<coughs> Kipindi ni Habari Rafiki, makala pekee kutoka hapa Radio France International inayokupa fursa wewe msikilizaji kutoa maoni yako kwa uhuru. Daktari bingwa anayewatibu wanawake waliobakwa nchini DRC na mshindi wa tuzo ya amani ya Nobel ya mwaka elfu mbili na kumi na nane Denis Mukwege ametoa wito kwa Umoja wa Ulaya na Ufaransa kuchukua hatua za kijeshi kumaliza mauaji ya raia wilayani Beni, mashariki mwa nchi hiyo, wakati huu zaidi ya watu 60 wakiwa wameuawa kufuatia mashambulizi yanayotekelezwa na wanamgambo wa ADF. Halo msikilizaji, hili ndilo tunalolitazama leo katika makala ya Habari Rafiki, nami ni Fredrik Inwaka. Karibu. Naitwa Benjamin Kimanuka. Uh, naishi Pretoria, South Africa, lakini mimi ni Mkongomani, mkazi wa Uvira. kivile nazonikasema Ulaya na uh, na nchi ya Ufaransa zina zina nguvu zinaweza zikaisaidia ile nchi, kwa kuiondolea kwa kuiondolea vikwazo, kwa kui nani, kwa kuisaidia kutokomeza makundi wa ya waasi yanayojinua kila siku, ubakaji nini kabisa. Ulaya na nchi ya Ufaransa yanaweza yakaisaidia nchi ya Congo kwa kupata amani kiujumla, ah. Asante sana toka DRC Uvira ni faraja maarufu. Kama maoni yangu ni kwamba kidole kimoja hakivunji chawa, kwa kweli, kama alivyosema Daktari Mkwege mtazamangu, nchi yetu a inasumbua sana na ina dharau jeshi la taifa. Kwa kweli, tungeomba Ufaransa itekeleze sasa kauli yake iliyomewahidi pale, ili kusaidia FARDC kupiga hao waasi. Ina imani wakiwa wawili, nchi yetu na Ufaransa kwa kweli, wataweza kuipiga na watajaribu kuwakimbiza kabisa. Majina, anaitwa kwa jina la Munguiko Modeste Batambara kutoka Kiwanja Rutshuru, mashariki mwa DRC. Kwa kweli wito wa Daktari Denis Mukwege ni mwito ambao umekuja kwa wakati eh, lakini naweza nikasema kwamba eh, hata MONUSCO ambao wapo hapa nchini, sisi kama wananchi wa DRC bado hatujaona mchango wao, sababu tunashuhudia watu wakiendelea kufariki huku, wakienda waki kinyume cha ah, mambo yaliyowaleta humu ndani ya nchi yetu. Kwa majina yangu kari ya mlanganiro kutoka South Africa. Kwanza hata tumshukuru Dennis Mkwege kwa jambo hilo. Serikali ya Kongo ina kazi gani kwanza? kwa sababu watu wanakufa sana huko. Tumshukuru sana ujita Mkwege kama umoja wa Ulaya ufaransa naweza kukuitikia ili uingie Kongo, malizo mzozo, kwani watu wanavuta sana huko Beni antuka, tunapiswa sana kwa kweli. Wakisaidiana na serikali ya Kongo wanaweza kujaribu kufanya hivyo kwa sababu watashirikiana umoja wa Ulaya na serikali ya Kongo. Asante sana Frederik Nwaka, mimi naitwa kwa jina la Amani Bahaya Elia, kutoka mashariki mwa DRC hapa Goma. Kufuatana na hiyo matamshi ya ndugu Denis Mkwege, mimi kwa ngambo yangu, hiyo kitu itakuwa kitungufu kwa kweli. Ni mutu ambaye anajitahidi sana ku, kutafuta amani na kuwapatanisha watu. Lakini hiyo matamshi yake, mimi kwa ngambo yangu nadhani hiyo matamshi haiwezi kuwezekana na kama inaweza kuwezekana eh, hao majeshi wanafika wana, wana hapa, sijui kama suluhisho itakuwa kwa sababu kama vile nilivyosema bwana Frederick Nwaka, ukiangalia hata leo hii jeshi la DRC FRDC na MONISCO wanajitahidi ku leta usalama kule Beni lakini haiwezekani. Ni, ni, ni MONUSCO ambayo ambao wanaleta wanaleta hata vurugu huko, nao wanasaidiana hata na, na majeshi zingine hizo zinaleta vurugu. Asante sana Fredrick Mwaka. kwa jina anaitwa Genovike George, niko Uvira, mashariki mwa DRC Kongo. Tumechoshwa na vita Kongo, tumechoshwa na matatizo yanayotukabili kila mwaka. Kwa hiyo kama Dr. Denis Mukwege ameita Ufaransa na Umoja wa Ulaya kufanya ame, hivyo amesema vizuri, kwa sababu tumechoshwa, na serikali yetu haifanyi kitu. President anakaliakalia ni matournee ni hazina maana, hatuyu inamaanisha nini? pta batu wako wanakufa saa nyama, naona Mi minaona dokteri ya mzuri sana kuambia bakambia union europeen na frani Ule Umoja wa Mataifa iko sasa vile, akisaidiaki kitu akisaidiaki kitu, ni ya muda <muchas> mrefu. Ipo kwanza, Umoja wa Ulaya ipie kwanza nayo porke ipime kwanza nayo. Tukikalia Umoja wa Mataifa tu miaka na miaka, tutaishi hizi hizi tu bila kufanya kitu. Asante sana kwa majina. Naitwa Lebo Ebonge, anatokea jijini Goma hapa ha, mashariki mwa DRC. Nafikiri kwamba wito wake haujawa mbaya sana kuhusu hizo nchi ambazo ametaja hapo, Ufaransa na mengineo, kweli tumeyakubali, ila so inabidi kwanza serikali yenyewe ijitambulishe kwamba e, wana kauli nyingi sana ambazo wanahitaji wafanye kusudi raia na watu ambao wanaishi ndani ya nchi wajihisi kuwa wanaishi kwenye amani sana. Haito kuwa vizuri sana, sababu tuna jeshi hapa mchini ambao nahitaji wapate vifaa na, na vitu ambavyo inabidi wachukue miundo mbinu kusudi wa, chukumi, mbombini, wa trik, au IDF, so wawape vifaa, sababu waendelee na kutaki kundi hizo. Naitwa Kalele Rugembe wa Igunga Tabora, kwa sasa niko Dar es Salaam Tanzania. Binafsi mimi namuunga mkono Denis Mukwege kwa sababu mauaji yamezidi sana nchini Kongo. Pengine naweza nikasema kwamba hata lile jeshi ambalo lipo kule hakuna linachokifanya, bora wanajeshi waliopo Kongo warudi makwao kabisa. Wameenda kuijazia mzigo tu taifa hilo kwa sababu hakuna chochote wanachokifanya. Jiulize ndugu mtangazaji, ndani ya wiki moja watu hamsini wa wamepoteza maisha yao. Raia imewachoka wanajeshi tangu watangaze kufanya operation ya kuwatokomeza ADF lakini hatujaona chochote kile walichofanikiwa. Yaani badala ya kusonga mbele, naona kama wanarudi nyuma. ADF kila siku wanazidi kumwaga damu za watu wasiokuwa na hatia. Kwa mimi, huyu mshindi wa tuzo ya Nobeli namuunga mkono. Ufaransa badala ya kumpa hela Raisi Sekedi kwamba aende akawatokomeza ADF, bora atume jeshi kabisa. Rais wa Ufaransa Emmanuel Macron atume jeshi liende likaambatana na jeshi la kidemokrasia ya Congo ili waingie msituni kuwasaka ADF wawasambaratishe mbali, kwa sababu haya mauaji yametuchosha. tuna mi ya sisi Waafrika, kwa nini sisi tumejitawala, lakini kama vile bado tupo chini tunatawaliwa, wakati raia wanamwaga damu, hawana hatia kabisa. Asante kwa majina, naitwa Fadhili Fwalinga, anapatikana Atunduma, mkoa wa Songwe, Tanzania. kwa mwanangu mimi wito aliotoa daktari kuomba msaada Ufaransa na umoja na Umoja wa Ulaya kuweza kusaidia kupambana na wasi Kongo, na ilikuwa ni ushauri mzuri. Umoja wa Ulaya ina uwezo mkubwa wa kivita kutokomeza makundi ya watu chini Kongo, na Ufaransa pia pia ana uwezo mkubwa wa kifedha hata kukodi askari au vikundi mbalimbali vya mbali kupigana kati kimataifa, ili kuizingira nchi ya Kongo na kutokomeza vikundi vya wasi. Kwa kuwa wito tu, naomba nchi ya Ufaransa na Umoja wa Ulaya ili jambo alipokee kwa mikono miwili kwa ajili kuisaidia ya ya Kongo kiwezesha kiusalama, kwa sababu bila usalama nchi ya Kongo haiwezi kuwa kiuchumi, ndio hapo pindi ni habari. Rafiki msikilizaji, unaweza kushiriki nasi kwa kutuandikia maoni yako kwa kupitia mtandao wetu wa kijamii yani kwenye Facebook RFI Kiswahili. Na sasa nitupie macho ujumbe ulioutuma kwenye ukurasa wa Facebook RFI Kiswahili Kamsanago kutoka DRC si umeandika, sisi wananchi wa Kongo tumeteseka sana, tumekuwa kama kondoo bila mchungaji. Tunaomba MONUSCO na Ufaransa waje waingie pamoja na FARDC ili waweze kupiga waasi wa ADF. Imani klasiki toko naona pia ujumbe wake hapa, anasema yupo Kamanyola jimboni Kivu Kusini, unatoa pole kwa wakongomani ambao wanaendelea kuuawa bila hatia huko Beni. Unadhani dokta yuko sahihi? na kauli yake inalenga kuimarisha usalama nchini Kongo. Chazi Kinava kutoka Butembo umeandika, Mungu ampe nguvu Dkt Mukwege ya kutetea Kongo iwe na amani. Ujumbe mwingine ni wake Halima Bamuhiga kutoka Mlandizi, Pwani, Tanzania, unaandika, ni vyema Umoja wa Ulaya na Ufaransa zikatii wito huo na kuhakikisha mauaji hayo yanapungua na hatimaye kuisha kabisa na ujumbe wa mwisho ni wake Migele Kambayeko kutoka Buhigwe, Kigoma, Tanzania, unaandika: swala la usalama, serikali ihakikishe raia wanaishi kwa amani, kwani hao waasi wa ADF serikali ikiamua, haiwezi kushindwa kuwasambaratisha. Nam ujumbe wake Migele Kambayeko ndio unaotamatisha makala ya Habari Rafiki kwa leo. Asante kwa muda wako msikilizaji, nami Frederick Nwaka ndivyo ninavyoondoka hapa studio nambari mbili za RFI Kiswahili.