Na kusalimu msikilizaji popote pale ulipo, karibu katika makala ya nyumba ya Sanaa. Huu ni msimu wa sikukuu ya Pasaka, na katika kusheherekea msimu huu katika makala haya ya nyumba ya Sanaa tunaangazia sanaa ya muziki wa Injili, na studioni nimemwalika Alen Nyangasa kuzungumzia sanaa hii. Karibu sana msikilizaji, karibu sana Alen Nyangasa katika makala ya nyumba ya Sanaa. Asante sana karibu. kidogo tusikie kionjo cha wimbo wako ni kujue zaidi roho. He Bwana, toka vilindini nimekulilia e Bwana. Bwana usikie sauti yangu, masikio yako yasikie sauti ya dua zangu. Mimi kama unge hesabu maovu na ni angesimama, lakini kwako kuna msamaha ili wewe uogopewe wewe uogopewe, ni nimekungoja Bwana, neno lako nimelitumaini ya na nafsi yangu imekungoja Bwana, ili ni shinayo nguvu zangu eh. Hakika nimetuliza nafsi yangu na kuinyamazisha eh, Bwana, kama mtoto aliachishwa kifuani kwa mama yake, lakini kwako kuna msamaha ili wewe uogopwe. Karibu sana studio. Ni Allen Nyangasa. ni lini hasa ulianza sanaa hii? Ah, nimeanza sanaa ya muziki wa injili nikiwa na miaka mitano ni muda mrefu tangia mwaka elfu mbili na kumbuka na, na tatu. Ilianza katika kwaya mpaka sasa nipo kwenye kwaya, japo nimesimama peke yangu kama Allen. Ilikuwaje, ulishawishiwa na wazazi ama ilikuwa vipi? Nilikuwa napenda kabla ya kushawishiwa, lakini pia watu wangu ambao wananizunguka walikuwa wananiambia Allen, kwa nini usisimame kama wewe, ukatengeneza album ukafanya na vitu vingine, yani kama Allen tofauti na kwenye kwaya. E, wengi wanaingia kwenye sanaa hii we wakiwa wameshawishiwa na wazazi, ama kunakuwa na historia, wazazi wanafanya sanaa hii. Wewe haikuwa na ugumu kwamba wazazi hawakushawishi wala wakukusukuma? Ah, uh, naweza kusema hapana. Kwangu mimi ni hapana kwa sababu japo wamenilea kwenye ma, mazingira ya kanisani sana, na nilipokuwa nikisikia nyimbo, sitaki kusikia nyimbo nyingine zaidi na muziki wa Injili. Ndivyo nilivyokuwa mpaka sasa hivi penda kwangu muziki wa injili ndio ukanipelekea kwenda kujiunga na kwaya. Basi tuzungumzie sasa wimbo wako ni kujue zaidi Roho, wimbo unazungumzia nini? Wimbo wa nikujue zaidi roho unatukumbusha una kuwa na maisha ya utakatifu zaidi, lakini pia tunapokosa tukumbuke kwamba Mungu wetu yupo kwa ajili ya kutusamehe. Kuna kipande kinasema, lakini kwako kuna msamaha ili wewe uogopewe. Mesikia, kwako kuna msamaha ili wewe uogopewe. Tunaona kwamba Mungu wetu ni wa rehema sana, japo tunakosa, tunafanya vitu ambavyo havimpendezi, lakini mwisho wa siku tukirudi kwake anatusamehe. Hatufundishwi kwamba kwa sababu anasamehe basi twende kinyume na mapenzi yake, no. Ni mstari ambao uko kwenye Biblia. Wimbo huu uliutunga vipi? Wakati nini kilikusukuma kuutunga wimbo huu? Nakumbuka wimbo huu niliyefika studio, studio moja sitaki kuitaja, nilivyofika nikapewa bit. Mi wanatembea na Biblia, tembea na Biblia na vitu vyangu mwenyewe Kapewa Allen, imba rekodi sasa hivi, basi nikafungua tu biblia pa, ukaja huo mstari sikumbuki, <laughs> ni mstari wa kitabu gani, basi nikuona, ngoja nitengeneze kitu kifupi kizuri ambacho kitawafikia watu wakasikia, na pia wakapona kupitia nikujue zaidi. Wimbo huu wimbo huu nimeutoa, nakumbuka mwaka jana mwezi wa kumi na mbili, kabla ya kuanza kufanya promo, kusambaza watu kusikia, lakini nilirekodi mwaka jana mwezi wa kumi na mbili. Ni muda mrefu umekuwa ukifanya sanaa hii ya muziki e, nini kimekuchelewesha mpaka sasa una nyimbo mbili takriban nyimbo mbili? Ah, naweza sema sijachelewa, lakini ninavyoelekea ndivyo ninavyofika. Nina rekodi nyimbo kidogo kidogo, naweza kusema, naweza kusema niko hivyo kutokana labda na mazingira yangu yamekaakaaje. Sitai kusema vitu vingine sana vya ndani, lakini ninafanya nyimbo moja baada ya nyingine kwa kipindi, unakwenda taratibu. Sasa kwa sababu e, kama unasema unatoa nyimbo taratibu taratibu, na sasa hivi ni zaidi ya miaka kumi, naweza kusema yes. Unafanya sana hii e, kwa nini iwe taratibu taratibu wakati e, hadhira inasubiria huduma yako? naweza kusema Bas. <laughs> Tutasikia kabla ya mwezi wa ngapi, wa sita nitakuwa na album, kwa sababu nishafanya nyimbo, bado ziko studio zinafanywa mixing na vitu vingine. Kwa hiyo una nyimbo nyingi, bila shaka nyimbo ziko, ziko, lakini ambazo ziko tayari nazo mkononi ni hizi mbili. Aha. Eleza na nikujue zaidi. Haya, unaizungumziaje sasa sana kwa jumla yake ya muziki huu wa injili? Sanaa ya muziki wa injili, naweza kusema kwa upande wangu, japo sitaki ku, ku, ku, ku, kusema, yani, naweza kusema kwanza. Kwa sasa hivi muziki wa injili unasikilizwa sana, naweza kusema tofauti na nyimbo nyingine, kwa sababu hata ukipita sehemu tofauti na ambazo hatukuzizoea kusikia muziki wa injili kama baa na sehemu nyingine, nyimbo zinapigwa. Mi naweza kusema naamini watu wanapona kupitia nyimbo za injili zaidi kuliko nyimbo zozote. Mwingine anaweza asisikilize mahubiri, asiende kanisani, asifanye kitu kingine chochote ambacho kinahusiana na maswala ya, ku, ya kumtafuta Mungu, lakini akasikiliza nyimbo, akasikiliza nyimbo tu Akaanza, ah, wimbo umenifundisha kitu fulani, natakiwa niache kitu fulani. Kwa hiyo mimi naweza kusema muziki wa injili, japo sasa hivi wengi wanafanya kama biashara, sitaki kuzungumzia huko sana kwa sababu uwezi kujua mtu anafanya kwa sababu gani, kwa sababu hata mimi nishagaulizwa hilo swali, unafanya kama biashara au nini? Naweza kusema siko huko sana kwa sababu tunatumia kama kurejesha watu kutoka kwenye upande mwingine kurudi kwenye upande mwingine, japo tunapata kiasi kidogo ambacho mnaweza kusema ni kidogo, kina kina save hela ambayo tunatumia kwenda studio na vitu vingine vingine vidogo vidogo, unaweza yeah. Ukahuja dhamiria kufanya kama biashara, lakini fedha zikawa nyingi, zikawa nyingi, zikafurika mm. Zika utafanyaje? Utakataa? Mtashukuru. <laughs> <laughs> Basi mwisho wa siku lazima maisha yaendelee kupitia <laughs> kazi ambayo unaifanya. Amen. Zipu unaziona ni changamoto kwenye sanaa hii? Changamoto, changamoto, unaweza kusema kwa upande wangu bado sijakumbana nazo sana, kwa sababu kujitegemea ndio ni kama nimeanza hivyo kikubwa utapokelewa vipi? Ndo tuna ndo kitu ambacho huwa nakiwaza sana, yani watu watanichukuliaje, kama mimi peke yangu kama Allen Nyangasa nikiamua kusimama, ndo kitu ambacho huwa kinaniumiza sana kwenye kichwa changu, itapokelewaje yani hivyo. kwa nini una wasiwasi? Kama kazi zako ni nzuri na zina mashiko, kwa nini unakuwa na wasiwasi? <sighs> wa, wa, wasanii wa muziki wa injili wapo wengi sasa hivi, ukiangalia na wengi wao wanafanya vizuri Msikilizaji, kama ndio kwanza ujiunga nasi unategea sikio RFI Kiswahili. Haya ni makala ya Nyumba ya Sanaa. Jina langu ni Steven Mumbi na tunaangazia sanaa hii ya muziki wa injili. Niko naye Alen Nyangasa. Sikiliza msikilizaji, kibao hiki ni kujue zaidi Roho, ambacho ndio kibao chake cha kwanza. Bwana, moyo wangu hauna kiburi wala macho yangu hayainuki, sijishughulishi na mambo makuu hindayo nguvu zangu hakika eh. Nimetuliza nafsi yangu na kuinyamazisha e eh, Bwana, kama mtoto aliachishwa kifuani kwa mama yake yeah, yeah. Nataka nataka ni kusifu zaidi, nataka ni kuimbia zaidi, nataka ni kuheshimu zaidi, zaidi zaidi, umenipa amani zaidi, umenipa furaha zaidi, umenipa nanguvu zaidi umeni msikilizaji ni kujue zaidi roho kibao cha kwake Allen Nyangasa, msanii wa muziki wa nyimbo za Injili. Kumbuka msikilizaji, huu ni msimu wa Pasaka na kusheheneza ama kusheherekea msimu huu, tunaangazia sana hii ya muziki wa Injili na niko naye Allen Nyangasa. Tukuzungumzie kibao chako kingine kinaitwa Peleleza ndani yangu yangu, kinazungumzia ya nini? Peleleza ndani yangu ni kumruhusu Bwana Yesu au Mungu ayachunguze maisha yetu, achunguze kazi zetu, achunguze biashara zetu, asimame kwenye kila kitu katika maisha yetu. Hiyo ni tenzi ya hamsini na saba, kwa wanaofahamu ni tenzi ya hamsini na saba, lakini mimi nikaamua kuichukua na kuitengeneza kutoka kwenye mahadhi ya tenzi kuja kwenye wimbo kamili, japo kuna vitu nimeongeza mwenyewe, lakini nimeitengeneza nime kuwa wimbo, kwa sababu nakumbuka nikiwa nina ukiwa na wimba kwenye kitabu kanisani, una maneno fulani ambayo unatufanya yani, ukiimba hiyo tenzi, una una una una, una, una tafakari maisha yako, yani una, unatakiwa una ujitafakari au kutafakari maisha yetu, wapi tulipo, tunapoenda. Kwa nini, kwa nini unataka Mwenyezi Mungu apeleleze ndani ya mwanadamu? Natamani Mungu apeleleze maisha ya mwanadamu, kwa sababu kuna wasiwasi mwanadamu anapotoka, ama hayu katika njia yes, sahihi. Mwanadamu anapotoka, tunapotoka sana tu, hatuko sahihi sana tu kwa hiyo unapomruhusu Mungu apeleleze maisha yako, anakukumbusha yupo kwa sababu yeye ndio tunamwangalia, tuna kama ndo kila kitu kwenye maisha yetu. Kwa hiyo tunapomruhusu apeleleze kazi, apeleze maisha yako, hata kila kitu kinakuwa chepesi. Wimbo huu na wenyewe ni wa pili kati ya uh, nyimbo zako nyingi mpaka sasa hivi. Kwa ujumla, una nyimbo ngapi ambazo umeshatunga, mesha ukiacha hizi mbili nyimbo? Mimi nina naweza kusema niko tofauti na watu wengine, kichwa changu kina nyimbo muda wote. Mimi nikitembea tu mi nikitembea tu ninatali nina wimbo, na hata jana nakumbuka nilikuwa mazoezi, kuna mpiga kinanda alikuwa anapiga, mi nikachukua mic ili nisipoteze yale, yale maadhi, nikaanza kujirekodi. Watu hawakujua kama nimeimba pale, wananiambia oh, wimbo mpya au vipi? Mi nikaambia hamna, ndo nimeimba sasa hivi kwao. Mi nakusema kwa hazina ya nyimbo, kwa kweli nina nyimbo nyingi. Aya, nini ki, kinafuata sasa baada ya nyimbo hizi mbili? Baada ya hizi nyimbo mbili nategemea kumaliza albamu yangu mpaka mwezi wa sita Nitakuwa nimemaliza, ndipo nitaanza sasa kuandaa uzinduzi na kufanya promo. Tupate kidogo kionjo cha wimbo wako huu mwingine wa peleleza. Ndani yangu zidi kuyapeleleza, katikati yangu hata uishe, nifundisha udhaifu wangu, ni ujue Yesu mwokozi wangu, hapo ni kikwina mia mbele zako Nitakujua Mungu wangu we, peleleza, peleleza moyo wangu Yesu, ndani yangu iwe safi, nia kwangu kama kwako Mungu, ivilipia peleleza moyo wangu unifunulie yeah, yaliyomo ndani yangu Asante sana Aleni Nyangasa, msikilizaji. Aleni Nyangasa, msanii wa nyimbo za Injili kutoka nchini Tanzania, na tunazungumzia sana hii katika msimu huu wa sikukuu ya Pasaka. Jina langu ni Steven Mumbi na hii ni RFI Kiswahili. E, unawaambia nini wasanii wengine wa muziki wa Injili kwanza unafurahishwa na kazi zao? Ndio, unafurahishwa na kazi zao kwa namna moja au nyingine, na ni wao ndo wanaonifanya pia kunivuta kwenye kuni muziki huu wa Injili kwa nafurahi wanachokifanya. Wakina nani wamekuvuta kwa <laughs> kuorodhesha wawili watatu, wili watatu. <laughs> kuna Joel Lwaga na Elisha Gospel, wakina Goodluck Gospel, eh Goodluck Gospel, yes, na kuna Angel Benard, Neema Mbudosa, watu ambao wanapenda kuwasikiliza sana. Vitu gani unapenda kutoka kwao kwa katika tenzi zao? napenda kwanza uimbaji wao yes, na watu ambao wako yani wako vizuri kwenye kuimba wanaimba vizuri, tungo zao ziko nzuri. Nini unaona kimepungua kwenye sanaa hii ya muziki wa injili kwa wasanii wa Tanzania? Kilichopungua, kwa sababu ndo naelekea huko, sijajua bado vitu vingi. kwa unavyoona tu, kwa unavyoona... Manake unasikiliza nyimbo za wenzako, unasikiliza nyimbo za Gosbeti. Okay. unasikiliza nyimbo za Angel Benardi. Yes. na wakongwe pia unasikiliza, kama wakina Bahati Ukuku, yeah, wakina Rose Muhando nini unaona kimepungua ili safari hii ya sanaa hii ifike mbali? Yes, zaidi mi naona kilichopungua sana, japo tunatoka nje, hatutumii sasa hivi mistari ya Biblia, lakini ningependa kuwashauri wenzangu ama wasanii wenzangu waimbaji wa, wa nyimbo za injili, tunapotunga au kutengeneza nyimbo, basi angalau hata kidogo turudi kwenye Biblia kwa sababu unaambiwa maneno ya Biblia huwa yanaishi sana, tofauti na maneno ya kuandika mwenyewe. Japo ndio tunaongeza vitu vionjovionjo vionjo, lakini ukitoa mstari miwili hata mmoja kwenye Biblia hauwezi kupotea, na wimbo utaishi na, na, naamini kabisa wimbo utaishi siku nyingi mno. Asante, nikushukuru. Pengine una ujumbe gani sasa, kwa katika msimu huu wa Pasaka una ujumbe gani kwa wapenzi wa, wa muziki wa injili? Wapenzi wa muziki wa injili, ujumbe wangu kwao ni kwamba naomba wanipokee mimi kama Allen. Najua nimeanza, lakini naamini kabisa kwa nyimbo hizi ama albamu inayofuata inayokuja mbeleni watanipokea vizuri. Ombi langu kubwa wanipokee. Watarajia albamu? Bila shaka watarajia albamu, yes. lini unawahidi? Kabla ya mwezi wa sita albamu itakuwa tayari. Itakuwa na nyimbo ngapi? Itakuwa na nyimbo saba. Nyimbo zingine unaweza ukaziora ukazitaja ukiacha hii? Nikujue zaidi. Roho peleleza ndani yangu, Nikumbuke chache, Mungu ana kusudi na wewe, Njia zangu, Roho anena ba, hizo ni baadhi yake, yes. asante sana. Unapatikana vipi? Mimi napatikana alama ya kujumlisha 255716692642. Mitandaoni upo pia? Mitandaoni nipo Instagram natumia Fisho Allen Nyangasa. Facebook natumia Alenito de Nyangasa. Msikilizaji, ndio tunafikia tamati ya makala haya, karibu tena wakati mwingine, mara nyingine. Asante sana, nashukuru sana, na Mungu awabariki sana <muchos> i ndiyo natuananga katika makala haya ya Nyumba ya Sanaa nilikuwa naye, Allen Nyangasa, msanii wa nyimbo za Injili tukizungumzia sanaa hii ya muziki wa injili katika kusheheneza sikukuu ya Pasaka. Jina langu ni Steven Mumbi. Unaweza ukanitumia maoni yako kupitia RFI Kiswahili katika Facebook, na pia katika mitandao yangu katika Twitter ni ati Steve Mumbi, katika Facebook na Instagram ni Steve Mumbi, Stivu Mumbi. Mara nyingine wakati mwingine, na ni kutakia baraka tele katika msimu huu wa sikukuu ya Pasaka. Kwaheri.