Kipindi ni habari rafiki, makala pekee kutoka hapa Radio France International inayokupa fursa wewe msikilizaji kutoa maoni yako kwa uhuru. Rais Paul Kagame wa Rwanda ameonya kuwa hatakubali mtu au taifa lolote kutishia usalama wa taifa lake, kauli ambayo anaitoa wakati huu mazungumzo yaliyopangwa kufanyika baina ya Kigali na Kampala kuahirishwa. Hili ndilo swala tunaloliangazia leo katika makala ya Habari Rafiki kutoka hapa studio. Mimi ni Fredrick Nwaka, niko tayari kupokea maoni yako kwa majina, anaitwa kwa jina la Munguiko Modeste Batambara kutoka kiwanja Ruchuru mashariki mwa DRC si. Kauli ya rais wa Rwanda Paul Kagame eh, hajakosea maana tumeshuhudia siku za hizi nyuma eh, makundi ambayo yalikuwa yakijaribu ku, eh, kuhatarisha usalama wa Rwanda eh, huku wakiua raia wakijeruhi pia na wengine eh, kwa, kwa hiyo nadhani kwamba huenda amepata fununu kwamba eh, makundi ya, yenyewe yana watu ambao ya, ambao wanawasapoti ndio maana ameweza kutoa tahadhari kwamba hata akufumbia macho eh, mambo ya, ya, ya, mtu yeyote ya ambaye anaweza akahatarisha usalama wa Rwanda. Mimi ni Kalele Lugembe wa Yunga, Tabora, kwa sasa niko Dar es Salaam Tanzania. Mimi naunga mkono kwa sababu Rwanda imenyemelewa na watu wasioitakia mema. Kwa mfano ukiangalia taifa kama Uzi. Waharifu wanajipenyeza wanaenda Rwanda kufanya manii uharifu wao. Sasa mimi ningependa kwamba mpaka kati ya Rwanda na Uganda ufunguliwe, ili maelewano yaweze ya kupatikana, kwa sababu wanao katabu ni wafanyabiashara wa mataifa hayo mawili, japokuwa Rais Paul Kagame ametoa onyo. Sawa, ilo onyo ni bora ifanyiwe kazi. Kama matamshi wa ya Rais Paul Kagame yanawalenga wapinzani wakiwemo akina Victor Ingabire, yanawalenga wapinzani, yatakuwa hayana tija yoyote, kwa sababu wapinzani na serikali ya Rwanda hawako vizuri sana. Asante, naitwa Edward Kabamba, niko Dumila, mkoa wa Morogoro, nchini Tanzania. kauli ambayo ameweza kuitoa rais wa Rwanda Kagame, mimi nadhani kama mtanzania ambaye Rwanda ni nchi jirani, mimi nadhani hayo ni mambo ya kisiasa, na kikubwa tu ni kwamba rais wa Rwanda kidogo angekaa vizuri na wenzake, kwa sababu ukifatilia sana unaona ni usiasa humo. Sasa usiasa una mambo mengi. Ukiangalia sasa hivi tena, Rwanda Uganda wamefungiana mipaka. Haya yote ni mambo ya siasa tu, kwa hiyo tulikuwa tunaomba, kwa sababu nao wako katika jumuiya ya Afrika Mashariki, tunaomba wakae, wamalize haya matatizo. Ndiyo kabisa. kwa majina ni naitwa Paska, nipo kaskazini mwa Rwanda. Sisi kati ya nchi yetu ya Rwanda na nchi ya Uganda tunapaka amani, amani una Unaona, siku hizi nchi yetu ya Rwanda na ile nchi ya Uganda, uh, kati yazo ha, kuna matatizo mengi kabisa. Dawa ya haya matatizo ni kukaa mmezani, wakazungumza kitu cha, cha kufanya kabisa, kwa sababu ikonomi ya, ya, kati ya nchi ya hizi nchi mbili imeanguka kabisa. Ye, kama vikiwezekana wanaweza kukaa mezani wakatafuta dawa ya haya matatizo tu. Na kwa majina, naitwa Godfrey Kamile Kala natoka Chanika kona anguti, Dar es Salaam. Na mimi kwa maoni yangu ni kwamba ni vyema kauli hii walivyoitoa Bwana Paul Kagame, rais wa Rwanda baadhi ya watu au mataifa mengine yataogopa kulingana kwamba kwa kutokana na kauli aliyotamka. Ukiangalia kwamba kuna baadhi ya makundi madogo madogo a, ambayo a, yanaingia nchini Rwanda na kufanya vurugu. Hivyo basi kwa kauli hiyo itakuwa ni onyo moja tosha la makundi mengine a, na watu wengine au na nchi nyingine ambazo zilikuwa na u, Uh, mpango wa kuweza kuizuru Rwanda uh, au kufanya jambo lolote baya ndani ya Rwanda. Naitwa Samuel Habamungu Mudumbi, natokea simu kutoka hapa maeneo ya Kabare, jimboni Kivu Kusini, mashariki mwa Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo. Kwa mawazo yangu mimi ninaona kama Rais Paul Kagame ameongea ya muhimu sana na ile ambayo amesema ni kweli amana. Ameonyesha kuwa yeye hataki uvamizi wala uchokozi katika nchi yake. Sasa mimi kama vile Mkongomani tena jirani wa Rwanda, ninachoomba ni kwamba Rais Paul Kagame afanye kama vile Biblia inasema asichotaka kutendewa naye asikitende kwa wengine. Kinachotuma mimi nasema hivyo ni kwa sababu mara nyingi nchi ya Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo ilikuwa inamwomba amani lakini yeye hakutaka. Sasa ameelewa kama amani ni ya maana na ni ya muhimu, na ndio maana hivi yeye hataki uvamizi, vilevile naye asilete uvamizi ndani ya nchi zingine. Asante sana studio. Kwa majina yangu naitwa Kini Majito, napatikana hapa Geita. Kwa mtazamo wangu kauli ya rais Kagame ni nzuri, lakini pia ningependa sana wananchi wa nchi zote mbili wajaribu kutii sheria za nchi husika, ikiwemo wanapoingia nchini wafate, wafate, wafate kanuni na taratibu ili kuondoa mgongano wao. Kingine ambacho ningependa sana kushauri rais kuwa Kagame pamoja na Mseveni wangekaa meza moja wakakubaliana waka, waka wakaeisha ulis wa kama wa zamani, ili pasiwe na mkanganyiko wanaojitokeza na mauaji yanayotokea kwa raia wanaoingia kinyume cha sheria, naamini atakuwa yamekomeshwa sana. Asante. India. Kwa majina anaitwa Salimu Mwenjuma, niko maeneo ya Kabuku mkoani Tanga nchini Tanzania. Kwa kweli mgogoro kati ya nchi ya Rwanda pamoja na Uganda umekuwa ukitokota kwa muda mrefu sasa, nadhani ni wakati mwafaka kwa viongozi wa nchi hizi za jumuiya ya Afrika Mashariki kuweza kukaa pamoja na nchi hizi mbili kuweza kuhakikisha kwamba wanatoa tofauti zote ambazo zipo ili kuweza kuondoa mtafaruku ambao huenda ukajitokeza. Nchi ya Rwanda, Rais Paul Kagame anajua a, m, m, nini madhara ya vita, kwa sababu nchi ya Rwanda imepitia katika vipindi vigumu, hasa mawa, yale vita vya, vya kimbari. Kwa hiyo eh, Rais Paul Kagame hataki kurudi tena katika ma, marumbano ambayo akasababisha uhai ama kutoweka kwa uhai wa wananchi wake. Kwa hiyo anataka amani iweze kutawala katika nchi ya Rwanda. Kwa hiyo ningemwomba hata rais pia wa Uganda kwamba aweze kukaa na mwenzio wa, wa, wa Rwanda, waweze kumaliza hizi tofauti ambazo hata sisi pia watu wa Afrika Mashariki tunaomba amani katika eneo letu. Hatutaki vita vya zi, aina yoyote ile viweze kutokea <muchilio> Asante sana. Mimi ni Magare Emanuel, mkaaji wa Uvira. Kufuatana na kauli ya rais wa Rwanda, kwa kweli rais wa Rwanda, mambo anayoyafanya kwa ajili ya nchi nyingine ni mambo mabaya sana. Yeye anapofanya hayo, anasahau kwamba wao nao watu wanaowatendea hayo ni wanadamu kama vile wanadamu wa Rwanda aliwalivyo na kia hayo. Baada ya kufanya makosa hayo, anaanza kuogopa na kuona kwamba makosa yanataka kumrudilia, na tunajua gisi wahenga wanasema, unapomtongoza mke wa jirani yako kujua kama na wao watatongoza mke wako kesho. Hiyo ndiyo sheria ya dunia. Kumbe rais wa ukuu wa Rwanda akae kimya na avumilie vipigo kama jinsi anavyofanya nchini Kongo au nchini Uganda. kipindi ni habari rafiki msikilizaji, unaweza kushiriki nasi kwa kutuandikia maoni yako kwa kupitia mtandao wetu wa kijamii yaani, kwenye Facebook RFI Kiswahili na sasa ni wasaa wa kuangazia ujumbe ambao wewe msikilizaji umeutumwa kwenye ukurasa wa Facebook RFI Kiswahili. Nianze na gwiji Kuchi ama Baba Chariti, ukiwa Kihonda, Morogoro, unadhani Rais Kagame bora ajihami kwanza, maana bila hivyo huenda kuna kitu amekiona kinaashiria. Kwanza usalama wa nchi ni muhimu sana kwa taifa kama Rwanda, maana alikotoka nyuma ni kugumu sana. Ni vyema amewatahadharisha. Babunga Kasikabo kutoka Goma, nchini Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo, unaandika Rais Kagame mwenyewe anajua ya kwamba utawala wake unapingwa na waliokuwa marafiki zake wapo zamani, na inaonekana kuwa nchi zinazoshukiwa ni Uganda na Burundi. anachotakiwa kufanya ni kukubali tu kuzungumza na nchi hizo zote majirani, ili usalama wa serikali yake uimarike. Asante sana Babunga Kasikabo. Ujumbe mwingine ninauona hapa ni wake Mukenge Rugamika kutoka Kigali, Rwanda. Maoni yako ni kwamba unamwambia Rais Kagame aendelee kupambana kwa ajili ya nchi yetu, kwani tunamtegemea sana yeye katika nchi yetu kwa kutupatia amani na maendeleo. Na tamatisha na ujumbe wake Mbaga Karimu akiwa Mbezi, Dar es Salaam, Tanzania. Unaandika kauli ya Rais Paul Kagame ni kauli yenye uzito kwa mustakabali wa taifa lake juu ya watu wasiokuwa na nia njema na usalama wa nchi ya Rwanda. Asanteni sana wasikilizaji ambao umeshiriki makala ya habari rafiki kwa njia ya simu na vilevile vile kutuma ujumbe kwenye ukurasa wa Facebook wa RFI Kiswahili. Nami kutoka hapa studio nambari mbili za RFI Kiswahili, jina langu ni Fredrick Nwaka. Asanteni na wikendi njema.