Kipindi ni Habari Rafiki, makala pekee kutoka hapa Radio France International, inayokupa fursa wewe msikilizaji, kutoa maoni yako kwa uhuru habari za hapo ulipo, na asante kwa kuungana nami katika makala ya Habari Rafiki. Rais mpya wa DRC Felix Tshisekedi amekutana na rais wa Rwanda Paul Kagame mkutano unaoelezwa kwamba viongozi hao wamejadiliana masuala kadhaa muhimu yanayohusu ujirani mwema na ushirikiano baina ya Kinshasa na Kigali. Je, mkutano wa viongozi hawa unaweza kuimarisha uhusiano baina ya Rwanda na Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo? Mimi ni Fredrick Nwaka. Karibu msikilizaji utoe maoni yako. Jina langu naitwa Fredi Njawa, anapatikana pande za Lusaka, Zambia. Binafsi naona kabisa kwamba mkutano huu baina ya rais raisi wa DRC na Paul Kagame ni wa mafanikio, kwa sababu sote tunajua, hakuna chief asiyejua kwamba kuna hakuna maelewano mazuri kati ya rais wa DRC na rais wa Rwanda. Kwa hiyo nasema kabisa kwamba mkutano huu utasababisha maelewano mazuri na utasababisha kuelekea kwamba mahusiano mazuri yao yatasababisha ujirani mwema, kwa sababu tunafahamu kwamba hakuna maelewano mazuri. Kwa hiyo mi binafsi naona kabisa mkutano huu ni wa mafanikio, na niwapongeze kwa sababu ni jambo zuri sana walilolifanya. Mimi naitwa Joseph, Joseph Hamza toka hapa magharibi mwa nchi, kwa sababu kuna mji wa Goma. Mi naona mkutano wa amaradisi hawa wawili sijui itaimarisha usalama wakuwa tu naona migogoro baina ya nchi mbili haija tatu, na bado haija tatu, tatuliwa. Unajua, serikali ya Rwanda inashtaki DRC kuhifadhi FDR wale waliosababisha mauaji ya kimbari dhidi ya watu namo mwaka suina ni sioni kabisa. E, yatakuwa natija tu ikiwa pande zote tu wamekuja kwenye meza ya mazungumzo na watatuliwe migogoro hiyo tu ili waweze kwenda sawa hmm. Kwa majina anaitwa Agata Mbale aka first lady kutoka Morogoro, Tanzania. Ni jambo zuri na ni jambo la heri, kwa sababu unapokuta viongozi wamekutana sehemu moja na kuweza kujadili kile kitu ambacho anakiona kinaweza kuleta tija mbele ya safari kwanza, na imani ni amani na ushirikiano mkubwa utaweza kutokea ndani yake, mkikaa vizuri na mkajadili. Kwa mfano hapo Kagame wakisema ujadili na bwana Felix, kuleta ujirani mwema na imani, hata wananchi watakuwa wanajisikia vizuri kuwa na viongozi wao kuwa pamoja na kujadili jambo likaweza kufika na wakawa na ujirani mwema. Asante sana. Kwa jina mimi naitwa Baraka, hapa ni msafara kutoka Mwaya Manyu kwa Tanzania. Ni ukweli na mazungumzo wa hao marais kati ya Felix Tshisekedi na Paulo Kagame wa Rwanda kwenye nchi mbili kukuwepo na mazungumzo mazuri, lazima kwanza uelewano uwepo, apana mikakati mizuri, na kama biashara wanafanya kwenye nchi kwenye nchi hizo mbili maisha yanaenda tu vizuri. Aa, kwa majina mimi naitwa Gawani Mari Franswa, mzaliwa wa Kirundo, kaskazini mwa Burundi, lakini leo niko hapa mjini Bujumbura. Yaani, mazungumzo hayo Uh, kati ya marais hao nafikiri yanaweza kuwa na tija kwa sababu kwanza, yeye Felix Tshisekedi yani kuweza kukaa pamoja na mwenyeji wake wa wa Rwanda ni ishara kwamba anachokitaka ni kuleta ujirani mwema kati ya nchi yake na Rwanda. La, uh, lakini pia uh, inawezi kwamba yani mazungumzo hayo yanaonyesha kwamba uh, Rais Tshisekedi hana roho mbaya. Kiukweli kipaumbele cha Shri Tshisekedi yani, ni kuishi kwa amani na majirani zake. Asante. Kwa majina, naitwa Mwalimu Mpango Jumanne kutokea wilaya ya Biharamuro, mkoa wa Kagera. Uwezekano upo wa kuweza kurejesha uhusiano katika baina ya nchi hizo mbili baina ya DRC Congo pamoja na Rwanda, japo kwa kwamba kweli tumeona kwamba katika wakati ule wa harakati za uchaguzi DRC Kongo hata Rwanda hawakuweza kuunga mkono uchaguzi wao, lakini ni dhahiri kwamba tunaweza kusema kwamba kwa kuwa kwa tayari uchaguzi umeshakwisha kupita na sasa hivi ni viongozi na wameshaanza kukaa pamoja kwa ajili ya kurejesha uhusiano baina ya uh, nchi hizo mbili, binafsi zinaweza nikawa na imani kwamba uhusiano unaweza ukarejea na hatimaye kwamba ushirikiano baina ya hizo nchi mbili ukaendelea uka kama kawaida. Uh, mimi naitwa Ndikumana Francis, niko Kibondo Kambini Mtendeli. Uh, ni kweli kuhusiana na rais wa gwanda, rais huyu mpya wa Kongo, ni vizuri sana kuweka ma, mawasiliano vizuri, kwa sababu naona nchi hizo mbili zote zilikuwa na mgogoro wa waasi ku, kushambulia nchi ya gwanda na, na nchi ya Kongo ku, ku, kuime imekuwa inashitaki Gwanda kuwa ndio ina, inatuma askari wa Gwanda kuwa kuvuruga amani nchini Kongo. Ni kweli waki, wakiwa na mawasiliano ao mazungumzo, itakuwa ita vizuri sana kwa wananchi hawa wa nchi hizo mbili, na tena ita, itaimarisha usalama. Tunashukuru sana, waendelee kuzungumza na hata kwa, kwa nchi hizo mbili. Tuna, tunaomba Afrika nzima yote iweze ku kushirikiana ili waweze kuweka mambo sawa ili nchi hizo zote zipate amani salama. Kwa majina anaitwa Rajabu Msambwe, natokea Magomeni. Uh, kwanza ni mwanzo mzuri kwa Felix Tshisekedi kuondoa tofauti zilizopo kati ya Kongo na Rwanda. Ni jambo la kumpongeza huyu rais mpya wa Kongo. Pia nadhani itatoa mwanga mzuri wa wananchi wa Kongo na wa Rwanda, ili kuondoa zile tofauti zao, hasa kwa wale majirani walioko mpakani, mpaka wa Kongo na Rwanda. Kuondoa zile tofauti, nadhani italeta mwanga wa maendeleo na mwanga wa ujirani wa hizi nchi mbili. Mimi naitwa kwa jina la Bizimana, uh, nikionekana kwa kisiwa cha iji mashariki mwa DRC bo kuhusu jambo hilo tuna ni jambo kabisa la kufurahisha wakongomani wote na waza hata na wanyarwanda msiku zitakazokuja bo ukweli kama tunaona siasa ya leo ya marais zetu bo tunaweza shukuru kabisa na kuwaomba waendelee kufanya ma, mazungumuzo ili tuone kama labda maongezi yao wanaweza fanya tunawaza kama kunaweza onekana suluhisho, kwani sisi kama watu wanaishi kando ya ziwa la Kivu tuna migogoro nyingi. Tunaona tunaposafiri kwenda Rwanda, tunapoona namna gani tuna, tuna, tuna nani wanatukamata. Tunaona kabisa eh, ingekuwa ya muhimu na ile mazungumzo inaweza tusalia sisi wakazi na kama jirani wa, wa Rwanda na na DRC mm. na um, kwa jina naitwa Abdul Shakur bet kutoka Bujumbura, Burundi. E, litawa Kinindo, kuhusu mazungumzo ya Rais Joseph uh, sekedi ya DRC na naziwa Uh, Paul Kagame wa Rwanda ni mazungumzo ambayo kwa kweli ukiangalia kihistoria, hapo katikati Rwanda inakuwa na hiyo ujirani ya unafiki kama hivyo hivo, huwa anafanya mazungumzo na nchi jirani, na baadaye huku chini chini huwa anamchimba jirani wake. Tukiangalia miaka ya kabaa iliyopita, hapo kati ya aliyekuwa rais wa kongo ya Joseph Kabila, alikuwa mazungumzo mengi kati ya awa maraisi wawili, ili uh, ukiangalia mashariki mwa DRC kila siku vita na kila siku Rwanda ndo anashutumiwa. Watu wawili waambiane ukweli, waambiane ukweli kuhusu ujirani wao, sababu itakuwa ni kila mara wanafanya mazungumzo, alafu na baadaye huyu Rwanda anakuwa ni mtu wa karibu sana sana sana kuzorotesha usalama wa nchi ya DRC jirani mwema. Na itakuwa ni vizuri zaidi watu wawili waungane, ili DRC ipate usalama wa kuimarisha na maendeleo ya DRC iendelee kabisa. Ni habari rafiki msikilizaji, unaweza kushiriki nasi kwa kutuandikia maoni yako kwa kupitia mtandao wetu wa kijamii, yaani kwenye Facebook RFI Kiswahili. Na sasa ni wasaa wa kuangazia ujumbe ambao umeutuma kwenye ukurasa wa Facebook wa RFI Kiswahili. Nikianza naye Edgar Jack kutoka Pemba nchini Msumbiji, unasema kwa upande wako, mazungumzo baina ya viongozi hao unayatilia shaka. Salva Fabrice kutoka Goma nchini DRC unasema hakuna uhusiano baina ya Congo na Rwanda kwa sababu nchi zote zimekuwa zikituhumiana kuhusu masuala kadhaa hususa ni yale ya usuyo usalama na ujumbe wa mwisho ni wake Monguiko Modeste Batambara kutoka Rushuru, mashariki mwa Kongo, unasema unadhani muda wa mabadiliko umefika baina ya Rwanda na DRC. Itapendeza wananchi wa DRC kurudisha uhusiano mwema na wananchi wa Rwanda. Namna kwa ujumbe huo, ndio natiananga katika makala ya habari Rafiki. Asante kwa muda wako msikilizaji. Mimi ni Fredrick Nwaka na ndivyo ninavyoondoka hapa studio.