Ni kiashiria tosha hicho, msikilizaji, kwamba makala ya Jukwaa la Michezo sasa inakwenda hewani. Ungana nami Fredrik Nwaka kwa muda wa dakika ishirini ni kufahamishe makubwa yanayojiri duniani na kama ilivyoada siku ya Jumapili, basi mjadala ndio unaokuwa mezani msikilizaji, tunauangazia kwa kina na mambo mbalimbali mbali. Karibu sana. Nam, leo katika makala ya jukwaa la michezo msikilizaji, tunatwama kuangazia fainali za mataifa ya afrika za mwaka elfu mbili na ishirini na moja ambazo filimbi yake imeshapulizwa ya mechi za mchujo ambazo zinatazamiwa kuanza baadaye mwaka huu, na tayari makundi yamekusha pangwa. Lakini tunatazama mataifa ya Afrika mashariki na kati ambayo yamefanya vibaya sana kwenye mashindano ambayo yamemalizika hivi karibuni nchini Misri. Je, yanaingia na mafunzo na, na gani katika mchakato huu? basi hilo ndio tutakuwa tunalitazama kwa kina msikilizaji, na katika kuangazia haya yote, nimeungana na wachambuzi wa kandanda. Bonifasi Osano, mwandishi wa habari wa michezo wa tovuti ya Kawatungwa, anaungana nasi akiwa Kisumu magharibi mwa Kenya na akiwa amerejea nchini Kenya hapo jana kutoka Misri alikokwenda kushuhudia fainali za 32 za mataifa ya Afrika. Karibu sana Osano katika makala ya jukwaa la michezo. Asante sana Kakanwaka. Pole sana na safari na pole na uchovu wa kutoka Cairo Nairobi, na sasa umeshawasili Kisumu, magharibi mwa Kenya. Hey, kabisa ni wasili tu saa hii na nimefurahi sana kuungana nani. <laughs> Asante sana sana, lakini katika laini nyingine msikilizaji Aloisi Mchunga, mwandishi wa habari za michezo wa kituo cha Ibon FM kilichopo mkoani Iringa kusini magharibi mwa Tanzania ameungana nasi akiwa a, mjini Iringa. Karibu sana Aloisi katika makala ya jukwaa la michezo. Shukran, shukran na mwasante msikilizaji. Basi dondoo za michezo kwa ufupi ambazo ninakujuza hivi sasa ni kwamba fainali ya kombe la Kagame Uh, mashindano haya ya ngazi ya klabu katika kanda ya Afrika Mashariki na Kati inaendelea katika uwanja wa Nyamirambo jijini Kigali nchini Rwanda, ukizikutanisha mabingwa watetezi Azam FC dhidi ya KCCA ya Uganda. Mpaka hivi sasa ni kipindi cha kwanza, na hadi naingia hapa studio mabao ni bila kwa bila. Taarifa nyingine, meneja wa klabu ya real Madrid ameingia katika mzozo na wakala wa mchezaji Gareth Bale baada ya kutangaza kwamba mchezaji huyo ataihama klabu hiyo kabla ya kufungwa kwa dirisha la usajili. Bale mwenye umri wa miaka 30 aliachwa nje katika mchezo wa kirafiki dhidi ya Bayern Munich uliochezwa jana nchini Marekani, uliomalizika kwa Madrid kushindwa kwa mabao matatu kwa moja. Zidane amesema kwamba hana chuki wala ugomvi binafsi na Bale, bali umefikia wakati wa kufanya maamuzi chanya wa kuachana na mshambuliaji huyo wa zamani wa Tottenham Hotspurs. Bali alijiunga na Madridi mwaka elfu mbili na kumi na tatu akifunga mabao sabini na nane na ameshinda mataji mbalimbali mbali, ikiwamo ligi ya mabingwa Ulaya aliyoshinda mara nne na La Liga mara moja na kombe la mfalme kule nchini Hispania ameshinda mara moja. Na wanariadha 15 wa Rwanda watakaoshiriki michuano ya Afrika maarufu kama O Africa Games wamesafiri kuelekea nchini Japani kwa kambi ya maandalizi ya mashindano hayo. Mashindano haya yanatazimiwa kuanza Agosti 16 hadi 30 katika mji wa Rabat nchini Morocco. Wanamichezo hao ni wa mchezo wa kikapu ufukweni, waendesha baisikeli pamoja na riadha. Baadhi ya wanamichezo hao ni Charlotte Nzaisenga, Judith Yakizimana Benita Mukandaisenga. Na kwa upande wa baiskeli ni Didier Munyaneza, Renus Uhiriwe Biza, Josef Areruya na Benabe Gahemba. Na kwa upande wa wanariadha ni Noeli Hitimana, Felisiani Muhitira na Mathe Yakunchire. Nam barabara kabisa. Uh, tuanze moja kwa moja mjadala wetu wa hivi leo. Uh, Bonifasi ya Osano, umerejea hapo jana katika jiji la Nairobi na sasa unazungumza nasi ukiwa Kisumu nchini Kenya. Umekuwa nchini Misri kwa mwezi karibu mwezi mzima ukifuatilia mashindano haya. Kwanza kabisa, uliona vipi kiwango cha mataifa ya Afrika Mashariki na Kati kwa ujumla, wakati huu tukishuhudia tayari draw ya kwanza mchakato wa kuwania kufuzu na na moja kwa fainali za mwaka elfu mbili na ishirini na moja ikiwa imeshawekwa hadharani. Asante sana kwa kakanuaka kwa, kwa, kwa, kwa uh, uh, nimerudi tu leo kutoka Misi na ningependa kusema kwamba uh, mashindano yamekuwa ya kufana ya sana kwa kwa sababu ukiangalia uh, namna uh, Egypt waliweza ku, kuandaa mashindano yenyewe, ilikuwa ni ya ku- wameonyesha dunia ya kwamba Afrika kuna uwezo wa kuand, kuandaa mashindano makubwa, hata kama uh, ni World Cup uh, uh, tuko uh, na uwezo uh. Ukiangalia sherehe ya ufunguzi na sherehe ya ku, ya kumaliza zote ilionyesha kwamba kuna uwezo uh. Kwa mashindano yenyewe tuliona uh, Algeria ikiweza Uh, kuonyesha uh, mchezo mzuri kutokea uh, uh, katika hatua ya makundi hadi uh, wakafika na kuweza kuchukua hiyo uh, onde uh, dhidi ya Senegali ya, ya so ilikuwa ni mashindano ya, ya kupana sana, ingawaje kidogo uh, mashabiki hawakuweza uh, kujitokeza sana kusapot nchi uh, uh, zingine kama tuseme mechi uh, ambazo hazikuwa uh, zinahusisha uh, zina, zina uh, uh, Egypt na no. Kama unavyojua pia waliweza kutolewa mapema, so kidogo uh, mashabiki waliweza kupungua uh, lakini uh, lazima tushukuru uh, mashabiki wa Algeria kwa sababu waliweza kusafiri kutoka Algeria uh, kuja uh, uh, so, kwa, kwa, kwa, kwa wingi sana. Ukiona uh, katika hu pengine sano nikiingilia hapo uh, tunaangazia tuna, tuna haya mataifa ya Afrika Mashariki na Kati, umezungumzia kwa, kwa ujumla namna mashindano yalivyokwenda lakini namna ma, mataifa ya Afrika Mashariki na Kati ulivyoyashuhudia yakishiriki fainali hizi, kuna chochote ambacho umekiona uh, kipya wakati huu yakijiandaa kwa, kwa, kwa, kwa, kwa mchakato mpya wa kuelekea fainali za mwaka elfu mbili na ishirini na moja? Eh, kusema ukweli itabidi tufanye jitihada na tuweze uh, tuweze kuzoea kucheza katika mashindano kama haya, kwa sababu ukiangalia timu kama Kenya uh, Tanzania hata Uganda uh, uh, walichokosa kwa mashindano ni, ni, ile tunaita uzoefu. Uh, namna walivyocheza ukiangalia uh, mchuano kati ya Kenya na, na Algeria ama uh, Tanzania na Algeria uh, ilionyesha wazi ya kwamba uh, itabidi wajitahidi na waweze kucheza katika kiwango kama hicho uh, uh, kufuzu, uh, kama kwa mara nyingi waweze kufuzu sema kama mashindano ujao ambao utafanyika pale Kamerun, wajitahidi waone kwamba wanarudi pale ndio waweze kukuwa na hiyo uh, uzoefu. Asante sana uh, Osano kwa tathmini hiyo Aloisi. Uh, tumeona sasa tayari ama orodha ya makundi kwa ajili ya mchakato wa kuania kufuzu fainali za mwaka 2021 yako hadharani, na bila shaka umeshafahamu nani na nani kwa mataifa ya Afrika Mashariki yako wapi. Ukiangalia kuna uwezekano tukashuhudia idadi ya timu nne za Afrika Mashariki kama tulivyoshuhudia uh, katika ma, mashindano ambayo yamemalizika nchini Misri, ama na Afrika ya Kati kwa ujumla, bila shaka ukiondoa uh, Tanzania. Uh, lakini ukiwaangalia Burundi, ukiwaangalia Uganda, ukiangalia Kenya wenyewe, na ukiangalia kwa ukanda wa Sekafa, labda timu kama Ethiopia pia DR e, Congo ni kama njia ina ina ina haina vikwazo vingi sana kwa maana ya kuangalia e, mafundi waliopangwa. Lakini kwa upande wa Tanzania kidogo huko e, mlima wa kupanda wako, e, Guinea wako Libya wako Tunisia e, na ka hao lazima tumuondoe moja sisi tujipenyeze. Kwa hiyo eh, kidogo kwa Taifa Stars, bila shaka watakuwa na kazi ya kufanya kweli kweli, lakini kwa mataifa kama Kenya na Uganda na Burundi pia, nafikiri kama wakifanya kidogo nguvu eh, kuliko walivyofanya kwa, kwa michuano iliyomalizika, bila shaka watakuwa na uhakika wa kuonekana kule Kameruni mwaka kesho. Narais umetaja ume ke, Kenya na, na Burundi. Kenya ipo kundi G ikiwa sambamba sa na Misri a, togo Togo alikosekana kwenye fainali hizi, lakini pia vilevile vile visiwa vya Komoro. Umetaja Burundi, Burundi ipo kundi E ikiwa sanjari na timu za Moroko, Jamhuri ya Afrika ya Kati na Mauritania ambao pia walishiriki fainali zilizomalizika nchini, nchini Misri. Lakini ukiangalia taifa la Uganda, Kwenye kundi lake kuna Burkina Faso ambao walikosekana kwenye mashindano haya, lakini pia vilevile vile kuna kuna Malawi walikosekana kwenye mashindano yaliyomalizika na mshindi wa mchezo baina ya Sudani Kusini na, na, na Ushelisheli. Uh, nafasi ya Tanzania kwa nini inaonekana ngumu hapa ama, uh, uzito wa timu zenyewe ukiziangalia? Naam, kwa Tanzania bila shaka kutuangalia Libya walikosekana, lakini Libya hawezi ukaweka pembeni unapowazungumzia watu ambao wana, wana wana, wana, kiwango bora, eh, ukiangalia hata namna ambavyo walikosa wali, nafasi ya kushiriki michuano ya mwaka huu ilikuwa ni katika hatua za mwisho mwisho. Lakini unapowazungumzia Tunisia eh, bila shaka au wanapewa nafasi kubwa ni kama wameshafuzu tayari eh, ukiwaangalia Gine Igawa hawatishi sana lakini wana Wana, wana wana vijana ambao wamesambaa katika mataifa ya Ulaya, ndio hawachezi katika katika, katika uh, daraja la juu, lakini mara zote tunajua kwa Afrika hata kama mchezaji anacheza ligi daraja la pili, hata anaporudi nyumbani e, anakuwa ni ni tofauti na wale ambao wanacheza ligi za nyumbani. Kwa Tanzania kwa kweli ni, ni ngumu kulingana na kwamba wachezaji wengi eh, wanaocheza katika ligi za ndani ni ligi ambao bado hatujaboresha vya kutosha. Ligi yetu huwezi kulinganisha na na Tunisia ambako mara kadhaa tunajua mabingwa wanatoka katika nchi kwenye mabingwa ya Afrika. Lakini Libya ingawa kwamba kuna machafuko, lakini wachezaji wake wana, wapo katika vilabu vikubwa vya Afrika eh, halikadhalika Guinea, kama nilivyosema Guinea wamekosa nafasi mwaka huu lakini ingawa hawatishi sana na wako chini yetu kwenye viwango, lakini mara zote timu kama hizi ambazo zinatafuta nafasi ya, kuya, ya ushiriki na wewe ambaye bado unachechemea inakuwa ni mpambano mkali sana. Kwa hiyo eh, Tanzania bila shaka badala ya kuiangazia Gine watakuwa na mlima mkubwa kujaribu kuona watafanya nini kwa Libya pamoja na Tunisia, kwa sababu mechi ya Gine ni kama kama ilivyokuwa mechi ya Tanzania na Kenya eh, ilikuwa ni hamsini kwa hamsini, yeyote eh, ambaye anajipanga vizuri anapata bahati ana mbinu anaweza akapenya, lakini kwa hawa wawili na nafikiri lazima tumfunge mmoja wapo kati ya Tunisia na, na, na, na, na Libya, alafu sasa ndo turudi kwa jina ambayo tuna uwezo nayo wa kupambana ili tuone hesabu itakaje. Naam, asante sana Alois Mchunga, umezungumzia kwa kina sana kuhusiana na Tanzania na ugumu ambao wanakabiliana nao katika kundi J la mechi hizi za mchujo. Msikilizaji, kundi A lina Mali, Conakry Gine, eh, gine, Namibia na mshindi wa mchezo baina ya Liberia na Chadi. Wakati kundi sili na Ghana, Afrika Kusini, Sudan na mshindi baina ya Mauritius na Saotome and Princes. Wakati kundi dili na Jamhuri ya Kidemokrasi ya Congo, DRC, Gabon, Angola na mshindi baina ya mchezo, uh, kati ya mchezo kati mshindi wa mchezo baina ya Jibuti na timu ya taifa ya Gambia. Ni makala ya Jukwaa la Michezo, msikilizaji, iliyopo hewani hivi sasa namna hiyo na ni mjadala ambao pia wasikilizaji wetu wamekuwa wakiuchangia kwenye ukurasa wa Facebook wa RFI Kiswahili. Kabla hatujarejea kuangazia kiufundi zaidi, tunafahamu baadhi ya timu za mataifa Afrika Mashariki na kati hazina walimu baada ya kutamatika kwa fainali za Afrika, hazina walimu wa moja kwa moja. Wasikilizaji wetu pia wamekuwa wakiandika hapa, na nikipitia ujumbe wao, Woody Ochol, uh, Kevin Ochol, msikilizaji wetu kutoka Kenya, anasema kusema kweli, maandalizi huwa ni mabovu na huoni raundi hii pia kama Afrika Mashariki na Kati itafaulu hasa. Uh, umetaja timu ya taifa ya Kenya Harambee Stars kwenye kundi imewekwa. Eh, Kenya haiendi kokote. Msikilizaji wetu Kevin Ochol uh, kutoka Nairobi nchini Kenya anasema hivyo, lakini Osad Wema Maniema akiwa anasema uh, anaipata RFI tano kwa tano kutoka uh, nchini Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo anasema kwamba uh, DRC kuna mchanganyiko wa, wa soka lakini bado haitakuwa hakuna uhakika wa, ikiwa mwalimu Florai Benge ataendelea kuwa mwalimu wa timu ya taifa ya Leopa, na kwa maoni yake anasema kwamba ni vyema kutoa hiyo nafasi kwa mwalimu mwingine kabla ya maandalizi hayajaanza. Na ujumbe mwingine ni wake Halima Bamuhiga, msikilizaji wetu akiwa Kibaha mkoani Pwani, anasema ni dhahiri kabisa kunahitajika maandalizi ya nguvu kabla ya kuanza kwa mashindano hayo. Namuo ni ujumbe wa wasikilizaji wetu sana. Pengine tuangalie kiufundi, wewe umekuwa ukiandika sana na ulikuwa nchini Misri, unashuhudia sasa hivi Tanzania haina mwalimu wa moja kwa moja uh, Uganda pia imeondokewa na mwalimu Sebastian Deshabre. Pengine matayarisho yanahitaji pia uwepo wa walimu ambao watatazama zaidi mazingira ya makundi waliopo na kutengeneza mikakati ya mapema. Hii inaweza kuwa na athari yoyote ama bado ni mapema sana kusema hivyo? Akisema ukweli eh, eh, kama eh, Tanzania ama Uganda hatapata aki mapema basi, uh, niko naanaogopa kwamba inaweza kuwa na hatari kwa kwao wakianza oti, eh, mashindano ya kufuzu katika hiyo mashindano ya Kamerun, kwa sababu uh, eh, sio si lazima ukiangalia timu kama Senegal wamekuwa na kocha wao walihusise eh, E, wamekuwa nao kwa muda mrefu, timu zote ambao wanafanya vizuri unaona, eh, wanajaribu kuweka eh, makocha yao pamoja eh, na, na wachezaji ili waelewane wa, wa wapate ile uzoefu na ili, eh, ili wafanye vizuri so, kwangu kwa, Tanzania na Uganda lazima wafanye jitihada ya mapema waweze kuleta eh, kocha eh, eh, kocha. Kenya ukiangalia basi wamesema kwamba wataendelea kukaa na, na, na kocha ninyee ambayo kwa sasa alisharudi humu um, chini na anaweza kuandaa timu yetu ya, ya kucheza katika mashindano ya CHAN tatiza na Tanzania. So uh, kidogo unaweza ona una kuna utulivu katika kambi ya Kenya, lakini kwa Uganda na Tanzania basi lazima waharakishe wa, waone ya kwamba wamepata wakufunzi uh, uh, uh, Nam msikilizaji, tunasema hivyo kwa sababu uh, pia Tanzania inafundishwa na mwalimu wa muda uh, kocha Etienne Ndairagije. Mrundi huyo amepewa kibarua cha muda cha kuinua uh, Taifa Stars katika mechi za mchujo wa kuonea kufuzu finali za Afrika kwa wachezaji wanaocheza ligi za ndani almaarufu kwa jina la Chan na bado haina mwalimu wa moja kwa moja. Vyombo uh, vya habari nchini uh, Tanzania uh, Alois vimeelekeza nguvu sana kuangazia mashindano ya Chan, lakini ni muda mfupi wa karibu, chini ya mwaka mmoja ama miezi sita, mchakato huu unaanza uh, itakuwa ni, ni mapema sana ama watanzania wanaweza kaa wa, wanapaswa wa kushika mambo mawili kwa wakati mmoja ama kuendelea na jambo moja la chani? Bila shaka ni muhimu kwenda nayo yote mawili kwa sababu yana na uhusiano huko, e, una saba wa moja kwa moja, e, kwa sababu kwa timu kama Tanzania ukiangalia asilimia zaidi ya themanini ya wachezaji ambao wanacheza ni wale walewale waliopo katika wali, e, ligi za ndani, kwa maana wanacheza hapa hapa barani Afrika, ukiondoa nyota wachache ambao wanatumika kwenye timu ya taifa. Kwa hiyo ilikuwa ni vizuri wakati tunaelekeza macho katika michuano hii ya Chani, lakini pia ilikuwa ni sawa kwenda kabisa na programu hiyo hiyo mpaka kwenye michuano nafasi ya kuania kufuzu kwa AFCON uh, kwa sababu uh, kama nilivyokuambia wachezaji karibu asilimia themanini ni hawa hawa ambao watashiriki chani na ni hawa watu wategema kwenye AFCON. Kwao ilikuwa ni vizuri kuwa na mwalimu ambaye mipango yake itaanzia leo, lakini itaendelea mpaka kwenye kufuzu kuelekea kwenye AFCON. Lakini unaangalia mkataba ambao ulitangazwa na mamlaka za soka nchini Tanzania zilisema kwamba kocha atakuwepo wakati shirikisho linaendelea kutafuta kocha mwingine. Kwa maana hiyo hawana mpango wa muda mrefu na, na, na, na, na, ATIA, na, na hivyo E, bila shaka akimaliza chani kama atafanikiwa kufuzu e, mambo ya kibarua chake itakuwa kimeishia hapo, maanake kutahitajika mwalimu mwingine. Sasa unajaribu kuona Amunike ameondoka katikati, alitakiwa sasa hivi awe na mwendelezo wapale alipoishia kwenye afkoni hii ya Misri. E, bila shaka alikuwa na ripoti yake ameweka ya programu zake vizuri, angetakiwa endelee na hii chani alafu baadaye arudi katika afkon na mara ya pili, sasa bila shaka angekuwa ameiva vizuri na amejua afanye kitu gani, kwa hiyo nafikiri kwa Tanzania inaweza kaleta changamoto kidogo. michuano mitatu E, ndani ya miaka miwili unakuwa na, na walimu watatu tofauti. Kwa hiyo kwa, kwa kweli kwa hili kama alivyosema usana hapo, kwa walichokifanya timu kama Senegal ilikuwa ni mfano mzuri sana, alihusisha namna ambavyo amedumu na timu ya, ya Senegal. Unaona mpaka sasa alifanikiwa uh, kuingia fainali na inawezekana kaendelea mpaka michuano inayokuja. kwa hiyo ni, ni kitu ambacho kwa kweli lazima kende na mambo yote mawili kwa wakati mmoja kama kweli ya wana mpango e, eh, wa, wa, wa, wa kuleta mwalimu mwingine basi umwambie tena kwamba timu yako hii inaanza leo utaenda nayo mpaka kwenye kufuzu AFCON inayokuja e, nchini Kamerun. Naam, pengine kwa kuhitimisha, kwa mtazamo wako mchunga, unafikiri ya, e, mechi za mchujo zitakuwa ni za namna gani? Zinaweza ku ku kuleta a, timu mpya ambazo zitakuwa zinafuzu mashindano haya, ama tunaweza tukashuhudia timu zile zile ambazo tumekuwa tukizishuhudia miaka na miaka katika mashindano haya ya Afrika? Bila shaka ongezeko hili la timu kufika mpaka ishirini na nne limeamsha hali ya timu nyingi kupambana. Zamani tulizoea ilikuwa ni michuano ya vigogo. E, lakini umeona timu kama Mauritania ya timu kama Madagaska imeingia imefika imepata imefa, mafanikio makubwa e, Burundi wenyewe walikuwa hawana ndoto hizo taifa tafastai miaka karibia thelathini ilikuwa ni gizani. Kwa hiyo e, natazamia kuna vigogo wengine ambao hawataweza kwenda Kameruni, na timu hizi zilizofuzu kwa mara ya kwanza mwaka huu pia zina kazi ngumu sana ya kuhakikisha kwamba zinavoigea, kwa sababu mwamko ni mkubwa, mkubwa mkubwa mkubwa hata kwa mataifa ambayo hayana wajihi mkubwa katika soka la Afrika. Wengi wanaona wana nafasi sasa kwa timu 24 angalau ya kuweza kujipenyeza. Kwa hiyo utakuwa ni ushindani mkubwa na tutarajie kwamba huenda e, timu mbili pia zikupata nafasi. Hapo timu kama Ethiopia e, walikuwa wana, wana, wana pambana sana, timu kama Rwanda pia. E, Rwanda nao e, walikuwa wanatolea macho mechi wanao kwa wameona wenzao Burundi wameenda, Tanzania wameenda, Kenya wameenda, bila shaka watakuwa naona hii ni nafasi yao, kwa hiyo ushindani utakuwa ni mkubwa sana, na kwa kweli bila kujiandaa e, tukiendelea kusema kwamba si tumetoka kushiriki, tumetoka kushiriki na mwaka huu tutarudi, inaweza ikawa ni surprise kubwa wazungu wanasema kwa timu ambazo zimetoka kushiriki. Kwa hiyo tunatarajia ushindani mkubwa sana. Asante sana, Aloisi Osano, unahitimisha vipi wewe wakati huu? Umerejea na umeona taswira ya mchezo wa kandanda barani Afrika kupitia mashindano haya makubwa, na sasa hivi mchakato huu wenyewe unatazamiwa kuanza tena. Eh, kwangu tusiangalie majina sana, cha muhimu ni kujiandaa. Tuliona tuliona, uh, kama Madagascar, Benin wakiweza kufanya vizuri katika mashindano ambayo imeisha sasa hivi. So kwangu timu uh, zetu wajiandae vizuri, uh, na wasiangalie jina kwa sababu kama ilikuwa ni jina basi, e, Egypt, ba, ingeweza kukupiga South Africa na wafike katika uh, round ya uh, quarter final. So tusiangalie majina tujiandae tu vizuri. Nam asanteni sana wa, uh, Bonifasi Osano mchambuzi wa maswala ya kandanda na mwandishi wa tovuti ya michezo ya Kawatungu, na pia vile vile Aloisi Mchunga ameungana nami jioni hii katika makala ya jukwaa la michezo. Asanteni sana na, na watikieni jioni njema sana, sana. Nam, asante sana msikilizaji, kwa muda wako. Nami ni Fredrik Nwaka. Emmanuel Makundi ameshaingia hapa studio kutamatisha matangazo ya jioni.