya Simba na yangana ya nikiangazia ujumbe wako ambao wa umeutuma kwenye ukurasa wetu wa Facebook. Nikianza nawe Maiko Nonga Myaudi mnazareti mna ukiwa Nzega, Tabora, unasema kwamba unategemea uh, matokeo mazuri zaidi kwa timu yako ya Simba katika mchezo wa leo dhidi ya Yanga, kwani timu imejipanga vizuri, lakini ndio hivyo, matokeo hadi hivi sasa ni bila bila. Uh, baraka rabani wa full respect media team mwaya ya manyovu, uh, bila shaka ni Kigoma kule magharibi mwa Tanzania, unasema unatakia mchezo mwema, uh, timu ya Yanga uh, na tuko pamoja RFA RFI Kiswahili. Jioni hii. Lakini pia nikiangazia ujumbe wake Akili Nyakibimbili uh, nasema kutoka Upendo Famili Bukoba Tanzania, nasema kila laeli uh, timu zote mbili katika mchezo wa leo, lakini unatakia la, ya, ya, Yanga ushindi bila shaka. Na ujumbe wa mwisho ni wake Josef Jonifas Karikulubu kutoka mkoani Kagera wilayani Ngara, unasema unautakia ushindi mnono Simba katika mchezo wa leo, lakini mambo ndivyo yalivyo. Naam, nikirejea sasa kwenu wachambuzi wangu Mic Macheko, ukiangalia sasa msimamo wa ligi ya Tanzania bara namna ulivyo, Mbao FC wapo kileleni wakiwa na alama kumi na nne. Wakati ambapo si Yanga wao wana alama kumi na mbili wako nafasi ya nne. Simba wana alama kwa matukio kama tabaki kama yalivyo hivi leo, watasalia na alama kumi na watabaki na watakuwa na alama kumi na moja na bila shaka wataendelea kubaki katika nafasi ya sita. Ligi bado ni mbichi, mechi bado zinaendelea, lakini kwa yote ukitathmini unaona wapi ligi ya Tanzania uh, mara baada ya mchezo huu ya e, ukiangalia ni kwamba e, kumekuwa na kutofahamu, hususani kwa timu kama Simba na Dar es Salaam Young Africans kwa mechi mpaka sahizi ambazo zimekwisha chezwa kwa takribani mechi saba uh, kwa kila timu isipokuwa kwa upande wa Dar es Salaam Young Africans pamoja na Simba ambao wao watakuwa na nyuma kwa michezo miwili kwa upande wa Yanga, lakini vile vile kwa Simba mchezo mmoja, ili kuweza kulingana na vilabu vingine ambavyo tayari vimekushacheza mechi saba mpaka sahivi. Lakini uta, uta, uta, uta, uta, uta, utaona kwamba tulitegemea e, toka ligi inaanza mpaka sahivi tunazungumza, tuna wale title contenders ambao e, ni e, wa muda wote, kwa maana ya Dar es Salaam Young Africans, Simba Sports Club pamoja na Azam kuwa e, juu, lakini e, this time around, mambo yamekuwa ni tofauti. Unaona timu kama Mbawe wanapata matokeo mbele ya klabu bora kabisa kama Simba vile zio, ofato, lakini vile vile wanakwenda mechi inayofuata wanapata matokeo lakini unawaona namna ya fairi na approach ya Mtibwa vile vile ambao wamekuja kwa msimu huu kitofauti kabisa. Unaona kwamba kuna kitu ambacho kipo eh, kinawekwa katika klabu ya Mtibwa. Kwa hiyo utaona kwamba eh, kwa namna ambavyo ligi eh, eh, imeanza kwa msimu huu kidogo kumekuwa na utofauti, kwa maana kwamba vilabu hivi bado havijawa na matokeo ambayo vilabu vingi ama watu wengi ama mashabiki wengi wasoka walitegemea kuona mpaka sasa hizi, kwamba vilabu hivi vingekuwa ndivyo vilabu ambavyo viko kileleni. Lakini katika nafasi hizo tunamuona mtu kama Azam pekee yake ambaye ipo katika nafasi ile ya tatu, na wao bado wana struggle. Kumbuka wamebadilisha benchi zima la ufundi, kwa hiyo wana struggle, wanapambana. Kuna kazi ya mwalimu, lakini vile vile chemistry kwa upande wa wachezaji, ili kuhakikisha kwamba wanaendelea kutengeneza matokeo chanya kwa upande wao hii ina, inaweka mazingira gani ligi ya Tanzania Stadiums, kwa sababu, uh, Maiko kwa sababu Maiko anasema kwamba uh, ligi bado ni ngumu na hata timu nyingine zimekuwa zikipambana kutafuta matokeo. Mechi ya Simba na Yanga kwa uzito wake, ukiangalia na namna ligi yenyewe inavyokwenda, unatathmini vipi? Kwa kweli naiona ligi moja ngumu sana safari hii, timu zimejiandaa. Jaribu kuangalia Azam wakicheza na Lipuli. Lipuli Azam walitoka sare ile mechi, kwa hiyo kila timu imekuja imejiandaa, haijalishi huko nyumbani, huko ugenini unapocheza nyumbani unaweza ukafungwa, vile vile, unapoenda ugenini unaweza ukapata matokeo mabaya vile vile. Kwa hiyo timu kubwa Simba, Yanga pamoja na Azam inabidi kwa kweli ziongeze juhudi zaidi, kama zinahitaji matokeo. Timu ndogo naonekana saa hivi zimejiandaa vizuri sana, hasa hasa unapokwenda kwenye viwanja vyao, naona zinacheza vizuri zaidi kuliko timu kubwa kwao. Ligi safari hii timu zinaweza zikawa zinashinda, lakini ushindi utakuwa unapatikana kwa tabu sana, sio ushindi mwepesi kama ilivyokuwa hapo awali kila timu sasa hivi inahitaji matokeo, alafu kikubwa zaidi, timu ndogo sasa hivi zinaonekana zinapokuja kucheza na timu kubwa zinakuwa zimejiandaa vizuri zaidi kuliko hata timu yenyewe kubwa inakwenda kucheza na timu ndogo. Kwa hiyo ligi safari hii ni ligi ngumu sana, sio ligi nyepesi kama tulivyokuwa tunafikiria. Naam. Uh, dakika ya themanini na ya tisini sasa msikilizaji, na mabao ni bila kwa bila. Emmanuel Oku ameshatolewa uwanjani, nafasi yake imechukuliwa na Adam salamba lakini Klatos Chama, hawa ni wachezaji wa Simba ambao wametolewa pia. Klatos Chama ameondolewa na nafasi na, cha cha na na ame yake ilichukuliwa na mabadiliko ambayo yamefanywa na Yanga bila shaka kwa, vile vile kwa kwenda kipindi cha pili cha mchezo uh, macheku, pengine sasa, wachezaji gani ambao unaona kwa namna moja manyingine wameufanya mchezo huu wa leo uwe na matokeo haya ambayo tunayashuhudia hivi sasa, na unatathmini vipi kiwango chao? Ya, ni, ni kwamba eh, credit mindi, ni kwa, kwa upande eh, wangu mimi hususan kwa klabu kama Dar es Africans, kwanza namwangalia mtu kama Beno Kakulanya mkipa, kwangu binafsi ni nyota wa mchezo. Kwanza anaingia katika kutengeneza rekodi ya kuweka clean sheet katika dabi hii kwa maana ya kutoruhusu yavu ya zake kuguswa, lakini vile vilevile eh, amefanya saves nyingi sana ambazo ni msingi kama like, eh, asingekuwa na umakini wa hali ya juu ama kujaribu kutele, kuziba yale makosa ambayo alikuwa akifanya kwa kipindi fulani na nafasi yake ya ulinzi, pengine tungekuwa tuna- tunashuhudia kwamba matokeo yakawa si haya, lakini eh, bado naweza pia nikampa credit eh, Kevin Yondani kwa namna ambavyo aliweza kutulia na kuhimili pressure ya mchezo kwa sababu kuna kipindi kama nilivyosema ametoka yeah, mchezoni, lakini naona kabisa kwamba ametulia na ameweza kuhimili mpaka hatua ya mwisho. Lakini upande mwingine, kwa upande wa Simba Sports Club credit naziweka kwa kiongozi aliyepewa nafasi leo ya kusimamia eh, wachezaji wenzake uwanjani kwa maana eh, ya Hussein Mohamed Hussein Shabalala, kuweza kuvaa kitambaa amekitendea haki, ameperform ame katika ubora ame hali ya juu. Kwa hiyo ni moja kati ya wachezaji pia ambao wamefanya vizuri sana. Jonas Gerard Mkude eh, Eh, bado ameendelea kufanya vizuri eh, katika idara ya kiungo, lakini eh, chama chota pia, naye eh, ame, amepambana ame, ame ameperform katika ubora ule ambao unahitajika. Kwa hiyo eh, ukiangalia kwa ujumla, utaona kabisa kwamba most of the players wamecheza eh, vizuri kwa timu zote, na nafikiri eh, tu approach za walimu kwa maana ya eh, falsafa na namna tu ambavyo wameapproach mchezo pengine eh, a kutengeneza matokeo haya tunaona, lakini Performance kwa ujumla ni kwamba vilabu vyote yeah, vimecheza lakini nafasi kubwa sana ilikuwa kwa upande wa Simba ambao kwa sehemu kubwa walitawala mchezo. Na asante sana Macheku, tunaelekea ukingoni, lakini tayari mpira umeshamalizika uwanja wa taifa jijini Dar es Salaam. Timu za Simba na Yanga zimetoshana nguvu kwa sare bila kufungana. Na akaunti ya Twitter ya Yanga Tanzania, ukurasa wao wa kijamii wa mtandao wa kijamii wa Twitter umeandika thanks Beno Kakolanya kwamana kwamba wanamshukuru Beno Kakolanya ambaye kwa hakika hivi leo ameiokoa mno Dar es Salaam Young Africans kupoteza mchezo wa leo. Tunampongeza kwa hilo. Lakini pia ukiangalia wachezaji mbalimbali wamekuwa wakiandika kuona namna ambavyo, uh, wanatoa tathmini yao baada ya mchezo wa leo. Juma Mahadhi, mchezaji mwingine wa klabu ya Yanga, ameweka picha ya mchezaji Beno Kakolanya kwenye ukurasa wake wa Instagram akisema kwamba shujaa umepambana. Uh, mpira umemalizika uwanja wa taifa jijini Dar es Salaam, uh, akaunti ya Yanga kwenye mtandao wa kijamii wa Instagram Instagram ume, ime post hivyo, lakini pia vile vile Simba kwenye akaunti yao ya Instagram ume post kwamba mpira umekwisha, timu hizo zimetoka sare bila kufungana. TFF akaunti yao kwenye mtandao wa kijamii wa Instagram pia, hii ni ya shirikisho la soka Tanzania, imeposti kwamba pambano hilo limemalizika kwa sare ya bila kufungana. Kwa hivyo mashabiki wa soka nchini Tanzania wanaenda kulala hivi leo wakiwa hawana chochote cha kupoteza baada ya matukio hivi leo, na pengine hata ule utani baina ya Simba na Yanga utakuwa uh, hauna cha chaku, chaku, kuongeza msikilizaji, pengine tukielekea ukikoni, Macheku, una chochote cha kumalizia na kwa mchezo huu, kwa wasikilizaji kwa ujumla? Ya, mimi nabaha kikubwa tu ambacho nataka ni eh, kiune eh, kwa wakati huu ambapo wasikilizaji wakiwa waki, waki, waki wanasikiliza, hususani mashabiki wa michezo, lakini vile vile hata wale wadau eh, mbalimbali wa michezo ni kwamba eh, ligi kwa msimu huu imekuwa na utofauti sana, na hasa kumbuka, vilabu hivi ni vilabu ambavyo vinahitaji e, kupambana na vile vile Simba wana wakati wa kuwakilisha nchi na taifa. Kwa hiyo lazima e, mwalimu ahakikishe anapambana, ahakikishe anatengeneza falsafa ah, ambazo zitamfanya kimsingi kuweza kupata matokeo kwangu binafsi eh, katika mchezo eh, na, na, na Maiko, muda umetukimbia sana muda umetukimbia sana na washukuruni nyote kwa kushiriki nami katika makala ya jukwaa la michezo. Michael Macheko ukiwa Mwanza na Stadius Libent ukiwa Dar es Salaam Tanzania, shukrani nyote. Shukrani na mwasante sana msikilizaji na mwona. Sabina ameingia kwa kasi hapa studio, bila shaka anafurahia matokeo. Karibu sana Sabina. Fredrik Nwaka, msikilizaji, basi hadi hapa, hatuna la ziada. Asante kwa muda wako. Mimi ni Sabina Crispin na Bigambo, hadi wakati mwingine, kwa heri. Mkizaji huyo anaitwa Lei, msanii kutoka Jamaika, na kibao murwa kabisa, no ordinary love, ndo ananifikisha tamati mwa matangazo ya jioni. Kutoka hapa RFI Kiswahili, dar Salaam, Tanzania, mimi ni Sabina Crispin na Bigambo. Punde tutaungana na wenzetu Paris, Ufaransa, kwa matangazo mengine. kwa heri.