Ni kina nani? Ndivyo hali halisi kwenye makazi mengi ya Wakenya. Ilipotimu saa 12 jioni ya Jumamosi, maafisa wa halmashauri ya Takwimu nchini Kenya wakisaidia serikali kubaini idadi ya Wakenya katika miaka kumi iliyopita, Wakenya wengi wakigoma kuwakaribisha wakihofia usalama wao. Walitutembelea masaa nne hivi, hatungeweza kuwafungulia chuu hatu kuwatambua hadi eh, walipoletwa na kiateka Tulipowafungulia walikuwa wanaulizwa maswali kama ulizaliwa lini, e, kama uko kwenu, akatuliza majina alafu umri alafu male. Tulizaliwa wapo wale pia wana uripoti wa kufikiwa hiyo jana, na wana matumaini watahesabika kabla juma hili kukwisha, kwani ilikuwa inaanza jana. Hakuna mtu nilisikia akiisha kwangu. Mkurugenzi wa halmashauri hiyo Zakari Mwangi anahofu sensa hii japo inaweza kutafsirika chombo cha kisiasa ikizingatiwa mrindi wa uchaguzi wa elfu mbili ishirini na mbili tayari umeanza. Anasisitiza ni muhimu kwa ajili ya mipangilio ya kitaifa. Unajua hatuangalie ya uchaguzi ni mamboni, tunatumia ile recommendation imepangwa na, na UN. Wataka ufaidi mwisho wa siku katika shughuli hii ni jamii ya huntha ambao kwa mara ya kwanza wanahesabika kama jinsia ya tatu. Patrick Maingi ni mzazi wa mtoto huntha anaelezea kwa nini ni muhimu wao kujulikana: Kila wakati unahamisa mtoto kwa shule hii mpaka ile ingine kwa sababu ya shida wanaendelea na, hutaki yeah, kueleza yeah, watu shida zao. Na Rayan Mwiruri ambaye ni huntha anasisitiza muhimu wao kuhesabika ili kukwepa masaibu ambayo yamekuwa yakimsibu miaka nyingi. Tena mimi nilitolewa nguo mbele ya, ya Ketuna, mini, wa watu, kwa sababu watu hawaelewi mimi ni nani. Jedida Waroyo ni kamishina katika tume ya kitaifa ya kutetea haki za kibinadamu, naye anakiri watu wa jinsi hiyo ni haki yao kuhesabika. Si ati imetokana na nje, watu wametuambia tu hesabu, hapana. Carol Korir, Nairobi, RFI Kiswahili.