Nam Victor, asante sana, na hujambo msikilizaji hapo ulipo leo Jumapili ok, ah, na na ah, ya Oktoba ishirini mwaka elfu mbili na kumi na tisa. Mambo yanakwenda vizuri kabisa, msikilizaji, hivi tunavyozungumza hivi hivi sasa ah, karibu sana katika makala ya Jukwaa la Michezo. Mimi ni Fredrik Nwaka na Victor, kama alivyokujuza, tuko wote hapa studio, tunakuletea kwa kina mjadala kuhusu Uh, timu za Rwanda, Uganda na Tanzania kufuzu kucheza fainali za sita za Mataifa ya Afrika kwa wachezaji wa ndani wanaocheza ligi za ndani chani ambazo zitafanyika mwakani nchini Kameruni ikiwa ni miezi takriban mitatu tu tangu mataifa matatu kutoka Afrika Mashariki manne kufuzu kucheza fainali za jumla zile za Mataifa ya Afrika ambazo zilifanyika mwezi Julai nchini Misri. Naam, kukuletea haya yote, mimi ni Fredrick Nwaka na mwenzangu ni Victor Abuso lakini tuanze kwa muktasari kuangalia dondoo za spoti ambazo zinajiri barani Afrika na kwingineko duniani. Mechi ya ligi kuu ya kandanda ya Uingereza baina ya Manchester United na Liverpool inaendelea hivi sasa zikiwa ni dakika ya saba na matokeo mabaya yote yanaweza kuongeza presha kwa meneja wa Manchester United ya Ole Gunnar Solskjaer. Mechi hiyo imeanza saa kumi na mbili unusu kwa saa za Afrika Mashariki na mashabiki wa kandanda katika eneo zima la Afrika Mashariki na Kati, kama vile kule Uganda, maeneo ya mitaa ya Kajansi, lakini tusahau pale maeneo ya Nyamirambo, Kigali, bila kusahau maeneo kama Sinza, Dar es Salaam na kwingineko pale Nairobi, mambo wa, mashabiki wa Kanada wanashuhudia mchezo huu ambao unazikutanisha uz timu ambazo ni zenye mafanikio katika soka la Uingereza, Liverpool ikiongoza msimamo wa ligi kwa alama 24 ilali Manchester United na alama 9 ikiwa katika nafasi ya 14, nafasi tatu kutoka mstari wa kuteremshwa daraja. Namna mashindano ya michuano ya klabu bingwa barani Afrika kwa mchezo wa kikapu a uh, kundi D ambayo inachezwa nchini Tanzania inafikia tamati leo jioni kwa mechi mbili ambapo uh, Wababe City Oilers ya Uganda ita, ita, inapambana muda huu na Patriots ya Rwanda wakati JKT ya Tanzania baadaye saa mbili usiku itachuana na Dynamo ya Burundi. Uh, mechi hizi mechi hizi zilianza siku nne zilizopita na timu mbili zitaungana na timu nyingine sita kutoka katika kanda zingine kufuzu hatua ya nane bora, ambapo timu baadaye, uh, kutafanyika mashindano ya ya Afrika ambayo yatakutanisha pia, yatasimamiwa na shirikisho la mchezo wa kikapu duniani FIBA na vilevile vile chama cha kikapu nchini Marekani. Na miongoni mwa makocha wanaohudhuria mashindano hayo ni kocha wa timu ya Patriots ya Rwanda, Henry Mwinuka anasema ushindani ni mzuri japo miundombinu ni changamoto. E, mashindano ni magumu na ni mazuri kwa kweli, kwa sababu cha kwanza ni exposure kwa Tanzania kuona wenzetu wanafanya nini, unaona wanajiandaa vipi, timu zao zinakuaje. Lakini kingine ambacho na kidogo labda nasema nasikitika kidogo, ili jengo letu toka mimi nacheza liko hivi hivi, umeona mimi nafikiri labda jengo tunalo eh, tumeweka tata nchini, unaona hii raba ambayo tayari iko standard ya FIBA, lakini basi magoli basi angalau e, serikali ndio tuna kuna kuna at msaada kidogo wa wa serikali pia tuweze kuweka magoli mazuri. Nam, huyo ni Henry Mwinuka, uh, kocha wa timu ya kikapu ya Patriots ya Rwanda ambao ni mabingwa wa kikapu nchini Rwanda ambao leo tunavyozungumza hivi sasa wanapambana na timu ya City Oilers ya Uganda. Na rais wa shirikisho la kikapu Tanzania TBF Fares Magesa yeye anasema mashindano haya yatasaidia kuongeza kupata timu kumi na mbili ambazo zitacheza mashindano yatakayosimamiwa na FIBA na NBA. Baada ya mashindano haya e, tutapata timu e, nane kundi moja na nane kundi jingine, ambazo zitakwenda katika raundi ya pili, ambapo timu hizi sasa e, zitashindana katika mfumo tena kama huu, kila mmoja itacheza na mwenzake kwa mfumo wa ligi, na zile zitakazokuwa za tatu za juu kila kundi ndio zitapata nafasi ya kwenda e, kuungana na timu nyingine sita ambazo tayari zimeshachaguliwa na kuunda timu kumi na mbili ambazo kuanzia mapema mwakani tacheza ligi ya Basketball Africa League ambayo inaendeshwa kwa ushirikiano kati ya FIBA Africa pamoja na NBA. Huyo ni rais wa shirikisho la mpira wa kikapu Tanzania, TBF, Fares Magesa. Mashindano haya, msikilizaji na mdau wa mchezo wa mpira wa kikapu, yanarushwa moja kwa moja mubashara kupitia akaunti ya YouTube ya FIBA Africa. FIBA ni shirikisho la mchezo wa kikapu barani Afrika na ndiko ambapo mashindano haya yanarushwa, ukitazama kupitia chaneli yao ya YouTube namna. Bila shaka msikilizaji, basi turejelee mjadala wa leo. Lakini kabla tujaendelea ni kwamba uh, hivi leo kule nchini Kenya, Rais wa wa taifa hilo Uhuru Kenyatta amemtunuku nishani ya juu ya heshima uh, mwanariadha wa taifa hilo Eliud Kipchoge na uh, tu, e, nishani ambayo inakuja siku chache baada ya mwanariadha huyo kuvunja rekodi ya kuwa mwanadamu wa kwanza tangu kuumbwa kwa ulimwengu kukimbia uh, mbio za mita 42 au mbio ndefu kwa muda wa chini ya masaa mawili. Amesemaje eh, Victor Abuso, Uhuru Kenyatta? Nam, asante mwenzangu Fred Nwaka, bila shaka amempongeza sana, na wacha tumsikie mwenyewe amesema nini bwana Nwaka. <laughs> Naam, Eliud Kipchoge remains the greatest of our time and our duty. Eliud Kipchoge anasalia kuwa shujaa katika nyakati zetu. Jukumu letu ni kuiga nidhamu na kujitolea kwake ili kupata mafanikio yetu na kwa niaba ya mashujaa wetu wa zamani, waliopo na watakaokuja, naomba kumtambua na kumtunuku Eliud Kipchoge tuzo ya heshima ya juu ya nchi. Nam huyo ni rais Uhuru Kenyatta. Unajua, tuzo hii napewa kwa mtu ambaye amefanya jambo ambalo halitasahaulika kwa muda mrefu sana, ni tuzo ya kipekee kwa wakati. Anapewa tuzo hii alikuwa amevalia jezi ya Kenya. Huyu ni mwanariadha ambaye ameweka alama katika michezo nchini Kenya, na sina shaka kwamba tuzo hiyo haitazua mjadala wowote kwamba ni kwa nini imetolewa kwake. <laughs> tuendelee na <laughs> makala ya jukwaa la michezo. Msikilizaji, jana mataifa ya Rwanda, Uganda na Tanzania kutoka katika kanda ya Afrika Mashariki yamefuzu kucheza fainali za Afrika kwa wachezaji wanaocheza ligi za nyumbani, CHAN, fainali ambazo zitafanyika mwezi Januari na Februari huko nchini Kameruni mwaka elfu mbili na ishirini. Mataifa hayo yameungana na Zambia Togo Namibia na Moroco kufuzu kucheza fainali hizo za sita tangu kuasisiwa kwa, kwa mashindano hayo miaka kumi iliyopita. Kwanza Abuso, ni swali ambalo pengine ningekuuliza, mfumo wa mashindano haya umekuwa na tija kwa mataifa ya kanda ya Afrika Mashariki? Nam, bila shaka kwa sababu natoa nafasi kwa mataifa angalau matatu kwa kwachule mfano wa ukanda wa Afrika mashariki na kati uh, kwenda kuonesha wanachoweza katika michuano hii uh, mikubwa inayotoa nafasi kwa wachezaji wanaocheza soka katika ligi za nyumbani uh, barani Afrika kwa sasa. Uh, kama unavyojua ni kwamba Tanzania, Rwanda na, na timu ya taifa ya Uganda watawakilisha ukanda huu wa Afrika mashariki na unakumbuka pia, uh, imekuwa hivyo pia katika kwa mara kwa ya kwanza katika ile michuano ya mataifa bingwa bara Afrika, baada ya mfumo kubadilika na kuongezeka kwa timu ambazo zilikuwa zacheza. Unakumbuka vyema sana kule Misri no. toka uh, timu kumi na sita hadi ishirini na nne imekuwa na, na, na tija. Umetaja ume, ume uh, mfumo wa mashindano haya kama moja kati ya fursa ambayo ina, uh, imesaidia mataifa ya Afrika Mashariki, na ni kweli kwa sababu ukiangalia takwimu hapa zinaonyesha kwamba Uganda wameshiriki katika fainali tano zilizopita. Uganda wameshiriki mara nne, wamecheza fainali hizi mwaka elfu mbili na kumi na moja elfu mbili na kumi na nne elfu mbili na kumi na sita na fainali zilizomalizika mwaka elfu mbili na kumi na nane ambazo zilifanyika nchini Moroko. Lakini Tanzania wao wanashiriki kwa mara ya pili baada ya kufanya hivyo mwaka elfu mbili na tisa. Rwanda pia wanashiriki kwa mara ya pili baada ya kufanya hivyo mwaka elfu mbili na kumi na sita ambapo walikuwa waandaaji na, wa na kufanikiwa kufika katika hatua ya robo fainali. Kipi, kipi, ambacho naweza kusema kwamba makocha wameanza nacho, kwa sababu Uganda ina mwalimu mpya John Mkisri. mm -hmm. ameanza na neema na, na bila shaka na, na liopewa, pia, uh, nafikiri kazi kubwa aliyopewa pamoja na hiyo kuisaidia Uganda kufuzu katika michuano ya mataifa bingwa barani Afrika pia mwaka 2023 na 1 na, na, na, na, naona moja kule nchini kama kama itafuzu katika uh, kombe la dunia kule nchini Qatar. Nafikiri kwanza hadi mashindano ambayo yanamweka John McKinstry katika nafasi ya kuonyesha kwamba anaweza akawaelewa wachezaji nyumbani na kuwasaidia kufuzu katika michuano hiyo. Uh, lakini wapotaji Tanzania wamenikumbusha mwaka elfu mbili na tisa uh, wakati huo kocha akiwa ni Brazil Masio Maximo no. na anakumbuka vyema sana katika uh, michondo hiyo Tanzania ilikuwa katika kundi moja na wenyeji Ivory Coast uh, na, na Zambia no. na amini usiamini uh, Tanzania ilishinda Ivory Coast bao moja kwa bila uh, na baadaye wakatoka sare moja kwa moja na, na, Zambia. Zambia. mchezo ambao walikuwa napasa kushinda no. ili waende katika hatua ya nusu mm -hmm. fainali Nafikiri mchezo hii kama uliosema, anao kama kocha, wana waaminisha wachezaji kwamba wanaweza kufanya vyema sana na maandalizi yanastahili kuwa zaidi ya kisaikolojia. Uh, ukilinganisha na yale ambayo nashuhudia uwanjani, wajamini kwamba tunaweza tukafika mbali sana. Kwa hivyo tutaona itakavyokuwa. Pengine kabla hatujaenda, hatujasikia maoni ya wasikilizaji wetu, nikuulize, Kenya ni moja kati ya timu ambazo zilipewa nafasi kubwa, hususan ni baada ya kupata tiketi pia kushiriki fainali za Afrika, lakini iliangukia chali mbele ya Tanzania. Unafikiri ni mabadiliko ya mwalimu? Kwa sababu tulishuhudia mwalimu aliyekuwepo akaondoka, akaja mwalimu mwingine na bado akashindwa kutoa matokeo ya haraka. Uh, kwanza uh, nakumbuka vyema sana Tanzania iliondoka ili Kenya kupitia mikoja ya penalti katika mechi ile ya marudiano katika uwanja wa kimataifa mwe Kasarani, na kama unavyojua, penalti mara nyingi huwa uh, uweza kwa kupata kwamba timu bora inapoteza asimanishe uh, kwamba Tanzania ilikuwa sio timu bora katika ubrani wake, lakini ndio hivyo, kawaida ya mchezo wa soka na, na kweli uh, Harambee Stars na kocha mpya Francis Kimanzi, ambaye mechi yake ya kwanza tuliona ilikuwa ya kirafiki dhidi ya Msumbiji wiki iliyopita na ikapoteza bao moja kwa bila, uh, ni kocha ambaye amekwepo kwa muda mrefu kidogo, uh, akifunza soka kule nchini Kenya uh, pamoja na kubadilishwa kwa kocha lakini pia wajua mchono hii nafikiri Uh, kwa sababu kwa maoni yangu, mara nyingi makocha ambao wanajifunza soka katika ligi za nyumbani wanakuwa katika nafasi nzuri sana ya kusaidia timu zao kwa sababu wanawaelewa, wanaangalia wanapocheza katika vilabu mbalimbali. Ukijaribu kuangalia na makocha ambao wanatoka nje, hatuwezi kusema hivyo zaidi, kwa sababu Jon McKinstry amechukua tu mikosi uh, hivi karibuni, na nafikiri ameanza kazi nzuri ya bwana uh, Sebastien Desabre ambaye aliondoka miezi kadhaa iliyopita kule nchini Misri. Kwa hivyo, uh, kocha anachangia, lakini pia mara nyingi huwa ni jitihada za wachezaji wenyewe. Kwa mfano Tanzania nafikiri ilikuwa ni jitihada za wachezaji wenyewe, walikuwa na ile hamu ya kupata ushindi na, na kushinda Sudan kule nyumbani ilikuwa sio rahisi ni mpira lakini, na ni jambo ambalo lina, linawezekana lina pengine swala, swala lingine ambalo abuso wasizaji wote watakuwa najiuliza, Rais Paul Kagame mathalani, ali, alionyesha asira zake sana baada ya Rwanda kushindwa kupata tiketi ya kushiriki fainali za Afrika za mwezi Julai kule Misri, lakini kwa sasa Rwanda imefuzu kucheza fainali hizi ikiwa na kocha mzawa Vincent Mashami na ikiwa na mseto wa wachezaji wenye uzoefu na wachezaji ambao ni, ni, ni, ni, ni vijana wanaokuja. Hii ina maana gani kwa soka la Rwanda? Rwanda baada ya kushiriki mwaka elfu mbili na kumi na sita imerejea tena. Kwanza, Rwanda una unabahati sana na rais ambaye anapenda mchezo wa soka. Uh, unakumbuka huwa uh, anafadhili michuano ya ya, ya klabu bingwa Afrika, Afrika Mashariki na kati, CECAFA maarufu kama uh, taji la Kagame, lakini pia unakumbuka uh, miaka hivi karibuni ameingia katika mkataba na klabu ya Arsenal kule nchini au uh, Uingereza na ni shabiki mkubwa sana wa klabu ya Arsenal. Na ni kweli alisema kwamba inakuwaje, mimi najitahidi kuweka mazingira mazuri na uh, timu haifanyi vyema uh, nafikiri mchango wake umesaidia sana yale maneno ya aliyotoa na tiamoyo, uh, ya na kuatia moyo yamesaidia sana kwa Rwanda kufuzu uh, unakumbuka vyema sana wakati wa michuano wa ya CHAN mwaka elfu mbili na kumi na sita walipokuwa wenyeji uh, Rwanda walifika katika hatua ya robo fainali, awkaondolewa na Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo hmm. Kwa kufungwa mabao mawili kwa moja na hata uliona jitaa ambazo zilifanyika kwa muda mfupi sana viwanja kama huye uh, vikakarabatiwa Nyamirambo. Uh, kwa hivyo inaonyesha namna gani uh, pia tukiwa na kiongozi ambaye anajali mchezo um, wa soka mambo yanaweza yakabadilika. Nafikiri wachezaji wa Mavubi Stars waliyakumbuka maneno ya uh, Rais Kagame lakini no, pia kuna jitihada zake za kupenda soka na kuamua kwamba wasimwaibishe. Nam, asante sana mwenzangu Victor Abuso. Bado unategea sikio makala ya jukwaa la michezo msikilizaji, na kama unafuatilia mechi mbalimbali mbali barani Ulaya na viwanja vya soka vikiwa kama moto kwa sasa, Victor Abuso, pengine kuna matokeo ambayo wasikilizaji wetu tunaweza tukawafahamisha kwa sasa wakitegea sikio makala ya jukwaa la michezo. Nam, bila shaka na mechi kubwa ambayo inatazamwa duniani kwa sasa ni kati ya Manchester United na Liverpool, dakika na ishirini katika uwanja wa Old Trafford, hakuna aliyeona lango la mwenzake ni bila kwa bila, lakini kule nchini Ufaransa Aa, ni wakati ni dakika 45 mchuano kati ya Monaco na Rene hadi sasa ni moja kwa moja. Mapema kidogo Bordeaux alifungwa uh, nyumbani na Saint Etienne uh, bao moja kwa bila. Aa, kule nchini Hispania uh, dakika tisini Villarreal real wanaongoza bao moja kwa bila dhidi ya Espanyol, lakini Real Sociedad Uh, mapema kidogo walishinda Real, uh, Real uh, Betis mabao matatu kwa moja lakini Deportivo Alaves nao waliwagaragaza Celta uh, de Vigo mabao mawili kwa bila. Ndio mambo yalivyo katika viwanja mbalimbali no. uh, kwa sasa lakini barani Afrika, pia wajua kuna ile michuano ya CHAN pia inaendelea. uh, leo uh, DRC leopa kwa sasa wanapambana na Jamhuri ya Afrika ya Kati. Unakumbuka DRC mwaka elfu mbili na kumi na nane awakufuzi katika chono hii ya CHAN namna walikuwa wa, wa, katika mchezo wa leo wanatafuta ushindi wowote hmm, kwa sababu mechi ya mkondo wa kwanza ambao ilicheza huko Bangi walipata sare ya mabao mawili kwa mawili. Kwa hivyo kama watapata ushindi ama sare ya bao moja kwa moja pia watakwenda katika fainali hizi, lakini kwa matumaini yangu mimi, kwa, kwa mtazamo wangu nafikiri wanaweza kupata matokeo katika mchezo wa hivi leo. Unasikiliza makala ya jukwaa la michezo, msikilizaji Afrika Mashariki, saa 12 na dakika 51. Asanteni sana wasikilizaji wetu, na leo tunaangazia mataifa ya Rwanda, Uganda na Tanzania ambayo yamefuzu kushiriki makala ya sita fainali za Mataifa ya Afrika kwa wachezaji wanaocheza ligi za nyumbani, CHAN ambazo zitafanyika Januari mwakani huko nchini Kamerun. Na Abuso, wasikilizaji wetu pia wamekuwa wakizungumza maoni yao kupitia ukurasa wetu wa Facebook na bila shaka uh, Abdul Suleiman Semge Nyoyo akiwa maeneo ya, ya Najana Nkumbi anasema anatazama mechi kati ya Liverpool na Manchester United anaitakia Liverpool ushinde. Wajua yeye ni mwenyekiti wa mashabiki wa Arsenal kule nchini Uganda. <laughs> <laughs> Asante sana Robert na Chime ukiwa mm, maeneo ya Moba kule DRC unasema uko pamoja nasi uh, juna leo natupata vyema sana na na, na, na, ujumbe pia hapa mm, naona kutoka kwake Fred Njawa akiwa Lusaka na Zambia anasema anatusikiliza uh, vyema kabisa matangazo ya RFI jioni hii. Na wakati tunaelekea uh, e, mwishoni mwa kipindi chetu, Victor Abuso, pengine nje ya uwanja sasa, unafikiri ni mambo gani ambayo anatakiwa kuyafanya? Kwa sababu jana nilikuwa nikizungumza mwalimu wa Tanzania, mwalimu msaidizi, anasema haikuwa ni safari ngumu kupata tiketi ya kushiriki mashindano haya, si rahisi, pamoja na kwamba e, uratibu wake ume, umebadilishwa. Sasa kwenda kujiandaa, nafikiri unahitaji tena mpango mkakati, kuna miezi miwili pekee na bila shaka manalizi ni muhimu sana wajua, namna timu inavyojiandaa ndivyo inavyoonyesha uh, matokeo katika mechi zile za, za mwisho mwishoni za, za CHAN. uh, jambo la kwanza ni vyama vya soka ukanda wa Afrika Mashariki na Kati kuhakikisha kwamba wachezaji wanapata marupurupu yao ama mshahara wao kwa muda ni muhimu sana ah. kwa sababu siku hizi mchezo wa soka ni kama kazi, ni biashara Hawa wachezaji wana familia zao, kwa hivyo watakapokuwa wanaondoka wanaenda Kamerun ama wanakwenda kupiga kambi katika nchi fulani ama maeneo fulani, wanahitaji pesa ili kuwachia uh, familia zao ili wasiwe na mawazo na wasiwasi. Hapana. Lakini pia wanastahili kuunga mkono na mashabiki. Makocha pia wana nafasi ya kuwachagua wachezaji ambao wanafanya vizuri. Usimchagua mchezaji kwa sababu una mfahamu na, au kuna shinikizo fulani. Hii tatizo kubwa sana barani Afrika, na ndio kwa sababu jana Nigeria, licha ya kupata ushindi wa mabao mawili kwa bila dhidi ya Togo nyumbani, waliondolewa kwa sababu kwa sababu nao kocha napendelea uchezaji, anaita wachezaji na ana wa ambao ama ana unasaba nao, mm -hmm, na wa, ama watoto wa rafiki zake, kwa kweli <laughs> hiyo ni changamoto na umetaja, lakini Wengi wanafikiri kwamba pia dhana ya Kameruni kama inaweza kuandaa mashindano haya ilishindwa kuandaa fainali za Afrika e, zikapelekwa nchini Misri. Sasa hivi mashindano haya yanashirikisha timu 16 kutoka 18 ambazo zilianza mwaka 2009. Ukiangalia utayari wa Kameruni viwanja na mazingira yenyewe na kadhalika na uwezeshaji, unafikiri inawezekana kuandaa mashindano haya? Rais wa Shirikisho la Soka barani Afrika, Ka Farma dambadalitoa, kuhakikishia kwamba mambo yatakuwa mazuri, na unakumbuka vyema sana alikuwa na uh, rais Paul Bia ambayo uh, amehakikishia kwamba viwanja vitakuwa vimekamilika vema, lakini pia kulikuwa na wasiwasi. Unakumbuka wakati ule wa kisiasa kule maeneo yanayozungumza Kiingereza, kulikuwa na wasiwasi kwamba labda kulikuwa na fujo, lakini baada ya rais Paul Bia kuanzisha mazungumzo ya kitaifa na kuwasamehe wanasiasa, nafikiri inawezekana. Sidhani kama Kamerun itashindwa kuandaa mashindano haya uh, ya CHAN. Kumbuka kwamba pia watakuwa wenyeji wa mashindano ya mataifa bingwa barani Afrika mwaka elfu mbili na ishirini na moja na ishirini na moja kwa hivyo, na nafasi kubwa sana kipeke ya kipekee ya kuwa wenyeji wa mashindano haya. Uh, unakumka vyema sana, ukanda wa Afrika mashariki taifa pekee ambayo limefanikiwa kuandaa mashindano haya ni Rwanda. Kenya kumpa nafasi hiyo uh, mwaka elfu mbili na kumi na nane lakini mambo yakawa magumu sana, bado hatujaweza, hakuna viwanja, viwanja vipo labda kimoja, viwanja kimoja ama viwili na tuna miundo mbinu mizuri tuna hoteli barabara, nam, lakini viwanja ni balaa taabu. Na, na ma, mashindano haya yanahitaji viwanja vinne vya kuchezea vya kuchezea, achilia mbali viwanja vya mazoezi kwa timu shiriki. Na mathalani mwaka elfu mbili na kumi na sita Rwanda ilipoandaa mashindano haya, viwanja ambavyo vilitumika ni pamoja na uwanja wa Amahoro uliopo na, na Nyamirambo na pia vile vile uwanja wa Huye alafu pia na uwanja ambao upo Gisenyi hmm, ni mpakani mwa Jamhuri ya, ya Kidemokrasia ya Kongo. Basi hapa ndipo tunapokomea, lakini kabla hatujatamatisha makala haya, Victor Abuso, uh, mchezo kati ya Manchester United na Liverpool ni umepoa sana, na matukio hadi sasa ni bila kwa bila, dakika ishirini na tano ya mchezo na sinashaka naam, wanasemaga <laughs> kisaikolojia ki, ki, wachezaji wanatumia dakika kumi na tano za kwanza kuweza kusomana nami kwa karibu zaidi na watazama wachezaji kutoka barani Afrika ambao ni wenye asili ya Afrika kama Divock Origi, Sadio Mane na mchezaji Mohamed Salah ambaye atakosekana katika mchezo wa leo, bila kumsahau mlinzi kutoka nchini Cameroon Joel Matip. Najua, hmm, Divock Origi babake anaitwa Michael Okoth, alikuwa nahodha wa zamani wa timu ya taifa ya Kenya Harambee Stars. Nam tunabudi kukomea hapo katika makala ya jukwaa la michezo. Mimi ni Fredrik Nwaka na asante sana mwenzangu Victor Abuso, na karibu sana uweze kutamatisha matangazo haya ya jioni, na bila shaka imekuwa ni furaha iliyoje kuwa nawe msikilizaji, tukikuletea uh, makala ya jukwaa la michezo, lakini pia habari za dunia. Usikose kuungana nasi tena itakapofika kesho saa moja na nusu saa za Afrika Mashariki. Mimi ni Victor Buso na kutakia jioni njema. Kwaheri kutoka hapa Dar es Salaam. Namna hiyo msikilizaji, ni mwanamuziki tabule na kibao mazee yakimaza hivyo kutoka hapa RFI Kiswahili. So muda mfupi ujao, tutakupeleka kule jijini Paris kusikiliza matangazo mengine. Usikose tena Kesho saa moja na nusu saa za Afrika Mashariki. Kwa heri na jioni njema popote pale ulipo. auka kinchasamobimabatowakufa