Barabara ni saa kumi na mbili na dakika thelathini na saba msikilizaji, na moja kwa moja sasa twende viwanjani nam. Asante sana msikilizaji kwa kuendelea kuwa pamoja nami katika matangazo ya jioni, na sasa nakuletea makala ya jukwaa la michezo na kikubwa hivi leo tunatathmini uh, hatua ya serikali ya Liberia ama kauli iliyotolewa na rais wa Liberia, George Oppong Weah, kwamba serikali yake inafikiria mpango wa kuanza kuwalipa mishahara wachezaji wa timu ya taifa kama watumishi wengine wa umma. Uh, we ametoa kauli hiyo msikilizaji, ikiwa ni siku chache baada ya Liberia kujiweka katika mazingira mazuri ya kufuzu kushiriki fainali za Afrika hapo mwakani kule nchini Kamerun, baada ya kuishinda Zimbabwe kwa bao moja kwa bila sasa, tumeshuhudia mataifa mengi ya Afrika Mashariki pia yakikabiliwa na changamoto za wachezaji wake kadhaa mara kadhaa kupata changamoto ya kusafiri na pengine hata stahiki zao, jambo ambalo linatajwa kwamba linashusha morali ya wachezaji wengi pindi wanapochezea timu zao za taifa. Basi katika kujajadili yote haya jioni hii, mimi ni Frederick Nwaka, na kwenye laini ya simu naungana na mchambuzi wa soka Alois Mchunga ambaye pia ni mwandishi wa habari akiwa mkoani Iringa, kusini magharibi mwa Tanzania. Alois, karibu sana katika makala ya jukwaa la michezo. Nimeshaingia kwenye makala nam. Asante sana msikilizaji, na punde tutaungana pia na mchambuzi wa soka nchini Kenya ambaye pia ni mwandishi wa habari ya kawa, watungu, sano, wa tovuti ya kaa watungu Bonifasi Osano akiwa Kisumu nchini Kenya, lakini kwa muktasari ni kujuza habari za michezo zinazojiri duniani kwa sasa. Tukianzia nchini Tanzania, Yanga imechupa hadi nafasi ya pili ya ligi kuu ya soka Tanzania bara baada ya kuishinda Kagera Shuga kwa mabao mawili kwa moja, mchezo ambao umemalizika muda mfupi uliopita katika uwanja wa Kaitaba mjini Bukoba. Mabao ya Yanga yamefungwa na Alitie Makambo pamoja na uh, Rafael Daudi katika kipindi cha pili cha mchezo, bao la ushindi likifungwa kipindi cha pili cha mchezo. Yanga sasa ina alama thelathini na mbili msikilizaji, ikiwa nyuma kwa Azam kwa alama moja na Yanga ikiwa na mchezo mmoja mkononi. Na leo usiku mashabiki wa kandanda barani Afrika watashuhudia mchezo wa fainali ya kombe la shirikisho unaozikutanisha timu za Raja Kasabranka ya Moroko, ambayo itakuwa ikiipokea AS Vita Club kutoka nchini Jamhuri ya Kidemokrasi ya Congo, DRC. Mchezo huo utachezwa katika jiji la Rabati nchini Moroko na mchezo wa marejano utachezwa juma lijalo katika mji wa Kinshasa nchini DRC. Vita Club ilifuzu hatua ya fainali baada ya kuishinda Almasri ya Misri mabao manne kwa bila, wakati wapinzani wao walifuzu kwa ushindi wa mabao matatu kwa moja dhidi ya Nyimba ya Nigeria na hapo jana, Chelsea ilipokea kipigo chake cha kwanza katika ligi kuu ya kandanda ya Uingereza baada ya kuchapwa mabao matatu kwa moja, kikiwa ni kipigo cha kwanza kwa kocha Maurizio Sarri tangu alianze kuifundisha Chelsea msimu huu. Kwa matokeo hayo, uh, Chelsea imebakiwa na alama 28 ikiwa katika nafasi ya nne ya ligi kuu, na Spurs imechupa hadi nafasi ya tatu ikiwa na alama 30, wakati Manchester City inaongoza ikiwa na alama 34, wakati Liverpool ina alama 33 na hapo baadaye, msikilizaji, nitasoma ujumbe wako kulingana na mada tunaiangazia hivi leo ambao umeutuma kwenye ukurasa wa Facebook. Lakini moja kwa moja niufungue mjadala kwa wachambuzi wangu nikianza na Aloisi Mchunga. Wengi wanamwona wea kama ni mtu ambaye anajitambulisha zaidi katika mchezo wa kandanda kuliko kiongozi wa kisiasa. Kauli yake hii ina maana gani? Ah, nafikiri ni kauli ya kuthibitisha Eh, kila ambacho wengi wanamfikiria kama ulivyo ulivyotaja katika ufunguzi, kama anatazamwa kama mtu ambaye ni mwanamichezo zaidi kuliko mwanasiasa na kwa kweli, uh, kauli yake ama mpango wake au mkakati wake ambao ameutangaza juma juma hili mapema, nafikiri ni ni ni, ni, ni, ni, ni, ni kama indicator, tunaweza kusema ama ni kama anawawashia taa wakuu wengine wa mataifa ama mataifa mengine barani Afrika si tu kumfuata yeye anachokifikiria, lakini kuwaza nje ya box, wanasema hivyo kwa Waswahili, ama kuwaza vinginevyo, kwamba ni kwa namna gani timu za taifa ama timu zetu za taifa zinaweza zitapata zitapata mafanikio kwa kutumia mbinu ambazo ni za nje ya uwanja zaidi kuliko ni kutegemea tu kuleta kocha kutoka kigeni, kuomba michezo ya kirafiki. Kwa hiyo nafikiri anajaribu kutuma ujumbe kwamba iko kazi ya kufanya nje ya uwanja unapohitaji mafanikio katika timu za taifa. Naam, pengine eh, kauli hii anaitoa wakati ambapo Liberia inaelekea jirani kabisa kushiriki fainali za Afrika baada ya kukosekana kwa muda mrefu. Changamoto ni nyingi, aa, kwa maana ya wachezaji, lakini unadhani fedha pekee yake inatosha eh, kwa kauli yake hii? Pengine kabla hatujarejea kutathmini kwa kina mataifa yetu ya Afrika mashariki na kati, mimi nafikiri kwanza, uh, kwa, kwa, kwa maana ya wazulati, wazo lake, wazo ni zuri, lakini kama ulivyouliza hapo sasa kwamba ni tiba ama ni mwarobaini, mimi sifikiri kama na mimi hata kama ningekuwa ni rais wa taifa lote barani Afrika nisingechukua wazo la Jojo ya kulingiza katika nchi yangu, kwa sababu fedha uh, si kitu pekee ambacho kinahitajika katika soka la Afrika. Tunapozungumzia timu ya taifa e, timu ya taifa maana yake ni ni ni, ni ni ni ni kitu kikubwa. Mchezaji e, anapoitwa timu ya taifa hahitaji tena kwanza kupewa kuanza kulilialilia marupurupu ama kuanza kulilia posho ama ama bonus wanazika kwa sababu ile ni heshima kubwa. Taifa kama Tanzania mathalani lina watu zaidi ya milioni hamsini. Unapopata nafasi ya kuwa miongoni mwa watu ishirini wa kwenda kupambana kwa ajili ya taifa la watu milioni hamsini, hauhitaji tena kuanza kukulilia marupurupu ama kuhitaji kupewa kitu cha ziada, kwa sababu hiyo tu kwanza ni heshima kubwa. Ni kama tu wanajeshi ambavyo wanatumwa kwenda misheni mbalimbali za kutetea nchi yao. Kwa hiyo mimi nadhani e, kufikia hatua hiyo, japo ni wazuri lakini nafikiri si kitu ambacho inabidi tukipechepuo sana kwa bara la Afrika kwa sababu wachezaji wenyewe kwanza wanabidi wajue dhamana wanaoibeba wanapoitwa kwenye timu ya taifa, na timu ya taifa isiwe sehemu ya kuchuma fedha kama hivyo kwenye vilabu e, kama mtu anataka fedha aonyeshe kiwango, wasajiliwa na timu kubwa kubwa barani Ulaya. Tunaona eh, mataifa kama Kenya, mataifa kama Ivory Coast, mataifa kama Ghana. Kwa hiyo Sidhani mtu kama labda Victor Wanyama vile utegemee kwamba ategemee hela ya kupewa bonasi ambayo inatolewa na serikali, lakini juhudi zake baada ya kujitambua zinamfanya aone anabu, anapokuja kucheza timu ya taifa hahitaji fedha tena, ila anakuja kupea jasho bendera ambayo ameibeba kwenye kifua chake. Kwa hiyo mi nadhani swala si hela, ni lazima wachezaji wetu ajitambue na wajue dhamana ya kuvaa jezi ya timu ya taifa. Naam, asante sana msikilizaji. Kauli ya wea inakuja katika kipindi ambacho cha miaka ya karibuni ambacho tumeshuhudia mataifa kadhaa ya Afrika wachezaji wake wakisusia kushiriki michezo mbalimbali ya kimataifa kwa kudai staiki zao. Mwaka elfu mbili na kumi na nne wachezaji wa timu ya taifa ya Kameruni waligoma kupanda ndege kuelekea nchini Brazil kushiriki fainali za kombe la dunia kwa kile walichokuwa wakisisitiza kwamba hawajalipwa staiki zao zikiwemo fedha walizokuwa wameidiwa na serikali ya Kamerun na mamlaka za soka nchini humo. Mara kadhaa wachezaji wa Nigeria pia me, kumerip, kumeripotiwa adha ya wao kugomea mazoezi na vilevile hata kutoshiriki kukataa kuitwa timu ya taifa kwa sababu ya changamoto za uendeshaji wa soka. Sasa huko Afrika Mashariki kuna baadhi ya wa wachezaji wamekuwa wakizibeba nchi zao za za, za za za katika, katika mechi za kimataifa, Aloisi. Unazungumzia umemtaja Wanyama. Wanyama wamekuwa wakichangia kwa, kwa kwa japo kwa kwa, kwa, kwa, kwa ripoti ambazo ziliripotiwa amekuwa akisaidia kambi ya timu ya taifa ya Kenya. Lakini kule nchini DRC mara kadhaa tumeshuhudia wachezaji wakubwa kama kina Kedrick Bakambu wakisaidia kisaidia um, kutoa msukumo kwa wachezaji wenzake kwa maana wa kusaidia kifedha ili waweze kutoa mchango wao kwa timu ya taifa. Umezungumziwa upande mmoja wa shilingi, kwamba wachezaji hawana budi kuangalia uh, thamani yao kama wa wachezaji timu ya taifa. Ukiangalia mataifa yetu, uh, bado maendeleo ni madogo, wachezaji wetu wengi hawajapata fursa ya kutoka. Ili unalitazama vipi kwa upande wa uongozi kwa ujumla, ili kuona kwamba nao wanatimiza wajibu wao, ili wachezaji waweze kucheza kikamilifu? Mimi ninachokisema ni kwamba ni kweli kwamba unapoitwa katika kambi ya timu ya taifa lazima uishi maisha fulani ya, ya hadhi kulingana na jukumu ambalo linakuwepo mbele. E, ni pamoja na kupata zile huduma muhimu katika kambi, e, maradhi, chakula, vifaa vizuri vya mazoezi, e, upate kitu kidogo kwa ajili ya kurudi nacho nyumbani na pengine kwa kujikimu. Hayo ni muhimu, lakini tunachosema Uh, wachezaji kama wataanza kuendekeza masilahi, kuanza kuweka fedha mbele katika inapokuja swala la timu ya taifa, basi Afrika tutaanza kuporomoka kurudi nyuma, kwa sababu jiulize, kwa mfano eh, wachezaji wa timu ya Liberia labda waingizwe kwenye kwenye kwenye mfumo wa kulipwa na serikali eh, sasa anapoitwa kwenye timu ya taifa atakuwa anapambana kwa ajili ya nini? Kwa sababu anajua tayari ana uhakika wa kupata mshahara, ana uhakika wa kupata marupurupu mazuri. Sasa anapoenda kucheza atakuwa na kitu gani, na atakachokuwa anataka apambana nacho, kwa sababu anajua tayari hivi. Kama, kama kweli tutaweka pesa, lakini nafikiri kama nilivyosema, tunaona kina wanyama wanavyosaidia ingawa wao hawataki kujiweka wazi, kama walivyomtaja Bakumbu, na wengine wengi pia tafapa aapia magharibi kufanya hivyo. Swala kubwa ni hilo kwamba fedha isiwe kigezo cha kwanza ama isiwe kitu cha kwanza, hata kama viongozi barani Afrika ama vyama vya soka vina matatizo tunajua. Eh, bara letu bado lina chungu, lina changamoto chungu, zinakutana na masuala ya ya kifedha lakini kama yale mahitaji ya msingi mnayapata, na mimi sidhani kama e, mataifa haya yanashindwa kuwahudumia wachezaji wao. Ila tukitaka sasa tuanze utaratibu huu wa kutanguliza fedha mbele, nafikiri hii sasa itapromosha soka, kwa sababu wachezaji atakaoitwa timu ya taifa watakuwa hawana dhamana ya kupambana ili hali wanajua kwamba kipato chao kipo pale pale. A Aloisi, kuna, kuna kuna hoja hapa kwamba uh, hawa wachezaji wanakuja timu ya taifa lakini ni katika Vio mashirikisho ya soka hapa hapa barani Afrika unashuhudia viongozi wametafuna fedha mpaka wengine wanashikwa na, na, na, na, na, na, na, na kufunguliwa kesi za jinai na hata kesi za maadili na, na mamlaka za soka barani Afrika kama wachezaji wasitangulize eh, watangulize maslahi ya taifa viongozi ambao wamepewa jukumu la kuhakikisha kwamba tunaandaa tuna timu imara tunatengeneza wachezaji wazuri wanakosaje lawama katika hili Nafikiri, na hilo ni swala jingine sasa, ambalo pia ni swala la muhimu sana, wakati tunaendelea kuimarisha mifumo ya kisoka barani Afrika, na wakati tunataka tuende katika soka la usasa, soka ambalo linaendeshwa kwa uwazi. Na ipo mifano kama bara la Afrika, hata Afrika Mashariki huku, tunapokazungumza, tuliona Kenya wakati fulani e, chama cha soka kilipata kashfa na viongozi wali wale waliondoshwa tunaona hapa nchini Tanzania hivi sasa e, aliyekuwa rais wa shirikisho la soka la Tanzania Bwana Jamal Malinzi na watendaji wengine ambao walikuwa katika katika uongozi e, hivi sasa wako katika mkono wa dola, wakiendelea kuchunguza na masuala hayo hayo inayoyataja. Kwa hiyo angalau tunaona kule Ghana pia, hapa juzi kilichotokea e, na mataifa mengine kadha wa kadha lakini pia hata soka hata hata chama chenyewe cha shirikisho lenyewe la CAF wakati fulani imekumbwa katika mzozo wa Arusha na baadhi ya watu wamewajibishwa. Kwa hiyo naona tunaanza kuchukua hatua, tunaanza kuchukua hatua dhidi ya viongozi ambao wanaturudisha nyuma. Lakini wakati tunaimarisha mifumo hii ya kiuongozi, hatuwezi tena kuitanguliza fedha kama kitu cha kuja kumaliza utata ama uzia uliopo linapokuja suala la timu za taifa. Kwa hiyo nadhani bara la Afrika kwanza, haya masuala ya kuwatafuta wa Arusha yasiishie tu katika mifumo ya kiserikali, yaje huko katika soka. Na kama nilivyosema, mfano tumeanza kuuona sasa hapa Tanzania. Mathalani, hivi sasa tunajua e, viongozi wetu mpaka hivi sasa wanashikiliwa na vyombo vya dola, na ni kesi tu ya muda mrefu. Wapo viongozi pia wakenye vilabu e, viongozi kutoka klabu kama Simba, hivi sasa tunafahamu wanashikiliwa na vyombo vya dola kwa tuhuma hizo hizo. Kwa hiyo, angalau tunaona kuna hatua zinaanza kuchukuliwa no. Na kama tukiendelea hivi, mimi nafikiri wala hatuwezi kufikiria kwamba tuwaingize wachezaji wa kimataifa katika malipo ya kiserikali, kwa sababu wataona tu kwamba kweli shirikisho likisema halina hela wataamini kwamba halina hela, kwa sababu wanaona kuna usafi, wanaona namna mambo yanavyoendeshwa. Ni kweli viongozi hawana hawana mikono yao si michafu, eh, shirikisho liko safi na mipango inaonekana. Kwa hiyo nadhani kama tukiimarisha, tukisafisha mashirikisho yetu hata wachezaji wenyewe watakuwa na moyo wa kujituma pasipo kupewa hela, kwa sababu mazingira halisi watakuwa yanayaona. Namu, asante sana wasikilizaji wetu mliopo Kigali nchini Rwanda, mnatupata kupitia masafa ya 91.9 FM na katika ukurasa wa Facebook wa RFI Kiswahili. Wasikilizaji wetu pia wamekuwa wakituma maoni yao kulingana na mjadala wetu wa hivi leo, na kwa muktasari, pengine nikipitia uh, nikianza naye Victor na Mujabi akiwa Bukavu, Mashariki mwa Kongo, anasema Uh, George Weah atakuwa mfano wa kuigwa endapo atatekeleza ahadi hiyo, na anaamini kwamba Liberia itapiga hatua katika mchezo wa kandanda, lakini anatoa changamoto kwamba kuwekeza katika vijana ndio swala la msingi. Amoni Bizulu, msikilizaji wetu kutoka member of Full Respect Media team Biharamulo, uh, Tanzania, anasema ingekuwa vyema kama uh, mataifa ya Afrika Mashariki nayo na yangeanza utaratibu huu, kwa sababu anaamini wachezaji wangejituma katika mpira wa miguu. Uh, msikilizaji wetu mwingine anaitwa Hare Limana Pasco kutoka Musanze kaskazini mwa Rwanda. Yeye anasema kwamba anasikiliza matangazo ya RFI jioni hii na anaipata makala ya jukwaa la michezo tano kwa tano. Na ujumbe wa mwisho ni msikilizaji wetu Mrisho Shirie Mondeo kutoka Tanzania anasema, uh, ahadi ya wea ni jambo zuri sana, kuwalipa wachezaji mishahara japo hajafahamu ikiwa uh, timu inafungwa kila mechi mishahara itaendelea kulipwa ama itasitishwa. Alois, bila shaka amesikia ujumbe wa msikilizaji wetu huyu wa mwisho, anasema kwamba afahamu kama hili zoezi litaendelea uh, pindi timu inapofanya vizuri ama la. Hoja ni kwamba endapo timu zitakuwa zikifanya vibaya, je, utaratibu huu utaendelea ama utasitishwa? Na ni kama nilivyokuwa nasema hapo awali kwamba tusi, nafikiri hiyo ni njia mojawapo sawa. Kutoa motisha ni jambo zuri, lakini upande mwingine hiyo ni kama kutafuta njia fupi ya kupata mafanikio lakini kuna mambo mengi sana ya kufanya katika mifumo ya kisoka barani Afrika. Sasa kwa mfano, utakuwa unajua, na si kwamba serikali za Afrika mashariki hazijihusisha ama hazitoi mkono katika masuala ya soka. Tumeona serikali ya Kenya wakati fulani ililazimika kuwasafirisha wachezaji wa timu ya taifa eh, kwenda kucheza mchezo, nafikiri kwani mchezo kabla uh, uh, uh, uliopita wa kufuzu kwenda AFCON. Tunafahamu Tanzania juzi kati, mchezo uh, uliokwisha eh, serikali kupitia kwa rais mwenyewe wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania ilitoa milioni hamsini za Kitanzania, karibuni dola elfu ishirini na zaidi, kwa ajili ya timu ya taifa kujiandaa, na rais akasema anataka ushindi. Tumeona pia Uganda, uh, Rais mseveni baada ya uh, Uganda kufuzu, amewalaki wachezaji Ikulu na amewaahidi mambo mazuri. Tuliona katika michuano kama ya fekaf wachezaji wa, wa Zanzibar walivyoshika nafasi ya pili serikali yenyewe kupitia kwa Rais Dr Ali Muhamed Shein alitoa viwanja eh, ploti zile za kujenga kwa kila mchezaji na wakapewa na kiasi cha fedha kwa ajili ya kuanza kujiandaa na maisha yao sasa yange. Kwa hiyo unaona, serikali ni kwamba zipo zinaweka mkono wake, lakini eh, na uyote, wameshindwa, wamefungwa, wameshindwa. Pamoja na hayo yote Taifa Stazi wamefungwa mchezo pamoja na kupewa milioni hamsini. Aloisi, uh, umetaja hoja nzuri hapo. Serikali nyingi barani Afrika zimekuwa na utaratibu wa kuingilia kati na kutoa motisha kwa timu pindi zinapofanya vizuri, lakini huu eh, ni utaratibu ambao hauko rasmi, lakini anachokizungumza wea ni, ni, ni swala kutafuta utaratibu rasmi. Umetaja Zanzibar, umetaja Tanzania, Rais Magufuli alitoa milioni hamsini. Rais Museveni nchini Uganda aliwapa wachezaji wa timu ya taifa ya Uganda, Uganda Cranes, dola milioni moja baada ya kufuzu kucheza finali za Afrika na akiahidi kuipeleka kambi timu nje ya nchi. Pengine eh, sasa ipo haja ya kuwa na, na mfumo rasmi wa mamlaka za kiserikali kutoa motisha kwa wachezaji ama tubaki na mfumo huu huu ambao ni kama mfumo huria? Ni kweli ni, ni, ni, ni, ni, ni kizuri kuweka katika mfumo rasmi, ni jambo moja, ni, ni, mimi nalipongeza, ni wazo zuri, lakini mimi nahisi kinachohitajika kwanza, kwa kwa mataifa yetu haya hususan ya Afrika Mashariki, kwanza tuwekeze katika mfumo jumla E, kama mshikazi mmoja hapo amezungumzia masuala ya vijana, hizo fedha kwa nini tusiweke katika kujenga mfano shule, academy hizi zinaitwa kwa ajili ya vijana hizo fedha kwa nini zisitumike eh, kuandaa utaratibu mzuri wa timu za vijana? Hizo fedha kwa nini zisitumike kwa ajili ya kuimarisha mambo mengine ya kisoka na programu katika mashule na ngazi za chini? Lakini wakati huo huo kwa eh, kwa nini tusi kwa nini badala ya kwanza kwanza kuwaahidi vitita eh, vinono wachezaji hawa timu za taifa, kwa nini kwanza wao wenyewe wasitambue umuhimu? Kwa sababu timu ya taifa ni jukwaa pia kwa wachezaji wa Kiafrika hususani wa Afrika Mashariki, eh, unapochezea timu ya, ya, taifa ndo jukwaa lako la wewe kujitafutia pengine kwenda barani Ulaya na kwenda kucheza soka kwa kiwango kikubwa, na eh, ndio maana nimekuambia kama akina Victor Wanyama akina Olunga akina Mbwana Samata wala wala hata ukisema kwamba utakuwa unawalipa kama wafanyakazi, wala hiyo haitakuwa kipaumbele kwa unapokuja kucheza timu ya taifa, kwa sababu tayari wameshaonja radha ya, ya kuishi katika mafedha ama, ama, ama, ama, ama shilingi nyingi tu unapokuwa kule Ulaya. Kwa hiyo wachezaji wa timu za wa taifa wachukulie kwanza, lile ni jukwaa muhimu, ni wajibu wao kuziwakilisha nchi zao kwa moyo mmoja, lakini cha pili, ile ni fursa kwa wao kuweza kujitangaza, wasiweke mbele maslahi Unaposikia mfano timu za Afrika wachezaji wanagomea kupanda ndege kwenda kushiriki michuano ya kombe la dunia mathalani eh? wachezaji wanagomea, mtu aa-anaambiwa ingia, na anasema sitaki kwa sababu na dai posho. Unajiuliza, huyu ni mzalendo? Huyu anataka nini katika soka? Ni kweli tu posho ya timu ya taifa ndio maisha yake ya soka, naishi yako kwa mimi. Nadhani kwanza cha msingi ni hicho, wachezaji wenyewe wajitambue no. Wajue e, kucheza timu ya taifa ni dhamana, lakini kitu kingine pia waone ile kama jukwaa la wao kujiuza, lakini wakati huo huo no. tuweke mifumo mizuri katika vyama vya soka hivi e, vya Afrika, hasa Afrika Mashariki, tusafishe taka taka zote tuondoe uh, haya wanayoita makandokando, mambo ambayo yanakatisha tamaa wachezaji hata kujituma, kwa sababu mchezaji unaweza ukamwambia wa una pesa, lakini anajua eh, viongozi wa mashirikisho wanatafuna pesa tu za kutoka FIFA, za kutoka kwa wafadhili, kutoka michango ya mtu mmoja mmoja. Kwa hiyo tusafishe, eh, katika mashirikisho yetu, ili hata mchezaji anapoona kwamba halipi, apati marupurupu, apati posho osho, alizika kuitumikia timu yake, kwa sababu anaona kweli hali ni ngumu. Naam, asante sana Alois Mchunga kwa kuungana nami katika makala ya jukwaa la michezo. Muda umetukimbia kwelikweli, hatuna budi kukomea hapa na nakushukuru, nikikutakia jioni njema. E, na, na, na, <laughs> naam, asante sana pia. Nikushukuru sana msikilizaji kwa kuwa nami jioni hii katika matangazo ya jioni, nikikujuza habari za dunia na vilevile nimekuletea -vile, makala ya jukwaa la michezo, ndo tunakomea hapa. Kwa niaba ya wote waliofanikisha matangazo haya, msimamizi wa matangazo ni Victor Robert Wille, mimi ni Frederick Nwaka. Tunakutakia jioni njema.