Akizungumza mara baada ya kuzindua jengo jipya la hospitali ya Aga Khan jijini Dar es Salaam, mkurugenzi wa shirika hilo katika kanda ya Afrika Mashariki, Christian Yoka anasema bila ubora ni vigumu kutoa huduma stahiki za afya. Unahitaji kufanyia kazi ubora wa huduma zinazotolewa. Moja kati ya mambo ambayo tunajaribu kuyafanikisha ni namna ya kuhakikisha wananchi wanaweza kumudu kupata huduma za afya. Kwa upande wake mkurugenzi wa afya wa shirika la maendeleo la Agakani duniani AKDN, Dr Giji wa Raven anasema shirika lake kwa kushirikiana na AFD wamewezesha kufanikisha kuanza kutoa matibabu kwa magonjwa yasiyo ya kuambukiza ambayo ni tatizo kubwa katika nchi za Afrika. Ndiyo shida ya moyo na halafu mambo ya kanser inaongezeka, ina na ni lazima tunaanza kuadresi. Akizungumzia umuhimu wa hospitali hiyo, waziri mkuu wa Tanzania Kassim Majaliwa anasema ushirikiano kati ya serikali na sekta binafsi utasaidia wananchi kupata huduma bora za afya. Pamoja na upanuzi wa hospitali hii, mtandao wa vituo 35 vya afya vinaendelea kuanzishwa Tanzania nzima kupitia muundo wa ufunguzi wa matawi yanayounganishwa na hospitali kitovu. Jengo hilo jipya limesheheni vifaa vya kisasa. Daktari Mugisha Mazoko anasema bado kuna uelewa finyu miongoni mwa wananchi kuhusu upasuaji wa ubongo na mishipa ya fahamu. Kapomwambia kwamba unatakiwa kufanyia operesheni ya ubongo au mtu wa uti wa mgongo, wengi wanasita, wana au wanakataa kwa sababu kuna notion kwamba mtu akifanyia operesheni ya mgongo na uti wa mgongo, kama ni uti wa mgongo ataparalize, lakini kama ni ubongo atakufa. Naye balozi wa Ufaransa nchini Tanzania Frederiki Clavier anasema serikali ya Ufaransa amewekeza kimkakati. Mkopo wa Ufaransa wa yuto milioni hamsini na tatu umekuwa uwekezaji wa kimkakati wenye ushirikiano mzuri sana baina wa pande zote. Steven Mumbi, Dar es Salaam, RFI Kiswahili.