Nam, asante sana mwenzangu Emmanuel Makundi. Popote pale ulipo msikilizaji na kusalimu, habari za jioni. Karibu sana katika makala ya Jukwaa la Michezo, na kama unavyosikia kiashiria ni michuano ya soka kuwania ubingwa wa mataifa bora barani Afrika. Mchuano hii iliyoanza siku ya Ijumaa anaendelea kwa leo, ni siku ya tatu kule nchini Misri, na kama kawaida mimi naitwa Victor Abuso Jumapili hii nimeingia kwa sababu ya mchano hii ya AFCON nipo na mwenzangu Fredrick. Njema sana Buso, na nasikitika kwamba sijaona jezi uh, uliovaa ambao nilitarajia, lakini <laughs> ni wazi kwamba bado muda hujafika. <laughs> na bila shaka Harambee Stars watakuwa wanacheza na Desert Fox ya Algeria kuanzia mwendo wa saa tano usiku saa za Afrika Mashariki. Kwa hivyo niki Uh, muda huu ukifika nitakuwa nimevalia jezi ya Harambee Stars na, naona na, na, na, na, na leo wewe umepiga uh, Taifa Stars ah <laughs> <laughs> <laughs> tunahesabu muda mfupi sana kama karibu uh, saa moja hmm, unusu kutoka sasa, tutakuwa tukishuhudia karata ya kwanza ya Tanzania katika kundi si utafaham. Kenya na Tanzania ziko kundi si sambamba, na mbwea wa jango amewataja desert fox uh, timu ya taifa Algeria pamoja na simba wa teranga uh, timu ya taifa ya Senegal. Tanzania inapambana na Senegal saa mbili kamili kwa saa za Afrika Mashariki, na Kenya yenyewe kama ulivyotaka kutaja itakuwa kichuana na Algeria milango ya saa nne usiku kwa saa za Afrika Mashariki. Na bila shaka na kabla ya kuzungumza kuzungumzia mechi za leo, kwanza kuna mechi ambayo inaendelea kwa sasa kati ya timataifa ya Moroko na timataifa ya Namibia na mambo yanaonekana na, si mambo kule, hakuna aliyeona lango la mwenzake bwana. Bila bila, ni kweli kabisa, Victor Abuso. Mpaka sasa uh, Moroko ambayo inanolewa na kocha mwenye mafanikio, inaweza kusema katika fainali hizi ameshashinda taji la Afrika mara mbili akiwa na Zambia mwaka elfu mbili na kumi na mbili katika fainali zilizochezwa nchini Gabon lakini ameshinda pia taji hili mwaka elfu mbili na kumi na tano namzungumzia na Herve Renard akiwa na tembo, pwani ya magharibi mwa bara la Afrika, timu ya taifa ya Ivory Coast, na ni kocha ambaye anaiongoza Moroko kwa sasa, na moja kati ya timu ambazo zinatazamwa kwamba huenda zikafanya makubwa katika fainali hizi. Bado lakini hawajafanikiwa kuingiza mpira wavuni kwenye lango la Namibia, na mchezo ambao ni mgumu kwa hakika. Mm, na, na, nidhamu ya mchezo ya Namibia inainyima ina kabisa nafasi Moroko ya kuweza kutakata katika mchezo wa leo. Nam, kabla ya kuchambua zaidi mechi ambazo zinachezwa leo, lakini tuanzie kule Misri. Ripoti zinasema kwamba uh, maafisa na wachezaji wa taifa DRC, pao, kwa kwa kandanda ya DRC maarufu kama Leopards wameomba radhi kwa mashabiki wa kandanda baada ya kufungwa na Uganda katika mchezo wa Kundi A hapo jana. Uh, mechi hiyo ilimalizika kwa DRC kufungwa mabao mawili kwa bila na Uganda Cranes, matukio ambayo yanatajwa kwamba yamewakasirisha mamia ya mashabiki waliopaa waliokuwa wamesafiri kwa wingi sana uh, kwenda kutazama mchuano huo. Na mwenzangu Ruben, nilikumbuka kwa naarifu kwamba hakulala vizuri. <laughs> Hali haikuwa nzuri kwa mashabiki wengi wa soka na kwa hakika matarajio yao na ripoti ambayo tulikuwa nayo jana, mwenzetu Fredi Tendilongi kutoka Kinshasa kwa no. hakika, e, ilikuwa inaeleza matumaini makubwa sana waliokuwa nayo a, mashabiki wa soka nchini Jamhuri ya Kidemokrasi ya Kongo na nilikuwa nikiona hata uwanjani jana, tajiri na mmiliki wa klabu ya TP Mazembe a, Moise Katumbi alikuwepo uwanjani, lakini mbali na Mazembe kutoa idadi kubwa ya wachezaji lakini wakashindwa kuidhibiti na kuweza kufua dafu mbele ya Uganda ambayo kwa hakika nidhamu yake ya mchezo ilibeba jana na kufanikiwa kupata ushindi wa mabao mawili kwa bila. Uh, ushindi ambao umeiweka Kongo katika mazingira magumu, hususan katika kundi lake la A ambalo pia linajumuisha wenyeji Misri na, na Zimbabwe. Kwa hivyo uh, radhi yao mi nafikiri haitakuwa na maana kwa sasa kwa sababu wanachopaswa kufanya ni kujiandaa na mchezo ambao unafuata na ni kujipanga kuna namna gani watakavyoweza kuchuana vizuri na kuandikisha ushindi katika mechi mbili ambazo zinafuatia, mechi ambazo si rahisi sana kwa kwa Kongo kwa sababu Zimbabwe walikuwa nao kwenye kundi moja wakati wa mchakato wa kufuzu na iliwafunga nyumbani na ikatoka nao sare uh, Kinshasa. Sasa sifikiri Misri pia kama watakuwa katika nafasi ya kuiachia Kongo katika mchezo. Kwa hivyo mm, kibarua ni pevu sana kwa wakongomani kabisa. Na mechi itachezwa tarehe 26 mwezi huu katika uwanja wa kimataifa Cairo, na uh, Misri watakuwa wanacheza na DRC, mechi ambayo itakuwa ni ngumu sana kwa sababu Misri utata wanataka kuendeleza ushindi na, na dsa watakuwa wanataka kupata ushindi wao wa kwanza katika mchezo huu mkubwa ya uh, mataifa bingwa bara Afrika. Lakini jana pia kulikuwa na mechi kadhaa ambazo zilichezwa. Kundi la be uh, Nigeria the mighty super eagles waliwashinda Burundi intamba murugamba bao moja kwa bila bao ambalo Nigeria walipata naweza nikasema baada ya mahangaiko <laughs> makubwa sana dakika sabini na saba na. Uh, baada ya odiona jude glago uh, kufunga bao uh, ni mshambuliaji ambaye anacheza kule China. Naam. Na unakumbuka alikuwa amepata pasi nzuri sana na labda wachambuzi tunaona kwamba labda ile pasi ambayo alipata iliwachanganya mabeki wa Burundi. Hakika. Na mpira ni dakika 90. Burundi walicheza dakika sabini na sita kwa kujihami, kwa kujidhatiti, kwa kwa, kwa, kwa kudhibiti na wachezaji wake wakijitolea kwa, kwa kiasi kikubwa, lakini unapofanya kosa moja tu kwenye mpira linakugalimu na ndicho ambacho kilitokea kwa Burundi jana. Walikuwa bora muda mwingi wa mchezo, wakafanikiwa kuwadhibiti wachezaji wa Nigeria kama vile kwenye Wilfred Ndidi kwenye safu ya kiungo, lakini ni wazi kwamba uzoefu mkubwa wa washambuliaji wa Nigeria na umemtaja mfungaji wa bao Odion Ighalo, huyo ndiye alikuwa mfungaji bora wa kampeni ya kuwania kufuzu kwa fainali za mataifa ya Afrika hizi za mwaka huu zinazochezwa nchini Misri, akifunga jumla ya mabao saba, akifunga jumla ya mabao saba. Sasa kwa vyote vile, huyu mchezaji ambaye na jana alikuwa ameingia kipindi cha pili, ulitaji kumchunga zaidi kwa sababu ya uzoefu wake, amecheza ligi kuu ya Uingereza, kwa hiyo ni mchezaji ambaye ana ubora hasa anapoka katika eneo la penalti. Kwa hivyo ni kitu ambacho kwa hakika kimewagharimu Warundi, na pengine sasa wanaweza kujipapatua katika mechi ambazo wamesa, zimesalia dhidi ya Gine na Madagaska. Na ukiangalia pia kundi lao la, la, la, la, la Bini kama bado liko wazi, hususan ni kwa sababu ya matokeo ya sare yaliyopatikana jana baina ya Gine na, na Madagaska ambao pia hum. wanashiriki kwa mara ya kwanza fainali hizi. Kwa hivyo timu za Afrika Mashariki na kati hazijaanza vyema sana. Kwa kama matarajio yalivyokuwa, lakini sishangazi kwa sababu katika mpira uzoefu na nafasi yake na uwezo wa kucheza dakika tisini kwa nidhamu, ujuzi na uwezo ule ule unatakiwa sana kwa timu zetu ili ziweze kupata matokeo, na pia ni, ni, ni mambo ambayo tutakuwa tukiyatazama kwa kina katika michezo miwili ya hivi leo ambayo itakuwa inahusisha timu za Afrika Mashariki. Kweli kabisa, iwapo ndio unajiunga nasi popote pale ulipo, unasikiliza makala Jukwaa la Michezo kutoka hapa RFI Kiswahili. Mimi ni Victor Buso nikiwa na mwenzangu Fredrick nwaka tunakuletea uchambuzi wa michuano ya soka kwa nia taji la mataifa bingwa barani Afrika. Asante sana odeo sirari, umeniandikia kwenye ukurasa wetu wa Facebook na ukurasa una, unasema kwamba unatupata vema. Unaulizia mitambo ya RFI hapo Nairobi. <laughs> <laughs> tisa tisa FM. Asante sana ungicho Walter, pia unasema kwamba unapata vyema sana ukiwa kule Nairobi. Shukran sana kwa ujumbe wako. Uh, jioni ya leo Gilbert uh, Bujaja ukiwa maeneo ya Noba unasema tuko pamoja, bila kumsahau bwana uh, bwana Robert Nachime ukiwa maeneo ya Kalehe uh, Mwiko Modest uh, unasema muko pamoja nasi na mnatumai kwamba mechi ijayo ya DRC na Misri mambo atakuwa mazuri. Tutaona mambo yatakavyokuwa, na mtukumbushe tu kwamba wakati huu tunapozungumza kuna mechi inaendelea kwa sasa ya uh, kundi di kati ya Moroko na tima taifa ya Namibia na mwaka Nam. inaonekana kwamba bado mambo ni, uh, ni bila bila ni bila bila bila nam na dakika ya hamsini na tano ikielekea hamsini na sita kocha na anataka na, kufanya mabadiliko. Na Moroko ameumiliki mchezo, lakini nachoweza kusema ni kwamba uh, bado ni dhamu na juhudi ya wachezaji wa Namibia inawabeba ina hadi kufikia hivi sasa. Ndio wamezidiwa, Moroko wanaongeza msukumo presha, kwenye, kwenye lango lao, lakini uh, bado katika uh, robo yao ya mwisho wamekuwa makini mno kuweza kuwadhibiti wachezaji wa Moroko, jambo ambalo naweza kaliona. Sasa kama watafanikiwa hadi dakika tisini litakuwa na manufaa kwao, kwa sababu Moroko ndio wanahitaji, wanaonekana kuwa wakubwa katika mchezo huu, na wakionekana kwamba wao ndio wanahitaji matokeo zaidi ikilinganishwa na wapinzani wao. Kwa hivyo ni jambo ambalo lina, lina wanafanya Namibia wa wajitume sana na pengine ili kuweza kudhibiti na kuwawezesha angalau kupata matokeo ya hata ya sare, ambayo mi naona kwamba hayatakuwa mabaya sana kwao ikilinganishwa kwa na kwamba watapoteza mchezo hivi leo. Bado kazi ni pevu, dakika zimesalia karibu thelathini na nne kabla ya mchezo huu kumalizika. Kwa hivyo bado wana kibarua pevu sana Namibia cha kuweza kudhibiti matokeo ambayo wako nayo kwa sasa mkononi, mchezo ukiwa unaendelea na bila shaka macho na masikio yataelekezwa uh, kuanzia saa mbili saa za Afrika Mashariki, wakati Senegal utakuwa unawakaribisha Tanzania katika mchuano wa kwanza wa kundi C. Uh, si na kuelekea katika mchuano huu mambo mengi sana yamesemwa kuhusu uh, timu hizi mbili. Senegal ni timu bora barani Afrika kwa sasa katika mchezo wa kandanda, na Tanzania ilifuzu katika mchezo hii kwa mara ya mwisho, ilikuwa ni mwaka elfu moja mia tisa na themanini na inaisia ina... mchanganyiko kuelekea katika mchezo huu bwana waka, bila shaka busa ni jambo ambalo lilitarajiwa kwa sababu ya tofauti ya timu hizi mbili. Unazungumza Senegal timu ambayo imeshafika hatua ya robo finali ya kombe la dunia. Unazungumza Senegal timu ambayo imecheza, imeshacheza finali ya mashindano haya mwaka 2000 wakifungwa na timu ya taifa ya Cameroon. Unazungumza Senegal na wachezaji bora unaocheza klabu kubwa kama vile Ibrahim Balde anayecheza Inter Milan ya Italia, Sadio Mane ambaye pamoja na kwamba atakosekana katika mchezo leo, lakini bado ni mchezaji nyota katika kikosi cha Senegal. Unazungumzia mchezaji Cheki Koyate ambaye anacheza Crystal Palace ya Uingereza. Kwa hivyo ni mseto wa wachezaji ambao wanatoka klabu mbalimbali na klabu ambazo zinaheshimika, dhidi ya Tanzania ambayo macho ya Watanzania karibu milioni hamsini na tano wanaokadiriwa kuwepo sasa watakuwa wanaelekeza kwa mshambuliaji Mbwana Samata, atafanya nini yeah? Uh, mchezaji huyu ambaye amekuwa na msimu mzuri sana, uh, katika klabu yake ya ya Genk ya kule nchini Ubelgiji. Lakini ni wazi kwamba unapokuwa na wachezaji kundi la wachezaji wengi wazuri, unahitaji pia kujenga timu imara, na tusisahau Senegal ni moja kati ya timu imara sana kwa sasa barani Afrika ikishika namba moja chini ya kocha Mzalendo uh, Mzawa Aliou Cisse ambaye alikuwa nahodha wa Senegal iliyofika robo fainali ya kombe la dunia mwaka elfu mbili na mbili na hata katika mkutano na waandishi wa habari ambao ulifanyika jana jijini Kairo alisema kwamba Senego pamoja na kwamba inapewa nafasi kubwa katika mchezo wa leo bado hawawezi kuidharau Tanzania na alimtaja Mbwana Samata lakini pia alimtaja winga simon Msuva ambaye anacheza klabu ya uh, Difaa El Jadida kule nchini Morocco, kwamba hawa ni wachezaji ambao Senegal inawachukulia kwa uzito mkubwa, kwa sababu wana, wana uwezo. Lakini anaaminishwa kwamba kinachotakiwa ni kwa timu yake kuonyesha uwezo wa pamoja kama timu ili waweze kupata matokeo kwa Tanzania, na kitu ambacho wanakihitaji. Lakini ni wazi pia kwamba Bwana Samata naye naodha wa Tanzania amesema kwamba ili Taifa Stars iwe timu kubwa ni lazima icheze na timu ambazo ni za kariba kama ya Senegal, kariba kama Ivory Coast ili na waweze kujionyesha. Kwa hivyo mchezo ni mgumu sana na Senegal inaingia kama vile timu ambayo unaweza kusema ni favorite ambayo inapewa nafasi ya kushinda, mm. Lakini Tanzania inaingia kama underdog, timu ambayo haipewi nafasi. Lakini yote kwa yote tunasubiri kuona dakika 90 zitakwaje, na jua Tanzania sasa hivi wengi wamemiminika mtandaoni wanasubiri kuona kikosi ambacho kitaanza. Nafikiri punde tutajua, lakini ni wazi kwamba Mbwana Samata uh, wa golkipa Aishi Manula ni wachezaji ambao, Kevin Ondani, ni wachezaji ambao wata wataanza katika kikosi cha kwanza cha Tanzania, lakini kibarua ni pevu abuso ili waweze Tanzania iweze kupata matokeo kwa Senegal leo hii, pengine wacheze kama walivyocheza Uganda jana. Unafika kocha mendo monika na staili kuambia wachezaji wake kule katika mechi hii hawapaswi kuogopa, kwanza wajiamini. Tanzania imekuwa na mazoezi kwa karibu wiki tatu sasa, wamefanya kambi Tanzania wakaenda wakawai, ndo timu ya kwanza ilikuwa kuwasili nchini Misri na wakafanya mazoezi licha ya changamoto za hapa na pale ambazo zilirip kuripotiwa ndani ya kambi, lakini tumekuwa tukishuhudia picha kwenye mtandao wa shirikisho la kandanda Tanzania TFF na vyombo na mtandao wa CAF. iari iko juu ya Tanzania. Wachezaji wenyewe wamekuwa kizungumza kupitia tovuti rasmi ya shirikisho nasema kwamba wanataka kuandika historia. Kwa hivyo hilo ni jambo moja, na hili linadhihirisha na namna ambavyo wamepokelewa, namna ambavyo wamejiandaa. Tumeshuhudia wamecheza mechi mbili za kirafiki dhidi ya Misri na pia vile vile dhidi ya Zimbabwe, walipata sare mchezo mmoja, wakafukwa mchezo mmoja kwa hivyo ari ya kujiamini. Kocha atakao amewaambia wazi kwamba mjiamini hawa ni Senego ndio, ni wachezaji wakubwa, lakini tuwaheshimu, sisi tucheze kwa nafasi yetu ikai, na naamini hicho kitu kinaweza kikaibeba kika, kika nanili Tanzania kwa mm-hmm. sababu amunike ni mchezaji ambaye anajua mashindano haya, alikuwemo katika fainali za Afrika za mwaka tisini na nne ni kwa hiyo ni mchezaji ambaye anajua aina wachezaji Senego ambao ilio nao, na namna ambavyo watakuwa wamewaambia vijana wao wawe wa, wa, wa, wa, wa tayari kukabiliana na Senego na, na, na nafikiri kikubwa tachokuwa wamewaambia ni, ni namna ya kujiamini na kujua kwamba wanaweza kufanya chochote katika mchezo wa leo na bila shaka tutaona mambo takivyokuwa kati ya timu ya taifa ya Senegal, timu bora barani Afrika, lakini inashikilia nafasi ishirini na mbili duniani ikilinganisha na Tanzania klinga, uh, Taifa Stars ya Tanzania ambayo ni ya uh, mia moja mia moja thelathini na, 30 na, 30, mia na kwa namu. Sasa duniani. Tutaona je, nani ambaye ataibuka bingwa uh, mechi itachezwa katika uwanja wa 30, Juni thelathini uh, jini Cairo ni uwanja namu. wa kijeshi. Uwanja unamilikiwa na jeshi la jeshu, anga namu. la Misri na bila shaka walijenga uh, jeshi la Misri lilijenga uwanja huu, una uwezo wa kuingiza mashabiki elfu thelathini. Nimeona kwenye mtandao e, wa bunge wa bunge la jamhuri ya muungano wa Tanzania Victor Abuso wamekwenda na wenyewe Misri, lakini pia kuna watanzania mbalimbali ambao mba wamekwenda huko, uh, kwa kile ambacho kinaelezwa ni kwamba kwenda kuongeza hamasa ndani ya timu, lakini hamasa nafikiri ni maandalizi ya asilimia. Shabiki anabaki kuwa nje ya uwanja. Wachezaji kumi na moja ndio ambao wanabeba matumaini ya mamilioni ya Tanzania kama ilivyo kwa mamilioni wa Senegale, heri, ya Wasenegali ambao pia atakuwa akiombea heri timu yao ya taifa. Na bila shaka na mechi nyingine ambayo pia tunasubiri kuanzia saa tano usiku saa za Afrika Mashariki itakuwa ni kati ya Harambee Stars ya Kenya na Desert Fox ya Algeria na kocha wa Algeria kutokea katika mechi hii amesema kwamba wachezaji wa Algeria wa wasidharau Harambee Stars. Jamel Belmadi akasema kwamba ukiangalia namna Zimbabwe ilivyocheza na timu taifa ya Misri, uh, wachezaji wake wa kwa makini sana, chochote ingeza kutokea, na unavyojua ni kwamba Harambee Stars hakuna wategemea wachezaji kama Victor Wanyama uh, uh, lunga. lunga lakini ripoti zinasema kwamba beki ambaye alikuwa anategemewa sana Joash Onyango huenda asiwepo kwa sababu Jeraha, laki, mm. la kifundo cha, cha mguu na, na ni mchezaji ambaye alikuwa akitegemewa sana ki, kwenye safu ya ulinzi. Uwezo wake na uzoefu ambao yuko nao kwenye mechi za kimataifa ni, ni, ni silaha muhimu sana kwa Kenya na hususan katika mchezo wa leo ambao ilikuwa inamhitaji zaidi. Lakini bila shaka ni kwamba mwalimu ana, ana mbadala wake. Mwalimu Sebastian Minye, kuna wachezaji wengine kama Brian Mandela huyu e, mchezaji wa safu ya kiungo ingawa, kutoka kuna ripoti kwamba atakosekana, lakini bado yumo kikosini Nga, Antoni... na, na, kwa namna mambo alivyo kwamba hatacheza kwa sababu jisitu alimetoka Ufaransa kufanyiwa upasuaji Nga. na Anthony Akumu bila shaka atachukua nafasi yake ya mm -hmm. ambaye ni, ni, mlinzi anacheza klabu ya ya Zesco eh, de, David Owino David Owino eh, anacheza klabu ya Zesco nchini mm -hmm. nchini Zambia Nga. lakini ni, ni, ni wazi kwamba Algeria, timu kubwa kwa ujumla, zimeona kile ambacho Umetokea katika mashindano mashindano haya alipoanza ikiwa ni siku ya tatu. Tunazungumza leo, Victor Abuso, ni mabao takribani sita, saba, ambayo yamefungwa katika mchezo, wa katika mchezo hadi sasa. Manne yalipatikana jana katika mchezo kati ya Gine na, na, na, na, na, na, na Madagascar, e, mawili kwa kwa Uganda na DRC, lakini Misri wakiwafunga e, Zimbabwe bao moja. Kwa hivyo ni mabao saba pekee ndio waliofungwa. Hii inakuonyesha wazi kwamba ile dhana ilikuwa imejengeka kwamba kuna timu ambazo zinaweza zikapata idadi fulani ya matokeo kwenye michezo fulani inaelekea kupotea, kwa sababu mpira unabadilika kila siku, na ndicho ambacho nilikiona hata jana. Kwa hivyo ni wazi kwamba Kenya leo anaingia kama timu ambayo haipewi nafasi, lakini lakini nafikiri kwamba, uh, watataka kuonyesha kitu. Mtu kama Victor Wanyama hawezi kumhofia mchezaji kama, uh, Riyad Mahrez ambaye wanakutana naye karibu kila mwaka katika ligi kuu ya Kanada Uingereza. Unamzungumzia mchezaji kama, uh, Is, Is, Is, Is, Islam Slimani ambaye aliwahi pia kucheza ligi kuu ya Uingereza. Yasin Ibrahim anayecheza FC Porto ya Ureno. Kwa hivyo ukimwangalia mchezaji mmoja mmoja wa Algeria na Kenya unaweza kuona kuna utofauti, lakini ni wazi kwamba muunganiko wa timu ndio ambao utakayoibeba Kenya na naamini kwamba hata Sebastian Minye, tuliona katika kampeni yake ya kufuzu aliweza kutengeneza timu imara, iliweza kupata matokeo mbele ya timu kubwa kama vile Ghana ambayo ilipoteza mechi katika uwanja wa Kasarani. Sasa hali mashindano makubwa, kila mchezaji anataka kujitolea kwa nchi yake na hata katika maisha yake kisoka. Tusisahau kwamba pia wachezaji wengi wa Kenya wanaocheza ligi kina hata, ya ndani kama akina Francis Kaata watataka kuonekana kupitia mashindano. Kwa hivyo kama watapewa nafasi bila shaka wataitumia na matokeo yake yatakuwa yanaonekana ndani ya dakika 90 za mchezo. Na bila shaka tutaona mambo yatakavyo kuwa. Timu taifa ya Kenya Harambee Stars simrejea katika mashindano haya kwa mara ya kwanza baada ya miaka kumi na mitano. Mara ya mwisho walicheza michuano hii ilikuwa kule Tunisia uh, mwaka 2004 na nakumbuka, na wakati huo waliondoka katika hatua makundi, lakini mechi ya mwisho walishinda Burkina na Faso mabao matatu kwa bila, lakini Algeria wao wamekuwa na uzoefu, walicheza mara mwisho ilikuwa mwaka 2017 na, kumi na saba, lakini wakaondolewa katika hatua ile ya makundi, nakumbuka wanameza katika nafasi ya tatu, baada ya kushindwa na Senegal na Tunisia. Wakati huo pia Zimbabwe ilikuwa katika kundi moja. Tunasema kwamba kwa namna mashindo haya yalivyoanza, bwana Nwaka, timu zote kusema kweli zimejiandaa nakufuzu katika mchano hii inaonekana kwamba makocha wanatumia ujuzi wa siku nyingi na wachezaji wanacheza kwa ujasiri mkubwa sana. Tutasubiri tuone wakilisho wa Afrika Mashariki ya Harambee Stars ya Kenya dhidi ya Algeria, lakini pia Taifa Stars ya Tanzania uh, dhidi ya timu taifa ya Senegal uh, lakini wakati tukimazia malizia, ukijaribu kutabiri, unafikiri mechi kati ya Tanzania na uh, Senegal itaisha vipi? na kadhalika Harambee Stars na Fox ya Algeria uh, sitarajii ushindi mkubwa kwa hizi timu ambazo zinapewa nafasi katika mchezo wa leo, kwa maana ya Senegal na Algeria. Kama zitapata ushindi, zitapata ushindi ambao ni mwembamba, uh, kama si mabao mawili kwa kwa moja, mabao mawili kwa bila au bao moja. Natarajia kuona Kenya na Tanzania zikicheza kwa tahadhari sana dhidi, eh, ya wapinzani wao, zikicheza mchezo wa kujihami zaidi kuliko kushambulia nanaamini hata walimu wa timu zote mbili wataweka wachezaji wengi katika safu ya kiungo kujaribu kuwabana wachezaji kwa sababu ni wazi kwamba leo hii Senegal na hofia sana Tanzania eneo lao la mchezaji wa kujilinda wa, hususa ni winga wa Senegal Ibrahimu Badr anayechezea klabu ya Inter Milan. Huyu ni mchezaji ambaye Tanzania unapaswa kumwangalia dakika zote za mchezo. Ni mchezaji anaweza kukimbia na kubadilisha mwelekeo wa mchezo muda wowote. Kwa hivyo, natarajia matukio ya namna hiyo, kwamba kama hizi timu zitapata ushindi, basi ni ushindi kiduchu lakini pia Tanzania na Kenya kama zinaweza kujitutumua mm, wenda hata zikaambulia sare katika mchezo wa leo. Sifikiri kama zinaweza zikapata ushindi katika mchezo wa hivi leo nazungumza. <laughs> <laughs> na, na, na, ukweli wa soka mbali na, na, na, na swala so zima la mashabiki wa soka anaita uzalendo, lakini ni wazi kwamba mashindano kama haya uh, tunapozungumza mpira unazungumza kwa uhalisia. Uh, sitegemei kuona Tanzania wakifanya mashambulizi mengi sana langoni mwa Senegal katika mchezo wa leo, kama ambavyo sitegemei kuona Kenya wakishambulia sana eh, Algeria kama ambavyo Algeria watakavyokuwa wanaishambulia wataka Kenya. Kwa hivyo uh, masuala mawili nafikiri p, ni, b, hata kama Tanzania Kenya, mabawo, wasi, ni mbayo, na Kenya zinapata mabao, basi yatakuwa ni mabao ambayo yatakuwa hayajatokana na jitihada kubwa sana badala yake ni mashambulizi ya kushtukiza. Nam, huo ndio utabiri wa Fredrik Noak, mwenzangu hapa studio. Tutaona mama atakavyokuwa kuanzia saa tano usiku wa Arab Stars watakapocheza na Desert Fox wa kula Algeria, lakini Senegal na Tanzania kuanzia saa mbili usiku sa za Afrika Mashariki hapa na na dakika sitini na nane. Mm, Morocco na Namibia, mambo bado ni bila kwa bila bila. Nam, naona makundi anaingia hapa uh, sijui makundi, unaonaje mechi hizi za Afrika Mashariki? Kenya na Algeria, na Senegal na Tanzania Nimemsikia Fred anasema naungana naye, lakini mpira ni dakika tisini, lolote linaweza likatokea. Kashangaa, Kenya kamfunga Algeria tatu, Tanzania kamfunga uh, ndugu zake Senegal tatu, mm. lolote linawezekana. Tanzania na Senegal wamesha kucheza mara kadhaa hapa Tanzania na kipindi kile, ina wachezaji maarufu pale jijini Mwanza na Senegal alifungwa. Kwa hiyo lolote lina, linawezekana katika mpira, ingawa kwa, kwa, kwa, kwa sababu wachezaji wengi wa Senegal wachezaji uh, wengi ambao wako Algeria, pamoja na kwamba wacheza soka la kulipa Ulaya, lakini huwa hawachezi kizalendo sana wanapokuwa na timu zao za taifa tofauti mm, ukilinganisha na Kenya na Tanzania ambao wanataka kushowcase mm, vipaji walivyonao. Kwa hiyo itakuwa ni vita leo, itakuwa ni vita. Mimi naitwa Victor Buso na na na, na na na kwa niaba ya mwenzangu Fredrick Nuaka na mkabidhi mwenzangu Emmanuel Makundi amalizia matangazo haya. Na msikilizaji, saa 2 na saa 1 na nusu na saa 2 na nusu kesho asubuhi tutakujuza kile ambacho kitatokea katika mechi za leo usiku. Kwaheri.