Asante sana, asante sana Martha Saranga, na kwa habari hizo za dunia ambazo msikilizaji ulikuwa ukimfahamisha hivi punde. Na sasa ni kualike msikilizaji katika makala ya jukwaa la michezo leo Jumapili ya Julai saba mwaka elfu mbili na kumi na tisa. Nchini Tanzania, sikukuu ya Sabasaba inaadhimishwa hivi leo. Hii ni siku maalumu kwa ajili ya wakulima. Karibu sana msikilizaji, na tunaelekea kuangazia kwa kina yale yanayojiri katika fainali za kombe la mataifa barani Afrika, na unafahamu kwamba kuna matokeo ya kushangaza ambayo yamekuwa yakitokea na mazingira ambayo yanazua shaka kwamba huenda tukashuhudia bingwa ambaye hatarajiwi katika mashindano haya. Huu ndo mjadala wetu mkubwa na kile ambacho kimetokea jana Myth, Misri hali si hali, viongozi wa soka wamejiuzulu, kocha wa timu ya taifa amefutwa kazi. Kameruni, mabingwa mara tano ya taji hili, pia wame wameng'olewa lakini. Uh, sherehe za sabasaba ni kwa ajili ya wafanyabiashara, msikilizaji, na si wakulima kama nilivyokujuza. Michuano ya kombe la Kagame pia tutagusia kiduchu, ambayo imeendelea kule nchini Rwanda. TP Mazembe wameangukia chali. Na mimi ni Fredrick Nwaka, na kama ilivyoada kwenye laini ya simu naungana na wachambuzi wa kandanda Aloisi Mchunga, mwandishi wa habari wa kituo cha Ibon FM, anaungana nasi akiwa Iringa, kusini magharibi mwa Tanzania, na vilevile tunaungana na Juma Mudimi, mchambuzi wa masuala ya kandanda, anajiunga nasi akiwa magharibi mwa Tanzania. Nikule, mkwani, ni kule mkoani Tabora. Karibuni sana katika makala ya jukwaa la michezo. Asante. Asante. Asante sana basi, pasipo kupoteza wakati ni kujuze msikilizaji matokeo ya hivi punde katika michezo ya kombe la Kagame ambayo imekuwa ikiendelea kule katika mji wa Kigali na miji mingineyo nchini Rwanda. Tayari mechi za kundi A na kundi B zimechezwa hivi leo. Mchezo wa kundi A wa kwanza, KMC timu hii kutoka Tanzania imetoshana ubavu na Atrabara kwa kufungana na bao moja kwa moja, wakati Rayon Sport imeitandika Tupuisa Mazembe kwa bao moja kwa bila bao, ambalo lilifungwa kipindi cha kwanza na yule mchezaji yule ulimwengu na mchezo huu umemalizika hivi punde. Na mechi nyingine za kundi B pia zimechezwa hivi leo ambazo band, ambapo Bandari FC imetoshana nguvu na KCCI ya Uganda kwa kufungana bao moja kwa moja, na Azam FC wawakilishi wa Tanzania wamewachapa Mukura Victoria Rwanda, bao moja kwa bila bao lililofungwa na mchezaji Idi Suleiman almaarufu kwa jina la Nado. Na mkaribu sana basi e, wachambuzi wangu msikilizaji, na tunadondoka hapa nam fainali za 32 za mataifa ya Afrika duru ya 16 bora zimekuwa zikichezwa, na hapo jana tulishuhudia mabingwa wa kihistoria wa taji hili timu ya taifa ya Misri Faraos wakitupwa nje ya mashindano haya. Uh, um, mchezo ambao umekuwa msiba mkubwa sana kwa mashabiki wa kandanda barani Afrika na hususan nchini Misri. Ni msikilizaji, hata ukitembelea tovuti yetu nimekuwekea habari hiyo pale kuweza kujua nini hasa ambacho kimejiri, lakini hasa hasa tunakitathmini hivi leo. Tayari kocha wa timu ya taifa amefutwa kazi, lakini pia vile vile viongozi wote wa shirikisho la kandanda nchini humo wamefutwa kazi, lakini pia Kamerun imefurushwa nje ya mashindano hayo baada ya kipigo cha mabao matatu kwa mawili hapo jana dhidi ya Super Eagles, timu ya taifa ya Nigeria. Bila shaka ni matokeo ya kushangaza nikianza na Aloisi, lakini hakuna mtu ambaye aliona kwamba Misri inaweza kuondoshwa katika mashindano haya katika hatua kama hii. Yameacha uh, hali ya mshangao kweli kwelikweli, kama unavyosema na kama si maajabu ya soka, basi tungeweza kusema ni matokeo ambayo hayaaminiki lakini katika mchezo wa soka lolote linaweza kutokea. Kwa hiyo ni matokeo ambayo kwa kweli yamepokelewa kwa hisia tofauti, na wengi sasa wamebadilisha hata mtizamo wa michuano yenyewe e, na wale vigogo ambao walikuwa wanatajwa awali wakiwemo Misri, kwamba wangeweza kufika mbali pamoja na timu ya Kameruni, sasa hawako nje. Kwa hiyo kuna kuna namna ambavyo michuano imebadilisha mtazamo wake, na hilo sasa tunasubiri kuona kama nini kitajiri kwenye michezo mingine. Mimi nini hasa ilikuwa sababu ya Misri kupata kichapo hicho ambacho e, cha bao moja kwa bila bao ambalo lilifungwa kunako dakika ya themanini na tano ya mchezo, bao ambalo kwa hakika limepeleka kilio na simanzi kubwa kwa mashabiki wa kandanda nchini Misri. Tathmini yako ni ipi kwa namna mchezo ulivyokuwa? Naam, kwa kweli mchezo wa jana ulikuwa ni wa vuta nikuvuta pande zote mbili b japo katika kipindi cha kwanza timu ya taifa ya Afrika Kusini walionekana kuwa bora zaidi ukiwalinganisha na Misri hususani katika kuanzia dakika ishirini, dakika kumi na tano, lakin, amoke, katika ya kumi na tano mpaka ya thelathini lakini hata ukiangalia kimtazamo ukiangalia katika aspect ya possession Misri walimiliki mpira zaidi kuliko Afrika Kusini, lakini ukiangalia mashuti yaliyolenga goli au yale yaliyoenda nje ya lango Afrika Kusini walikuwa na mengi zaidi ya Misri, kwa hiyo hali ambayo ilipelekea mchezo huo jana kwa kiasi kikubwa Afrika Kusini walicheza kimbinu zaidi na mbinu ndio ziliweza kuamua mchezo huo katika siku ya jana, tofauti na Misri ambao waliingia wakiwa na confidence, wana uwezo wa kushinda lakini pia wenzao Afrika kusini waliwachukulia Misri kama ni timu kubwa, kwa hiyo wakawaheshimu, wakawa wanacheza kwa kujilinda zaidi, lakini pia wanapotengeneza nafasi wanahakikishwa wanaitumia. Na kingine ambacho kimeweza kuwaimarisha Afrika Kusini, nadhani ni jambo ambalo Misri walikuwa wakilifanya kwa muda mrefu, lakini sasa hivi wameenda kuliacha na wameamua kufuata mpira wa kuiga zile nchi za magharibi. Miaka ya nyuma tunakumbuka Misri na mataifa kama Tunisia, Algeria ilikuwa ni timu ambapo inapoitwa timu ya taifa wanajaa wachezaji kutoka ndani, lakini sasa hivi unakuta Misri kikosi kizima wachezaji wengi wanacheza barani Ulaya. Kwa hiyo Afrika Kusini wenyewe kikosi chao karibia asilimia tisini wachezaji wanacheza ligi kuu soka nchini Afrika Kusini. Kwa hiyo kwa kiasi fulani wachezaji hata angalia hata stahili yao ya kuingia uwanjani wachezaji wa Afrika Kusini wamekuwa wa kuna nyimbo wanaimba kama za kuhamasishana, kwa hiyo kutokana na hivyo wametengeneza bondi na hata jana tunasema ushindi ule Sio ushindi wa mchezaji mmoja, bali ni ushindi wa timu, kwa sababu walikuwa wanakaba wote kama timu na, na wanaposhambuliwa wanashambulia wote kama timu. Kwa maana baadhi hata nyota wa Misri, mtu kama Mohamed Salah alishindwa kung'aa, lakini baadaye alikuja kuingia mtu kama Amr Warda ambaye alikuwa akitajwa ni mgumu mkali sana, kwa sababu ana uwezo wa kucheza nafasi ya kiungo mshambuliaji. Na mwenyewe auauka, labda nyota ambaye tuseme alipata nafasi kichezea labda ni Trezeguet, ambaye kwa kiasi fulani yeye ndiyo alikosa magoli lakini kwa hali ilivyokuwa jana, Afrika Kusini walistahili kabisa kushinda, kwa sababu wenyewe walionekana ni hatari zaidi wawapo wapo na mpira kuliko Misri, ambapo walikuwa wakiwa na mpira mara nyingi walikuwa wanaposesi na sio wale Misri ziliwazoea wakishika mpira wanakimbia kuwahi kwenda kusini. Nam, asante sana Juma Mudimi. Ni mchezo ambao kwa hakika umekuwa ukizungumzwa sana barani Afrika. Rais wa Afrika Kusini Cyril Ramaphosa amesema kwamba anaamini kwamba nchi yake inaweza kufanya zaidi ya kile ambacho imekifanya jana, akitumia ukurasa wake wa Twitter, lakini kocha Stuart Baxter kocha wa timu ya taifa ya Afrika Kusini, wengi wanasema kwamba hana cha kupoteza kwa namna mchezo ambao umeonyesha na timu yake hiyo jana, lakini wengi wakimshutumu kocha wa wa timu ya taifa ya Misri uh, Javier Aguirre ambaye licha kwamba alisha ame, amesema kwamba anabeba lawama zote kufuatia matokeo ya jana, lakini wengi wanaona kwamba amekuwa na kikosi bora, lakini ameshindwa kukipanga namna na ya kucheza, na wengi wanaona kwamba Misri hata kama ilikuwa imeongoza katika kundi lake la A kwa kuwa na alama tisa bado ha, haikuwa na, na ubora wa kiwango hicho. Aloisi, unaweza kusemaje wewe kwa sekunde 20? Bila shaka, kama alivyosema mwenzangu Juma Mdini, chini ya soka ya Misri kuna mambo kadha wa kadha ambayo yaliwaathiri, na kama unavyosema, nakubaliana nayo kwamba tangu mwanzo hawakuonyesha ubora ambao labda wengine walitegemea, na mimi nilikuwa nafikiri kama mishano isingekunafanyia kwenye ardhi yao basi huenda wangekuwa na hali ngumu zaidi hata kuvuka kwenye hatua ya makundi. Kwa hiyo e, udhaifu wa kikosi chao ulikuwa unabebwa sana na wao kucheza nyumbani, lakini sasa jana maji yakazidiunga kidogo na ukuwa wamefika mwisho wao. Nam, bila shaka, asante sana msikilizaji. Ni saa kumi na mbili na dakika arobaini na nne kwa saa za Afrika Mashariki. Wasikilizaji wetu pia wamekuwa wakiandika. Asante sana Abdu Suleimani Semgenyi, mwenyekiti wa mashabiki wa Arsenal nchini Uganda, wanasema kwamba Matokeo ya mashindano ya mwaka huu ni ya kushangaza sana, na yana yanatoa taswira kwamba mpira wa Afrika unakwenda mbele. Linet Mastheka, ukiwa Nairobi pale nchini Kenya, una, una, umeniandikia pia hapo. Unasema uh, kwa hakika fainali za mwaka huu ni ngumu, na tutarajie kuona bingwa asiyetabirika. Nam msikilizaji, makala ni jukwaa la michezo kutoka idhaa ya Kiswahili ya Radio France Nami ni Fredrick Nwaka. Kwenye laini ya simu ninao wachambuzi wa kandanda, Aloisi Mchunga, mwandishi wa habari wa kituo cha Ibon FM, ameungana ame nasi akiwa Iringa, kusini magharibi mwa Tanzania, na vilevile Juma vile, Mudimi, mchambuzi wa maswala ya kandanda akiwa Tabora, kama magharibi mwa Tanzania. Ni kujuze dondoo nyingine za michezo ambazo zinajiri kwa sasa. Msikilizaji, mechi ya SportPesa Super Cup imekuwa ikichezwa hivi leo nchini Kenya, katika uwanja wa Moi Kasarani Ambapo Kariobangi Sharks imeitandika Everton ya Uingereza kwa mikwaju ya penalti minne kwa mitatu baada ya dakika tisini za mchezo kumalizika kwa timu hizo kutoshana nguvu ya kufungana bao moja kwa moja. Hii inakuwa timu ya kwanza ya Afrika Mashariki kuishinda Everton. Nafahamu kwamba miaka miwili iliyopita, Gor Mahia walishindwa kufua wa dafu katika uwanja wa taifa wa Dar es Salaam na vile vile uwanja wa Goodson Park uliopo jijini Liverpool nchini Uingereza. Taarifa zingine msikilizaji ni kwamba mashabiki wa kandanda nchini Kenya wanaomboleza kifo cha mchezaji wa kandanda mashuhuri wa zamani uh, Joe Kadenge ambaye amefariki dunia hivi leo katika hospitali moja jijini Nairobi. Kadenge alikuwa akiugua kwa muda mrefu na amefariki dunia akiwa na umri wa miaka themanini na minne na enzi za uchezaji wake alishinda taji la ligi kuu ya kandanda ya Kenya mwaka elfu kenda mia na sitina sita akiwa na timu ya, ya Abaluya United. Mwaka elfu moja mia tisa na sitina tano alishinda taji la Sekafa akiwa na Harambe Stars, na baada ya kustafu soka mwaka 1970 alifundisha klabu mbalimbali na vilevile vile, alipata fursa ya, ya kuifunza timu ya taifa ya Kenya Harambe Stars na taifa jirani la Afrika Mashariki Uganda, Uganda. Pia kocha wa timu ya taifa ya nchi hiyo Sebastian de Shable amefutwa kazi baada ya kufikia makubaliano na mamlaka za shirikisho la kandanda nchini Uganda, FUFA. Ripoti hizi zinakuja siku chache baada ya Uganda kuondoshwa katika mashindano ya fainali za mataifa ya Afrika kwa kichapo cha bao moja kwa bira dhidi ya Senegal. Deshable, ame, amesema kwamba uh, ripoti zinasema kwamba Deshable alifikia matarab, matarajio ya kimkataba kwa kuiwezesha Uganda kufuzu hatua ya 16 bora kwa mara ya kwanza katika kipindi cha karibu miaka 40, na kocha huyo alijiunga na Uganda Cranes mwaka 2018 akitokea klabu ya ismairia ya, ya kule nchini misini tuangazie kwa ufupi pia mchezo mwingine wapo jana. Wachambuzi Juma Mdimi na Alois Mchunga. Uh, Kameruni wanavuliwa ubingwa katika kiwango kibovu, lakini Kameruni ambayo inanolewa na watu ambao wameshinda mataji katika ngazi ya klabu, anamzungumzia namzungumzia Clarence Seedorf na vile vile Patrick Kluivert wameshindwa kuleta kipya chochote uh, barani Afrika Juma. E, kameruni, ajana, kameruni, kameruni, kibabu, bov, kameruni ya jana. Kameruni amefungwa kimbinu. Kameruni hajafungwa kwa sababu ana wachezaji wabovu, ila kameruni amefungwa kimbinu na ile inadhihirisha kwamba hata kama mchezaji alicheza kwa kiwango kijuu cha kiwango cha juu katika nchi zake za uchezaji, lakini anapokuwa mwalimu kwa kiasi fulani anahitaji muda na Clarence Seedorf amekuwa akiendeleza wimbi lake la matokeo mabaya. Hata tunakumbuka akiwa na timu ya Inter Milan ambayo aliinoa kwa muda mrefu, napo alishindwa kufanya vema kutokana na kile ambacho kimeelezwa kwamba alikosa uzoefu, na hata jana tukiangalia wakati kocha wa Nigeria akifanya sabu ambazo zilikuwa zinaenda kuamua mchezo lakini Clarence ido alifanya sabu au mabadiliko ambayo yalienda kumkosa mfano mtu kwa kitu njie alionekana kuwa muda mkali sana kwa Nigeria. Tangu kipindi cha kwanza mpira unaanza mtu kama aina alikuwa anapata tabu sana beki wa kulia kushoto ile wa Nigeria, lakini baadaye, baada ya Kameruni kuwa amefungwa goli la pili, akamtoa kitu njie, mtu ambaye alikuwa anaonekana kwamba ni msumbufu katika ulinzi wa katika safu ulinzi wa Nigeria, hali ambayo Nigeria wakatumia wakapata goli la tatu, na baadaye, hali ambayo ilipelekea Nigeria wakaondoka na ushindi. Kwa hiyo, na hata baada ya mabadiliko yake kuyafanya katika dakika zile za sitini na saba hadi sabini, mabadiliko yale kwa kiasi fulani yalienda kupunguza kasi ya namna Kameruni ilivyokuwa ikishambulia, lakini pia kwa kiasi fulani yaliyoongeza nguvu Nigeria, lakini pia Nigeria ambacho kiliwabeba kingine pamoja na kwamba walikuwa na wachezaji wenye uzoefu, lakini pia mwalimu aliweza kuwa nambinu na mbinu na aliweza kujua ni namna gani aucheze mchezo ule. Tunakumbuka kipindi Nigeria wakiwa wanaongoza bao moja sifuri, walikuwa wanacheza mchezo, wanajilinda, lakini walikuwa na presha sana. Lakini baadaye Kamerun walirudi wakautawala mchezo na kuweza kufanikiwa kupata magoli yale mawili ya haraka haraka ambao waliyapata ndani katika mpishano wa kama dakika mbili lakini baadaye walivyorudi kipindi cha pili Nigeria wakawa hawawaruhusu Kamerun wacheze katika upande wao yani, ile Kamerun alikuwa wa wanafanya high pressing, lakini Nigeria wakawa hawaruhusu Kamerun waendelee ah, kufanya high pressing, kitu ambacho kwa kiasi fulani kikapunguza makosa katika safu ya ulinzi ya Nigeria, lakini yale makosa ambao walikuwa wanalazimishwa wafanye wao, wakawa wanawalazimisha Kamerun wayafanye. Na hata ukiangalia goli la kwanza yalikuwa ni makosa ya kiulinzi katika safu ya ulinzi ya Nigeria ya Kamerun, lakini hata goli la pili pia yalikuwa ni makosa ya kiulinzi ambapo watu walipanda mbele, mtu akapoteza mpira katikati ya uwanja ukapigwa, lakini ukaja ukamkuta Odio ni ujalo akiwa katika nafasi nzuri, watu wakajua Odio ni ujalo akalazimisha kupiga, lakini akatoa pasi ikamkuta Alex Odi ambaye akaweza kufunga kirahisi na kuipatia yake ya Nigeria ya kaya... tuta ni swala ambalo tunaliangazia kwa kina. Pia Alois, pengine nikikuuliza wewe a, wengi wanamlaumu kocha Clarence Sidofu kwa kuacha baadhi ya wa wachezaji ambao walikuwemo kwenye kikosi ambacho kilishinda tajiri mwaka 2017 namzungumzia na Benjamin Mukanjo pamoja na Vincent Abubakar, mchezaji huyo anachezea FC Porto ya kule nchini Ureno. Uh, sidhani kama kama hiyo ilikuwa sababu. Sidhani kama kwa sababu kama ni kikosi abilio, ilikuwa na kikosi kizuri tu, kikosi cha nyota ambao bila shaka wanafanya vizuri barani Ulaya e, na nyota wakubwa barani Afrika. Kwa hiyo nafikiri kama anavyosema Juma, soka la sasa limebadilika sana, hasa katika michuano hii ya AFCON. Unaona timu nyingi zinatumia zaidi masuala ya mbinu kulikoni uwezo kulikoni majina kulikoni, e, si una kocha gani? Kwa hiyo nadhani Kameruni kile kitu kilichowaponza ni swala la mbinu, kwa sababu alianza kuongoza, lakini baadaye wakapokwa napaka, Nigeria akaja nyuma yao na kuweza kuibuka na ushindi. Nadhani Sidof anaweza akalaumiwa kwa mbinu zake, lakini si kuchagua kikosi wala kikosi alichokichezesha. Walicheza vizuri, lakini hawakuwa na mbinu ya kuweza kuendana na namna na ambavyo Nigeria walikuwa wamejipanga. Nam, asante sana msikilizaji. Leo kuna michezo takribani miwili pia ya hatua ya 16 bora, na mmoja unatazamiwa kuanza hivi punde katika uwanja wa michezo wa Aleksandria uliopo kaskazini mwa taifa la Misri, na mchezo huu unazikutanisha timu ya taifa ya Madagaskar wageni katika mashindano haya, na hapa nikiangalia kwenye televisheni namwona Rais wa Madagaskar Andre Rajolina yu uwanjani kama miongoni mwa wageni mashuhuri wanaoshuhudia mchezo huu baina ya madagaskar na timu ya taifa ya jamhuri ya kidemokrasia ya Kongo. Madagaskar imeonekana kuwashangaza watu Juma Mudimi. DRC bado inaonekana haiwajawaaminisha watu kwamba ipo mashindanoni licha ya kwamba ilifuzwa hatuaiapa kwa ili kwa mlango wa nyuma unatathmini vipi mchezo huu? E, ni mchezo ambao utakuwa ni mgumu kwa kiasi fulani. Madagaskar tumewaona waliongoza kundi wakiwa na mataifa kama Nigeria pamoja na Burundi, yaani waliongoza kundi katika hali ambayo hakuna mtu alitarajia taifa kama la Madagaska linaweza likaongoza kundi. Lakini kingine ambacho kimekuwa kikiwabeba Madagaska, Madagaska ligi yao sio ngumu, au ligi yao sio nzuri, hata ukilinganisha na ligi kuu soka Tanzania bara au labda ligi ya taifa la Kenya. Ila Madagaska ambacho kinawabeba wachezaji wao wengi wanacheza nji ya Madagaska, wanacheza kwenye wa mataifa kama Zambia pamoja na Afrika Kusini. Kwa hiyo ambacho kinawabeba kwa kiasi fulani Madagaska, wachezaji wao wengi wanacheza ndani ya bara la Afrika. Lakini kingine wamekuwa wanaume wajana, timu yao imekuwa ikizungumza kwa lugha moja. Lakini kwa upande wa pili timu ya DR Congo yenyewe kwa kiasi fulani tuliona mchezo wa kwanza walipoteana na sababu ambayo ilitolewa na uh, kocha ya kocha msaidizi wa timu hiyo Mwinyi Zahera alisema kwamba baadhi ya wachezaji walifanyiwa vipimo asubuhi ya siku husika kuelekea mchezo ule ambao walicheza dhidi ya Uganda. Lakini mchezo wa pili pia hawakuonekana kuvutia sana, au hawakuonekana kucheza mchezo mzuri lakini hali ikiwa tofauti kinyume na matarajio ya wengi, mchezo wao wa kufunga hatua ya makundi waliocheza vizuri sana na wakaweza kuonyesha kwamba walikuwa na kitu labda huenda yale malalamiko ya mwanzo walikuwa anatolewa na benchi la ufundi alikuwa ni ya kweli, na wakafanikiwa kupata ushindi mkubwa wa goli nne na kuweza kupita kama bestiliza. Kwa hiyo ni mechi ambayo kitarajie itakuwa na mvutano wa hali ya juu na ushindani mkubwa ukizingatia timu zote zinacheza mpira ambao kwa kiasi fulani tukipima kwa mechi zote, na Mjuma, muda unatukimbia sana. Karata yako wewe unampa nani katika mchezo wa unaotazamiwa kuanza hivi punde? Na nikiangalia hapa nyimbo za mataifa mawili zinakaribia kuanza kuchezwa hivi sasa. E, DR Congo ana nafasi kubwa zaidi ya kushinda mchezo wa leo ukiangalia kwa namna kwa aina wa ya wachezaji walionao, lakini pia lolote linaweza kutokea afkoni ya mwaka huu bana, hauwezi ukatoa karata kwa pamoja, ila DR Congo ana nafasi kubwa zaidi ya kuibuka mshinda. Nam, bila shaka Alois Mchunga, wewe tathmini yako katika mchezo kati ya uh, Algeria na Guine, uwanja wa Juni 30, uh, hapo milango ya saa nne usiku kwa saa za Afrika Mashariki. Je, Algeria itapona ama uh, itakwenda ita, ita, ita na maji kama tulivyoshuhudia kwa Misri na Moroko? Nafikiri hicho kitakuwa kipimo chao kikubwa sana, na kwa kweli Algeria wengine wanawatazama wana kama watu ambao walikuwa kwenye kundi jepesi. E, ukiangalia wamezifunga timu za Kenya na Tanzania lakini walishindwa kutafuna mfupa wa Senegali. Kwa hiyo kwa mchezo kati yake na Mali nafikiri na Guinea nafikiri ni mchezo mgumu sana na pengine Algeria watatakiwa wajipange sana binafsi na watazama kama watu ambao hawajawa na mchezo wa kuridhisha zaidi tu wanaweza kujisifu kwamba walikutana na wapinzani ambao ni dhaifu. Kwa hiyo e, naweza nikasema mchezo kwa upande wa Algeria utakuwa ni mgumu sana. Nam asante sana uh, wachambuzi wa kandanda Juma Mudimi na ukiwa Tabora magharibi mwa Tanzania na vilevile Aloisi Mchunga, mwandishi wa habari za michezo uh, wa kituo cha Ebon FM ameungana nasi pia, akiwa Iringa kaskazini kusini mwa magharibi mwa nchi ya Tanzania. Nikiangalia hapa, naona nyimbo za mataifa yote mawili zinapigwa, na unaofuata sasa ni wimbo wa Madagaskar. Asanteni sana Juma Mudimi pamoja na Aloisi Mchunga kuungana nami katika matangazo haya ya jioni na hususan makala ya jukwaa la michezo. Nam, asante sana msikilizaji. Namwona uh, Martha Saranga ameshaingia uh, hapa studio kutamatisha matangazo ya jioni. Karibu sana Martha Saranga. Shukrani kwako kwa msikilizaji, kwa kutegea sikio matangazo yetu ya jioni leo Jumapili. Usikose kujiunga nasi tena hapo kesho Jumatatu asubuhi, saa moja na nusu kwa saa za Afrika Mashariki na saa mbili na nusu kwa saa za Afrika Mashariki. Mimi ni Matha Saranga kwa niaba ya wote lawasikia, na kutakia jioni njema, kwa heri Kongo George Balingene, Daniel Kwa sababu ya vita wamama wabaki wajane, wa baba wengi wamefariki ndani ya vita, wazee hawana musaada wowote. Pasipo umoja masikilizano hakuna maendeleo, na kwa hiyo hatuwezi shinda, hatuwezi shinda.