Namna hiyo, asante sana Victor Abuso. Na ni siku nyingine tena, msikilizaji, ambayo tunakutana katika viwanja vya spoti leo, ikiwa ni Disemba 22, siku chache, takriban siku na tisa zimesalia kabla ya kutamatika kwa mwaka elfu mbili na kumi na tisa na, na, na kupokea mwaka elfu mbili na ishirini. Ishirini. Hakika mambo mengi sana yametokea viwanjani akiwemo ya, ya kisporti na ambayo sisi tunakujuza. Lakini kwa leo basi tutatuma kuangazia viongozi wapya wa shirikisho la baraza la vyama vya soka kwa nchi za Afrika Mashariki na Kati, SECAFA ambao wamechaguliwa wiki hii. wana jukumu gani basi katika kipindi cha miaka minne ijayo katika kanda ya mpira ambayo imeshuhudia maendeleo duni sana ikilinganishwa na kanda nyingine barani Afrika kama vile Kusini na Afrika Magharibi na hata kaskazini mwa bara la Afrika. Kutoka nchini Kenya tunaungana na Boniface Osano, mchambuzi wa maswala ya spoti ambaye atatujuza uh, zaidi kwa sababu sekafa makao makuu yake hapo katika jiji la Nairobi nchini Kenya, na ndipo ambapo uratibu wa mzima wa uendeshaji wa baraza hili umekuwa ukifanyika. Na hapa studio mwenzangu ni Victor Abuso, mimi ni Fredrick Nwaka, na kabla hatujaendelea, pengine Abuso nimfahamishe ni msikilizaji dondoo za spoti ambazo zinajiri barani Afrika na kwingineko duniani ni kwamba uh, uh, shirikisho, shirikisho la kandanda barani Afrika kaf limetangaza orodha ya wachezaji watakawania tuzo za wanamichezo bora wa Afrika. Kwa upande wa wanaume, Sadio Mane, Mohamed Salah na Riyad Mahrez wao watapambana kuwania tuzo ya mchezaji bora wa kiume barani Afrika, tuzo ambayo inashikiliwa kwa sasa na Mohamed Salah ambaye ameshinda mara mbili mfululizo. Kwa upande wa wanawake, Asisati Oshoala wa Nigeria na klabu ya FC Barcelona ya wanawake ambaye ni mshindi mara tatu tu ya tuzo hiyo mwaka elfu mbili na kumi na nne, kumi na sita na kumi na saba atachuana na Ajara Njoya na Thembi G Gatlana wa Afrika Kusini ambaye alishinda tuzo hiyo mwaka wa jana. Lakini kwa upande wa tuzo ya mchezaji anayecheza barani Afrika, wachezaji watatu walioorodheshwa katika hatua ya mwisho ni Anis Badri wa Esperance ya Tunisia, Tarek Hamed kutoka Zamalek ya Misri na Yosef Belail kutoka Esperance, kwa sasa akichezea klabu ya Al Ahli Jeda ya nchini Saudi Arabia. Tuzo ya mchezaji bora chipkizi barani Afrika, wachezaji watatu walioorodheshwa ni Ashraf Hakimi wa Borusia Dotmund na Moroko, Samuel Chukweze ambaye anachezea timu ya taifa ya Nigeria, bila kumsahau Victor Osimhen anayechezea pia timu ya taifa ya Nigeria. Kocha bora barani Afrika, tuzo hii sasa makocha watatu watawania, ambao ni Aliu Sise wa Senegal, Jamel Belmadi bila shaka unamkumbuka sana huyo wabuso, alikuwa kocha wa Algeria wakati waliposhinda kikombe cha mataifa ya Afrika mwaka wa mwezi wa Julai mwaka huu huko nchini Misri. Lakini mwingine aliyeorodheshwa katika tuzo hii ni Moine Shabani, ambaye anafunza klabu ya Esperance ya Tunisia. Kwa upande wa makocha bora kwa upande wa wanawake uh, wat, watatu walioorodheshwa katika hatua ya mwisho ni Alen Jumfa wa Cameroon, Desile Eris wa Afrika Kusini na Thomas Denebay wa Nigeria. Tuzo ya mchezaji bora mchezaji bora ya timu bora ya taifa ya wanaume barani Afrika. Mataifa matatu yameorodhesha kuania tuzo hii ambayo ni Algeria, Madagaskar na Senegal. Wakati timu bora ya taifa kwa wanawake timu, eh, taifa matatu yaliyoorodheshwa ni Cameroon, Nigeria na afrika ya Kusini. Timu ya taifa, eh, Nigeria imepoteza haki za kuandaa fainali za kombe la dunia kwa wasichana chini ya umri wa miaka ishirini baada ya shirikisho la kanada duniani yani FIFA kusema kwamba Nigeria bado haijakidhi vigezo muhimu ikiwemo maandalizi ya miundombinu Kamati maalum ya FIFA ambayo iliongozwa na mkurugenzi wa mashindano uh, Colin Smith, inasema kwamba msukumo huo ndio umepelekea kamati hiyo kuamua mashindano hayo kufanyika katika nchi za Panama na Costa Rica. Mashindano hayo yanatarajiwa kuanza mwezi Agosti mwakani. Mara ya mwisho Nigeria kuandaa mashindano ya wanawake ya vijana ilikuwa mwaka 1999 ilipoandaa chini ya umri wa mashindano ya chini ya umri wa miaka kumi na saba. Na hapo jana klabu ya Liverpool imeandikisha historia katika maisha yake kwa kushinda kikombe cha kwanza cha klabu bingwa wa dunia, wapale walipoishinda uh, Flamengo ya Brazil bao moja kwa bila, mchezo ambao alicheza katika uwanja wa michezo kima wa kimataifa wa Khalifa uh, katika jiji la Doha nchini Qatar. Huu ni mojawapo kati ya viwanja abuso ambavyo vitatumika kwa ajili ya fainali za kombe la dunia za mwaka elfu mbili na ishirini na mbili na ni uwanja wa kisasa sana. Victor Abuso, nimeshuhudia mchezo huu no. uh, kwa hakika Katari inajinua vilivyo eh, kimiundombinu kwa ajili ya eh, kuandaa fainali za mwaka elfu mbili na ishirini na mbili. Unakumbuka huo uwanja umejengwa na viyoyozi eh, kwa sababu kuna kiwango cha juu sana cha joto kule, na mashabiki wataokwenda katika michezo hiyo watakuwa uh, na wasiwasi wote. Uh, utakuwa na kibaridi kibaridi, nam mambo yatakuwa <laughs> mazuri sana. Bonifasi Osano, bila shaka unatusikia ukiwa hapo kaunti ya Kisumu magharibi mwa Kenya. Ndio kaka noka, moja kwa moja nitupie swali hili kwako. Uh, kwanza kabisa unafikiri uh, Wales Karia ni mtu sahihi kuongoza sekafa katika kipindi cha miaka minne ijayo? Ah, itakuwa ni vigumu kusema kama ni mtu anayefaa ama asiyefaa, kwa sababu ukiangalia uchaguzi wenyewe ni yeye mwenyewe peke ya yake ndi alikuwa anawania uo eh, uongozi uh, eh, wa SEKAFA. So ni ngumu a uh, kusema uh, itakuwa vipi, lakini eh, niweza kusikia vile alizungumza baada ya yeye eh, kuchaguliwa. Alisema ya kwamba eh, ataangazia sana eh, mchezo wa vijana eh, na tena uongozi wake itakuwa wa ku kushauriana . Hizo ndio uh, vitu mbili iliweza kuchukua kwake uh, kwa, kwa, kwa spichi yake alipoweza uh, kutangazwa kama mshindi uh, wa, wa huo uh, uh, kiti cha uh, SEKAFA. Nam alipigiwa kula kura za, za ndio na hapana, na kura nyingi za ndio ndizo ambazo walipata katika mkutano wa CECAFA ambao umefanyika Kampala uh, Desemba 18 mwaka huu, na kushirikisha wajumbe kutoka mataifa wanachama ikiwemo Kenya, Rwanda, Burundi, Ethiopia, Djibouti, Sudan, Sudan Kusini, Zanzibar, Somalia, Eritrea, Tanzania bara na vile vile wenyeji Uganda. Na Rais aliyemaliza muda wake ambaye alikabiliwa na shutuma chungu nzima wakati wa uongozi wake. Dr Motasim Gafara aliwataka viongozi wapya kufanya kazi kwa bidii na kusukuma maendeleo ya soka katika ukanda wa Sekafa. Victor Abuso Karia amesema kwamba atatuama sana kwenye soka la vijana. Kwa nini anasisitiza katika eneo hilo? Kwa sababu anaona kwamba amefanikiwa. Nchini Tanzania tumekuwa tukiona vijana wakifanya vyema sana. Unakumbuka vijana wa Tanzania Nafikiri chini ya miaka ishirini na tatu walinyakua taji la SEKAFA uh, kule nchini Uganda. Nafikiri anatumia mfano huo wa kujipiga debe kwamba atafanya vema, lakini uh, hawezi kufanya kazi hii peke yake. Anahitaji ushirikiano wa marais wengine kutoka katika ukanda wa Afrika Mashariki, lakini kikubwa ambacho binafsi natamani kuona ni mataifa yote kama si kumi kumi, kumi na moja yakishiriki katika michuano hii. Unakumbuka hata wakati wa ile michuano ya klabu bingwa uh, klabu kadhaa zimekuwa zikiondoka kwa sababu mbalimbali mbali. Hata hii michuano ya timu za taifa uh, tumeona timu kama Rwanda, Ethiopia hazikuja kwa sababu mbalimbali. Kwa hivyo ndio mabadiliko ambayo mimi natumai kwamba tutayaona katika michuano hii kuanzia mwaka ujao. Abuso, uh, moja kati ya changamoto ambazo ume umeziainisha ni swala zima la baadhi ya mataifa kuchukulia SEKAFA kama shughuli tu ya vikao, watu wanakutana na kuna ambacho kinafanyika Changamoto nne ni ambazo nimeziainisha hapa ni utayari wa baadhi ya mashirikisho katika kushiriki shughuli za Sekafa, baadhi ya klabu na mataifa kususia michuano inaandaliwa na baraza hili pasipo pia sababu ambazo ni staiki afu, changamoto za kiuchumi kwa baadhi ya klabu na mashirikisho ya soka ikiwemo mashindano haya ya Sekafa, ambapo kila nchi mwanachama ambaye alikuwa anashiriki alipaswa kulipa dola elfu ishirini kama kiingilio, lakini pia uhaba wa viwanja na miundombinu mingine ya soka ambayo pia imekuwa ni changamoto. Pengine kabla sija tathmini hili kwa mtazamo wako ambaye ume, umeangazia soka la, la vijana nchini Uganda, Kenya na Tanzania Osana, wewe ulikuwepo kule nchini Uganda wakati wa mashindano ya Sekafa na ulihudhuria mkutano huu. Wajumbe walizungumza nini katika hizi changamoto ambazo tumeziainisha hapa? <laughs> Kusema ukweli, kongamano yenyewe ilikuwa ni hao, wenyewe walikuwa wamejiweka pale kwa hoteli, wakajichagua, wakajijadiliana, alafu waka wakaita waandishi wa habari na wakasoma vile walikuwa eh, wameamua, na cha muhimu ilikuwa ni kwamba e, SEKAFA iliweza kubadilisha sheria zake, na e, ukiangalia kwa sasa tutakuwa na rais kuwa na naibu wake na naibu wa pili, alafu kwa kwa ile e, ile nafasi ya ya Secretary General, katibu mkuu pia haitakuwa e, itakuwa na imepewa jina ingine inakuwa ni General Coordinator wa wa SEKAFA, so wamejaribu kubadilisha sheria ili waweze kuona kwamba wanaweza leta ile mabadiliko ambao kila mtu amekuwa ki, wakisema e, moja hao e, ni kwamba ukiangalia e, kwa, mashindano iliyopita Wakenya walikuwa wanalalamika wana ya kwamba hawawezi tazama mechi za Sekafa katika runinga kwa sababu ukiangalia mwenye ako na ile ilei right za kuonyesha mechi za Sekafa ukiangalia kwa Kenya walishatoka kwa soko ya Kenya, so Kenya ni kama hakuna mwenye alikuwa hata najua kwamba eh, mishindano yayo ilikuwa inaendelea, na niliweza kuuliza karai ni eh, nini ataweza kufanya kama rais kuona ya kwamba mechi za zekafa zinaweza fuatiliwa vile ilikuwa inafuatiliwa kitambo kwa radio, kwa TV, kwa kila mwanachama uh, wa zekafa. So na aliweza kuniambia ya kwamba so, basi watakaa chini waweze kuona kwamba umaarufu wa Sekafa basi itarudi vile ilikuwa kitambo. Nam, uh, ni swala ambalo limezua mjadala mpana. Viongozi wengine ambao wamechaguliwa katika uchaguzi huo ni pamoja na Francis Michel Amim kutoka Sudani Kusini ambaye amechaguliwa kuwa makamu wa rais wa kwanza na Esaias Jira kutoka Eritrea ambaye alichaguliwa kuwa makamu apili, wa pili wa Raisi wa Sekafa. Sekamana Jean Damascene kutoka Rwanda amechaguliwa kuwa mjumbe ambaye ataingia katika bodi ya utendaji ya Sekafa. Habuso mabadiliko haya ambayo yametajwa sasa na Nicolas Musoni ambaye alikuwa ni mtendaji katibu mkuu sasa im, imekuwa che, che, che, cheo kingine cha uratibu na bado makao makuu ya Sekafa anasalia kuwa Nairobi. Lakini ukiangalia Sekafa ni kama vile ni ya Kenya, Tanzania na, na, na, na Uganda uchaguzi huu unaweza kuleta tofauti, tafsiri tofauti. Kwanza, Rwanda imekuwa ikisaidia sana Sekafa. Nakumbuka rais wa Rwanda Paul Kagame na, kwa muda mrefu sana amekuwa akifadhili yale mashindano ya klabu bingwa a, baina ya vilabu na hata jina la Sekafa inafungwa kama kagame Cup. Tatizo kubwa sana tunaweza tukazunguka, lakini nafikiri tatizo kubwa sana la Sekafa ni changamoto za pesa na na tunashukuru FIFA angalau walijitokeza na kutoa fedha kidogo kusaidia michuano ya CECAFA na, na hata mwaka huu, huu nakumbuka kule Kampala, usana atakwambia, waandalizi wa michuano hiyo walisema kwamba wataruhusu tu wachezaji 20 kuja na suala ambalo kidogo limkera hata kocha wa uh, Mr. Francis Kimanzi ambaye alikuwa anasema kwamba alipata wakati mgumu sana kuwaomba uh, makocha wengine kule nchini Kenya kwa sababu ligi inaendelea, na ni changamoto ambayo inasubiriwa inashuhudiwa katika mataifa mengine ili kuomba wachezaji. Nafkiri jambo la kwanza ambalo sekafa inastahili kushughulikia ni kupata ufadhili pesa na jambo la pili ni labda uzungumzi na FIFA ili haya mashindano SEKAFA pia ra, yaratibiwe katika kalenda ya FIFA sijuta, itawezekana, na, ini, hilo mm, itawezekanahilo abusu mbalo melitaja li, linaanza na viongozi wenyewe kama wanakorogana nafkiri ni jambo ambalo linakuwa ni changamoto kwa sababu ukiangazia uh, FIFA wana kalenda yao ambayo inakwenda moja inashuka mpaka kafu lakinitia waanze na kafu lakini mara kadhaa hii ni changamoto ambayo pengine wewe unaweza umekuwa na uzoefu mkubwa na mashindano haya, si tu mashindano ya, ya, ya, ya wakubwa, si ni Sekafa sina challenge cup ya vijana, kagame cup mm, yamekuwa kibadilishwa ratiba, viongozi wana jukumu gani ambao wameingia, kwa sababu ni wale wale na mfumo ni ule ule na bila shaka kwanza ni, ni kuzungumza kwa sauti moja, jambo la kwanza alafu, na pia ni kuomba ushauri na ushirikiano kutoka kwa CAF na FIFA ile mashindano ya Sekafa yatambuliwe. Unakumbuka haya ni mashindano makubwa sana na kuanza kwake historia yake inazidi hata michuano kombe la dunia na hata michuano ya mataifa bingwa barani Afrika na, na kusema kweli uh, michuano ya SEKAFA wamejitahidi sana kuandaa michuano hii karibu baada ya miaka miwili mwaka mmoja, uh, kutoka mwaka 1926 na 26, na uh, bwana wake ukizungumzia barani Afrika uh, na usoro utafikiana nami kwamba kusema kweli SEKAFA umejitahidi pamoja na changamoto nyingi ambazo wamekuwa wakishuhudia. Na nwaka umezungumza sana na bwana Nicolas Msonyi, amekuwa akisema kwamba changamoto kubwa sana ni pesa, hakuna kitu kingine na ujeuri wa viongozi anasema. <laughs> na unasikiliza makala ya jukwaa la michezo, msikilizaji Afrika Mashariki. Ni saa kumi na mbili na dakika hamsini, na ukiwa uh, mitaa ya Kampala, Abdu Suleman Semgenye anatuandikia <laughs> hapa Abuso anasema kwamba uh, Uganda itaendelea kuwa juu sana katika kandaii ya SEKAFA kutokana na mataji bila shaka kumi na tano ambayo mm -hmm, ameyatoa kufikia hivi sasa, Kenya ikiwa imetoa mara tatu sanjari na, na Tanzania ambayo pia ime mara nne ambayo, ambayo imeshinda taji hili. Mimi ni Frederik Nwaka na tunatathmini uongozi mpya wa SEKAFA msikilizaji, nikiwa na mwenzangu Victor Buswa wa studio zetu za Dar es Salaam, lakini kwenye laini ya simu tunaye mchambuzi wa masuala ya soka Bonifasano ambaye alikuwa kule nchini Uganda kushuhudia mashindano haya na pia alifuatilia kwa karibu uchaguzi ambao umefanyika na kupata viongozi wapya. Osano, tofauti kati ya Karia na e, Mutasim Gafar itakuwa ni ipi? Kwa sababu tumeshuhudia bado SEKAFA ambayo ni kama imegawanyika vile, bado haijaungana moja kwa na moja nakuwa na msimamo wa pamoja. Itawezekana kushughulikia matatizo haya ilali, bado viongozi wengi wakiwa bado na mtazamo tofauti. Kusema ukweli, watu wengi akuwa wanafahamu mtasimu Gafara, hata kwangu mimi nilikuwa naulizwa mara mingi sana e, nani ni rais wa CECAFA? Si wengi walikuwa wanajua Mtasimu, na hata ukiangalia uh, Sudan kuna mashindano mengi za Sekafa hawakuwa wanaleta uh, uh, timu ama wachezaji na ilikuwa ni jambo la aibu, ukiona uh, kwamba uongozi wa Sekafa ilikuwa pale Sudan, lakini uh, kuna mashindano ambao utapata kama Sudan hawakuwa wanaleta uh, uh, timu ama wachezaji. So um, tofauti kwangu uh, uh, Karai niliona pale aliweza kukaa chini na waandishi uh, wa habari, na kwa muda kama saa moja na nusu na nusu hivi alikuwa anauliza swali ya so kama hivyo ndio basi itakuwa basi tutaona nibi kuwa na tofauti eh, kati ya uongozi uliopita na hii wake. So hacha tungoja tuone, lakini kwangu, eh, naweza sema ya kwamba eh, mashindano ya Senior Challenge Cup yakaf, ah, ah, kidogo inapoteza ina, ina inapoteza ladha na kwangu, ninge- ah, ningetaka tushughulikie sana eh, mashindano za za vijana ukiangalia uh, za wasichana wavulana, wa, wa, uh, tutie manani tuweke pesa mingi pale, ndio kuona soka yetu ikiimarika, kwa sababu ukiangalia kalenda zetu za ligi, ukiangalia Kenya, Tanzania, Uganda sahizi, so, iko na iko pamoja na kalenda ya Kafu vile Kafu ilikuwa nataka, so itakuwa ni vigumu sana kupata wachezaji uh, wazuri ambao unaweza uh, kama unaweza peleka kwa mashindano uh, ukiangalia Sudan. Uh, uh, wachezaji ambao walileta pale uh, ni wengine uh, oh, uh, aangepata uh, wachezaji kutoka timu kama Al Hilal ambao wanacheza katika kombe la uh, mabingwa wa klabu barani Afrika. So, kwangu uh, naona tutie tu bidii katika mashindano za, za, za, za vijana na Abuso, e, unasemaje kuhusu e, kauli ya Osano ambaye alifuatilia kwa karibu uchaguzi huu, mashindano ya vijana. Lakini wakati huo tunawezaje kuwa na mashindano mazuri ya vijana ilali miundombinu yetu bado ni changamoto? Unakumbuka pia hata mcheno ya mwaka huu ilifanyika katika uwanja wa Lugogo. Uh, tumekuwa na uzoefu kwamba michuano mikubwa kama hii inafanyika katika viwanja vya kimataifa. Uh, sema kulikuwa na mkusanyiko ama watu mashaka wamekaka kwa pamoja pamoja hivi uh, pale jijini Kampala ni changamoto kubwa sana, lakini tumeshuhudia pia michuano ya vijana ikifanyika katika uwanja wa taasisi ya Njeru, uh, nafikiri ni kule Jinja. Uh, tumeshuhudia pia michuano sekafa ikifanyika katika uwanja wa Chamazi na, na hapa Dar es Salaam badala ya uwanja wa uhuru ama uwanja wa, wa taifa, taifa. Mm-hmm. Vitu kama hivyo pia vinarudisha nyuma thamani ile ya sekafa uh, na wakati mmoja pia unakumbuka, kule nchini Kenya mchano hii ilikuwa inafanyika katika uwanja wa, wa, wa, wa, Kenyata kule Machakos uh, kwa hivyo nafikiri uh, ni wakati uongozi huu mpya unapokuja madarakani uthamini zaidi mchano hii kwa sababu Uh, kupitia SEKAFA ndio tutapata timu bora za taifa no, uh, za wanawake na wanaume kwenda katika michuano ya mataifa mengi barani Afrika na hata kombe la dunia, na kama alivyosema Musonyo, wakati mmoja huenda timu ya taifa za wanawake zikawa ndio za kwanza kufuzu katika kombe la dunia uh, ukilinganisha na hizi za wanaume, u, u, u, kwa, kwa swala la klabu, kwa sababu mashindano pia ngazi ya klabu, achilia mbali mashindano ya vijana na timu za taifa ambazo tumekuwa tukiyashuhudia baadhi ya klabu mashuhuri katika kanda hii zimekuwa zikisusa kushiriki mashindano haya, zimekuwa zikiachukulia. Nazungumzia mashindano ya kombe la Kagame mathalani, Tanzania Simba na Yanga zimekuwa zikijiona kama vile ni kubwa ukilinganisha na mashindano yenyewe ya Kagame. Unafikiri uongozi huu una jukumu lipi kuhakikisha kwamba mashindano haya pia yanarejea ile sifa yake ambayo alikuwa nayo mwanzoni wa miaka ya elfu mbili Nafikiri Rais Karia ni kwenda katika uongozi wa klabu ya Yanga na Simba kwa mfano na kwa kuambia kwamba hii ni michuano ya kihistoria michuano mkubwa sana, ambayo inaleta ushindani katika ukanda wa afrika Mashariki, na wao kama klabu kubwa inabidi washiriki ili kuleta ushindani. Nafikiri ni kuzungumza nao tu na kuwaelezea umuhimu wa michuano haya. Kuna njia nyingine Osano kiuchumi? Sekretarieti uh, inayokuja ya, ya, ya, ya SEKAFA itakuwa Nairobi ma, yalipo makao makuu ya SEKAFA, itakuwa na jukumu gani la kuhakikisha kwamba SEKAFA inainuka kiuchumi, kwa sekunde kumi? Haitakuwa ni vigumu kwa sababu ukiangalia mpira um, kwa ujumla Kenya hatuna uh, wadhamini so, ukiongeza tena uh, SEKAFA, uh, itakuwa ni vigumu vigumu kusema, uh, <laughs> ukweli, itakuwa ni vigumu. <laughs> Tusubiri tuone, miaka minne. Tunahitaji pesa zaidi, pesa sana kuliko kitu kingine chochote pengine. <laughs> Hii mipango tunaoizungumza itaratibiwa vyema, fedha ikipatikana. Bila shaka utamkumbuka sana Msonye, amekuwa akil swala hili kwa muda mrefu sana na Anaondoka hivi karibuni baada 20. Uh, mkosas... Na ni hada, no. hada ya miaka ishirini ya kwamba ukikuja Nairobi hautapata ofisi za sakafu najua hazipo katika uwanja wa Nyayo nam. Asante sana, Osano, tunabudi kukomea hapa katika makala ya jukwaa la michezo. Asante sana. Asante sana kaka Nwaka, na uh, ndugu yangu hapo <laughs> ah, na Mwabuso, karibu sana, utamatisha matangazo ya jioni bila shaka. Nakushukuru sana mwenzangu Fredrick Nwaka na mgeni wetu Bonfaso Sano akiwa kule mjini Kisumu. Uh, msikilizaji, imekuwa ni Friday leo kwa pamoja nawe jioni hii kukuletea habari za dunia lakini pia makala jukwaa la michezo. Uh, tunakutakia tu jioni tulivu pote pale ulipo. Asante sana na usikose kwa pamoja nasi tena kesho saa 1:30 saa za Afrika Mashariki. Kwa heri kutoka hapa Dar es Salaam. ni mwanamuziki Rude Boy kutoka kule Nigeria, nakuambia Reason with me, kutoka hapa RFI Kiswahili. So muda mfupi ujao, tutakupeleka kule jini pari kusikiliza matangazo mengine. Usikose kuwa pamoja nasi tena kesho saa moja na nusu saa za Afrika Mashariki, inakutakia jumapili njema hapo ulipo. Kwaheri.