Nam, asante sana msikilizaji, unaendelea kuwa pamoja nami jioni hii. Mimi ni Fredrick Nwaka, na sasa twende viwanjani. Habari za jioni hapo ulipo msikilizaji, na asante sana kwa kuendelea kuwa nami katika matangazo ya jioni. Na sasa tunakuletea makala ya jukwaa la michezo, na kama ilivyoada kila siku ya Jumapili tunakuwa tuna mjadala ambao tunaweka mezani tukitathmini na wachambuzi wetu uh, kwa kina hivi leo. Uko nami Fredrick Nwaka na mjadala wetu hivi leo unatuama kuangazia uh, hatua ya shirikisho la kandanda barani Afrika KAFU kutangaza nyongeza ya timu mbili kwa Tanzania katika michuano ya klabu barani Afrika kuanzia msimu ujao ambao unatazamiwa kuanza mwezi Agosti, na hii ikiwa na maana kwamba Tanzania kwa sasa itakuwa na timu mbili katika michuano ya klabu bingwa barani Afrika na vilevile vile timu mbili katika kombe la shirikisho. Je, yeah, fursa hii ina manufaa gani basi kwa soka la Tanzania, na itakuwa na changamoto yoyote kwa klabu za kanda ya afrika mashariki na kati? Tafahamu kwamba Tanzania ni nchi ya pili baada ya jamhuri ya kidemokrasia ya Kongo kuwa na uwakilishi wa timu nne katika michuano ya klabu barani Afrika. Basi kuyajadili yote haya kwa kina, msikilizaji, nimeungana na wachambuzi wa kandanda Uh, Aloisi Mchunga, yeye eh, pia ni mwandishi wa habari akiwa Iringa ni kusini magharibi mwa Tanzania, na vilevile vile Juma uh, Mudimi pia ameungana nasi hivi punde kwa njia ya simu akiwa magharibi mwa Tanzania, kule mkoani Tabora. Na wakaribisheni nyote katika makala ya jukwaa la michezo. Asante, nimekaribia. Na bila shaka msikilizaji, basi awali ni kujuze dondoo za michezo tulizonazo uh, hapa barani Afrika na duniani kwa ujumla tukianzia nchini Tanzania ambako uh, Yanga imetangaza rasmi pia kujiondoa kushiriki michuano ya kombe la Kagame ambayo ilikuwa inatazamiwa kwanza kuanza mwezi ujao. Katika taarifa yake ambayo imetolewa hivi leo, uongozi wa klabu hiyo umesema kwamba kuna baadhi ya wachezaji wake wamemaliza mikataba na wengine wako katika timu za taifa na wachezaji wengine wapo katika mapumziko, hivyo itakuwa ni vigumu kwa klabu hiyo kutoa ushindani ikiwa ingeshiriki michuano hiyo. Sasa Yanga inaungana na Simba ambayo pia ilitangaza kususia mashindano hayo ambayo yamegeuka kuwa kaa la moto kwa katibu mkuu wa SEKAFA Nicolas Musonye. Fainali za kombe la dunia kwa wanawake zinazofanyika nchini Ufaransa zinaendelea tena hivi leo kwa michezo kadhaa. Uingereza inachuana na Scotland, Australia inapambana na Italia, wakati hapo baadaye Brazil itachuana na Jamaika ambayo inashiriki fainali hizo kwa mara ya kwanza. Hapo jana Nigeria, mabingwa wa soka barani Afrika kwa upande wa wanawake, walipigwa mabao matatu kwa bila na Norway, wakati wenyeji Ufaransa pia walianza vyema kwa kuwashinda Korea Kusini na sasa wakiongoza kundi A kwa kuwa na alama tatu sawa na Norway ambayo ilishinda Afrika kusini lile, lakini pia katika mchezo mwingine wa wakilishi wengine wa Afrika, Afrika kusini walitandikwa mabao mawili bila jawabu na Uhispania. Fainali hizo ambazo zimeanza Juni saba zitafikia tamati Julai saba. Na asante sana msikilizaji, bila shaka umeungana nasi katika mjadala wa hivi leo, na karibu sana moja kwa moja. Ni warejeshe hewani wachambuzi Juma Mudimi na Bonifas na Alois Mchunga. Na nikianza na Mchunga, hatua hii ya kafu kuongeza idadi ya timu katika kutoka Tanzania katika michuano ya klabu barani Afrika, kwanza kabisa wewe unaitathmini vipi? Nafikiri ni jambo ambalo kwanza ni la kupongezwa kupongezwa upande mmoja, lakini upande wa pili nafikiri ni swala ambalo pia linaleta changamoto uh, kwa maana ya timu na, na na na soka la Tanzania kwa ujumla, kwa sababu kwanza tunapongeza kwa, kwa, kwa sababu ni suala ambalo haupewi kama zawadi. Inabidi ufanye kazi, inabidi wenyesiki wangu, inabidi timu zako zifaulu zifike mbali, ili uweze kuipata nafasi hiyo. Kwa hiyo tunapongeza kwa hilo kwamba vilabu vya Tanzania vimepambana, hasa Simba na Yanga, ambao kwa miaka ya karibuni ndio walikuwa wakiwakilisha taifa michuano ya ngazi ya vilabu. Lakini kwa upande wa changamoto, nadhani sasa kwa mwanzo huu bila shaka eh, kwa hao waliofanikisha hilo, wanatoa changamoto kwa timu zingine kwamba lazima nafasi hii endelee kuwepo isije tena wakafanya vibaya wakarudi kule kwa kuona timu mbili. Kwa hiyo ni maeneo mawili, kwanza pongezi kwamba soka la Tanzania sasa linavutia, lakini upande wa pili ni huo kwamba changamoto ipo kuitunza nafasi hiyo, na pengine kufanya za, eh, vizuri zaidi ili timu za Tanzania E, ziendelee kung'ara katika katika medani za, za, za kimataifa, hasa soka la vilabu barani Afrika. Naam, uh, asante Alois, wewe unaitazama kama changamoto lakini pia ni fursa Juma. uh, wengi wanajiuliza pia, Tanzania iko tayari kutoa uwakilishi wenye ushindani na sio wenye ushiriki, eh, katika nafasi hizi nne ambazo imepewa na CAF? e, Tanzania iko tayari ikiendelea hali ya mambo katika soka Afrika ni kwa kiasi fulani Tanzania imekuwa ikifanya vema, hata ligi ya Tanzania kwa kiasi fulani, japo ndani wa Tanzania wenyewe wanalalamika kwamba ligi yao haina mvuto, lakini kwa ukanda huo Afrika Mashariki na na kati, ukiachana na ligi ya Kongo DR, yaani Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo, ligi inayofuata kwa mvuto ni ligi ya Tanzania, na ndo ligi ambayo inakusanywa wachezaji kutoka mataifa mbalimbali, lakini pia tukiangalia hata vilabu ambavyo vinaenda wakilisha katika hivyo vilabu vinne, kuna vilabu vikubwa vikongwe viwili nchini ambayo ni Simba na Yanga, lakini pia kuna klabu ya Azam pamoja na klabu ya KMC. Naam Juma, kabla hatujarejea kuangazia ushiriki wa klabu zenyewe eh, tajwa ambazo umeziorodhesha hapo kabla, uh, pengine kwa dondoni kwamba Tanzania imepanda hadi katika nafasi ya kumi na mbili katika orodha ya eh, timu ya mataifa yenye ligi bora barani Afrika na hii imechangiwa zaidi na kufanya vyema kwa klabu zake mbili ambazo katika kipindi cha miaka minne iliyopita zimeshiriki kwa mafanikio michuano ya klabu bingwa na kombe la shirikisho. Katika kipindi cha miaka mitatu iliyopita, Yanga ilifuzu kucheza hatua ya makundi mara mbili na kufanikiwa kukusanya alama kadhaa, na vile vile Simba mwaka wa jana, msimu uliomalizika, imefanikiwa kucheza hatua ya robo fainali ya michuano ya klabu bingwa barani Afrika, ambayo imechangia pakubwa kwa kafu kupelekea kuchukua uamuzi huu. Je, klabu zenyewe zitakuwa zimeupokeaje kwa mtazamo wako a klabu zimepokea kwa tuseme kwa shamda shamda tumeona mashabiki wamekuwa wakifurahi lakini pia vilabu vyenyewe vinaona ni changamoto inaongezeka kwa sababu kuwa na wawakilishi wengi kuna kufanya kwanza uimarishe vilabu kwa ajili ya kwenda kupambana na timu zinazotoka nje ya Tanzania. Lakini unavyokuwa na wawakilishi wanne katika michuano wa kimataifa, maana yake hata katika ligi ndani, watu wanakuwa wanagombania kuzipata zile nafasi nne za nafasi tatu za juu, na mtu anagombania kupata ushindi, labda tuseme wa mchuano wa kama kombe la FA, ili aweze kuingia katika vile vilabu vinne ambavyo vinatarikiwa kuwakilisha nchi katika michuano hii mikubwa kabisa kwa ngazi ya klabu Afrika, yaani klabu bingwa barani Afrika, au huenda ikuwa michuano ya pili kwa ukubwa, michuano ya kombe la washindi barani Afrika. Asante sana uh, Juma Mdimi. Tanzania sasa msikilizaji, inaungana na mataifa mengine kama vile Zambia, Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo, Sudan, Mali, Misri, Algeria, Tunisia, Moroko, Afrika Kusini ni baadhi ya mataifa ambayo pia yanahusisha timu nne katika michuano ya klabu barani Afrika na wasikilizaji wetu pia naona hapa wamekuwa wakituma ujumbe mwingi sana kwenye mtandao wetu wa Facebook, na nitarejea kusoma maoni yao. Lakini Aloisi, uh, Tanzania inakuwa nchi ya kwanza katika kanda ya Afrika Mashariki, ukiondoa Kenya, Uganda, uh, Rwanda, Burundi na pengine Ethiopia, kwa sababu Sudani imekuwa ikifanya vyema na hivyo basi ilishatangulia katika daraja hili. Uh, kafu anasema kwamba uh, kuna uwezekano na, na, na, wa Tanzania ikashushwa kwa nafasi hizi kama timu zake zitakuwa zifanyi vyema. Ukiangalia klabu ambazo zinakwenda kucheza michuano ya Afrika mwakani, Watanzania wategemee ushiriki wa namna gani? na pengine itakuwa ni changamoto kwa klabu zingine. Nafikiri kama tulivyosema kwamba itakuwa ni fursa uh, kwa kuziangalia klabu zenyewe, kwa maana klabu ya Simba na Yanga na Azam hawa ni wazoefu wa michuano hii uh, Azam tunafahamu baada ya kupanda daraja wameshiriki takriban mara mbili michuano ya kimataifa ya ya vilabu barani Afrika. Simba na Yanga wao ni miaka inarudi, e, huko ni nyumbani kwao, kwa hiyo ni timu ambazo zina uzoefu mkubwa, ingawa e, zinachomoza mara chache chache katika hatua za juu, lakini zina uzoefu wa kuicheza michuano hii. Labda wasiwasi kidogo unaweza kuwa kwa, kwa timu ya KMC, ambao bado hata katika ligi yenyewe ya Tanzania walikuwa bado ni wageni. Tunakumbuka ndio msimu wao wa kwanza wamecheza ligi na alhamdulillah, wameonyesha uwezo, wameweza kupata nafasi ya kwenda kimataifa. Lakini nadhani mzoefu na ushamba, tunaweza tukasema hivyo, vyote katika soka la kisasa vinakuwa vina nafasi chake, kwa sababu soka la kisasa itafahamu, linacheza kwa mbinu kubwa, e, linategemea timu inajiandaa namna gani, uwekezaji e, ubora wa vikosi, mwalimu katika benchi la ufundi na mikakati ya ndani na nje ya uwanja. Kwa hiyo pamoja kwa na kwamba ni wageni lakini wanaweza wakafanya lolote. Tumeona timu zingine barani Afrika, timu e, zi, kama Horoya kwa mfano e, hawana umri mrefu sana katika michuano ya vilabu barani Afrika, lakini tumeona msimu huu me, wamejaribu wamefika mbali e, timu kama Platinum pia tuliona misimu miwili mitatu iliyofika. Kwa hiyo nafikiri KMC pamoja na kwamba ni wageni na wengi wanaotazama kwa wasiwasi, itategemea sana na uwekezaji wao, mikakati ya ndani na nje ya uwanja, lakini pia kama wataweza kushindana katika soko la usajili na kuchukua wachezaji ambao wanaweza kaleta changamoto na kuwafikisha pale ambapo wengi uh, wanatarajia. Kwa hiyo nadhani kwa kuziangalia timu zenyewe sina wasiwasi sana na Simba Yanga na Azam, lakini kwa KMC itategemea sana namna ambavyo wataanza, eh, kujitangaza katika soka la kimataifa. Naam, unasema hauna wasiwasi na hizi uh, timu nyingine tatu, lakini katika kipindi cha miaka kumi iliyopita ni, ni, ni, ni, ni mara tatu pekee ambako uh, timu za Tanzania zimeweza kufua dafu na kufuzu hatua ya makundi ya michuano ya klabu barani Afrika. Li, Juma, unakubaliana na Loisi? Pengine kuna namna ambavyo wanaeleza uh, ubora wa Simba na Yanga na Azam katika mchezo wa kimataifa, na je unadhani zinaweza kujifunza namna ya kufanya vyema zaidi kwa kupitia kile ambacho Simba imekifanya msimu uliopita? E, kitu ambacho kilikuwa kinazigharimu sana timu zetu hizi ilikuwa ni aina yao ya usajili, hususan kwa wale wachezaji wanaotoka nje ya Tanzania ambapo walikuwa wakifika kwenye michuano hii hawaonyeshi kile kitu ambacho walicho nacho. Tumeona kwa msimu uliopita Simba walikuja na stratejia nzuri sana, walikuja na stratejia ya kutumia vizuri uwanja wa nyumbani, lakini wanapoenda ugenini wanapata matokeo yoyote yale, yani ambao wanaweza kuyapata. Kwa hiyo ambacho tunakiona kwa upande wa vilabu kama Simba, Yanga pamoja na Azam, mimi KNC siye kikando kama alivyosema mwenzangu Aloisi, kwa sababu KNC sasa hivi wanamtaka kocha mzoefu wa ameshashiriki michuano hii akiwa na klabu ya Simba, lakini baadhi na baadhi ya vilabu vya kule nchini Burundi pamoja na nchini Rwanda. Masud Juma ndio KMC wako katika mazungumzo ya mwisho, lakini pia kocha mwingine ambaye amekuwa akifanya vema sana nchini Tanzania, wanamtaka au msaidizi Suleiman Matola. Kwa hiyo sina mashaka na KMC, sina mashaka na na na Azam, sina mashaka na Simba, sina mashaka mashaka Simba na Yanga, ila ninachokiamini kwamba vilabu hivi vikiwekeza vizuri, vikijua namna ya ya kucheza michuano ya kimataifa, maana michuano hii inacha kwanza za kuwa na kikosi kizuri, kuwa na uchumi mzuri, hilo ni jambo la kwanza, lakini namna ya kuicheza ile michezo ya kimichuano hii ile ni jambo la msingi zaidi, ambavyo vilabu vyetu kwa kipindi cha nyuma vimekuwa vimekosa. Lakini naamini kutokana na namna Simba walivyocheza msimu uliopita lakini hata Dar es Salaam Young Africans, namna walivyokuwa wanaonyesha katika ushirikii wao, hususan kwa miaka ya hivi karibuni, kwa kiasi fulani wanaonyesha tayari vilabu vya Tanzania vimeanza kuizoea michuano hii, na hata performance yake katika michuano hii hauwezi ukalinganisha na miaka ya nyuma, na imekuwa mm. Kipindi cha nyuma tulitegemea labda Timu kutoka mataifa kama ya Uarabuni tumeshangaa yenye sura alifika Dar es Salaam akaweza kufunga goli tatu na Simba, jambo ambalo lilikuwa ni nadra sana kutokea. Bila shaka Juma, bila shaka Juma Mudimi, tutarejea tena uh, hivi punde. RFI Bujumbura nam, asanteni sana wasikilizaji wetu mliopo Bujumbura nchini Burundi, 96.1 FM. Timu ya taifa ya Burundi ikiwa kule barani Asia kujiandaa na michuano ya mataifa ya Afrika. Mjadala wetu wa hivi leo, msikilizaji, ukitegea sikio makala ya jukwaa la michezo kutoka hapa RFI Kiswahili mkiwa um, nami Frederick Nwaka, ni unahusu nyongeza ya timu mbili ambazo Tanzania imepewa katika michuano ya klabu barani Afrika na changamoto zake kwa klabu za Tanzania na vilevile vile katika soka zima la kanda hii ya Afrika mashariki na kati. Ni swala ambalo pia wasikilizaji wetu kwenye ukurasa wa Facebook wa RFI Kiswahili wamekuwa wakilijadili kweli kweli na nikiangazia ujumbe wake hapa kwenye mtandao wetu. Edward Mayenga nshashi akiwa Bariadi sh, bila shaka ni mkoani Simiyu nchini Tanzania, anasema Tanzania imenufaika na sheria za kafu na hii italeta ushindani mkubwa, kwanza ndani ya ligi yenyewe, ndani ya ligi yetu, na pili kuziombea timu zitakazoshiriki wajiandae vyema na wasiende kushiriki tu na kurudi ligi kuu, wa wapambane. Ni ujumbe wake Edward Maenga akiwa Bariadi nchini Tanzania. Sale heda kutoka na Mtumbo anasema aa, ni kitendo kizuri katika nchi yetu. Anaomba sana timu zinapopata nafasi wafanye usajiri mzuri, na kwa sababu mashindano ya kafu ni yenye changamoto kubwa. David Sechenga, nikiangalia ujumbe wa mwisho hapa. David Sechenga akiwa Muheza Tanga, anasema hatua hii inamaana kwamba timu zetu zilizoshiriki mwanzo kwa mashindano hayo zilifika hatua nzuri katika mashindano hayo na kufikisha pointi nyingi kwa ujumla, na unazitakia heli timu zote zitakazoshiriki mashindano hayo msimu ujao. Tuangalie sasa katika kanda hii ya Afrika Mashariki. Aloisi Mchunga, unadhani kuna chochote ambacho Kenya wanaweza kujifunza, kwa sababu pia katika kipindi cha misimu mitatu iliyopita Gor Mahia imefanikiwa kucheza mara mbili mechi za hatua ya makundi za kombe la shirikisho barani Afrika. Nafikiri cha kujifunza ni kile kile kwamba, uh, timu inapoenda katika medani za kimataifa ni lazima ijipange kupambana na wapinzani ambao ni wazuri. Tumeona Gomahia alimanusura hata hiyo nafasi ambayo imedondokea kwa Tanzania. Gorumahia E, wangeenda hatua moja mbele bila shaka nafasi ingekuwa kwa Kenya na Tanzania ingebidi kusubiri kama ambavyo Kenya wanasubiri hivi sasa. Kwa nadhani kwa Gor Mahia wanatoa somo kwamba kwa ligi yenyewe ya Kenya ni lazima timu zijiandae vizuri, ni lazima timu e, zijue namna ambavyo zinaenda kucheza michuano hii. Na funzo kubwa ya Fred Kinwako, utakumbuka Simba wamefika mpaka hatua ya robo finali bila kushinda mchezo wowote ugenini. Kwa hiyo wameshinda michezo yote nyumbani, na hilo ndio somo kubwa sana nafikiri kwa timu za za afrika Mashariki. Gomaya tunakumbuka, Zamalek waliwafunga nyumbani kwao pale Kenya, na hiyo ikawa ni kikwazo kwao kwenda kugeuza matokeo kule kule nchini Misri. Kwa hiyo eh, somo kubwa tumelipata kwamba viwanja vya nyumbani kwa soka la afrika bila shaka ni sehemu muhimu sana. Simba amefanya makubwa kwa sababu hakuruhusu mpaka, e, amefika hatua hiyo, uwanja wa nyumbani ulikuwa ni silaha kubwa kwake. Kwa hiyo hata kwa timu zingine zinazoenda kuji kushiriki si tu kwa Gormahia, hata kwa hizi za Tanzania zilizopata nafasi msimu huu, bila shaka wanaenda wanajua kabisa kwamba viwanja vya nyumbani kwa soka la Afrika ni silaha mojawapo ya kukuwezesha kufika mbali. Wanasema kila mtu anashinda kwake, na Simba wamelithibitisha hilo. Na mcheza kwao wanasema utuzwa. Lakini uh, ukiangalia Juma, uh, mataifa karibu kumi na mawili ambayo yapo katika orodha hii, ligi ya Misri ni bora, uh, ligi ya ya, ya, ya Afrika Kusini ni bora ligi ya Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo ina uzito wake, kwa sababu ya uwezo ambao unaonyeshwa na baadhi ya klabu kama uh, TP Mazembe na AS Vita Club. Unadhani Tanzania inaweza ikashiriki kwa muda na kuweza kutoa ushindani katika hatua hii na pengine sasa ikawa ni chachu kwa wachezaji wenyewe kujiuza zaidi katika mashindano haya? E, umetaja ligi za mataifa kama Misri, mataifa kama Tunisia ni bora lakini, ukiangalia kwa ukanda wetu wa Afrika Mashariki na Kati, nadhani ni ligi ya Jamhuri ya, ya Kidemokrasia ya Kongo ndiyo yenye mvuto zaidi kulinganisha na ligi ya Tanzania. Ukiangalia ligi kama ya Kenya kwa sasa imeshuka, ligi kama ya Uganda, ligi ya Rwanda, ligi ya Burundi, kwa hiyo bado ligi yeye kuu soka Tanzania bara inabaki kuwa bora, pamoja na kwamba ndani tunaiona kwamba imepoteza mvuto kwa, kwa, kwa kiasi fulani, lakini ukiangalia hata timu zinazotoka au timu kubwa zinazotoka washindi katika ligi yetu wanaotoka, hauwezi ukafananisha na ligi kama za mataifa mengine. Kwa hiyo kutokana na changamoto hiyo, timu tunapeleka zinakuwa nne, naamini kabisa kwa kiasi fulani itachangia kuongeza ubora wa ligi yetu, na timu kama, kwa msimu ujao, zikiweza kupanga vyema, huenda tutaendelea kubakiwa na nafasi yetu hiyo hiyo ya kuendelea kupeleka na nadhani hii ndio itakuwa chachu kubwa ya kuendelea kuboresha ligi yetu, na kama unaangalia kwa sasa ligi kuu soka Tanzania bara imekuwa ikialika, tuseme imekuwa ikiingiza iki iki, iki, iki wachezaji wengi sana kutoka mataifa ya nje. Kwa kwa sasa hivi vilabu vikubwa kama Simba Nayanga, na Yanga pamoja na Azam zimekuwa vikizikia wachezaji soka hadi mataifa ya magharibi mwa Afrika, mataifa kama Ivory Coast, wachezaji wako wanacheza mataifa kama jana mataifa kama Togo, lakini pia kusini wa Afrika. Na hata sasa hivi sasahivi tunasikia katika kesi za usajili klabu kama ya Simba inataka kuchukua wachezaji hadi kutoka kaskazini mwa bara la Afrika. Kwa hiyo okay. so, kama tunakuwa na wachezaji wa kiongo cha juu au wa viongo vya juu kutoka mataifa mbalimbali mbali, basi ligi ya Tanzania inazidi kuwa bora. Naam, bila shaka kwa miaka ijayo tutegemee labda timu zitabaki kuwa hizo hizo. Bila shaka. Juma Mdimi Aloisi, unatamatisha vipi kama changamoto kwa ligi za mataifa mengine ya Afrika Mashariki? Nafikiri ligi zi, timu katika ligi zi, ziendelee kupambana e, timu kama ya KMC bila shaka ilikuwa haina matumaini kama e, itacheza michuano ya kimataifa, lakini huwezi ukasema ni bahati. Si bahati, lakini walijiandaa na walipambana mpaka dakika ya mwisho, ingawa walikuwa hawajui watapata nini mwisho wa siku. Kwa hiyo hata kwa nchi zingine timu zipambane. Huwezi ukajua ligi itakavyomalizika, mambo atakuwa vipi. Na kadri mnavyopambana, kadri ligi inavyokuwa na ushindani hivyo hivyo hivyo, mnafungua fursa na kupata ligi yenye changamoto na timu ambazo zikienda Afrika zinafanya vizuri. KMC sasa wanachekelea matunda ya Simba, lakini wakati msimu unamalizika, bila shaka walikuwa wanajua wameambulia patu. Bila shaka Aloisi Mchunga, nakushukuruni sana Aloisi Mchunga na Juma Mudimi kwa kushiriki nami katika makala ya jukwaa la michezo Jumapili ya leo. Naam, asante sana msikilizaji. Uh, Rwanda itawakilishwa na Rayon Sport katika michuano ya klabu bingwa barani Afrika, wakati Kenya itawakilishwa na, na Gor Mahia, wakati Bandari itacheza katika michuano ya kombe la shirikisho. Na ndivyo tunavyotamatisha makala ya jukwaa la michezo, lakini nikujuze tu kwa ufupi kwamba nchini Rwanda michuano ya kikapu kanda ya tano barani Afrika, kanda ya tano inaanza kesho Uh, jijini Kigali ikishirikisha wachezaji wenye umri chini ya miaka 16 na nimezungumza na uh, rais wa shirika la uh, mpira wa kikapu Tanzania uh, Fares Magesa, hapo kesho tamsikia katika uh, vipindi vyetu vya michezo katika matangazo ya asubuhi na yale ya jioni. Asante sana msikilizaji kwa kuwa nami, kwa niaba ya msimamizi wa matangazo haya Victor Robert Wile. Mimi ni Fredrick Nwaka na habari kubwa tulizokuwa tumeipa kipaumbele jioni hii ni kule nchini Sudani ambako vikosi vya usalama vinakabiliana na waandamanaji ambao hivi leo wameanza kampeni ya kutotii sheria. Tayari watu wanne wamepoteza maisha. Asante sana kwa muda wako msikilizaji, kwa heri. Barabara ni kibao chake Brak G kinakwenda kwa jina la mawazo, msikilizaji, na ndicho kinachotamatisha matangazo ya jioni kutoka hapa RFI Kiswahili. Matangazo mengine kwa lugha ya Kiswahili ni hapo kesho saa moja unusu na saa mbili unusu kwa saa za Afrika Mashariki. Punde na kuunganisha na wenzetu Paris, Ufaransa, kuendelea na matangazo mengine.