wa kushirikiana na baraza la sayansi ya Afrika Kusini, mimi na mwenzangu, mhadhiri mwenzangu kule chuo kikuu cha Western Cape, tulipe, tulipa, tulipewa pesa kidogo kwa ajili ya kufanya utafiti katika jamii ya wavuvi, yani wale wanaovua samaki, sio kuvua binadamu. Sasa hao wavuvi mara nyingi wanapata shida kutokana na kwamba hali yao ni duni. Tume ya sayansi baada ya kuangalia proposal yetu, wakaona ya kwamba ni nzuri, tutafute mbinu ya kuwainua hasa maisha ya hawa wavuvi wadogo wadogo. Na nchi yetu kuna uvuvi mkubwa tu, lakini wengi wao ni wavuvi wadogo. Katika kufanya tafiti yetu, tumeweza kubuni, kwa kutu, eh, kubuni teknolojia kwa kutumia simu ya kwamba hao wavuvi wanaweza kupata taarifa au kuuza mazao yao kupitia simu. Hii inawezesha kwa ajili ya wao wenyewe, kwa ajili ya kuinua pato lao. Maana mara nyingi wao walikuwa wakitaka kuuza samaki hawana, kwanza hawana sehemu ya kuhifadhi baada ya kuvua. Kwa hivyo wakifika pale bandarini samaki wanaoza kwa haraka. Lakini, wanataka kuuza, inabidi wauze kwa haraka haraka, lakini kwa bei ambayo haipi haitoi faida kwao kabisa sasa kwa, kutum, kwa, kubuni, eh, kwa kubuni teknolojia hii ambacho tunakiita fish mob fish mob sio sio mob justice nyo, lakini ni fish mob ni, ni, ni teknolojia ya fish mob hii fish mob inasaidia, ita, ita, inasaidia kwa ajili ya kufahamu bei na kufahamu soko hata kabla hawajafika bandarini na kazi hii Eh, tunashukuru sana tume ya sayansi na, na baraza la sayansi ya Afrika Kusini maana bado tunaendelea kuifanya kwa ajili ya ku upscale. Tulifanya utafiti tukaigundua, tuka, sasa tunafanya upscaling yake kwa ajili ya kwenda kwa wavuvi ili wao wenyewe wapate faida ya, faida ya teknolojia hii.