Mkuu wa shirika hili Dr. Inze Kone anasisitiza umuhimu wa kulinda wanyama wa jamii ya sokwe. Zaidi ya hawa wanyama wako hatarini kwa sababu ya kuuliwa. Lazima tuhifadhi hawa wanyama kwa sababu wana muhimu kwa utalii, kwa kutunza mazingira na kwa utafiti wa matibabu ya binadamu. Mada ya mkutano huu imekuwa utunzaji wa wanyama kwenye jamii ya sokwe: changamoto na fursa. Kama Dr. Kone anavyoeleza, moja ya maazimio ni kuhamasisha wa vijana wengi wa Afrika kujiunga na juhudi za uhifadhi. sisi ni wachache, na kwa hivyo wazo ni kujaribu kuvutia vijana wengi katika mikoa tofauti ya Afrika kufanya uhifadhi. Waafrika pia wameonywa juu ya hatari kupitia kukula nyama yao. Dr. Kalema ni mtaalamu wa afya ya wanyama. Mojawapo ya ugonjwa kubwa ni Ebola. Lazima tuwaonye watu kuhusu kula hawa wanyama kwa sababu wanaweza kuugua hapo Tanzania. So wanyama hawa wanaugua na ugonjwa wa polio ugua, Tanzania, kutoka kwa wavuvi kwa upande wa ukambi. Sasa tunatumia chanjo ya binadamu. So imeamuliwa pia serikali za Afrika zihifadhi mazingira na waweke rasmi mali za kutunzaji. Profesa Efrahimu Kamuntu ni waziri wa Uganda anayesimamia utalii maisha ya wanyamapori na vitu vya kale. Ulimwengu lazima iunge mkono juhudi zetu kuhifadhi hawa nyama, kwa sababu kazi yetu ni kwa ajili ya binadamu wote. Kama hatua moja ya kuhifadhi, lazima tupande miti zaidi. Afrika ni nyumbani kwa idadi kubwa ya wanyama wa jamii ya sokwe, lakini uhifadhi bado uko mdogo. Sasa shirika la Primatological Society of Africa linataka hali hii ibadilike. Kenneth Lukwago, Kampala, RFI Kiswahili.