Asante sana Victor Abuso. Uh, msikilizaji Victor alikuwa akikujuza habari za dunia kutoka sehemu mbalimbali duniani, na sasa tunakuletea makala ya jukwaa la michezo barabara, ikiwa ni saa kumi na mbili na dakika 35, na leo kubwa ni kwamba makala ya kumi na tatu ya fainali za mataifa ya Afrika kwa vijana chini ya umri wa miaka kumi na saba imeanza leo jijini Dar es Salaam, na Tanzania ikianza vibaya. Tanzania ambao ndio wenyeji katika fainali hizi wakianza vibaya kwa kupoteza uh, mchezo wao dhidi ya, wa, ya, ya Nigeria ambao umetamatika muda mfupi uliopita ukiwa ni mchezo wa kundi A. Mchezo mwingine unatazamiwa hapo baadaye kidogo baina ya Angola na Uganda, lakini pia tutatathmini kwa kina mechi za marejano za kombe la shirikisho barani Afrika, ambapo majaribu mazito yanaikabili klabu ya Gor Mahia ya ripoti kutoka nchini uh, Morocco zinasema kwamba baadhi ya wachezaji wachezaji wake wa bado hawajawasili wa katika mji wa Berkane kwa ajili ya mchezo wa marejiano dhidi ya klabu ya RS Berkane huko nchini Algeria. Karibu sana msikilizaji, na kwenye laini ya za simu naungana na wachambuzi wa kandanda Juma Mudimi akiwa Tabora nchini Tanzania na vilevile Bonifasi Osano akiwa Kisumu, bila shaka ni magharibi mwa nchi ya Kenya. Karibuni sana katika makala ya Jukwaa la Michezo. <coughs> Nam, shukrani sana msikilizaji. Basi nikujiuze dondoo tu kwa muktasari ambazo zinajiri duniani hivi punde ni kwamba uh, mbio za kila mwaka za Paris Marathon zimefanyika hivi leo nchini Ufaransa katika jiji la Paris, na Gelete Burka, mwanariadha kutoka nchini Ethiopia, ameshinda mbio hizo kwa upande wa wanawake, na kwa upande wa wanaume Abra Milala ameibuka mshindi kwa kutumia muda wa saa 2 dakika 7 na sekunde 50. Kompatrioti Asefa Mengisu Uh, raia mwingine wa Ethiopia kwa upande wa wanaume amekuwa wa pili akitumia muda wa saa mbili dakika nane na sekunde kumi na Mkenya Paul Lonyangata ambaye ndo alikuwa mshindi mara mbili wa mbio hizo ameshika uh, nafasi ya tatu na hivyo kuzuiwa kutetea taji lake kwa mara ya tatu mfululizo. Uh, taji la mbio za Paris Marathon, msikilizaji, ni miongoni mwa mashindano yanayotambulika na shirikisho la mchezo wa riadha duniani WIAF, na yaliasisiwa mwaka elfu kenda mia na sabini na sita turejeree sasa mashindano ya kombe la mataifa barani afrika ambayo yamekuwa ki, yakianza hivi leo nchini tanzania shamra shamra zilikuwa za kutosha uwanja wa taifa wa dar es salam lakini kabla tujaea kutathmini kile kilichojiri katika mchezo uliotamatika baina ya tanzania na nigeria mabingwa mara mbili wa taji hilo hebu tumsikie waziri mkuu wa tanzania kasim majaliwa akitoa ahadi kwa mashabiki ambao watakuwa wakifuatilia kwa karibu michezo hiyo Barabara, bara kabisa. Huyo ni Waziri Mkuu wa Tanzania Kasim Majaliwa akitoa ahadi kwa mashabiki wote watakaokwenda kwenda kutazama fainali hizo kwamba hawatapaswa kulipa kiingilio chochote, ni bure, watakao mashabiki watakaokwenda kuhudhuria kuhudhuria hizo. Hizo, ah, nianze na Bonifasio Sano, makala ya kumi na tatu ya fainalizi imeanza jijini Dar es Salaam. Kwa namna maandalizi yalivyokuwa sherehe za ufunguzi, unatathimini vipi a, Kakanoka? Kwangu nataka kwanza kushukuru a, Tanzania kwa kuonyesha kwamba wana ile uwezo wa kuandaa mashindano kama kama haya. Vilevile lazima tupongeze serikali ya Tanzania kwa sababu, bila hao bila sapoti yao, basi Afrika unavyo, unavyojua uwezi andaa mashindano uh, kama hayo na ikue ya kufana ya kuku ya kufanyika vizuri. Na kwa, kwa, kwa sasa kwangu nimeona y kwamba juhudi ilifanyika vizuri na uh, ukiangalia sherehe ya ufunguzi basi ilikuwa ya kufana sana. Mechi kati ya Tanzania na uh, Nigeria pia ilikuwa ni mechi nzuri uh, sana uh, kwa, kwa, kwa kwa wale ambao walikuwa wanatazama. Mimi kwangu hapa niliweza kufurahikia sana kuona uh, vijana wa Tanzania wakifanya juhudi uh, vijana wa Nigeria, ilikuwa ni uh, mechi nzuri uh, sana. Naam uh, bila shaka tumeshuhudia ahadi uh, uh, ambayo imetolewa na waziri mkuu uh, Juma Mudimi. Nikirejea kwako, uh, wengi wanaona kwamba itasaidia kuleta uh, hamasa, hususan kwa mashabiki ambao watakao kwenda kushuhudia mchezo huo katika uwanja wa Taifa wa Dar es Salaam na vile vile uwanja wa Azam Complex. Wewe una mtazamo gani? E, ni kweli ahadi iliyotolewa na waziri mkuu kwamba watu wote wataingia bure, wanaotaka kwenda kushangilia mifuano hiyo kwa kiasi fulani inaweza ikaongeza idadi ya watu ambao wanaenda kushangilia michuano hiyo. Tukumbuke nchini Tanzania kumekuwa kuna kasumba kwamba tu zinazoshangiliwa zaidi ni vile vile vilabu vikubwa, Simba na Yanga, lakini na kwa kiasi fulani timu ya Taifa Stars, lakini pia yenyewe hushangiliwa sana pale ambapo serikali pamoja na wadau mbalimbali wanapohamasisha, sana lakini wanapokaa kimya, basi watu hawajitokezi -ha, sana kwenda kuangalia. Kwa hiyo hali kadhalika kwa, kwa Serengeti Boys tuliona katika mechi za majaribio waliokuwa wanacheza, mashabiki walikuwa wachache. Mfano, kuna mechi ile ambao cheza na kaka zao wa, wa Ngorongoro Heroes, ambayo ha haikuwa na mashabiki kabisa. Kwa hiyo hatua hii waziri mkuu aliochukua kwanza kabisa, lengo ni kuongeza hamasa lakini pili, kusababisha viwanjani kuwe na watu wengi, na, tatizo na hili tatizo halipo Tanzania tu. Kwenye hii michuano ya vijana, mara nyingi kumekuwa na tatizo hili. Tunakumbuka hata michuano ile ya UEFA iliyofanyika kule nchini Uturuki, ambapo Tanzania ilishiriki, Nigeria zilishiriki, mataifa yote ambayo yanashiriki stei yalishiriki na baadhi ya mataifa ya Ulaya na Asia tunakumbuka hata michuano ile haikuwa na mashabiki wengi kutokana na kwamba watu sijui hawavuti sana na soka la vijana, au sijajua nini ukubwa. Lakini hata michuano ilomalizika juzi Rwanda, hii ya maandalizi, ambayo Serengeti Boys waliibuka mabingwa, pia mashabiki walikuwa sio wengi. Na hata leo ukiangalia uwanjani, pamoja na kwamba uwanja umeachwa kuingia ni bure, lakini madepu yalikuwa bado ni makubwa sana uwanjani. Kwa hiyo hatua hii ya waziri mkuu kwa kiasi fulani inaweza ikahamasisha wale watu ambao walikuwa wanania kwenda kuangalia timu mm, lakini wakawa wana vikwazo vichache vichache. Bila shaka, uh, ni swala ambalo tutaendelea kulitathmini kadri fainali hizi zinavyokwenda, uh, muda unavyozidi kusonga mbele, lakini tumeshuhudia mchezo wa kwanza Juma Tanzania ikipoteza na ndio nchi mwenyeji uh, mechi inayofuata wata mechi mbili zinazofuata ni dhidi ya Uganda na, na, na Angola, na Tanzania imekuwa na msukumo mpana kuhakikisha kwamba inapata tiketi kupitia mashindano haya ya kushiriki fainali za kombe la dunia kwa vijana wa umri huo baadaye nchini Brazil. Kwa matokeo yaliyojitokeza hivi leo, kiufundi unatathmini vipi? E, kwa kifupi ni kwamba mchezo wa leo ulikuwa ni mgumu. Tumeona kipindi cha kwanza Nigeria walitoka wakiwa wanaongoza kwa jumla ya magoli matatu kwa moja na hapo ndipo mchezo ulipokuwa mgumu. Na kipindi cha kwanza Nigeria walionyesha uwezo mkubwa sana ukilinganisha na Tanzania lakini baadaye kipindi cha pili kulikuwa kuna mabadiliko kidogo, ambapo Tanzania walianza kusogea. Kwa hiyo ninachokiamini kwamba wachezaji, pamoja na kwamba Serengeti Boys wamepata maandalizi ya kutosha tu, hatuwezi tukasema kwamba wamekosa maandalizi. Ni ka, katika timu za vijana ambazo zimepata maanda, maandalizi ya kutosha katika historia ya soka la Tanzania, basi ni Serengeti Boys hii ya sasa. Tunakumbuka kambi zao mataifa mbalimbali, lakini pia walishiriki ile michuano ya, ya UEFA Assist ambayo ililenga kuwakusanya pamoja, lakini pia wametoka jijini Kigali, ambapo pia walishiriki mchuano kule Rwanda ambapo wakaibuka mabingwa, na lengo lake ilikuwa pia ni kuongeza au kuwafanya wawe timu moja. Kwa hiyo ambacho kinaonekana hapa kinachotokana ni kikubwa ni kwamba timu hii ya Taifa Stars bado wachezaji wake wa makosa. Mfano, leo tukiangalia golkipa, jambo ambalo kocha wa Taifa Stars amekuwa akilalamika kila Waserengeti bo amekuwa akilalamikia nafasi ya golkipa na ulinzi kwamba inamwangusha, lakini leo amerudia kufanya makosa yale yale. Kwa hiyo mi nachokiona hapa ni kwamba Tanzania wana wa haja ya kurekebisha mapungufu hayo, lakini pia Nigeria katika kundi hili ndo mtu ambao alikuwa anatajwa kwamba ndo ndio mechi ngumu kuliko zote. Kwa hiyo tutarajie na mchezo wa Angola unakuja muda sio mrefu, dhidi ya Uganda, nadhani huenda Tanzania wakapata matokeo katika michezo hiyo miwili. Bila shaka msikilizaji, uh, Nigeria ni mabingwa mara mbili wa, wa taji hilo kama ilivyo kwa mataifa ya Ghana na Mali, na mwanzo huu unaashiria kwamba Tanzania bado ina kibarua pevu cha kuhakikisha kwamba inanyakua moja e, wapo ya tiketi mbili za kwenda kushiriki fainali za kombe la dunia kule nchini Brazil na achida mbali hivyo bali pia kupata ushindi katika mchezo inayofuata. Mabao ya Tanzania katika mchezo wa leo yamefungwa na Kevin John dakika hamsini na mbili Morris uh, pia amefunga bao, wakati Nigeria mabao yao yamefungwa na mchezaji Oban ambaye ya amepata mabao mawili dakika ya thelathini na sabini na mbili Amo dakika ya thelathini na sita na bao la ushindi lilifungwa na Ibrahim. Ni pambano ambalo limetamatika muda mfupi uliopita katika uwanja wa taifa wa Dar es Salaam. Sasa, Osan wewe, uh, unatathmini uh, vipi mechi ambayo inafuata hivi sasa kati ya Angola na, na Uganda? Uganda utafahamu kwamba katika mechi za mchakato wa kufuzu kwa kanda ya Sekafa ilibu, ilibuka kuwa kinara, na Angola hawa walishiriki hata fainali zilizopita kule nchini Angola miaka, kule nchini Gabon miaka miwili iliyopita anajua kwamba itakuwa ni mechi nzuri. Uganda waliweza kufanya kambi yao hapa Kenya, waliweza kucheza na timu ya uh, Kenya ya uh, vijana sio uh, zidi umri uh, wa miaka uh, kumi na saba na waliweza kutoka sare uh, tena waliweza kucheza mchana uh, wa pili wa kupimana nguvu na klabu uh, moja hapa uh, uh, Gor Mahia Youth Team na waliweza kuwafunga mabao matano kwa Eh, kwa nneso uh, waliweza kujiandaa uh, kadri ya uwezo wao. Na uh, kwangu naona kwamba eh, niliweza kutazama mechi yao moja wakicheza na Kenya, na uh, niliona kwamba ni vijana ambao wako na ile, uh, ile ile ile ile ile motisha na wanaweza kufanya vizuri. Na uh, kwangu naona kwamba eh, mechi yao dhidi ya Angola wakijituma, basi eh, wanaweza kupeperusha eh, bendera ya ya, ya, ya sehemu hii yetu ya, ya East Africa vizuri. Bila shaka msikilizaji, ni tathmini ya kina kuelekea mashindano haya ya kombe la mataifa barani Afrika kwa vijana chini umle, 17, ambayo, ya umri wa miaka 17 ambayo yameanza hivi leo jijini Dar es Salaam nchini Tanzania. Na hapo kesho kutoka kuna michezo ya kundi B, timu ya taifa ya Cameroon pia itakuwa uwanjani hapo kesho achida mbali, Morocco, Senego pia na Guine zote zitakuwa uwanjani hapo kesho kuchuana katika uwanja wa Azam Complex ulioko Chamazi, nje kidogo ya jiji la Dar es Salaam. Na na ratiba ninayoiona hapa ni kwamba uh, timu ya Kamerun hapo kesho itapambana na Morocco, wakati Senegal itachuana na Guinea, wakati Tanzania mchezo wake unaofuata ni dhidi ya Uganda ambao utachezwa Aprili 17 mwaka huu. Unasikiliza makala ya Jukwaa la Michezo kutoka idhaa ya Kiswahili ya Radio France International. Msikilizaji, Afrika Mashariki ni saa kumi na mbili na na dakika 47, Afrika ya kati, saa kumi moja na dakika 47, nami ni Frederick Nwaka. hapa niko na wachambuzi katika laini ya simu Juma Mudimi akiwa Tabora magharibi mwa Tanzania na vilevile vile Boniface Osano akiwa Kisumu kule nchini Kenya. Ikiwa unafuatilia ligi mbali mbalimbali za Kanada barani Ulaya kule nchini Uingereza, Manchester City imetandika imeitandika Crystal Palace mabao matatu kwa moja mechi ambayo imeshatamatika na mchezo ambao unaendelea hivi sasa dakika ya kumi na sita Chelsea na chuana na Liverpool katika uwanja wa Anfield, na timu hizo bado hazijafungana, mabao ni bila kwa bila. Na tutathmini sasa mechi za kombe la shirikisho barani Afrika mkondo wa marejiano ambazo zinakuwa zinachezwa hivi leo katika viwanja mbalimbali barani Afrika Ankana ya, ya Zambia iko ugenini nchini Tunisia kupambana na timu ya CS Sfaxien ikiwa na mtaji wa mabao mawili kwa moja iliyopata katika mchezo wa mkondo wa kwanza uliochezwa huko nchini Zambia. Lakini mchezo mwingine ni Hasania Agadir uh, iko ugenini nchini Misri kuchuana na Zamalek. Timu hizo hazikufungana katika mchezo wa kwanza, na mchezo baina ya Etoile du Sahel ya Tunisia dhidi ya Al Hilal ya Sudan ambao ulikuwa unapaswa kuchezwa hivi leo huko nchini Sudan umehairishwa kwa sababu za kiusalama. Lakini mchezo mwingine ambao utapigwa hivi punde ni baina ya mabingwa wa soka nchini Kenya, Gormai, ambao wamesafiri hadi nchini Morocco kuchuana na timu ya rs Belkane na wakiwa nyuma kwa mabao mawili kwa sifuri. Huu ni mchezo ambao utakuwa ukitolewa macho kwa karibu sana hapa Afrika Mashariki. Uh, Bonifasi Osano, mazonge makubwa yanaikabili Gormai na hususan ni ukata wa kifedha, tujalie hali ilivyo Gor Mahia wamejipata katika hali ambayo eh, kwangu naona itakuwa ni, ni vigumu sana kwao kuweza ku, ku, kupata matokeo mema eh, pale Moroko, kwa sababu fikia sasa eh, eh, kuna wachezaji wao wa kutegemewa ambao bado hawajafika Berkane. Wachezaji eh, ambao sahii wamefika pale Berkane ni wachezaji wanane peke yake ambao walifika eh, leo asubuhi. Kuna uh, Gor waliweza kusafiri uh, katika sehemu mbili. Kuna sehemu ya kwanza ya wachezaji wanane ambao walitoka wali uh, eh, siku ya Friday, alafu kuna wachezaji uh, kumi na mbili ambao waliweza kutoka Nairobi uh, siku ya Jumamosi na uh, kufikia sasa nimeweza kuongea na na, na, na chairman wa uh, uh, ya Gor Rachier uh, ambaye ako pale Berkane ameniambia, kwamba eh, timu hiyo eh, bachi ya pili bado kufikia sasa wajafika, na uh, kwa sababu waliweza kukosa ndege eh, kutoka Casablanca eh, kufikia eh, Berkane. wanasema ya kwamba E, siku ya ya, ya sandi hakuna uh, flight za ndege ambayo inatoka Kakalbanga kuenda kuelekea Berikana, so e, tunatarajia kwamba watafika ni kama uh, uh, uh, wakichelewa ama ifika uh, wakipata kwamba mechi uh, tayari imeanza, kwa sababu kaf waliweza ku, kuandikia kafu waweze kuahirisha mechi na kafu waliweza ku, uh, kukataa, so itakuwa ni vingumu sana kwao. Na katika mazingira haya ya juma ambayo tunayasikia Gor Mahia wakikabiliana nayo. Hii ni klabu kubwa ambayo nchini Kenya ina mashabiki wengi, kwa kimombo, anasema ina fan base kubwa chini mbali watu wenye pesa zao, lakini inakabiliwa na ukata kama huu. Na haya ni mashindano makubwa yenye hadhi yake kwa mchezo wa kandanda barani Afrika. Unafikiri sababu ni nini? Kwa sababu huwezi kusikia mambo kama haya kwa kiasi kikubwa kutoka katika timu za kaskazini mwa Afrika, huwezi kusikia mambo haya kutoka katika timu za kusini mwa Afrika. Safari ya matatizo kama haya itaisha lini kwa klabu za Afrika Mashariki? Mi e, nadhani matatizo yalianza pale ambapo uongozi wa Gormahia uliahidi baadhi ya vitu kwa wachezaji kwamba wakifika hatua hii kwamba watawazawadia, lakini hadi tunaelekea kwenye mchezo wa kwanza dhidi ya Berkani uliofanyika kule nchini Kenya, jijini Nairobi, ambapo Gormahia walifungwa mbili sifuri, tuliona morali ya wachezaji wa Gormahia ilikuwa chini. Lakini hata uondokaji wa timu tumeona ulikuwa wakiatua, na hii inasababishwa na aina ya viongozi tuliowaweka katika soka letu. Kumekuwa na vilabu ambavyo vina fani kubwa lakini viongozi wamekuwa wakijinufaisha wao zaidi kuliko kuzinufaisha vilazi. Mfano timu kama Gor Mahia ina udhamini mkubwa, lakini ukiachia elea mbali udhamini mkubwa uliunao kufutu tu katika hatua hii kafu, kuna fungu ambalo wanawapa kwa ajili ya ya kugharamia usafiri pamoja na malazi. Lakini fedha zote hizo ambazo zinatoka unaweza ukajiuliza leo zimeenda wapi, hadi timu inakuja kukwama katika usafiri na timu kama Gor Mahia kwa mechi ya muhimu kama hiyo dhidi ya Berkani tulitarajia wao wameshafika tuseme nchini Moroko labda hata jana wakiwa wanafanya maandalizi ya mwisho. Sasa baadhi ya wachezaji wamefika leo asubuhi, wa wachezaji wengine walikuwa na, wanatarajia kufika wa leo jioni. Mchezaji hata mazingira ya pale hali ya hewa hajazoea, kweli kupata matokeo katika mechi kama hiyo inakuwa ni ngumu. Lakini tukumbuke pia hata asubuhi, taarifa za awali zilisema walikuwa wamekwama kule nchini Katari, ambapo walikuwa wamezungukia nam eh, ni taarifa sahihi kabisa Juma, ambazo zilionyesha picha zilisambaa katika mtandao kwamba wachezaji wamelala katika uwanja wa ndege wa Doha nchini Katar kusababu ya, kwa sababu ya kukosekana kwa huduma stahiki kwao yeah, na, na, na, ambacho, sema, kwa sokaleti, naana, ya na na hicho ndicho ambacho tunasema kinakwamisha soka letu, maana haiwezekani mchezaji analala katika uwanja wa ndege lakini mchezaji huyo baadaye utegemee akadelive kwa asilimia mia moja ya uwanjani. Ndio maana vilabu vyetu katika ukanda huu wa Afrika Mashariki vimekuwa vikishindwa kufanya vyema kwa hiyo ambacho nakiona kikubwa hu changamoto kubwa ni aina ya viongozi ambao tunawaweka wamekuak k tunasema, zile siasa za mpira, kumekuwa na siasa za mpira nyingi ambao zinalenga kuwanufaisha wao kisiasa au kujitengenezea mtaji wa mashabiki wengi kuliko kuangalia hivi timu zetu zinanufaikaji. Mi nadhani ndo tatizo kubwa lililoko kwa timu zetu za ukanda huu wa Afrika Mashariki. Nam, bila shaka msikilizaji, makala ya Jukwaa la Michezo inaendelea hivi sasa, na tunakujuza kwa kina uchambuzi wa taji la shirikisho barani Afrika. Gor Mahia wakikabiliwa na changamoto ya kifedha, na hadi hivi sasa baadhi ya wa wachezaji wake hawajawasili katika mji wa Berkane huko nchini Morocco kwa ajili ya pambano ya la marejiano dhidi ya timu ya RS Berkane ya Algeria, kumradhi na si Morocco. Na katika mchezo wa kwanza uliochezwa nchini Kenya, Gor Mahia ilishindwa kwa mabao mawili kwa sifuri. Hivyo basi, mbali na matatizo haya ya kiuchumi pia ina mlima mzito wa kupanda ili kujihakikishia nafasi ya kufuzu katika hatua ya robo fainali. Mchezo kati ya timu ya Liverpool na Chelsea dakika ni ya ishirini na tatu hadi hivi sasa, na hakuna timu iliyopata bao. Na Liverpool na Manchester City, msikilizaji, zinakimbizana kwelikweli kuwania taji la, li, la ubingwa wa ligi kuu ya kandanda chini Uingereza na endapo matokeo yatakuwa si mema sana kwa Liverpool, mambo yatakuwa ni magumu kwa upande wao. Osano, ukiangalia sasa tathmini ya jumla ya namna mambo yanavyozidi kwenda, itachukua muda bila shaka kwa timu za Afrika Mashariki kutoa ushindani stahiki katika michuano ya ngazi ya klabu barani Afrika. Jana tumeshuhudia Simba ikishindiliwa mabao manne kwa moja. Uh, itakuwa uh, uh, uh, uh, uh, uh, ni vigumu kwa sababu ile maandalizi yetu, ukiangalia timu zetu kutoka bara hili letu ni duni, ni duni kusema ukweli, kwa sababu ukiangalia kama timu ya Gor Mahia walitegemea serikali kuwapa tiketi ya ndege na uh, serikali unavyojua mambo yao waliweza kuchelewesha na uh, unavyo unavyosikia sasa hivi kila kitu ni kama ime imeharibika. Uh, mpango yao ni kama ime, imeenda segemlege So uh, kwangu uh, tusipokaa chini tujiangalie, tuone maandalizi yetu uh, itakuwa vipi basi uh, itakuwa ni vigumu. Lakini uh, nataka nipongeze Simba kwa sababu ukiangalia maandalizi yao uh, hii msimu uh, imekuwa ni, ni, ni ya kufana sana, na hata kufika mali wamefika. Kwangu naona uh, wamejaribu na uh, hata wakirudi uh, Dar es Salaam watakaa chini na waangalia ni, ni, ni wapi na wapi wata, wata itabidi waangalie wa, wa, na wa kufanya marekebisho ili ikifika e, uh, next basi, wana wafanye uh, vizuri zaidi na vile walivyo uh, fanya uh, katika msimu huu, lakini uh, kwa ujumla naam, maandalizi yetu, basi tusipoiangalia, uh, hakuna uh, mahali uh, soka yetu uh, itaelekea. Asante sana Osano Juma, unamaliza vipi kwa da takribani sekunde kumi? Kwa namna mambo wanazidi kuenda katika mashindano ya ngazi ya klabu barani Afrika, hususani kwa timu za Afrika Mashariki, mi nadhani timu za Afrika Mashariki bado zina mlima wa kupanda, ukiangalia uwekezaji unaofanywa na timu za kaskazini mwafrika, lakini mwafrika yaani nchi zinazotoka jamhuri ya kidemokrasia ya Kongo, lakini sasahivi pia kumeibuka changamoto kubwa kutoka nchi za kusini mwa Afrika. Tunakumbuka kipindi cha nyuma, nchi zinazocheza ligi ya Afrika Kusini zilikuwa zinachukuliwa kwamba hazichukuliki kwa maana sana, ila sasa hivi wameamua na wenyewe. Kwa hiyo timu zetu zinatakiwa kuwekeza, kufanya uwekezaji wa nguvu, lakini pia hata wanaposajili wachezaji wa kigeni basi wahakikishe wanaleta wachezaji wa kigeni wenye viwango vikubwa zaidi kuliko wale wachezaji wa ndani. wanaleta mchezaji wa kigeni anakuja anaweka benchi na nam asante sana, uh, Juma Mudimi pamoja na Bonifasi Osano na washukuruni sana kwa kushiriki nami katika makala ya jukwaa la michezo jumapili ya leo asante. Namshukuru sana na msikilizaji. Mimi ni Fredrik Nwaka tayari ameshawasiri hapa kutamatisha matangazo ya jioni. Nam asante sana mwenzangu Fredrik Nwaka matangazo mengine Kiswahili Yatauja kuwako tena kesho saa moja na nusu saa za Afrika Mashariki. Imekuwa ni furaha iliyoje kuwa pamoja nawe Jumapili hii, asante sana na kwaheri kutoka hapa Dar es Salaam. Msikilizaji ni Bana Kungu na Donald Mwanza kutoka kule DRC akimaliza hivyo. Amda mfupi ujao, tutakuja kule Imepare kusikiliza mtangazo mwingine. Asante sana kwa heri kutoka hapa Dar es Salaam.