Ni nyimbo nane za video za Koffi Olomide ndizo zilipigwa marufuku kwa mjibu wa kamati ya serikali husika na utunzi wa nyimbo, jambo ambayo Koffi Olomide atupilia mbali le, le si tatizo jambi ni nini. Kabla ya kuimba lazima wenda kwa watu hawa, na mimi sitakubali hivyo, siwezi kwenda kuwasi Kime, hao kuwapigia si magoti kisha kuwapa dola elfu mbili na mia tano za Marekani. Sasa nimejiswali na kuuliza pia watu wengine Upande wa mwenyekiti wa kamati hiyo atuhumu Kofi Olomide kushindwa kuwafikishia nyimbo hizo ili waweze kuzisikiliza kabla zianze kurushwa kwenye maredio na televisheni hapa mchini, kama anavyoeleza Bernabe Maindombe mwenyekiti wa kamati hiyo. Nous ne censurons pas Kofi Olomide. Siyo Kofi ndiyo tumeazibu, ila ni kazi ambayo alifanya bila kupewa kibali na tumeifanya kwa wanamziki wote. Na ni kila wakati Kofi Olomide apinga kamati hii ambayo kwa upande wake ni kama kizuizi la uhuru wa kujieleza na wa kidemokrasia mimi nimeomba raia wote wa DRC kusimama na kupinga kamati haya ambayo yaliundwa kuna miaka 40 hivi na marehemu rais wa zamani Mobutu, kwa lengo ya kuima wapinzani wake haki ya kujieleza. Mambo yanapaswa badilika sasa. Si, si, si, si kama kondoo na wachungaji ambao lazima watupige fimbo. Mimi si kondoo, hapana ambayo yatakubali yale mchungaji wake anataka. Mimi ni mkongomani na nimejivunia kuwa Moi Kofi Olomide alijulisha kurejea kwake nchini Ufaransa ili kuandaa tamasha lake la muziki mwanzoni mwa mwaka wa elfu mbili na ishirini, lakini hadi sasa tarehe ya tamasha hiyo bado kujulishwa. Fredi Tenzilonge, Kinshasa, RFI Kiswahili.