Asante sana uh, matha Saranga msikilizaji. Matha alikuwa akikujuza habari za dunia kutoka hapa RFI jioni hii katika matangazo ya dunia ya jioni, nami ni Frederick Nwaka sasa nikikualika katika makala ya Jukwaa la Michezo ambapo kila ada ya siku ya Jumaapili huwa tuna tathmini kwa kina, uh, mfululizo wa matukio muhimu ya kimichezo ambayo yanajiri barani Afrika na duniani kwa ujumla, na kwa sasa ni kombe la mataifa barani Afrika ambapo zimesalia siku, pe, siku tano pekee kabla ya kuanza kwa fainali hizi, na mataifa shiriki husika ya yamekuwa yakijiandaa uh, fanya maandalizi ya mwisho mwisho na kuorodhesha orodha ya wa wachezaji ishirini na watatu wa mwisho watakaoshiriki wa fainali hizi. Lakini wengi wanajiuliza mataifa ya Afrika mashariki na kati yako tayari kwa mashindano haya, na ipi fursa kwa wachezaji kuweza kujiweka sokoni kupitia mashindano haya. Basi huo ndo utakao kuwa mjadala wetu kwa leo, nami ni Fredrick Nwaka. Kwenye laini za simu nimeungana na wachambuzi wa kandanda Aloisi Mchunga akiwa Iringa, kusini magharibi mwa Tanzania, na vilevile vile katika laini nyingine nambari mbili nimeungana na Ali Sale Alberto, mbunge wa Bunge la Jamhuri ya Muungano wa Tanzania, na wakala wa wachezaji soka na mwanamichezo mashuhuri ameungana nasi akiwa mji mkuu wa Tanzania, Dodoma. Karibuni sana katika makala ya jukwaa la michezo jumapili ya leo nam. Na, asante msikilizaji, basi ni kujuze kwa ufupi dondoo za michezo zinazojiri duniani kwa sasa, tukianza na fainali za kombe la dunia ambazo zinaendelea kule nchini Ufaransa. Hapo jana, Uholanzi imekata, ilikata tiketi ya kucheza hatua ya mtoano ya fainali hizo zinazoendelea nchini Ufaransa baada ya kuichakaza Kamerun, wawakilishi wa Afrika hawa, mabao matatu kwa moja, mchezo uliocheza katika uwanja wa Hanoi mjini Valenciennes. Uholanzi sasa inaungana na mataifa ya England, Ujerumani, Ufaransa na Canada katika hatua ya mtoano ya fanilizo ambazo zitafikia tamati Julai 7 mwaka huu. Mwanariadha wa Afrika Kusini Caster Semenya amesema hakukataa kushiriki mbio za Diamond League zilizofanyika nchini Moroko na sababu kuu ni kwamba waandalizi waliweka mazingira magumu kwake kushiriki fainali hizo. Mapema wiki hii, mahakama ya kimataifa ya usuluhishi ilitupilia mbali uamuzi wa shirikisho la mchezo wa riadha duniani IAAF wa kuweka kiwango cha homoni kwa wanariadha wenye chembechembe za homons zilizozidi akiwemo Caster Semenya. Semenya amesema kwamba alikubali uamuzi wa kushiriki mbio hizo, lakini ripoti nyingine zinasema kwamba maafisa wa shirikisho la riadha nchini Morocco hawakutaka Semenya hawa kushiriki fainali hizo. Hata hivyo, duru za hivi punde zinasema kwamba Semenya ameorodheshwa kwenye kikosi cha awali cha Afrika ya Kusini ambacho kitashiriki michuano ya dunia ya riadha iliyopangwa kufanyika Septemba 27 hadi Oktoba 6 katika mji wa Doha nchini Qatar. Namna sasa. Basi turejeree mjadala wa leo msikilizaji. Lakini taarifa nyingine za hivi punde nikikujuza ni kwamba uh, klabu ya Chelsea imetangaza rasmi kupitia tovuti yake kwamba imefikia makubaliano na klabu ya Juventus ya Italia ya kuondoka kwa meneja wake Maurizio Sarri ambaye alijiunga na Chelsea msimu uliopita akitokea Napoli ya Italiano, na sasa ripoti zinasema kwamba Sarri ametia kandarasi ya miaka mitatu ya kuitumikia Juventus kuanzia mwezi Julai mwaka huu. Tufahamu kwamba Sarri amedumu kwa msimu mmoja tu na Chelsea na kushinda taji la Europa na vilevile akiongoza vile Chelsea kumaliza nafasi ya tatu katika ligi kuu ya kandanda ya Uingereza nam na mna. Sasa turejelee mjadala wa leo. Msikilizaji, kama nilivyokujuza umuhimu wa mashindano haya kwa, ya kombe la mataifa barani Afrika kwa wachezaji wa mataifa ya Afrika mashariki na Kati ambayo yanashiriki fainalizi na pia ikiwa mataifa haya yako tayari. Nianze na Ali Sale, wewe ni wakala wa wachezaji. Ukiangalia maandalizi ya timu za taifa za mataifa ya Afrika mashariki na Kati, ziko tayari kwa mashindano haya? ah, si rahisi sana kusema ah, ziko tayari au ziko tayari lakini unajiuliza tu kwamba, je, timu hizi zinayo ile pawa ambayo timu nyingine za Afrika Magharibi na Afrika Kaskazini imekuwa nayo, kwa mfano ligi imara zaidi, kusanyiko eh, wa wachezaji wazuri zaidi. Je, eh, wachezaji wao wako ndani, wako nje? Eh, sasa mambo kama haya yanatofautiana baina ya sisi na Afrika ya Kaskazini na Afrika Magharibi. Na ndio maana katika michuano hii sasa ikiingia miaka ishirini na thelathini na mbili, wanaongozwa kwa kuchukua mara nyingi ni nchi za Afrika ya Kaskazini, yaani e, Egypt, Tunisia, Algeria e, na na Morocco, alafu wanafuatia Afrika ya Magharibi, huku kwetu Eh, kidogo wameingia Zambia, Congo Brazzaville, Congo eh, nyingine na Afrika Kusini. Lakini otherwise Afrika Mashariki, maana Afrika Mashariki eh, na Zambia hatujawahi kufika katika hatua yote ya kubwa ya maana. Kwa hivyo, mara hii timu zimeongezwa zimekuwa nyingi, zimekuwa ishirini na nne na tumebahatika kutia timu nyingi zaidi Afrika Mashariki proper, labda ukitoa Ethiopia eh, na Sudan eh, na na kwa hivyo tunakwenda tuna kushiriki, na kubwa ni kwamba tu, tumecheza almost kila chi, kila nchi imecheza mechi mm-hmm, mbili, mbili. Burundi walipiga kambi eh, Qatar, na wamecheza na Algeria na Tunisia. Tanzania wamecheza na Egypt na wamecheza na na, na Zimbabwe. Mchezo na Zimbabwe ni leo usiku saa mbili ni leo usiku. Alafu Uganda wametoka wame draw na Congo jana, na kabla hapo walishinda mechi nyingine na Burundi, na, na, na, na, na sasa tuko katika hali kama hiyo na Kenya nao pia. Kenya wametoka draw ja na Congo jana, nao walikwenda mpaka Ufaransa. Sasa kama kama hayo ndio mazoezi, ukitoa zile sifa niliosema mwanzo kwamba je, wana ligi nzuri Je, wana wachezaji nje no? Na je, wana kocha ambaye ana uwezo wa kupeleka timu katika mashindano ya Afrika? Unaweza kuwa na kocha lakini yeye ni kocha wa kucheza kombe la Afrika. Naam, asante Sale. Uh, Ali Sale, nitarejea kwako tena kwa jicho zaidi juu ya, ya, ya, ya, ya ubora wa vikosi wa, wa, wa, vyetu na kama tunaweza kushindana na timu nyingine za kaskazini mwa Afrika. Afrika Aroisi Mchunga, pia kwa muda umekuwa ukiandika sana uh, ukiripoti habari za michezo na hususan ukitathmini maandalizi ya timu za taifa za mataifa ya Afrika mashariki na kati, kwa mtazamo wako nadhani eh, maandalizi haya ni stahiki kwa maana ya, ya aina ya mashindano yanayokwenda kucheza. Nashukuru sana kwanza, ni msalimu sana ndugu yangu Alisale na kwa ufunguzi wake wa mjadala wa leo, bila shaka ameonyesha ame, ame njia ya kupita. Nadhani kwa kuangalia maandalizi eh, kwa sababu tunajua katika maandalizi eh, kila timu eh, hata wale ambao tumecheza nao si kwamba walikuja wanacheza asilimia mia moja. Kwa hiyo michezo ya maandalizi kama alivyosema Alisali, ni vigumu sana kusema moja kwa moja kama inaweza ikakupa picha ya kwamba utaweza kupambana wale watu, lakini muhimu zaidi michezo ya maandalizi ni kwa manufaa ya timu yenyewe kuangalia kama eh, kile ambacho mwalimu anakitaka ndicho kinatokea kama kweli eh, anaweza kuipanga timu anavyotaka na anaweza kucheza mchezo mzuri. Kwa hiyo nadhani kwa mechi za maandalizi, kwa kuangalia matokeo timu za Afrika Mashariki ziliyoyapata, tunaweza tukajinasibu kwamba huenda tukatunishana misuli na hao ambao walisala na wataji watu Afrika Kaskazini, Afrika Magharibi, kwa sababu tumeona jana, e, Uganda imemtoa kamasa Ivory Coast e, tumeona Kenya kikwasale na, na DR Congo, lakini pia tumeona Tanzania yenyewe japokuwa Misri waliweza kuwafunga, lakini ilikuwa sisi si, mchezo wa kusema kwamba Tanzania walikuwa wadhaifu kiasi hicho. Kwa hiyo kwa kuangalia matokeo, tunaweza tukawa na kitu cha kutarajia kwenye michuano ya ya AFCON, lakini ukija kwenye uhalisia, wenzetu bado lazima tukubali, wako mbali sana na sisi, ila tunalo la kutumai, tuna wachezaji wengi sasa hivi timu zote bila shaka. Bila shaka na hilo ni swala jingine ambalo, uh, Aloisi nitaka ufafanuzi kutoka kwako. Mathalani Kenya sasa hivi na mchezaji kama uh, Michael Olunga, Victor Wanyama, Brian Mandela uh, hawa ni wachezaji ambao karibu tunaona kila wiki wanacheza uh, barani Asia na na, Ulaya na hapa barani Afrika. Tanzania na mchezaji Mbwana Samata ambaye anatazamwa kama ataibeba Tanzania katika mashindano ile. Kuwa na wachezaji ambao wanaonekana sasa hivi wamefikia vi, ume, viwango fulani, inatosha pekee kuonyesha kwamba hizi timu zinaweza kushindana katika mashindano haya. Niko jambo ambalo lazima tukiri wazi kwamba katika miaka ya nyuma ama katika mashindano yaliyopita, kuna swala ambalo E, ingawa ilikuwa linatajwa kwa lugha tofauti, lakini tunaweza kuiita kama ushamba. Timu zetu wakati fulani, hiki kinachoitwa ushamba ulikuwa unakababisha zinashindwa kujipapatua mbele ya miamba hawa, kwa maana ya kutokuwa na wachezaji ambao wanajiamini, wachezaji ambao wakiingia uwanjani, anapopambana mtu labda, kama kama kama kama kama, kama benzizo, akina Didier Drogba nzizo akina Samuel Eto'o, e, eh, akina akina akina Zaki, mtu anaona kwamba wale ni wenzake. Lakini kwa sasa ukiangalia katika mashirika ambayo walivyotaja, wako watu ambao wachezaji hao wa wote wakubwa wanakutana nao karibia kila mwishoni mwa juma. Mbwana Samatta tunamfahamu, amefanya makubwa kwenye Europa League. Kenya wana mchezaji ambaye yuko Tottenham Hotspur, timu ambayo imetoka kucheza finali ya kombe la la klabu bingwa Ulaya. Kwa hiyo unaona Uganda wana wachezaji wengi tu wanacheza barani Ulaya. Burundi vile vile wana mtu kama kama kama, kama Sadi Berahino ambaye amecheza ligi ya, ya, ya Uingereza pale, lakini timu kama kama kama kama kama kama kama Tanzania navyo vile. Kwa hiyo nadhani kwa kuwa na wachezaji hawa inaongeza kitu wachezaji wetu, sasa wanachotakiwa tu ni kuleta ule muunganiko wa pamoja, lakini lile la ushamba, ile kuzubaa, ile kuto kujiamini kuona umefungwa kabla ya mchezo, nadhani kwa mashindano haya timu za Afrika Mashariki hazitakuwa na unyonge huo. Labda sasa tutaongelea mambo ya kiufundi na namna ambavyo zitajipanga. Kwa kweli kwa namna ambavyo wachezaji wapo sasa hivi wa kutosha na wanacheza Ulaya inaweza ikaondolea ile ile hofu, na kuona kwamba sasa wanaweza kupambana, kwa sababu ni watu ambao wanakutana nao wa karibia kila juma. Bila shaka asante sana. Uh, Aloisi Mchunga anaendelea kusalia kwenye saim, uh, kwenye line ya simu, sambamba na Ali Sale. Unasikiliza makala ya Jukwaa la Michezo kutoka idhaa ya Kiswahili ya Radio France International. Msikilizaji na Afrika Mashariki, ni saa kumi na mbili na dakika 46. Mimi ni Fredrick Nwaka, na leo hii basi tunatathmini kwa kina, uh, utayari wa timu za kanda ya Afrika Mashariki na kati kuelekea fainali za mataifa ya Afrika, fainali za thelathini na mbili tangu kuasisiwa kwake zaidi ya miaka 60 iliyopita. Na kwenye laini ya simu ninao wachambuzi wa kandanda, Alois Mchunga, mwandishi wa habari za michezo wa kituo cha Ibon FM ameungana nasi akiwa Iringa, kusini magharibi mwa Tanzania, na vilevile vile, vile naye mbunge wa bunge la Jamhuri ya Muungano wa Tanzania na wakala wa wacheza soka ama wa wachezaji Alisale Albeto ameungana nasi akiwa mji mkuu wa Tanzania, Dodoma. Wasikilizaji wetu pia wamekuwa wakiandika kwenye ukurasa wa Facebook wa RFI Kiswahili na ujumbe ambao umetuma hapa studio. Sante sana Abdul Suleiman Semgen huko pale Kampala, unasema umeridhishwa sana na maandalizi ya timu ya taifa ya Uganda, Uganda Cranes, na unatumai kwamba itafanya vyema katika kundi A. Utafahamu kwamba Uganda ina, ina iko katika kundi A sambamba na Zimbabwe uh, Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo na wenyeji Misri. Nikirejea kwako uh, uh, Alisale Alberto, ukiangalia uh, makundi ambayo hizi timu za Afrika Mashariki na Kati zipo, Uganda wako kundi A uh, kama nilivyotaja nivot, Tanzania wako kundi che pamoja na Senego uh, Algeria na, na, na wapinzani wao wa karibu katika kanda ya Afrika Mashariki, Kenya. Unaitazama vipi nafasi ya wawakilishi wa Afrika Mashariki na kati katika, katika kundi hili? Uh, kwanza bahati mbaya zimeingia timu mbili pamoja za Afrika Mashariki, yani katika kundi letu, Kenya na sisi. Lakini um, Alois amesema kwamba ushamba kidogo umepungua, lakini na masikitiko kwamba E, timu ya Tanzania imepunguzwa makali kwa kuotolewa baadhi ya wachezaji ambao ni wazoefu. Hatujui sababu za kocha, lakini wachezaji ambao ni wazoefu katika timu ya taifa, Mkude na pia yule mchezaji wa, uh, wa wa Simba anakuwa Simba, anacheza nje. Lakini kuna tatizo katika kundi letu, unaweza kusema ni kundi gumu kidogo, kwa sababu kuna Algeria na, na kuna Senegal na pamoja kwa na kwamba ushamba umepungua lakini haujapungua sana kwa sababu kwa kweli mchezaji mmoja tu alicheza ligi yetu, ligi ya Ulaya kulinganisha na wengine ambao wako Moroko wako na nchi nyingine za Afrika. Sasa <clears throat> naamini sisi tuna nafasi e. Kama tutamfunga Algeria au Senegal mmojawapo e, basi tutakuwa na nafasi zaidi, lakini tukikosa kuifunga moja katika timu hizo, basi nafasi yetu itakuwa ni ndogo kwa sababu tukimfunga mmoja wapo ya janti hao, tutarajie kwamba pengine watafungana wenyewe kwa wenyewe e, labda itasaidia. Lakini kama kundi la Uganda kidogo, sisemi wana afadhali, lakini na wao unajua, katika mchezo hii, mchezo wa mwanzo ndo very crucial kwa timu yote, yule ambayo mashindano makubwa kama haya, hata kuwa katika kundi la kifo, kuwa katika kundi jingine. Kumbuka World Cup Ujerumani walivyofungwa gemu ya kwanza tu, basi wakatawanyika mm, na moja kwa moja wakatolewa waka, waka eh, na hata hawakuweza kufika mbali. Kwa hivyo eh, ni mapema mno ku, ku, kusema timu fulani itaingia, yani tuko kama tunapiga ramli, lakini baada ya mechi ya kwanza kuona matokeo, basi tutajua mwelekeo unakwenda wapi. Kwa mfano, mechi ya juzi ya Tanzania, kocha alitaka kucheza mchezo wa kujihami, na kama alivyosema Alois, mechi kama hizi zinatumika, kocha anataka nini? Sasa so, sijui kwa mfano gemu ya leo kocha anataka kitu gani? Aa-atataka attacking football, defending football? Walidefend vizuri Tanzania, na mara nyingi Misri amekuwa akitufunga bao matano manne, lakini juzi hakuweza. Sasa so, mechi ya leo Zimbabwe, pengine kocha atatafuta kitu kingine, ili akivichanganya hivyo iweze kuisaidia Tanzania katika mechi ya mwanzo. Mechi ya mwanzo ndio mauzo ndio duka no. Ndo kuonesha na ndo kufanikiwa. Bila shaka Tanzania itafungua dimba Juni ishirini na mbili mm -hmm, kwa kucheza na timu ya taifa ya Senegal, Simba wa Teranga, ambao hawajawahi kuchukua ubingwa wa mashindano haya, ambayo Misri inaongoza kwa kuwa kushinda mara saba, kifuatiwa na Kamerun imeshinda mara tano, Ghana mara nne, Nigeria mara tatu, Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo na Ivory Coast zimeshinda mara mbili kila mmoja fainali hizi na timu pekee ya Afrika Mashariki kuwai kufanya vyema ni, Ghana, ni Uganda ambayo mwaka elfu kenda mia na sabini na nane ilifika hatua ya fainali na kufungwa mabao matatu kwa moja na timu ya taifa ya Ghana. Uh, Black Stars. lakini kwa mara ya kwanza katika historia pia, msikilizaji, mataifa ya Madagaskar, Burundi, taifa la Afrika Mashariki, na Mauritania zitashiriki fainali hizi, na timu kumi na mbili hazijawahi kufuzu katika kinyanganiro hicho ikiwemo eh, Afrika ya Kati, Chadi, Komoro, Jibuti, Eritrea, uh, Gambia, uh, Sudani kusini na Somalia. Lakini mchezaji Samuel Eto'o ndiye anayeongoza kwa wingi wa magoli baada ya kufunga mabao 18 katika uh, mashindano aliyocheza kati ya mwaka elfu mbili na elfu mbili na kumi. Na hivi leo kutakuwa kuna mechi kadhaa za kujipima nguvu, ikiwemo uh, ya Tanzania na Zimbabwe ambayo itaanza majira ya saa mbili kamili kwa saa za Afrika Mashariki. Uh, Misri na Guine, mchezo utaanza saa moja, wakati Algeria itachuana na Mali na Senegal itapambana na Nigeria. alisali nikisalia ni nawe pia hapo hapo, wewe ni wakala wa kimataifa unaetambuliwa na shirikisho la kandanda duniani FIFA. Ipi nafasi ya wachezaji ambayo nyinyi kama mawakala mnaitazama katika mashindano makubwa kama haya, ili kuweza kuwauza wachezaji na hususani hao wanaotoka katika kanda ya Afrika Mashariki na Kati? Jina la Samata litasaidia kidogo lakini bado branding yetu katika eh, level ya kimataifa ni ndogo. Eh, juzi katika mashindano ya vijana walikuja watu wakubwa wazito, Kinaeto, lakini tukafanya manyago, tukakosa nafasi. Kwa hivyo mechi ya kwanza ni mechi nzuri sana ya wachezaji kuonekana. Kwa muda mrefu sasa hivi Msuva hataki tena kucheza pale alipo anataka kutafuta timu nyingine asonge mbele, na nia ni ni yake ni kwenda Ulaya, na ameshaambia klabu yake kwamba hato sahizi, e, msimu ujao. Kwa hivyo yeye pia ni mmoja katika wachezaji ambao wanatakua wajitengeneza nafasi nzuri, lakini mawakala e, wa, wa, wa, watakuja na mara nyingi kwa bahati mbaya kuchukua mchezaji hakutaki mechi moja ni kama vile biharusi au mtu umwone kajipamba siku ya sikukuu umuone mzuri sana. Ni consistence. Kwa hivyo mechi tatu zote zina mauzo, lakini kwa kucheza mechi moja tu mtu hajibrandi vizuri sana. kwa, hivyo... kwa hivyo, bila shaka ni kwamba hata wewe e, na, na, na, na una ushirika wa mawakala wengine utakuwa ukifuatia kwa karibu. Lakini nitarudi kwako Aloisi, utatazama vipi jicho hili la mauzo kwa wachezaji wa kanda ya Afrika Mashariki na Kati? Bila shaka ni fursa yao, ni fursa muhimu sana kwa wachezaji wetu uh, kujaribu kujionyesha katika kioo cha soka ulimwenguni, na pengine kama alivyosema wakala Alisale kwamba kujaribu kuona kama wanaweza wakapenya eh, kwa sababu mawakala pia watakuwa wanafuatilia timu nyingi. Na bahati mbaya, kama alivyosema Alisale, sisi bado hatujajitangaza vya kutosha, kwa hiyo kipaumbele hakitakuwa kwetu sana. Yako mataifa ambayo yanaaminika kwamba wachezaji wake ni wazuri, wanajituma, wanafanya vizuri wakienda Ulaya awakati tamaa na mara nyingi wamekuwa wakitumia michuano kama hii kuweza kutoka. Kwa hiyo e, bado wachezaji wetu watakuwa na kazi ya ziada kwanza no. kuwashawishi mawakala wenyewe kuwafuatilia, lakini kama alivyosema Alisali, tuna bahati nzuri kwamba tuna timu kubwa katika kundi letu kama Algeria na na Senegal. Kwa hiyo naitazama no. hiyo kama michezo muhimu sana, ndio hasa kiocha wachezaji wetu kuweza kufanya makubwa, lakini hili pia inaweza nikaleta eh, bahati mbaya kwa upande mwingine, kwa sababu kama timu tena ikikosa muunganiko, kama kila mchezaji ataona ile kama ndio nafasi yake ya kumfurahisha wakala, ama kujaribu kujipalilia yeye peke yake, inaweza ikawa na madhara upande mwingine, kwa upande wa, wa taifa. Sasa, na bila shaka a, a, Alisale, tunaelekea ukingoni mwa makala ya jukwaa la michezo. Umetaja changamoto ya kuwatangaza wachezaji wetu branding. Unafikiri uh, sehemu gani kunakosekana? kuna changa, ni maeneo yapi ambayo tunakosea na pengine mataifa ya Tanzania, Kenya, uh, Burundi, Uganda, DRC ambayo yamefuzu na pengine atakuwa kitolewa macho pia kwa namna moja ma nyingine yanapaswa kutumia nafasi hii ili kuweza kuuza wachezaji wake mara baada ya mashindano haya. Kwanza anaweza kusema kwamba kama nchi hatujajitayarisha, KFF haina tovuti ambayo ina details za wachezaji wa kutosha. Kwa mfano katika wachezaji ambao walikuwa wamechukuliwa ni Kasim Suleman Hamisi wa Kagera, alikuwa Kagera na ni-nilikuwa, nimejaribu kumpeleka kwa sababu ana wakala wake, nimejaribu kumsaidia wakala kumpeleka sehemu. Jambo la kwanza nimeulizwa, je, taarifa zake zipo katika transfer market? Transfer market ni, ni, ni mtandao ambao mtu mara ya kwanza anamzama mchezaji pale, yupo hayupo, ana sifa gani na thamani yake kiasi gani, wachezaji waliopo katika transfer market, mtandao huo. Eh, market inaandikwa like, M A R K T sio market ya kawaida, kwa sababu ni asili ya Kijerumani yule mtandao wenyewe. Wachezaji wetu wengi hawamo ambao lakini hawa sasa bila shaka alisale, muda umetukimbia sana, hatuna budi kukomea hapa kwa leo katika makala ya jukwaa la michezo lakini. Nikushukuru sana kwa kutenga muda wako na kuungana nasi jioni hii katika makala ya jukwaa la michezo umekuwa ukihudhuria vikao vya bunge la Tanzania hapo Dodoma, na vile vile, Alois Mchunga, ukiwa hapo Iringa, nakushukuruni sana. Nam, asante sana msikilizaji. Nami kipaza sauti kinarejesha, na kwa mwenzangu Martha Saranga atamatishe matangazo ya jioni. Karibu sana Martha. Asante sana msikilizaji, bila shaka ninakushukuru kwa kutegea sikia matangazo haya. Mimi ni Martha ya Saranga, nakutakia jioni njema na nakuacha na kibao kutoka DRC Congo, mon pays.