Asante sana Emmanuel Makundi, shukrani sana pia msikilizaji, kwa kuendelea kutegea sikio matangazo yetu jioni ya leo, siku ya Jumapili, e, Machi 24 mwaka 2019 na, na leo tunakuletea uchambuzi wa mechi za kuwania kufuzu kwa fainali za mataifa ya Afrika, ambapo hivi leo basi a, ile hatua ya mchujo ndo inafikia tamati, na hivi sasa tunavyozungumza uwanja wa taifa jijini Dar es Salamu unapendeza kweli kweli. Dakika thelathini na mbili, Tanzania inaongoza bao moja kwa bila dhidi ya timu ya taifa ya Uganda, Uganda Cranes. Na maombi ya wa Watanzania yakiwa hivi hivi mpaka dakika tisini zinatamatika, basi huenda tukashuhudia taifa hili la Afrika Mashariki likiungana na mataifa mengine ya Kenya, Uganda na Burundi kuelekea kule nchini Misri kushiriki fainali hizi. Mimi ni Fredrik Nwaka. Msikilizaji e, eh, kwenye laini za simu tumeungana na wa wachambuzi wetu, Bonifasi Osano akiwa Kisumu, magharibi mwa Kenya, anafuatilia kwa karibu ah, mechi hizi za mwisho mwisho lakini pia Juma Mudimi akiwa kule Tabora, uh, magharibi mwa Tanzania. Karibuni sana katika makala ya Jukwaa la Michezo <tankan> nam asante. Victor Abuso pia ameingia hapa studio, uh, yeye anafuraha sana baada ya mambo kuwa yameshatamatika kwa upande wa nchi ya Kenya. Lakini dondoo za e, kwa muktasari tu za michezo, msikilizaji, ni kwamba bondia mwanamke kutoka nchini Kenya Fatuma Zarika ameshinda ubingwa wa dunia wa ngumi za kulipwa baada ya kumshinda Catherine Firi wa Zambia kwa pointi. Pambano hilo limechezwa jana katika ukumbi wa kimataifa wa Jomo Kenyatta jijini Nairobi. Majaji wa tatu Michael Nagweye, Filemoni Mea na Irene Semakula walimpa Zarika ushindi wa jumla ya pointi za 98 kwa 92, 99 kwa 91 na 97 na kwa 93. Pambano jingine lisilokuwa na ubingwa, mtanzania hasani Mwakinyo alimchakaza eduardo gonzales wa Argentina, ambapo mwakinyo alishinda kwa knockout kunako raundi ya tano katika pambano hilo ambalo lilikuwa na raundi takribani 8. Na kwa haraka haraka, basi msikilizaji, turejee Uh, kutathmini mechi za uh, hatua ya mwisho ya kufuzu kwa fainali za mataifa ya Afrika zimekuwa zikichezwa hivi leo kule katika uwanja wa uh, Mtakatifu Meri jijini Kinshasa. Uh, timu ya taifa ya Jamhuri ya Kidemokrasia ya Congo ya Leopards imefuzu kucheza fainali hizo baada ya kuichakaza Liberia kwa bao moja kwa bila. Inaungana sasa na Zimbabwe ambayo pia imepata ushindi wa mabao mawili kwa bila dhidi ya timu ya taifa ya jamhuri ya Congo Brazzaville, mechi ambayo imechezwa uh, zimeshatamatika hizi mechi. Mechi ambazo zinaendelea hivi sasa ni kati ya eh, Cape Verde ambayo inaipokea Lesoto katika mji wa Praia kule nchini Cape Verde na jijini Dar es Salaam nchini Tanzania, mashabiki mchezo ambao tunautazama pia hapa studio. Uh, Tanzania inaongoza bao moja kwa bila dhidi ya Uganda, dakika thelathini na tano ya mchezo. Victor Abuso, uh, nianze na wewe. Fainali mchujo huu uh, uh, mchakato ndio unafikia tamati hivi leo uh, umeshangazwa kwa sababu tunashuhudia Burundi, uh, Mauritania na Madagasa zikiwa ni miongoni mwa timu zinazoshiriki fainali hizi kwa mara ya kwanza? nwa bila shaka sijashangazwa sana namna mambo yanavyokwenda na nchini uh, Tanzania tunaona uh, Taifa Stars wanajitajiza titi ipasavyo, uh, kuona kwamba wanafuzu katika mchezo hii kwa mara ya pili. Unakumbuka mara ya mwisho ilikuwa ni karibu miaka 38 iliyopita mwaka 1980, na, na wanacheza kufa na kupona ili kwenda kule uh, Misri uh, na bila shaka naomba kwamba mechi nyingine ambayo inaendelea kule Praia Kevada namu na timu ya taifa Lesotho iende sare au Kevada iwachakaze uh, Lesotho. Na namna ninavyoangalia kusema kweli, uh, Tanzania naona Taifa Stars uh, kwa sasa ina nafasi kubwa sana ya kupata ushindi. Naam, asante vita, lakini swali so, langu linabaki pale pale, linabaki pale pale, mchakato mzima ambao ulianza takribani mwaka mmoja na ushee sasa unafikia tamati leo, pengine eh, bila shaka ni leo Uh, umeshangazwa na maajabu ambayo tunayashuhudia. Nam, sijashangazwa sana, kwa sababu unakumbuka shirikisho la soka barani Afrika, CAF litangaza nyongeza ya timu ambazo zitashiriki katika michuano hii ya bara ya Afrika toa timu 16 hadi 24 na ilitoa nafasi kwa mataifa mengine ya hasa Afrika Mashariki kupata nafasi ya kucheza. Uh, historia ambayo imewekwa na Burundi jana, tumeona harambe sasa ya Kenya kifuzu licha ya kupoteza mechi ya mwisho dhidi ya Ghana hapo jana, na naona namna Tanzania inavyocheza na Uganda tayari umekishafuzu fuzu. Kwa hivyo mchakato um, unakwenda vizuri na umetoa nafasi na kwa mataifa mengi zaidi ambayo, uh, haiko rahisi hapo awali kucheza katika fainali. Na asante sana mwenzangu Victor Abuso, na bila shaka tutaendelea wote kujadili kwa kina, hususan maoni ya wasikilizaji wetu uh, kwenye mtandao niliwauliza, na wamekuwa wakitoa maoni yao, na utatujuza bila shaka namna maoni ma yao yanavyotoa uh, osano. Eh, timu sasa ni ishirini na nne na tunashuhudia sasa timu za Afrika Mashariki kama mambo yanakwenda kama tunavyoyashuhudia hivi sasa tukashuhudia kwa mara ya kwanza timu nne kutoka ukanda wa Afrika Mashariki zikishiriki fainali hizi. Kwa mtazamo wako wewe, unafikiri ni jambo ambalo limekuja eh, kama, kama fursa ama limelazimishwa li, li, li, li, Ah, sio kulazimisho. Ukiangalia timu kama Burundi eh, wamecheza vizuri kwa mechi ambao wameweza wame, kucheza. Hata ukiangalia mechi ya jana nilitazama walicheza vizuri sana, ukiangalia eh, Cedric eh, aliweza kuwafungia bao la kwanza na hata bao la kusawazisha ilikuwa ni on goal. So uh, kwangu naona kwamba eh, Burundi eh, walifanya kazi ya ziada kuona ya kwamba wanafuzu na Gabon. uh, kwangu hawakuwa na nafasi, na hata ukiangalia yule uh, kapteni uh, wao Pierre uh, Abumayang uh, aliyekuwa pale na ni mtu ambaye huwezi sema ya kwamba alikuwa na uh, ile roho ya kusaidia timu. Ni mtu anakuja ile wakati anataka, za zingine anakataa ana kukuja. So eh, Gabon sio timu ambayo unaweza sema ya kwamba eh, il, il, ilifaa wafuzu. So kwangu naona ya kwamba Burundi walifanya kazi yao kwa kwa uwanja na waliweza kufuzu. eh, Kenya pia walijitahidi kivyao eh, uliona game yao ya Nairobi wakicheza na Ghana, waliweza kufunga bao moja kwa bila, na kwangu hapo ndilikuwa ni turning point yao juu. Uh, baada ya hapo waliweza kufunga Ethiopia uh, nyumbani na wakaweza kutoka sare. So uh, uh, kwa ujumla mpira uh, ya Afrika saa hii huwezi sema ya kwamba uh, kuna, kuna ile underdog E, kila mtu ambaye ana, anafanya jitihada na kujituma, basi anaweza anaweza pata matokeo sahii. Naona e, e, e, mechi kati ya Tanzania ya Uganda na Tanzania, wanajituma na, na wanacheza vizuri sana dhidi ya Uganda. So kwangu wakipata ushindi, basi huwezi sema ya kwamba e, ni ile kupanuliwa kwa, kwa mashindano ya AFCON imefanya wakaweza waka kufuzu. Wamejituma e, kwa kazi ya uwezo yao kupata e, matokeo. Nam, asante sana Bonifasi Osano. Burundi iliandikisha historia yake hapo jana baada ya kutoka sare ya bao moja kwa moja na Gabon katika uwanja wa uh, Prince uh uregosora urego, urego rwagasore jijini Bujumbura. Na sasa wanaungana na Mali kutoka kundi C kufuzu fainali hizo wakiwa na alama takriban kumi na mechi ambazo zimetamatika hivi leo. Kama nilivyokujuza msikilizaji ni kwamba uh, Jamhuri ya Kidemokrasia ya Congo maarufu kama Leopa imepata tiketi baada ya kuishinda Liberia bao moja kwa bila bao ambalo limefungwa na mshambulizi uh, Cedric Bakambu, wakati Zimbabwe imeichakaza Jamhuri ya Congo Brazzaville mabao mawili kwa bila mabao yaliyofungwa na kama Billiat na vile, vile Musonda, kapteni wa timu ya taifa ya Zimbabwe. Juma Mudimi, uwanja uh, wa taifa jijini Dar es Salaam bado unapendeza. Uh, dakika ya arobaini na Tanzania inaongoza bado kwa bao moja kwa bila, na inaonekana timu imeimarika kiuchezaji. Uh, nini hasa ambacho unakishuhudia katika mchezo huu, achilia mbali Uganda kuwa tayari wakuwa wameshakata tiketi? Nachokishuhudia e, kikubwa kwamba mchezo umekuwa ni wa nguvu, Tanzania wakiwa na lengo lao la kutaka kufuzu kwenda AFCON mwaka elfu mbili na kumi na tisa, lakini pia Uganda wenyewe wanataka kuendelea kushika rekodi kwamba ni timu pekee ambayo ijapoteza. Tukumbuke, kabla ya goli hili lilofungwa na Simon Msuva, Uganda ilikuwa ni timu pekee ambayo haijaruhusu hata goli moja katika michuano hii lakini tayari rekodi hiyo imevunjika. Kwa hiyo wanaenda kupigania rekodi ya pili, kuhakikisha kwamba wanafunzi wakiwa hawajapoteza mchezo hata mmoja katika hatua hii ya ya, ya, ya mtoano au tunasema katika hatua hii ya mchuji ya makundi. Lakini kingine ambacho kinaonekana ni hamasa kubwa ambayo tunakumbuka, imekuwa ni kwa takriban majuma matatu kumekuwa na hamasa imebeba jina la kwamba ni zamu yetu, afu kuna elfu mbili na kumi na tisa ni zamu yetu, ambayo imetengenezwa kamati maalum ambayo imekuwa ikihamasisha washabiki kujaa uwanjani kuwashangilia Taifa Stars, lakini pia imekuwa ikihamasisha wachezaji kuji kupigana kwa ajili ya kuhakikisha kwa kwamba mistafa timu ya taifa ya Tanzania Taifa Stars inafanikiwa kwenda kucheza michuano hii ambayo itafanyika kule nchini Misri mwezi wa Juni pamoja na mwezi Julai. Kwa hiyo ambacho kinaonekana kikubwa zaidi ni kwamba timu ya taifa ya Tanzania Taifa Stars imejiandaa kuhakikisha kwamba inaongezeka katika zile timu tatu za Afrika Mashariki ambazo tayari zimeshafuzu, yaani Kenya, Uganda pamoja na Rwanda, e, na pamoja na Burundi. Kwa hiyo Taifa Stars iwe timu ya nne ili iweze kufanikisha, sasa tuwe na timu nne na tukumbuke mara ya mwisho ukanda wetu huu ukiwa na timu nyingi, ilikuwa ni ile michuano ambayo ilifanyika kule nchini Tunisia, ambapo tuliweza kupeleka timu ya Rwanda pamoja na Kenya, tulikuwa tuna timu mbili. Lakini sasa hivi, hadi sasa hivi tayari tumeshavunja rekodi kwamba tumepeleka timu tatu, lakini na matokeo yakibaki kama yalivyo, maana mchezo kati ya Lesoto kule pamoja na Cape Verde bado matokeo ni sifuri kwa sifuri. Kwa hiyo matokeo yakibaki kama yalivyo, Taifa Stars ya Tanzania itaongezeka na tutakuwa tuna jumla ya timu nne katika michuano hii. Nam, asante sana Juma Mudimi, na kwa namna mambo anavyoji kwenda, bila shaka Watanzania wengi zaidi ya milioni hamsini wanaomba dua kuona uh, Taifa Stars ikifanikiwa. Na msikilizaji ni kwamba uh, Victor Abuso ameshaingia amesharejea tena hapa studio na ujumbe wako ambao umekuwa ukiutuma kwenye mtandao wetu na wa, wa, Facebook na tayari baadhi ya timu ambazo zimeshafuzu fainalizi. Utafahamu kwamba leo ndio siku ya mwisho ambayo tutashuhudia timu takriban ishirini na nne zitakazoshiriki fainalizi zitajulikana rasmi, na baadhi ya timu hizo ni pamoja na Senego na Mali. Zimefuzu kutoka kundi A, Morocco, Senegal na Madagascar kutoka kundi A, wakati Morocco na Cameroon zimefuzu kutoka kundi B. Kundi C ni Mali na Burundi, kama nilivyokujuza. Kundi F Ghana na Kenya, kundi H ni Guinea na Ivory Coast, na kundi I ni Angola na Mauritania, wakati kundi J ni Tunisia na Misri, na kundi, kundi nyingine ni Guinea Bissau na, na, na Namibia, lakini kundi Elo Uh, ku, ni, ni, ni, ni, ni, ni kundi ambalo di, di, tayari Uganda amefuzu na anasubiri uh, kutoka um, timu nyingine ambayo itawakilisha ita, ita, ita, ita, ita kutoka kundi D na tunafahamu kwamba tayari kuna mchezo mwingine ambao unaendelea baina ya uh, Cape Verde ambayo inaipokea Lesotho na mabao yalikuwa ni bila kwa bila. Victor Abuso anafuatilia kwa karibu mchezo huu, lakini kundi D, Algeria tayari imeshafuzu na michezo ya mwisho inaendelea hivi sasa ambapo Algeria inapambana na na Gambia na Benin inachuana na na Togo, wakati kundi E Nigeria pia imekwishajikatia tiketi yake ya kushiriki finali hizo. Victor Abuso, bila shaka wasikilizaji wetu pia wamekuwa wakiandika uh, ambacho kinajiri hivi sasa na hususan mechi hizi za Afrika Mashariki na Kati, kule Congo, hapa Tanzania na, na mambo kwa jumla yanavyozidi kwenda. Na ni kweli kabisa lakini, kwanza, kule prim, mechi kati ya Kevad na Lesotho inaelekea wakati mapumziko na hakuna aliona lango la mwenzake, na mambo akiisha hivi, kwa mfano iki baada ya dakika tisini itakuwa ni sherehe kubwa sana kwa taifa la Tanzania, lakini kule Uh, Benina Benina anaongoza bao moja kwa bila dhidi ya Togo, na hadi sasa ni kipindi dakika arobaini na tano hivi uh, katika uwanja wa taifa Dar es Salaam, na Tanzania anaongoza bao moja kwa bila Uh, kusema kweli watu wengi wameandika sana maoni yao kwenye ukurasa wetu wa Facebook RFI Kiswahili kuzungumzia mechi hii. Uh, Kiza Kasongo, ukiwa Kamanyola kule DRC, unasema kwamba umekuwa ukiombea timu ya taifa Leopard, imepata ushindi mkubwa sana, lakini pia unataka Uganda <laughs> Tutawana, mashariki, na Tanzania, anatamani zote zifuzu katika fainali hii. Tutaona mambo atakavyokwenda Afrika Mashariki. Doto Musilamba ukiwa Tabora Tanzania, unasema kwamba dua yake kubwa ni kwa Tanzania ishinde ipate nafasi ya kufuzu katika michano ya Afrika na angalau ifike katika hatua robo fainali, kuwa mambo atakwenda vizuri kule nchini Misri. Lakini mi, miwani Kenneth Wanyakato Bukoba, unasema kwamba kila la heri Taifa Stars. Dimitri Godson Gobeka kiwa Kasulu Tanzania unasema kwamba wewe unatoka kule Burundi lakini unafuatilia kwa karibu sana mambo yanavyokwenda. Unaipongeza Intamba Mrugamba, timu taifa Burundi, kwa kazi safi waliofanya jana katika uwanja wa Prince Rwagasore jijini Bujumbura. Asante sana Victa Abusa kwa ujumbe huu wa msikilizaji, na ni saa kumi na mbili na dakika hamsini kwa saa za Afrika Mashariki. Haya ni makala ya Jukwaa la Michezo, msikilizaji tukikujuza kwa kina a, tathmini ya mechi za mkondo wa mwisho za kuwania kufuzu kwa fainali za Mataifa ya Afrika na uwanja wa taifa wa Dar es Salaam Tanzania. E, dakika mbili za nyongeza kuelekea kipindi cha kwanza kutamatika bado Tanzania inaongoza bao moja kwa bila, na mfungaji akiwa ni Simon Msuva. Wachambuzi wetu wengine ni Juma Mudimi akiwa Tabora nchini Tanzania na vilevile vile, Bonifasi Asano akiwa pale a, nchini Kenya katika mji wa Kisumu. Osano, nirejee kwako. A, mafanikio ya mwaka huu yanaonekana kuwa ni makubwa sana kwa nchi za Afrika Mashariki, na pengine na pengine kati a, unadhani picha inayokuja ina katika fainali hizi za mwaka elfu mbili na kumi na, na, na, na tisa ni ipi hasa, tukishuhudia kwamba kuna vigogo wengi ambao wamechafuzu wamejikatia wame tiketi kushiriki fainali hizi? ni ukweli. Uh, lakini nataka kusema kwamba ukiangalia hata katika kombe la uh, mabingwa Afrika, unaona pale Simba uh, wanafanya kazi nzuri uh, ukikuja Kenya unapana unaona Gor Mahia wakifanya vizuri katika kombe la mashirika, so kwangu ni Uh, naweza sema ya kwamba soka uh, ya Afrika Mashariki uh, inainuka, na kila mtu anaweza ona uh, unaweza sema ni bahati, lakini kwangu, kama mtu ambaye nimepata nime, nime nafasi ya kufuatilia uh, kinachoendelea, naweza sema ni kazi imewekwa pale, na uh, tumeanza kuona uh, uh, ile matunda ya uh, ile kazi ambayo ime, ime, ime, imefanywa pale uh, katika uh, uh, mpira yetu ya Afrika Mashariki. Uh, na kusema kweli bado uh, tuko na vigogo katika uh, soka la Afrika kama Cameroon. Jana niliona uh, mechi yao dhidi ya Comoros, na walionyesha kwamba uh, bado wao ni mababe, lakini uh, ikifika katika eh, mashindano kwenyewe basi huwezi sema eh, eh, namna it itakavyokuwa. Eh, timu ikijitayarisha vizuri, ikifanya eh, eh, i yani, ma eh, maandalizi eh, mema, basi eh, wakifika pale Misri basi wako na nafasi eh, ya kupata eh, pointi ama, ama, ama, ama kuprogress katika eh, mashindano haya. Uh, asante sana sano, unafahamu kwamba nchi uh, kama vile Guine Bisau inashiriki inafuzu kwa mara ya pili mtawalia baada ya kufanya hivyo mwaka elfu mbili na kumi na saba uh, miaka miwili iliyopita, lakini mataifa makubwa kama kisoka barani Afrika, Algeria, Moroko, Tunisia, Misri, Misri tayari wamekisha fuzu na hawa ndo wanataja kama vile ni miamba ya kandanda barani Afrika. Juma Mudimi, uh, mchezo ni mapumziko. Sasa uwanja wa taifa wa Dar es Salaam, tunashuhudia uh, Tanzania ikiwa imemiliki mpira kwa asilimia arobaini na Uganda imemiliki kwa asilimia hamsini na tatu. Kipindi cha pili kinakupa taswira gani hasa kwa namna ambavyo tumeshuhudia kipindi cha kwanza e, katika mchezo? Kinachoonekana Tanzania wana lengo la kutafuta ushindi. Taifa Stars wamekuwa wanashambulia sana ukilinganisha na timu ya Uganda. Hata ukiangalia pamoja na kwamba Uganda wamekuwa na umiliki mkubwa sana wa mpira, lakini Tanzania imekuwa ikisonga mbele zaidi, yaani ikisogelea zaidi lango la, la lango la Uganda kuliko vile ambavyo Uganda wamekuwa wakifanya. Kwa hiyo ninachokiona, kipindi cha pili Tanzania, mm, watarudi na strategy hiyo hiyo. Tumeona mwalimu namna mfumo alivyoupanga, amepanga mabeki wa nne, lakini tatu kuna viungo watatu, lakini moja kati ya wale viungo kiasilia ni anacheza nafasi ya ulinzi Erasto Edward Nyoni, na nadhani ndio ameimarisha sana nafasi ya, ya, ya, ya, ya, ya, ya kiungo mkabaji hali inayopelekea mipira mingi ambayo inakuwa ikichezwa na viungo wa Uganda wakina Waiso inakuwa inaishia pale pale. Hata wakina Faruk Mia au wakina Emmanuel Oku ambao wanacheza mbele wanashindwa kupata nafasi au wanashindwa kupokea mipira kutoka kwa wachezaji wanaocheza kiungo cha kati kutokana na uimara Araisto Edward Nyon. Kwa hiyo ninachokiona ni kwamba kipindi cha pili, huenda matokeo akabaki hivi hivi au kama Uganda wanaweza wakapata goli, ila kikubwa zaidi kwa hamasa iliyopo kwa namna mashabiki wanavyoshabikia uwanjani, namna Taifa Stars inavyocheza leo inanikumbusha mechi ya pili ya Cape Verde. Baada ya kuwa imetoka kufungwa tatu bila na Cape Verde kule nchini Cape Verde, walivyokuja hapa walicheza kwa nguvu sana, wakapata ushindi wa mbili bila. Kwa hiyo inavyoonekana hata leo namna Tanzania au Taifa Stars wanavyopambana, wamelenga kabisa kutafuta ushindi na ninadhani hadi mwisho wa mchezo Taifa Stars wakiibuka na ushindi, ila ushindi wao utakuwa sio kitu kama Lesoto watapata matokeo mbele ya Cape Verde. Kwa hiyo wakati tunapenda Taifa Stars apate ushindi ili kuongeza timu Afrika Mashariki, basi pia tupenda na Cape Verde kupata matokeo ili kuweza kufanya ya, ya katika nafasi ya katika pili bila shaka, bila shaka Juma Mudimi, ni maombi ambayo watanzania wengi wanayaomba hivi sasa na sisi pia hapa studio kama raia wa Afrika Mashariki tunaomba maombi hayo yawe hivyo hivyo. Victor Abuso pia unafuatilia kwa karibu uh, kule Praia mechi kati ya Lesotho na Cape Verde, tuambie mambo yanavyokwenda naam. Asante, ni wakati wa mapumziko na hakuna aliona lango la mwenzake, na iwapo mambo tasalia hivi hadi dakika tisini za kipindi cha pili basi uh, Tanzania watakuwa wanaandikisha historia na wakati huo mapumziko, bila shaka kocha Emmanuel Amunike atakuwa amewapa matokeo kwamba kule furahia mambo ni mazuri kwa upande wao, lakini anawambia kwamba mkiingia kipindi cha pili, uh, mtafute bao la pili labda la tatu. Lakini pia wakati huo kocha uh, Sebastian Desabre wa Uganda anawambia unajua, hatuwezi kuondoka uh, Dar es Salaam uh, mikono mitupu, angalau tupate bao hata moja, iwapo mambo atakwenda uh, ndivyo sivyo kwa upande wetu, kwa hivyo Uh, ni mechi ambayo uh, bila shaka pia inachezwa kwenye vyumba vya kubadilisha ma mavazi pale wakati huu <laughs> kila kocha i kuhimiza wachezaji wake, lakini tutaona mmoja atakavyokuwa na. Asante Victor Abuso, muda unatukimbia kweli kweli, lakini hatunabudi kukomea hapa. Ni bila shaka msikilizaji wetu, utaendelea kupata kwa kina yale ambayo yanajiri na hususan katika matangazo yetu ya kesho asubuhi saa moja unusu na saa mbili na nusu kwa saa za Afrika Mashariki. Juma Mudimi na Bonifasi Osano Ninawashukuruni sana kwa kushiriki nasi katika makala ya jukwaa la michezo aa, siku ya leo ya Jumapili ya Machi 24 mwaka 2019. Asante sana kwa naam, Victo Buso, na bila shaka, bila shaka ni... na uh, hatima iko mkononi mwa wachezaji wa Tanzania mpira um, huko katika eneo lao na wana historia Na kushukuru sana na nikikutakia heri ya wikendi. Hiyo msikilizaji, ni kibao chake chao pato ranking here uh, the world. Na ndivyo tunatamatisha matangazo kutoka hapa Dar es Salaam Tanzania. Punde kaunganisha na wenzetu Paris Ufaransa kwa matangazo mengine, na sisi ni hadi kesho saa moja na nusu na saa mbili na nusu kwa saa za Afrika Mashariki.