kibao Feelings na mwanamuziki Pierrette Adams ambaye nakuletea leo katika makala muziki juma. Jina langu ni Ali Bilali wa Radio France Internationale feelings. <mulimu> Pireta Adams, mwanamuziki ambaye nakuletea leo, jina lake halisi ni Almeida Duarte Pierret Roland, alipewa jina la AKA Mama Z. Ni mwimbaji wa Congo Brazzaville aliyezaliwa Mei 5 mwaka 1962 huko Point Noir, nchini Congo Brazzaville. Alitumia zaidi muda wa kazi zake jijini Abidjan. Haya, sikiliza kibao hiki, Pireta Adams anatuambia masikini. zaliwa huko Pointe Noire nchini Congo Brazzaville, kama nilivyokujuza hapo awali, kwa mhudumu wa ndani ya ndege ama hotesse de l'air katika kampuni ya zamani ya ndege iliyokufa ya Pan African ya Air Afrique. Mnamo mwaka 1994 akisaidiwa na mtu wake wa karibu Bonkana Maiga wa Africando, alitoa kibao ambacho ndani yake anahadithia ya historia ya kijana mdogo aliyenyanyaswa na ndugu zake lakini pia kibao Journal and Team kilimpatishia mafanikio makubwa sana barani Afrika na nje ya Afrika. Alitoa albamu saba ikiwa ni pamoja na albamu bora ya mtindo wa DVD ya miaka kumi ya muziki wake, DVD moja Coma Profond, ikiwemo pia kibao alichomshirikisha Alpha Blondy na kundi la The Caterpillar, albamu ambazo zilipata mafanikio makubwa ndani na nje ya Afrika. Sikiliza ngoma hii, bonge la zouk. Dereta Dams anatuambia Notre Histoire. Aliwahi kupewa tuzo ya Fondation Children of Africa mwaka 2014 ibeba tuzo ya Jembe d'Or ambayo alipewa baada ya kuonekana kwamba amekuwa akitangaza tamaduni za Kiafrika. Amekuwa balozi wa shirika la Umoja wa Mataifa la maendeleo nchini Cote d'Ivoire kutokana na harakati zake za kukabiliana na umasikini na vitendo vya kuboresha Amani, mwaka 2001, mwaka 1994 ndipo alitoa albamu yake ya kwanza kama ilivyokujuza, ambayo ilikuja kwa jina la Journal Intim. 96 akatoa albamu Mal de Mer. 99 akatoa albamu iliyokuja kwa jina Je vous Sali Marie. 2000 Absolument. 2003 akatoa albamu iliyoitwa jina la Anestesi. 2004 Best of kumi na nane mwanzoni kabisa mwezi wa nne, alitoa kibao sote sote, yani rukaruka kibao ambacho amemshirikisha mwanamuziki kutoka kule nchini Nigeria Mr Flavor, na kibao ambacho kiliweza kupata sifa tele katika maeneo mbalimbali ya Afrika na hata huko barani Ulaya. Katika karia yake ya muziki eh, mwanamuziki Pireta Dams aliweza kufanya tua nyingi tu eh, tua ambazo ziliendana katika maisha yake ya muziki alishirikiana na wanamuziki kadhaa, miongoni ni pamoja na Magic System, Barbara Canan, DJ Awadi katika album ya savoir seche volarme, ambayo alimshirikisha Alpha Blondy tafam, amemshirikisha Osman Sek. Hadi hapa sina la ziada. Ali Bilali ndio jina langu, nikutakie Ijumaa mubarak. <muchilis>