nam asante sana emmanuel makundi na bila shaka ubuheri wa afya msikilizaji wetu popote pale ulipo na tunakuletea makala ya jukwaa la michezo kwa sasa ikiwa leo ni siku ya jumapili juni pili, mwaka 2019 karibu sana msikilizaji mimi ni fredrik nwaka na hivi leo tunaangazia teknolojia ya usaidizi wa video ama video assistance referee var ikiwa inaleta ufanisi ama la katika mchezo wa kandanda na hususa tukituama barani Afrika, baada ya teknolojia hiyo kuleta tafrani katika mchezo wa mkondo wa pili wa fainali ya klabu bingwa barani Afrika baina ya Esperance Sportive de Tunisia Tunisia na Widad Athletic Casablanca ya Moroco, ambao ulichezwa Ijumaa wiki hii. Na kuangazia haya kwa kina, mimi ni Fredrik Nwaka naungana na wachambuzi wa soka Juma Mudimi na Bonifasi Osano. Karibuni sana katika makala ya jukwaa la michezo nam. Asante sana msikilizaji, tutakuwa tukitathmini kwa kina teknolojia hii na changamoto zake hususan katika kipindi ambacho bara la Afrika pia linajaribu kuichukua teknolojia hii ambayo mchakato wake ulianza mwaka elfu mbili na kumi na rasmi ilianza kutumika mwaka elfu mbili na kumi na nane wakati wa fainali za kombe la dunia kule nchini Urusi na kwa kuanza ni kujuze kwa muktasari dondoo za michezo zinazojiri duniani kwa sasa. Mchezaji wa tenis nambari moja nchini Uingereza, Yoana Conta, amefuzu hatua ya robo fainali ya michuano ya tenis ya Ufaransa maarufu kama French Open, ikiwa ni kwa mara ya kwanza, akimshinda mchezaji nambari 23 kwa ubora duniani kutoka nchini Croatia, Dona Veshik. Conta ameshinda kwa seti mbili za 62 na 6 kwa 4 na sasa Anakuwa Mwingereza, anatafuta rekodi ya kuwa Mwingereza wa kwanza pia kufika hatua ya nusu fainali katika kipindi cha miaka thelathini na mitano. Mara ya mwisho Jo Duria alikuwa ni Mwingereza mwingine ambaye alifuzwa hatua ya nusu fainali mwaka 1983. Katika hatua ya robo fainali, Konta anatazamiwa kuchuana na mshindi wa taji hilo mwaka 2016 Gabriel Muguruza au mshindi wa pili mwaka wa jana Sloan Stevens. Na maajabu zaidi yameendelea kuripotiwa kufuatia uh, bondia wa uzani, bondia wa uzani mzito Andy Ruiz kumshinda bondia mashuhuri ulimwenguni Anton Joshua, Joshua ambaye amepigwa uh, katika. Andy Ruiz aliushangaza ulimwengu katika historia ya ndoni na kufanikiwa kushinda mataji ya IBF WO, WBO na WBA yaliyokuwa akimilikiwa na Anton Joshua. Pigano hilo lilifanyika katika ukumbi wa Madison Square Garden uliopo katika jiji la New York nchini Marekani na Joshua alionekana kuzidiwa kwanzia raundi ya kwanza hadi ile iliyopelekea yeye kusalimu amri. Na nchini Kenya, Bandari FC itawakilisha taifa hilo katika michuano ya kombe la shirikisho barani Afrika mwakani. Bandari imepata tiketi hiyo baada ya kuinyuka Sofapaka mabao matatu kwa moja katika mchezo wa kuonea taji la Sport Pesa uliochezwa katika uwanja wa Kasarani jijini Nairobi. Mbali na kuibuka na ushindi, Bandari ambayo inanolewa na mchezaji wa zamani wa kimataifa wa Kenya Benard Siange Mwalala imejinyakulia kitita cha milioni mbili za Kenya, na hili likiwa ni taji la kwanza kwa kocha huyo. Namna sasa turejelee mjadala wa leo. Kumbuka msikilizaji, nawe pia umekuwa ukitoa maoni yako kwenye ukurasa wa wa Facebook wa RFI Kiswahili na hapo baadaye nitakufahamisha zaidi kile ambacho umekiandika. Endelea kutumia ukurasa huo kuweza kuchapisha maoni yako, nasi tutapeperusha hewani hapo baadaye. Naam, kwa kwanza, pengine nianze na Osano. Wewe umefuatilia kwa karibu a, kile kilichojiri katika mchezo wa kombe la klabu bingwa barani Afrika, mchezo wa fainali na ambao ulipelekea kuvunjika katika dakika ya sitini na mbili. Kwanza kabisa kwa faida ya msikilizaji, VAR ni nini? Msaidie msikilizaji Ah, kaka na kakanoaka, asante sana. VR ni ile teknoloji ambayo e, FIFA iliweza kuleta e, ile kusaidia marefa kufanya kujua ama kusaidia kuleta kusaidia marefa ile kutatua zile e, e, decisions ambayo ni, ni tata katika e, ma, mashindano. Naweza kuwa ni offside eh, imeitishwa ime ama, ama, ama ni penalty, alafu wanatumia ile teknoloji kukuriviu kuona kwamba ilikuwa ni halali ama refa alifanya alifanya makosa ama linesman alifanya makosa, na kuna- kuna mambo manne ambayo yametajwa hapa ambayo yanatumiwa na teknolojia hii uh, osano um, kumsaidia mwamuzi kutathmini kama ni goli ama, ama si gol, lakini pia penalty ama si penalty na kadi nyekundu ya moja kwa moja ama Uh, kosa lilofanyika la kumzawadi kumpatia kumtunuku mchezaji uh, kadi nyekundu ama kadi ya njano kile kilichotokea katika mchezo uliopita baina ya eh, Wydad Casablanca na Esperance Sportive de Tunis ilikuwa ni goal ama si goal, ambayo inaangukia kwenye uh, kategoria ya kwanza ya ya teknolojia hii uh, wengi wamejiuliza maswali mengi. Kwa nini muamuzi alikataa bao la kusawazisha la Wydad Casablanca kunako kuna, kuna dakika ya 61 ya mchezo bao la El Karti ambayo ilifungwa uh, na, na, na Weda walifikiria kwamba uh, wali, waliweza kupata kusawazisha uh, uh, ili kuwa na ile uh, kusema kukuwa na one one pale, kwa hiyo kwa hiyo game lakini uh, linesman aliweza uh, kukatalia uh, kusema kwamba haikuwa uh, goli lakini ukiangalia video uh, reviews uh, kwa kweli ilikuwa ni goli la halali. Na wachezaji wa Wydad waliweza ku, uh, kuongea na refa uh, Papa Gassama yule kutoka Gambia, wakamu- uh, wakamwomba okamu, aende atumie VAR ile iweze uh, kujulikana kama bao ilikuwa ni offside, ama ilikuwa ni bao la halali, lakini kufika pale iliweza kujulikana ya kwamba eh, VR ambayo ilikuwa imewekwa pale haikuwa inafanya kazi. So hapo ndio utata ilianza kuzuka. <laughs> nam, asante sana uh, Osano, hivi tunavyozungumza Uh, msikilizaji, ni kwamba mataifa karibu ish, zaidi ya 20 duniani yameshaidhinisha matumizi ya teknolojia hii katika ligi zao za ndani, lakini mashirikisho ya mabara pia na yenyewe kwa kiasi chake ya me, yameidhinisha. Mfano, uh, kombe la Asia wanatumia teknolojia hii uh, ligi ya mabingwa barani Afrika nimetaja, ambayo ni mashindano yanaandaliwa na shirikisho la kandanda barani Afrika CAF, pia yanashirikisha ya, ya ya teknolojia hii uh, uh, shirikisho la kandanda barani Amerika ya Kusini pia linashirikisha uh, klabu bingwa ya dunia eh, fainali za kombe la dunia chini ya umri miaka ishirini, fainali zile za kombe la dunia za wakubwa, ligi ya wa mabingwa barani Ulaya, lakini kwa mchezo wa fainali pekee. Uh, bara la Afrika limeonyesha kwamba haliko nyuma na, na, na, na haya yote yanayoendelea, hususan teknolojia katika mchezo wa kanada. Juma Mudimi, nikirejea kwako, je, kulikuwa kuna maandalizi ya kutosha kwa Afrika kabla haijaingia katika uh, teknolojia hii? E, mi nadhani bara la Afrika sio kama liko nyuma na hata tukiangalia malalamiko makubwa ya timu ya Wydad Casablanca ni kwamba, wenyewe wanasema sio kwamba VAR ilishindwa kuonyesha, ila malalamiko yao makubwa ilikuwa ni kwamba VAR ilifanyiwa mchezo hadi TV zile zikashindwa kudisplay. Ndiyo yalikuwa malalamiko ya wachezaji pamoja na benchi la ufundi la Wydad Casablanca. Kwa hiyo shirikisho la soka Afrika CAF halijakosea kuimplementi e, mfumo huu, kwa sababu kwanza tukumbuke lazima tuendane na teknolojia, hatuweze kukubali teknolojia itupige kumbo. Tunakumbuka hata baadhi ya mashirikisho ya soka barani Ulaya kama shirikisho la soka nchini Uingereza lilikataa mwanzo kuitumia teknolojia hii, lakini baada ya kuona mataifa karibia mengi yanaitumia wenyewe wameamua kuifuata. Kwa hiyo kafu sio kwamba imekurupuka kuufata mfumo huu, lakini ni namna ya utekelezaji wa mfumo huu ndo inakuwa ngumu. Tuangalie hali ya viwanja barani Afrika namna ilivyo, lakini hali pia ya nishati ya umeme. Tunakumbuka iria nyuma iliwahi kutokea kwenye mchezo wa timu ya taifa ya Tanzania, Taifa Star dhidi ya Moroko, kupigwa kwa wimbo wa taifa uligoma, zile maiki zilizokuwa zinapiga, zile spika zilizotakiwa zicheze wimbo wa taifa ilishindwa kucheza zile melodi za wimbo wa taifa, ili wachezaji waweze kufuatisha kuimba. Kwa hiyo labda ambacho kitatukwamisha tu katika kita hiyo ni mazingira ya viwanja, pamoja na miundo miundombinu hasa miundo mbinu ya umeme. Lakini na, na, na, Juma uh, uh, pengine nikikukatisha hapo, umetaja umetaja miundombinu, lakini uh, tunafahamu kwamba hawa waamuzi ambao wanachezesha wame, wa, wa, wa, wa mechi hizi kubwa na ambazo pengine zinahusisha zi, zina teknolojia hii. Wanakuwa wamepikwa tayari, wameshapewa mafunzo ya namna ya ya, ya, ya kutumia uh, teknolojia hii. Je, kuna sheria ambazo zinawabana wa, zina, zinawalazimisha wao kwamba wasikubali kuthibitisha tukio fulani uwanjani kwa kutumia teknolojia hii, ama wa, wanakuwa bado na uhuru wa moja kwa moja kwamba kwa mimi naweza nikamwamuzi, naweza kusema kwamba mimi situmii ama nikaitumia Uh, maamuzi ya kufuata au kutokufuata kwa VAR huwa ni watu wawili, mara nyingi refari wakati, lakini pamoja na match commissioner au tumezoea kuita kamisa kamisa. Anapomuita refari wakati akamwambia rejelea kwenye VAR, refari wakati ana ma, ana uwezo wa kuirejelea au kutokurejelea kwa kuangalia. Tumeona tukio hili na tukio kama haya yamekuwa yakitokea sana, hata katika ligi kuu soka nchini Hispania. Tunakumbuka kuna mchezo kati ya Sevilla na Girona, pia kilitokea kitendo kama hicho, nilifungwa goli likiwa la offside kabisa, Girona amefunga dakika za mwisho, lakini refa alivyoitwa katika VAR na kamisa mechi, kamishna akakataa kwenda yeye, akaita mpira kati. Kwa hiyo huwa ni, ni, ni, ni, ni, ni refarii mwenyewe, lakini kama sio refarii, basi mechi kamishna ana uwezo wa kumwita, lakini kikubwa ambacho kinaonekana au kuba ambacho kinaonekana kama changamoto barani Afrika ni kwamba hata katika mchezo ule wa Wydad Casablanca dhidi ya Esperance katika mchezo wa pili ambao Esperance alikuwa nyumbani, wachezaji wengi wa Wydad Casablanca pamoja hata na benchi la ufundi wenyewe kulalamikia kitendo cha refari kwenda kuangalia VAR ile. Wenyewe walicholalamikia ni zile televisheni kwa ajili ya kufanya review, yani ile VAR kwa ajili ya kufanyika review kuonekana zote hazifanyi kazi. Ukiangalia hata za wale marefari ambao walikuwa wako kule ndani ambao walitakiwa waite wa kushirikiana na mechi kamishna, zilikuwa hazifanyi kazi, lakini hata ile moja ambayo ilikuwa ikidisplay, nayo ilikuwa haifanyi kazi. Kwa hiyo wenyewe walichoona, wakaona ni kama wamefanyia hujuma, ndo maana mchezo ulivurudika kutokana na kitendo kile. Naam, asante sana Juma Mdimi. Msikilizaji bado mwamuzi Papa Gabakari Gasama. Uh, moja wa waamuzi mashuhuri kabisa wa kandanda barani Afrika anashutumiwa kwamba, eh, hakutendea haki mchezo ule, hususan kwa kukataa goli la kusawazisha la Wydad Casablanca, na nimemuuliza swala hili uh, mwamuzi mstaafu wa kimataifa wa Tanzania Israel Mkongo. Israel Mjuni Mkongo atathmini uwezo uh, wa mwamuzi kutumia teknolojia hii na ikiwa lawama hizi zinastahili. Tarejea hivi punde. Kwani tatizo lilikuwa ni ilikuwa upande wa waamuzi wao eh? Walisema wow, wow, wow, ilikuwa mbovu. Kama alikuwa ilikuwa mbovu, tunaona, tumeona siku zote inafanya kazi na inaleta matunda pale eh? ambapo watu waliona ni goli yenyewe, kwa mnaona sio goli kwa hiyo inafaa, inafaa, inafaa ila kwa siku hiyo sisi ilikuwa mbovu kama wanavyosema. Kwa hiyo wana hamna tatizo lolote, wanao kumpeleka shule atajua kusoma lini au kuandika? Wamepelekwa shule, wamefundishwa, hata hao wanaoitumia walifundishwa, wala hakuna aliyezaliwa anaijua. Kwa hiyo wamefundishwa, wameona, wamehitimu, wanaitumia. Tatizo letu sisi kila mtu anataka kuingilia kazi ya mwamuzi, kila mtu anajifanya ni mwamuzi. Hebu masuala ya uamuzi na sheria tuwaachie waamuzi. Naam, huyo ni Israeli Mujuni Mkongo, mwamuzi wa kimataifa wa mstaafu kutoka Tanzania, yeye akiangazia kisa hicho na namna kilivyotengeneza mjadala mpana barani Afrika. Pengine usano uh, mwamuzi anaondoka katika lawama juu ya teknolojia hii, ama pengine kafu inapaswa kubebeshwa lawama kwa kushindwa kwa, kwa, kwa, kwa sababu imeipa kampuni ay, ambayo inashughulisha na ina, ina, ina, ina, ina, ina, ina ufungaji wa teknolojia hizi katika viwanja vya soka. Lakini ndo hivyo eh, tena eh, vifaa hivi vilikuwa vijafanya kazi. Pengine lawama zaidi zinakwenda kwa Kafu kusema kweli kwa uh, ile tulioshuhudia pale Tunisia, lawama lazima iweke kwa CAF, kwa, kwa sababu niliweza uh, kupata uh, uh, barua kutoka kwa kampuni ambao walipewa sabuni ya kuweza uh, uh, kuimplement hiyo teknoloji kwa hiyo fainali, na waliweza kuandikia CAF wakawaambia kwamba wamepatwa na changamoto mingi sana, kwa sababu hawakupata uh, nafasi ama ile uh, wakati mzuri wa kuleta zile equipments. Uh, uh, walikuwa wanasema kwamba ndege yenye ilikuwa wame wame wa, wa wa, wa, ilifaa ilete uh, hizo vifaa basi, iliweza kuwacha zingine uh, mali walikuwa wanazileta so ilifika pale kama kila kitu imechelewa, hawakuwa na mpangilio vizuri. so, uh, wa, kama unavyojua wanavyosema uh, ukishindwa uki, uki, uki kupanga basi basi umepanga uh, uh, ume, ume, kushindwa ili. Na... Na bila shaka Osano, asante sana msikilizaji, pia endelea kusalia nasi katika matangazo haya. Saa 12 na dakika 49 yakikimbilia 50 kwa saa za Afrika Mashariki, haya ni matangazo ya jioni na makala ni jukwaa la michezo kutoka hapa Radio France International, nami ni Fredrik Kinwaka. Kwa leo tunatathmini teknolojia ya usaidizi wa video na changamoto zake barani Afrika, tukihusisha na mchezo uliopita wa mkondo wa pili wa finali ya klabu bingwa barani Afrika baina ya Esperance Sportive de Tunisia Tunisia dhidi ya Widad Kasablanka ya Moroko. Nami ni Frederik Nwaka, na kwenye laini za simu nimeungana na wachambuzi wa kandanda Juma Mudimi akiwa Tabora nchini Tanzania, na vilevile Bonifas Osano akiwa Kisumu magharibi mwa Kenya. Na katika mchezo huo baina ya Esperance na, na Widad Kasablanka ulivunjika dakika ya sitini na mbili na licha ya jitihada za karibu saa nzima za viongozi wa CAF na, na viongozi wa pande zote mbili kujaribu kuwarejesha mchezoni, wa wachezaji wa Wydad Casablanca waligoma, na badala yake, baada ya muda huo mwamuzi Papa Bakari Gasama akamaliza mchezo wakati Esperance ikiongoza kwa bao moja kwa bila, na ukijumlisha na mat matokeo ya mchezo wa kwanza ambapo timu hizo zilitoshana nguvu kwa kufungana bao moja kwa moja, Esperance wakatawaza mabingwa kwa ushindi wa mabao mawili kwa moja na wakiandikisha ushindi ubingwa huo kwa mara ya pili mfululizo, na hivyo basi kuungana na klabu kama tupu isa Mazembe ambayo ilishinda taji hilo mwaka elfu mbili na tisa na mwaka elfu mbili na kumi na Enyimba ya, ya International Sports ya Nigeria ambayo ilishinda pia taji hilo mwaka elfu mbili na tatu na elfu mbili na nne Ni mjadala ambao pia wasikilizaji wetu wamekuwa wakiutolea maoni kwenye ukurasa wa Facebook wa RFI Kiswahili, nikianza naye Meladi Baligumia kutoka Buhigwe Kigoma ni magharibi mwa Tanzania, bila shaka, anasema matumizi ya VAR kwa upande wake kwa upande wa Afrika ni kama uh, walikurupuka kwa sababu bado hatujafikia mfumo huo, kwa sababu kuna upungufu mkubwa wa wataalam na miundombinu. Salimu Mwenjuma kutoka Kabuku, Tanga, anasema barani Afrika kuna changamoto nyingi juu ya utumiaji wa VAR, kwa hiyo lazima bara la Afrika fanya maandalizi ya kutosha kabla ya kuanza kutumia mfumo wa teknolojia hiyo. Depli Kimwendo Song kutoka Bukavu, mashariki mwa jamhuri ya kidemokrasia ya Kongo, anasema kiukweli, Afrika haikuwa bado tayari kutumia teknolojia hiyo, kwani hata Ulaya baadhi ya mataifa yanaiogopa. Ni kweli, na mojawapo ni nchi ya Uingereza, pia inaogopa kutumia teknolojia hii. Na ujumbe wa mwisho ni wake Benedikti Kibelwa Anaandika, anasema kwamba Afrika bado ina viongozi wasio sahihi kuongoza watu sahihi. Aliwahi kusema hivyo nguli wa soka duniani Diego Armando Maradona huko nchini mwaka elfu mbili na kumi wakati wa kombe la dunia alipoulizwa kwa nini Afrika inakwama katika mambo mbalimbali ya husuyo mchezo wa kandanda. Juma Mdimi sasa kafu, anakutana kujadili uh, kile kilichotokea kule nchini Tunisia wiki hii. Nini ambacho wanadhani wanaweza kuja nacho kinachoweza kuleta ufanisi zaidi katika uh, utumizi wa teknolojia hii ya VAR, hey. Wamepata la kujifunza. Kama tunavyokumbuka kampuni ambao walikuwa wameagiza vifaa, kuna baadhi ya vifaa vilifika kwa kuchelewa, pamoja na marefari pia walipata ule ujuzi wa VAR kwa takribani majuma matatu na kumbuka ba, hata ule ujuzi ulipokuwa unatolewa au mafunzo yalivyokuwa yanatolewa yaliunganishwa na marefari ambao watachezesha michuano ya AFCON mwaka huu, lakini bado baadhi ya marefari walitoa malalamiko yao kwamba hata namna ya ufundishwaji wa, wa, wa namna ya matumizi ya teknolojia ile ulikuwa ukienda nadharia zaidi kwa sababu vifaa vilikuwa bado havijakamilika. Kwa hiyo Kafu ambalo wanaenda kuju katika mjadala wao ambacho wanatakiwa wakiangalie kikubwa ni namna gani wanaweza wakaingia zabuni na kampuni ambayo inaweza ikavifunga vifaa kwa ufanisi kabisa na vifaa vile kuanza kufanya kazi. Lakini kitu kingine ambacho Kafu wanatakiwa wakiangalie, na hata ndo ilikuwa claim kubwa wachezaji wa Wydad Casablanca, hata watumi uh, wawasikia wananchi wa, raia mbalimbali kutoka Moroko na mataifa kama Misri ambayo wamekuwa wakilalamikia wa kwa kipindi cha hivi karibuni kwamba rais wa kafu wa hivi sasa amekuwa, kuna baadhi ya timu hususan zinazotoka nchini Misri amekuwa hazipendi. Wamekuwa kwa wingi wakilalamika kwamba kilichofanyika pale sio makosa ya wazabuni, bali ni mako ni, ni makosa ambayo yalitengenezwa makusudi kusababisha mfumo ule ushindwe kufanya kazi kwa wakati mmoja. Kwa kwa hivyo Juma, mbali ba, ba, na, na, na, na, na hayo wanaokwenda kuyajadili, unayosema bila shaka hujuma, e, inaweza kuwa ilichukua nafasi katika mchezo hule ndicho ambacho mashabiki wengi wa soka wamekuwa wakilalamika, wakisema kwamba kilichofanyika pale ilikuwa ni hujuma ya waziwazi dhidi ya klabu ya Wydad Casablanca, na tunakumbuka hata ubingwa wa mwaka jana Esperance, namna walivyowafunga El Ahli ya kule nchini Misri, pia malalamiko yalikuwa ni hayo hayo, kwamba kulikuwa kuna hujuma ya waziwazi ndio maana umeona na, na, na, na kama unavyojua barani Afrika miongoni mwa raia ambao wanakaa sana katika mitandao ya kijamii au mitandao ya kijamii na nguvu sana ni raia wa nchini Misri. Kwa hiyo malalamiko ya raia kutoka kama Moroko, mataifa kama Algeria pamoja na Misri, kwa pamoja wote wamekuwa wakitupia lawama kafu kwa kusema kwamba walishiriki katika ile hujuma na hawaamini kama ni kweli kampuni ambayo ili iliagizwa ili kuleta vifaa vile ndio ilishindwa kufanya vifaa au kufunga vifaa vikashindwa kudisplay katika tukio muhimu kama lile. Lakini mm, kwa upande mwingine refari, refari, ana uh, sawa. Kuna watu wamekuwa wakimlaumu lakini sio kwa kiasi kikubwa, kwa sababu refari lawama yake wapi alivyokubali kwenda kuchungulia katika kompyuta ile au katika televisheni iliyokuwa ina display ile goli. Kitendo cha yeye kukubali kwenda kuangalia ili aseme kwamba ile ilikuwa ni offside au ile ilikuwa ni goli halali, tayari refari alikuwa amekwisha kutoka katika lawama. Bila shaka, Juma Mudime, asante sana. Pengine sana kwa kuhitimisha, itachukua wakati gani ama itachukua muda gani uh, mpaka kufikia hatua uh, Afrika kuwa na ufanisi wa matumizi ya teknolojia hii? Uh, kusema kweli, Afrika tuko tuko tayari nile tu uh, ili kitu uh, inafaa tufanye ni kupata sheria uh, kwa sababu ukiona kenye ilifanyika pale Tunisia, kwangu ni ilikuwa ni mchezo ni tu ilikuwa inachezwa na jana, shirikisho uh, la, la kandana ya Moroko iliweza kufanya mkutano na liweza kusema kwamba kama watapata uh, uh, Justice basi watafika wata pale CAF wapeleke kesi yao pale pale. Pia uh, walisema kwa ya kwamba wanaweza wanaweza susia kucheza kwa mashindano ya, ya AFCON ambayo inafanyika pale Egypt. Naam, Osano, uh, uh, ni kushukuru sana, na muda umetukimbia kwa kweli, hatuna budi kukomea hapa kwa leo katika makala ya jukwaa la michezo. Ni washukuruni sana Juma Mdimi na Bonifasi Osano, asanteni sana, asante, asante sana. Nam, asante sana msikilizaji. Nami ni Fredrik Nwaka ndivyo navyoondoka hapa studio, nikimpisha Emmanuel Makundi atamatishe matangazo ya jioni.