Nam, habari za jioni hapo ulipo msikilizaji, na asante kwa kuendelea kuwa nami na katika matangazo ya jioni leo, siku ya Jumapili Mei 5 mwaka elfu mbili na kumi na tisa. Na leo kubwa katika makala ya jukwaa la michezo, tunaangazia uchaguzi mkuu wa klabu kongwe zaidi nchini Tanzania ya Yanga ambao unafanyika hivi sasa, na duru za hivi punde ni kwamba zoezi la, la kuhesabu kura linaendelea katika uchaguzi huu ambao unafanyika katika umefanyika katika ukumbi wa bwalo la maafisa wa polisi Oysterbay jijini Dar es Salaam. Na uchaguzi huu unakuja katika kipindi ambacho Yanga imekuwa ikikabiliwa na changamoto lukuki za nje ya uwanja hususan za kiuchumi ambazo kwa namna moja ama nyingine zimeathiri mwenendo wa klabu hiyo na uwezo wake katika kusajili wachezaji wazuri watakaoinufaisha katika mashindano mbalimbali ambayo inashiriki. Basi kukuletea makala haya mimi ni Fredrick Nwaka na kwenye laini ya simu naungana na wachambuzi wa kandanda na waandishi wa habari Aloisi Mchunga, mwandishi wa habari wa kituo cha Ibon FM akiwa Iringa nchini Tanzania, na vilevile vile Juma Mudimi, mkufunzi wa chuo cha uandishi wa habari Tabora anaungana nami akiwa katika mji wa Tabora magharibi mwa Tanzania. Karibuni sana katika makala ya Jukwaa la Michezo Jumapili ya leo. Asante sana Fredi. Naam, Juma Mudimi unanipata Nambi. Naam bila shaka, msikilizaji uma Mdimu pia ataungana nasi hivi punde, lakini ni kujuze kwa muktasari dondoo ambazo tuko nazo za michezo aa, kwa sasa kutoka sehemu mbalimbali barani Afrika. Kocha wa timu ya taifa ya Guine Paul Puti amesema kwamba anahitaji kupata ushauri wa kitabibu kutoka kwa madaktari wa klabu ya Liverpool ili kujua ikiwa kiungo wake Nabi na Keita atakwemo katika kikosi kat, kitakachocheza fainali za mataifa Afrika, ya Afrika mwaka huu. Ijumaa iliyopita meneja wa Liverpool alisema mchezaji huyo atakuwa nje ya uwanja kwa miezi miwili baada ya kupata majeraha katika mchezo wa ligi ya mabingwa barani Ulaya dhidi ya Barcelona katikati ya juma hili. Ngine imepangwa kundi B msikilizaji, la michuano ya mataifa ya Afrika ikiwa na Nigeria, Burundi na Madagascar. Na mchezo wake wa kwanza utakuwa ni dhidi ya Madagascar Juni 22 katika mji wa Alexandria. Na hapo jana pia Mohamed Salah mchezaji wa kimataifa wa Misri naye alipata jeraha la kichwa wakati akitumikia klabu yake ya Liverpool na ripoti zinasema kwamba huenda akawa nje ya uwanja kwa majuma kadhaa. Nchini Kenya, mwanariadha Vivian Cheruiyot ametoa ombi kwa shirikisho la riadha nchini humo kumuondoa katika orodha ya wanariadha watakaowakilisha Kenya katika mbio za Doa marathon zinazotazamiwa kufanyika Septemba 28 mwaka huu. Hatua hiyo inakuja baada ya Vivian kushindwa kutetea taji lake la London marathon lililoangukia mikononi mwa Mkenya mwenzake Brigit Kosgei. Mwanadada huyo amesema anataka kujenga fikra na mtazamo wake katika maandalizi ya mbio nyingine za riadha duniani. Na mashabiki wa kandanda barani Afrika jana wamekuwa na maoni tofauti baada ya miamba kutoka kaskazini mwa bara hilo Wydad Casablanca na Esperance Sportive de Tunis kufuzu hatua ya fainali ya klabu bingwa barani Afrika. Timu hizo ziliondoa TP Mazembe na Mamelodi Sundowns na sasa zitachuana katika mechi ya kwanza me 24, ya fainali Mei 24 huku mechi ya mkondo wa marejano ikichezwa Jumamoja baadaye. Na kumekuwa na mchezo mmoja wa ligi kuu ya kandanda ya Tanzania bara ambao umetamatika punde katika uwanja wa Sokoine jijini Mbeya. Simba imepata ushindi wa bao moja kwa bila dhidi ya wenyeji wao Tanzania Prisons, na hivyo basi kufikisha alama 78 mbili nyuma ya wanaoongoza timu ya Yanga. Naam, na sasa msikilizaji, basi turejelee mjadala wetu wa hivi leo ambapo tunajikita kwa kina kuangazia kile kinachojiri katika klabu ya Yanga ileo inafanya uchaguzi wake baada ya sintofamu ya miezi kadhaa, na kikubwa hasa ni namna wagombea walivyokuwa wakijinadi kuhakikisha kwamba wakieleza kwamba wanataka kuleta mabadiliko ndani ya klabu hiyo. Kwanza kabisa, Alois Mchunga, taarifa za hivi punde ni kwamba zoezi la kuhesabu kura linaendelea. Tathmini yako wewe ni ipi katika uchaguzi huu wa klabu ya Yanga? Bila shaka limekuwa ni tukio la muhimu sana, kwa sababu tunafahamu kwa miezi kadhaa, kama si karibu mwaka, klabu ya Yanga imekuwa katika hali ambayo haifahamiki hasa katika masuala ya kiutawala e, ki na hayo yakapelekea hata timu yenyewe kukumbwa na dhoruba kiasi katika masuala ya kiusimamizi, uendeshaji na, na masuala mazima ya klabu kwenda mbele. Kwa hiyo tukio la uchaguzi la hii leo ilikuwa ni muhimu sana kwa klabu ya Yanga ili kujaribu kuona ni kwa namna gani basi wanaweza wakapata viongozi ambao sasa, e, watasaidia kuwapeleka mbele ama kuwavusha hapo alipo, ili basi klabu endelee kusalia yenye ushindani, yenye hadhi na klabu kongwe kama ambavyo inafahamika hapa nchini. Kwa hiyo ni uchaguzi ambao ni muhimu sana kwa mara hii. Asante sana, Alois Juma Mudimi ameshaungana nasi kwenye laini ya simu. Juma, uh, taratibu zinazoendelea kwa sasa katika ukumbi wa bwalo la maafisa wa polisi wa sabei jijini Dar es Salaam ni zoezi la kuhesabu kura. Kabla tujaangalia wagombea ambao walikuwa wakiwania nafasi mbalimbali mbali. Kwanza kabisa Yanga imepitia kipindi kigumu. Uchaguzi huu una nafasi gani katika kuirejesha Yanga katika mstari? E, ni uchaguzi ambao umekuja katika wakati muhimu sana na ya timu ya Dar es Salaam Young Africans ilikuwa ina uhitaji kwa muda mrefu. Tunakumbuka tangu kwa aliyekuwa kiongozi wa klabu hiyo kujiuzulu, Yusuf Manji ambaye alikuwa ni mwenyekiti wa klabu hiyo. Yanga imepitia kipindi cha mpito ambapo chaguzi ilikuwa ilipangwa ya kwanza kufanyika, lakini ikashindikana baada ya kutokea baadhi ya mapingamizi, lakini ikapangwa tena ikashindikana. Kwa hiyo ni chaguzi ya msingi sana kuirejesha Dar es Salaam Young Africans, lakini kingine tukumbuke, Yanga amekuwa akipitia katika wakati mgumu tangu mwisho wa msimu uliopita, yaani msimu wa elfu mbili kumi na saba elfu mbili kumi na nane. Msimu wa elfu mbili kumi na saba elfu mbili kumi na nane wamekuwa wakipitia wakati mgumu sana kimapato, lakini pia msimu wa elfu mbili na kumi na nane kumi na tisa hadi wamesikia hatua wamekuwa mabakuli wakitembeza bakuli kwa ajili ya kuchangiwa. Kwa hiyo ninachokiona hapo ni uchaguzi ambao Yanga wanatakiwa wahakikishe wanapitisha mtu ambaye ana uwezo wa kuipeleka dhamira ya klabu ya Yanga lakini sio tu kupeleka dhamira ya klabu ya Yanga, lakini mtu ambaye ana uwezo wa kutumia rasilimali rasilimali kubwa iliyonayo klabu ya Yanga. Mfano klabu ya Yanga ni pamoja na mwenzake klabu ya Simba ndo klabu zenye mashabiki wengi nchini Tanzania na ndo timu pekee ambazo zina uwezo wa kujaza uwanja katika kila mechi zinazocheza. Kwa hiyo waimarishe juma tuta, tutarejea, juma nitarejea kuangazia swala so zima la ajenda la, la, la, la za, za wagombea na hususan katika eneo hilo la mashabiki wao wanaita kwa kimombo Fan bezi ipo, lakini kwa miaka nenda rudi klabu hizi zimeshindwa kutumia aloisi. Pengine tu, tuangazie wagombea wenyewe, hasa tukianza katika nafasi ya mwenyekiti uh, wagombea ni wawili baada ya wengine wote kujiondoa, Dokta Mshindo Msola uh, kocha huyu wa zamani wa timu ya taifa ya Tanzania, mwenye uzoefu wa karibu miaka arobaini katika mchezo wa kandanda nchini Tanzania, akifunza klabu mbalimbali kama Reli Morogoro na vile vile timu ya taifa ya Tanzania, Taifa Stazi kuna mwingine mgombea mwingine Dr Jonas Tiboroa, huyu tunafahamu alikuwa ni katibu mkuu wa klabu ya Yanga wakati wa wenyekiti wa Yusuf Manji, lakini mbali na hayo ni mtaalamu wa maswala ya elimu kwa vitendo, akiwa anafundisha uh, chuo kikuu cha Dar es Salaam. Ukiwangalia wagombea hawa uh, ajenda walizozibeba zi, zi, zi, zina mashiko katika wakati ambao Yanga inapitia kwa sasa. Bila shaka eh, kwanza kwa kuwatazama wenyewe, kwa maana ya wajihi wao, ni watu ambao ama kwa hakika wana sifa za kuwa viongozi eh, umemzungumzia Dkt. Mshindo Msola na wasifu wake, ni mtu ambaye katika soka la Tanzania haumtilii shaka kwa jambo lolote lile. Ni mtaalamu wa mpira kwa maana ya ndani na nje, lakini pia masuala ya kiufundi. Kwa hiyo eh, unapokuwa na kiongozi kama huyo, unakuwa na faida kwamba mtu ambaye anaujua uongozi, lakini mtu ambaye anaujua pia hata ufundi kwa maana ya soka la ndani ya uwanja. Kwa hiyo ni, ni mtu ambaye anaweza akafanya mambo mengi e, mambo mengi na majukumu mengi katika nafasi yake. Lakini mtu kama e, tiboroa doktor huyu tunafahamu alifanya vizuri sana akiwa katibu mkuu wa Yanga. E, baadaye akatimkia kule timu ya, ya, ya, ya, ya, ya, ya, ya, ya Shinyanga kule Stand United, akaitumikia. E, amefanya vizuri. Ni mtu ambaye tasinia yake kwa maana ya usomi e, unambeba sana. Ni mtu ambaye anayaelewa, anajua uongozi mtu ana mwenye mipango na ukisikiliza wote katika hoja zao wanaligusia suala ambalo hivi sasa linataja na walio wengi, kwamba kuiondoa Yanga katika mfumo wa sasa na kuipeleka katika mfumo mpya ambao utaifanya klabu sasa iweze kujitegemea kiuchumi na iwaige ama izige klabu zingine kubwa za bara la Afrika, hususan pia jirani yake na mtani wake wa jadi, klabu ya Simba ambayo hivi sasa imetamba baada ya kukubali kwenda kwenye mabadiliko. Kwa hiyo, kwa kuwaangalia kwa kweli, ni watu ambao yeyote atakaipata nafasi na mtazama kama anaweza kufanya kila ambacho mashabiki wengi wa klabu kongwe ya Yanga wanakitarajia. Na a, a, a, Aloisi uh, um, umetaja ajenda hizo, na bila shaka kwa sasa tunavyozungumza, tayari wanachama wa klabu ya Yanga wameshaamua nani atakao mwenyekiti wao katika kipindi cha miaka minne ijayo, kwa mujibu wa katiba ya klabu ya Yanga. Miaka minne ni, ni, ni mifupi tunavyozungumza, lakini ni wazi kwamba ni, ni, ni, ni muda ambao unaweza katoa fursa kwa kwa, kwa kwa kwa kwa kiongozi kutekeleza mipango yake kikamilifu. Ukiangalia hao watu wawili ambao wanania nafasi ya uongozi unafikiri nani hasa ambayo alibeba ajenda ambazo unaweza kusema kwamba zilikuwa zinashikika? Ha, mimi na, na, na, na, na watazama kama ni watu ambao kwa, na, kwa kila moja kwa nafasi yake ana ana, ana kitu alichokibeba. Dokta Kiboloha, nikiangalia ajenda zake ni mtu ambaye ana, ana, ana, ana mtazamo wa kisomi zaidi, mtazamo eh, wa kimkakati wa kufikirika kwamba kuna mambo moja, mbili, tatu, nne, tano, sita yakifanyika yataipeleka eh, klabu ya Yanga sehemu fulani. Lakini ukimtazama Dokta Mshindo Msola, yeye ni mtu ambaye anaujua mchezo wa soka, kama nilivyosema ni mwalimu wa soka. E, ukiangalia hoja zake nyingi haziko sana katika masuala ya kiutaalam zaidi, kwa maana ya ku ya kuyachora ku, ya, ya ku, ya, ya ku, ya, ya mambo kwa kwa, kwa kwa jicho la kisomi. Yeye ametaja Alois hojia... ba, ba, ba, baadhi ya ajenda zake kuirejesha klabu kwa wanachama a, ku, kuongeza wigo wa wanachama katika ushiriki wa, wa, wa, wa, wa, wa, wa, wa, wa maamuzi ya uendeshaji wa klabu yao na kutoa nguvu kwa kuongeza a, idadi ya wanachama wengine zaidi. Haya ni mambo ambayo yeye akiyazungumza wakati wa kampeni zake, eh, Dr. Mshindo Msola. Naam. Kwa, kwa hivyo ukiangalia sasa ajenda zake hizi na na haya ambayo amekuwa akiyazungumza sasa hivi, bila shaka akipewa nafasi, kama yeye ashinda mbali mpinzani wake uh, Dr. Tiboroa watakuwa na muda wa, wa, wa kukaa na kuyatekeleza yote kikamilifu. Nafikiri miaka minne ni mingi sana, Fredi Fredi Kinwaka. Tumeona kwa mfano klabu ya Simba baada ya mabadiliko ya katiba yaliyomleta mwekezaji Mohamed Dewji mm hivi sasa -hmm. ni msimu mmoja tu, lakini unaiona klabu ya Simba mafanikio iliyoyapata, na kwa klabu hiza Simba na Yanga mara nyingi kila mmoja namwangalia mwenzake. Kwa hiyo kwa mwaka mmoja ama kwa msimu mmoja unaona Simba imeweza kufanya mambo gani ya ndani na nje ya uwanja kiutawala na kiuendeshaji kwa mwaka mmoja. Kwa hiyo kwa miaka minne haya yote yanawezekana, muhimu tu ni kwamba E, yale ambayo anayazungumza ama yale ambayo dokta Msola alikuwa anayapanga basi akiingia ya madarakani, yasitetereke na apate watu makini na na watu wenye weredi mkubwa, ili waweze kumsaidia kuyafikisha. Kwa hiyo mi nadhani miaka minne ni mingi sana kutimiza kile ambacho e, dokta Msola amekiahidi. Naam, asante sana msikilizaji na asante sana Alois Mchunga, endelea kusalia katika laini ya simu sambamba na Juma Mudimi, RFI Bujumbura, Tisini na sita, nukta moja, FM. Asanteni sana wasikilizaji wetu kutoka Bujumbura nchini Burundi mkitusikiliza jioni hii. Tunatathmini uchaguzi wa klabu mashuhuri na klabu kongwe nchini Tanzania ya Yanga ambayo leo hii inafanya uchaguzi wa kuchagua mwenyekiti, nafasi ya mwenyekiti, makamu mwenyekiti na wagombea wa nafasi ya ujumbe. Klabu hii iliasisiwa mwaka elfu kenda mia na thelathini na tano, ina umri wa miaka themanini na minne ikiwa imeshinda mataji 27 ya ligi ya Tanzania, matano ya eh, kombe la klabu bingwa uh, kwa nchi za Afrika Mashariki na Kati, lakini pia imewahi kufika hatua ya robo fainali ya michuano ya klabu bingwa barani Afrika mwaka elfu kenda mia na tisini na nane na vilevile vile, uh, hatua ya robo fainali ya kombe la shirikisho katika kipindi cha miaka mitano iliyopita, Yanga imefuzu kucheza hatua ya robo fainali mara mbili. Bila shaka ni mafanikio ya, ku, ya, ya kupigiwa mfano na ambayo Uh, kiongozi yoyote anaweza ku, ku, kuyabadilisha mtazamo wa kuirejesha klabu kwenye mstari wake. Na katika orodha ya wagombea wengine ambao wanawania nafasi mbalimbali, Fredrik Mwakalebela anawania nafasi ya makamu mwenyekiti. Huyo alikuwa mtendaji mkuu wa Shirikisho la Kandanda Tanzania, TFF, kwa miaka minne kutoka mwaka elfu mbili na sita hadi elfu mbili na kumi Lakini kuna wagombea wengine wanawania nafasi ya ujumbe wa kamati ya utendaji kama vile Rogers Gumbo, Haruna Batenga, uh, Hasani Yahya Husein mtoto wa shehe. Haya, lakini pia vilevile Suma Mwaitenda uh, huyu uh, ni mhadhiri wa Chuo Kikuu cha Ardhi na Arafati Haji. Hawa walikuwa ni baadhi ya wa wagombea, na, na tunavyozungumza hivi sasa msikilizaji, tayari kura zimeshapigwa, zoezi la, la kuhesabu kura linaendelea na e, eh, taarifa za hivi punde kutoka kwa katibu mkuu, kaimu katibu mkuu wa klabu ya Yanga Hussein Kaaya ni kwamba uh, zoezi hili linaelekea ukingoni na pengine kufikia milango ya saa moja na ushie kwa saa za Afrika Mashariki, tutaweza kujua nani hasa amenyakua kiti cha kuiongoza klabu hiyo jumaaturej Leo sasa katika hoja ya, ya ya ya mashabiki, mtaji wa mashabiki kwa kimombo fan base. Yanga ina idadi kubwa sana ya mashabiki hapa nchini Tanzania. A uh, viongozi wanaokuja wanaweza kuwatumia ku, ku, vipi hao mashabiki, kwa sababu wamekuepo kwa zaidi ya miaka 84, lakini a uh, bado nguvu yao haijaonekana na hususa ni katika muktadha wa kiuchumi. E, tumekiona mwaka huu Yanga walijaribu kuja na jambo lile la kuwashirikisha mashabiki moja kwa moja katika kusimamia au kuendesha klabu, lakini imekuja katika mfumo wa kwamba kama vile timu inaomba msaada kwa mashabiki, yaani mashabiki wanatakiwa waichangie timu. Lakini kitu ambacho kinaweza kufanyika kwa wagombea wote wa nafasi ya uwenyekiti, lakini kwa mgombea wa nafasi ya umakamu mwenyekiti, wanaweza wakaja na sera imara, wakaja na sera yeah, nzuri ambao zinaweza kawafanya mashabiki wakalazimika wenyewe kuhakikisha kwamba wanaichangia klabu ya Dar es Salaam African Klabu ya Dar es Salaam Young Africans ina mashabiki wengi nchini Tanzania na kikawaida tu, mfano mashabiki wa Tanzania kwa asilimia tisini, ukikuta mshabiki anashabikia timu ya Simba basi anashabikia timu ya Yanga. Kwa hiyo Dar es Salaam Young Africans wanaweza wakaja na mkakati kabambi ambao mkakati huo ukasababisha yeah, wakawa na uwezo wa kukusanya mapato kutoka kwa mashabiki na sio kwa njia ya kuwachangisha, lakini inaweza ikawa kwa njia ya mashabiki kuingia uwanjani kwa uwingi, lakini kuna bidhaa ambazo zinakuwa zinatokana na Dar es Salaam Young Africans zilikuwa zinauzwa. Mfano, sasa hivi timu ya Dar es Salaam Young Africans Wana, kuna jezi za Yanga zinauzwa lakini sidhani kama klabu inafaidika na chochote. Lakini pia kitu kingine, kwa idadi kubwa ya mashabiki iliyonayo Dar es Salaam Africans, unapouza ile jezi ya Yanga kuna wadhamini ambao wanakuwa katika jezi sawa, tunajua ana mdhamini ambaye anamdhamini jezi na ana wadhamini wengine, lakini timu ya Dar es Salaam Africans ilitakiwa sasa, viongozi wanaingia watoke katika ule mdhamini ambaye anaweka jina katika jezi pale anatoa milioni mia sita anakuwa kamaliza udhamini wake. Dar es Salaam Young Africans ni brandi kubwa, Simba Sports Club ni brandi kubwa, inatakiwa kitoke zaidi ya hapo. Lakini pia kuna kitu kingine ambacho tunakiona sana kwa upande wa timu za Ulaya, kuna hiki kitu ambacho tunakiita sponsorship package, sponsorship package, maana yake nini? Timu inakuwa ina mdhamini zaidi ya mmoja, unakuta klabu moja kwa ina kwenye jezi yake kuna majina ya wadhamini zaidi ya wanne. Kuna mdhamini ambaye anahusika yeye, ni mtengenezaji wa jezi, lakini analipwa kwa kazi hiyo. Lakini kuna mdhamini mwingine, labda jina lake ya brandi yake ndo kubwa, ikaatia pale kwenye jezi. Lakini kuna mdhamini kwa ajili ya jezi za mazoezi, kuna mdhamini kwa ajili ya zile kits za kuingilia uwanjani. Kwa hiyo lazima tupate viongozi ambao wanaweza wakatu transform kutoka katika mfumo tulionao sasa hivi wa mdhamini mmoja akija akiwekeza pale milioni mia sita basi ile milioni mia sita inapokelewa, alafu timu, kila mahali unakuta imeandikwa jina la yule mdhamini, jina la yule mdhamini, jina la yule mdhamini. La, lazima tutoke huko, tuende katika mfumo ule tunaoita wa sponsorship package. Na mnauhakika vilabu hivi kama vinaenda katika no, mtaji ilionayo ni mashabiki na mashabiki ndo tunasema ni ndo wanunuzi wa bidhaa na, na, na mjuma juma tarejea kwako. Kuna kuna kuna hoja hapa ya, ya, ya, ya mashabiki, lakini ukiangalia mathalani katiba ya Yanga ibara ya ishirini na mbili inasema kwamba uh, klabu ya Yanga asilimia hamsini na moja ya hisa zitakwenda kwa wanachama na asilimia 49 zitakwenda kwa, kwa wekezaji kwa kwa mfumo hii ya kikatiba ya klabu hizi. Juma uh, huoni kama inaweza kawa na changamoto ama kutakuwa kuna haja ya viongozi watakaokuja kubadilisha baadhi ya vipengele katika katiba ili kuhakikisha huo mfumo wanaotaka au mabadiliko wanaoyataka yaweze kufanikiwa? Katiba sio msahafu, katiba sio msahafu, na katiba bora ni ile ambayo inaendana na wakati. Kwa kipindi hicho ilikuwa ni busara kuwa na katiba ya aina hiyo, lakini kwa sasa, kwa namna la soko la mpira linavyotaka, tufuate yale matakwa ya soko la mpira linavyofuata. Tukumbuke kipindi cha nyuma, kipindi hicho tunalazimisha hivyo tulikuwa tunacheza mpira wa ridhaa. Sasa hivi hatuchezi tena mpira wa ridhaa, tunacheza no. mpira wa kulipwa ligi kuu ni yaani, wachezaji wanaocheza ngazi ya ligi kuu, mfano ligi kuu soka Tanzania Bara, asilimia tisini wanacheza mpira wa kulipwa, japo kuna wale wengine bado wanacheza mpira wa ridhaa. Wanacheza kwa sababu ana mapenzi na klabu na nini, ana uwezo wa kuvumilia kuto kulipwa, lakini kiukweli ile ndiyo kazi ya mchezaji. Kwa hiyo kama ile ni kazi ya mchezaji, lazima ifikie hatua tubadili katiba zetu ili ziendane na wakati kwa te sana Juma. Uh, Juma Mudimi, muda unatukimbia sana, tumesaliwa na sekunde kadhaa kabla ya kutamatisha uh, kipindi hiki. Aloisi, nirejee kwako kwa sekunde ishirini, unaiona wapi Yanga baada ya mchakato huu ambao umechukua muda mrefu na hatimaye unakwenda kutamatika hivi leo? mimi ninachokiona ni kwamba baada ya mchakato wa leo kumalizika, ni lazima sasa viongozi watakaopatikana waiongoze klabu kwenda kwenye, kwenye mabadiliko ya kimfumo, na kuanzia hapo, basi mambo yote mazuri waliyoahidi ama ambayo yanatarajiwa na mashabiki yatafuata. Kwa hiyo ni muhimu kwanza mfumo wa kiuendeshaji wa klabu ubadilike. Naam, Juma Mudimi, wewe unahitimisha vipi kwa sababu katika kipindi cha takribani miaka zaidi ya kumi Yanga ilikuwa mikononi mwa mtu mmoja Yusufu Manje, lakini si uh, kwa taratibu. Ndiyo maana ameondoka, timu ikawa inahangaika. Sasa wengi wana matumaini kwamba mchakato huu utaivusha Yanga salama. Pengine angalizo liwe lipi hasa kwa mtazamo wako? Hey, Yanga lazima waangalie wapi walikwama au wapi waliteleza, na wakishajua wapi waliteleza, lazima timu baada ya uchaguzi kufanyika, viongozi wahakikishe timu haendi kukabidhiwa mtu. Timu kama inakabidhiwa, ikabidhiwa kwa kampuni, isifikie hatua kama maingine wakaondoka, basi hakuna ha, ha, hakiwezi kufanyika hmm. Lazima timu iendeshwe kwa muundo wa kampuni, kwamba mtu anaondoka, lakini ofisi bado inabaki, kwa hiyo timu itaendelea. No, itaendelea kuana Naam, asanteni sana uh, Juma Mudimi na vilevile vile, uh, mhadhiri wa chuo, mkufunzi wa chuo cha uandishi wa habari wa wa Tabora, na vilevile vile Aloisi Mchunga, mwandishi wa habari ukiwa Ilinga hapo nchini Tanzania. Asanteni sana kwa kushiriki kat, nami katika makala ya jukwaa la michezo shukran, shukran. Naam, asante sana msikilizaji kwa nukta hiyo, basi ndo tunatiananga katika makala ya jukwaa la michezo na vilevile vile katika habari za dunia jioni hii lakini awali ya yote ni kujuza kwa muktasari habari tulizokuwa nazo jioni hii ni kianzia kule nchini Sudani. Wawezeshaji wa mazungumzo ya kumaliza mzozo wa kisiasa nchini humo wamependekeza kuundwa kwa mabaraza mawili ya mpito. Mgombea wa urais Mgombe wa, wa chama tawala katika uchaguzi mkuu nchini Afrika ya kusini asema chama chake kitaibuka na ushindi. Na Israeli yaapa kuendelea kutekeleza mashambulizi katika ukanda wa Gaza. Namna kwa nukta hiyo, msikilizaji, sina budi kukuaga nikisema asante sana kwa kuwa nami katika matangazo ya jioni. Jina langu ni Fredrick Nwaka. Msimamizi wa matangazo haya ni Victor Robert Wile. Kwa heri kutoka hapa Dar es Salaam. Bwana msikilizaji, ni kibao chake Moise fanfan -fan, kutoka jamhuri ya kidemokrasia ya Kongo kinachokwenda kwa jina la papa lolo. Naam, kwa nukta hiyo ndo tunatamatisha matangazo yetu kwa lugha ya Kiswahili punde, na kuunganisha na wenzetu Paris, Ufaransa, kwa matangazo mengine. Sisi ni hadi ya kesho kwa matangazo mengine ya lugha ya Kiswahili saa moja na nusu na saa mbili na nusu kwa saa za Afrika Mashariki.