Ni muziki Ijumaa. Mimi ni steven Mumbi laki so so yeah. Philip dude alizaliwa Emelo, Transval ya Mashariki, na sasa ni sehemu ya Mpumalanga, Tarehe tatu mwezi wa Agosti mwaka 1964 wazazi wake walitarakiana kabla ya yeye kuzaliwa, na lilelewa na mama yake, yani Sara, ambaye alimpa jina hilo kwa sababu alichukulia kuzaliwa kwake kama bahati tu, baada ya mimba nyingi kuharibika. Kibao kinaitwa Godi Bless Women, Mungu bariki wanawake. Alizaliwa na Tandi na Patrick. Kwa kipindi cha muda mrefu utotoni mwake, dude aliishi na nyanya yake. Dude alimsimulia nyanya yake kama mpenzi wake wa dhati, ambaye alizidisha vitu vingi kumkuza kuwa mtu wa kuwajibika. Sikiliza kibao hiki kinaitwa Prisoner. Dude alianza vipi safari yake ya kimuziki? Akiwa shuleni alijiunga na kwaya na baadaye akaunda kikundi kilichoitwa The Skyway Band. Baadaye akajiunga na bendi ya binamu yake iliyoitwa The Love Brothers iliyoimba muziki wa popu kwa lugha ya Kizulu, nyimbo zilizojulikana kama Mbakanga. Baadaye alipohamia kwenye rege akaja na albamu ya kwanza mwaka 1984 ya Rasta Never Die. Reggae Strong. Msikilizaji, kama ndio wa kwanza wajiunga nasi, haya ni makala ya muziki Ijumaa kutoka hapa RFI Kiswahili. Mimi ni Steven Mumbi na tunaangazia maisha ya kimuziki ya kwake Lucky Philip Dube. Mwaka 1985 akatoa albamu ya pili Think About the Children. Mwaka 1996 alitoa mkusanyiko wa albamu ya Serious Reggae Business ambayo ilimpelekea kuitwa mwanamuziki wa Kiafrika mwenye mauzo bora zaidi barani Afrika na kumwezesha kupata tuzo nyingi. Sikiliza kibao hiki kinachohamasisha umoja licha ya tofauti ya rangi. One people, different color Philip Dube aliuawa katika kitongoji cha Rosettenville Johannesburg, tarehe 18 mwezi wa Oktoba mwaka 2007, muda mfupi baada ya kuwapeleka watoto wake wawili shuleni. Aliacha mjane Zanele na watoto wake saba. Katika maisha yake amerekodi albamu 22 katika lugha za Kizulu, Kiingereza na Kiafrikana. Katika kipindi cha miaka 25 amekuwa mwanamuziki wa rege ambaye anakumbukwa sana barani Afrika. Slave, ndiyo kinatamatisha makala ya muziki Ijumaa. Jina langu ni Steven Mumbi. Juma lijalo na kualika katika makala nyingine.