Naam, asante sana Victor Abuso. Salamu msikilizaji hapo popote ulipo, unapotegea sikio matangazo ya jioni ya RFI Kiswahili, nikikualika katika makala ya jukwaa la michezo leo, ikiwa ni Jumapili ya Machi kumi na saba mwaka elfu mbili na kumi na tisa na kukaribisha sana msikilizaji, na kikubwa leo tunatathmini kutamatika kwa kwa hatua ya makundi ya michuano ya ngazi ya klabu barani Afrika, na hususan kombe la shirikisho ambayo inatamatishwa hivi leo baada ya hapo jana kushuhudia E, mechi za klabu bingwa barani Afrika nazo zikifikia ukingoni kwa hatua ya makundi. Na wale waliovuna wamevuna, na waliopanda wale ambao wameanguka wameanguka. Lakini hivi leo mechi za hatua ya makundi za kombe la shirikisho zinafikia tamati, basi tutatathmini kwa kina ushiriki wa timu kutoka kanda ya Afrika Mashariki na kati, na mimi ni Fredrick Nwaka, kama nilivyokujuza na kuyaangazia haya yote kwa kina, naungana na wachambuzi wa kandanda Juma Mudimi akiwa Tabora nchini Tanzania, na Bonifasio sano akiwa Kisumu nchini Kenya. Na hivi sasa ananiambia anafuatilia kwa karibu mchuano baina ya Gormahia na Petro Atletico ya Angola ambao anatazamiwa kuanza muda mfupi kutoka sasa, milango ya saa moja kwa saa za Afrika Mashariki. Na wakaribishani nyote katika makala ya Jukwaa la Michezo nam. Asante sana, na sana msikilizaji. Basi awali yayote, nikujuze kwa muktasari dondoo za michezo zinazojiri duniani kwa sasa ni kwamba Uh, wachezaji kadhaa wa, wa mataifa mbalimbali ya Afrika Mashariki wamekuwa wanatazamiwa kuingia kambini kujiunga na timu zao za taifa ambazo zinajiandaa kwa mechi za mkondo wa mwisho za kuwania kuf, kufuzu kwa fainali za mataifa ya Afrika ambazo zinatazamiwa kufanyika baadaye mwaka huu kule nchini Misri. Tayari nchini Rwanda, uh, timu ya taifa ya Amavubi imeitwa na mchezaji Abdul Rwatubyaye ambaye anacheza kadanda ya kulipwa nchini Marekani katika klabu ya Sporting Kansas City anaelekea nchini Rwanda kujiunga na timu ya taifa ya Rwanda maarufu kama Amavubi. Lakini nchini Uganda, wachezaji Juko Murshid kutoka ta, na Emmanuel Okwi kutoka Tanzania wanaelekea kujiunga na Uganda Cranes ambayo itakwenda kule nchini Misri kuchuana na timu ya taifa ya Misri a uh, The Pharaohs katika mechi kima ya kimataifa ya kirafiki kabla ya kurejea Dar es Salaam kuchuana na Tanzania katika mechi ya mkondo Wamushu wa mwisho. Aidha, wachezaji wa Tanzania wanaocheza nje kama Bwana Samata Thomas Ulimwengu pia wanatazamiwa kujiunga na timu hiyo hivi karibuni, achilia mbali pale nchini Kenya. Wachezaji wanaocheza nje kama vile Victor Wanyama, ambaye ni nahodha wa timu ya taifa ya Kenya, Harambee Stars, wanarejea kambini punde kwa ajili ya mchezo wa mwisho dhidi ya timu ya taifa ya Ghana maarufu kama uh, Black Stars. Na msikilizaji, draw ya hatua ya makundi hatua ya robo finali ya michuano ya klabu bingwa barani Afrika na ile ya kombe la na shirikisho inatazamiwa kuchezwa wiki kesho, wiki ambayo inatazamiwa na kuanza hapo kesho, na hapo jana tulishuhudia timu nane zikifuzu hatua ya robo finali ya michuano ya klabu bingwa barani Afrika, wakiwemo mabingwa mara nane wa michuano hiyo National Ahli, mabingwa mara tano TP Englebert Mazembe, lakini vile vile klabu kama vile CS Constantini ya Algeria, klabu Africain ya Tunisia nayo imefuzu katika hatua ya robo fainali. Horoya ya Guinea nayo imefuzu katika hatua ya robo finali, achilia mbali mabingwa watetezi Esperance ya Tunisia na vile vile Simba ya Tanzania. Naam, sasa bila shaka msikilizaji, mjadala tufungue rasmi kuangazia mechi za kombe la shirikisho ambazo zinaelekea ukingoni, na tayari mechi za kundi A na B zimetamatishwa. Muda mfupi uliopita Hasan, uh, Agadil imeichapa RS Berkane ya Moroko, na hivyo basi uh, licha ya kwamba haimeshindwa hai, hai, kwenda katika hatua inayofuata na sasa kundi A la michuano hii ambayo lilikuwa na timu nne uh, RS Berkane na otoho dohoyo ya Congo Braza viindizo ambazo zimefuzu katika hatua ya robo fainali. Mabingwa watetezi wa michuano na taji la shirikisho Raja Kasablanka wamefungwa licha ya kupata ushindi wa mabao manne kwa moja, lakini wameng'olewa katika michuano hiyo. Kundi bcs sfaxien ya Tunisia imepata ushindi wa bao moja kwa bila dhidi ya Enugu Rangers ya Nigeria. Nayo na Twadu Sahel imepata ushindi wa bao moja kwa bila dhidi, uh, ya Salitas ya Bukina Faso. Na hivyo basi kundi B CSSfaxien na Twadu Sahel zimekwenda hatua ya robo finali. Na kundi C, mechi ambazo zinatazamiwa kuanza saa moja kamili ni baina ya Zesco United ya Zambia inayoipokea Asante Kotoko ya Ghana, na mchoro mwingine utakuwa ni baina ya Alhilali Omdurmani ya Sudan ambayo inapambana na, na timu ya Nkana Red Devils ya Zambia. Na mechi zingine ambazo zinatazamia kuanza hivi punde ni kati ya Gor Mahia ya Kenya ambayo inaipokea timu ya Petro Atletico ya Angola na, na Hussein Dey inachuana na Zamalek ya Misri. Uh, huu ni kundi hili, na michezo hii ni ambayo tunaitazamia tuna, tuna, tuna, tuna kwa karibu sana kujua nini ambacho kitatokea, lakini nianze na Osana, wewe huko hapo nchini Kenya unafuatilia kwa karibu sana mchezo um, huu kati ya Gormaia na Petro Atletico. Kundi gumu kabisa ambalo yoyote ana nafasi ya kwenda katika hatua ya, ya robo fainali. Tathmini yako ni ipi? e, kabisa atakayeshinda leo basi ataweza kufuzu katika awamu ya robo fainali. e, ukiangalia uh, Gormaya japokuwa uh, uh, wako uh, katika nafasi ya mwisho katika kundi D wakiweza kushinda leo dhidi ya Petro Atletico of Angola, basi wataweza kufuzu vile vile. Na Hussein uh, Dey uh, wakichuana na uh, Zamalek kutoka Egypt pale Algeria, wakiweza kupata ushindi, basi uh, wataweza kufuzwa katika awamu ya robo fainali uh, uh, ni kikundi ambayo ni, ni, ni, ni gumu uh, kabisa, na ukiangalia uh, timu ambazo wameweza kujaribu kupata ushindi katika uh, uh, nyumbani, basi kidogo uh, wako na ile uh, advantage ya kuweza kufuzwa katika uh, uh, awamu hiyo ya ya, ya quarter final Osano kabisa, nikiangalia hapa takwimu ni kwamba Zamalek ana alama nane, Petro Atletico ana alama saba, na Hussein Dey ana alama saba, na Gor Mahia ana alama sita. Uh, Gor Mahia pamoja na kwamba inataka ushindi katika mchezo wa leo ili kuweza kujihakikishia nafasi ya kwenda katika hatua ya robo fainali, lakini kwa vyovyote vile itakapaswa kuomba kwamba mchezo kati ya na Hussein Dey na Zamalek umalizike kwa Zamalek kufungwa. Usimalizike kwa sare, itakuwa ni vigumu sana kwa Gor Mahia kusonga mbele nikiangalia eh, takwimu ya ya, ya, ya, ya grup hiyo ya D. Uh, mi kwangu naona kwamba eh, atakaeshinda leo, tuseme eh, ni Zamalek uh, ama Gormaia, basi wataweza kufuzu, haijalishi eh, eh, eh, eh, chuano zingine zitatoka je katika hiyo eh, kikundi. Eh, ile ita- itakuwa ni ya muhimu ni kupata eh, alama tatu. Eh, ukipata basi huo unasonga mbele. Bila shaka ni swala ambalo ni mchezo ambao unatazamwa kwa karibu sana na Wakenya, na ninaambiwa uwanja wa Moi Kasarani jijini Nairobi umefurika mashabiki wengi wa kandanda kushuhudia mchezo huo uh, kutokana na umuhimu wake kwa klabu ya Gor Mahia ambayo imekuwa imekuwa ikifanya vyema katika mechi za kimataifa hivi karibuni ikiwakilisha nchi ya Kenya. Juma, uh, ukiangalia mechi za michuano hii ya taji la shirikisho nitakuuliza hili swali tata baadaye tutakapoamia kwenye mjadala kuangazia klabu bingwa barani Afrika. Uh, klabu kutoka kaskazini mwa Afrika zimetawala sana mashindano haya. Ukiangalia kundi B, uh, CS Sfaxien na Etoile du Sahel ndizo ambazo zimekwenda katika hatua ya robo fainali. Uh, kundi A klabu ya Ras Belkane inatoka eh, kaskazini mwa Afrika. Hadi hivi sasa, kabla ya mechi zote kutamatika, tayari timu tatu zimefuzwa hatua ya robo fainali zinatoka kaskazini mwa Afrika. Hii ina maana gani? E, hii ni uwekezaji uliowekwa na vilabu vya kaskazini mwa bara la Afrika. Tunakumbuka au tukumbuke tu kwamba katika soka la Afrika, kwa miaka nenda rudi, imekuwa ikitawariwa na vilabu kutoka kaskazini mwa bara la Afrika na hii hapa ilikuwa ikifanya vilabu vinavyotoka mashariki mwa Afrika, katikati mwa bara la Afrika au hata kusini mwa bara la Afrika kutokuwa na michezo mizuri sana katika michuano hii, japo tumeona vilabu kama TP Mazembe wa vilabu kama Mamelodi Sundowns wenyewe wamekuwa wakifanya vema, lakini hauwezi ukalinganisha na ni namna gani vilabu ambavyo vinatokea kaskazini mwa bara la Afrika ambao vimekuwa vikifanza vyema zaidi katika michuano hii ni kubwa kabisa katika ngazi ya klabu barani Afrika, yani michuano ya klabu bingwa pamoja na michuano ya kombe la shirikisho barani Afrika. Swali muhimu hapa ambalo najiuliza na, na, na, na, na, ni kwamba uh, mara zote sababu imekuwa ni kwamba timu za, za, za kanda ya Afrika mashariki hazijawekeza vya kutosha tofauti na kaskazini mwa Afrika, lakini unaposhuhudia mpira unachezwa ushindani unaonekana ni ule ule. Tumeshuhudia Gor Mahia walisawazisha bao katika mechi yao dhidi ya na Hussein Dey, lakini lilikataliwa bao ambalo li, li, linadaiwa kwamba lilikuwa ni halali. Pengine ni, ni, ni zaidi ya, ya kuwa na mipango ni zaidi ya kuya uwekezaji, inaweza kuwa ya zaji, ni, ni sababu ya mojawapo ya namna ambavyo timu za, za, za kaskazini mwa Afrika zinapata matokeo chanya ikilinganishwa na timu kutoka kusini na, na, na Afrika mashariki Uh, mipango mipango ndo imekuwa ikitofautiana baina ya vilabu vilivyoko kaskazini mwa bara la Afrika ukilinganisha na vinavyotoka maeneo mengine ya Afrika. Mfano, tukiangalia vilabu vinavyotoka vinavyotoka mashariki mwa Afrika, mara nyingi vimekuwa havina hata mipango ya muda mirefu, lakini hata namna wanavyokuwa wanahitaji wachezaji wao, yaani scouting system ya kutafuta wachezaji wa kwenda kuongeza nguvu katika vilabu vyao wenyewe wamekuwa wakichukua wachezaji bila kufata zile tunasema mpango mkakati ambao kama tumekuwa tukiuona ukifanywa na vilabu vya kaskazini mwa bara la Afrika. Lakini pia kitu kingine, uimara wa ligi ligi zinazo ligi za kaskazini mwa bara la Afrika zimekuwa imara zaidi ukilinganisha na ligi zetu katika ukanda wa mashariki mwa bara la Afrika. Kidogo tunaweza tukasemea ligi ya Afrika kusini labda inewe na ushindani mkubwa, lakini pia hata ligi ya Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo imekuwa ina ushindani mkubwa, ndo maana imekuwa ikitoa timu ambazo zinafanga vyema zaidi lakini ligi zetu hasa ukiangalia ligi ya Kenya, ligi ya Tanzania Bara, ligi ya Rwanda, ligi ya Uganda zimekuwa zikiwa, tunasema hazina ushindani wa nguvu. Hivyo zinavyofanya hata vile vilabu vinavyofuzu au vilabu vinavyotoka katika hizo ligi kwenda kuwasilish kuwasilisha, zinakuwa havijazoea ule upinzani wa nguvu, ndio vinapokutana na upinzani mkubwa, vinakuwa vikipata kazi ngumu sana kuweza kukabiliana nao. Kua kwa kiasi fulani wamekuwa wakiweza kupata matokeo lakini ilikuwa sio kama vile ambavyo tukalinganisha na vilabu vya kaskazini mwa bara la Afrika. Uh, sasa nirejea ni kwako kwa pengine usano. Uh, mechi inatazamiwa ina kuanza hivi punde. nilikuwa nikiangalia kikosi cha Gormaya hapa. Ah, uh, hakina mabadiliko makubwa sana, safu ya ushambulizi ikiongozwa na Mnyarwanda Jaki Situisenge, uh, Francis Kahata na Nicolas Kiprui, ah, uh, hawa wachezaji wanaweza kuibeba Gormaya mbele ya Petro Atletico ambao ni moja kati ya timu vigogo sana kutoka Kusini mwa Afrika. tumempoteza kidogo kwenye laini hapa, Boniface sana lakini, Juma, ni bila shaka swali hili umelisikia. Uh, Gor Mahia kikosi chake kimetajwa kimeta, kimeta hivi punde na hakina mabadiliko makubwa sana uh, na, na kile ambacho kimekuwa kikicheza katika michuano hii, unatathmini vipi kwamba wanaweza kupata matokeo chanya katika mchezo huu? E, Gor Mahia wamekuwa wamekuwa na na matokeo matokeo mazuri wawapo nyumbani, lakini wamekuwa na matokeo mabovu wapo ujenini kwa hiyo tunachotegemea leo Gorumahia watatumia, pamoja na kwamba kikosi kimekuwa ni kile kile kinachoanza michezo yote, lakini advantage ambayo faida kubwa ambayo Gorumahi wanayo ni kwamba mchezo unafanyika katika uwanja wa Moi Kasarani hapo mjini Nairobi, Kenya. Kwa hiyo kutokana na ule uenyeji Gorumahia anakuwa na nafasi nzuri zaidi ya kuanza kupanga tema kuliko kama mechi hingi nachezo ugenini. Kwa hiyo ambacho kinawabeba zaidi Gorumahi hapa leo ni uwepo au kucheza mbele ya mashabiki wao Yaani kucheza katika ardhi ya nyumbani. Lakini pia kingine, tukumbuke kwamba Gormaia anaingia katika mchezo ambao ni lazima ashinde ili aweze kufuzu. Tukumbuke Gormaia ana alama sita, lakini anaeongoza timu ya Zamalek ana alama tisa. Kwa hiyo Gormaia ana alama nane, kwa hiyo Gormaia anahitaji kushinda ili afikishe alama tisa, na Gormaia kama akishinda akifikisha alama tisa, basi ataweza kumaliza katika nafasi ya kwanza au nafasi ya pili kulingana na matokeo ya mchezo kati ya Zamalek pamoja na Hussein Dey. Nam, asante sana Juma Mdimwi. Takwimu za kundi hili bado zinaipa nafasi Gor Mahia kwa sababu ina matokeo ya asilimia mia moja inapocheza katika uwanja wa nyumbani na ina matokeo ya asilimia sifuri inapocheza katika uwanja wa ugenini, na ni, ni kundi ambalo limekuwa na ushindani mkubwa. Osano, umerejea hewani. nilikuwa nimekuuliza kwamba ukiangalia kikosi ambacho kimeanza hivi leo uh, cha cha, cha, cha Gor Mahia kinatoa matumaini kwamba Wakenya wanaweza kuondoka na kitu chochote katika mchezo wa hivi leo. Akusema kweli mechi itakuwa ngumu kabisa. Uh, nimeangalia uh, skodi ya uh, timu zote mbili na uh, uh, ziko sawa uh, Gor Mahia uh, watakosa wata, wata huduma ya uh, mchezaji mmoja anaitwa Samuel uh, Onyango ni winga uh, pale safu ya katikati watakosa huduma uh, uh, ya Kenneth uh, Muguna ambaye ukiangalia gemu ya pale Luanda alicheza vizuri sana, lakini uh, ameweza kukosa gemu ya leo kwa sababu ya injury so kwangu ni kidogo itakuwa ni setback kwao, but nimeona wameweka mwingine ambao pia ana uwezo wa kufanya vizuri. Ukiangalia kikosi ya ya Petro Atletico, wamekosa huduma ya captain wao ambaye anaitwa Tony. Tony ni mchezaji mmoja ambaye kwangu ni hatari sana sana ukiangalia uh, mabao ambazo uh, Petro wameweza kufunga hata ugenini pale wakucheza na uh, uh, Hussein Dey na nyumbani wakucheza na, na Zamalek alisaidia sana katika ufungaji wa mabao ya za, za Petro. Aliweza kufunga bao la pili, uh, kwa ustadi sana. Ilikuwa uh, ni fiki ambaye ni huku uh, kwetu mtaani tunasema ni noma sana so ni uh, ni kidogo upande mbili, zote mbili watakosa wata huduma uh, za wachezaji ambao uh, wanaweza saidia katika kupata ushindi uh, katika mechi ya leo nam. Asante sana, ni saa kumi na mbili na dakika hamsini na moja msikilizaji. Hiya, haya ni makala ya jukwaa la michezo kutoka idhaa ya Kiswahili ya Radio France International, nami ni Fredrick Nwaka, na kikubwa hivi leo tunatathimini kutamatika kwa hatua ya makundi ya michuano ya ngazi ya klabu barani Afrika, leo ikiwa ni zamu ya kombe la shirikisho baada ya hapo jana kushuhudia mechi za klabu bingwa zikifikia tamati hatua ya, ya makundi na takriban timu nane kupata tiketi ya kushiriki hatua ya robo fainali, pengine ni michezo mi hii ambayo tutakuwa tukitazama kwa kina hapo saa moja kwa saa za Afrika Mashariki itakuwa ya kombe la shirikisho. Lakini uh, kabla hatuja wakati muda ukitukimbia ukitu, ukitu kimbia, Juma Mudimi na Osano tutathmini kwa ufupi pengine a, uh, hapo jana tulishuhudia takriban timu nane zikipatikana ambazo zimefuzwa hatua ya robo finali ya michuano ya klabu bingwa barani Afrika. Uh, ukiangalia uh, timu kama Simba inakwenda ina, ina, ina kucheza hatua ya robo finali, wanakwenda kukutana na timu kama vile TP Mazembe ambao ni mabingwa mara tano wa michuano hii, Wydad Casablanca ambao ni mabingwa wa mwaka elfu mbili na kumi na saba Mamelodi Sundowns ni mabingwa wa mwaka elfu mbili na kumi na sita achilia mbali National Ahli mabingwa mara nane wa michuano hii. timu, uzito wa timu kama hizi ambazo zimefuzwa kutua robo fainali na aina ya kikosi cha Simba, yeah, Simba imefikia sehemu ambayo mashabiki wake wanapaswa kuridhika kwamba imetosha ama wanapaswa kuwa na, na matumaini kwamba wanaweza kufanya chochote. Juma Mdimi? E, Simba wanapaswa kuwa na matumaini kwamba wakafanya chochote. Ukiangalia katika vilabu nane vilivyofuzu, vilabu ambao wa havijawahi kuchukua kombe hili ni pamoja na Simba pamoja na horoa ya dine, ni vilabu vitatu tu ambao havijaweza kuchukua kombe hili, lakini vilabu vitano ambavyo vinasalia vyote vimeweza kulishinda kombe hili. Kwa hiyo mashabiki wa Simba pamoja na timu ya Simba inaweza ikaendelea kujipa matumaini kwamba itafanza vyema na endapo wataendelea kuimarika katika kikosi chao. Tumeona katika mchezo wa jana kurejea kwa beiaki kurejea kwa beiakisik rasenioni kunisaidia kwa, kwa kiasi fulani kuziba mapungufu ambayo yalikuwa katika safu yao ya ulinzi. Lakini hata hapo mbeleni, kinatrajia katika mchezo wa robo fainali kwa timu yote watakaopangiwa, baadhi ya wachezaji watarejea, mfano Jonas Mkude ambaye alikuwa na kadi nyekundu, ana kadi njano za mbili ambayo hakuruhusiwa kucheza mchezo wa jana, atarejea. Kwa hiyo ataimarisha katika eneo la kiungo, lakini pia jana tumeona baadhi ya wachezaji wakicheza wakiwa hawana ile asilimia mia moja fitness kama Emanuel Oku ambaye alikuwa ametoka katika majeruhi ya mara kwa mara. Kwa hiyo tunatarajia hadi hapo itakapochezwa mechi za awamu ya kwanza au za mkondo wa kwanza wa hatua ya robo fainali wachezaji hao watakuwa kitu tayari na watakuwa wameongeza kitu katika safu ya au katika kikosi cha timu ya Simba. Hivyo klabu ya Simba itakuwa katika nafasi nzuri ya kuweza kufanya vyema, na huenda kama watapata mpinzani ambaye wa, wa, wanaweza wana kupimana naye nguvu, basi womba wakaenda hatua inayofuata. Lakini Simba wana changamoto moja, tumeona wamekuwa wakiruhusu sana magoli mengi. Mfano, katika hatua ya makundi wanapokuwa ugenini, wamekuwa wakiruhusu magoli mengi, lakini wanaposhia rudi nyumbani, wanashinda ushindi kibichi. Kwa hiyo mbaki... na, na, na, mjuma, hiyo ni changamoto ambayo pengine tutaijadili tuta, uh, mbele ya safari kadiri muda unavyozidi kwenda. Lakini uh, osana, tumeona ushiriki wa timu za Afrika Mashariki na na pengine na kati, lakini kwa ujumla Afrika Mashariki katika michuano ya ngazi ya klabu mwaka huu uh, Gor Mahia na ndohao wako katika hatua hii. Simba ndohao, Mtibwa um, waliondoka, KCCA wa waliondoka, Vipers waliondoka merek uh, waliondoka jku Zanzibar, waliondoka. Unapata picha gani kwa namna ambavyo klabu za kanda hii zinajipapatua kuchuana katika michuano ya ngazi ya klabu barani Afrika? Eh, kwanza nataka nipongeze Simba kwa sababu eh, wameweka bara eh, letu eh, tuseme east africa katika mapa ya, ya, ya Afrika. Waliweza kufanya vizuri na kupata ushindi eh, sio wengi walitarajia wangeweza kufika eh, hatua eh, ya robo fainali, lakini wali, waliweka bidii na eh, nataka niwapongeze. Na kuna eh, mtu mmoja pale Simba tena ningependa kupongeza anaitwa Haji Manara, eh, amefanya kazi nzuri sana kuweza eh, eh, ku, ku, ku, ku, ku, ku, ku, kuambia mashabiki wakuja wajaze stadium waweze kusaidia Simba kuwasukuma wapate ushindi, na kwangu ni shujaa. Naam. Uh, <laughs> nam nashukuru sana uh, Osano, lakini Juma, kwa sekunde tano pengine, una, una wapi picha ya ushiriki wa klabu za Afrika Mashariki na Kati mwakani katika michuano kama hii? Nadhani ushiriki utaongezeka na utazidi kuimarika, maana tumeona hata ligi za Afrika Mashariki ukanda huu zimekuwa zikiimarika. Hivyo basi, tutarajie vilabu vitakuwa na nguvu zaidi na vitajiwekeza zaidi na vitajiwekeza zaidi hivyo, watakuwa wanapata matokeo chanya zaidi. Kwa hiyo tutarajie ushindani kuendelea kuimarika kutoka katika vilabu vya Afrika Mashariki. Naam, naam, naam, asante sana Juma Mudimi, mchambuzi wa masuala ya kandanda ukiwa Tabora, Uh, maeneo ya Puge bila shaka hapo, na Bonifasi Osano ukiwa Kisumu magharibi mwa Kenya. Na wakushukuruni sana nyote, nawatakieni jioni njema asanteni sana. Asante, asante, asante, asante. Asante Abuso, bila shaka uh, kelele unazozisikia ni kutoka katika uwanja wa Kasarani, Kasarani mjini Nairobi na pengine hapo kesho msikilizaji atapata kujua matokeo zaidi katika matangazo ya asubuhi. Kipaza sauti ni chako. Naam, asante sana mwenzangu Fredrick Nwaka. Tutaona mechi hiyo itamalizika vipi kuanzia muda mfupi ujao. Mechi hiyo itakuwa inaanza katika uwanja wa kimataifa mwe Kasarani, uh, Gor Mahia na Petro de Luanda ya Angola. Naam, msikilizaji, muda umeturuhusu kuona hayo tu jioni hii katika matangazo yetu. Kwa niaba ya mwenzangu Fredrick Nwaka, mimi ni Victor Buso na utakie jioni njema, asante sana Usikose kuwa pamoja nasi tena kesho, saa moja na nusu saa za Afrika Mashariki. Kwa heri kutoka hapa Dar es Salaam.