Na Afrika Mashariki ni saa kumi na mbili a dakika 35 Afrika ya Kati ni saa kumi na moja dakika thelathini dakika 35. Ni wakati wa makala jukwaa la michezo na mwenzangu Fredrick Nwaka kwa daktari msikilizaji, habari za jioni hapo ulipo, na asante sana kwa kuendelea kuwa nasi katika matangazo ya jioni, makala ya jukwaa la michezo. Mwenzangu Victor Abuso alikuwa akikufahamisha yale yanayojiri sehemu mbalimbali za dunia. Karibu sana msikilizaji, tuangazie mjadala wetu wa leo katika makala ya jukwaa la michezo, ikiwa ni jumapili ya, ya Januari ya, ya, 19 mwaka 2020. Ah, siku zinakimbia kwelikweli. Mimi ni Frederick Nwaka hapa studio za RFI Kiswahili jijini Dar es Salaam na kwenye laini ya simu tutaungana na wachambuzi wa kandanda Samuel Joni akiwa Mwanza Tanzania, na Bonifas Osano akiwa kule Kisumu magharibi mwa Kenya. Na leo mjadala wetu utatuama kuangazia hatua ya shirikisho la kandanda barani Afrika CAF wiki hii na kutangaza kwamba fainali zijazo za 33 za mataifa ya Afrika zitachezwa mwezi Januari na sita na Juni na Julai kama ambavyo tumeanza tuliona mwaka wa jana. Kwa hivyo mjadala utasimama hapo, msikilizaji, hasa hasa tukiangalia uamuzi huu na maana gani kwa upande wa ushindani wa mashindano yenyewe Hamasa, wadhamini na vilevile uh, utayari wa taifa mwenyeji Kameruni ambayo mwaka wa jana lilishindwa kuandaa mashindano haya kwa sababu ya kushindwa kukamilisha maandalizi muhimu. Samuel Jioni pamoja na Bonifasi Osano ninawakaribisha katika makala ya jukwa la michezo hii leo. Naam, asante sana pia msikilizaji. Basi kwa ufupi tu nikujuze dondoo za spoti zinazojiri uh, kwingineko duniani hivi sasa unatazama mechi ya ligi kandanda ya, ya Uingereza baina ya Bournemouth pamoja na Leicester City uh, Bournemouth wanapata bao la pili dakika za ya 78 ya mchezo, na hapo baadaye kidogo saa moja kwa saa za Afrika Mashariki Liverpool watakuwa wanawapokea Manchester United, moja kati ya mechi ngumu sana na ambayo inakutanisha timu zenye upinzani mkubwa katika soka la Uingereza. Lakini kwingineko tukisalia nchini Uingereza, kocha wa klabu ya Aston Villa inayoshiriki ligi kuu ya kandanda ya Uingereza. Uh, Dean Smith amesema klabu yake inatumai kukamilisha uhamisho wa mshambuliaji mbwana Samata hivi karibuni. Smith ametoa matamshi hayo punde baada ya Aston Villa kufungana bao moja kwa moja na Brighton and Hove Albion katika mfululizo li mfulu li mfulu wa ligi kuu ya kandanda ya Uingereza hapo jana. Meneja huyo amesema kwamba mambo machache yamesalia kabla ya kukamilisha uhamisho wa Samata ambaye aliwahi kuchezea klabu ya, ya, ya kukamilisha na na wa ambaye kandanda wa Tanzania. Bondia Conor McGregor wa Ireland hapo jana amemchakaza Marekani Donald Caron kwa technical Knockout. Pambano hilo lilidumu kwa sekunde 40 pekee na kumwezesha McGregor kujishindia kitita cha euro milioni 80 sawa na zaidi ya shilingi bilioni 240 za Tanzania. Baada ya pambano hilo, Conor amesema kwamba ameweka rekodi hiyo na ni historia katika pambano la masumbwi duniani. Nafahamu msikilizaji, pambano hilo liliandaliwa kwa muda sana lakini hatimaye siku imewadia na hapo jana basi Kono Maki Gregory alimkata ngebe raia wa Marekani uh, na ku Donald Cheron na kuweza kupata kujinyakulia kiasi hicho kikubwa cha fedha. Na taarifa nyingine ni kwamba mbio za baiskeli za Amisa Bongo ambazo hufanyika kila mwaka huko nchini Gabon zinatazamiwa kuanza hapo kesho na kushirikisha waendesha baiskeli kutoka mataifa mbalimbali barani Afrika. Mbio hizo za hatua saba zitafikia tamati Januari ishirini na sita ambapo waendesha baiskeli wataendesha baiskeli kutoka mji wa Nkoko hadi jijini Bra e, Liberville, mji mkuu wa Gabon, umbali wa kilomita mia moja na thelathini. Katibu mkuu wa wizara ya michezo ya Rwanda uh, dl Shema Maboko anasema timu Rwanda ama wachezaji wa timu ya taifa ya mchezo wa baiskeli ya Rwanda wameandaa kikamirifu na kwa ajili ya kuenda kutetea medali ambazo walitoa katika mashindano ya mwaka wa jana. Naam, sasa msikilizaji, turejeree mjadala wa leo ambapo tunaangazia uamuzi wa CAF una maana gani katika mashindano uh, ya mataifa barani Afrika ambayo yamekuwa yakichezwa kila baada ya miaka miwili. Hapo jana, uh, wiki hii KAF ilitangaza kwamba fainali zijazo zitachezwa uh, mwezi Januari na Februari, na sababu pekee ni kwamba hali ya hewa nchini Kamerun wakati huo kutoka kuna kipindi cha mvua. Na katibu mkuu, naibu katibu mkuu wa CAF Anthony Baffoe amesema kwamba uamuzi huu umezingatia ombi lililotolewa na waandaji ambao ni Kamerun kwa kuzingatia hali ya hewa ambapo taifa hilo huwa na vipindi vya mvua mwezi Juni na Julai na hivyo wameamua kupeleka mashindano haya mwezi wa kwanza na wa pili mwaka elfu mbili na ishirini na moja, Kamerun ikiandaa fainali za thelathini na tatu. Nianze nawe Samuel Joni, kwanza kabisa uamuzi huu umeupokeaje sababu, na sababu zilizotolewa Uh, kwanza, imeonyesha ni wazi kwamba Afrika tunashindwa kusimamia mambo yetu sisi wenyewe, na nafikiri kwamba hapa ndipo ambapo unaona kwamba pengine hata tafiti za kitaalamu zinazohusiana na masuala ya michezo lakini pia na jiografia ya bara la Afrika hatumii sana na viongozi wetu, kwa sababu nashindwa kuelewa ni nini hasa alikuwa ni maamuzi ya kuhamisha fainali kuzipeleka katika mwezi wa Juni na Julai, na ni nini hasa ni maamuzi ya kurudisha fainali katika kipindi ambacho kilikuwa kimezoeleka katika utamaduni wa soka la Afrika. Kwa sababu kama mashindano yalikuwa yanafanyika katika kipindi cha Januari, nafikiri kwamba ilikuwa ni kwa sababu maeneo mengi ya Afrika katika kipindi hicho yanamvua, pengine si mvua kali sana kama ambavyo ilivyo katika mwezi Juni na Julai, hali ambayo imepelekea kwa upande wa taifa la Kamerun, ambao ndio walikuwa waandaaji wa mashindano haya basi kutokuwa tayari kuandaa katika kipindi hicho. Tumeshuhudia katika fainali za kombe la Dunia ambazo zinafanyika kule nchini Qatar, kulikuwa na mvutano mkubwa sana kuhusiana na swala la kubadilisha mabadiliko, lakini wakubwa ambao kwa kiasi kikubwa naweza nikasema kwamba wametawala katika soka la la dunia waliona kwamba hakuna sababu ya kuhamisha mashindano katika utamaduni ama katika kalenda iliyozoeleka kitamaduni, na badala yake wakailazimisha sasa Katari kuweka miundo mbinu ambayo itawezesha wachezaji watakao kwenda katika fainali hizo, lakini pamoja na mashabiki kuweza kuhisi kwamba wapo katika hali kama ile iliyozoeleka katika nchi zao. Kwa hiyo kama ni maamuzi ambayo yalikuwa yamekwisha kufanyika tangia mwanzo kwa bara la Afrika kwamba fainali hizi zitafanyika katika kipindi cha mwezi Juni na mwezi Julai, na tayari fainali hizi fainali hizi zitakwenda kufanyika mwakani kwa taifa la Kameruni. Kama limeshindwa kujiandaa katika maandalizi ya kwamba linaweza likaandaa mashindano katika kipindi ambacho kilikuwa kimewekwa sioni sababu kama kulikuwa na ulazima wa kuipa iandae mashindano ya mwaka ujao no. na pengine tungepeleka katika taifa ambalo limejiandaa kwao. Unaona, ni wazi kwamba uthabiti wa viongozi wa Afrika katika maamuzi na uba, maamuzi hayo yanatufanya mara nyingi sana tuzawalaulike sisi kama Waafrika, ndipo hapa yanapokuwa onekana ni maamuzi unayoweza ukayachukulia kijujuu na ukaona kwamba ni maamuzi ya kawaida, lakini ni maamuzi no. ambayo yanaonyesha ni kwa namna gani ambazo hatupo makini na mambo yanayotuhusu sisi wenyewe. Bila shaka Samu uh, Osano umesikia mtazamo wa Samu kwanza kabisa kuhusu uamuzi wa KAFU kurejesha tena michuano hii mwezi Januari na Februari. KAFU imeshindwa, haina meno ya kuamua yenyewe, mpaka inatikiswa kiasi hiki na kufikia uamuzi ambao unazua maswali mengi kusema ukweli. uh, Kameruni ukiangalia mwezi wa Juni Julai basi ni mvua ni mingi pale na uh, ingewezekana, lakini shida yangu kubwa ni uh, kwa nini tulingoja uh, mpaka uh, uh, saa hii ndio tuseme kwamba uh, tunataka kubadilisha. Inaonyesha kwamba hatujui nini tunafanya na hata vile CAF waliweza kuamua ya e, kwamba Afcon sasa itafanyika e, e, Juni Julai. Kuna wengi ambao waliweza wali, kusema kwamba haiwezekani ikiangalia, uh, weather katika e, kontinenti yetu ya Afrika. So e, ni uh, kwangu ni, ni vizuri wameweza ku, ku, uh, kukubali ya kwamba walifanya uh, uh, walifanya mistake lakini kwangu naona uamuzi ni, ni, ni, inakuja kama umechelewa na inaonyesha kwamba CAF haina msimamo, na megie wanakuwa wana, wanapata msukumo katika uh, kutoka mahali pengine nani un, eh, san unadhani una anaweka msukumo kwa sababu kama ni, ni, ni, ni tunazungumza tuna, tuna hapa, basi moja kwa moja tutakuwa tunanyoshea kidole FIFA na hasa hasa viongozi wake ambao wamekuwa na ziara zisizokwisha barani Afrika na hata kufikia hatua kuunda kamati maalumu ambayo itasimamia soka barani Afrika ikiongozwa na katibu mkuu wa FIFA mwanamama Fatma Samora. Uh, ukiangalia FIFA walipoamua ku uh, expand ile mashindano ya uh, Club World Cup ikuwe nchi ishirini na nne. Ukiangalia UEFA walikuwa wamekataa, lakini CAF uh, mpaka waleo hatujui uh, msimamo yao ilikuwa nini. Alafu FIFA tena wakaweza kusema kwamba uh, uh, mashindano yao ya mwaka ujao ita, itaandaliwa Juni Julai. Sasa ukiangalia hapo ndiyo kwangu naona kuna FIFA wanajaribu kutafuta nafasi, waliweza kutafuta nafasi ku, eh, kuweza kuchezesha hii mashindano yao ambao waliweza na kuwa. Sasa Kafu hatujui wa msimamo wao wakuongea, lakini tuliona UEFA wakisema wakisema kwamba haitawezekana haita -sawa, sawa kabisa Osano, na pengine sasa tuangazie uamuzi huu ambao rasmi kwa mujibu wa naibu katibu mkuu wa Kafu Anton Bafo utapitishwa uh, Februari 6 katika kikao cha kamati ya utendaji ambacho kitaketi kuamua, ili kwa sababu pendekezo hili la kuhairishwa kwa fainalizi zilikuwa zi, lilikuwa lime, pende, limetolewa na kame, na Kameruni ambao ndio waandalizi na Kafu akaliridhia, lakini kikao cha kamati ya utendaji ambacho kitaketi Februari 6, uh, mwezi ujao ndicho ambacho kitaamua rasmi ikiwa fainali hizo zitakwenda, lakini muonekano ni tayari kwa sababu viongozi wa mw, wamesema watafanya hivyo. Hebu tuje tuangalie mashindano yenyewe yameongezwa timu 24 eh, Samuel John, kutoka timu 16 za awali. Mabadiliko ya mwaka jana yalipelekea nchi ya Misri kuandaa fainali za kwanza tena kwa, kwa, kwa, kwa kiwango cha juu sana. Kwa mabadiliko haya ya kuhamisha fainali kutoka tena mwezi eh, Juni mwezi, Januari, mwezi Juni kurejesha mwezi Januari yatatoa ushindani wa namna gani, ama tutashuhudia ushindani wa namna gani kwa sababu tni wazi mashindano haya yalitegemea zaidi nyota wa Afrika ambao wanacheza kandanda barani Ulaya na, nafikiri kwamba kwa kiasi kikubwa hata mabadiliko ambayo yalifanyika hapo mwanzo yalifanyika kwa ajili ya kuvilenga virabu zaidi vya Ulaya, kwa sababu ni virabu ambavyo vilionekana wakati wa kipindi cha majira ya, ki, ya, ya Januari ambayo ni majira ya baridi kule Ulaya ni kipindi ambacho wachezaji wengi wa Afrika ambao wanacheza ligi za kule wanatakiwa kurejea huku nyumbani na washiriki katika mashindano ya kitaifa ya, ya, ya kimataifa ambayo yanaandaliwa na shirikisho la soka barani Afrika. Kwa hiyo kwa sababu tuna mchakato wa kuhakikisha wachezaji wetu wanapata soko kubwa, tuliona ni lazima tubadilishe ratiba. Hicho ndio kilikuwa kigezo, miongoni mwa vigezo ambavyo vilizingatiwa wakati ule. Kwa hiyo kwa, kwa, kwa safari hii nafikiri kwamba kuna virabu ambavyo vitaathirika kwa kiasi kikubwa, kwa kuwakosa wachezaji ambao watakuwa wanacheza katika ligi kwa kipindi hicho, lakini mi nafikiri kwamba hilo hilo halinipi shida sana. Aa, kitu kinachonipa shida zaidi ni juu ya tunavyo ratibu mipango yetu, kwa sababu mi nachokiamini ni kwamba ni lazima tuwe na shirikisho ambalo litakuwa na uwezo wa kusimamia soka la bara la Afrika kwa minajili ya kwamba tuwe na ligi ambayo, mwisho wa siku, pengine siku moja tunaweza tukasema, sasa ligi yetu imefikia kipindi cha kushindana na ligi nyingine ulimwenguni. Kwa sababu tatizo kubwa ni kwamba tunaonekana kwamba tuna ligi dhaifu kutokana na namna ambavyo hata tunashindwa kusimamia mambo yetu sisi wenyewe. Na bahati mbaya zaidi naweza nikasema kwamba kwa muda mrefu sana Uh, soka la Afrika limekuwa likiendeshwa katika mitazamo ambayo naweza nikaitazama kuwa ni mitazamo ya kisiasa katika soka, yaani siasa katika soka la Afrika. Hiyo ndio changamoto kubwa ambayo naiona katika soka la Afrika. Wakati fulani, baadhi ya maamuzi yanatolewa kwa malengo ya kwamba yule ambaye anakuwa katika mstari wa mbele kutoa maamuzi ama kupitisha maamuzi anakuwa ameshalenga kitu fulani kwa wakati fulani. Hiyo ndio changamoto kubwa. Kwa hiyo hatuangalii maslahi mapana ya mabadiliko ambayo tunayafanya na pengine yatakuwa na tija kiasi gani katika soka la bara la Afrika. Kwa hiyo nafikiri kwamba hata wajumbe wenyewe ambao wamekwenda kushiriki katika mashindano haya ama walioipitisha Kamerun wakati huo mm -hmm. Nafikiri kwamba kuna baadhi ya mambo muhimu ambayo hawakuweza kuyazingatia, na hapa ndipo inapotuonyesha kwamba hata ufanisi wa kamati mbalimbali mbali ambazo zinatumwa kwenda kuratibu ama kufanya ukaguzi wa masuala mbalimbali mbali katika mataifa ya Afrika, pengine kamati hizo zinakuwa na udhaifu, kwa sababu tayari kamati zilikuwa zinajua jiografia ya taifa la Kamerun iko vipi, na nafikiri kwamba ilikuwa katika nafasi nzuri ya kutoa mapendekezo, pengine ni nini ambacho kilitakiwa kufanyika katika kipindi hiki badara ya kutuletea mabadiliko ambayo kwa namna moja ama nyingine lazima yatakuwa na athari kwa sababu yanakwenda kubadilisha moja kwa moja taratibu ambazo tayari zilikuwa zimekwisha kutazamiwa katika kipindi hicho. Tunaamini ya kwamba ligi nyingi zinaendelea kwa bara la Afrika, na utaangalia hata kalenda nyingi ambazo zilikuwa zimesetiwa, pengine kwa namna moja ama nyingine, ni kalenda ambazo zilikuwa na, na bila shaka saa msalia hapo hapo tutarejea kuangazia uh, mashirikisho yenyewe yatakuwa na maoni gani na usiko kwa kuangalia kalenda ambazo wako nazo. Nikujuze msikilizaji kwamba unategea sikio makala ya jukwaa la michezo kutoka hapa Radio France International Afrika Mashariki. Ni saa 12 na na dakika 50, na leo basi tunaangazia kwa kina aa, uamuzi wa shirikisho la kandanda barani Afrika CAF kurejesha michuano ya mataifa ya Afrika ya mwaka 2021 ambayo itafanyika nchini Cameroon kwenda kufanyika mwezi wa kwanza na wa pili badala ya mwezi Juni na Julai, uamuzi ambao ulifikiwa baada ya kikao cha maafisa wa kafu wakiongozwa na rais Ahmad Ahmadi na vilevile vile chama cha soka nchini Kameruni. Kikao kilifanyika jijini Uyounde hivi karibuni. Tuje tuangalie sasa uh, mwitikio wa, wa mashirikisho ya yenyewe yanayounda kafu kwa sababu kalenda ilibadilika ya mashindano na ya ligi zao na, na kadhalika. Lakini sasa tunakwenda kushuhudia kwamba uh, fainali zinarejeshwa mwezi Januari na una, una, unafikiri Osano, viongozi wa mashirikisho watakuwa na mtazamo gani? Wanaweza kutofautiana na Ahmad Ahmad ambaye anajipambanua kama ni mtu safi, mtu ambaye ana mipango mizuri na mipango yenye kutazama mbele zaidi katika soka la, la, la, la Afrika. akusema ukweli, Kakanwaka, lazima tujiheshimu kama Waafrika, kwa sababu ukiangalia maamuzi mengi ambayo tuna, tunaweza kuchukua katika mpira um, yetu ni kama Uh, zinakuwa influence na vitu vingine. Ukiangalia tulikibadilisha kalenda yetu, uh, atukuangalia, uh, atukukaa chini tukaangalia uh, weather ya Afrika inakuwa namna gani, sasa imefika wakati kama huu tena tunasema atubadilishe tena, inaonyesha kwamba hatuna uh, uh, msimamo na um, watu ambao tumepewa mamlaka ili kukaa chini kuangalia ni nini uh, ambayo ni uh, vizuri kwa uh, kufanyika katika uh, mpira yetu hawafanyi jukumu lao So ni kama uh, uh, sisi ni watu tu wakupelekwa ku, hivi na kurudishiwa pande ingine. So haitoi taswira nzuri katika uh, vile tunafanya mambo ma yetu uh, yetu sam ukiwangalia marais wa, wa mashirikisho ya soka barani Afrika, rais kama Nick mwenda wa Kenya, uh, wote nyamilandu wa Malawi, uh, unamzungumzia mtu kama wares karia wa Tanzania, uh, Jen, uh, jeni semakana wa, wa, wa, wa Rwanda hawa ni viongozi ambao wanaweza kupingana na uamuzi huu kwa kwa, kwa kwa kwa vitendo, pengine na kukataa kabisa, kwa sababu wengine, baadhi yao, ni wajumbe wa kamati ya utendaji, wanaweza kukataa uamuzi huu. kwa taarifa yako, nataka nikuthibitishie kitu kimoja. Aa, ni kwamba ni uamuzi ambao hawawezi wakakataa, kwa sababu kwa hivi sasa ukitaka kuliangalia soka la Afrika, unaona ni kama vile kuna ajenda. Hata waandishi wa habari kwa kiasi kikubwa wameshindwa kuandika taarifa ambazo zina ukosoaji jengefu kuhusiana na soka la Afrika. Tunajua kabisa mwaka, ninyi waandishi mnaeleza ya kwamba kazi ya chombo cha e, habari ni kuelimisha, kuburudisha, lakini kutoa taarifa. Wakati mwingine tunahitaji vyombo viwe na ukosoaji jengefu, lakini wakati mwingine tunatazamia kwamba vyombo viweze kutoa uchambuzi na viweze kushepu jambo. Lakini kwa hivi sasa nataka nikuthibitishia katika mashirikisho haya ya soka barani Afrika kwa mataifa husika, kwa mataifa kuna kundi la waandishi ambao wanaonekana kuwa wana nguvu, wameoziwa kwa kiasi fulani, wameshindwa kuwa andika masuala muhimu kuhusiana na soka la Afrika, na ni kuanzia katika mashirikisho husika. Hilo lipo katika mataifa yote barani Afrika, na hili ndio linalofanya mataifa mengi ukiangalia kwa hivi sasa ni kama vile yana utaratibu wa mashirikiano ambayo ni mashirikiano ya ajabu sana, kwa sababu ni mashirikiano ambayo yana lengo la kuendelea kuwaweka viongozi hawa katika maslahi yao binafsi zaidi, pasipo kuliangalia kwa mapana soka la Afrika. Jaribu kuchunguza taarifa zilizokuwa zinaandikwa kipindi cha nyuma kuhusiana na soka la Afrika na taarifa ambazo zinaandikwa kipindi hiki, utaona kwa kiasi kikubwa kuna upungufu mkubwa wa taarifa ambazo moja kwa moja zinakwenda kuwa na ukosoaji jengefu ambao utalifanya soka la Afrika liendelee. Na kwa kiasi kikubwa, maamuzi mengi ambayo yamekuwa yakifanyika yamefanyika, ni kama vile kuna ahadi ya kwamba tupitishe hili na wakati fulani wewe tutakufanyia hivi. Hilo ndio naliona kwa kiasi kikubwa kwa hivi sasa katika soka la Afrika. Lakini kwa kiasi kikubwa, ukiniambia kwamba ni maamuzi ambayo yatapingwa, sioni sioni mtu wa kwenda kuyapinga maamuzi haya kwa sababu ni viongozi wale wa wale ambao wamekuwa na msimamo ule ule na mtazamo ule ule wa kuiona soka la Afrika kwamba linaendeshwa kwa, amba kwa minajili ambazo nchi za magharibi kule zitakavyokuwa zinaamua, kwa sababu haya. Kwa hivyo soka la Afrika, unataka kuniambia soka la Afrika linaendeshwa kwa remote kutoka Zurich? Ndio, ndio. Wazi utaona hata watendaji ambao wanasimamia shughuli wa hivi sasa wameteliwa na shirikisho la soka barani Afrika. Kuna ukosoaji ambao ulifanyika kipindi kile kwa baadhi ya watu, lakini walipojaribu kufanya ukosoaji ule walikuwa wanatazamwa kwamba ni wasariti katika soka la Afrika. Hakuna taarifa nyingi ambazo unaweza ukasema kwamba ziliandikwa wakati ule, na unaona, hii ndio changamoto kubwa ambayo inatukabili sisi, uh, waafrika na mpira wetu. Kwa hiyo nafikiri kwamba kuna haja na kuna sababu kubwa ya kuweza kujadili juu ya taarifa hizi. Angalia mabadiliko haya, wakati yanafanyika kwa kiasi kikubwa, taarifa ambazo zimeandikwa kuhusiana na mabadiliko haya zimetoka katika vyombo vya magharibi, na zaidi wakijaribu kuuliza vipi hatima ya virabu vyetu katika kipindi cha Januari. Hawakutaka kuangalia zaidi ju ya mustakabali wa soka lenyewe la Afrika. Ni kwa namna gani wenzetu wamekuwa na nguvu wa ya kuandika taarifa zinazoangalia masuala yao, lakini waandishi wetu pamoja na viongozi wetu wa soka wameshindwa kutazama ni nini hasa ambacho kinatakiwa kifanyike kwa wakati huu, ili kuhakikisha mazingira bora yanawekwa, kwa sababu hatuwezi kuwa na mabadiliko ya mara kwa mara. Kwa hiyo unataka uniambie katika kipindi cha mwezi Januari. Kwa hiyo kama taifa jingine litakuwa wao kipindi cha mwezi Juni kuna mvua basi tunapeleka tena Januari. Kwa hiyo hatuna muda maalum ambao utakuwa ndio hivyo. Kama leo umeruhusu Kameruni kesho kama kuna taifa ambalo litatokea litakuwa katika kipindi cha mwezi Juni na Julai kwao hakuna mvua basi peleka mashindano. Kama kuna taifa jingine ambalo litatokea katika kipindi cha Januari kuna mvua basi peleka mashindano. Na sisi ndio tunakwenda huko Afrika kwa sababu kama leo umeruhusu Kameruni sioni sababu ya kulikataria tarifa, taifa jingine ambalo itaonyesha nia taka kuandaa mashindano na kukatalia kutokana na vile ambavyo watakuwa wamependekeza katika yale ambayo wanataka wayafanye. Naam, Samu, asante sana kwa mtazamo huo Osano. Kwa sekunde kumi na tano, je, fainali zijazo za Afcon zitakuwa ni zita za kutimiza ratiba ama kutakuwa kuna cha ziada kwa mabadiliko haya? Ha, kusema ukweli itakuwa tu ni E, kuona ya kwamba tumeweza kuwa na mashindano lakini, e, ukiangalia hata vile uh, hata makocha kutoka Europa wameweza kuongea kusema kwamba basi hakuna uh, kuna vilabu uh, pale hazifai kuchukua uh, uh, uh, players kutoka Afrika kwa sababu hatuna uh, msimamo, so kwangu itakuwa tu ni uh, kuandaa mashindano. Naam, asanteni sana Samuel John pamoja na Bonifasi Osano, bila shaka ni mjadala ambao umeliweka um Ume, ume, ume, ni aibu kwa viongozi wa soka barani Afrika kwa maamuzi ambayo wamekuwa wakiachukua. Kesho nchi nyingine ikisema kwamba tuna mvua mwezi wa nane na wanaandaa fainali, basi zitahamishwa kwenda mwezi mwingine. Asanteni sana na nawatikeni jioni njema, ukiwa Mwanza. Samueli jioni nao sana, ukiwa Kisumu. Asante sana, asante sana. Abuso, bila shaka umesikia <laughs> Unajua, Mwanza sumu, i, na Kisumu miji ambayo inagawanywa na ziwa Victoria na salamu zetu kule Mwanza na bila shaka sumu. pia Nam. na Abdul Suleiman Semgeni akiwa Kampala. Pia jana Newcastle waliwafunga ja jana, Arsenal walitoka sare ina inashefidi matokeo ya, ya, ya, ya msikusha, mm. ma, ma, kusikitisha sana <laughs> lakini tutaona <laughs> mambo yatakavyokuwa. Fred Njawa pia kutoka kule Zambia anasema alikuwa akitegea sikio makala ya jukwaa la michezo. mimi ni Fredrick Nwaka Buso Abuso, nami naitwa Victor Abuso, Victor Buso. Tukutane tena kesho saa moja na nusu saa za Afrika Mashariki. Kwa heri kutoka hapa Dar es Salaam. Ni kibao "Papa Lolo" na mwanamuziki Mose Fanfan toka kule DRC. Akimaliza hivyo, kutoka hapa RFI Kiswahili, muda mfupi ujao tutakupeleka kule Jini Pare kusikiliza matangazo mengine. Asante sana na kwa heri kutoka hapa Dar es Salaam.