RFI Radio France Internationale nam ni saa 12 na dakika 36 sasa twende viwanjani Nam, asante sana msikilizaji kwa kuendelea kuwa pamoja nasi jioni hii, na kusalimu sana nikikutakia heri ya siku ya Jumapili, lakini kwa yote nikikualia katika makala ya jukwaa la michezo na hivi leo, basi tunatathmini kwa kina ushiriki wa klabu kutoka kanda ya Afrika mashariki na kati katika michuano ya ngazi ya klabu barani Afrika, ikiwa ni siku chache ndani ya wiki hii baada ya shirikisho la kabumbu barani afrika CAF kutangaza rasmi eh, ratiba ya michuano hiyo ambayo inaonyesha uh, mambo uh, mechi ambazo zitaanza Novemba 27 na kufikia tamati uh, mwezi wa Juni mwakani. Basi kukuletea makala hii ya jukwaa la michezo mimi ni Frederick Nwaka na katika laini ya simu naungana na wachambuzi Bonifasi Osano akiwa Kisumu Magharibi mwa Kenya. Osano karibu sana katika makala ya jukwaa la michezo. Nimekaribia sana sana. Namshukrani sana, lakini pia naungana na mwandishi wa habari uh, Aloisi Mchunga na pia vile vile ni mchambuzi wa michezo akiwa Iringa ni kusini magharibi mwa nchi ya Tanzania. Karibu sana Aloisi Mchunga katika makala ya jukwaa la michezo. Asante sana msikilizaji, pengine kabla hatujaanza ni kujuze kwa muktasari tu dondoo mbalimbali za michezo zinazojiri duniani wakati huu, na kikubwa ni kule nchini Ujerumani ambapo hapo jana mabingwa wa kihistoria wa ligi kuu ya kandanda nchini Ujerumani Bayern Munich walipoteza mchezo wao mwingine katika ligi kuu ya nchi hiyo kwa kufungwa mabao matatu kwa mawili na wapinzani wao Borussia Dortmund. Uh, na hivyo basi sasa wanazidiwa jumla ya alama saba, uh, katika mfululizo wa ligi kuu ya kandanda nchini Ujerumani. Bila shaka ni taarifa mbaya sana kwa kocha, uh, wa, kwa wachezaji na kikosi kizima cha Bayern Munich ambacho kimetoa ubingwa wa ligi kuu ya kandanda nchini Ujerumani kwa misimu sita mfululizo namna sasa, turejelee mjadala wetu wa hivi leo. Msikilizaji, tunaangazia ushiriki wa klabu kutoka Afrika Mashariki na kati katika michuano ya kandanda barani Afrika. Hivi majuzi KAFU ilitoa ratiba ya michuano hiyo, ambapo katika klabu bingwa barani Afrika uh, ni ratiba ni kama ifuatavyo: Alaali ya, ya Sudani itapambana na timu ya JKU ya Zanzibar wakati APR mabingwa wa soka nchini Rwanda watapambana na klabu Afrikeni ya Tunisia. Almerei ya Sudani itapambana na Vipers, hawa ni mabingwa kutoka kule nchini Uganda. Jibuti Telecom kutoka nchini Jibuti itapambana na Jima Abar Jifa kutoka Sudani Kusini mabingwa wa soka Tanzania Simba watawapokea Mbabane Swallows kutoka nchini Eswatini, zamani ikifahamika kama Swaziland, wakati mabingwa wa soka nchini Kenya Gor Mahia wao watachuana na Nyasa Big Bullet kutoka pale nchini Malawi. Le Messager Ngozi, mabingwa wa soka nchini Burundi, watachuana na timu ya Ismailia kutoka nchini Misri, wakati mchuano mwingine utakuwa ni baina ya Yudi Songo ya Msumbiji ambayo itapambana na timu ya Nkana Red Devils kutoka pale nchini Zambia. Na katika michuano ya taji la shirikisho ratiba kwa klabu kutoka kanda ya Afrika mashariki na kati ni kama ifuatavyo. DC Motema Pembe ya DRC itachuana na Anges Fatima kutoka jamhuri ya Afrika ya Kati, wakati ambapo uh, green Bufaros ya Zambia itapambana na Ermarek Juba ya Sudani Kusini. Wawakilishi uh, wa Zanzibar katika michuano ya, ya kombe la shirikisho, zimamoto hao wa wataanza ugenini kwa kuchuana na Kaiza Chiefs ya Afrika Kusini, wakati uh, Free State Stars ya Afrika Kusini pia itapambana na timu ya Mukura Sport ya Rwanda, wakati ambapo Kariobangi Sharks, uh, timu kutoka nchini Kenya, itapambana na timu ya Sola ya Jibuti. Na vile vile, AS Nyuki, hii ni timu ambayo inaambiwa inatoka mashariki mwa Kongo, itachuana na timu ya Al Ahli Shandi, wakati Mtibwa wa Shuga wa wawakilishi wa Tanzania watapambana na timu ya Northern Dynamo kutoka kule nchini Usherisheri. Lakini hapo awali nilizungumza na mtendaji mkuu wa klabu ya AFC ya Gor Mahia ya Kenya, Ludoviki Aduda. Yeye alinieleza mtazamo wake kwanza na namna ambavyo kama klabu hiyo inachukulia mashindano ya mwaka huu na nafasi ya kutoa ushindani. Tumsikilize. ambayo iliyotoka weka dhidi ya soka, e, adidia, timu ya Nyasa Bullet ambayo kwa zamani ilikuwa na naitwa Bata Bullet kutoka Malawi vyema, na matumaini ya kufanya vyema kulingana na vile ambavyo uh, timu za kutoka Afrika Mashariki ukiangalia hata Simba ya Vipers ya Uganda, hata Gor Mahia kutoka uh, Kenya, jana na matayarisho kabambe, hizi timu zote zinaweza zikakuwa dao katika zile mechi ambazo zimeandaliwa uh, kuanza uh, tarehe ishirini na saba mwezi huu. Raundi hii naona uh, hatujapangiwa uh, mechi dhidi ya timu kutoka Uarabuni. Uh, anafikiria ile mechi ambayo tuliocheza na timu ya Esperance kule Tunisia, ilikuwa ni mechi ambayo ilipata ufuzo kabambe kulingana na vile ambavyo inastahili. Uh, kuanzisha uh, mechi za mwaka huu. Kwa kifupi, lazima tushinde mechi zote ambazo zitakuwa zinasalia nyumbani nam. Uh, huyo ni mtendaji mkuu wa klabu ya Gormaia, mabingwa wa soka nchini Kenya, Ludovic Aduda akizungumza na RFI Kiswahili. Nirejee kwenu sasa, wachambuzi uh, nikianza nawe Boniface Osano huko nchini Kenya, na bila shaka umemsikia uh, Ludovic Aduda. E, Gormaia inaweza kawa imejifunza chochote, kwa sababu katika misimu mitatu mfululizo imekuwa ikishiriki mashindano ya klabu barani Afrika. Mafanikio pekee ni kufika hatua ya makundi ya kombe la shirikisho mwaka jana. Tathmini yako ni ipi? Asante kaka, kusema eh, kweli nasema kwamba goal unaweza eh, kupata ile experience kwa eh, kucheza katika hizi uh, eh, mashindano eh, za CAF na ukiangalia timu ambao wamepewa katika hii raundi za mwanzo mwanzo ni eh, Nyasa Big Bullets kutoka kule eh, Malawi na nini, eh, timu kubwa huko Malawi, ukiangalia wameshinda eh, ligi yao mara mingi kushinda eh, timu yote na ukiangalia ligi ya yao ya sasa hii eh, eh, kwa mchuano ishirini na sita wameweza tu kupoteza eh, mechi moja na hiyo ilifanyika jana, ambapo waliweza ku, ku, eh, kucharaza mabao moja kwa, moja mo, moja kwa nunge na timu ambayo inaitwa eh, Master Security so gor eh, inafaa wa wafanye wa, wa ile matayarisho eh, ili e kabambe ili waweze kuweza kwe, kusonga mbele katika e, um, e, mashindano ya, ya Champions League. Ukiangalia timu ya Simba e, kidogo hata e, naona wako na nafasi kwa sababu e, Swallows e, e, wamekuwa wakifanya vizuri katika e, mashindano za e, Champions League na e, si e, timu unaweza sema ni kubwa sana, na ukiangalia vile Simba wameweza Eh, kufu, kutengeneza squad yao eh, naona wanawachezaji wazuri kama Kagere, Boko eh, so ukijiandaa vizuri eh, eh, kwangu naona kwamba eh, wana nafasi nzuri ya, ya kufanya vizuri eh, katika eh, mashindano ya ya, ya ya ya Champions League nam asante sana, usano salia hapo hapo Aloisi Mchunga. Simba inarejea katika michuano ya klabu bingwa barani Afrika baada ya kupita takribani misimu mitano. Mara ya mwisho walicheza mwaka elfu mbili na kumi na tatu ambapo waliondolewa katika hatua ya awali na timu ya Licreativo Deliboro ya Angola kwa kipigo cha mabao matano kwa bila wakifungwa bao moja jijini Dar es Salaam, na kipigo cha mabao manne nchini Angola. Sasa wanakwenda kuanza na Mbabane Swallows ambayo misimu miwili tu iliyopita iligagadua nje ya ili mashindano haya timu ya Azam. Kwa mtazamo wako, we unadhani uh, simba wanaweza kuja na mpango wowote ama ushiriki kwa ujumla kwa mchezo huu kuakisha kwamba wanaiondoa Mbabane na kusonga mbele katika mashindano haya, nam aroisi mchunga bila shaka msikilizaji, tumempoteza katika laini ya simu Alois Mchunga. Uh, Osano, nilikuwa ni, ni nikiuliza swali hili kwamba aa, Mbabane Swallows umeitaja kwamba ni timu ambayo imekuwa ikishiriki mara kadhaa mishono haya na kufanya vyema. Unadhani Simba inaweza kuidhibiti na, ku, na, na, na, na, na, na, ku, na, ku, na kusonga mbele, kwa sababu kuwa na wachezaji bora ni swala moja, lakini pia kujiandaa vizuri kwa ajili ya kuenda kukabiliana na mchezo husika ni swala jingine. Bonifasi Osano. Uh, uh, vile nivyosema uh, ni y uh, kwamba uh, Simba wana uh, nafasi nzuri ukiangalia uh, uh, vile wameweza kukunda skodi yao, kwangu naona wako na nafasi nzuri kucheza uh, na kupata kusonga mbele dhidi ya Swallows ambayo pia si timu uh, changa sana ukiangalia msimu uh, uh, miwili iliyopita, wamekuwa um, wakifanya vizuri, wamefika um, katika group stage ya uh, Champions League mara mbili na Uh, lakini Simba wakijitahidi vizuri uh, kwangu naona wako na nafasi uh, ile mali. Tuna tashwishi kidogo ni uh, uh, kwa upande wa Vipers wa Uganda, naona wamepewa uh, Elmerek kutoka uh, kutoka Sudan. Elmerek ni uh, timu ambayo iko na uzoefu kubwa sana katika mashindano haya ya kafu na itakuwa ni jukumu uh, itakuwa ni uh, Vipers itabidi wafanye jitihada uh, ile zaidi kuweza uh, kupata uh, kufanya vizuri dhidi yao uh, na ukijua kwamba itakuwa ni mara ya kwanza. Uh, Vipers uh, ni kitambo uh, waweze kucheza katika uh, mashindano za za na so... na na mu asano uh, uh, salia hapo hapo uh, Aloisi amerejea hewani. Aloisi mchunga, pengine wewe umeitazama ratiba ya, mi, ya michuano hii namna ilivyotoka, ukiangazia uh, timu za Afrika Mashariki na Kati kuanzia Uganda kwenda Burundi uh, Rwanda hey, APR atachuana na timu ya klabu Africain. Kwa jumla unaitathmini vipi uh, draw hii? Nam Aloisi mchunga nam bila shaka msikilizaji, naona uh, ametuweka hewani Aloisi Mchunga, lakini nafanya juhudi kuhakikisha kwamba anarejea kuungana nasi katika makala ya jukwaa la michezo. Taifa la Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo linawakilishwa na timu nne katika mashindano ya klabu barani Afrika katika kipindi cha misimu kumi iliyopita, na hii ni kutokana na ligi yake kuwa madhubuti na hivyo kafu ikaongeza uh, ikaongeza idadi ya timu kutoka mbili mpaka kufikia nne. Sasa nimezungumza na Kaozi Kosh, huyu ni mfuatiliaji wa masuala ya michezo kule nchini Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo, na anatoa tathimini yake akiwa ya katika mji wa Solwezi ulioko mpakani baina ya Kongo na Zambia. Zaidi ya miaka kumi, e, Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo inawakilisha timu nne kwenye kwenye mchuano mbalimbali ya maklabu barani Afrika. E, e, klabu mbili kwenye kombe la shirikisho na klabu mbili kwenye e, Champions League. Ya kueleza vilivili vili ya kwamba e, matimu ambayo imetoka Afrika Kaskazini ndiyo ambayo ilikuwa ikifanya vizuri e, siku za nyuma, lakini tumeona kwamba hivi leo inaku, inawapata wapinzani kutoka Afrika ya Kati, ikiwemo hasa timu ya TP Mazembe, timu ya Vita Club, na hiyo ni siasa nzuri ambayo inaweza kuwavutia jirani wetu kutoka huku Tanzania, hata Burundi, tusisabu Rwanda, huku Congo Brazzaville Ratiba hiyo ya shirikisho la kandanda la bara la Afrika, utakumbuka katika mechi ya shirikisho katika mechi ya kombe la shirikisho, makala hiyo timu ya Ali Ali ya Shandi itamenyana na timu ya Nyuki ya huko Butembo. Utakumbuka ni mara ya kwanza timu ya Nyuki itashiriki, itawakilisha Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo kwenye kombe la shirikisho. Huyo ni kaozi kosha mchambuzi wa masuala ya soka, akiwa katika mji wa Solwezi uliopo mpakani baina ya nchi za Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo na Zambia. Pengine Aloisi ulitoweka hewani, lakini kwa sasa umerejea. Anaambiwa mambo yako sawasawa. Draw umeiona unatathimini vipi? Kwa kweli ni draw ambayo tunaweza tukasema ni nafasi nyingine kwa Afrika Mashariki na kati kuweza kujitutumua na kuonyesha kwamba nasisi soka letu sasa E, linaanza kutisha na pengine kuingia katika rekodi barani Afrika kwa sababu ukijaribu kuangalia, e, ukitoa, e, timu kama tatu nne hivi ambazo zinakumbana na timu kutoka kule Afrika ya kaskazini, lakini timu nyingi zimepata, e, wapinzani ambao wanatoka mataifa ya kusini kufini, e, na mataifa ya, ya, ya Afrika ya kati. Kwa hiyo ni draw ambayo mimi naitazama kama inawezekana kwa Afrika Mashariki, e, kuweza kuonyesha kwamba wana kitu wanaweza wakakifanya na tukakumbuka. E, katika msimu uliomalizika tuliona timu takriban tatu kutoka Afrika Mashariki ziliweza kuingia ile hatua ya makundi kwenye upande wa Kombe la Shirikisho na unazungumzia Rayon Sport ya Rwanda, Dar es Salaam Young Africans ya Tanzania na Gor Mahia ya Kenya, ambazo zilipangwa kundi moja, kundi D, na klabu ya USM Alger ya Algeria. Lakini ni timu mbili pekee, ni timu moja tu ambayo ilifuzu katika hatua ya robo fainali ambayo ni Rayon Sport na hiyo kwa kwa unaona kwamba kuanzia msimu uliopita Afrika Mashariki kidogo hiyo ilijaribu kuonyesha kwa kwamba soka letu linapanda, na sasa msimu huu tuna nafasi nyingine sasa ya kujaribu kushindana na hii miamba mingine kutoka upande wa kaskazini na magharibi mwa Afrika, ambazo ndio hasa zimekuwa kikwazo kikubwa kwa sisi watu wa Afrika Mashariki na kati kuweza kujitutumua na kuonyesha umamba wetu katika soka la Afrika. Naam, asante sana hapo hapo wachambuzi wangu. Msikilizaji, unasikiliza makala ya Jukwaa la Michezo kutoka idhaa ya Kiswahili ya Radio France International. Afrika Mashariki ni saa kumi na mbili na dakika hamsini na mimi ni Fredrik Nwaka. Kwenye laini ya simu niko na Aloisi Mchunga, mwandishi wa habari na mchambuzi wa masuala ya michezo akiwa pale Iringa, ni kusini magharibi mwa Tanzania, na vilevile naye uh, Bonifas Osano, huyu pia ni mwandishi wa habari wa tovuti ya michezo ya Kaawatungu akiwa uh, Kisumu magharibi mwa Kenya. Na kikubwa tunachokitazama ni kuangazia ushiriki wa klabu kutoka uh, katika kanda ya Afrika mashariki na kati katika michuano ya ngazi ya klabu uh, barani Afrika mwaka huu. Osano mechi, mechi, mechi, michuano uh, itaanza mwezi wa huu wa Novemba ya shirikisho na itafikia tamati mwezi Mei tarehe 26 ndio mchezo wa fainali utachezwa. Wakati kwa upande wa klabu bingwa fainali ni mwezi wa Juni tarehe mosi. Mabadiliko haya kwa namna moja manyingine anaweza kaathiri ushiriki wa klabu kutoka ukanda wa Afrika mashariki na kati katika michuano hii. Eh, kwangu naona kwamba ni eh, ukiangalia kama ligi ya Kenya ambao eh, sahizi wako likizoni hawajaanza, eh, so kidogo inaweza kuwa na hatari ya kukua, kwa sababu wataanza mashindano eh, wa, kama bado hawajakuwa na ile form ya kucheza mpira, lakini kwa ligi kama ya Uganda ama Tanzania tayari wao wanaendelea na, na na ligi zao na uh, wata wataanza wata mashindano ya, ya, ya, ma, za, za Afrika kama wako ile tunasema, wako form. Tena ukiangalia uh, uh, kama Malawi pia uh, ligi yao inaendelea so, uh, vile nilivyosema, timu kama gol tabidi wa, wacheze mashindano za wa kujipima nguvu mengi ile waweze kuwa ile E, ile fomu yao ambayo ilikuwa nao msimu ujao na kuweza kufanya vizuri. Na, na Aloisi, ukiangazia hapa Simba, endapo itaishinda timu ya Mbabane Swallows, itachuana na mshindi kati ya, ya UD Songo ya Msumbiji na Nkana Red Devils ya Zambia, unatoa nafasi gani kwa wawakilishi wa Tanzania katika michuano hii ya, ya klabu bingwa barani Afrika katika michezo hii kwa kuwatazama, bahati nzuri wanakutana na wapinzani ambao wote ni watu ambao wanafahamiana vizuri e, kwa sababu unajua, uh, jinamizi ama kitisho kikubwa kwa timu za Afrika Mashariki mara zote zimekuwa ni timu kutoka kaskazini mwa Afrika, ambazo mara nyingi watu wakutana nazo kwenye raundi ile ya pili. Lakini sasa mara hii Simba ni kama wameepuka kikombe hicho, sasa ataenda kukutana na Red Devils ama ama, ama timu nyingine ya kutoka kikubwa. Mimi ninachotazama ni kwamba Simba nayo, ukijaribu kuangalia, msimu huu umeanza vizuri sana. Baada ya kaa ikosa michuano ya kimataifa takriban misimu mitatu mfululizo, wamerejea na sasa tunaona na kikosi kipana, kikosi kikubwa, wana wachezaji wa kimataifa karibia e, kutoka mataifa sita ama, ama matano ya barani Afrika, wana watu kutoka Uganda e, wana wachezaji kutoka Ghana Eh, wanachezaji kutoka Burundi na kadhalika. Kwa hivyo Simba ukijaribu kuangalia pia walivyosajili eh, kikosi cha zaidi ya bilioni moja za kitanzania eh, kwa hiyo na nadhani Simba wana na nafasi nzuri sana hata katika ligi kuu ya Tanzania Bara hivi sasa, ingawa hawako kileleni, lakini miongoni mwa timu ambazo zinacheza kandanda safi sana na timu ambazo zinafika kwa kuonyesha kiwango kikubwa. Ukiyajumlisha hayo yote ukiangalia na namna ambavyo Simba wana kiu ya michuano ya kimataifa, ukiangalia kwamba wamebadilisha uwekezaji sasa hivi, wana tajiri bilionea mkubwa barani Afrika ambaye ameweka fedha zake kwa klabu ya Simba ilifanye vizuri, na malengo yao makubwa ni katika michuano kama hii. Kwa hiyo nafikiri Simba wana nafasi kubwa, wana kila sababu ya kufanya vizuri kwa sababu hawana matatizo ya ndani na nje uwanja, lakini kikubwa, Fredi Kinwanka, timu hizi za Afrika Mashariki tatizo ambalo linawagharimu mara zote ni kutotumia vizuri viwanja vya nyumbani. Kwa hivyo Simba kama wanataka wavuke, wanataka wafanye vizuri, nadhani mchani wa kwanza ni kuhakikisha kwamba wanautumia vizuri uwanja wa nyumbani jijini Dar es Salaam katika mechi zote, uh, ukianza na mechi ya, ya, ya, ya, ya Mbabane, Swallows. Naam, uh, Osano, pengine nikirudi kwako uh, Gor Mahia wanaipa nafasi gani, kwa sababu wanakwenda kuanza na Big Bullets ya Malawi ambayo kwa muda mrefu pia haijashiriki michuano ya klabu bingwa barani Afrika. Je, Gor Mahia anaweza ikasonga mbele kwa sababu imeondokea na wachezaji wengi na mwalimu pia, kuna taarifa kwamba huenda akaondoka e Uh, Goro nimeona kwamba wamejitahidi, uh, um, um, uh, uh, sasa hivi wameweza ku, ku, ku, sign players uh, wachache ili waweze ku- ile kuziba nyufa ambazo ziliachwa na ma, uh, na wachezaji kama Kagera ambao walitoka uh, waliweza kusai uh, mchezaji mshambulizi kutoka Uganda anaitwa Arisa Sikisambu, mchezaji mzuri, na wengine pia wameweza uh, kusajili kutoka humu Kenya. So, uh, kwangu tuliona uh, wakicheza na uh, timu ya Everton uh, hii wiki ambao waliweza kufungwa mabao manne kwa kwa, kwa, kwa sufuri, lakini eh, kwangu naona ilikuwa ni maandalizi mzuri kwao hi, eh, eh, kabla waanze hizi mashindano za Afrika so uh, wakiendelea na kujifua vizuri na kuweka bidii na kutumia ile eh, ile uzoefu ambao ulipata katika eh, hii msimu ambao unaisha Eh, kwangu naona kuna nafasi ya kuweza kusonga mbele katika eh, mashindano ya mwaka huu na mpengine. Kwa sekunde ishirini ishirini, uh, kila mmoja sasa, muda umetukimbia sana uh, nikianza na Aloisi Mchunga, yatakuwa ni mashindano ya namna gani mwaka huu, kwa sababu ni kwa mara ya kwanza baada ya kipindi kirefu sana mashindano yanaanza uh, mwishoni mwa mwaka mpaka mwaka unaofuata, na na kwa ujumla, unatathmini yatakuwa ni mashindano ya namna gani? Nikianza na Aloisi Mchunga kama alivyosema mwenzangu hapo awali, kwa nchi ambazo ligi zao zinaendana sambamba na kalenda ya FIFA ilivyo, ama kalenda ya mataifa mengine, nafikiri itakuwa ni faida kwao timu ambazo mpaka sasa ziko kwenye ligi. Ametajwa ligi kama Tanzania, Malawi, Uganda na kwingineko, ambako ligi inaendelea. Kwa hivyo ni nadhani ni mashindano ambayo yataenda vizuri, kwa sababu wachezaji wengi watakuwa bado wana ule moto, watakuwa bado wana munkari ya kupambana na miili tayari imeshachemka. Lakini kwa timu kama Gor Mahia ambayo ligi yao imesimama, na tunafahamu Gor Mahia wamekuwa na ratiba ngumu sana, wamecheza msimu uliopita aubingwa baadaye, wakaenda kombe la shirikisho, wameenda kwenye sporti pesa, wamecheza mpaka fainali, wamechukua ubingwa juzi, wameenda tena kucheza kule kule Uingereza. Kwa hiyo ni timu ambayo imekuwa na ratiba iliyobana sana, na kutokana na kikosi chao kilivyobomoka, kwa kweli naona Gor Mahia hiyo watakuwa na msimu mgumu sana. Lakini kwa timu ambazo mi naziona kwamba ligi zao zinaendelea, huenda ikawa ni michuano mizuri kwao. Osano, wewe unasemaje? Eh, kwangu hizi ni shindano mbili za kaf Nimekuwa eh, nikizifuatilia kwa so hizi miaka zilizopita, na mi eh, naona kwamba zimeanza kushika moto na kila mtu naona wako na ile hali na kujua vile timu zao zinacheza. So msimu ambao unakuja, nataka kuona eh, hiyo eh, interest katika hizi sindo mbili zikiendelea eh, barani Afrika ku, ku, ku, kuimarika. Nam asanteni sana uh, nyote uh, Aloisi Mchunga, mwandishi wa habari na mchambuzi wa masuala ya michezo ukiwa Iringa. Na vile vile Bonifasi Osano ukiwa Kisumu magharibi mwa Kenya mwandishi wa michezo wa tovuti ya Kawa Tungu. Shukrani nyote kwa kushiriki nami na katika makala ya Jukwa la Michezo siku ya leo ya Jumapili. Asante sana Fred. Naam, asante sana msikilizaji. Mimi ni Frederick Nwaka na nilikuwa nikuletea makala ya Jukwa la Michezo na vile vile nimekuletea habari za dunia kwa niaba ya msimamizi wa matangazo haya Victor Robert Wile na kuacha na kibao hiki chake Papa Wemba.