Nam, asante, asante sana Martha Saranga. Martha alikuwa akikujuza habari za dunia. Jioni hii, msikilizaji, nami nimeingia hapa studio kukuletea makala ya jukwaa la michezo, kila ada ya siku ya Jumapili pili. Tunatathmini kwa kina mjadala mpana wa maswala ya kimichezo ambayo yamekuwa yakijiri barani Afrika na ulimwenguni kwa ujumla. Na leo tunatuama kuangazia kwa kina maandalizi ya timu kutoka kanda ya Afrika Mashariki na Kati. Tunafahamu wiki hii kumekuwa na mfululizo wa makocha na mameneja kutangaza vikosi vya timu zao kuelekea fainali za mataifa ya Afrika, na hivi leo zimesalia siku thelathini ama mwezi mmoja kabla ya kuanza kwa fainali za thelathini na mbili za mataifa ya Afrika katika nchi ya Misri, miji mbalimbali kule, na tumeshuhudia makocha kutoka Kenya, Tanzania, Burundi wakitangaza orodha ya majina ya timu zao zitakazoshiriki fainali hizo, lakini Uganda ikitarajiwa kutangaza kikosi chake wiki ijayo. Lakini pia tutaungana, tutaangazia kwa kina mchezo wa ma, wapinzani wa jadi katika soka la, la, la, la, la nchini Kenya ambako hivi leo kumekuwa kuna mchezo baina ya Gor Mahia pamoja na FC Leopards umetamatika, FC Leopards wakiendeleza uteja wao kwa Gor Mahia na sasa kuweka eh, njia nzuri kwa golmai ya kushinda ubingwa wa ligi kuu ya nchini Kenya. Jina langu ni Frederick Nwaka, kama nilivyokujuza, ninaungana na wachambuzi wa kandanda Boniface Osano, akiwa mjini Kisumu nchini Kenya, amefuatilia kwa karibu ka mchezo kati ya Golmaia na FC Leopard, na pia amekuwa akiandika kwa karibu sana um, soka la Afrika kwa ujumla na vile vile ninaungana na Samuel John, ni mchambuzi wa kandanda na mwandishi wa habari za michezo akiwa Mwanza, Tanzania. Ni nyote katika makala ya jukwaa la michezo. Asante sana Fredi Kinaka, Annasan unanipata? Asante <laughs> uh, uh, sana Kakanwaka nam, asante sana msikilizaji. Basi nikujuze kwa muktasari tu dondoo za michezo zinazojiri duniani na barani Afrika kwa ujumla, ni kwamba Uh, chama cha soka visiwani Zanzibar kinaomboleza msiba wa rais wake wa zamani Alfereji Tamimu, ambaye amepoteza maisha hivi leo huko uh, visiwani Zanzibar na kuzikwa jioni hii hii katika makaburi yaliyopo mjini Unguja. Enzi za uwai wake Tamim, mbali na kuwa rais wa chama cha soka Zanzibar, alikuwa mjumbe wa kamati ya utendaji ya baraza la soka vyama kwa vya nchi za Afrika Mashariki na Kati, SEKAFA. Na aidha, atakumbukwa na Wazanzibari na Watanzania kwa ujumla kwa kupigia chapuo ombi la Zanzibar kuwa mwanachama kamili wa shirikisho la kandanda barani Afrika, kafu na vilevile vile, shirikisho la kandanda duniani FIFA. Mechi ya fainali ya, ya mkondo wa kwanza ya kombe la shirikisho barani Afrika inaanza hivi punde katika uwanja wa Stade Municipal de Berkane nchini Moroko, ambapo RS Berkane inachuana na Zamalek ya Misri. Na timu zote mbili sasa zitachuana tena katika mchezo wa marejiano wiki ijayo nchini Misri, ili kupata matokeo ya jumla atakuamua nani atakuwa bingwa wa michuano ya kombe la shirikisho barani Afrika. Na hivi punde nikiangalia kwenye mtandao hapa, msikilizaji tayari uh, timu ya RS Belkan ina rekodi mbovu na timu za Misri, ikiwa haijashinda mchezo hata mmoja ikifungwa mara moja na kutoka sare mara moja, nani hii ni mara ya kwanza kwa timu hizi kukutana katika michuano ya ngazi ya klabu barani Afrika na vile vile nikikujuza ni kwamba nahodha wa Manchester City mwenye asili ya Afrika Vincent Kompany hivi leo imetangazwa rasmi kwamba ataihama klabu hiyo, aa, akiwa ametumikia miaka kwa misimu kumi na moja akicheza mechi mia tatu sitini akifunga mabao ishirini Utafahamu kwamba huyu ni mchezaji mwenye asili ya Jamhuri ya Kidemokrasia ya Congo ambaye baba yake alihamia barani Ulaya akiwa mdogo kab, na akazaliwa huko huko na pale DRC pia rais wa shirikisho wa kandanda barani Afrika CAF Ahmad Ahmad hivi leo amekuwa akikutana na rais wa Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo Felix Tshisekedi Shilombo katika ikulu ya Kinshasa. Na ripoti kutoka nchini DRC zinasema zi, licha ya kwamba hiyo ni ziara ya kibinafsi, lakini inalenga kukuza ushirikiano baina kafu ya CAF na wadau mbalimbali. Na tunafahamu ya kwamba makamu wa kwanza wa rais wa CAF ni Constantine Omari, ambaye ni rais wa chama cha soka nchini Jamhuri ya Kidemokrasi ya Kongo. Nam, sasa turejerei yale ya makubwa kwa hivileo, lakini tuanzie pale nchini Kenya Osano. Uh, tumefuatilia kwa karibu sana mchezo kati ya Gor Mahia na AFC Leopards. AFC Leopards rekodi mbovu kabisa mbele ya wapinzani wao wa jadi, sasa wanashika nafasi ya kumi na mbili katika ligi kuu ya kandanda nchini Kenya, lakini njia ni nyeupe kwa Gor Mahia kuelekea kunyakua taji la ligi kuu ya kandanda nchini Kenya. Uh, Kakameka itakuwa ni vigumu sana kusimamisha uh, mbio ya uh, Gormai ya kuelekea katika uh, kushinda ligi uh, mara tatu mfululizo kwa sababu wameonyesha kwamba wako na ile ujuzi ya kuweza ku, uh, kuimili uh, pressure ya, ku, uh, ya kushinda ligi na ukiangalia mechi ya leo wameweza kushinda kwa mabao uh, matatu kwa moja inaonyesha kwamba wana ile uh, ujuzi na na ile experience ya kucheza mechi kubwa kama hizi za Mashemeji Dabi, na wameweza kuonyesha leo nam uh, mchezo wenyewe uh, sana. Tumeshuhudia mchezaji Nicolas Kipru akipata mabao mawili, lakini ni wazi kwamba sasa Gor Mahia wamefikisha alama sitini na sita baada ya kushuka uwanjani mara thelathini na moja wakisaliwa na michezo mitatu, na wanahitaji sasa alama mbili tu kunya kutangaza ubi, kuwa mabingwa wa ligi kandanda nchini Kenya na wapinzani wao wa karibu Bandari wana alama sitini na moja katika mechi thelathini na moja Sofa paka wana alama hamsini na saba katika mechi thelathini na moja na Kakamega Homeboys wana alama hamsini na mbili katika mechi thelathini na moja Kwa ujumla hakuna upinzani katika ligi ya Kenya A, Osano A, kusema kweli timu kama Bandari wameweza kuonyesha uh, kwamba wanaweza uh, onyesha upinzani Sofa paka pia lakini uh, Uh, timu kama Madhari United vile ukikalia, ukikalia vilalianza msimu huu uh, waliweza kufanya vizuri katika awamu ya pili, lakini sika awamu ya ya, ya, ya, ya pili waliweza ku, ku, uh, kupotea kupoteao so, uh, inaonyesha kwamba uh, teams kidogo e, timu zingine kidogo hawaweki ile uh, uh, ile ile kusema bidii ya, ya kuweza ku, uh, ku, kuendelea na ku, ku, kufika ukingoni wa ligi. Wengi wao wanafanya tu vizuri katika awamu ya kwanza, lakini kifika awamu ya pili, basi Gor huwa inawaonyesha kwamba wako na ile uzoefu, lakini inaweza kusema kwamba eh, kwa upande wa Gor ni ile, ile uzoefu ambao wamefata wakicheza katika eh, kombe la barani afu Afrika kama uh, CAF Confederation Cup uh, waliweza kuonyesha hiyo uh, wakileta hiyo ujuzi katika ligi, basi inakuwa vigumu kwa timu zingine uh, kuweza ku, ku, ku, kuwa challenge uh, katika kushinda uh, uh, title ya KPL. Naam, uh, sasa uh, i, ligi ya Kenya inaelekea ukingoni, pengine kwa kuhitimisha ni, ni idadi ya timu ngapi ambazo zitashuka daraja kwa sababu tunafahamu uh, kuna idadi ya timu 18 zinashiriki ligi ya Kenya na kila timu inacheza mechi 34 kufikia sasa, Mount Kenya United ambao wamekuwa na shida mingi sana ya kifedha, uh, kwa sasa wameweza kufikishwa uh, uh, bado tunangoja uh, timu ya pili uh, Viga United wa, inaonekana kwamba watashuka ama zoo, uh, so uh, kuna uh, automatic ile ni, ni timu mbili uh, zinashuka, lakini timu ya tatu uh, wanaenda kwa ile inaitwa playoffs uh, wanacheza na timu ya tatu katika uh, division two, ile kuamua nani atashuka ama nani atapanda. Bila shaka asante sana uh, Bonifasi Osano na mataifa ya Afrika mashariki hapa uh, barani Afrika. Turejee sasa kuangalia maandalizi ya ya jumla kwa timu za kanda ya Afrika mashariki, ya kushiriki fainali za mataifa ya Afrika za 32 ambazo zitaanza eh, Juni 19 hadi Julai ishirini na moja huko nchini Misri, na mataifa hayo ni Tanzania, Uganda, Kenya na Burundi. Samuel jioni, tumeshuhudia uh, wiki hii kocha Niungebo wa Burundi akitaja majina ya wachezaji wake tumeshuhudia kocha Sebastian Minye akitaja orodha ya wachezaji wake. a pia tumeshuhudia Emmanuel Amunike akitaja alishataja orodha ya, alisha ya wachezaji wake. Kenya, kerele kubwa zimekuwa kwa nini Jesse Were ameachwa kikosini, lakini Burundi, maswali yamekuwa ni machache sana kwa baadhi ya wachezaji ambao wengi wanachukuliwa kama ni wachezaji waliopaswa kuwa kikosini kama vile Amissi Tambwe, lakini uh, wamewekwa pembeni. Tathmini yako kwanza, kwa jumla kwa namna ambavyo vikosi hivi vimetajwa, ni ipi? Kwanza naweza nikasema kwamba kwa taifa la Tanzania ilikuwa ni mapema sana kuita kikosi cha timu ya taifa, kwa sababu bado tulikuwa na michezo mingi tu ya ligi, na maamuzi yalichukuliwa na mwalimu wa timu ya Uganda mpaka hivi sasa kutokuwa akataja kikosi chake, nafikiri ni maamuzi ya busara sana, na ni maamuzi ambayo yanatoa fursa ya kufanya tathmini yenye kina, ambayo inaweza ikatoa nafasi kubwa kwa wachezaji uh, kuingia katika nafasi ya kuchaguliwa ama kuitwa katika timu ya taifa. Kwa hiyo kwa timu nyingine kama vile Kenya, Tanzania na Burundi, nafikiri tumeshuhudia kwamba ma, ma, ma, ma, ma, majina yameitwa mapema sana na kigezo kikubwa sana katika taifa la Burundi, naweza nikasema kwamba Burundi wamekuwa na programu nzuri sana ambayo inawawezesha wao waweze kuinvest ama kuwekeza katika mpira, na ndio maana kuna baadhi ya wachezaji kama kina Misitambwe ambao ni wachezaji wanaonekana kuwa na heshima kubwa katika soka la Tanzania kutokana na mchango wake katika vilabu vya Tanzania. ajajumuisha katika kikosi, ina maana, ina maana moja tu kwamba kikosi ni kipana na kuna damu changa ambayo inapewa nafasi ya kuingia katika timu ya taifa, lakini kwa nchini Kenya, utaona Kenya kumekuwa na ushindani mkubwa sana, na hii imekuwa ikitoa fursa ya kuwa na mjadala mpana zaidi hata mwalimu anapoita kikosi cha timu ya taifa. Nafikiri kumekuwa na mchakato mkubwa zaidi ama mpana unaokuwa ni jumuishi na unatoa nafasi ya kuangalia kwa kina ni wachezaji gani waende na ni wachezaji gani wabaki lakini kwa Tanzania nafikiri bado tumeendelea kusalia katika kukalili, kwa sababu wachezaji wengi ambao nimeona wameitwa katika timu ya taifa, sijajua ni vigezo gani hasa ambavyo vilitumika, na kuna baadhi ya wachezaji tukiangalia profile zao wa, tukiangazia watifu wao katika mitandao kwa vilabu ambavyo wanachezea mathalani nje, unaona kwamba hawana muda mwingi ambao wanaupata, na wachezaji hao kwa namna moja ama nyingine, pengine wanacheza kama wachezaji wa akiba, lakini wameitwa katika timu ya taifa na tunatumia kigezo kwamba watakuja wafanye mazoezi na wenzao na mwishowe itapatikana orodha ya mwisho ambayo itakwenda nchini hii. Kwa hiyo, naona kitu kikubwa ambacho kinafanyika kwa Tanzania ni kama vile bado tunabahatisha, tuna uhakika sana na kile ambacho tunakifanya. Lakini yote kwa yote nafikiri mm, kwamba kuna kazi kubwa sana kwa timu za Afrika Mashariki na kazi pekee ambayo naiona ni kwamba timu nyingi zilijiandaa kwa ajili ya kwenda kushiriki katika mashindano yanayofanyika nchini Egypt, lakini hazijajiandaa tuta, tutarejea kwenye kwa maana nzima ya ushindani kuangazia kuk, uh, timu hizi ikiwa zinaweza kuleta ushindani na hususani kwa, kwa makundi ambayo yapo ya, ya umetaja shaka yako kwa namna ambavyo vikosi hivi vimeitwa, ukiorodhesha mambo kama vile kukarili uh, Osano wengi wanalaumu wana kwamba kwa nini Mwalimu Sebastian Minyi amemwacha Jesse Were ambaye amekuwa na misimu misimu mizuri sana akicheza kandanda ya kulipwa kule nchini Zambia na klabu ya Zesco United, lakini hawajapiga kelele sana kuachwa kwa mkongwe Dennis Oliechi. Kusema kweli kutajwa kwa kikosi cha Afcon kwa nchi yote ambayo wanaelekea Egypt, uh, kwangu nimeona kwamba lazima imekuwa na uh, ile tusema talking point kwa lugha ya Kimombo. Kila kila uh, mtu anajaribu kusema nani angefaa akuwe pale na nani angefaa akuwe pale lakini, minye vile uh, alivyoongea kuhusu uh, Uh, Were, eh, kwangu binafsi eh, sijaridhika kwa sababu eh, mara ya kwanza alisema ya kwamba ligi ya Zambia sio mzuri sana, na uh, uh, Jese Were, uh, kuangalia vile am, amekuwa akifanya ki, kazi pale ya Harambee Stars hajaonyesha ya kwamba ana, ana, ana ile uh, ukali ya, ya kuenda uh, kuwakilisha nchi katika uh, mashindano ya AFCON pale Egypt. Alafu tena jana alipohojiwa katika redio moja hapa Kenya aliweza kusema ya kwamba jesewere ni mkongwe sana, ana miaka ishirini na nne ishirini na tisa So kwangu mimi sijui anaongea nini, hatuelewi kama mashabiki ama wanaofuatilia soka ya Kenya. Lakini Sa, sam, um, eh, Osano pengine Osano unasema haelewi ha ha, huyu ni mwalimu ambaye amekuwa Uh, katika kikosi cha Kenya kwa zaidi ya mwaka mmoja sasa, na bahati nzuri ni kwamba ameweka rekodi ya ya kuipeleka Kenya katika fainali za Afrika baada ya kipindi cha miaka kumi na mitano. Mara ya mwisho Kenya ikishiriki fainali hizi nchini Tunisia zilizofanyika mwaka elfu mbili na nne Kenya kina Morris Sunguti, Kenya ya ya ya ya kina Dennis Oliech, yule wa wa wa mchezaji wa moto, unaweza kusema kipindi hicho. Uh, kwa nini wa wa wa Kenya wanaonekana kukosa imani na mwalimu, na hasa ikizingatiwa kwamba fainali zenyewe bado hazijaanza? naweza sema ya kwamba lazima ieleweke ya kwamba Kenya kutofuzu katika mashindano ya Afcon kwa miaka kama kumi na tano kila sio kwa, kwa sababu hatuna ile tunasema tunasemaa, uh, kipaji ama talent Shida yetu ukiangalia, miaka kama kumi ama zaidi iliyopita, imekuwa ni management, imekuwa na rango mingi katika federation. Na kufuzu kwetu, kwangu, unaweza sema ya kwamba imekuwa imepatikana ime, ime kwa sababu ya uh, ile uongozi wa uh, rais wa uh, federation uh, kwa sasa ambaye anaitwa Nick Mwendo aliweza kuingia pale na kuleta utulivu. So sisi uh, sema ya kwamba tumekoza uh, talanta ama ama nini so uh, uh, minye kusema ya kwamba uh, mtu kama Jesse Were uh, uh, miaka yake ni mingi uh, alafu akiuliza tena anasema ligi ya Zambia uh, siyo ya, ya hali ya juu uh, kuwezesha yeye kufika pale Afcon. Kwangu naona anajikanganya ni maswali uh, osano ambayo yataendelea kumgalimu, yeah, hakika uh, minye, na hususani ikiwa Kenya itapoteza ama itashindwa kufanya vizuri katika Tanzania, uh, Algeria, na, na Senegal, kundi lake ambalo linajumuisha Tanzania, Algeria na na Senegal, kundi gumu sana ambalo mataifa haya ya Afrika Mashariki yamepangwa, lakini Burundi yeye yuko kundi B ambalo lina Nigeria, Super Eagles, nikiangalia hapa katika mtandao, lakini pia vile vile, uh, kuna Madagascar timu ambayo inashiriki kwa mara ya kwanza pia kama ilivyo Burundi na Guinea timu ambayo ina uzoefu mkubwa kutoka katika kanda ya Afrika Magharibi. Unasikiliza makala ya Jukwaa la Michezo, msikilizaji kutoka idhaa ya Kiswahili ya Radio France International. Afrika Mashariki ni saa 12 na dakika 51, na ukiwa Kigali nchini Rwanda ni saa 11 na dakika 51. Na wasikilizaji wetu wamekuwa wakiandika ujumbe wao kwenye nambari ya simu hapa studio. Asante sana. Uh, Bonifas Waziri, ukiwa Kigoma nchini Tanzania, unasema uh, Tanzania na Kenya zinaweza kuburuza mkia ama zinaweza kuondoka mapema unasema hivyo katika fainali za kule nchini Misri. John Jackson ikiwa Moshi, bila shaka ni kaskazini mwa Tanzania, unasema uh, kuna haja ya timu zetu kujiandaa kikamilifu kwa sababu uh, Algeria na Senegal si timu za kuchekea. Lakini uh, Osano, ni rejee pengine kwako. Umesikia maoni haya ya wasikilizaji Ukiangalia Burundi kwenye kundi walilopo ambalo linajumuisha Nigeria, Guinea na Madagascar, kuna uwezekano wa wao kweli kwenda kwe, kwe, kwe, kwe, kwe, tu kushiriki ama kuweza kuleta ushindani na pengine hata kufuzu katika hatua ya robo fainali. Kusema kweli, uh, timu ambazo wanatoka katika hii kanda yetu uh, niliweza kuongea na aliyekuwa kocha wa Uganda Cranes Mich, ambayo kwa sasa ako pale South Africa na timu ya Orlando Pirates aliweza kuniambia kwamba tusiweze kuweka pressure kwa timu zetu, kwa sababu ukiangalia kama timu ya Kenya wanarejea kabla baada ya miaka kumi na tano, Tanzania ni zaidi ya miaka thelathini. So kuna ile tunaita stage fright, yani unafika pale unapata, unajikuta katika mazingira ambayo haujakuwa umezoea, so kama mashabiki kutoka hii kanda yetu tu, tuweze ku uh, support timu zetu uh, na kukuwa, kuwa sukuma ili wapate matokeo, lakini tusiweke ile pressure kwao. So kwangu naona uh, maoni yake Micho ni, ni, ni, ni, ni, ni dharura Watanzania mathalani hawaelewi hili sana, unalitaja hivyo some uh, ma maoni ya makocha wakubwa wenye kulijua soka la Afrika kama Micho wanapozungumza maneno haya kwamba uh, mataifa yetu yasipewe presha sana kwa sababu ya, ya, ya, ya, ya, ya, ya licha ya kufuzu, lakini kusiwe na msukumo mkubwa sana. Mashabiki zaidi ya milioni hamsini wa Tanzania wanasema kwamba tumefuzu kwenda AFCON, tunataka kwenda kufanya vizuri. Je, yeah. wanaujua mpira ama wanatathmini mpira kwa nje? Nianze hivi kwamba kwanza, naheshimu sana baadhi ya kazi ambazo zinafanywa na waandishi wa habari katika ukanda wa Afrika Mashariki, nao sana wakiwa ni moja kati ya waandishi ambao wanafanya vizuri zaidi, kwa sababu wanachukua jukumu kubwa la kuangazia wachezaji ambao wanachipukia na wanacheza katika ligi ya nyumbani. Tatizo kubwa ambalo lipo, nafikiri kwamba linaanza kwa waandishi wetu ambao hususan wanaandika magazeti katika mataifa ya Afrika Mashariki. Tunaangalia zaidi matarajio yaliyopo katika mataifa ya Ulaya, yale matarajio ndio tunayaleta katika timu zetu za Afrika Mashariki na kati kitu ambacho kipo angalia Micho anakuambia tusiona presha kubwa, kwa maana ya kwamba ni lazima uwekeze kwanza katika ligi ya nyumbani. Ligi ya nyumbani ndio msingi ambao utakuandalia timu ya taifa itakayokwenda kushindana. Leo hii tunapozungumza juu ya mataifa ambayo yanakwenda kushindana, Nigeria walikuja hapa vijana wa miaka kumi na saba, tuliona soka wanayocheza. Gine tumeona michezo soka wanayocheza. Angola tumeona soka wanayocheza. Sasa sisi kama tutaki kuwekeza kwa kiasi katika ligi na waandishi wetu kuandika habari kuhusiana na ligi, kuachana na habari za Simba na Yanga kwa kuachana na habari za Gor Mahia na FC Leopards kuachana na habari za KCCA, hatuwezi tukakuza soka la Afrika Mashariki Leo hii mchezaji, ukitoka nje ya mipaka hii Afrika Mashariki, unataka kaarudi na uvumba uitwe timu ya taifa, hata kama uchezi katika timu ambayo imekuchukua huko nje. Na usipochukuliwa, magazeti hapa kwetu wa Afrika Mashariki na Kati yanaandika kuna habari kila siku. Unaona ni habari ambazo hazina vichwa wala miguu lakini zipo katika peji za mbele za magazeti. Am. ya mataifa ya Afrika Mashariki, tuna matarajio makubwa lakini nashindwa kuandika habari ambazo pengine zinaweza zikachochea kwa kiasi fulani hivi labda watu ambao wanasimamia ligi katika mataifa husika ya Afrika Mashariki wakahakikisha kwamba tunakuwa na ligi yenye ushindani ambayo itatoa wachezaji wenye ushindani na wachezaji hao mwisho wa siku watawarahisishia kazi walimu kutengeneza timu za taifa ama timu ya taifa ambayo itakuwa na wakati mzuri wa kuleta ushindani katika mashindano. Sasa tatizo kubwa na, nafikiri kwamba lipo kwa waandishi na ndio maana Micho anakuambia tusiwe na presha kubwa. Leo hii ukiangalia wachezaji ambao wameitwa katika mataifa haya ya um, Afrika Mashariki Sam na Kati, utaona kwamba kigezo kikubwa kimetazamwa, wale wote ambao wanacheza mataifa ya nje wamepewa nafasi kubwa. Bila shaka Sam bila, bila shaka Samuel Jioni ni mjadala mpana sana Samu, na bila shaka uh, tutakuwa tukitathmini kwa karibu sana finali hizi ambazo zitaanza Juni 19 hadi. Uh, Julai 21 na nikiangalia kwa kweli hapa shughuli ni pevu sana. Tanzania iko kundi C na mechi yake ya kwanza ni Juni 23 dhidi ya Senegal. Kenya yeye atafungua pazia lake kwa kucheza na Tanzania, lakini nikiangalia kundi B, Burundi atafungua pazia kwa kucheza na Nigeria Juni ishirini na mbili. Lakini uh, nchi nyingine ya Afrika Mashariki na kati, Jamhuri ya Kidemokrasia Uganda itafungua pazia kwa kuchuana na Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo Juni ishirini na mbili. Asanteni nyote wasikilizaji, pamoja na wachambuzi Samuel John na Boniface Osano kwa kushiriki nami na makala ya Jukwaa la Michezo jioni hii. Shukrani sana. Asante sana. Asante sana, kaka Mwaka. Na, msikilizaji, nami nipo ninapokomea hapa na muona Matha Saranga ameingia hapa studio kutamatisha matangazo ya jioni. Karibu sana Matha. Shukrani kwako Fredi Kinuaka kwa makala ya jukwaa la michezo, lakini asante msikilizaji kwa kutegea sikio matangazo yetu. Kwa niaba ya wowote, mimi ni Matha Saranga nakutakia jioni njema kwa heri I am, I am, ulita. Kwa burudani hii ya muziki ndivyo tunafutamatisha matangazo yetu kutoka Dar es Salaam, Tanzania. Mimi ni Martha Saranga, kwa heri.