Asante sana Martha Saranga, na karibu sana msikilizaji katika makala ya jukwaa la michezo. Martha Saranga alikuwa akikujuza habari za dunia zinazojiri duniani wakati huu, na unaungana nami Fredrik Nwaka na mwenzangu Victor Abusu kukuletea makala ya jukwaa la michezo, na leo tuna tathmini makubwa yanayojiri, na hususan ni matayarisho ya mwisho mwisho kwa nchi ya Tanzania ambayo wiki ijayo itaandaa kwa mara ya kwanza fainali za mataifa ya Afrika kwa vijana chini ya umri wa miaka kumi na saba, lakini pia mechi za kombe la shirikisho ambazo zimekuwa zikichezwa. A, tayari mechi mbili zimetamatika na nyingine mbili zinatazamiwa kuanza milango ya saa moja kwa saa za Afrika ya Mashariki. Kama nilivyokujuza, niko na mwenzangu Victor Abuso na kwenye laini za simu tuko na wachambuzi wa kandanda Samuel John akiwa Mwanza, Tanzania, na vilevile tunaye Aloisi Mchunga akiwa Iringa a, pia ninchini, ni nchini Tanzania. Karibuni sana katika makala ya Jukwaa la Michezo a. Aloisi na Samuel John, asante sana. Shukrani sana msikilizaji, nikujuze kwa muktasari dondoo za michezo zinazojiri duniani wakati huu. Na kiufupi kabisa, leo kumekuwa na mbio za Rotterdam Marathon ambazo zimefanyika huko nchini Uholanzi. Mkenya Marius Kiserem ameshinda kwa mbio hizo kwa kutumia muda wa saa mbili dakika nne na sekunde kumi wakati uh, nafasi ya pili imechukuliwa na Kan Kigen kutoka Uturuki ambaye ametumia muda wa saa mbili dakika tano na sekunde ishirini na sita wakati Mkenya mwingine Emmanuel Saina amepata nafasi ya tatu akitumia muda wa saa 2 dakika 5 na sekunde 42. Mbio za, round, a, za Rotterdam Marathon zilianza tangu mwaka 1981 na jarida la Runners World linataja kuwa ni miongoni mwa mashindano ya riadha 10 bora duniani. Na mamlaka nchini Misri za soka zinasema kwamba maandalizi yametamatika kwa kiwango kikubwa kabla ya nchi hiyo kuandaa fainali za 32 za mataifa ya Afrika mwezi wa Juni. Waziri wa michezo wa Misri Ashraf Sobhi na, na rais wa chama cha soka nchini humo Hani Abo Rida wametembelea viwanja sita, na serikali ya Misri inasema kwamba nchi hiyo iko tayari kabisa kuandaa fainali hizo. Fainali hizo zitashirikisha mataifa 24 kwa mara ya kwanza tangu kuasisiwa kwake zaidi ya miaka 60 iliyopita, na mojawapo wa viwanja ambavyo vimetembelewa na viongozi hao ni Port Said, uh, Borg El Arab na Cairo, uwanja wa kimataifa wa michezo wa Kairo. Basi karibu sana msikilizaji, tuanze mjadala wetu wa hivi leo, lakini tutoame katika michezo ya kombe la shirikisho kwanza, ambazo zimetamatika muda mfupi uliopita, mechi mbili nchini Zambia katika mji wa Kitwe. Nkana Red Devils ilikuwa ikichuana na CSSfaxien ya Tunisia na imepata ushindi wa mabao mawili kwa moja, ushindi ambao si mzuri ikilinganishwa na kwa sababu wapinzani wao wamepata bao la nyumbani, lakini pia pale nchini Kenya, Gormai Gormaia Makogalo wamepoteza katika uwanja wao wa nyumbani kwa kutandikwa mabao mawili kwa bila na timu ya RS Berkane ya nchini uh, Moroko. Vict Bus alikuwa akifuatilia mchuano huu kwa karibu na nimemwona amenyongonyea sana. Na nipe tathmini yako Abus kwa namna mchezo huu ulivyo ut ut ut ut utazama nam. Asante sana mwenzangu Fred Nwaka, kwa kweli nimekuwa ni mechi nzuri sana kwa Gorumahia. Unajua wanapocheza nyumbani, amekuwa na matumaini kwamba uwanja uh, wa nyumbani ni kama kichinjio, lakini kwa namna mambo alivyo, na maana kwamba Gor Mahia itakuwa na mlima kupanda wiki ijayo utakapokwenda kule uh, Berkane. Lakini mchezo ambao uh, neza ukasema kwamba uh, Gor Mahia walilemewa uh, kujua pia alikueda mchezo huo akiwa hawana wachezaji wake watano wa, wa kutegemewa akiwemo uh, mshambuliaji Jacques Tuyisenge, Haruna Shakava Shafik Batambuze, Ernest na. Wendo, na hata kipa Bonfasol Wach ambaye uh, nauguza jeraha na uh, safu ya mashambulizi ile ilikuwa naongozwa na Denis Uliech na kisaidiana na uh, Francis Kahata. Kwa hivyo unaweza ukaona kwamba hata alikosa wale wachezaji wa kawaida kama Jacis Tuisenga, ambao amekuwa kishirikiana kutafuta mabao na katika kampeni uh, ya taji la shirikisho. Kwa hivyo mambo yamekuwa ni mazito sana kule Nairobi na ni mlima, tutaona itakavyokuwa wiki ijayo. <laughs> <laughs> Sasa uh, wafungaji wa, wa, wa Ris Belcan msikilizaji ni Francis Kahata ambaye alijifunga goli kipindi cha kwanza na goli la pili likifungwa na Bakre uh, Elhelarij. Uh, katika mchuano huo lakini upande wa Nkana mabao yao yamefungwa na Kevin Kampamba na Fred Shimenga, wakati bao la kufutia machozi la CS Faction limewekwa kimiani na Habibu Weslati. Na mchuano mwingine ambao unatazamiwa kuanza muda mfupi ujao ni baina ya Etwadu Saheli ya Tunisia, ambayo inaipokea Al Hilali ya Omdurmani ya Sudan. uh, Aloisi Mchunga, uh, bila shaka huko kwenye laini na nianze na na, na na hili Gor Mahia pia hivi leo wameangukia pua. Jana tulishuhudia wawakilishi wengine katika kanda ya Afrika Mashariki pia kwa, kwa kiangukia kwa ya pua yote kwa yote, wewe unatathmini vipi uh, mambo yamekuwa magumu kwa wawakilishi wa Afrika Mashariki. Uh, kwa mkondo wa kwanza tunaweza tukasema si matokeo mazuri sana, japo kwa mechi za mtoano unasubiri uone karata ya pili nini kitatokea, lakini kwa kuangalia kwamba timu zote zimeanzia nyumbani na hazijaweza kupata matokeo nyumbani, kwa hiyo atuajua kwa soka la Afrika hivi sasa, hasa kwa ngazi hii ya vilabu. Uh, timu nyingi zimekuwa zikishinda nyumbani kwao. E, ukiangalia timu zilizofika hatua hiyo ya robo fainali, e, kwa kiasi kikubwa zimebebwa na matokeo ya uwanja wa nyumbani. Kwa hiyo kwa Afrika Mashariki, nafikiri kwa mwanzo tulioanza nao bado tuna mlima mrefu wa kupanda, na pengine matumaini yetu kwa kweli yamefikia kuingia nusu fainali na pengine kwenda mpaka fainali ya michuano mikubwa ya Afrika. Kikubwa ni kwamba inawezekana, uwezo wetu ndio ulikuwa unaishia hapo ama tumekutana na watu ambao kilikuwa ni kipimo kizuri tofauti na tulikotoka kwenye makundi na kwenye hatua ya mtoano. Kwa hiyo yote kwa yote tunatoa pongezi upande mwingine, lakini naona mlima umekuwa mrefu sana, kwa kuangalia ilivyo soka la Afrika kwamba kila mtu anashinda kwake. Sam, wewe unaridhishwa ma ma ma ma maelezo anayotoa Aloisi ni kwamba uh, uwezo wa timu zetu ulikuwa umefikia hapa tulipo, lakini uh, tulishuhudia golmaia lengo lao walikuwa, anasema kwamba ni kufika mbali, Simba walikuwa anasema kufika mbali, lakini kwa haya yanayotokea anayotokea hivi sasa, tuseme inatosha kwa klabu zetu. Napenda na sana maneno ya kocha wa klabu ya Liverpool Jurgen Klopp, mara nyingi anasema kwamba katika mpira unaweza ukashinda kwa mbinu, kutokana na namna ulivyowafundisha wa wachezaji wako, lakini wakati mwingine inaweza ikawa ni bahati, kwa nazan nakasema kwamba mpaka hapa utaona kwamba timu ya Gor Mahia nchini Kenya na timu ya Simba ya hapa Tanzania, kwanza nazipongeza, zimefanya kazi kubwa sana na utaangalia hata uwekezaji ambao umewekezwa katika timu hizi umekuwa ni uwekezaji wa maana sana, na ndio maana pengine tunaona matokeo ambayo yanapatikana. Kwa hiyo nafikiri kwamba kuna somo moja tu ambalo tunalipata kupitia klabu ya Simba na klabu ya Gor Mahia kwamba bila uwekezaji mkubwa hatuwezi tukapiga hatua. Sasa uwekezaji upo aina nyingi. Kuna uwekezaji wa moja kwa moja kutoka klabu moja kwenda klabu nyingine, kwenda kuchukua wachezaji na kuwaleta katika timu yako, lakini wakati mwingine kuna uwekezaji wa kuangalia ni programu gani ambayo mnayo katika timu, kuhakikisha kwamba mnawekeza kwa vijana ambao wanaweza wakanyenyuka na baadaye wakaja kuisaidia timu. Kwa hiyo wanafikiri kwamba kwa matokeo ambayo yamepatikana kwa hivi sasa, Simba walipata matokeo mazuri sana. Nadhani kasema hivyo kwa sababu ukicheza na Subabu, na tipi mazembe ambao wana uzoefu wa muda mrefu katika mashindano ya klabu bingwa barani Afrika takriban mara kumi na nane umeonekana, Simba umeonekana mara nane, utaona matokeo yaliyopatikana nyumbani yalikuwa ni matokeo mazuri. Kwa hiyo kazi kulenchi ni kwao tu kwenda kule nchini dr congo na kuweza kuonyesha kile ambacho wanatakiwa kukionyesha ili kupata matokeo ambayo atawafanya waende katika hatua ya nusu usu fainali, lakini Gor Mahia walikuwa na wakati mgumu sana, nafikiri kukosa wachezaji watano ambao wanaanza katika kikosi cha kwanza ilikuwa mm, ni wakati mgumu sana kwa Gor Mahia na na naarikasema kwamba wamejitahidi sana kwa sababu hata mchezo alioonyesha hii leo si mchezo mbaya sana. Na utaangalia idadi ya wachezaji watano walio wakosa ni wachezaji wengi, kwa hiyo nafikiri kwamba timu hizi zimeleta heshima na taswira mpya katika soka la Afrika Mashariki. Mimi ni miongoni mwa watu ambao Victor Abuso mm -hmm. na, na siamini kabisa kwamba hizi timu zetu zinakwenda kokote baada ya matokeo ya jana na hivi leo, na hata nikiwasikia wachambuzi wetu na na kile ambacho nakitathmini na, na, na binafsi ni kwamba uh, nafikiri safari yetu inakomea hapa. Sasa inabidi kujipanga tena kwa msimu unaokuja. Na kwenye mkaratasi unaweza ukasema hivyo bwana Nwaka, lakini katika mchezo soka, chochote kinaweza kutokea Uh, usishangae Simba ukienda katika uwanja wa Kamalondo Lubumbashi, ukijayo na uh, kupata mabao mawili kwa mfano kwa bila, na Gor Mahia wakajipatia mabao matatu kule barikane no. Lakini kama ulivyosema, ni kweli kabisa kuna kibarua kigumu sana. Unajua, katika maandalizi ya mechi kama hizi, mambo mengi sana huwa yanachangia uh, kwa timu kufanya vizuri au vibaya. Kwa mfano tu Gor Mahia uh, jana tu tulisikia ripoti kwamba kulikuwa na nguvu baridi wakidai kwamba marupurupu yao ya muda mrefu wajapewa, lakini pia suala hili la kutokuwepo kwa wachezaji watano na kocha Hassan Oktay naye hakuwepo uwanjani, alikuwa katika eneo eneo la mashabiki. Mambo hayo yote ukiyaweka pamoja, yanaleta matukio kama haya. Kwa hivyo hata saikolojia ya uchezaji pia inakuwa si, chini kimchezo mm. Lakini yote pia kuna haja ya kukubali kwamba wapinzani wa wao wa, wa, wa, wa, katika nafasi katika hatua na. E, hii hapa Uh, wana mbinu bora ambazo zimewezesha kupata matokeo, na tutaona. Kwa sababu mechi za marejeano zitachezwa uh, wiki ijayo, na Gor Mahia watasafiri kuelekea nchini Morocco kwa ajili ya mchezo huu wa marejeano, na Simba watakuwa nchini jamhuri ya kidemokrasia ya kongo katika uwanja wa kamalondo kwa pambano la marejano unasikiliza makala ya jukwaa la michezo msikilizaji afrika mashariki ni saa kumi na mbili na dakika arobaini na sita uko nami fredrik nwaka na sanjari na mwenzangu victor abuso hapa studio na wachambuzi wetu ambao wameungana nasi kwa njia ya simu ni samuel john akiwa mwanza tanzania na vilevile -vile aloisi mchunga akiwa iringa pia ni nchini tanzania na pengine sasa tutathimini uh, fainali za mataifa ya Afrika kwa vijana chini ya umri wa miaka kumi na saba ambazo zinatazamiwa kuanza wiki ijayo kwa mchezo wa ufunguzi kati ya Tanzania na Nigeria, uh, Aprili kumi na nne katika uwanja wa taifa wa Dar es Salaam, lakini wakati tukielekea kuangazia maandalizi ya mwisho uh, mwisho mwenyekiti wa Baraza la Michezo Tanzania Leo Digachila Tenga, ambaye pia ni mchezaji wa zamani wa kimataifa wa Tanzania, ameelezea tathmini ya namna mambo yanavyokwenda wakati huu Tanzania ikikamilisha maandalizi ya fainali hizo, kwanza toka historia ya nchi yetu kwa wenyeji wa mashindano ya kafu. Sasa kwa nchi yetu ni jambo na muhimu sana kwa kisiasa. Tanzania ni nchi ambayo ina jina Afrika, na kusema kweli, niseme ukweli kabisa, sisi ambao tunazungumza na wenzetu wa nje wanasubiri sana kuja kuja Dar es Salaam kwa mashindano haya, wana matumaini makubwa sana ya mashindano haya. Wageni wale wana matarajio nje ya mpira. E, wanatarajia kukuta nchi ya amani, nchi iliyotulia. Tunaifahamu timu yetu Eh, ilivyo kusema kweli ni katimu kazuri sana. Mimi nataka kusema mara nyingi kwa, kwa muda mrefu sana hatujawahi kuona timu ambayo unasema ina, ina sifa hiyo ya kuchukua mataji na kufanya vizuri katika mashindano nam hiyo, ni leo Digashila tenga mwenyekiti wa baraza la michezo Tanzania, ambayo ambalo kimajukumu liko chini ya wizara ya habari, na ninahusika kwa namna moja ama nyingine kusimamia taasisi za michezo nchini Tanzania. Uh, Alois, unaona wiki moja sasa imesalia kabla ya mashindano -ma -ma haya yajangua nanga nchini Tanzania. Viwanja ni viwili, uh, azam complex Chamazi na uwanja wa Taifa, lakini utaona kwamba mbali na haya maandalizi hayo kuna maandalizi ya jumla, hoteli, malazi na ka, na kadhalika. Tathmini yako wewe ni ipi, wakati Tanzania ikielekea wiki ya mwisho kuandaa fainali hizi? Mimi nadhani kwa sababu wataalamu, kwa maana ile kamati ya shirikisho la soka Afrika CAF, kishapita ikapitisha, ikasema kwamba tuko tuko vizuri katika maandalizi, nadhani hatuna, hatuna, hatuna sababu ya kuwa na hofu ama ya kuhofia maandalizi, kwa sababu pia tuliona majuma mawili yaliyopita, e, rais wa ya Tanzania na serikali ilitoa fungu ambalo litawezesha kukamilisha e, maandalizi haya. Kwa hiyo nafikiri hatupaswi kuwa na wasiwasi, na ukijaribu kuona viwanja vyenyewe vile vinafungwa vinafanya marekebisho. E, lakini mambo ya mahoteli, hospitali na sehemu za mazoezi, hizo tuliambiwa tangu hao wa ni kwamba wataalam walipitisha kwamba kila kitu kiko sawa na uh, ni kusubiri tu michuano iweze kufanyika. Kwa hiyo nadhani kama ambavyo tumehakikishiwa na wale ambao wamepewa jukumu hilo la kuandaa e, hatupaswi kuwa na wasiwasi, tusubiri tuone. Lakini kwa kweli e, kwa mwamko, kwa maana ya mashabiki, bado hatuoni ile, ile ile ile ile ile munkari. Inawezekana ikawa ni michuano ambayo haitaangaziwa sana sa, lakini si kwa Tanzania tu, tunaona hata katika nchi nyingine michuano ya ya vijana ingawa ndio kitovu hasa cha soka lenyewe. Na bila shaka Rais amezungumza swala muhimu sana na nitarejea nita, nita hapo baadaye. Uh, some Uganda na Tanzania ndizo zinawakilisha kati uh, kanda hii ya Afrika Mashariki katika finali hizi. Uganda amekuwa akijivunia msingi mzuri wa soka la vijana. Wako kundi moja na Tanzania, wanaweza kuwatoa kimasomaso uh, mashabiki wa kanda ya Afrika Mashariki na kati kupitia mashindano haya. Eh, naona kuna maandalizi mazuri kwa timu ya taifa ya Uganda lakini pia nimefurahishwa na maandalizi ya timu ya taifa ya Tanzania. Vijana hawa wamepata muda wa kukaa pamoja, na nakumbuka wakati wa nyuma, programu ya kuwatafuta vijana wakati una, inaanza ilikuwa ni mzaa mzaa, lakini baadaye timu imejitahidi kukaa pamoja, licha ya kwamba hakuna msingi wa maana sana huku chini, lakini hawa, hawa ambao wapo kwa hivi sasa wamekaa pamoja kwa muda mrefu, na wanaonyesha kwamba wana hari na wanaweza wakafanya jambo ambalo linaweza likaleta heshima sana kwa ukanda wa Afrika Mashariki, lakini pia kwa taifa la Tanzania. Nimewashuhudia katika mashindano yaliyomalizika juzi kule nchini Rwanda. Walionyesha mchezo mzuri, walipata ushindi mchezo mmoja, wakatoa sare mchezo mmoja. Lakini pia timu ya taifa ya Uganda ni timu ambayo sina wasiwasi nayo sana. Kwa, kwa namna ambavyo nimeziona timu hizi mbili, naona zitatoa uwakilishi mzuri sana katika mashindano ambayo yanatazamiwa kwanza tarehe kumi na nne, licha ya kwamba wasiwasi wangu mkubwa ni hamasa ambayo nilitazamia kuiona kwa sababu ni, kuyiona, ni ma, ma, ma, ma, ma, mashindano ya kihistoria kwa taifa hili la Tanzania. Taifa ambalo lina idadi kubwa ya watu katika ukanda wa Afrika Mashariki. Nilikuwa natazamia kwamba pengine kungekuwa na hamasa zaidi ya namna ambavyo unaona kwa hivi sasa, kwa hiyo na jukumu la TFF, lakini naamini kwamba tunajifunza na pengine tutajifunza zaidi kutokana na yale ambayo yatapatikana baada ya kuhitimishwa kwa mashindano haya. Naam, na, sam uh, salia hapo hapo kwenye laini. Abuso ambacho najiuliza hapa ni kwamba E, mashindano haya kwa mara ya, ya, ya kwanza ya, kwa Tanzania inayandaa ina lakini mm, na Uganda nchi za Afrika Mashariki yanaweza kusalia hapahapa, kwa maana hizi nchi zikafanya vyema na kupata tiketi ya kuwakilisha Afrika katika michuano ya kombe la dunia vijana kule nchini Peru, kwa sababu kweli uh, itakuwa ni kazi kubwa sana. Umekumbuka kwamba uh, timu ikaoshinda mechi mbili katika hatua makuu itakuwa imefuzu katika mashindano haya ambayo yalibadilishwa sasa, atakuwa Brazil uh, baadaye ba mwaka huu na ukiangalia tanzania itaanza kucheza na nigeria nigeria ambao wanakuja katika mashindano haya wakiwa na uzoefu mkubwa um, kidogo wameshiriki itakuwa na mashindano hayo ya tisa na mabingwa mara mbili mwaka elfu mbili na kumi na moja na elfu mbili na saba uh, ukiondolea mbali kwamba elfu mbili na kumi na saba wakati tanzania iliposhiriki mara ya kwanza uh, kule nchini gabon uh, hawakuwepo hata mabingwa watetezi mali hawakufuzu Uganda unakuja kwa mara ya kwanza, hatujawaona sana katika mashindano haya ya bara la Afrika. Wa, wa, wa, walikuja kwenye mashindano ya kufuzu hmm, na wakaonyesha uwezo mkubwa sana vikta hmm, ambao ukatia wasiwasi hata mashabiki wa soka Tanzania kwamba uh, Tanzania inaweza isiambulie chochote. Ni kweli, na hata ukifanya utafiti uh, utagundua kwamba Uganda soka la vijana mara nyingi wanafanya vyema sana, lakini wajua haya na mashindano mengine. Tanzania wanakuja katika mashindano haya wakiwa angalau na uzoefu mara moja walipocheza kule Gabon mwaka elfu mbili na kumi na saba uh, E, kwa mtazamo wangu itakuwa sio rahisi sana. Ukiangalia mataifa kama Nigeria inakuja katika mashino haya, timu ya Cameroon wamewahi kushinda mwaka elfu mbili na na tatu. Ukiangalia mataifa lingine ambayo pia inakuja kama Senegal, Morocco, kwa hivyo tutarajia kibaro kigumu sana lakini Uh, atuwezi kujua, tutaona kama wenzangu wanavyosema kwamba wameangalia man, maandalizi wamecheza kule Rwanda na katika mechi za kirafiki uh, kwa hivyo tutarajie mema lakini kuna kazi kubwa sana kufanya. Bila shaka nilikuwa nikifuatilia uh, maandalizi ya timu ya Uganda ni kwamba uh, Uganda ilikuwe, ilishiriki mashindano maalum yaliyoandaliwa na shirikisho la kandanda barani Ulaya UEFA, yaliyofanyika katika mji wa Antalya nchini Uturuki sanjari na Tanzania, lakini pia hivi majuzi Tanzania imefanya vyema kule Kigali eh, iliposhiriki mashindano maalum ma alumu ambayo yaliandaliwa na shirikisho la kandanda nchini Rwanda, Ferwafa na Kamerun ambazo ndo zinarejea sasa Tanzania kwa ajili ya kushiriki fainali hizo. Uh, Aloisi, sasa nafasi ya mashindano haya katika uh, mchezo wa kandanda hususan ni Afrika Mashariki kwa sababu tumeshuhudia Afrika uh, Magharibi na hata Afrika Kaskazini tija imeonekana kubwa sana kwa wachezaji wengi ambao wamepitia uh, mashindano haya. Sasa hivi ndo wanawika na kung'ara katika klabu mbalimbali barani Ulaya. Bila shaka ni nafasi kubwa sana ni nafasi kubwa sana kwa kwa vijana na kwa mataifa haya ambayo wanashiriki na, na tunafahamu hivi sasa e, hata namna ambavyo wa, watu wanaosaka vipaji wamebadilisha mbinu zao. Wachezaji wenye umri mdogo wanapewa nafasi kubwa zaidi ya kuweza kutamba, kwa sababu bado wana uwezo wa kufundishika, wa kubadilishwa, wa kubadilishwa wa kuingizia vitu vipya kichwani. Kwa hivyo ni nafasi kubwa sana si ilikuwa si kama zamani. Leo tulikuwa tunaona labda wachezaji wanatoka barani Afrika wanaenda Ulaya wakiwa tayari wamesha kuwa na umri mkubwa, lakini hivi sasa tunaona hawa wanaoitwa mascout au wasaka vipaji no. Nguvu yao kubwa sana iko kwa upande wa vijana. Kwa hiyo bila shaka wanatambua hilo, na kwa kutambua hiyo uweza tukaona tuka soka zuri sana na kiwango cha juu, kwa sababu wachezaji wote watakuwa na hilo la kutazama kwamba huende kwa na fursa ya dhahabu kwao weza kuonekana kwenye majukwaa kimataifa. Bila shaka, Samuel John, wewe unasemaje kwa kuhitimisha? Muda umetukimbia kweli kweli, mashindano haya Tanzania tafaulu kwa kiwango gani kuyaandaa? Na mimi nafikiri kwamba bahati nzuri na nimpongeze sana rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania. Baada ya rais kuzungumza na kutoa maagizo, naona kwamba hatua zilianza kuchukuliwa. Kwa hiyo, maagizo yale ya rais yanaweza yakaleta matokeo chanya katika mashindano haya ambayo yanakwenda kuanza tarehe kumi na nne. Na nafikiri kwamba kwa maagizo kwa yale pia ni chachu sana kwa mashindano haya kwenda kuleta taswira chanya kwa taifa la Tanzania. Kwa hiyo tuna mambo mawili, kuna kutoa ubingwa, lakini pia kuna namna ambavyo tunaweza tukawakilisha katika mashindano haya. Kwa hiyo nafikiri kwamba kama tutashindwa katika kutoa ubingwa, basi tuweze kuandaa mashindano ambayo yataleta msisimuko na mvuto kwa shirikisho la soka barani Afrika, lakini pia kwa mataifa yatakayoshiriki, ili wakati ujao tena tuweze kuwa katika nafasi nzuri sisi kama Tanzania, lakini pia kama ukanda wa Afrika Mashariki, kuandaa mashindano mengine, bila shaka Tabuso, wakati tukielekea ukingoni kabisa mwa mashindano haya, najua mawakala wengi watakuwa watatolea macho mm -hmm wachezaji, lakini ambacho najiuliza, wasiwasi wangu ni kwamba Uh, mataifa yetu haya yanaelewa umuhimu wa kumwendeleza mchezaji kwasababu anapopitia mikononi kwa hapa halelewi tena na timu ya taifa. Bila shaka atakuwa anatakiwa kwenda kwenye klabu. Kuna umuhimu nadhani klabu zetu zinaona kutumia mashindano haya pia kuweza kukuza kuwapata wachezaji wa nam, ni muhimu sana kwasababu ndo wachezaji ambao baadaye watakuja kutengeneza timu ya taifa. Na juzi tu nilikuwa nikusikia katibu mkuu wa baraza la soka Afrika Mashariki na Kati Uh, bwana Nicolas Msonya akisema kwamba hata mafanikio ya mataifa ya Kenya, Tanzania, Uganda na Burundi katika michuano ile Afrika ambayo mifuzu itokana na jitihada hizi za kuwa na mashindano haya ya vijana. Kwa hivyo tutumai kwamba mashindano haya yataibua ya ya vipaji zaidi uh, katika ukanda wa Afrika Mashariki, lakini pia tunatarajia kwamba uh, mashabiki watajitokeza uwanjani. Unajua uh, Tanzania wako nyumbani, kwa hiyo tunatumai kwamba mashabiki watajizana uwanjani na hususani mechi Mm, na hususan mechi za Tanzania Abuso. Iko ni kabisa. Bila Anasana shaka na mechi ya kwanza kati ya Tanzania na Nigeria. Bila shaka ni swala ambalo tunalisubiri mimi na Abuso tutakuwa tukipiga kambi uwanja wa taifa mashindano yao yatakapokuwa yanaanza wiki ijayo mpaka yatakapofikia tamati Aprili 28. Na shukrani sana Abuso kwa kushiriki katika makala ya jukwaa la michezo sambamba nami. Lakini pia Aloisi Mchunga na Samuel John na washukuruni sana na kuwatakieni Jumapili njema. Naam, na asante sana msikilizaji. Uh, namwona Martha Saranga anaingia hapa studio kutamatisha matangazo ya jioni. Karibu sana Martha. Shukrani kwako kwa msikilizaji kwa kutegea sikio matangazo haya ya jioni. Hadi hapo, hatuna la ziada kutoka Dar es Salaam. mimi ni Martha Saranga nakutakia usiku mwema. Shukrani kwako msikilizaji kwa, kwa kutegea sikio matangazo haya. Ni hapo hatuna la ziada. Mimi ni Matasaranga na kutakia jioni njema.